ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• แล้วไม่โทรมา ถามไถ่เรื่อง หมาเเลย โต๊สมือถือก็พังไม่มีเบอร์จะโทรไปถามซะด้วย ใช้มือถืออันน้อยอยู่ :o001: ว่างๆ แวะเข้าไปดู ลูกตัวเองด้วยเน้อออ โต๊ส ว่าโทรไปคุยกับพี่ยุ่นเค้าก่อนจะดีกว่านะ เพราะ อย่างครั้งที่แล้ว พี่ยุ่นลงขายตอนเย็น อีกวัน หายไปกว่าครึ่งคอก ต้องคอยจับตาไว้ให้ดี :o027:
  • หวัดดียามเช้าทุกท่านคับ....เสียดายถ่านกล้องหมด....เลยไม่ได้ถ่ายรูปลูกหมามาให้ดูเลย..
    .......สงกรานต์ไปเที่ยวไหนกันคร๊าบ!..ทุกท่าน..อิอิ
  • นั่นเด่พี่อ๊อดไปไหนดีเนี่ย ผมว่าผมอยู่บ้านนะพี่ มามากินเหล้ากัน
  • กินทุกวันไม่เบื่อหรือคับ....อิอิ
  • มาดูตอนนี้อ้วนตับๆ อย่างกับหนังคนละเรื่องกับในรูปเลย
  • หวัดดียามสายคับทุกท่าน...
  • เดะว่าจะแวะเข้าไป พี่ยุ่นจะอยู่บ้านบ้างไหมอ่าาครับ
  • พี่อ๊อด เมื่อไหร่จะจัดงานครับเนี่ย รออยุ่ทำเสื้อด้วยนะ ห้าห้า อยากได้เสื้อ
  • หวัดดีน้องโต๊ส..
    -.พี่ก็อยากเจอพวกเราอยู่เหมือนกัน..ก่อนสงกรานต์ถ้าว่างนัดเจอกันก่อนดีไหมพี่อยากนัดเจอพูดคุยกันซะหน่อย......
    -.ส่วนเรื่องเสื้อไม่มีปัญหาเดี๋ยวพี่ทำโลโก้ให้ดูถ้าถูกใจทำเลย...ตอนนี้พี่อยากทราบเเนวร่วมที่จะทำเสื้อซักหน่อยว่ามีกี่คน ยิ่งเยอะยิ่งถูกคับ...
    ...ปล.ขอชื่อเเละเบอร์โทรด้วยคับ...ทุกท่านที่สนใจ...ผมถามครั้งเดียวนะคับ..โพสต์บอกในนี้เลยคับ..
    .ตัวอย่าง".อ๊อดคร๊าบ-081-777-2711"..
  • วันนี้เอาเด็กที่บ้านมาให้ดูimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0536.JPG 36K
    IMG_0537.JPG 39K
    IMG_0557.JPG 50K
    IMG_0558.JPG 57K
    IMG_0559.JPG 27K
  • งงเหมือนกันนะเนี้ยสีเหมือน ร็อตไวเลอร์ เฉยเลย......อิอิ
  • อะมาดูต่อ...ภาพรวมนะ...imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0545.JPG 59K
    IMG_0551.JPG 63K
    IMG_0554.JPG 55K
    IMG_0555.JPG 63K
    IMG_0567.JPG 34K
    IMG_0579.JPG 33K
    IMG_0573.JPG 26K
  • พี่อ๊อดไอ้ตัวที่สีเหมือนร๊อดไวเลอร์ เท่ห์ดีอะพี่ มันมาได้ไงหญิงหรือชายพี่ เดียวจะแวะไปชมเด้อมากินเหล้ากันป่าว
  • ตัวผู้คับก๊อบ...ดูเตี้ยกว่าทุกตัวเลย...คลอกนี้ผู้3 เมีย2
    ....วันนี้หยุดเหรอ! ชวนกินเหล้าอะ....อิอิ
  • ส่วนผมชอบตัวขาขาว ครับ เห็นแค่มาร์คกิ้ง ก็เท่ แล้ว เบอร์โตส0820566900 ครับ เสื้อ เอาสีดำลายขาว หรือสีขาวลายดำก็ได้ครับ ไม่เอาพวกหลากๆสีอ่ะพี่ image เนี่ยพี่อ๊อดเอาสไตร์แบบนี้อ่ะครับ เพราะอันนี้ผมก็ว่าจะสั่งไว้ตัวนึง
    ไฟล์แนบ
    thedogherocollection.2.jpg 76K
  • อ๊อดเด็กๆน่ารักมาก อิอิอิ ต้องเอามาเจอกันซะแล้วของพี่อ้วนตั๊บๆ ซนชิบเลยแมร่งกัดแทะทุกอย่าง พี่ชอบไอ้3สีเหมทอนร๊อทไวเลอร์ ตัวนี้ขอบอกน่าเก๊บไว้ ถ้ายังพอเลี้ยงไหว
  • พี่ยุ่นวันจันทร์อังคารอยู่บ้านไหมคราบบบบ จะแวะเข้าไปเล่นเจ้าตัวเล็กซะหน่อย ดูพัฒนาการด้วย ห้าห้า
  • หวัดดีคับทุกท่าน...
