ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

MUSCLE DOG IN PATTAYA BULLY SHOW
  • ๑คุณuniteen ขอโทษนะครับ....ผมไม่ทราบจริงๆว่ารูปนี้คุณจะเปรียบเทียบท่าโพสหรือกล้าม.....

image
    ไฟล์แนบ
    000.gif 279K
  • เค้าไม่ได้โชว์โพสหรือกล้ามคับ เค้าประกาศตามหาซื้อปลอกคอมั๊ง ? เพราะสนิมติดคอหมาแล้วหละ อิอิ

เดี๋ยวแถได้อีก โครงสร้างตัวผู้และเมียต่างกันอยู่แล้วค่าคุณอา.... ฮิ้วววว
  • งง ไม่รู้น้องเขากำลังต้องการสื่ออะไร และต้องการอะไร
  • งงเหมือนกันครับ
    งงมานานมากแล้ว
    ตอนแรกโพสเรื่องหมากล้ามแล้ววกไปเรื่องตะขาบกัดหมา
    แล้วเวียนไปเรื่องแม่ชีแก้กรรมแล้วกลับมาเรื่องโพสท่า

แต่ปากก็จะบอกอย่างเดียว"คุณอาขาอย่านอกประเด็นสิคะอย่าแถเลยค่ะคุณอา"
    กูละงงใครนอกประเด็นกันแน่วะเนี่ย
  • อีหนูนี้มันเป็นน้ำเต็มแก้วจริงๆน่าสงสารชีวิตน้องเค้าว่ะ
  • น้องเอาหมาลงสนามดีกว่า..ให้กรรมการตัดสิน..ชัวร์กว่า
  • หมายถึงแบบนี้ใช่มั้ยอ้น เอาแสงเข้าช่วย ล่อหวันเที่ยงเล่นเอาเมียหน้ามืดเลยครับ

image

• โหใช้งานเมียคุ้มจริงๆ ทำทุกอย่าง น่าสงสารมาก
  • แบบนี้เขาเรียกรักกันจิงพี่ 55555 งานพัทยาจะไปคาระวะผู้อาวุโสทุกคนนะคับ
  • กูถามหน่อยเถอะ อี PCTEEN (PCK + UNITEEN) หมอปี้วัว ทำไมมึงต้องเซ็นเซอร์ Backgroung ภาพด้วยวะ ไม่ว่าจะถังน้ำ ถุงปุ๋ย อะไร ต่อมิอะไร ที่ไม่ใช่หมา กับต้นไม้ มีอะไรปิดบังอยู่เหรอ
  • แบบนี้เลยครับพี่เอก แต่สวยอยู่แล้วตัวนี้แจ่มๆๆ
    อ้นขอก๊อปรูปเลยนะพี่ ชอบมากๆแนวนี้
  • เห็นจากรูป แท้งค์ หล่อมากมายค่ะ ตอนนี้เพิ่งเริ่มเลี้ยงสุนัขพันธ์นี้เหมือนกัน อยากขอคำแนะนำในการเลี้ยงค่ะ แล้วตอนนี้เค้าอายุใกล้ 4 เดือนแล้ว ควรขลิบหูได้หรือยังคะ แล้วควรไปทำที่ไหนดี ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
  • ควรตัดตั้งแต่ก่อน4เดือนแล้วนะครับ อยู่ จ.ไหนครับ ถ้ากทมก็เห็นเค้าชอบไปวัดไผ่ตันกัน ถ้า นครปฐม ก็ หมอตั้ม
    ลองsearch หาในช่องค้นหาดูนะครับ.
  • @tee_mustang ขอบคุณนะคะ อยู่ กทม ค่ะ เด๋วจะโทรไปนัดคุณหมอ ลองอ่านดูในบอร์ดแล้ว ต้องขอบคุณสมาชิกแล้วก้อเจ้าของบอร์ดด้วยนะคะได้ข้อมูลไปเยอะเลยสำหรับมือใหม่
  • idolrepresent พฤษภาคม 16 Permalink
    ๑คุณuniteen ขอโทษนะครับ....ผมไม่ทราบจริงๆว่ารูปนี้คุณจะเปรียบเทียบท่าโพสหรือกล้าม.....
    ......................................................................................................................

