ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กองทุน คนจริงพิตบูลโซน ช่วยสุนัขตกยากและสุนัขเจ็บป่วย
  • พี่ครับผมมีแต่กรุงไทยนะซิครับ
    เลขบัญชี 747-0-08899-7
    นายอรรถพล มุขโตครับ
    สาขาถนนพระพันวษา
    ครับบบบ
  • ท่านสท รายจ่ายเท่าไรแล้ว สรุปมาเรื่อยๆครับ

เงินขาดจะได้หาต่อ เงินเหลือก็เก็บไว้เป็นกองทุน

เราทำบัญชีให้โปร่งใส ทุกคนก็สบายใจ
  • ผมได้รวบรวมเงินบริจาคเงินให้เจ้าเปื่อย จาก เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ IOM Office แม่ฮ่องสอน และ กรุงเทพ แล้ว ได้เงินบริจาคเป็นเงินจำนวนทั้งหมด 4,254 Bht (1314 Bht. + 2840 Bht.)
    เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หลายๆคนก็ไม่ได้เลี้ยงหมา แต่ ด้วยความเมตตาผมจึงมีบุณได้รวบรวมเงินมาให้เจ้าเปื่อย

(ขอพื้นที่ขอบคุณถึง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ IOM ที่ได้บริจาคเงินมานะครับ)

ขอให้

สวยวัน สวยคืน หล่อวัน หล่อคืน

นึกปราถนาสิ่งได ให้ ได้สิ่งนั้น

สุขภาพลานามัยแข็งแรง

ขอให้มีแต่ความสุข ความเจริณ

:o045:อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ:o045:

และขอให้ พี่ เอกสุ1000 และ พี่ๆน้องๆ ทุกคนใน pitbullzone ที่ได้ช่วยเจ้าเปื่อยได้รับแต่สิ่ง ดีๆ ในชีวิตเช่นที่กล่าวมาด้วยครับ

ขอบบคุณพี่ Mark ที่เป็นสือกลางให้ และ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
  • แจ้งข่าวล่าสุดครับ ได้รับการติดต่อจากป้าพรของพวกเราว่ามีคุณหมอเคยรักษาอาการป่วยแบบเจ้าเปื่อย ซึ่งทำให้มีโอกาศที่เปื่อยจะมีโอกาสรอดชีวิตซึ่งหมอท่านนี้อยู่ที่กทม.แถวพหโยธิน และทางป้าพรได้ติดต่อผ่านมูลนิธิของคุณโรเจอร์ซึ่งคลีนิคที่จะรักษานี้เขาจะคิดค่ารักษา+ค่าแอดมิตในราคาถูก ผมจึงจะนำเจ้าเปื่อยเดินทางไปรับการรักษาในวันพรุ่งนี้ด้วยตัวเอง อย่างไรจะแจ้งความเคลื่อนไหวเป็นระยะครับ
  • ทั่น สท.เอก ก๊าบ คุณหมอชื่อ หมู จ้ะ อยู่พหลโยธิน 62 ถ้ามาจาก วิภาวดี ให้เลี้ยวเข้าทางสะพานใหม่ดอนเมืองจ้า

ค่าแอดมิท วันละ 80 บาท ค่ายาคิดราคาพิเศษ พี่เหมี่ยวประสานงานให้แล้วจ้า
  • สรุปยอดบริจาคกองทุนของเราเท่าที่ผมรวมดูคร่าวๆ
    ตอนนี้ประมาณ 12,124 บาทแล้วครับ

