ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เงินซื้อไม่ได้....เค้าไม่ขายหมาให้ผม
  • ขอบคุณ PEARRAWWR สำหรับการติดตามอยู่นะครับ
  • กลับมาเข้าเรื่อง ต่อจะไหวมั๊ยเนี่ย เอ้าสู้สู้พยายามต่อไป
  • PIT MAKE FRIENDs HAVE BEEN PROVED LOL :-)) :-))
  • *********เมื่อนึกในใจว่าจะไหวมั๊ยเนี่ย ยิ่งทำให้ผมต้องทำการบ้านหนักขึ้น***********
    *********ยังไม่ตัดสินใจว่าจะไปต่อ หรือ หยุดมันไว้แค่นั้น ***********
    *********ตอนนี้ต้องหาคำตอบก่อนว่าจำเป็นต้องพิทบูลมั๊ยเข้่า pitbull zone อีก******
    *********คราวนี้อ่านๆๆๆๆๆๆๆๆและอ่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆทุกชอกทุกเหลือบของบอร์ด********
    บรรทัดสุดท้ายออกจะเวอร์ไปนิดแต่ไม่ใช่ก็ใกล้เคียงครับช่วงนั้นอยากหาคำตอบในหลายๆคำถามในใจผม
  • เจอเลยและตัดสินใจว่า ใช่แน่ต้องใช่แน่ๆ"พิทบูล"นี่แหละที่ผมต้องการถ้าไม่ใช่ผมไม่เลี้ยงอย่างอื่นอีกแล้ว

**สื่งที่ทำให้ผมค้นพบคำตอบ มันมาจากบทความของพี่มาร์คในกระทู้ "มาร์ค มาเฟียกับหมาพิทบูล"เรื่อง**

**ความสามารถของพิทบูล คุณสมบัติหลัก 5ข้อตรงกับที่ต้องนำมาประกอบกิจกรรมเลย

1ความสามารถในการต่อสู้ (เพราะมันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้)
    2ความมุ่งมั่นในเกมส์ไม่ย่อท้อต่ออุปสรรค (ยอมตายมากกว่ายอมหนี)
    3ความกล้าหาญเด็ดเดี่ยวปราศจากความขลาดกลัว (กล้าต่อสู้กับสัตว์แทบทุกชนิดโดยไม่เกี่ยงขนาด)
    4ความแข็งแรง ทรหดอดทนและทนต่อความเจ็บปวดได้สูง (เกินกว่าขนาดของตัวเอง)
    5พลังกัดและพลังในการทำลายล้างสูง (สามารถสังหารสัตว์อื่นที่มีขนาดใกล้เคียงได้อย่างรวดเร็ว)

แต่ตอนนี้ผมไม่ไหวแล้วจริงต้องขอโทษด้วยที่ไม่จบอีกแล้วไม่โกรธกันนะโปรดติดตามตอนต่อไป X_X
  • ขอบคุณ ก๊าบบบบ

ตามอ่าน นะ ก๊าบบบimage
    ไฟล์แนบ
    หวัดดี.gif 113K
  • -ทำไมมันต้องหลับตาครับป้าพร อิอิๆ
    -กระทู้ดีๆนั่งตามอ่านทุกวันครับ เป็นกำลังใจให้
  • lumpotorn19 ขอบคุณเช่นกันครับป้าพร

********ป้าพรเป็นตัวอย่างผู้เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบตัวจริง (ในสายตาผมนะครับเพราะผมก็ติดตามกระทู้ป้าพรอยู่เรื่อยๆ กิจกรรมต่างที่ป้าพรร่วมริเริ่มและบุกเบิกเป็นประโยชน์ต่อสังคมมากมาย)

********นับเป็นโชคดีของเจ้าเพชรและสาวโกลเด้นที่ได้อยู่ในครอบครัวที่อบอุ่นเช่นนี้
    มือใหม่ลองค้นกระทู้เก่าๆป้าพรดูนะครับสาระและวิธีการเลี้ยงที่ป้าพรทำไว้มีประโยชน์กับคุณมากที่สำคัญถ้าผมจำไม่ผิดป้าพร รับผิดชอบต่อหมาตัวเองและสังคม โดยการพาไปทำหมันเรียบร้อยแล้วด้วย ผมถึงบอกว่าป้าพรเป็นตัวอย่างเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบตัวจริง

Open ขอบคุณมากๆครับสำหรับกำลังใจดีๆครับ ตอนนี้ยอมรับเลยเมื่อยมากๆแต่ยังมีเรื่องราวในหัวที่อยากสื่อสารออกไปอีกมากมาย

• *************นี่สำหรับมือใหม่ที่อาจยังไม่เห็นภาพในเรื่องที่ผมยกมาเล่าให้ฟัง*****************image

****ไม่ใช่ตัวอย่างความโชคร้ายของน้องห่วงใยนะครับแต่มันป็นผลจาก อดีตเจ้าของที่มักง่ายขาดความรัก ความรับผิดชอบอย่าแท้จริง นี่คือหนึ่งชีวิตแต่คุณมองเค้าเป็นแค่สินค้า ซื้อมา- ขายไป ไม่พอใจแจกจ่ายร้ายกว่านั้น ทิ้งกันได้ลงคอ ลองหาอ่านในกระทู้ สุนัขบาดเจ็บ ดูนะครับ
    image

*******และนี่รูปพี่เล็ก(นางฟ้าบนดินของผม)กับน้องห่วงใย*******
    ไฟล์แนบ
    ห่วงใย.jpg 91K
    253137.JPG 281K
  • พอพูดถึงพี่เล็ก..ผมน้ำตาเเทบไหลเลย.....

พี่เขาจิตใจดีมากๆ..... ใจจริงๆผมอยากให้หมาตัวนี้รอดมากๆ เเต่ก็มิอาจจะห้ามได้...

ถ้ามันรอดมามันคงเป็นขวัญใจผมเเละเป็นตัวอย่างให้กับคนอื่นๆได้เห็นว่า เจ้าของมันน่ะใจบุญเเค่ไหน...
  • ถ้าเจ้าห่วงใยรอด มันจะเป็นมาสค๊อตที่ช่วยรณรงค์ให้คนเลี้ยงสุนัขด้วยความรัก รับผิดชอบ ได้เป็นอย่างดี เสียดายจัง หมดกรรมไปแล้ว น้องห่วงใย ขอบคุณพี่เล็กนางฟ้าบนดินท่านนี้ด้วยครับ
  • เอาดีๆนะ ดูดีๆสึกษาดีๆ อิอิสู้ๆ
  • ************เรื่องพี่เล็กและน้องห่วงใยกับอดีตเจ้าของเก่าที่ยกตั่วอย่างมา************

คุณเชื่อมั๊ย ! มันยังไม่ใช่กรณีสุดท้ายที่จะเกิดขึ้น จากความมักง่าย ไม่เตรียมพร้อม ประมาทคิดว่าพิทบูลอยู่
    ร่วมกันได้ โดยไม่ต้องจัดเตรียมอุปกรณ์และสถานที่ให้พร้อม ไม่รู้จักคุณสมบัติและความสามารถของ"ระเบิด
    เวลา" ที่เรียกว่า"พิทบูล"อย่างถ่องแท้

แล้วพอเกิดปัญหาขึ้นมาก็แก้ไขด้วยวิธีง่า่ยๆตามแบบฉบับของคนขาดความรับผิดชอบ โดยดึงคุณสมบัติพิเศษขึ้นมาแก้ปัญหา นั่นก็คือ ***ความเห็นแก่ตัว***เมื่อความรู้สึกนี้มันเกิดขึ้นคุณจะควบคุมตัวเองไม่ได้แม้แต่ พ่อ แม่ พี่ น้อง ยังเลือกที่จะทิ้งได้เลยเพื่อความอยู่รอดของตัวเอง

ผมไม่ได้แอนตี้การเพาะหรือบรีดพิทบูลขึ้นมานะครับ แค่อยากขอความร่วมมือจากทุกฝ่ายให้ร่วมกัน
    พูดความจริงเข้าใจถึงศักยภาพที่แท้จริงของพิทบูล สำหรับพิทบูลที่คุณรักผมว่า คุณค่า มันมีมากกว่า มูลค่า มากมาย
  • ************ฝากถึงหนุ่มหาดใหญ่ เจ้าของชิบิง ถ้ายังไม่เข้ามาเมนต์**************