สุนัขตัวที่มีคนเอามาเป็นต้นแบบหมากล้าม นอกจากเจ้าปิ๋งแล้ว มีตัวอย่างสุนัขที่ทำกันอยู่มาเปรียบให้ได้ชมกันอีกไหม๊อะ

ขอที่ยืนท่าโพส์ทที่มันใกล้เคียงกันหน่อยนะคะ ขอร้อง

Photobucket
  • @คุณuniteen ผมไม่มีรูปตัวอย่างหรือแม้กระทั่งรูปสุนัขของผมเองหรอกครับ....ผมอ่านมาตั้งแต่แรก...ผมแค่สงสัยเฉยๆว่ารูปที่ คุณuniteen เอามาเปรียบเทียบเนีย...คุณต้องการจะเปรียบเทียบท่าโพส..หรือเปรียบเทียบกล้ามเนื้อ...แค่นั้นครับ.....ไม่ได้มีเจตนาอื่นเลย....
  • แหมๆๆ
    แค่บังเอิญถ่ายได้นี่ถือเอาเป็นตุเป็นตะเลยหรอ
    ว่าโพสได้เท่าหมาเทพของเมืองนอกแล้ว
    คนถ่ายไปหลายรูปนะคัดเลือกอยู่นานกว่าจะได้รูปนี้
  • แล้วเข้าใจอะไรผิดมั้ย
    กระทู้นี้มันเป็นกระทู้หมากล้ามไม่ใช้โพสท่า
    เข้าใจใหม่นะคุณหมอปี้วัว
  • เด็กน้อยเอย ไม่ได้เศษขี้เล็บเขาเลย เอามาพูดเป็นตุเป็นตะ เห็นแล้วสมเภทจิงๆ ดูจากเจตณาผรั่ง ไม่ได้จับหมาโพสคับถ่านเพื่อให้เห็นกล้ามทุกส่วนมากกว่าแล้วอาจจะเดินอยู่ด้วยสำ แล้วยิ่งดูจากกล้ามอีก 100 ชาติน้องเขาก็ทำไม่ได้หลอกคับ หมาฝรั่งผอมเห็นกล้ามเนื้อเพราะออกกำลังกายแต่ของน้องเขาดูแล้วจะอดอาหารมากกว่าออกกำลังนะ
  • เฮ้อ เบื่อจังกับผลคะแนนวิชาบวกเลขพื้นฐานนี่ ไม่รู้จะโชว์ไปถึงไหน กับภาพเดิมๆ เรื่องเดิมๆ ซ้ำๆ อยู่แค่นี้

