ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เงินซื้อไม่ได้....เค้าไม่ขายหมาให้ผม

• -ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ-

***ผมตั้งใจทำให้ผู้ทีกำลังมองหาพิทบูลซักตัวหรือมือใหม่ได้เข้ามาเรียนรู้ว่าสังคมพิทบูลในมุมมองผม***

***ซึ่งเป็นมือใหม่เช่นกันแท้จริงแล้วเป็นอย่างไร ผมไม่สามารถเปลี่ยนแปลงความคิดของผู้อื่นได้***

*******แต่หากมือใหม่หรือคนรุ่นใหม่มีข้อมูลมากขึ้นก็จะทำให้ ผู้ซื้อลูกหมามีคุณภาพมากขึ้น *********

***********ส่งผลให้ผู้ขายต้องพัฒนาคุณภาพตนเองและลูกหมาให้มากขึ้นตามไปด้วย *************

**********************ปัญหาต่างๆ ก็จะค่อยๆ ลดน้อยลงไปตามลำดับ************************
  • แฟนพันธุ์แท้ :O

• root851 ขอบคุณครับ สำหรับกำลังใจที่ดี (นึกว่าเงียบหายกันไปหมดซะแล้ว อิ อิ)

imageimage
    ไฟล์แนบ
    ipit.jpg 190K
    ipitรูป.jpg 157K
  • image

----------------- ----- อย่าเพิ่งเบื่อผมนะครับ "ว่า" -----------------------------

*************ทำไมหลายใจจัง มากเรื่อง .....สมควรแล้วที่เค้าไม่ขายหมาให้ :002: **************
    ------เดี๋ยวจะเอาหมาแดง เดี๋ยวจะเอาบูลลี่อยากดูนักหมา.... จะดีแค่ไหน ช่างเลือกจริง ? --------
    ------ได้หมามาแล้วจะเลี้ยงและเอาใจใส่ได้ดีเหมือนตอนอยากได้มั๊ย หรือยังอาจมีอีกหลายคำถาม----
    ------ก็ผมอยากเข้าร่วมสังกัด" เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ " นิครับเพราะฉะนั้นวันนี้ต้องทำให้ดีที่สุด

**********************ไม่ว่าจะเรดโนส พิทบูล บูลลี่ สายกัด******************************
    **************ผมเลือกแบบไหนมาเลี้ยงผมจะต้องเลือกที่เหมาะสมกับผม************************
    *******************และกิจกรรมที่แสดงออกในตัวเค้าให้ได้มากที่สุด*************************

------สำหรับคนที่เข้าใจและติดตามให้กำลังใจผมมาลุ้นกันนะครับว่าผมจะได้"หมาในฝันมั๊ย"-------
    ไฟล์แนบ
    บูลลี่ลาก.jpg 153K
  • ผมเดาว่าพี่เลือกเลี้ยง ชิวาว่าสายกัดคับ

รอลุ้นอยู่
  • ขอบคุณครับที่คิดถึงผม อิอิอิ ยังไงก็ขอให้ได้หมาที่ถูกใจก็แล้วกันน่ะครับ เลี้ยงแล้วรับผิดชอบก็พอแล้วครับ
  • นี่แหละ...คนเหมือนกัน
  • เข้ามาอ่านต่อ เก็บความรู้ต่อไปครับ
    บูลี่สายลาก เตี้ย ล่ำ ตัน แน่น น่าสนๆ^^
  • มีหลายท่านที่ผมเจอในทุกงาน เขามางานหมาแต่เขายังไม่มีหมา เขาบอกว่าเขาชอบหมามากแต่ว่ายังไม่พร้อมจึงไม่อยากสร้างภาระ กลัวเลี้ยงดูแลไม่ได้ดี ฟังเหตุผลแล้วปลื้มมากครับ
  • "เขาบอกว่าเขาชอบหมามากแต่ว่ายังไม่พร้อมจึงไม่อยากสร้างภาระ กลัวเลี้ยงดูแลไม่ได้ดี " ขอให้มีแบบนี้เยอะๆๆๆๆ =D>
  • *******************************ขอบคุณทุกกำลังใจครับ*******************************
    xinal ฮ่า ฮ่าฮ่า

john_pitbullnt ผมจะสนับสนุนและพยายามร่วมในทุกกิจกรรมครับ

faiz เดินไปด้วยกันนะครับ

Baleng88 สนับสนุนแนวคิดนี้ด้วยคนครับ
    ภาพบรรยากาศพาน้องไปลงอ่างของคุณแบมอบอุ่นมากเลยครับ ขอโทษด้วยไม่ได้เข้าไปเมนต์ลืมจริงๆ