************************เรื่องนี้ ถึง "tutie" แน่ ************************
  • จากกระทู้ไร้สาระกลายเป็นกระทู้ฮอตไปโดยปริยาย
    ถ้าอ่านแต่หัวข้อกระทู้ ไม่อ่านให้ละเอียดจะไม่เข้าใจ
    เหมือนการหาพิทบูลมาเลี้ยง ถ้าจะหามาเลี้ยงโดย
    ไม่ศึกษาก็ยากที่่จะเข้าใจ เจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้ได้
    ลึกซึ่งจริง
  • รออ่านจนจะติดเป็นสิ่งเสพย์ติดแล้วครับ^^
    ยิ่งอ่านยิ่งรู้ เพิ่งเห็นน้องห่วงใยครั้งแรก น่าสงสารมากๆ
    เดี๋ยวขอเวลาไปค้นหากระทู้ของน้องห่วงใยดูก่อนนะครับ
    อยากรู้เรื่องน้องห่วงใย...
  • awaji69 ขอบคุณครับ

kubapit -ขอบคุณครับ คมมากๆไว้วันหลังขอยืมไปใช้บ้าง อิอิ..
    ****************"ถ้าอ่านแต่หัวข้อกระทู้ไม่อ่านให้ละเอียดจะไม่เข้าใจ***************************
    ***************-เหมือนการหาพิทบูลมาเลี้ยง...ถ้าจะหามาเลี้ยงโดยไม่ศึกษาก็ยากที่จะเข้าใจ"*******

faiz ดีใจมาก...ที่เห็นมือใหม่อย่างคุณfaizติดตามและหาความรู้ไปพร้อมๆกัน(แต่แอบหวังลึกๆว่าคงไม่ได้มีแค่ดุณfaizคนเดียวนะครับ 555) :002:

• **********************นอกเรื่องซะเยอะ แล้วเรื่ิองขอผมจะจบมั๊ยเนี่ย**************************

หลายคนที่สงสัยว่าแล้วตกลงผมจะได้หมาในฝันไหม? มาจากสายไหน? คอกไหน?
    หรือจะไม่มีใครยอมขายให้จริงๆ ขอความกรุณา...รอและช่วยติดตามผมไปเรื่อยๆนะครับ

********แต่คุณรู้ไหมเพื่อนผมที่ไปงานลากด้วยกันครั้งนั้น6-7คน

--หนึ่งในนั้นได้ให้ลูกหมาต่อกับคนอื่นไปแล้ว โดยคนที่รับไปเลี้ยงต่อยังไม่รู้เลยว่าลูกหมาที่ตัวเองรีบรับไปมันคือ "พิทบูล"แค่เห็นเป็น ลูกหมาน่ารัก เอาไว้ก่อน

__อีกหนึ่งระยะเวลาแค่ 5-6เดือนซื้อลูกพิทบูลไปแล้ว 3 ตัว
    -ตัวแรก ตัวเมีย ไปรับเองถึงลพบุรี
    -ตัวที่สอง ตัวผู้ จากเพชรบุรีเจ้าของมาส่ง
    -ตัวที่สาม ตัวเมีย กทม

*******สองตัวแรกให้คนอื่นไปแล้ว
    -เหตุผลตัวแรก ตัวเมียซนกัดทุกอย่างที่ขวางหน้าเพิ่งย้ายบ้านไม่มีเวลา
    -ตัวที่สองรูปร่างหน้าตาไม่ถูกใจกลัวไม่ใช่พันธุ์แท้
    -ตัวที่สามอนาคตกำลังจะตามเพื่อนไปเนื่องจากตอนนี้ไปถูกชะตาตัวใหม่แถว ปทุมธานี กำลังหาเพื่อนที่สนใจหรือคิดว่าจะประกาศขายตัวที่3อยู่

********นี่เรื่องจริงผ่านจอนะครับ ! ไม่มีต่อเติมเสริมแต่ง สภาพมือใหม่ที่ใกล้ตัวผมจริงๆ
    หลายคนอาจสงสัยว่าทำไม? ผมไม่เตือนหรือให้คำแนะนำไปบ้าง
    ของอย่างนี้มันปลายเหตุครับผมพูดได้เท่าที่พูด มากกว่านี้เดี๋ยวทะเลาะกันได้

**********นี่คือเหตุผลที่ผมอยากทำกระทู้นี้ เพราะการเริ่มเรียนรู้และป้องกันมันมีค่ากว่าตามแก้ปัญหาในอนาคต ในประเทศที่พัฒนาแล้ว แนวคิดนี้สำคัญมากครับแม้จะรู้ว่าปัญหามีไว้แก้ก็ตาม
  • ถะถูกต้อง
  • imageimageimage