จร้า เก่งจร้า ยอดเยี่ยมที่สุดเลย หนู่เก่งที่สุดในประเทศไทยเผลอๆในโลกเลยจร้า

ฮ่าๆๆๆ พอใจหรือยังจ๊ะ ฮา........ :p
  • ท่านบอยอย่าไปพูดแบบนั้น น้องเขาระดับโลกแล้ว ฮิ้วๆๆๆ
  • image
    เทียบด้วยภาพนี้ดีกว่า ตัวเมียเหมือนกัน เย้ๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    shrimppull_183.jpg 68K
  • คนอะไร โคตรหน้าด้าน พูดดีก็ไม่เข้าใจ ด่าแบบผู้ดียังไม่สำนึก สถุนใส่ยังเฉย ไอ้ PCK หรือจะ Uniteen จริง ๆ ก็เหอะ บอกได้คำเดียวว่า ปัญญาอ่อน เป็นกูโดนขนาดนี้กูเลิกเข้าบอร์ดแล้ว ฟาย ถ้ามึงเป็นเด็กผู้หญิงจริง กูเสียดายหน้ามึงมาก ๆ เด็กเวร แต่ถ้ามึงคือไอ้หมอปี้วัว PCK กูอยากจะกระโดดถีบยอดหน้ามึงนัก ไอ้เวร ถ้าหมามันรู้จักความอาย ป่านนี้แม่งต้องเดินเอาปี๊บคลุมหัวแล้วแหละ แม่งปัญญาอ่อนตั้งแต่เซ็นเซอร์ภาพแระ เป็นเหี้ยไร ต้องปิดตา ตาบอด รึว่าตาเหล่อ่ะ หมากูนอนเลียกะโปกอยู่บ้านเฉย ๆ ยังสวยกว่าหมามึงเลย ถ้าพวกหมามันคิดได้อย่างคนนะ กูว่าหมา ๆ ทั้งหลาย คงเลิกคบหมามึงไปเลยอ่ะ ที่มีเจ้านายปัญญาอ่อนอย่างมึง จากเรื่องหมากล้าม แถมาเป็นโพสท่าสวย หลงตัวเองฉิบหาย คนเหี้ยไร หมากูยืนยกขาเยี่ยว กล้ามยังสวยกว่าหมามึงเยอะ เวลามันเบ่งขี้นะ กล้ามตูดขึ้น 2 มัดเลยอ่ะ หน้ามึงอ่ะ หนามากนะ จะบอกให้ กล้าเอาหมาต่างประเทศมาเปรียบเทียบ ดูหนังหน้าหมามึงมั่ง กูสงสารหมามึงว่ะ ลองถามมันซักคำดิ่ ว่ามันอายมั้ย ที่มีเจ้านายอย่างมึงอ่ะ แค่บังเอิญคล้ายในบางลีลา แม่งทำโชว์ไม่เลิก สมเพชตัวเองมั่งเหอะ นี่ถ้าเพื่อน ๆ มึงรู้ว่ามึงเป็นคนแบบนี้ เค้าคงเลิกคบมึงไปแล้วอ่ะ สมอง
  • ถุย ๆ ๆ ๆ หมากลาก ๆ กล้ามาเปรียบนะ อี Uniteen เงยหน้ามองฟ้าบ้าง เด็กเวร อย่างมึงสงสัยต้องโดนซีม่า ถึงจะหายคัน
  • ต้องการจะเปรียบเทียบทั้งท่าโพส์ท และกล้ามเนื้อ หละคะ.

สุนัขตัวที่มีคนเอามาเป็นต้นแบบ กล้ามเนื้อที่ได้แบบนั้น เกิดขึ้นได้จาก 2 ปัจจัย
    1. พันธุกรรม ผ่านทางยีนควบคุมลักษณะซึ่งมีอิทธิพลกว่า 80%
    2. สิ่งแวดล้อม ซึ่งเป็นตัวควบคุมความสามารถแสดงออกของพันธุกรรม
    ได้แก่ สภาพแวดล้อมในการเลี้ยงดู โภชนาการ การออกกำลังกาย และการพัฒนาตามวัย

เอาเจ้าปิ๋งมาเปรียบเทียบ เพื่อเป็นตัวอย่างกรณีศึกษาของสุนัขที่ออกกำลังกายและเลี้ยงดูเต็มที่อย่างที่ควรจะเป็น
    และเพื่อเชิญชวนให้นำสุนัขตัวอื่นๆที่ทำอยู่ในแบบเดียวกันมานำเสนอให้ได้เห็นบ้างว่า มีอยู่จริงมั้ย โดยเฉพาะคนที่เอาสุนัขตัวที่เป็นต้นแบบมาเป็นแบบ