พีมาร์ค ผมขอเวลาซักพัก :-c นะครับ เมื่อถึงเวลาลุยเกินร้อยแน่น

imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 158K
    งานนำเสนอ2.jpg 196K
    งานนำเสนอ4.jpg 143K
    งานนำเสนอ6.jpg 118K
  • เยี่ยมมากคร๊ะ!!
    :-D =D> :006: :013:
  • อ่านแล้วยิ้มได้ทั้งวัน แต่อย่าให้รอนาน อิอิ
  • เอาภาพหมาผมไปลงทำไมใครอนุญาต(ล้อเล่น อิอิ) อายเค้า ตัวอื่นเค้าลากรถขนอิฐแต่มันลากรถเปล่า กระโดดเป็นปลาโลมาเลย :-))

กำลังเจียรไนเพชรเม็ดใหม่อยู่ coming soon :020:
  • เรื่องหุ่นหมาสำหรับผมขอยาวๆดีกว่านะ
  • ความคิดแจว
  • :063:

เยี่ยมจริง นาย power_pit อยากเห็นตัวจริงซะแล้วสิ
  • ผมคนนึงที่เห็นด้วยกับคนขาย9+
    power_pit คุณ10+คัฟ :063:
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
    ผมเดินทางอยู่เน็ตไม่สะดวก เสร็จธุระจะกลับมาเล่าต่อ อย่าเพิ่งลืมกันนะครับ
  • มีซีอุส กับ แฮมเมอร์อยู่ในกระทู้ Hot ด้วยเหรอเนี่ย ขอบคุณนะครับที่คิดถึง imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_5388.jpg 124K
    DSC_5917.jpg 178K

• --เสียดายลูกหมาชุดนี้ของคุณโดมเหมือนกันนะเนี่ย ใครได้ไปอัพให้ดูบ่อยๆหน่อยก็ดีนะครับ

--กลับถึงบ้านวันจันทร์ 4โมงเย็นลูกน้องที่บ้านไม่เจอกันอาทิตย์เต็มๆถ้าจะกำลังล้นคึกสุดๆ

ด้วยความประมาทและลืมตัวที่อ่านที่ศึกษาไว้ไม่ได้นำมาใช้......คิดแล้วเจ็บใจตัวเอง

เก็บข้าวของเสร็จ5โมงครึ่งเห็นยังสว่างจ้าอยู่ เลยพาออกกำลังกายลุยเลยเคยอ่านเจอว่าร้อนๆ

อย่าพาวิ่งพื้นถนนเดี๋ยวฝ่าเท้าจะเป็นแผล แต่ผมสอบตกอย่างไม่น่าให้อภัยปกติระหว่างหมู่บ้านกับบ่อน้ำ

ห่างกันประมาณ 3กิโลจะพาวิ่งแล้วไปลงเล่นน้ำต่อ แต่วันนี้กลัวพระอาทิตย์ตกเสียก่อนเลยเอาปิคอัพ

พาไปแต่เห็นกำลังล้นพักไปหลายวันเลยจับวิ่งแล้วผมอยู่ท้ายกระบะพร้อมจับสายจูงให้วิ่งตาม

**********************ผลของความประมาทอย่างไม่น่าให้อภัย*****************************
    image
    ไฟล์แนบ
    เจ็บ.jpg 103K
  • ภาพแผลวันรุ่งขึ้น นอนซมเลย

เหตุการณ์นี้รู้ซึ้งและยิ่งทำให้รักเค้ามากขึ้นจริงๆตลอดระยะทาง3กิโลไม่แสดงอาการเลยเอาใจเจ้านาย

อย่างเดียว เราเองเห็นเค้าวิ่งและมองแต่กล้ามเนื้อที่เคลื่อนไหวแล้วชื่นชมในความสวยงามของกล้ามเนื้อ