    ...ขอบคุณที่ติชมกัน...
    ..-พี่ยุ่นเมื่อไหร่จะเอาเด็กมาโชว์...ส่วนเจ้าลายร็อตคิดว่าจะเก็บไว้เหมือนกันพี่มันเเปลกดี..เมื่อก่อนเคยมีเเต่สีไม่เข้มเเบบนี้..ตอนมันออกมายังงงเลยมาได้ไงนี้..คิดในใจยังนี้สิ 3 สีตัวจริง...อิอิ
    ....น้องโต๊สเรื่องเสื้อพี่ก็ชอบนะเเบบนี้...สวยดี....ถ้าใครมีโลโก้สวยๆเอามาดูเลย..ขอบคุณสำหรับเบอร์โทร..
    ....พี่เอกอยู่ไหนเนี้ย!..ช่วยด้วย!

• พี่ยุ่นคับไอซ์คงไม่ได้เอาแล้วคับเพราะที่บ้านต้องใช้เงินคับเสียดายมากๆๆT_T
  • หวัดดีคับทุกท่าน....สงกรานต์ไปเที่ยวไหนกันจ๊ะ..
  • ท่าทาง จะได้ทำบุญ อยู่บ้านครับ อายุเริ่มเยอะ เริ่ม ไม่ค่อยอยากเที่ยว :o008:
  • โฮ้โห่..โต๊สอายุเท่าไรเเล้วนี่..ปลงชีวิตง่ายจัง...อิอิ
  • 25 เอง อ่ะ แต่ เบื่อๆ เที่ยวสงกรานแล้วอ่าครับ หรือแก่แดด หว่า เที่ยว มาตั้งแต่เด็ก พอโตมาเลย หมดสนุกกับเที่ยวสงกรานและ แต่ถ้ามีสาวสวยๆร่วมกลุ่มเที่ยวด้วย อันนี้สิน่าเที่ยว ห้าห้า ปล.มันร้อนมากกกก :o025:
  • (แจมด้วย) 35ครับ ปุ๊ครับหวัดดีครับพี่อีอด ได้ไปมิตติ้งแปดริ้วรึปล่าวพี่ ผมไปมาแต่กลับก่อน เอาเจ้าซ่ากะเจ้าฉุนไปปล่อยจี๊ดอยู่บ้านเพราะมันมะยอมให้จับ
  • หวัดดีคับปุ๊ พี่ไม่ได้ไปว่ะ...ติดงานที่ทำงานเสียดายอะ...