ที่สำคัญ สิ่งที่ต้องการสื่อ มันตรงประเด็นอย่างมากกับประโยคที่ว่า
    “หมากล้าม เป็นเรื่องของการทรมาณสัตว์ และความหลอกลวง”
    ต้องทรมาณสัตว์ถึงขนาดไหน และเป็นไปได้ไหมที่สามารถพัฒนาสุนัขทั่วไปให้มีกล้ามเนื้อได้ในลักษณะนั้น
  • อีเด็กเวร คนเข้ามาดูตั้ 7- 8 พันครั้งแล้ว มีใครเห็นด้วยกะมึงมะ เอาสมองที่มีอยู่นิดนึงของมึงคิดดู
    สันดรขุดได้ สันดานขุดไม่ได้จริง ๆ ถ้ามึงเห็นว่าทรมานก็ไม่ต้องเข้ามาดู กับไปดูแลหมามึงให้ดี อย่าให้มันมีสภาพอย่างที่มาโชว์ ทุเรศว่ะ สวสารหมา
  • เรื่องโครงสร้าง-กล้ามเนื้อ หรือการให้หมาทำกิจกรรม ต่างคนต่างมุมมอง
    คนชอบก็สนับสนุน คนไม่ชอบก็คัดค้าน
    ผมไม่ได้บอกว่าใครถูกหรือผิดนะครับ

http://pet.kapook.com/view17878.html
  • ตกลงประกวดก็ไม่ลง เหี้ยอะไรก็ไม่ทำ แล้วยังมีหน้ามาพูดอีก
    หน้าอย่างหนา ต่อไปพวกเรานี้จำไว้ว่า อีนี่ดีแต่พูดไม่เคยทำ หน้าด้านมากมาย
  • ปล่าวประโยชน์ อีนี่อย่างหนา
  • ขอความกรุณาเรื่องคำหยาบนิดหนึ่งนะครับ อย่างน้อยน้องเขาก็เป็นเด็กและเป็นผู้หญิงครับ
    ส่วนใครจะคิดเดาว่าเป็นใครอันนี้เราก็ไม่มีใครรู้ครับ ผมจึงถือว่าน้องเขาเป็นผู้หญิงไว้ก่อนครับ
  • น้องยูคับ ผมรอประโยคนี้มานานละ ให้คุณได้สรุปเจตนาซักที

คุณบอกว่า ถ้าไม่นับรวมพันธุกรรม หมามีกล้ามได้ด้วยการเลี้ยงดูแบบที่ดี ใช่ไหม?

ถ้างั้นคุณคงเลี้ยงหมาไม่ทั่วถึงหรอก ยอมรับมาเถอะครับ

ไม่งั้น พื้นที่กว้างๆของคุณที่ปล่อยให้พิทบูลได้วิ่งเล่นนั้น สามารถส้รางกล้ามเนื้อได้มากกว่ารูปที่คุณถ่ายมาเสียอีก

ผมเป็นคนปล่อยเจ้าฮิปโปได้วิ่งสุดลูกหูลูกตาบ่อยๆ กล้ามเป็นมัดโดยไม่ต้องเสริมเติมแต่ง แต่พอไม่ได้ปล่อยกล้ามก้หดหาย ... แค่นี้หรือที่จะถือเป็บแบบอย่างให้คนทำตามว่า หมากล้ามระดับโลกคุณก็มีได้

ผมพูดด้วยเหตุผลนะ คุณลองไปเลี้ยงพิทบูลในหมู่บ้าน หรือ ชุมชนเมืองเหมือนพี่น้องเราหลายๆคนสิครับ

ผมบอกหลายครั้งแล้วว่าคุณเข้าใจไหมว่า การที่คนเลี้ยงพิทบลพาหมาขึ้นรถแล้วเดินทางออกนอกบ้านโดยให้เวลากับหมานั้นสุดแสนประเสริฐแค่ไหน เพราะการควบคุมพิทบูลในเมืองมันลำบาก มิใช่ง่ายๆแบบคุณที่ปล่อยวิ่งก็สบายแล้วเพราะสภาพแวดล้อมดี แล้วมาขี้ตู่เอากล้ามเนื้อมาอธิบาย และยังจำได้นะครับ เรื่องการฝึกหมานิ่ง คุรพูดต่างๆนาๆเรื่องจิตประสาทหมา .... ลองเอามาเดินจูงในเมืองดูบ้างสิครับ ว่าเค้าทนสิ่งเร้าได้ดีแค่ไหน