นึกว่าจัดพิมพ์แบบนี้จะเร็วกว่า โอ้! หนักกว่าเดิมอีก

แต่ยังอยากชื่่นชมผู้เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบให้มือใหม่ได้รู้จักอีกหลายคนถึงแนวทางการเลี้ยงพิทบูล
    ของหลายๆท่านแล้วมือใหม่อย่าลืมไปหากระทู้เก่าของเค้าเหล่านี้ดูบ้างรับรองจะหมดคำถามเลย

p.sหากมีท่านใดไม่เต็มใจให้เอ่ย....แอบกระซิบบอกก่อนก็ดีนะครับกลัวโดนฟ้องเหมือนกัลล์ อิ อิ....
    แต่สำหรับทั้ง 2 ท่านยังงัยก็อย่าใจร้ายกับผมแล้วกัน...นะ นะ
    ไฟล์แนบ
    ร่าง.jpg 160K
    282968.JPG 66K
    281494.jpg 40K

• john_pitbullnt ขอบคุณครับพี่จอนห์ผมเคยเห็นพี่ที่งานลากด้วย พี่เท่ห์มากimage
    ไฟล์แนบ
    281066.jpg 53K
  • มีสมาชิกประเภทคุณภาพเพิ่มขึ้นอีกหนึ่ง ขอบคุณมากๆครับ
  • =D> =D> =D>

เมื่อคนซื้อที่เข้าใจ เจอคนขายที่เข้าใจ ถือเป็นจุดเริ่มต้นที่ดี

ของผมแม้ว่าจะศึกษาไม่มากเท่าเจ้าของกระทู้ แต่เลี้ยงด้วย

รักและรับผิดชอบครับ

• มันกินนกหวีดเข้าไปหรอคับ55

• ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

donfunpark ขอบคุณครับ พี่มุครับ พี่กำลังจะมีชื่ออยู่ในลิสต์ต่อไปยังงัยผมขออนุญาตเลยนะครับ

พี่มาร์ค พี่มุ สำหรับความรู้ที่ผมได้มานั้นมันเกิดมาจากความไม่รู้ และความประมาทที่คิดว่า"พิทบูล"มันก็เป็นแค่หมาเท่านั้น จนมาพบบรีดเดอร์ชั้นดี " นั่่นจึงเป็นจุดเริ่มต้น "
    ทำให้ผมกลับมาทบทวนและเข้ามาศึกษาหาข้อมูลเพิ่มจนวันนี้เริ่มแน่นอึดอัดจึงขอเอามาระบายบ้าง... อิ อิ

90%ของข้อมูลที่ผมมีก็มาจากpitbullzoneนี่แหละครับ
    วันนี้ผมจึงอยากทำอะไรเพื่อคนรุ่นใหม่ มือใหม่ที่ให้ความรักความสนใจในพิทบูลและ pitbullzone บ้าง

p.s.ผมไม่ได้สร้างภาพให้ " พิทบูล " ดูน่ากลัวอย่างโอเวอร์นะครับ ลองคิดเล่นๆๆชึ่งไม่น่าแม้แต่จะคิด
    ภายในปีนี้หากมีข่าวพิทบูลกัดคนขึ้นมาอีก1-2ครั้ง

***************************คุณคิดว่าสื่อยังจะปล่อยเราไว้ไหม?***********************
  • ****สำหรับมือใหม่ผมขอแนะนำให้รู้จักผู้เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบแบ่งไปตามภาคเลยนะครับ****

*เสร็จแล้วลองไปหากระทู้หรือความคิดเห็นของท่านทั้งหลายดูนะครับว่าคุณภาพคับแก้วอย่างที่ผมโม้มั๊ย*

image

ลูกหมาคุณโดมชุดนี้จัดเป็นหมาในฝันผมเลยไม่ใช่เพราะ พ่อหมา แม่หมาหรือตัวลูกหมาเท่านั้นที่ทำให้ผม

ประทับใจแต่ที่เหนือกว่านั้น คือ "การเลี้ยงและดูแลเอาใจใส่ของคุณโดมนั่นเอง"

แต่เชื่อมั๊ยว่าผมไม่เคยโทรถามเลย เพราะช่วงนั้นผมตั้งใจหาข้อมูลให้มากที่สุดเท่านั้น
    ไฟล์แนบ
    ภาคใต้.jpg 150K

