ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• คับ พี่แจ็ค

พี่แจ็ค พอมีที่พักที่พอรู้จักมั่งปะคับ

อยากจะประหยัดต้นทุนอะคับ ผมนั่งรถไฟไปกันคับ

และต่อรถทัวน์ไปลง พัทยา คับ ผมก็เคยทามงานที่ พัทยา มานานหลายปี

ถ้าพวกๆผมที่นั้นหาไม่ได้จิงๆต้องรบกวน พี่แจ็ค มั่งนะคับ

:013:
  • มากันกี่คนครับ เดี๋ยวพี่จัดให้ มีหมามาหรือป่าวบูม

เดี๋ยวมานอนห้องลูกน้องพี่ ฟรีคร๊าบบบบ
  • มื่อคืนไม่สบาย นอนตื่นสายมาก วันนี้
    พอเช้ามา เข้าบอร์ด ไม่นึกว่างานจะเข้า ห้องนี้ ขนาดนี้
    พี่บอย ครับใจเย็นๆ ครับ ครั้งนึงเราเคยมีไมตรี ที่ดี ต่อกัน ครับ
    บูม น้องใจเย็นๆ แล้วปัญหาทุกอย่าง มันจะดีชึ้นเอง เฮ่อ.........
    เมื่อไหร่พิดโลก จะเป็นพิดโลก เหมือนเดิม น้อ......... [-O<
  • ห้า หก คนได้คับ พี่แจ็ค

หมา ไม่มีไปคับเอามันอย่างเดียวคับ

ไปอาศัย บูธ เมืองเลยอยู่คับ อิอิอิอิ

ผมรู้จักกับ พี่ๆคนไหนผมไปหมดแหละคับ ฮ่าๆๆ

ขอบคุนมากๆคับ พี่แจ็ค
  • ขอโทดด้วยนะคับ พี่หล้า

ที่ทำให้ไม่สบายใจคับ

พี่หล้า ก็คงเข้าใจเนอะคับ
  • สิ่งเดียวที่พี่อยากจะขอ คือ ใจเย็นๆ ครับ ใจเย็นๆ...............
  • เฮ้ย รถไฟมันกี่ชั่วโมงนี่จากพิดโลกถึงพัทยาเนี่ย

แล้วมากันวันไหนครับ ถ้ายังไงโทรหาพี่ล่ะกันครับ
  • งานยุ่งๆครับบูม พึ่งได้เข้ามานี่แหละ 55+
  • เข้าใจคับ พี่หล้า
  • นั่งรถไฟจาก พิด"โลก ไปลงแถว บางซื่อ อะคับ

และนั่งแท็กซี่ไผลง หมอชิต อะคับ

ไปก่อนวันงานหนึ่งวันคับ ยังไงผมจะโทรแจ้งอีกทีนะคับ พี่แจ็ค
  • คับ พี่เอ็กซ์

งานคือเงิน เงินคืองาน บรรดารสุข

อิอิอิ
  • 555555 เอ้า ไว้เจอกันที่งานครับทุกๆ คน :o046:
  • คับ พี่ชาญ พี่เอ็กซ์

• รู้สึกว่า คุนพี่เอ็กซ์ พูดน้อยนะคับ อิอิอิ

มีอะไรหรือเปล่าคับ พี่เอ็กซ์ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • พิด"โลก ฝนตกอีกแล้วคับ

โคราช เป็นเช่นไรมั่งคับ
  • วังทอง ร้อนมากตอนนี้ แต่ฟ้าครึ้มๆ อีกไม่นานฝนน่าจะตก เหมือนกัน :-?
  • ตอนนี้โคราชกำลังตกเลยครับ แรงซะด้วย จะขับมดไซ กลับบ้านได้ไหมเนี้ย :o004:
  • เดี๋ยวมันก็ถึง วังทอง

ท่วมแน่ๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ฮ่าๆๆๆๆๆ ก็ต้องเปียกกันไปตามระเบียบแหละคับ พี่ชาญ
  • อยากให้โคราชฝนตกมากครับน้องบูม ร้อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตับจะแตกอยู่แล้ว
  • มาอ่านกระทู้ตอนเย็น ... ยังไงก็เป็นกำลังให้สู้ต่อไปนะบูม
    เรื่องเงินเรียบร้อยครับ
    ส่วนเรื่องซันนี่ รอบนี้พลาด รอบหน้าเอาใหม่
    เรายังมีกุเกิ้ลให้แก้มืออีกรอบ เหอ เหอ
  • เจ้าของบ้านหายไปไหนอีกและ แขกมาเยี่ยมหายประจำ
  • สงสัยไปหาเด็ก :-D
  • ติดเด็กหรอพี่หล้า น้องบูม " ติดเด็ก " :o003:
  • ไปถางป่ามาคับ ทำที่ให้หมาเล่นน้ำคับ

