ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นอกเรื่อง"นมวาดรูป"ไทแลนกะเทยทาเรน
  • ละครเรื่องนี้ช่างซับซ้อนนัก555
  • -- มันก็เป็นแค่รายการยบันเทิง ดูเพื่อความบันเทิงเท่านั้นนะคร๊าบ หาข้อสรุปยากแบบนี้ --
  • คงเป็นอีกหนึ่งแขนงของศิลปะที่ทุกท่านอาจจะยังเข้าไม่ถึง แต่แท้จริงแล้วในประเทศเจริญๆ ถือเป็นเรื่องปกติ

เคยมีคนใช้ตีนวาดรูปแล้ว ใช้แขนกุดๆ วาดรูปแล้ว ใช้ปากวาดรูปแล้ว หรือแม้แต่ใช้ช้่างวาดรูป จะแปลกอะไรถ้าจะมีใครลุกขึ้นมาใช้ "หัวนม" วาดรูป

:o065:
    image
    ไฟล์แนบ
    0001.jpg 33K
  • เครดิตภาพจาก Facebook นะเคอะ
  • เจ้าของรายการร้ายนักนะนี่ เอาคนโชว์นมออกรายการทั่วประเทศได้โดยที่ไม่โดน กบว หรือ เจ๊เบียบ หรือกลุ่ม ngo อะไรสักอย่างออกมาด่าผ่านสื่อได้ ถือว่าแน่มากมาย แค่ให้พิธีกรแสดงความไม่พอใจก็เอาออกอากาศทั่วประเทศได้ 5555 แบบนี้สิถึงเรียกว่า เห้ ตัวจริง :o028: :m27:
  • ชักยังไงแล้วสิ ลองไปอ่านกันดูพี่น้อง http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A12258215/A12258215.html
  • อย่าไปใส่ใจไรมากคับ แค่ได้ดูนมก็พอ
    เดี๋ยวคนพิการก็ชนะอีก

ซีซันที่แล้วน่าจะให้คนที่รูดเสาชนะ
  • :m44: อยากรู้อย่างเดียวว่า (.)(.) หรือปลอม
  • https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10151023319045211&set=a.10150980047390211.475794.332878095210&type=1&theater

คงไม่ต้องเถียงกันละมั้งครับ ไปเตะบอลดีกว่า 555 :o056:
  • สมน้ำหน้า อยากเซ็นเซอร์ นม :o064:
  • ไฟล์แนบ
    285775_379953805398849_111190789_n.jpg 38K
  • :m45: neo เล่นซะพู่กันทิ่มตาเลย ศิลปะขั้นสูงจริงๆ นอนไม่หลับแน่คืนนี้
  • พึ่งรู้ ตอนนั่งอ่านข่าวเมื่อกี้ ตกลงผู้แข่งขันคนนี้เป็นหญิงจริงหนิครับ แล้วใครจั่วหัวกระทู้ ว่าเป็นกระเทยนี่ เชื่อมาจนถึงเมื่อกี้ว่าเป็นกระเทยเลยนะครับนี่

กำๆๆ ต้องกลับไปนั่งดูคลิปใหม่ว่ามีอะไรทะลุที่เซ็นเซอร์บ้างไหม ดูหนแรกดูผ่านๆไม่ได้เพ่งดูเลย
  • xinal ทำ neo เคืองเลย :m27:
  • ผมแค่เห็นว่ากะเทยมาออกเยอะคับ หาชายแท้ ไม่พิการ มีความสามารถจิงๆ มันหายากจิงๆ
  • ชอบนมคนที่สาม รูปทรงสวยมาก
  • มันแต่ดูนมกัน พาหมาไปวิ่งกันมั่งรึป่าวคับแต่ละคน
  • ผมขอชวนเพื่อนไปเตะบอลกันดีกว่า
    image :o056:
    ไฟล์แนบ
    464366.jpg 74K
  • โดนยิงตายแบบนี้ :o055:
  • เห็นข่าวนี้ดังมากในเนต แต่เราก็เฉย ๆ ไม่คิดด่าไม่คิดวิจารย์ สิทธิ์ของเขานมของเขา แต่วันนี้เจอ แม่ของคนโชว์ออกมาขอโทษขอโพย แทนลูก

รู้สึกเดือดอ่ะ..แม่ม ทำอะไรไม่คิด คุณไม่อายแต่ครอบครัวคุณอาย สำนึกไหมเนี่ย
  • nongeve คิดอีกมุมดูครับ คนที่มาโชว์ เค้าไม่กล้าสมัครเองแน่ออกทีวีทำแบบนี้ นอกจากมีคนจ้างไปทำเหมือนในเวปอื่นๆที่เค้าลือกัน ต้องมองไปที่คนที่อยู่เบื้องหลังสุดว่าใครได้ผลประโยชน์ครับ งานนี้

wp ได้กระแสทำให้คนรู้จักมากขึ้น ธรรมดาผมไม่ดูเลยรายการนี้ เค้ามีแต่ได้กลับได้ โดนด่าแต่เป็นการโปรโมตตัวเองไปในตัว ถ้าไม่โดนด่าคนก็เอาคลิปมาเผลในเนตให้คนรู้จักมากขึ้น

สุดท้ายคนที่โดนทั้งด่า ทั้งโชว์นมไปแล้วออกทีวี ทั้งพ่อแม่เค้า ล้วนเรียกว่าเป็นแพะ และกรณีแบบนี้ผมเกลียดมากๆคนที่ชอบใช้ผลประโยชน์จากคน หรือสิ่งมีชีวิต
  • neouniversez ไม่กล้าสมัคร แต่กล้าโชว์ (หรือถ้าโดนบังคับ ก็ต้องขออภัยค่ะ) ดูแล้วได้คุ้มเสียไหมน่ะ โดนคุณเบนซ์แสดงบทนางเอกแย่งซีนดังไปซะงั้นน่ะ (อันนี้ก็มองออก-เฟกมาก)