• *******ต่อไปขอข้ามไปภาคอีสานมือใหม่แถบอีสานอย่าให้พลาดถ้าใครรักหมาลากในหัวใจ*********

************ดินแดนแห่งนี้เต็มไปด้วยผู้เลี้ยงขั้นเทพและหมาลากชั้นเยี่ยม***********************

*******สมาชิกและหมาในชมรมสุนัขลากน้ำหนักแห่งประเทศไทย ( TWPA ) อยู่ที่นี้เป็นส่วนใหญ่*****

image
    ไฟล์แนบ
    อีสาน.jpg 144K
  • กลายเป็นทุกเช้าต้องเข้ากระทู้นี้เป็นกระทู้แรกไปแล้ว 555

• อยากจะหอมเเก้ม ซักฟ๊อด.....
    ก็ต้องขอบคุณคุณ Power_pit ครับ. บอกได้ 3 คำ ว่า.....นาย เจ๋ง มาก เเบบนี้ผมว่าเลี้ยงพิตได้เเน่ ดูจากการคิด....การพูดเเล้วพอบอกได้ ว่าใส่ใจจริง รักจริง หรืออะไรก็เเล้วเเต่ ไม่รู้สิ.เเต่ผมมีซิกเซ้น..ผมว่าคุณเลี้ยงได้ เเล้วก็น่าจะเลี้ยงได้ดีด้วย...ไม่ธรรมดาเลย.

เเสดงว่าติดตามมานาน...ถึงรู้ว่าผมตรงไปตรงมา เเรง ดุดัน เเละเฉียบขาด ต้องขอโทษด้วยครับ ไอ้ผมบางทีก็ฟิวส์ขาด จนลืมตัว.....
    ต่อไปจะพยายาม พูดเเบบ นิ่มๆ ซอฟๆ...ละกันนะครับ. ถ้าทำได้....

เเต่ผมชอบคุณว่ะ...พูดเเบบลูกผู้ชายเลย.
  • ***เกร็งไปหมดเลยพี่มาร์คให้กำลังใจกันแบบนี้ ขอบคุณมากครับ***

***ขอบคุณครับ คุณหิน ผมชอบแบบหิน หินส์ อย่างนี้แหละ มันส์ดี ฮาส์อีกด้วย***
    ***ต่างจากนี้ก็ไม่ใช่คุณหินแล้ว 555 ***

***ต่อไปอยากนำเสนอทางภาคเหนือบ้างถือเป็นทีมที่แข็งแกร่งที่สุดในสายตามือใหม่อย่างผมเลย***

***ทั้งมิตรภาพ ทั้งคุณภาพ และเอกภาพในทีมอยากให้มือใหม่ศึกษาดูเป็นตัวอย่างนะครับ***

***ผลการแข่งขันหมาลากครั้งที่ผ่านมาพิสูจน์ให้เห็นแล้วว่ารางวัลใครก็อยากได้แต่ถ้าคุณได้ทำดีสุดแล้วมิตรภาพและหน้าที่เจ้าภาพที่มีให้ผู้มาเยือนสำคัญกว่าสำหรับผมพี่ๆชนะใจไปเรียบร้อยแล้ว
    ที่สำคัญอีกอย่างแพ้ ชนะอย่างไร การเลี้ยงการฝึกฝน การเอาใจใส่ไม่เคยน้อยลงมีแต่จะเพิ่มมากขึ้นด้วย
    ในเรื่องรักและรับผิดชอบขั้นสูง สมาชิกทางเหนือคุณภาพคับแก้วมีให้เลือกมากจริงๆ แต่ที่ผมนำมาเสนอนั้น เฉพาะที่ผมมีโอกาสเข้าไปเรียนรู้ในกระทู้ของพี่ๆเค้ามานะครับ***

image

*********มีโอกาสงานลากที่กรุงเทพ ผมจะตามไปเชียร์ในฐานะเจ้าบ้านบ้างนะครับ************
    ไฟล์แนบ
    เหนือ.jpg 162K
  • พี่อยากได้คน คิดดี ทำดี มาช่วยสร้างสังคมของเราให้ดียิ่งขึ้นครับ :-c

• *****************************กรุงเทพและปริมณฑล*************************************

