ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พร้อมแล้วก็ไปต่อ(Move on)
  • ขอโทษที่ยุ่งนะฮะ แต่มันคือพื้นที่สาธารณะ ไม่ใช่บ้านคุณฮะ :) THIS IS THE PUBLIC NOT YOUR HOUSE :)
  • ถึง คุณWeight pull คุณคิดก่อนพิมพ์หรือเปล่า อายุก็เยอะแล้ว ใช้สติให้มาก ช่วยกันสร้างเถอะ อย่าทำลายวงการเลย ไม่ชอบไม่เห็นด้วยก็ไปเล่นที่อื่น จะท้าแข่งวางเดิมพันเปิดตัวจับรุ่นชนรุ่นไปเลย จะวางเดิมพันเท่าไรว่ามา
  • วันนี้ไปทำบุญที่วัดได้แง่คิดดีๆกับมาเยอะเลยครับ

สังคมวันนี้เราจะยืนอยู่ได้นานแค่ไหน สิ่งสำคัญที่สุดก็คือ สติ ครับ
    เห็นกองขี้หมาอยู่หน้าบ้าน เรามีสองทางเลือกคือ
    เขี่ยมันลงท่อทิ้งไปแล้วก็อย่าไปนึกถึงมันอีก กับอีกทางเลือกคือออกตามหาว่าเจ้าของหมามันคือใคร :030:
  • กิจกรรมเป็นสิ่งที่ดีมีการแซวและเล่นขันต่อเอาเป็นรอง
    สนุกแซวกันไปแซวกันมาพอหอมปากหอมคอ
    ใช่จะมาถือเป็นจริงๆเป็นจังอะไรนะครับ [-(
  • ขอบคุณ พวกน้ำล้างจาน.....ที่รักทุกท่าน...

ผมหยุดแล้ว......ท่านทั้งหลายจะต่อก็ตามสบาย....

• ขอบคุณคุณ THAIPITBULL ที่เข้าใจ....
  • ทุกอย่างทุกคนเข้าจัยเหมือนที่ผมเข้าจัย....ขอบคุณทุกท่านที่เข้าจัย.....081-6030925 เพื่อความเข้าจัย
  • ขอบคุณพี่weight pull ที่เข้าจัยคร้าบ
  • Kanoon 7:49PM Permalink ขอโทษที่ยุ่งนะฮะ แต่มันคือพื้นที่สาธารณะ ไม่ใช่บ้านคุณฮะ :-) THIS IS THE PUBLIC NOT YOUR HOUSE :-)

----------------------------------------------------------------------

ผมว่าคุณ Kanoon เขียนผิดถ้าเขียว่าตรงนี้เป็นพื้นที่สาธารณะใครก็เข้ามาใช้ได้ครับ คุณต้องเขียนว่าที่นี่คือสถานที่ส่วนบุคคลที่มีไว้ให้คนที่ร่วมในอุดมการณ์เดียวกันเท่านั้น ใครที่คิดแตกต่างไม่ควรเข้ามาใช้โดยไม่ได้รับอณุญาติถึงจะถูกต้องครับ :">
  • คนพยายามสร้างก็สร้างไป คนพยายามเสี้ยมก็เสี้ยมไป แต่เจตนาใคร คนไหน เป็นอย่างไรผมเชื่อว่าท่านพิจารณากันเองได้
    คำพูดบางคนเราอ่านได้ แต่อ่านแบบผ่านๆอย่าไปให้น้ำหนัก คิดเสียว่า มันเป็นเพียงสีสันเพื่อสร้างกระแส แต่อย่าเอามาเป็นอารมณ์ครับ :-D
  • ถ้าเข้าใจตรงกันแล้ว เราก็เดินหน้าต่อ ส่วนคำท้าเรื่องเงินรางวัลทีมยังเติร์กหาสปอนเซอร์ได้เมื่อไหร่จะมาบอกอีกที ,ในช่วงนี้เรา(ยังเติร์ก,พี่จอห์น,พี่มาร์ค)จะเดินหน้าจัดงานที่เมืองทอง ตรงนี้เองที่ยังเติร์กอาจจะต้องถูกแบ่งเป็นสองส่วน คนที่ซ้อมก็ซ้อมไปคนที่เตรียมงานก็เตรียมไปอะไรหลายอย่างเลยอาจไม่สะดวก