พลังเราชาวพิตบูล สุดยอดครับ
  • ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมช่วยเหลือเจ้าเปื่อยนะครับ
    รายงานความคืนหน้า+รูป
    ***ไปรับเปื่อยที่แอดมิตอยู่โรงพยาบาลสัตว์ที่สุพรรณบุรี
    ไฟล์แนบ
    P1040411.JPG 57K
  • เตรียมขึ้นรถเดินทางไปรักษาต่อที่กทม.ครับ
    ไฟล์แนบ
    P1040413.JPG 43K
  • มาถึงที่รพ.ที่กทม. ครับ
    ไฟล์แนบ
    P1040416.JPG 61K
    P1040418.JPG 59K
  • คุณหมอรับตัวตรวจอาการและฉีดยาแก้อักษาและป้องกันการติดเชื้อครับ
    ไฟล์แนบ
    P1040419.JPG 36K
  • ตรวจเสร็จก็เอาไปแอตมิตครับ
    ไฟล์แนบ
    P1040425.JPG 62K
  • พี่คนเสื้อสีชมพูนี้ละครับที่พาเจ้าเปื่อยไปหาหมอที่รพ.สัตว์ที่กำแพงแสนครับและพี่เขายังร่วมหาเงินบริจากจากที่ทำงานและคนรู้จักได้มาจำนวนหนึ่งครับ
    ส่วนพี่คนเสื้อลายสก๊อต เป็นคนที่คอยเอาข้าวให้เจ้าเปื่อยก่อนที่พวกผมจะไปพบครับ
    ***ขอขอบคุณคุณต้นร้านบีบีกัน(ตรีสารของชำร่วย)และคุณแม่ ที่ร่วมกันหาทางช่วยเหลือเจ้าเปื่อยครับ
    ***ขอบคุณป้าพรที่เป็นธุระเรื่องติดต่อประสารงานที่รักษาให้ครับ
    *****ขอบคุณมากมายสำหรับพี่มาร์คที่ช่วยเหลือเจ้าเปื่อยนะครับ จะมาขอบคุณพี่ทุกวันเลย...อิอิ555+
    ***ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือเจ้าเปื่อยนะครับ แต่ยังไงก็ฝากขอความช่วยเหลือต่อนะครับคิดว่าคงอาจจะต้องใช้เงินรักษาอีกจำนวนหนึ่งครับ
    ไฟล์แนบ
    P1040426.JPG 60K
  • หวังว่าเจ้าเปื่อยจะดีขึ้นนะครับ
    ไฟล์แนบ
    P1040421.JPG 46K
  • ...สู้ ๆ นะเจ้าเปื่อย...
    ...หายไว ไว นะจ๊ะ...
    ...เป็นกำลังใจให้นะ..
  • มีหลายคนโทรมาสอบถามว่าตอนแรกบอกว่าจะไปรักษาที่รพ.สัตว์ ม.เกษตรกำแพงแสน แล้วทำไมเปลี่ยนที่ละ?
    ตอบ เพราะที่รพ.สัตว์ ม.เกษตรกำแพงแสน เขาไม่สามารถให้เจ้าเปื่อนแอดมิต(อยู่ค้าง)ได้เพราะโรงเรือนเขาไม่มีห้องพักกักโรคจึงกลัวว่าจะไปติดสุนัขตัวอื่นที่พักรักษาอยู่ครับ บวกกับที่โรงพยาบาลที่ป้าพรแนะนำเขาเคยรักษาโรคนี้แล้ว เราจึงคิดว่าเขาน่าจะได้รักษาได้ถูกทางเพราะเปื่อยเป็นเยอะมากถ้าได้หมอที่เขาใจโรคและรักาได้ตรงไวไวโอกาสรอดชีวิตมีสูงครับ
    ไฟล์แนบ
    P10404132.JPG 43K
  • ท่านสท อับเดทค่าใช้จ่ายด้วยครับ จ่ายไปเท่าไหร่แล้ว และต้องจ่ายอีกเท่าไร

ตอนนี้เรามีกองทุนอยู่หมื่นกว่าบาท ใครจะบริจาคเพิ่มก็ยังยินดีครับ เหลือจากรักษาเจ้าเปื่อย เราจะตั้งเป็นกองทุนไว้สำหรับอนาคตครับ
  • เจ้าเปื่อยสู้ ๆ โว้ย เพื่อน ๆ ชาวสุพรรณเอาใจช่วยอยู่

รวมทั้งชาว Pitbullzone อีกมากมาย :062::062:
  • น้ำใจชาวพิตบูลไม่มีเหือดหายครับ
  • สวัสดีครับพี่มาร์ค บิลชุดแรกวันที่ไปกำแพงแสนกับเอามาแอดมิตที่คลินิกที่สุพรรณ
    ***ที่กำแพงแสน530บาท
    ***แอดมิตที่สุพรรณ638บาท
    แต่กำแพงแสนจะหนักค่าเดินทางครับเพราะต้องจ้างรถกระบะเอาไป ส่วนค่าจ้างทางนี้รวมกันออกไปแล้วครับ
    *****ส่วนค่ารักษาที่กทม.ยังไม่ได้จ่ายครับ ถ้ายังไงเดี๋ยวจ่ายแล้วจะเอาบิลมาลงให้อีกนะครับ
    ***ปล.ลืมบอกไปเจ้าเปื่อยมี2ชื่อนะครับอีกชื่อคือเจ้าแดงครับ เดี๋ยวจะงงว่าบิลของเป็นเจ้าแดงครับ
    ตอนนี้เจ้าเปื่อย(เจ้าแดง) พักรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลสัตว์อยู่ที่พหลโยธิน 62 เข้าซอยไปประมาณ500เมตรอยู่ฝั่งขวามือครับ ใครอยู่แถวนั้นแวะไปเยี่ยมนะได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    56p.jpg 73K
    55p.jpg 51K
  • จะให้โอนไปตอนนี้เลยหรือรอโอนพร้อมกันทีเดียวครับ
    สะดวกแบบไหนบอกด้วยครับ