สภาพแวดล้อมในวันนี้ คนเลี้ยงเลือกกำหนดไม่ได้

แต่เค้ากำลังกำหนดการออกกำลังกายและกิจกรรมระหว่างหมาและคน

ใครๆก็ทราบครั้บแม้แต่คนเล่นหมาทุกคนว่า จะให้กล้ามอลังการแบบนั้น มันต้องอาศัยโครงส้รางหมาด้วย คุณอย่าเอาตรงนี้มากระแนะกระแหน๋ หรือบอกใบ้เลยครับ

การพูดจาในเวป ทุกคนฝัน ทุกคนเฮอา ทุกคนอยากมีหมากล้าม

จะมีซักกี่คนที่จะทรมานหมาอย่างที่คุณว่าให้ได้เป็นแบบกล้ามเวอรืๆแบบนั้นครับ ..... "จะมีซักกี่คน"?

แต่มันมีอีกหลายๆคนที่กำลังได้รับการปลูกฝังการออกกำลังกายกับหมาสุดที่รัก การหาเวลาว่างให้กับหมา การทำกิจกรรมร่วมกันระหว่างคนและหมา....

ไม่ใช่ตัวเลขนะครับ แต่ลอง + และ - กันดู ว่า ผลมันดีหรือร้าย?

ใครๆในเวปหลายๆคนถึงบอกไงครับว่า คุณมีความรู้ดี แต่ทัศนะคติห่วยแตก แหกเต่า เข้ากับใครไม่ได้....

วันนี้คุณเลี้ยงพิทบูลมากมาย ทั้งพ่อทั้งลูก คุณรักพิทบูลไม่ต่างจากเราหลายๆคน แล้วคุณถามตัวเองดูสิคับว่า คุณทำอะไรให้กับสังคมหรือพิทบูลของพวกเรารึเปล่า หรือแค่จะไปเถียงเอาชนะแกนนำไปวันๆ โดยไม่ได้ทำอะไรให้กับพิทบูลเลย แค่เลี้ยงแล้วปล่อย จ้างคนล้างขี้หมา มีเวลาขับรถออกจากเมืองไปเยี่ยมหมาบ้างเป็นวันๆ

ถ้าการกระทำคุณยัง "ไม่ใช่" คุณออกความเห็นได้ครับ แต่อย่ามาสะเออะ ต่อต้านในพื้นที่ๆเค้าให้การสนับสนุน และกำลังรณรงค์เรื่องดีๆกัน

ประเทศชาติและบ้านเมืองมันไม่พัฒนาก็เพราะพวกมือไม่พายแต่เอาเท้าราน้ำนี่แหละครับ

ที่พูดนี่ รักนะจ๊ะท่าน PCK .... คุณแค่อยากชนะแค่มาเฟียร์คนเดียว แต่โดนคนถ่มน้ำลายทั้งสิบทิศเช่นตั๋งโต๊ะหนะคิดว่าคุ้มแล้วหรือ? สงสารลูกหลานและคนรุ่นหลังบ้างครับ คนแช่งบ่อยๆมันไม่ดีหรอกนะ

คุณอาจจะเชื่อมั่นในทัศนะคติตัวเอง และมีชีวิตที่ดีครอบครัวที่ดี โดยไม่ต้องแคร์ความเห็นของคนอื่นเพราะคุณแค่ต้องการชนะเป้าหมายของคุณเอง แต่ให้จำไว้เถอะว่า จิตวิญญาณคุณ "โดนด่าอยู่ครับ" ฮา....