ลืมสังเกตเท้าเลยยิ่งเห็นควบตามความเร็วรถกล้ามเนื้อหลังและหัวไหล่ยิ่งออกชัดเจนยิ่งภูมิใจ

แต่พอถึงบ่อน้ำจอดรถเท่านั้นวิ่งมายืนหอบเสียงหายใจแรงมากรู้สึกสงสารเลยแต่พอผมย่อตัวไปลูบหัวเค้า

เท่านั้นแหละเลือดที่ฝ่าเท้าเต็มเสื้อเลย รู้สึกผิดและแก้ไขอะไรไม่ได้แล้วแถมยังอยากเอาใจไปยืนข้างบ่อ

รอให้โยนลูกบอลและเตรียมจะไปเก็บเลย สงสัยยังชาอยู่ด้วย

----------ระวังนะครับมือใหม่ที่กำลังฟิตน้องหมาไม่อยากให้พลาดเหมือนผม-----------------

• เข้าเรื่องต่อดีกว่าเดี๋ยวไม่จบ

ระหว่างที่ผมกำลังหาข้อมูลหลายๆเรื่องเกี่ยวกับพิทบูลเพื่อหวังว่าสักวันจะเป็นเจ้าของพิทบูลในฝันดีๆให้ได้

ซักตัว (จำเป็นต้องหาข้อมูลนะครับเพราะข่าวพิทบูลกัดคนทำให้ครอบครัวผมหวาดระแวงและไม่สนับสนุน

เพราะฉะนั้นต้องมีเหตุผลหักล้างและต้องตอบให้ได้ว่าทำไมต้องพิทบูล ไม่ใช่แค่เห่อตามกระแส) แต่คน

รอบข้างผมหลายคนได้หมามาแล้วและบางคนมากว่าหนึ่ง คู่ผู้ตัว เมียตัว วางแผนไปถึงเวลาบรีดมีลูกคิดไป

ไกลถึงขาย บวกลบต้นทุนกำไรเรียบร้อยพร้อมเหตุผลคลาสสิค "ไม่ได้หวังกำไรแค่พอค่าอาหารค่าเลี้ยงดู"

หวังขายราคามิตรภาพก็แค่นั้น

---------เชื่อ! เพราะครั้งแรกที่รู้จักพิทบูล ผมไม่หลอกตัวเองผมก็คิดเช่นนี้เหมือนกัน-----------

• เมื่อคิดว่าข้อมูลพร้อมแล้วคราวนี้เริ่มใหม่กับการตามล่าหาหมาในฝันคราวนี้
    วิธีเลือกลูกหมาของผมเปลี่ยนจากเดิมให้ความสำคัญลูกหมา50% เจ้าของผู้ขายหมา50%

ลูกหมาใช้ความรักความชอบความรู้สึกส่วนตัว+ข้อมูลพ่อแม่+ข้อมูลการเลือกลูกสุนัขจากกระทู้พี่มาร์ค

เจ้าของผู้ขายหมาส่วนนี้ต้องใช้เหตุผลล้วนๆไม่ให้นำอารมณ์ ความรัก ความรู้สึกมาเกี่ยวข้องโดยเด็ดขาด

ผู้ขายต้องตอบคำถามข้อมูลเกี่ยวกับลูกหมาที่สำคัญๆได้ถ้าจำวันเดือนปีเกิดไม่ได้หรือเอกสารข้อมูลฉีดวัคซีนไม่มีแสดงถึงการขาดความเอาใจใส่ในสิ่งที่ตัวเองบอกว่ารัก

ถ้าคุยเบื้องต้นเข้าใจกันผ่านที่นี่ก็ไปดูตัวลูกหมาถึงบ้านเลย
  • ******ผมเองโชคดีตรงที่มาเจอบรีดเดอร์ที่รักและมีความรู้ในสายพันธุ์นี้อย่างจริงจัง

ทำให้มีสติ ตรึกตรอง คิดอย่างถี่ถ้วนว่าเราเองเหมาะและรักที่จะเลี้ยงพิทบูลมั๊ย และจะเลี้ยงหมาเพื่ออะไร