ตอนนี้พี่เกิดไอเดียจะหาเงินเข้ากองทุนจากการขายเนื้อที่โฆษณาในบอร์ดว่ะ ฮ่าๆๆ
    ก็หวังว่ามันจะช่วยแบ่งเบาความทุกข์ยากของสุนัขที่ไม่มีเจ้าของครับ
  • เดี๋ยวค่อยโอนก็ได้ครับ
  • พรุ่งนี้จะแวะเข้าไปเยี่ยมเจ้าเปื่อยแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ ล่าสุดโทรถามคุณหมอเปื่อยเข้าผ่าตัดไปบ้างแล้วครับ
  • เปื่อย เป็นไงบ้างครับ ตอนนี้
  • ป่านนี้มันคงสบายตัวขึ้น แต่แผลคงยังระบบม ทนหน่อยว่ะนั่งเปื่อย หวังว่าเจ็บนี้คงเป็นเจ็บสุดท้าย

สาธุขอให้มันหายขาดด้วยเถอะ
  • คุณปราโมทย์ ลงโฆษณาปักหมุดหนึ่งปี ได้เงินมาสมทบอีก 1,200 บาท
    คุณคิม ส่งเงินมาสมทบอีก 1,000 บาท

ยอดเงินบริจาคตอนนี้เรามีแล้วที่ 14,324 บาท ครับ

ค่าใช้จ่าย ยังไม่มี
  • และฝากประชาสัมพันธ์ หนังสือ คนเลี้ยงพิตบูลอยากบอก ด้วยครับ
    น้องหนิงสมาชิกของเรา รวบรวมข้อมูลและจัดทำขึ้น และนำมามอบให้
    มีอยู่ 300 ฉบับ ฉบับละ 200 บาท รวมค่าส่ง รายได้สมทบกองทุน
    พิตบูลโซน ช่วยสุนัขครับ

ใครที่อยากร่วมทำบุญ อยากให้สั่งหนังสือไปแจก คนสี่ห้าเล่ม
    ได้ทำบุญและได้ช่วยประชาสัมพันธ์หนังสือให้น้องหนิงเขาด้วยครับ
  • เมื่อเช้าอ่านดูอีกรอบ เนื้อหาข้างในใช้ได้เลยครับ จะอ่านเล่นเพื่อความบันเทิงก็ได้ อ่านเพื่อประดับความรู้ก็ดี

แนะนำให้ซื้อเก็บไว้คนละสี่ห้าฉบับ เก็บเอาไว้เป็นของขวัญวันเกิดเพื่อน หรือรับปริญญาก็ได้
    และฉุกละหุกวันเกิดเพื่อนหาของขวัญให้ไม่ทัน ใช้หนังสือเล่มนี้ได้เลยครับ
    เพื่อนมาเยี่ยม ไม่มีอะไรติดไม้ติดมือกลับบ้าน เอาหนังสือฉบับนี้ ให้เพื่อนเป็นของที่ระลึกก็ดีอีกเช่นกันครับ
  • เฮียใหญ่ซื้อหนังสือไป 40 ฉบับ 8,000 บาท
    ยอดเงินกองทุนรวม =14,324+8,000 = 22,324 บาท

ขอบคุณทุกท่านที่สนับสนุนครับ
  • พรุ่งนี้จะโอนค่ารักษาเจ้าเปื่อยไปให้ สทเอก ก่อน 3,000 บาทครับ