หวังว่าจะเจอทุกท่านที่เมืองทอง
  • ผมก็เพิ่งเข้าใจคร้าบบบบ ท่าทางผมจะเข้าใจผิดแล้ว เรื่องนี้น่าจะมาจากปัญหาส่วนตัว งั้นงานนี้ผมไม่ยุ่งแคร่บบบบ
  • ยางที่ใช้ฝึกลากเป็นยางของอะไรครับ เส้นเล็กแต่หนักดี
  • ยางรถ Forklift ครับ
  • ภาคใต้มีใครมั่ง พี่ตี้ พี่แกละ พี่ตี๋ ผม
    พร้อมรึป่าว ท่านพี่ทั้งหลาย ไอ้มึนของผมผมซ้อมคนเดียวมานานแล้วนะ
  • รู้สึกแบบนี้ก็ลุยเลยคร้าบ
  • ตั้งใจไว้ว่าอยากจะให้มีปีละสี่สนามทั่วประเทศ. เหนือ อีสาน ใต้ และ. กรุงเทพฯ. โดยผลัดกันเป็นเจ้าบ้าน
    แข่งที่ไหนก็ให้เจ้าถิ่นเป็นเจ้าภาพ แต่ผมจะไม่ไปยุ่งเรื่องการจัดเตรียมงาน ขอเป็นฝ่ายสนับสนุนเพียงอย่างเดียว
    เรื่องสถานที่คุยไว้ให้แล้ว. เป็นในฮอลล์ติดแอร์ และลากบนรางทุกสนาม ก็ฝากพวกเรารวมตัวกันให้ติดนะครับ
  • ผมยังไม่พร้อมครับกำลังเครียร์บางอย่างอยู่ แต่ แกละ มีไฟน่าดู คอมโบ้ก็จี้ด คู่นี้มีเฮครับ.
  • ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากเสนอให้มีระบบคะแนนสะสม เพื่อจัดลำดับสุนัขว่าใครมีคะแนนสะสม เป็นลำดับ หนึ่ง สอง สาม สี่ เอาเหมือนการจัดลำดับของ นักเทนนิส หรือ กอล์ฟ โดยเอาสุนัขที่ได้คะแนนแต่ละสนามมาสะสม เพื่อให้เจ้าของต้องนำสุนัขลงแข่งอย่างต่อเนื่อง และรุ่นไหนหมาลงแข่งเยอะคะแนนก็ยิ่งได้เยอะตามจำนวนตัวสุนัข ใครขาดสนามไหนคะแนนก็หายไป ถ้าทำแบบนี้ได้ ผมว่าเจ้าของหมาก็จะพยายามไปแข่งทุกสนามและคนจะติดตามมากขึ้นครับ

อันนี้ยังเป็นแค่ข้อเสนอนะครับ :-D
  • น่าสนนะพี่ ถ้าจัดตามภาคแบบนี้ อยากพาหมาไปแข่ง พอเจอระยะทางก็ท้อแล้ว
    ส่วนการเก็บคะแนนผมเห็นด้วยนะ แต่จะแบ่งรุ่นกันยังงัยหล่ะ เพราะหมาแต่ละตัวน้ำหนักไม่เท่ากัน
  • ไม่เห็นยาก ก็แบ่งรุ่นตามน้ำหนักตัว รุ่นไหนหมาเยอะคะแนนก็จะเยอะเพราะต้องเอาชนะคู่ต่อสู้เยอะ. รุ่นไหนหมาน้อยก็ได้คะแนนสะสมน้อยตามไปด้วย

ส่วนแมกซิมั่มเวท กับเบสอินโชว์ก็มีตามปกติและได้คะแนนโบนัสอีกต่างหาก สามารถนำไปรวมเป็นคะแนนะสะสมได้

ยกตัวอย่างง่ายๆนะ ที่หนึ่ง อาจจะได้ 20 ที่สอง 10 ที่สาม 5 บวกด้วยจำนวนหมาที่ลงแข่งตัวละห้าคะแนน ชนะสิบตัวก็บวกอีก 50 และ
    เบสกับแมกอาจจะให้โบนัส 50 คะแนนเพราะยาก ใครมีคะแนนสูงสุดก็จัดอันดับกันไปเรื่อยๆ ใครแข่งนานชนะเยอะก็อาจจะได้ครองลำดับนาน มันจจะมีการไตร่อันดับตลอดทุกสนาม ใครแขวนสายเร็วตำแหน่งก็จะค่อยๆลดลงและหลุดอันดับไป
  • ปลายปีเราก็จัดงานมอบรางวัลให้แก่คนที่มีคะแนนสะสม 1-10 เชื่อว่าน่าจะเป็นกำลังใจได้พอสมควร อาจจะเป็นเงินรางวัลสักก้อนเพื่อช่วยค่าใช้จ่าย :-D
  • ใครมีแบบแปลนของรางลาก เอามาให่ชมหน่อยคับ
    เผื่อเป็นแนวทางในการทำลางลาก
  • image

