ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • อือหือ :021:
  • ;-) image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1986.JPG 121K
  • สิงห์นักลาก ภาค อิสาน รายงานข่าวสดด้วยครับบบimage
    ไฟล์แนบ
    321882.jpg 102K
  • อีสานช่วงนี้คงหนาวน่าดูก่อนถึงธันวาคม.....เข้ากรุงเทพอย่าลืมเตรียมผ้าห่มมาด้วยนะครับ
    เป็นห่วงสุขภาพพี่น้องสมาพันธ์สิงห์นักลากแห่งภาคอีสาน!!!!! :-D
  • 555 ทัพหน้าฝ่ายเหนือ แวะเวียนมา ท้ารบ แต่ฝั่งอีสานคงยังจัดทัพกันไม่เสร็จ จึงไม่มีปฎิกริยาอะไร

รอดูวันที่ 9 จะมีที่เด็ดอะไรหรือไม่
  • พี่เบียร์ ซูโม่เป็นไงมั่งครับ สนามเชียงใหม่คงได้ ดวลกันใหม่นะพี่ พิกัด เจค๊อป ตอนนี้ 30 นิดๆท้ารบทุกตัวครับ :m93:

อันนี้เอารูปพี่เจ้าไลแค่นมาให้ดูเล่นๆครับ บริส จอมโหด mk ชอบมากๆ imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0624 (Medium).JPG 36K
    DSC00014_jpg-1.jpg 42K
  • บริสจอมโหดแห่ง mk ทีม แต่บ้านอยู่ขอนแก่น และตอนนี้ไลแค่นทายาทตัวล่าสุด แต่บริสก็ยังมีไฟอยู่พร้อมร้อนทุกพื้นที่ ที่มันไป เพียงแต่เจ้าของมันทำงานอยู่ไกลไม่มีเวลามาแข่งขัน เพราะหมาตัวนี้ลากดีมากๆ แต่ไม่มีใครแตะต้องตัวเขาได้ นอกจากพ่อกับแม่มันเอง image
    ไฟล์แนบ
    DSC048499999996665556.jpg 117K
  • เจ้าบริส สวดยอดจริง :063:
  • เสียดาย เจ้าบริส อ๊ะแล้วมันอยู่ขอนแก่นรึครับพี่ทัย ถ้าอยู่จะแวะเข้าไปดู
    พอดีเห็นรูปเก่าๆ ก็เลยเอามาลง งานที่ขอนแก่นวันนั้น ยังจำบรรยากาศได้ดี ตอนชิงแม็กแวท บักบริส เหลือเป็นตัวสุดท้ายในงาน มันนำอิฐ น้ำหนัก สองตันหนึ่ง+สโลปอัปมหาโหด มาแบบสบายๆ ทุกคนลุ้นกันอย่างสนุกสนาน กับอาการงงๆว่ามันมาได้ยังไง พี่เข็ม ร้องอย่างดังว่า "มันบ่แม่นหมาดอก มันเป็นควายตั๋วนิ" ฮาฮาฮา

:m30: โอวพี่ทัยครับ รูปหมู่นั้น มีแต่ขาโหดทั้งนั้นเลยนะนั้น อิอิอิ แต่ไอ้เจ้าเฟ้น มันมาไง หน้าตากวนจริง 555imageimageimage

