ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อันดับและคะแนนสะสม 1/56
  • ไม่ได้แล้วครับ ปีนี้ทั้งสามสนาม เจ็ทโด้ ออ่นให้เหมือนปีกลายไม่ได้แล้วครับ พากันเกเร ไม่ซ้อมหมา คิดว่าไงก็หมูๆๆ งั่นปีนี้ 56 ขอประกาศเลย ตัวไหน ในรุ่นต้องการขึ้นบัลลังค์ดาว หนึ่งเดียวในรุ่น 36.1-40 กก. ต้องทำจริง เล่นจริง แล้วครับ ปีนี้โด้ขอประกาศศักดาหน่อยละกัน กริ๊บๆๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    6557.jpg 220K
  • ขออภัยที่มาตอบช้า เช้านี้ติดภารกิจบางอย่าง เพิ่งสำเร็จครับ :-D
  • ถึงพี่มาร์ค มาเฟีย และทีมงานทุกท่านนะครับ

อีกประมาณ 2 ปี ผมจะพยายามนำนักกีฬาตัวใหม่กลับไปร่วมสนุกในวงการลากของพิทบูลด้วยคนนะครับ ขอกลับไปเป็นมือใหม่อีกครั้งหลังจากห่างหายไปหลายปี (ถึงหมาผมในอนาคตจะไม่ลากหรือลากไม่เก่ง ก็จะขอนำไปร่วมสนุกด้วยครับ)

ถ้าใครมีเคล็ดลับอะไรดีๆ ก็ช่วยสั่งสอนด้วยนะครับ :D
  • ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับพี่นน :p
  • ยินดีเลยท่าน แต่อีกสองปีเรยหราาาาาาาาา นานไปม้างงงงงงงง
  • ผมเดาเอาว่า เราน่าจะได้เวลาการแข่งขันครั้งต่อไปได้แล้ว
    image
    ไฟล์แนบ
    Screen shot 2013-03-28 at 6.06.50 PM.png 205K
  • nol 1:19AM Permalink
    ถึงพี่มาร์ค มาเฟีย และทีมงานทุกท่านนะครับ

อีกประมาณ 2 ปี ผมจะพยายามนำนักกีฬาตัวใหม่กลับไปร่วมสนุกในวงการลากของพิทบูลด้วยคนนะครับ ขอกลับไปเป็นมือใหม่อีกครั้งหลังจากห่างหายไปหลายปี (ถึงหมาผมในอนาคตจะไม่ลากหรือลากไม่เก่ง ก็จะขอนำไปร่วมสนุกด้วยครับ)

ถ้าใครมีเคล็ดลับอะไรดีๆ ก็ช่วยสั่งสอนด้วยนะครับ

.............................................................go...........................................................

สวัสดีอย่างเป็นทางการครับคุณนล เจ้าของตำนาน " เดอะแทงค์ " อดีตบูลเทอร์เรียหนึ่งเดียว

ผู้หาญกล้าท้าชิงถ้วยหมาลากกับ อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย

ผมและคุณนลยังไม่เคยได้แนะนำตัวและรู้จักกันอย่างเป็นทางการครับ

แต่เนื่องด้วยเพื่อนผม " ปลัดแฟนเด็ก " ได้คุยให้ฟังใว้เยอะครับว่าคุณหล่ออย่างนั้นหล่ออย่างนี้

จนตัวผมเองยังอดคิดไม่ได้ว่าปลัดตู่แมร่งเบี่ยงเบนทาง.......หรือเปล่า ( พูดเล่นๆครับ อิ อิ ตามประสาไก่เอ่ย อย่าถือสานะครับ )

ผมคิดเล่นๆอยู่คนเดียวครับว่าหากเรานำตำนานแฮนด์เล่อร์หมาลากเมืองไทย " กลับมา " เล่นด้วยกันอีกครั้งคงสนุกไม่เบา

และแล้วโอกาสก็มาครับเริ่มด้วยคุณนล ทีมภาคกลาง และพี่คาวบอยตามมาแน่นอนครับ ( อุบใว้ก่อนครับ )