****สุดยอดผู้เลี้ยงมืออาชีพ ระดับคุณภาพมากมาย เกินคำบรรยาย 3วัน8วันพูดไม่หมด กลุ่มพระราม3
    พี่กระทิง พี่โต้ง พี่วีกำแพงแสน พี่เก้ว พี่ตั้น กลุ่ม PITBULLPOWER อีกเยอะมากพูดไม่หมดแน่***

****ผมขออนุญาตยกมาเฉพาะพี่ๆที่ผมเข้าไปใช้กระทู้ของท่านทั้งหลายซ้ำแล้วซ้ำเล่ามายกตัวอย่างให้มือใหม่เหมือนผมนำไปศึกษาก่อนนะครับ***

image

**********คุณตั๊วและคุณคิมหากมีเวลาว่างเมื่อไหร่เค้าจะแวะเวียนมาให้คำแนะนำและกำลังใจ******
    ****************ผู้เลี้ยงพิทบูลด้วยกันเสมอ นี่แหละครับ มีพิท มีเพื่อน*************************
    ไฟล์แนบ
    kim.jpg 152K

• image

********เสริมด้วยคำแนะนำดีๆเพิ่มเติมเกี่ยวกับโรคพยาธิเม็ดเลือด จากป้าพรและน้องยีนได้*********
    **ในกระทู้ "ขอคำแนะนำด้วยครับพยาธิเม็ดเลือด" จขกท tosdaviz พี่มาร์คปักไว้ในห้องสาระแล้วครับ**

****ผมบอกคุณแล้ว ป้าพรและน้องยีน ที่ผมเลือกมานำเสนอ คุณภาพมั๊ยครับ จะ บอก หั๊ย แต่ทางที่ดีเหมือนอย่างที่เคยบอก ป้องกันดีกว่าตามแก้ อ่านดูในกระทู้ตามที่ผู้รู้เค้าแนะนำนะครับ
    ไฟล์แนบ
    ยุทธ.jpg 159K

• ****พี่มาร์คทุ่มเทเพื่อสังคมพิทบูลมาตลอด เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ให้คนรุ่นใหม่ได้ประจักษ์แล้วครับ****
    **ต่อไปนี้คนที่เคยยืนเชียร์อยู่ข้างสนามมีโอกาสได้ทำอะไรเล็กๆน้อยๆเพื่อสังคมนี้บ้าง มันก็ถูกต้องแล้ว**
    *********หากมีโอกาส อะไรที่ไม่เหนือบ่า กว่าแรง สำหรับผมยินดี เกินร้อยแน่นอนครับ*************

image

********หาความรู้และติดตามผลงานพี่มุได้อีกหนึ่งช่องทางwww.dogfunpark.com***********
    ไฟล์แนบ
    พี่มุ.jpg 154K
  • image
    ไฟล์แนบ
    d1.jpg 158K
  • เยี่ยมไปเลยท่านเจ้าของกระทู้ นายเจ๋งว่ะ
  • vespapink ขอบคุณคับว่าน มีพิท มีเพื่อน วุ่นวือสวยมาก :063:

image

********** "ชะตาฟ้าหรือจะสู้มานะตน" ชื่อกระทู้ของพี่มาร์คนะครับหาอ่านดูได้****************
    ไฟล์แนบ
    พี่มาร์ค.jpg 103K
  • ก่อนอื่นขอชื่นชมในความตั้งใจจริงที่แสดงออกมาเป็นรูปธรรมชัดเจนดี

ยินดีครับ ที่จะมีพี่น้องร่วมอุดมการณ์ วงการหมาลากเพิ่มขึ้นอีก 1

" หนทางพิสูจน์ม้า การเวลาพิสูจน์คน "

เอาประสบการณ์เก่ามาเล่าให้ฟัง วันที่ถ่ายคลิป ยอมโดดงานช่วงบ่าย เพราะว่ามันเข้าเส้นจริงๆ หรือเพื่อพิสูจน์เรื่องบ้าๆ ว่าล่อหรือ ไม่ลาก

หากตั้งใจจริงอย่าท้อ.... สนามจริงมีอะไรมากกว่าหน้าจอและแป้นคีย์บอร์ดครับ

ขอบคุณคริปสวยๆ จาก อ้นครับ
  • ถูกต้องระครับท่านจอมยุทธ พิตบลูแมนตัวจริงเสียงจริง(อยู่ในใจเสมอ) อิอิอิ

• ***********กลับมาเข้าเรื่องกันต่อนะครับ......หมดเวลาเลียแระ อ่ะล้อเล่นง่ะ 555******************