สรุปพวกเราได้วันที่ 30 มิถุนายน 55 เต็มวันนะครับ แล้วเจอกัน
    มีครบทุกรุ่น <20 kg->40 up มีถ้วยรางวัล และมีเงินรางวัลด้วยครับ
  • กัปตันจอห์น วันนี้การประชุมออกมาราบรื่นครับ เรื่องสถานที่ตอนนี้เราได้ชัวร์ๆแล้วปีละสองสนาม เชียงใหม่กับกรุงเทพฯ อีกสองสนามเขาขอสำรวจความพร้อมของสถานที่ก่อนครับ อาจจะเป็นขอนแก่น และหาดใหญ่ วันไหนว่างอยากประชุมร่วมกันอีกสักรอบ อยากได้คนมารับผิดชอบรับไปประสานงานต่อ ก็ขอฝากด้วยนะครับ ^:)^
  • สวดยอดดดด อย่างนี้ต้องรีบเตรียมความพร้อมแต่เนินๆ
  • มันส์อีกแล้ว ว่าน เว้ยยยย ทำรางลาก เร็ววววววว ;-)
  • ผมเริ่มต้นให้แล้ว พยายามทำให้งานออกมาเป็นรูปเป็นร่างก่อน ตอนนี้เราได้เป็นส่วนหนึ่งของงานไทยแลนด์ด๊อกโชว์แล้วครับ
    พวกเขาทำงานกันแบบมืออาชีพน่าจะทำให้ภาพงานของเราชัดขึ้น และเมื่อทุกอย่างลงตัว ที่เหลือก็อยู่ที่พวกท่านจะช่วยกันสานต่อแล้วนะครับ :-D

ผมตั้งใจอยากให้กิจกรรมนี้เป็นของคนรักพิตบูลทุกคน อยากให้ทุกภาคส่วนได้มีส่วนร่วม ผมไม่สะดวกที่จะออกหน้าเมื่อก่อนแล้ว
    จัดพื้นที่ไหนก็อยากให้คนในท้องที่มาเป็นแม่งาน ถ้าจัดในกรุงเทพฯก็ขอให้ตัวแทนแต่ละทีมมาเป็นกรรมการร่วมกัน มาช่วยกันเป็นเจ้าภาพนะครับ
    ส่วนผมรู้สึกอิ่มตัว ขอถอยออกมาอยู่เบื้องหลัง แต่จะพยายามทำหน้าที่คอยประสานกับทีมงานอิมแพ็คให้น่าจะดีกว่าครับ :036:

และวันงานจะขอไปร่วมงานในฐานะสปอนเซอร์รายเล็กๆรายหนึ่งเท่านั้นครับ :005:
  • ทางใต้ฝากเจ้าของพื้นที่รวบรวมคนให้หน่อย. หากเราพร้อม มีหมาแข่ง มันก็ง่าย
    ทางอิมแพ็คเขาพร้อมจะให้พวกเราเป็นส่วนหนึ่งของงานเขา แต่ถ้าเราไม่มีหมาแข่งเดี๋ยวจะขายหน้านะครับ
  • หมาดีๆที่ใต้มีเยอะ ผมว่าความมันส์กำลังจะเกิดขึ้นแล้ว
  • เดินหน้าต่อไปครับ
    นับว่าเป็นข่าวดีมากครับ 4 สนาม
    แล้วเจอกันครับ 30 มิ.ย 555
    image

ไฟล์แนบ
    taley.jpg 267K
  • จุ๊ จุ๊ จุ๊ ๆๆๆ พี่ยุทธ!! อย่าแร๊งงงง...งงปาย ประเด๋วไก่ตื่น...น หิ้วๆๆๆๆ
  • นาทีนี้ยังมองไม่เห็นใครจะปราบบาร์เลย์ได้ เห็นลีลาลากแล้ว หาตัวประกบยาก
  • ระวังม้ามืด ตัวนี้น่ะครับ 55555image
    ไฟล์แนบ
    คค.jpg 21K
  • อยากทราบว่าบาร์เลย์เป็นพิทบูลสายอะไรฮ่ะ ทำไมลากได้เก่งจิงๆ :006:

• เอ! น้องอู๋อย่าเล่นแร๊งงง...ง ประเด๋วกุ๊ก กุ๊ก กระต๊ากกกๆๆๆ 555++
  • พี่เล็ก ผมเอามาขู่ไว้ก่อนครับ แต่ในสนามเราสู้ไม่ได้ก็รีบเอาเก็บเข้า box ให้เร็ว แล้วทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้มา
    นั้งดูหมาคนอื่นลากต่อ 555
  • แล้วไปเฉลยทำไมละคร๊าบบบบกดดันไว้ก่อน ...ท่านน้อง!! หิ้วๆๆๆ
  • สุดยอดครับพี่ยุทธ คุณภาพเน้นๆ =D>
  • คุณ det_cm เท่าที่ทราบมา เป็นสายเก่าแถวภูเก็ตครับ :)
    พี่เล็ก อย่าพลาดสนามนี้น่ะครับ สิว สิว :-D
    น้องอู๋ ฉีดเข้าเส้นไปแล้วใช่ไหม^__^ ครั้งที่แล้วไม่มีโอกาสได้ดูลากทุกตัวเลย ครั้งนี้อย่าพลาดน่ะ
    แมน เดี๋ยวหาโอกาสไปเยี่ยมไอ้ตีนโตหน่อย

image

นิ่ง ๆ เพราะการฝึกลากน้ำหนักแท้ๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0237.jpg 232K
  • เช่นกันครับพี่ยุทธ เจอหมาเก่งๆ ในรุ่น 61-70 ปอนด์ อย่าง บาร์เล่ย์ โอ๋เอ๋ ลากกันแบบมารธอนบอกได้คำเดียว "อภิมหาโคตะระมันส์" โอกาสเหมาะๆๆ ว่างๆๆ คงได้ร่วมสัมผัสความรู้สึกแบบนี้ร่วมกันครับ!
  • พี่เล็ก สบายดีนะครับ เจอร์เจ้น พร้อมยังครับ? นี่เราสาดน้ำลายกันเรื่องหมาลากมามากกว่า1ปีแล้วนะ โม้แหลก แต่ยังไม่ได้เริ่มเลย 555 เอ๊ะๆๆๆ หรือ พี่เล็กซุ่มอยู่??
  • สนามหน้าโม้อย่างเดียวไม่ได้แล้ว....ต้องลงสนามได้แล้ว ใครที่ยังไม่มีนักกีฬาก็หากันได้แล้วคร้าบ
  • สวัสดีครับพี่ตี๋ ไม่ได้ซุ่มนะพี่ตี๋ สนามลากน้ำหนัก ณ มหาสารคาม วันที่ 18 มีนาคม 2555 รุ่น 61-70 ปอนด์ 1. โอ๋เอ๋ น้องแจ๊ค ลากได้ 2,900 ก.ก. 2. บาร์เล่ย์ พี่ยุทธ 2,700 ก.ก. 3. เจอร์เก้น ผมเอง 2,400 ก.ก. พี่ตี๋ละไปถึงไหนละท่านพี่!!
  • Jergens มันขึ้นแท่นไปแล้ว :-D

image
    ไฟล์แนบ
    je3.jpg 76K
  • กัปตัน JOHN ผมไม่มียั้งแน่งานนี้ ;-) Youngturk อย่าประมาทนะครับบบ

image
    ไฟล์แนบ
    268223.jpg 134K
  • เหมาะแล้วกับความพยายาม ลูกคูม่าเจ๋งอ่ะพี่เล็ก อิอิ สิวๆ
  • ผมค่อนข้างมั่นใจว่าหมาผมทำได้ และน่าจะทำได้ดีเหมือนพ่อของมัน แต่ปัญหามันอยู่ที่ผมเองครับ ไฟมันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วจริงๆ เป็นเรื่องน่าเสียดายมาก แต่ผมมีไอเดีย มีทางออกแล้ว อนาคต Red มันคงได้วาดลวดลายในสังเวียน ได้เฮฮา ได้มันส์กับทุกๆท่านบ้างน่ะครับ.
    พี่เล็ก เจอร์เจ้น นี่ ใช่คอกเดียวกันกับ ไอ้มึน ของว่านป่ะครับ?image
    ไฟล์แนบ
    420141_274045319340666_100002056016506_595720_431142968_n.jpg 54K
  • ไอ่มึนมันคอกเดียวกับเลดี้ กาก้า (tango) ; jergens (jojo) ครับท่านพี่!