ดีใจมากๆครับ คิดถึงวันนั้นแล้วเป็นสุขใจแท้ครับ อีก 2 ปี นานไปครับมาเปิดตัวก่อนที่สนามหน้าเมืองทองดีมั้ยครับ พี่มาร์คว่าไงครับ

ด้วยหัวใจยังหวังที่จะหาความสุขจาก " สุนัขลากน้ำหนัก " ครับ ขอบคุณครับ :063: :-D :039:

ปล. นักกีฬาตัวใหม่ของคุณนลผมขอท้ายว่าไม่ไช่พิทบูล แน่นอน ครับ :-D
  • ขอขอบคุณข่าวดีดีจากคุณกร ยังเติร์กด้วยนะครับ :062:
  • ถึงทุกคนครับ

ขอขอบคุณที่ยังคงต้อนรับกันอย่างอบอุ่นครับ ที่ผมขอเวลา 2 ปีเพราะว่า

- หมาที่ผมจะใช้ฝึกลาก ตอนนี้อายุยังไม่ถึง 2 เดือนเลยครับ เอาไปแข่งตอนนี้อย่าหวังให้ลากเลยครับ แค่จะให้พูดรู้เรื่องก็คงยังจะยาก
    - หมาที่ผมจะใช้ แน่นอนว่าไม่ใช่พิทบูลชัวร์ๆ ครับ และไม่ใช่บูลเทอร์เรียด้วย ซึ่งการเตรียมตัวจึงอาจต้องนานนิดหน่อย เพราะผมเชื่อว่าคู่แค้นตลอดกาลของผมในสนามลาก (พี่มาร์ค) ต้องเตรียมตัวเชือดผมอย่างแน่นอนครับ ดังนั้นนักกีฬาคงต้องเตรียมตัวให้พร้อมพอสมควรก่อนออกสนามจริง ยิ่งเดี๋ยวนี้สนามลากไม่ใช่สนามเด็กเล่นที่ใครก็ลงไปขำๆ ได้แล้ว เลยขอเตรียมตัวนิดนึงครับ ไม่งั้นเดี๋ยวจะเสียชื่อเจ้าแท้งค์ และเจ้าอ้วนแดงจอม spoil ของพี่มาร์คที่อยู่โลกหน้ามันจะหัวเราะเยาะผมเอา
    - เผอิญผมประกวดสุนัขด้วย จึงต้องค่อนข้าวคำนึงถึงโครงสร้างในส่วนของการใช้ประกวด การลากน้ำหนักมากไปตั้งแต่เด็กแน่นอนว่าสุนัขจะแข็งแรงและมีประสบการณ์สูง แต่ก็อาจทำให้พวกขาหน้าขาหลังไม่สวยในเชิงประกวดเท่าไร เลยต้องรอให้โครงสร้างเขาโตเต็มวัยก่อนครับ ถึงจะเอาไปจัดลากแบบหนักๆ

แต่ยังไงก็จะหาโอกาสกลับไปเป็นผู้ชมเวลามีงานลากนะครับ :D
  • รับประกัน ท่านนล กลับมารอบนี้ อย่างเก่งก็คงได้แค่ลงไปโชว์ตัว แต่โอกาสคว้าถ้วยคงเลือนราง 555

ลับมีดรอเชือดไว้แล้ว อิอิ
  • ขนดไม่ได้ไปแข่งสนามเชียงใหม่ ลูกสาวยังติดโพล1ใน5ยุ
    งานเมืองทองต้องมีขยับกันบ่างนะครับ
  • เดี๋ยวเสี่ยมาร์คได้รู้แน่ครับ ว่าไผเป็นไผ ตอนนี้ผมได้แต่รอกับแอบซุ่มอย่างเดียวเลยครับ ไว้ได้หมามาแล้วจะลงรูปไว้ใน FB นะครับ แล้วให้พี่มาร์คคอยดูเองว่าพันธุ์อะไร 5555555
  • อาเฉิน คอนเฟิร์ม อีกแล้ว " งานเมืองทองต้องมีขยับ " พี่ก็คิดอย่างงั้นเด้อ คีย์ล่า คืนสังเวียนเดือดชัวส์ 5555555
  • ไปก่อนงานสักเดือนได้ป่ะนี้ 5555555555
  • ไปก่อนงานสักเดือนได้ป่ะนี้ 5555555555