    ...ส่วนผมอายุ 36 คับ
  • ว่างๆมาแอ่วสนามชัยบ้างเน้อ
  • โต๊ส อยู่ ฉะเชิงเทรา เนี่ย พี่ปุ๊ ห้าห้า เลี้ยงปทุมบ้าง ฉะเชิงเทราบ้าง ช่วงนี้ ปิดเทอม อยู่ฉะเชิงเทรา อ.เมือง ซอยตรงข้ามสถานีรถไฟครับ(ซ.เทเลวิส) แต่งานแปดริ้วโตสก็ไม่ได้ไปอ่ะ ไม่มีเพื่อนไปกะไว้แล้วด้วยว่ามีแต่พวกบูลลี่ไป เลยไม่ไปดีกว่า ห้าห้า
  • อืม...มีโอกาศจาไปหาน้ำกินแถวๆบ้านโต้สมั่งเน๊าะ 555
  • ได้เลยครับ ยินดีเสมอ :-D
  • อ้อ...แล้วอย่าบอกครูอังคณาเชียวล่ะ
  • สวัสดีทุกๆท่าน ช่วงนี้นานนนนนนน มาที...สนุกสนานกันทั่วหน้า..ส่วนผมนั่งซ่อมบ้านทั้งวัน ... วันนี้ก็เลยเอารูปสนุนที่บ้านมาให้ชมกันหน่อย เพื่อลืมกัน..เริ่มจากพี่ใหญ่ เจ้าแทรกเตอร์ เจ้าออสก้า และหลานสาวที่เหลือ หนึ่งเดียว เจ้าขิงimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF5095.jpg 42K
    DSCF5094.jpg 49K
    DSCF5098.jpg 36K
    DSCF5096.jpg 88K
    DSCF5091.jpg 47K
  • น้ำซูป เอากลับมาบ้าน ป่วย ไข้ขึ้นสูง ซึมลงๆ คาดว่าจะเป็นพยาธิเม็ดเลือด เนื่องจากtastkit ตรวจไม่เจอ แต่เกล็ดเลือดต่ำลง ผมตรวจทั้งkitและตรวจโดยละเอียดมาทั้ง2อย่างเลยครับ พี่ๆๆ มีใครแนะนำ บ้างไหมครับ ตอนนี้ผมเอาไปหาหมอที่ รพ.เกษตร มาแล้วครับ หมอให้ยามายาป้อนเยอะมาก
  • พยุงอาการด้วย น้ำแดงเฮลส์ลูบอย+เกลือแร่ซองผสมน้ำ ccป้อนทุกชั่วโมงครับ
  • ช่วงนี้อากาศร้อน ดูแลให้ดี ระวังเรื่องช็อค หายไวๆนะครับ
  • ชื่ออู๋ครับ อยู่แถวลำลูกกาคลอง 5 พาซีซ่ามาแนะนำตัวimage
    ไฟล์แนบ
    IMG00223-20120409-1718.jpg 46K
  • ไอ้ซูโม่เคยเป็นเหมือนกันโต๊สแต่มันเป็นเพราะโดนเห็บตัวที่มีเชื้อกัดเข้า เกือบตายอยู่เหมือนกันดีพี่พาไปหาหมอเร็ว หายได้ครับ แต่ก็หมดไปหลายตังค์อยู่ image
    ไฟล์แนบ
    13342430885.jpg 84K
  • สวัสดีครับพี่น้อง หายไปนานเหมือนกันเลี้ยงเจ้าตัวเล็กๆโคตรเหนื่อยเลยครอกนี้ซนสุดๆเช็ดขี้กับเยี้ยวมันทั้งวันไม่ต้องไปไหนกันเลย โตสโทรมาพี่ไม่เห็นพอดีใช้อยู่2เครื่องเบอร์พี่อีกเบอร์น่ะ 081-6460180 เดี๋ยวมืดๆจะโทรไปคุยด้วยน่ะตอนนี้ยังยุ่งๆอยู่ กินยาตามที่หมอให้ดูแลมันไกล้ชิดหน่อยเดี๋ยวก็หายพ่อมันหมอยังบอกให้ทำใจเหงือกซีดขาวไม่มีแรงเดินเลยด้วยซ้ำยังหายเป็นปกติได้เลย
  • ของโตสพาไปหาหมอเร็วอ่ะพี่ ไวกว่าพี่อีกมันซึมกลางคืน เช้ามาโตสพาเข้า กทม เลยไปรพ เกษตรเลย น่าจะโดนเห็บที่มีเชื้อกัดเหมือนกัน ตอนนี้กินได้ แต่ต้องกินของชอบๆ นะโตสเอาอาหารเม็ดคลุกเนื้อปลาดุกย่างให้กิน แล้วก็ยาบำรุงเลือด คอยเฝ้ามันตลอดแทบ24 ชมเลย แต่มันไม่ค่อยเดินไปไหน นอกจากปวดฉี่ปวดขี้ โตสจะให้มันกินน้ำเยอะๆ ตอนนี้เหงือกไม่ซีดนะ เพราะเหงือยังไม่ทันซีดเลยโต๊สได้ยามากินแล้วอ่ะ แต่ผลข้างเคียงของยาทำให้ ปากสีแปลกๆ ชุดkit ตรวจไม่เจอ เลยตรวจละเอียดซะเลย หมดไปพันกว่าๆ แต่คงหายแหละครับ ไข้ก็น้อยลงเยอะแล้ว แต่ที่เหลือคงต้องบำรุงให้มันมีแรงเยอะๆ ยาป้อนไม่เคยขาด ขอบคุณ มากครับพี่ๆทั้งหลาย
  • สวัสดีคับทุกท่าน..เเละเเล้วสงกรานต์ก็ผ่านไปปลอดภัยกันทุกท่านนะคับ
    ...พอเข้ามาก็ตกใจเลยหมาน้องโต๊สไม่สบาย...เเต่ไม่เป็นไรคับพี่ว่าเดี๋ยวมันก็หายเพราะโตสดูเเลดีอยู่เเล้ว
    ....ขอต้อนรับคุณอู๋นะคับที่เข้ามาทักทายกัน..ว่างๆก็เข้ามาคุยกันใหม่นะคับ
    ...