ได้มีเวลาหาความรู้ ข้อมูลเพิ่มเติมก่อนตัดสินใจครั้งสำคัญในชีวิต (ไม่โอเวอร์นะครับ)

*****เพราะผมเองก็เกือบโชคร้าย (ความคิดในตอนนั้น)เนี่องจากเรียนรู้หาข้อมูลอยู่นานพอสมควร

พอคิดว่าตัวเองพร้อมและจะเลี้ยงพิทบูลซักตัวเจ๋งๆเอามาฝึกและเข้ากิจกรรมกับเพื่อนๆก็สายไปแล้ว

ข่าวพิทบูลกัดเจ้าของตายถูกนำเสนออย่างต่อเนื่องเพื่อนๆที่เคยจะตั้งกลุ่มพิทบูลกิจกรรมร่วมกัน

ต่างเริ่มมีเหตุผลที่จะเลิกเลี้ยงกันต่างๆนานาพ่อแม่ไม่ชอบสั่งให้เลิก แฟนรังเกียจ กลัว แต่ แต่

เหตุผลที่ดูจะตรงกันโดยไม่ได้นัดหมายคือเห็นผม รักและสนใจจริงน่าจะเลี้ยงพิทได้ดียกให้แล้วกัน

ทีละตัว ทีละตัว เอ้ามันเกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย " หมดกันหมาในฝันของผม" แล้วผมจะทำยังไงต่อไปล่ะครับ......

หมาในฝันคงต้องปล่อยให้อยู่ในฝัน ...............

แล้วคงต้องตื่นมาตามล่าหาความฝันไปพร้อมกับเจ้าสี่ขาที่มีอยู่จริงตรงหน้า ใช่มั๊ย อ้าว สู้โว้ยยย
  • สู้ๆ ทาเคชิ
  • "หมาในฝัน" (พิตบูลที่ตามหา พ่อแม่ดี สายเลือดดัง จิตประสาทเยี่ยม) คงต้องหยุดไว้แค่ "ความอยาก"

วันนี้ผมพร้อมจะทำ "ความฝันให้เป็นจริง" กับเจ้าสี่ขา ที่วันหนึ่งเคยถูกมองว่าเป็น"ภาระ"จากเจ้าของเดิม

แต่วันนี้ผมและเจ้า "ผม" จะร่วมกันพิสูจน์ให้หมาทั่วๆไปและ สายพันธุ์อื่นได้รับรู้ว่า

" พิตบูล" เป็นหมาที่มีอะไรมากกว่า แค่เกิดมาเพื่อผสมพันธุ์พันธุ์เพาะขายลูกหวังผลเป็น "มูลค่า"

เพราะ..วันนี้พิตบูลของผมมันทำให้ผมรู้ว่า "เค้ามีคุณค่ากับผมมากกว่ามูลค่าใดๆในตัวเค้า"

ต่อไปนี้ถึงเวลาที่ผมจะตอบแทนคุณค่า ความรัก ความซื่อสัตย์ ที่เค้ามีให้เราเพื่อเค้าบ้างแล้วล่ะ

imageimageimageimageimage

หมาในฝันผมก็ยัง "อยาก" ฝันอยู่
    แต่วันนี้ผมขออยู่กับเจ้า "ผม" ด้วยรักและรับผิดชอบบนพื้นฐานความจริงดีกว่า... :013: :062:
    ไฟล์แนบ
    vs1.jpg 103K
    SDC15046.JPG 48K
    SDC15224.JPG 58K
    SDC15226.JPG 74K
    SDC15237.JPG 149K
  • โปรแกรมต่อไป........

หมาลาก หน้าใหม่ที่พร้อมลุยทุกสนาม เพื่อให้คนทั่วไปเข้าใจใน "พิตบูล" มากยิ่งขึ้น :o024:

image
    image

:013: :062: :013: :062: :013: :062: :013: :062: :013: :062: :013: :062: :013: :062:
    image
    ไฟล์แนบ
    SDC14900.JPG 67K
    SDC14893.JPG 58K
    สมัคร..jpg 43K
    สมัคร..jpg 43K
  • เอาเรื่อเงอยู่นะเนี่ย
  • นอกจากเป็นผู้รู้แล้วยังมีน้ำใจที่จะแบ่งปัน ชี้แนะ
    .. ต้องขอบคุณ power_pit ที่มีน้ำใจเข้าไปตอบคอมเม้นให้กระทู้..เจ้าของจำเป็น..ของ NongEve
    จนต้องตามหาข้อมูลมาจนเจอกระทู้นี้ ก่อนหน้านี้มีคำถามมากมาย แต่ตอนนี้ คิดว่าแค่อ่านบอร์ด ที่มีสาระ ติดตามกระทู้ไปเรื่อย ๆ ก็ แทบจะมีมีคำถาม ใด ๆ ให้ตั้งกระทู้เลยจริง ทุกอย่างที่ต้องการรู้มันอยู่ในนี้แล้ว :)
  • xinal คาดว่าจะเอาซัก 2-3เรื่อง 555 :-))

NongEve ขอบคุณครับ การเป็นเจ้าของหมาที่ดีต้องอาศัย "ความรักและรับผิดชอบอย่างสูงมากๆๆๆ"

ถึงจะได้ทั้งเจ้าของและหมาที่ีคุณภาพไ่ม่เช่นนั้น
    ตรงกันข้ามต่อไปหมาที่เจ้าของขาดคุณภาพอาจจะเป็น ปัญหา ภาระ และขยะให้กับสังคมมากกว่า

ดีใจนะครับ ที่pitbullzone และพี่มาร์คมีสมาชิกให่ม ที่มีคุณภาพเพิ่มขึ้นอีกหนึ่ง :063:
  • ใจจริง อยากทำเป็น "ไดอารี่" ไว้ให้ "ผม" หรือ ปั๊ปปี๊ ซักกระทู้แต่ดูแล้วกระทู้นี้เหมาะที่สุด

ที่จะรวบรวม รูปเจ้า"ผม" ไว้เพราะเผื่อใครเปิดเข้ามาอ่านจะได้เห็นพัฒนาการ

"หมาที่ครั้งหนึ่งถูกเจ้าชองปฏิเสธ แต่ต่อไปนี้มันกำลังจะสร้างคุณค่าในตัวมันเองให้ผู้อื่นได้เห็น
    และจะต้องทำประโยชน์อื่นๆให้แก่เพื่อนร่วมสายพันธุ์ในอนาคตแน่นอน"

เพื่อพิสูจน์ให้เห็นว่า "เงินอย่างเดียว ไม่สามารถซื้ออะไรได้ทุกๆอย่าง"

image
    อยู่กับเจ้าของใหม่ไม่ถึง2อาทิตย์ อาภัพ นัก

อาจยังแปลกถิ่น กำลังปรับตัว แต่มาเป็นช่วงข่าวดังพิทบูลกัดคน
    แม้แค่ออกอาการขู่เล็กก็ทำให้ครอบครัวเจ้าของเค้ากลัวซะแล้ว
    จึงต้องทำให้มีเหตุย้ายบ้านเปลี่ยนเจ้าของ โดยที่มันยังไม่รู้ตัวเลยว่าทำอะไรผิด

image
    image
    เข้ามาอยู่ที่บ้านขณะที่ ผมเองยังไม่พร้อมเท่าไหร่ จึงตกเป็นหน้าที่ ปาป๊า พ่อผม

ชื่อ"เจ้าผม" จึงถูกตั้งขึ้นโดย ปาป๊า ผู้เลี้ยงและดูแลคนแรกกว่า 4 เดือน
    แต่ตัวผมเอง ถนัดเรียก" ปั๊บปี๊ " มากกว่า
    image
    image

image

image
    รูปก่อนเตรียมจับฟิต
    ไฟล์แนบ
    243569.jpg 18K
    243571.JPG 40K
    243571.JPG 40K
    243572.JPG 43K
    243573.JPG 38K
    243575.JPG 39K
    243018.JPG 43K
    257390.JPG 150K
  • ช่วงนี้กำลังหัดลงคลิปและรวบรวมคลิปฝึกซ้อมมาลองลงดูอยู่่

แต่วันนี้ ขอคั่นด้วย ภาพบรรยากาศงานวันลากซึ่ง เจ้าผมและผมมีโอกาสเอาหน้าไปขายมา ฮ่า ฮ่า :-))