หรือถ้าคิดว่าการกระทำแบบนี้มันสนุก ... ผมรับรองได้ "คุณต่างหากที่เจ็บปวดโดยไม่รู้ตัวครับ"

เพราะคนในเวปนี้ โรคจิตยิ่งกว่าคุณซะอีก ... โดยเฉพาะแกนนำ 555
  • ยิ่งอ่านยิ่งงยิ่งมึน
    มีใครเลี้ยงหมาแล้วจะมานั่งวัดเปอร์เซนต์ทางพันธุกรรมมั่ง
    แล้วถ้าวัดจริงเค้าวัดกันอย่างไรและใช้อะไรวัดตอบหน่อยซิ
    อย่าแถไปตอบคำถามคนอื่นนะ กรุณาตอบด้วย(ขอสั้นๆ)
    ถ้าคุณตอบคำถามผมไม่ได้ผมก็ถือว่าคุณเป็นแค่
    พวกโรคจิตขาดความอบอุ่นคนนึงที่ต้องการเพียงแค่เรียกร้องความสนใจเท่านั้น
  • ขอโหวต เช็๋ค ip ได้มั้ยครับ อยากรู้ว่า Uniteen กับ PCK เป็นคนเดียวกันรึป่าว
  • ใช้ไม้บรรทัดสิน้องว่าน ฮาๆๆๆๆๆน่ะ
  • จุกไปเลยยยยยย
    ถ้าผมเป็pckนะหรือuniteen
    แต่ถ้ายังทนมาแถอยู่ได้นี่ก็สุดๆแล้วครับ
    ชอบประโยคนี้จังเลยพี่
    "หรือถ้าคิดว่าการกระทำแบบนี้มันสนุก ... ผมรับรองได้ "คุณต่างหากที่เจ็บปวดโดยไม่รู้ตัวครับ"

เพราะคนในเวปนี้ โรคจิตยิ่งกว่าคุณซะอีก ... โดยเฉพาะแกนนำ 555 "

ผมเชื่อค๊าบบบบบบ55555

• แหมพี่เอก.....
    ช่างสำนวนจังเลยนะ
    วันที่ล้อหมุนออกจากหาดใหญ่แวะมาบ้านผมก่อนนะ
    อย่าลืมหล่ะพี่
  • ผมเป็นอีกหนึ่งเสียงที่เข้าใจการเลี้ยงในสังคมเมืองครับ น้องหมาก็น่าสงสารปล่อยไม่ได้ต้องอยู่ในคอกหรือต้องพาเดินด้วยสายจูงตลอด อยากวิ่งออกกำลังก็ต้องอาศัยเครื่องวิ่ง อยากจะเล่นน้ำทั้งทีก็ต้องอาศัยพาไปเล่นในที่สงบๆ หลุดจากสายจูงทีถ้าวิ่งไม่หยุดเจ้าของก็ใจระทึกล่ะครับ(พลาดมาแล้วใจอยู่ที่ตาตุ่ม555+) คนที่จะเลี้ยงหมาพันธุ์นี้ในเมืองไม่ใช่เรื่องง่ายครับเพราะกว่าจะหาพื้นที่ในการทำกิจกรรมเป็นเรื่องยากไหนจะต้องซื้อเครื่องวิ่งไหนจะต้องหาที่สงบๆปลอดสิ่งเร้า คนไม่เคยไม่เข้าใจแน่ๆครับ แต่ทุกๆคนที่เค้าจำใจจะต้องเลี้ยงในเมืองเพราะอะไร ? เพราะเค้ารักและชอบในหมาสายพันธุ์นี้ และการที่เค้ายอมสละเวลาหรือเงินทองเพื่อทำให้หมาได้ออกกำลังหรือได้ทำกิจกรรม ผมว่ามันเป็นเครื่องยืนยันได้ดีว่าเค้ารักของเค้ามากแค่ไหนการที่คุณ Uniteen บอกว่าแค่ปล่อยวิ่งหรือลงไปว่ายน้ำเล่นผมว่าคุณมองแค่ตัวคุณเองคุณไม่ได้มองถึงคนอื่นๆว่าเค้าสะดวกที่จะทำอย่างคุณรึป่าว ผมว่าคุณไม่เข้าใจคุณอย่ามาพูดจะดีที่สุดครับ มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำ ไม่ช่วยพัฒนาก็อย่าทำลายครับ ตัวคุณเองก็เลี้ยงพิตบูลแสดงว่าคุณก็รักพิตบูล ทำไมคุณถึงไม่เข้าใจในสิ่งที่คุณรักหรือไม่ยอมเข้าใจในหัวอกของคนที่รักในสิ่งเดียวกับคุณบ้างล่ะครับ รักในสิ่งเดียวกันเลิกเตะตัดขากันสักทีครับ สังคมจะได้เจริญ
  • เย้ อุส่าห์หาภาพหมากล้ามมาลงจนได้นะ
    ตัวนั้น หมาใครนะเนี่ย ไม่รู้จักเลยจริงๆ
    คงหาตัวอื่นไม่ได้แล้วมั้ง
    ท่าโพส์ทที่ดีกว่านี้ไม่มีแล้วหรือ