    ....หวัดดีคับพี่เอก,พี่ยุ่น,เเละคุณปุ๊...สบายกันดีนะคับ....อิอิ..ไปเที่ยวไหนกันมามั้งละ! :-D
  • ดีครับสบายดีครับ ประจำการสวนยางเหมือนเคยแต่+ทำแผ่นยางด้วยครับ
  • สู้ๆคับ...ปุ๊
  • อาการยังทรงตัวอยู่เลยครับ แต่ดูรู้สึกว่าจะมีแรงเดินขึ้นเยอะ เดินไปเดินมาวิ่งไปรับโต๊สหน้าบ้านได้แล้ว แต่รู้สึกว่าจะเบื่ออาหารเพิ่มขึ้น กินน้อยลง เลยจัดอาหารเสริมสำหรับหมาป่วยให้ซะ หมดไปอีก 5ร้อยกว่า :o010:
  • สู้ๆครับโต้ส+พี่อ๊ออด
  • หวัดดีคับทุกท่าน...
    ....ไม่ต้องห่วงมากเเค่ดูเเลมันให้ดีก็พอ..พี่เชื่อว่าพิทบูลความอดทนมันสูงมาก
    ...เป็นไงปุ๊ช่วงนี้งานยุ่งปะ..ว่างๆวิ่งรถผ่านมาเเถวรังสิตเเวะมาหาด้วยเด้อ!
  • ครับ ตอนนี้เจ้าซ่าโดนกัดมาทั้งต้นขา+เท้าหน้าเป็นรูมีหนอนแมงวันเจาะด้วยงานก็ยุ่ง แทบไม่มีเวลานอนเลยอ่าาา
  • พี่ปุ๊ ลูกหางานมาให้แล้วสินะครับ ต้องทำความสะอาดถึงในรู เลยทีเดียว หายไวไว นะเจ้าซ่า ช่วงนี้ร้อนมากเลยเนอะ พี่ปุ๊ อยู่บ้าน แทบบ้าเลย ร้อนเว่อๆ
  • โตสถ้ามันเบื่ออาหารต้องจัดของชอบมาถูกทางแล้วเนื้อย่างติดมัน คอหมูย่าง ไก่ย่าง ลองดูไม่กินให้ถีบเลย แต่ระวังพอหายดีแล้วติดใจไม่กินอาหารเม็ดละเหนื่ออีกที ตอนนี้ยุ่งๆเรื่องงานและเหนื่อยกับการดูแลเจ้าตัวเล็กซนมากๆ สบายดีทุกๆท่านน่ะครับ คิดถึงเสมอว่างๆจะเข้ามาดูตลอดครับimage
    ไฟล์แนบ
    pCWLJ00MLO4SQ[1].jpg 10K
  • ครับพี่ยุ่น มันจะกินของชอบผมก็กลัวอยู่ถ้ามันหาย นี่ มันจะไม่กินอาหารเม็ดแต่ไม่เป็นไร มันป่วยต้องให้มันกินให้เยอะๆๆ จะได้มีแรง พอมันหายป่วยมันไม่กินอาหารเม็ดปล่อยมันอดจนกว่ามันจะกิน ห้าห้าขอให้หายพอ
  • พี่ยุ่นตอนซูโม่เป็น มันมีอาการยังไงมั่งอ่ะครับ ของโตสตอนนี้มีขี้ตาเขียวๆไหลข้างนึงด้วยอ่ะ แล้วก็เหมือนจะมีน้ำมูกหน่อยๆ
  • หวัดดีคับเพื่อนๆ..
    ...ปุ๊เจ้าซ่าไปโดนตัวไหนกัดมา..เป็นมากเปล่า..รู้สึกว่าจะหนักนะเนี้ย!
    .....พี่ยุ่นเป็นไงพี่ลงขายหมายัง...อยากเห็นเด็กๆจัง...
    .......โต๊สเป็นไงบ้าง..ถ้าหายเเล้วเขียนตำราการรักษาได้เลยนะเนี้ย...หายไวๆนะจ๊ะ