แถมรูป พี่แจ๊ก ไม่แคร์สื่อตอน มาใหม่ๆ เปิดตัวโอ๋เอ๋ สุดเลิฟ อิอิ ประทับใจจิงๆimage
    ไฟล์แนบ
    img_4438_resize.jpg 103K
    DSC_0656 (Medium).JPG 21K
    DSC_0614 (Medium).JPG 50K
    DSC_0543 (Medium).JPG 36K
  • เห็นรูปเก่าๆหลายรูป แล้วมีแรงคึกขึ้นมายังๆ สงสัยต้องไปปัดฝุ่นชุดลากก่อนหน่า :m33:
    yo yo yoimage
    ไฟล์แนบ
    309955.jpg 79K
  • เบนซ์......อะไรกันปัดฟงปัดฝุ่นมันต้องเตรียมพร้อมกัดเอ่ย พร้อมลากทุกเวลาใช่มั้ยอีสานทีมเราฮ่าๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSC063588888111.jpg 223K
  • เฮๆๆ ครับพี่จะกัดหรือลากสารคามก็กินเต็มคือเก่า ว่าแต่ทางโน้นหายไปไหนกันหมดหน้อ ตอนแข่งจักมาแต่ทางไหนหลายฮ้าย :o017: image
    ไฟล์แนบ
    DSC00010_jpg-1.jpg 99K
  • ไม่รู้ว่าไปไหนกันหมด พี่ก็พาหมาซ้อมวิ่งเล่นอยู่แถวๆบ้านอยู่คนเดียว สงสัยทีมงานน้องๆทีมงานมหาลัยฯซุ่มซ้อมกันเอง เพราะกลัวว่าจะไม่ได้เบส.....................กลัวว่าจะกลับบ้านมือเปล่าฮ่าๆๆๆimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06231.JPG 133K
    DSC061899999.jpg 59K
  • สหภาพโซเวียต เคยยิ่งใหญ่เป็นมหาอำนาจสู้กับอเมริกา แต่วันนี้ล่มสลายไปแล้ว
    ผมหวังว่า มหาอำนาจวงการลากอีสาน คไม่เป็นเช่นนั้นนะครับ
  • แน่นอนครับเราจะยังอยู่คู่วงการลากตลอดไป จนกว่าจะไม่มีพิทบูลให้เลี้ยงในโลก I Love Pitbull

:039:

ช่วงนี้งานเยอะมากครับ มีสอนว่ายน้ำทุกวันเลยกว่าจะสอนเสร็จก็ปาเข้าไปทุ่มครึ่งไม่มีเวลาได้ซ้อมหมาเลย

แต่น้องๆ ก็ซ้อมกันบ้างอยู่ครับ ส่วนตัวผมกะไปร่วมสนุกอยู่แล้วไม่มีปัญหาแล้วพบกันครับ 9 ธ.ค.55 ที่D1
  • พี่ทัย เบ้น มาสระว่ายน้ำซักวันจิ จะได้ถ่ายรูปไปขู่ทีมอื่นเขาหน่อยเอิ๊กๆ :o028:
  • ได้เลย อาเฉิน เรามันคนพันธุ์เดียวกัน มีกันอยู่แค่นี้ ฮักกันๆ ไปแล้วจะโทรหาเด้อจาน (งานเยาะคือกัน ) :-))
  • "สิงห์นักลากอีสาน" คำนี้จะไม่มีวันตาย
  • 555 เราในฐานะเจ้าถิ่น ไม่มีทางยอมให้ผ่านกันได้ง่ายๆอยู่แล้ว รับประกัน เจอด่านหินแน่นอน อิอิ
  • มาซอมเบิ่งสถานการณ์ครับ :032:
  • เบ้นครับ ทางขอนแก่นมีใครจะไป D1 บ้างรายงานตัวด่วน :-| image
    ไฟล์แนบ
    575547_329966330418688_3310881_n.jpg 78K
  • ยังไม่แน่ใจครับ ว่าจะมีใครไปมั๊ง แต่ที่แนๆ ผมไปกับพี่เอ็กซ์ เดี๋ยวจะลองถามๆก่อนครับ imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00767.JPG 92K
    DSC00831.JPG 127K
  • ครับผม ทางนี้หมาเยอะกว่ารถครับ เพื่อจะได้ติดรถไปด้วยครับ :-D
  • ติดรถเหรอ ขอติดไปด้วยดิพร้อมคน 3 คน หมาอีก 3 ตัวฮ่าๆๆๆ.....จะติดรถใครไปเนี่ย
  • พี่ทัยก็ เอิ๊กๆ :o028: :o028:
  • เอิ๊กๆคืออะไร ไม่เห็นดื่มสักที แต่ก็เอิ๊กๆกับเขาด้วยเหรอน้องฮ่าๆๆๆ
  • อีสานทำไมพักนี้เงียบเหงาแท้ แวะมาส่งเสียงกันหน่อย
  • โอ้โฮ พี่ทัยครับ เอาไปหลายตัวมันเหนื่อยนะพี่ ไหนจะซ้อมไหนจะวันแข่ง วิ่งไปแล้วก็วิ่งมา กว่าจะจบงาน หมดแรงซะก่อน เป็นห่วงนะพี่ กลัวไม่สนุกกับเพื่อน ไหนจะเดินทาง ผมงวดนี้ตัวเดียว บักค๊อป เล็กๆ สบายๆ ไม่มีอะไรให้ซับซ้อน เดี่ยวนัดวันมาเลย ทีมงานสระว่ายน้ำไป วันไหน เจอกาน :016: image
    ไฟล์แนบ
    DSC00530.JPG 100K
  • อยู่อุบลครับ เข้าดูกระทู้หลายครั้ง อยากเป็นส่วนหนึ่งด้วย กำลังจะได้ตัวเมียมา กะจะมาทำลาก ช่วยแนะนำด้วยครับ ที่อุบลรู้สึกไม่มีใครทำ =P~ =P~
  • ได้เลยครับ อิสานทีมยินดีต้อนรับครับ :)
  • หัาหน้าเบ้น ลูลู่มันคือผู้ใหญ่แท้ จัดเลยบ่หัวหน้า
  • ชงกันเองซะงั้น ไม่ใหญ่อะไร หรอกอาเฉิน ช่วงนี้ไดเอ็ดลดหุ่น เหลือ 42 kg เองยังไม่เคยปล่อย :-?
    จัดแน่ๆครับ (รอนานนนนน ละ ตั้งแต่พ่อหมาแม่หมายังไม่เกิด 5555) บ่ได้พ่อเอาลูกก่ได๋วะแม่นบ่อาเฉิน
    :-)) :-))