image
    ไฟล์แนบ
    ping30.jpg 267K
  • โธ่ นึกว่าต้องการอะไร แค่อยากเห็นภาพหมากล้ามเยอะๆ แค่นี้เอง บอกกันดีๆก็ได้ครับ จัดให้

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    01-13-07-036.jpg 90K
    2_(2).jpg 40K
    4.jpg 62K
    a1.jpg 89K
    a162563.jpg 36K
  • ฮิๆ หมาในๆ

ขอที่เป็นสุนัขในประเทศได้ไหม๊คะ
    ระบุชื่อ และให้เกียรติชื่อเจ้าของด้วย จะขอบพระคุณมากๆนะคะ
  • ป๋าดูๆแล้วเด็กรึไอ้ PCK ก็ไม่รู้ดูๆแล้วจะอวดอ่างมากกว่า ว่าหมาทั้งหมดในโลกนี้ไม่มีตัวใหนโพสท่าได้สวยสู้เขาไม่ได้แล้ว ของเขาสวยสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุ่งนาโพสให้ควายดูคับ ปัญญาอ่อนดีแท้
  • โพส์ทข้อความได้สมกับชื่อตัวเองเลยนะคะ
  • แล้วมันเรื่องอะไรของตูว่ะเนี่ย ไม่เข้าใจ ทำไมอาต้องไปหาภาพมาลงให้หนูดูด้วย งงว่ะ
  • อิๆ ไม่มีละซี่
    แค่นี้ ต้องอารมย์เสียด้วยหรือเนี่ย
  • และการที่อาไม่มีภาพหมาแบบที่หนูโพ๊สมันผิดตรงไหนจ๊ะ อาก็มีหมาอยู่แค่สองตัวเท่านั้นตอนนี้
    สบสนอะไรในชีวิตหรือเปล่าหนู อาจัดกิจกรรมส่งเสริมหมากล้าม แต่อาไม่มีรูปหมาที่โพ๊สท่าได้แบบหนู
    มันเลวร้ายนักหรือครับ ช่วยอธิบายหน่อย งงมากกกกกก
  • พระพุทธเจ้าเปรียบไว้ว่า บัวมี 4 เหล่า อี Uniteen (ยูนิตีนนนนนนนน) หรือ อี PCK ก็ตาม คงเปรียบได้กับบัวใต้โคลนตม แล้วถูกทับด้วยก้อนหินห้อนใหญ่ ชาตินี้คงไมมีโอกาสได้ลิ้มรสของแสงอาทิตย์