ทั้งคันทั้งเปียก แซ่บหลายๆคับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ผมไม่ไช่คนแบบนั้นนะคับ พี่เอ็กซ์ พี่หล้า

เด็กมันมาติดผมเองคับ เมื่อคืนก็เกือบตายคับ

ตาเหลืองเลยคับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ติดไม่ติดมันก็ต้องเลี้ยงกันไปจนตายแหละคับ พี่เปรม อิอิอิ

ผมไม่เสียใจเลยคับที่มันไม่ติดผมกับดีใจมากมายคับ

ที่เห็นพี่ๆทุกคนมาให้กำลังใจคับ ภูมิใจคับ

ขอขอบคุนทุกๆกำลังใจคับ
  • บูมติดเด็ก :o003:
  • บ้านหลังนี้ก็เหมือนบ้านของ พี่ๆน้องๆทุกๆคนคับ

ขอบคุที่ยังรักกันคับ อิอิ
  • นั้นว่าไปนั้นคับ พี่เอ็กซ์

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเอาความจิงมาพูดอีกแหละ :013:
  • สอนพี่มั่งบูม พี่ไม่เก่ง
  • คึกคักจริงๆบ้านนี้ :-))

image
  • คารม เท่านั้นคับ พี่เอ็กซ์

อิอิอิฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • บาดใจซะเหลือเกินคับ พี่แจ็ค

สวยงามเป็นที่สุดคับ
  • รอบหน้าเอาซันนี่เจอดีเซลเลยดีไหม ... จะได้ดูว่าของที่มีในมือจะเป็นยังไง
    แล้วกุเกิ้ลคาดว่าฮีตจะมาเมื่อไหร่เหรอบูม จะได้ลุ้นกันต่อ
  • เอ้า พ่อรูปหล่อ ตื่นยังเนี่ย เช้าแล้วเด้อออออออ :)
  • กูเกิ้ล ครบกำหนด ได้หนึ่งขวบ ไปเมื่อวันที่ สิบเจ็ด พ.ค. คับ พี่เปรม

แต่ ฮีท ยังไม่มาเลยคับ (หรือว่ามันมาช้า อิอิอิ)

อนาคต เจอกันหมดแน่นอนคับ พี่เปรม
  • พี่เอ็กซ์ สนใจหรือคับ อิอิอิ
  • ตื่นสายนิดหน่อยคับช่วงนี้ แม่ยายหยุดขายของคับ พี่หล้า

ก็เลยขอตื่นสายๆกะเขามั่งคับ เพราะทุกวันตื่น ตีสาม ทุกวันเลยคับ

• ตื่นตามครับ
  • อิอิอิ

image
    ไฟล์แนบ
    1416.jpg 79K
  • อยากเห็นหมาแดงครอกนี้จังเลย เพื่อจะได้ผ่อนมาเล่นชักตัว
  • เป็นภาพที่ บ่งบอกว่าเราคนไทยคับ

พี่เอ็กซ์ ชีวิตผมก็เคยขี่หลังควายมาเหมือนกันคับ
  • ถ้าอยากได้ไม่มีปัญหาหรอกคับ อู๋ น้องรัก

ขอให้มันติดเถอะ มันแน่ๆคับ
  • เมืองเลยฝนตกเปล่าคับ อู๋

โคราช วันนี้ฝนตกเปล่าคับ พี่เอ็กซ์ พี่ชาญ
  • พิด"โลก ยังไม่ตกเลยคับ

แต่มีอาการนิดๆคับ
  • ภาพนี้คนถ่ายเขาใช้เวลาร่วม สี่สิบปี เลยนะคับ

กว่าจะถ่ายภาพนี้ได้คับ เวลา สถานที่ โอกาส ความอดทน ใจรัก

image
    ไฟล์แนบ
    คนถ่ายใช้เวลา40ปีเพื่อพยายามถ่ายภาพนี้.jpg 56K