มียอดสั่งหนังสือมาอีก 10 เล่ม จากสาวน้อยแม่กลอง
  • ไปเยี่ยมน้องเปื่อยมาครับ รู้สึกดีใจมากเห็นเปื่อยดีขึ้นมาก เลยนำรูปมาให้ดู
    ตอนนี้คุณหมอบอกค่ารักษาคราวๆตอนนี้ประมาณ11000บาทแล้วครับ ผมนำเงินไปจ่ายก่อน3000บาทครับโดยเงินนี้พี่มาร์คโอนเงินมาให้ก่อน3000บาทครับ
    ***ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยบริจาคและช่วยเป็นกำลังใจให้เปื่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    P10405942.JPG 76K
  • ขอบคุณท่านสท หมอเขาจะเก็บเพิ่มเมื่อไรก็บอกครับ จะรีบโอนไปให้
    ตอนนี้เรามีเงินพอรักษาเจ้านี่จนหายขาดแน่นอนครับ

ยังมีหนังสือที่คุณหนิงบริจาคให้เหลืออีก 250 เล่ม เพื่อหาเงินเข้ากองทุน คนจริงพิตบูลโซน
    คิดว่าคงได้เงินมาสมทบอีกจำนวนหนึ่ง ใครอยากได้ก็สั่งซื้อมานะครับ
    ราคาขายตามร้านหนังสือ 159 บาท ไม่รวมค่าส่ง แต่ที่ผมเสนอขายไปคือ 200บาทรวมค่าส่ง
    แต่ตอนนี้ ขอเปลี่ยนเป็นตามจิตศรัทธา ก็แล้วกัน ผมอยากให้หนังสือกระจายอกไป ให้คนได้อ่านกันเยอะๆ
    และยังได้เงินมา ช่วยสุนัขตกทุกข์ได้ยาก ตามวัตถุประสงค์ของเจ้าของเงินกันต่อไป

ส่วนใครอยากใช้เงินจากกองทุนนี้ก็นำเสนอเข้ามานะครับ
    เจอหมาเจ็บป่วยแต่ขาดเงินรักษาก็ ถ่ายรูป แจ้งรายละเอียดมา เราอยากช่วยให้หมาพ้นจากความทุกข์ทรมาน
    และขอความกรุณา หากท่านจะช่วยพาไปรักษาด้วย เรามีเงินอยู่บ้างพอช่วยแบ่งเบาภาระได้
    แต่ก็อย่าลืมเรามีเงินอยู่ไม่มาก ก็อยากใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด และโปร่งใสทุกบาททุกสตางค์

และเงินนี้จะไม่นำไปช่วยองค์กรการกุศลใดๆ และจะไม่นำไปสนับสนุนศูนย์รับเลี้ยงสุนัขจร
    เพราะว่ามันเกินกำลังของเรา ตอนนี้เรายังมีเงินไม่มากพอ เราจะช่วยเฉพาะสุนัขเจ็บป่วย ตกทุกข์ได้ยากจริงๆ ก่อน

ก็ขอให้ทุกท่านที่มีจิตกุศล ช่วยเหลือเพื่อนที่ซื่อสัตว์ที่สุดของมนุษย์
    จงประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน มีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์ ปราศจากโรคภัยใดมาเบียดเบียนนะครับ
  • นี่ใบเสร็จครับพี่
    ไฟล์แนบ
    Picture 0012.jpg 68K
  • ขอบคุณครับ
  • คุณหนึ่งนิวไลน์ ส่งมาช่วยอีก 1,000 บาทครับ

ขอให้ลูกหมาออกมาคอกละยี่สิบตัวนะท่าน ฮ่าๆๆ
  • สรุป เงินเรามีตอนนี้
    ยอดยกมาเดือน กค 23,324 บาท
    คุณหนึ่งนิงไลน์สมทบ 1,000 บาท

รวม 24,324 บาท

11/07/53
  • ข่าวล่าสุดเปื่อยมีโอกาศหายเป็นปกตินะครับ คุณหมอจัดยาอย่างดีมาให้เขาทำให้มีโอกาสหายครับ
  • ก่อนและหลัง รักษา
    ไฟล์แนบ
    111112.jpg 25K
    1119.jpg 76K
  • วันนี้จะโอนเงินไปเป็นค่ารักษาอีก 9,000 บาท และสทเอกจะรับกลับมาดูแลต่ออีกสักพัก
    และเขายังกินอาหารแข็งไม่ได้ จึงโอนค่าอาหารกระป๋องไปอีกสามพันบาท

รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมด 3,000+9,000+3,000 = 15,000 บาทครับ