แต่เห็นด้วยนะ ผู้อยู่เบื้องหลัง ไม่ว่าจะเป็นรายการทีมงานผู้จัดจ้าง จัดฉาก คุณได้อย่างเดียวเลยงานนี้
  • เห้ยยย มันไม่น่าจะออกมาเป็นแบบนี้นี่นา . .
    เหมือนผมจะเคยได้ยินเค้าพูดกันว่า "สำหรับศิลป์ แล้วไม่มีคำว่าผิด"
    มันคุ้นๆหูผมยังไงไม่รู้
  • ลงทุนกลับไปเปิดดูในยูทูปอีกรอบ เพราะของ xinal โดนลบไปแระ nongeve พูดมาก็ถูกครับ ดูจากลักษณะหน้าตา การพูดเชื่อได้ไม่ได้เรียนทางด้าน ศิลปะมาแน่ๆ ตอนนี้ข่มใจมองแต่กระดานที่วาดเลยนะครับนี่ไม่ได้มองนมแระ เอานมถูไปเรื่อยจริงๆไม่ได้มีเป้าหมายหรือเจตนาจะวาดเป็นภาพศิลปะเลย

สุดท้ายก็ เป็นน้องปอนดังข้ามคืนเหมือนในหนังสือพิมพ์ลงไว้ หุ หุ จริงอย่างที่ว่าครับ คนที่โชคร้ายคือพ่อแม่ เห็นแก่ตัวจริงๆ ชีวิตไม่ใช่ของเราคนเดียวซะหน่อยทำอะไรน่าจะคิดมากกว่านี้

หุ หุ อะไรที่มันขวางหูขวางตา เวปนี้กัดไม่เลือกจริงๆ
  • เรื่องนี้มันก็ต้องมองหลายๆๆด้านนะคร๊าบผมว่า น้องปอนด์ตกเป้นจำเลยของสังคมไปซะแว้วทั้งๆที่
    ผมว่าก็ไม่น่าผิดอะไรที่จะทำนะ ถ้าจะโทษผทว่าไปโทษคนทำรายการดีกว่าปล่อยให้ออกมาได้ยังไง
    แต่ถ้ามองในแง่ของคนทำรายการทีวี นี้ก็คือการโปรโมทชั้นดีเลยทีเดียว เพราะทำประสบความสำเร็จ
    แบบสุดๆๆ คนพูดถึงกันทั่วไม่เว้นแม้กระทั้งกระทรวงและหน่อยงานต่างๆที่ออกมาพร้อมๆกัน เหมืือนมีสคลิปเลย
    รายการนี้ในเมืองนอกเค้าก็เป็นแบบนี้ถ้าลองได้ตามดูกัน ผิดตรงที่เป็นประเทศไทยมันเลยดูไม่เหมาะสม
    มองในแง่คนดู โห้ๆๆทำแบบนี้แรงมาก ออกอากาศในเวลาที่เด็กๆนั่งดูมันไม่เหมาะสม ทำแบบนี้ได้ยังไง
    ไม่อายบ้างเรอะ ไม่เป็นศิลปะเลย
    มองในแง่กรรมการ เค้าทำหน้าที่ตัดสินที่ได้รับมอบหมาย ตาม สโลแกนของสปอนเซอร์ "แค่กล้าก็ชนะแล้ว"
    ซึ่งส่วนตัวผมมองไม่น่าจะผิด ที่ให้ผ่าน เพราะเชื่อว่ารอบต่อไปคงไม่ผ่านแน่ถ้าจะมาโชว์แค่นี้ แต่มองไปอีกผู้แข่งขัน อีกคนที่มาเล่นกีตาร์ร้องเพลงตามหาพ่อ กรรมการก็ให้ผ่านทั้งที่ไม่น่าผ่านในด้านความสามารถ แต่ในด้านการขายมันผ่านได้ เพราะคาดว่า ถ้าเล่นแค่นี้ รอบต่อไปก็ไม่ผ่านเช่นกัน กรรมการผู้ชาย2คนโดนด่ายับในอินเตอเน็ต ถึงการที่ตัดสินให้ น้องปอนด์ผ่าน จริงๆเค้ามีหน้าที่ก็ต้องทำตามนั้น
    แง่น้องปอนด์คิดว่าถ้าโดนจ้างมาอย่างที่เป็นข่าวจริงก็ไม่น่าผิด เพราะเค้าคิดว่าโชว์ที่ทำไปนั้นมันแค่คนส่วนน้อยดู คงอาจจะไม่คิดว่าจะได้ออกในรายการเยอะขนาดนนี้ เลยโดนประนามและตัดสินว่าผิด

จริงๆมันก็แค่รายการบังเทิงอาจจะมีดีมีเลวบ้างมันก็ปนๆกันไป ดูเพื่อนบันเทิงอย่าคิดมาก อย่าเอามาเป็นประเด็นทำให้เรื่องมันยุ่งยาก หลายๆเรื่องที่มันไม่ดีไม่ีงามกว่านี้เยอะไปหมดทำไมไม่เห็นไปแก้ไข ชอบมาสนใจแก้ไขเรื่องปลายเหตุ นี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมถ้าผิดพลาดขออภัยนะคร๊าบๆๆๆๆ