** หัดแหกตา แหกตา แหกตา ดูด้วย (ถ้ามือที่มีแหกไม่พอ ก็บอกแล้วจะไปช่วยแหกให้ ) ว่าหมากลาก ๆ ของมึงที่เห็นกิ้งก่าแล้วทำท่าอยากแดก ดึงโซ๋พยายามจะไปแดกให้ได้ พอดีกับสมองอันน้อยนิดของเจ้าของเหลือบไปเห็นว่า ท่าสวย เลยถ่ายรูปไว้ เปรียบเที่ยบกับหมาเทพ (มาก) 4 ตัว ที่พี่มาร์คลงให้ดู ที่เค้าเรียกว่าโพสท่าน่ะ ว่ามันต่างกันตรงไหน ถุย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ พูดแล้วแม่ม มีอารมณ์ คนอย่างมึง ควายฉลาดกว่า
    กล้าจริง เก่งจริง และถ้าคิดว่าแน่จริง เอาไปประกวดเลย ถ้าชนะได้แล้วค่อยมาภูมิใจในนี้ ไม่ใช่ถ่ายเอง ตัดสินเองว่ามาตัวเองเจ๋ง หมามันไม่ผิด มึงนั่นแหละผิด ถามจริง คนอย่างมึง ยังมีคนคบอีกมั้ย แถวบ้านเค้าคบมึงรึป่าว
    คงไม่มีมั้ง ถึงได้มีเวลาว่าง พาหมาไปจับกิ้งก่า มองอีกมุม ชีวิตมึงน่าสมเพชมากมาย ผ่านไปแล้ว 12 หน้า กับกระทู้นี้ ที่มึงเข้ามาโชว์โง่ โชว์ควาย ทั้ง 12 หน้าเป็นกระจกส่องมึงได้ดี ว่ามึงเป็นเหมือนเห็๋บ หมัด ที่คนเค้าไม่ต้องการจริง ๆ นั่งคิดดู ทำไมคนอย่างมึงถึงหน้าด้านหน้าทน หลอกกระทั่งตัวเอง ข่าวว่าเป็นชายแต่ใจหญิง ไม่รู้จริงป่าว (ขนาดเพศของมึงเอง มึงยังสับสน) แค่เรื่องนี้มึงก็น่าปวดหัวพอดูอยู่แล้ว วัน ๆ คิดว่าตัวเองเป็นหญิง พอไปเยี่ยว อ้าว มีเจี๊ยวนี่หว่า เข้าห้องน้ำหญิงก็ไม่ได้ ความจริงก็คือความจริง ขนาดมึงปลอมตัวมาเป็นเด็กแบ๊ว ๆ สุดท้ายคนเค้าก็รู้ว่ามึงคือ อี PCK หมอปี้วัว แค่นี้อายพอรึยัง แล้วมึงยังจะเสนอหนังหน้า เอาหมาทำท่าอยากแดกกิ้งก่า มาโพสโชว์ควายอยู่ได้อีก

มือไม่พาย อย่าเอาตีนราน้ำ ระวังตีนจะไปเจอตอเสียบเข้าให้นะ

ตอนนี้มึงคงโมโหจนแต๋วแตก ว้าย ๆ ๆ ๆ ๆ กรี๊ดดดดดดดด แล้วมั้ง อี PCK สมอง อุบาทว์ตั้งแต่เซ็นเซอร์ภาพแล้วแหละ
  • อีผีตัวนี้ทำไมมึงดิ้นแพร่ดๆๆๆ ขนาดนี้ว่ะ
    ป๋ามาร์คเขายังเฉยเห็นขำๆนึกว่าเถียงกันเอาสนุก
  • เป็นหมาตัวเมียและหมาในฝันผมเลย......ขออนุญาตและขอโทษพี่ปลัด..ที่นำรูปโนบรามาโดยไม่ขออนุญาตล่วงหน้า...ท่าโพสอาจจะไม่สวยงาม...แต่กล้ามสุดๆ...
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    _1_~1.JPG 107K
    IMG_0684.jpg 35K
  • แต่ดูดี ๆ อี PCK มันก็เป็นตัวของตัวเองดีนะ ดูดิ่กระทู้นี้ 12 หน้า มันยังไม่หลุดคำว่า ครับ มาซักคำ
    คะ ขา ตลอด งั้นข่าวที่ว่าเป็นกระเทยก็จริงอะดิ่ ฮิ้ววววววววววว