สวัสดีครับ Shine อีสานทีมยินดีต้อนรับ มีแต่พี่ๆน้องๆกันครับ จัดหนักมาเลยครับ :o001:
  • คิดถึงติวเตอร์ เด้ :049:
  • -ขอบคุณครับคุณnatto คุณmucus_bull_ อีก 3-4 วันจะได้ลูกสาวมา เดียวจะลงรูปให้ดูนะครับ แล้วปกติรวมตัวกันที่ไหนกันบ้างครับ ฝึกซ้อมกันทุกวันมั้ย :-D
  • อีสานได้เฮียชายไปสมทบ ของเดิมมีเสี่ยเล้ง ท่าทางจะปราบยากขึ้นเรื่อยๆ 55
  • ยินดีต้อนรับนะคับสำหรับ shine โดยส่วนมากพวกเราจะรวมตัวกันที่มหาสารคาม ซ้อมกันที่มหาลัยสารคาม ทีมงานสระว่ายน้ำ หรือซ้อมพรมก็ที่บ้านผม ถ้าสนใจมาซ้อมเล่นหรือคุยกันตามประสา.....ได้ที่ 081-9549220 thai_mk คับ
  • คุณThai ขอบคุณมากๆครับ ไงผมจะโทรหานะครับ :-D
  • " สมาพันธ์สิงห์นักลากอีสาน " ไม่มีทางเงียบเหงาหรือเงียบหายไปไหนได้ครับ หากจะเงียบก็เงียบเพราะซุ่มซ้อม

ครับผมไม่มีคำว่า " หายไปไหนว่ะ " แน่ๆครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า กำลังพลเรามีเยอะจัดทัพใว้รอกล่ำศึกทั้งนอกและในอยู่

ตลอดครับ และต้องขออภัยที่เงียบๆก็เพราะงานยุ้งกันซะมากกว่าครับ อดใจรอครับ

และในโอกาสนี้ขอกล่าวคำว่า " สวัสดีและยินดีต้อนรับเฮียชาย " เข้าสู่ถนนสายมิตรภาพแห่งการลากน้ำหนักครับ

ถนนสายนี้ใครได้ลองสัมผัสแล้วจะดื่มดั่มกับอัถรสของกีฬาและมิตรภาพจากเพื่อนทั้งสองขาและสี่ขาได้อย่างน่าอัศจรรย์ใจยิ่งนัก

หากมีอะไรที่ผมและทีมงานสิงห์นักลากอีสานช่วยเหลือได้ก็ได้โปรดอย่าได้เกรงอกเกรงใจนะครับเฮียชายยินดีครับ