***ขอโทษทีครับที่ผมเปิดประเด็นนี้ขึ้นมาเพราะผมอยากบอกให้รู้ว่า บุคคลที่ผมได้กล่าวถึงมาทั้งหมด***

***สำหรับผมแล้วด้วยระยะเวลาที่ผ่านมาและผลงานของท่านต่างๆที่ทำให้กับวงการพิทบูลและสังคม***

***เป็นเครื่องพิสูจน์แล้วว่าแค่คำชื่นชมจากมือใหม่อย่างผมมันเทียบค่าอะไรไม่ได้เลยกับสิ่งที่เขาเหล่านั้น

เพียรสร้างและร่วมกันบุกเบิกขึ้นมา และผมก็อยากให้มือใหม่ที่เข้ามาศึกษาพร้อมๆกันกับผมร่วมชื่นชมทุกๆ

เจ้าของกระทู้ที่คุณเข้าไปหาความรู้เพราะสังคมแห่งการชื่นชมและเชิดชูคนดีๆพูดกันในเรื่องดีๆ

ที่เป็นความจริง มันน่าจะเป็นสังคมที่น่าอยู่และเราควรจะร่วมกันสร้างไว้ให้คนรุ่นต่อๆไปเก็บไว้เป็นแนวทาง

มากกว่าสังคมที่เต็มไปด้วยการ กล่าวหา พูดจาไม่สุภาพ ด่าหยาบๆคายๆ เสียดสี แก่งแย่ง ชิงดี ชิงเด่น

********************************ไม่ใช่เหรอครับ****************************************

ว่ากำลังจะกลับมาเข้าเรื่อง "เงินซื้อไม่ได้...เค้าไม่ขายหมาให้ผม" ต่อสงสัยจะต้องขอพักก่อนแล้วครับ

***************************ง่วง จิงๆๆ คร้อกฟี้..... คร้อกฟี้......**************************
  • เข้ามาแสดงความยินดีด้วยนะครับ สำหรับความตั้งใจจริง ^_^
  • มาลุ้นว่าคุณจะชื่นชอบใครอีก และว่าจะตรงกับใจผมมากน้อยเพียงใด

• *** สำหรับเพื่อนๆมือใหม่เหมือนผม ถ้าดูบุคคลตัวอย่างที่ผมยกมาในกระทู้นี้ยังไม่เต็มอิ่ม ***

*** ลองค้นกระทู้เก่าๆ ภาพสวยๆ และคลิปดีๆ ของเขาเหล่านั้น นำมาเรียนรู้ ศึกษาดูนะครับ***

*** แล้วที่สำคัญอย่ารอช้า ***

************มาร่วมกันลงมือปฏิบัติการ "เลี้ยงด้วยรัก และ รับผิดชอบ" กันได้เลยนะครับ**********

image

***คำพูดที่ดีดีจะสร้างสรรอย่างไรก็ได้แต่มันจะไม่มีค่าเลยหากไม่มีโอกาสปฏิบัติได้จริงตามคำพูดนั้น***

********ขออนุญาตท่านเจ้าของภาพด้วยนะครับ ภาพนี้ให้ความรู้สึกและโดนใจอย่างแรงส์***********

ไฟล์แนบ
    277637.jpg 170K
  • lamphun ขอบคุณพี่สมพงษ์มากครับ ขออนุญาตแก้คำผิดซะเลย "พี่สมพงษ์" ไม่ใช่ "พี่สงพงษ์" นะครับ

mae_1421_TPCyoungblood , experimental ขอบคุณทั้งสองท่านมาก

ผมเชื่อมั่นว่า ความตั้งใจจริงในการทำสิ่งใดสิ่งหนึ่งลงไป มันจะส่งผลให้ในภายภาคหน้าแน่นอน

เพราะ "ผลของอนาคตมันเกิดมาจากกระทำในวันนี้"

Korn_YoungTurkขอบคุณคุณกร ใจจริงอยากชื่นชมและให้กำลังใจ PITBULL MAN อีกหลายๆคนมาก

เพราะสังคม PITBULL ZONE ทีมีความน่าอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะทุกๆคนร่วมมือร่วมใจ กันสร้างมันขึ้นมา