เดินเข้าสนามเห็นลางครั้งแรกทำหน้าตาดุดัน ไอ้เราก็หลงดีใจ งานนี้มีโชว์แน่
    image

พอถึงเวลาจริงหยิ่งซะด้วยน้ำหนักเริ่มแรก500กก ข้ามไม่ขอลาก เด็กๆ

ต้องเริ่มที่ 600 กกมันเท่ห์กว่าเหมือนพวกพี่ๆมืออาชีพ 555

image
    image
    และแล้วก็หยิ่งจริงๆ ขนาดเจ้าของ "ผม" ยังไม่สนนั่งจุ็มปุ๊กมองหน้าเฉยเลย :002: :002: :002:

หมาผมไม่ยอมลาก อ่อนซ้อมเหรอเนี่ยยยยย :o024: :o024: :o024:
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_6146.JPG 77K
    IMG_6147.JPG 231K
    IMG_6148.JPG 195K
  • เอาหน่อยน่า....
    ฝากไว้ก่อนเถอะ โอฬาร.....แล้วเจอกัลลล์ใหม่เมื่อชาติต้องการ
    image
    image
    image

สำหรับ "เจ้าผม" มีโอกาสได้ ไปขี้ ไปเยี่ยว ที่อิมแพค เมืองทองก็ถือว่าประสบผลสำเร็จแล้วฮับบบบ โฮ่งๆ
    image

เรื่องถ้วยรางวัลสงสัยต้องใช้ความพยายามอีกเยอะมั่กมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆในการฝึกซ้อมฮับ

แต่ถ้าให้ดี เจ้านาย ช่วยหาซื้อเอาเองดีกว่ามั๊ย คร๊าบบบบบบบบบ

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6149.JPG 247K
    Copy of IMG_6150.JPG 72K
    IMG_6151.JPG 163K
    IMG_6137.JPG 115K
    IMG_6123.JPG 65K
    IMG_6124.JPG 60K
  • ผมให้ยืมกาวไม๊คับ ท่าทางจะแตกเยอะ555 เห็นสายตาทีมงานมองเจ้าผมแล้วน่ากั๊วน่ากัว
  • ตื่นคนรึป่าวคับ
  • วัีนสองวันนี้อากาศดี เหมือนลมหนาวกำลังมา ...

บวกกับมีเวลาจับเด็กๆฟิตเต็มที่หลายวัน เลยเก็บภาพมาฝาก

image
    image
    image

กำลังเริ่มแตกเนื้อหนุ่ม กับ เจ้าผม หรือ ปั๊บปี้ ในวัยใกล้ 15 เดือนเต็ม 8 สิงหานี้

image
    image

สำหรับ พี่สางใหญ่ของบ้าน ช่วงนี้กำลังจับทำกล้าม อายุเหมาะใกล้แล้ว18เดือน 10 สิงหานี้

อย่างอื่นทำไม่ได้ เนื่องจากเป็นกุลสตรี ว่า่ยน้ำไม่เป็นไม่ชอบน้ำอย่างแรงส์

ลากน้ำหนักพอไหว แต่ใจไม่สู้ แต่เห็นชอบวิ่งสำรวจฟาร์มแล้วกล้ามขึ้นเร็วกว่าเพื่อนๆ พอมีแวว :o016:
    ไฟล์แนบ
    IMG_7608.JPG 180K
    IMG_7437.JPG 140K
    IMG_7462.JPG 184K
    IMG_7595.JPG 147K
    IMG_7623.JPG 189K
  • น้องเล็ก เสือน้อย ชีตาร์

ตัวนี้ ขอคุย พร้อมทุกอย่างทั้งกาย ใจ แววดี ...........
    คอยติดตามชมผลงานในอนาคตอันใกล้ได้เลยครับ

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7539.JPG 115K
    IMG_7583.JPG 152K
    IMG_7631.JPG 138K
    IMG_3904.JPG 203K
    IMG_3912.JPG 98K
  • ภาพรวมๆ ความสุขแบบ หมู่ๆทั้งหมาๆ ทั้งเจ้าของ และ เพื่อนร่วมเดินทาง...........

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_7496.JPG 171K
    IMG_7408.JPG 169K
    IMG_7403.JPG 107K
    IMG_7425.JPG 202K