ปล.มีเพื่อนร่วมทางอีกหนึ่ง ดีใจปานได้นักรบชั้นเยี่ยมมาเป็นกองทัพ :063:
  • ขอบคุณภาพเก่าๆที่ดูกี่ทีกี่ทีก็ดูไม่เบื่อครับ น้องเบนซ์ ( มีอีกจัดมาให้ได้ชมกันอีกนะครับ ) ขอบคุณครับ :063:

ปล.ทีมขอนแก่น รายงานตัวด่วนด้วยครับ ใครจะ D1 กันบ้าง ส่วน MK TEAM ไปกันเยอะครับเกือบครบเลย
  • ท่านใดกำลังมองหาที่ซ้อมลากอยู่ละก็ เชิญนะครับตอนเย็นๆ ที่สระว่ายน้ำ มมส. เรามีทั้งสนามเปียกและก็
    สนามแห้ง มีทุกแบบครับรับรองว่า......สุดๆ B-)
  • พี่หนุ่มพี่ชายที่น่ารัก มาแล้วคิดถึงจัง :*
  • ขอบคุณคุณnum และสหพันธ์สิงห์นักลากอีสาน มาก ที่ให้คำต้อนรับ อย่างให้เกียรติ มีโอกาสคงได้พูดคุย
    และพบเจอกัน :-D
  • คิดฮอด อีสาน ทีมเด้อ :*
  • ทางอีสานจัดทัพใหญ่คึกคักกันขนาดนี้ ทางกทม คงเหนื่อยแน่ แต่ด้วยศักดิ์ศรีของเจ้าถิ่นคงไม่มีทางให้ผ่านกันได้ง่ายๆ 55
  • ไม่ได้มาเพื่อผ่านทางแค่นั้นครับพี่มาร์ค แต่เราจะไป " ถล่ม " ให้จมฟองเบียร์ไปเลยครับ จริงมั้ยน้องอุ้ม หุ หุ

เบื้องต้นส่งลงก่อนแล้ว น้องพลอย , มอนส์เตอร์ , คีย์ล่า , อะแย็ก , เจค๊อป , บิ๊กกลั๊ป , ใบหยก , สไปร์เดอร์ ,

คองโก้ , เดอะยักษ์ ฯลฯ ตอนนี้กำลังพลตั้งต้นที่ 10 ตัวก่อนครับ 9/12/55 อาจมีเพิ่มอีกครับ

ปล.เปิดตัว " จิ๊ดริ๊ด " น้อย ดีมั้ยเนี้ย เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก
  • ช่วยหาใครมาปราบน้องทองด้วยเถอะ ลงแข่งตัวเดียวมาหลายสนามแล้ว ได้โปรด ฮ่าๆๆๆ

เดอะตี้ ยังเติร์ก จะอาสาเอาบารอนประกบน้องพลอย และ เดอะอ้น จะอาสาพา จิมมี่ หมาแก่บูลลี่อันตรายลงรับศึก รายละเอียดรอเจ้าตัวมาชี้แจงเองดีกว่า เราขออยู่แผนกยุครับ 55
  • จิ๊ดริ๊ด น้อย เพิ่งจะอายุได้แค่ 3 เดือนเองครับพี่มาร์ค ใจเย็นๆครับ เดี๋ยววันหลังจะลงรูปการเดินลากโซ่แบบ เบาๆให้ได้ชม

พอได้กระเซ้าและหายใจรดต้นคอเจ้าทอง ก็พอใจแล้วครับ อิ อิ อีก 6 เดือน เจอกันแน่นอน ครับผม

บารอน กับ จิมมี่ ....................เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก สบายใจ ครับ ยังไงก็กินเต็มครับ หุ หุ

น้องเฉินหลงที่รักของผมครับ ช่วยอัพเดชให้หน่อย " เด็กมอ " มีผู้ใด๋ไปนำแน ขอชื่อนักกีฬาด้วยนะครับ
  • ทัพอีสานเดินทางมาไกล จะไม่จัดนักรบไปประกบมันก็ดูกระไรอยุ่จริงไหมครับ รู้ว่าฝีมือเป็นรอง แต่เรื่องหัวใจไม่เป็นรองแน่ รอป๋าอู๊ด มายืนยันครับ