เงินเรามีอยู่ 24,324 บาท
    หักโอนวันนี้ 12,000 บาท

ยอดคงเหลือ 12,324 บาท

ใครอยากสมทบทุนเพิ่มเติมก็ยินดีครับ
    เรามีหนังสือคนเลี้ยงพิตบูลอยากบอกอยู่อีกมากพอสมควร จะใช้หนังสือฉบับนี้ในการระดมทุนเพิ่ม
    ใครบริจาคเงินเข้ามาตามแต่ศรัทธา เราจะส่งหนังสือเป็นการตอบแทน ราคาขายที่แผง 159 บาท ไม่รวมค่าส่ง
    (ท่านที่รวบรวมเงินบริจาคมาจากหลายๆคน ช่วยระบุจำนวนด้วยว่าต้องการให้ส่งหนังสือไปกี่ฉบับ)
  • เจ้าเปื่อย เป็นไงมั่ง ทั่นเอก
  • อยากได้เบอร์ติดต่อคุณเอกจัง เราก็อยู่สุพรรณ หมาเราก็อาการเดียวกับเจ้าเปื่อย ค่ารักษาก็หมดไปเป็นหมื่นแล้ว เอาไปรักษาที่โรงพยาบาลกำแพงแสนก็ไม่หาย หมอบอกจนปัญญา ตอนนี้ปากมันมีเลือดออกมาก กินข้าวไม่ได้ เห็นแล้วก็สงสารมันมาก รบกวนคุณเอกช่วยแจ้งเบอร์ติดต่อหรือเมลล์ก็ได้คะ จะได้ขอข้อมูลพาไปรักษาที่โรงพยาบาลในกรุงเทพ รบกวนด้วยนะคะ porayale@gmail.com ,porayale@hotmail.com
  • 0812995653 เบอร์สทเอกครับ
  • โทษทีครับไม่ได้เข้ามาดูหลายวันเลย เบอร์ผม 081-2995653 AIS./ 084-1460202 True./ 0804259319 Dtac./ สะดวกเครือข่ายไหนก็โทรมาแล้วกันครับเปิดทุกเบอร์
    Email : eak_thug1000@hotmail.com ครับบบบ
  • พี่มาร์คครับเงินที่โอนมาผมไปชำระเรียบร้อยแล้วนะครับเดี๋ยวเอาใบเสร็จมาลงให้นะครับพี่
    ...เดี๋ยววันที่4สค.นี้คุณหมอนัดเจ้าเปื่อยไปตรวจครับที่รพ.
  • ใบเสร็จครับพี่มาร์ค ยอดรวม12000บาทครับ ชำระครั้งแรกไป3000บาท ชำระล่าสุดที่พี่โอนมาให้อีก9000บาทเป็น12000บาทครับ
    **มีค่าอาหาร+ค่าทำแผลที่สุพรรณอีก3000ที่พี่โอนมาให้อีกครับที่ไม่ได้อยู่ในบิล ขอบคุณทุกท่านแทนเจ้าเปื่อยด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    Picture2.jpg 36K
  • ขอให้คุณเอกและชาวพิทบูล มีแต่ความสุขตลอดไป เยี่ยมครับ
  • พี่เอช่วยอัพ รูปล่าสุดให้ดูหน่อยได้เปล่าคับ

ขอเป้นกำลังใจ คับ
  • ได้ครับเดี๋ยวจะถ่ายให้ดูนะครับ เอารูปก่อนและหลังผ่าตัดรักษาไปก่อนนะครับ
    ไฟล์แนบ
    P10405943.JPG 76K
    P1040421.JPG 46K
  • :006::063:เห็นแล้วขอบอกได้เลยว่า นับถือ ครับพี่ๆ:063::063::006:
  • สวัสดีครับทุกท่านเมื่อวานนำเปื่อยกลับไปให้คุณหมอดูอาการและแอดมิต ที่รพ.เดิม ต้องขอโทด้วยผมรีบๆเลยลืมเอากล้องไปถ่ายรูปมาให้ดู แต่ตอนนี้อาการเปื่อยยังมีหูดขึ้นมาอีกแล้วครับ
    ***ขอบคุณเปิ้ลแฟนtheปุ๊มาก ที่ร่วมสมทบทุนมาช่วยเปื่อยอีก300บาทครับ
  • หายไวไวน๊า เจ้าเปื่อย
    ไฟล์แนบ
    อีบ้า.gif 37K