************เพียงแต่ว่า คุณกรและทุกท่านที่ผมกล่าวมาเป็นบุคคลที่ผมได้อาศัยกระทู้ ภาพถ่าย คลิป

และความคิดเห็นดีๆของเขาเหล่านั้นในการเรียนรู้และศึกษาซ้ำแล้วซ้ำเล่าในช่วงเวลาที่ผ่านมาเป็นอย่าง

มาก ตอนนี้ก็เหลือแต่ช่วงเวลาของการนำไปปฏิบัติจริงแล้วล่ะว่าจะทำออกมาได้ดีแค่ไหน************

p.s. แต่ถ้าถามว่าผมจะชื่นชมใครเป็นรายต่อไป ตอนนี้บอกตรงๆว่าอยากชื่นชมในมิตรภาพของสมาชิก

หลายๆคนในหลายๆกระทู้ที่มีให้ "กันและกัน "เป็นอย่างมาก

ไม่ว่าจะเป็นการช่วยตอบหรือไขปัญหาให้เจ้าของกระทู้ที่มีความวิตกในเหตุการ์ณต่างๆอยู่ หรือ

การให้กำลังใจในปัญหาต่างๆที่เจ้าของกระทู้ประสบอยู่ให้ผ่อนคลายสบายใจขึ้น เช่นตัวอย่างกระทู้ล่าสุด

"สดๆใจแทบสลาย" และ "อาการล่าสุดของเต็มถัง" ไม่แปลกใจเลยที่ผมมักจะเห็นข้อความว่า

"ขอบคุณพี่มาร์คสำหรับพื้นที่ดีๆ "หรือ"ดีใจที่มีเว็ปดีๆเช่นนี้ PITBULL ZONE"

น่าชื่่นใจแทนเจ้าของกระทู้ในมิตรภาพของสมาชิกทุกๆคน

****************ผมก็ต้องขอบคุณเช่นกันครับพิทบูลโซนพื้นที่ดีๆแห่นี้*************************

• มีพิท มีเพื่อน มีความสุข

• *****ว่าจะขอพักสายตาสักครู่....แต่บังเอิญไปเดินเล่นกระทู้อื่นมาเข้าเต็มๆ......ตาเลยครับ

ชอบจริงคุณภาพคนแบบนี้ xinal มือใหม่ที่กำลังมองหาลูกหมาซักตัวลองตามดูหน่อยนะครับ
    ในกระทู้ "ขายสุนัขเกรฮาวน์คับ" จขกทผมไม่ได้จำ คนที่คิดจะรับผิดชอบชีวิตผู้อื่นควรดูไว้.......... อ๋อ

*****พอพูดถึง xinal ทำให้ผมนึกถึงมิตรภาพของผู้ขายและผู้ซื้อเจ้าของลูกหมาร่วมคอกทั้งหลาย

ที่ผมลืมไปเลย ทั้งๆที่ตอนแรกตั้งใจจะเล่าเื่รื่องมิตรภาพของเจ้านาย บิ๊กบูล บาเบล ไจแอนมากๆ

กระทู้นี้เปิดมาตั้งแต่เดือน พ.ย จนถึงปัจจุบันมิตรภาพของครอบครัวนี้ยังคงอยู่เสมอมา

ลองติดตามความกระหนุงกระหนิงของพวกเค้าได้ใน กระทู้"ขายpitเฝ้าบ้านลูกสุนัขหลากหลายสี"

เพื่อต่อไปอาจจะเป็นแบบอย่างวัฒนธรรมให้ครอบครัว(คอก)อื่นๆ

ติดตามดูแล้วคุณจะรู้ว่าความสุขในการเลี้ยงสุนัขมันมีอะไรมากกว่านั้น*************************

***********************พรุ่งนี้นะครับ พรุ่งนี้ผมจะไม่นอกเรื่องแล้ว*****************************
  • @Korn_YoungTurk ขอแชร์วิดิโอนะครับพี่ ชอบมากๆเลย :X
  • power_pit คุณเจ๋งมาก รอติดตามอ่านอยู่น่ะค่ะ :-bd
  • ผมรู้สึกว่ากะทู้นี้เป็นเหมือนบทสรุปของทั้งเวบบอร์ดเลย

สั่งสมประสบการและความรู้มาเยอะยังงี้

เก๋า มากเลยเพ่

555เพิ่งรู้นะคับว่าคุณpower_pitตามกะทู้ ขายpitเฝ้าบ้านลูกสุนัขหลากหลายสี ด้วย แอบตกใจ555

คนๆนี้ไม่ธรรมดาจิง