ฟิตจริงๆเลยท่านพี่ฑูลย์ศรี เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ยังไงก็เบาๆมือให้บ้างนะครับ แพ้บ่อยเดี๋ยวจะถอดใจซะก่อนครับ ฮิ้ว :-))
  • งานเมืองทอง รับรองครับ ต้องรักษาแชมป์รุ่น และสนาม ของเขาด้วยชีวิตครับ จับกินหมด ในรุ่น กับทุกตัว
  • การรักษาแชมป์ พ่วงด้วยการโค่นแชมป์เก่า ได้สองเด้ง
  • คีย์ล่า อาเฉิน โดนเบียร์ พูม่า งานดีวันไป 3 ลัง ไม่เข็ด จัดอีกมั๊ย อิอิ.
  • เสียงกระหึ่ม ปี กลอง เชิืดแต่น้ำหนักแรกลงวอร์มร่างกาย ในรุ่นตัวไหน ใจฝ่อ ใจไม่แกร่ง ซ้อมไม่ถึง สือสารไม่รู้ความ ก็เหนื่อยล้าไปครึ่งหนึ่งแล้ว เจ็ทโด้ ป้องกันแชมป์สนามเกิด รับรองยิ่งกว่าอสุรได้คาวเลือด ใครคิดจะล้มแชมป์และครองแชมป์สนามนี้ เวลาที่มีใส่ให้หมด เล่นแบบไม่ตายค่อยเจอกันนะครับ ถึงจะมีสิทธิ์คิดทาบรัศมี 55555555555555555image ปีนี้ัต้องทุบสถิติตัวเอง ขยับไปให้ได้ที่ 1,900 กก.
    ไฟล์แนบ
    do1700.jpg 205K
  • กร๊ากกกๆๆๆๆ หัวเราะรอเลย เห่ากระจายมากกว่า
  • ได้เลยครับพี่สันต์ แต่เรื่องเบียร์ไม่ค่อยถนัด ขอเป็นเบียร์ 1 ลัง กับใครแพ้โดนยึดชุดลากครับ แข็งแบบเม็กหรือเบสรอยืนยันหน้างานครับ ;-)
  • OK. คร้าบ :062:
  • ออมมือให้แม่ลูกออ่นหน่อยนะพูม่า
    พักมานาน กลัวเครื่องร้อนเกิน555
  • :-)) มันส์กันตั้งแต่ในมุ้งเลย ชอบๆๆ
  • natto 10:47AM Permalink
    ออมมือให้แม่ลูกออ่นหน่อยนะพูม่า
    พักมานาน กลัวเครื่องร้อนเกิน555

......................................... :-? .........................................

พักมานาน กลัวเครื่องร้อนเกิน เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก มามุขนี้ ขอตัวไปฟิตหมาที่บ้านก่อนนะครับ อาเฉิน คริ คริ
  • เผลอ บูลตัส ยักษ์ บรองโก้ อาจน้ำตาตกกับ "แม๊กเวต" เพราะเจ็ทโด้ ใครจะไปรู้555555บารอนเหรอ ไม่เห็นๆๆๆ กราม.....หาย หูตึง.....สลบ ในบ๊อกทั้งนั้น
  • งานนี้อีสานทีมจอง เบส อยู่แล้วคับ แต่จะเป็นตัวไหนไม่แน่ฮ่าๆๆส่วนรุ่นใหญ่สุด รางวัลแม็กซ์ นั้นคงเป็นแชมป์เก่า เพราะคงจะไม่มีตัวไหนแย่งไปได้
  • :063: ทัยจัดเบส พี่จัดแม็ก ครับ :016:
  • ฮ่าๆๆๆเอางั้นเลยเหรอคับพี่งั้นต้องเพิ่ม นน.โด้หน่อยนะคับ แต่ถ้าโด้ นน.อยู่ประมาณ45อัพ ก็ไม่แน่หรือไม่ก็ได้แน่คับสำหรับ แม็ก ฮ่าๆๆๆ
  • ใครช่วยปลุกพี่อาทูลศรีให้ผมหน่อยครับ รู้สึกว่าฝันกลางวันอีกแล้ว ฮ่าๆๆ
    งานนี้แข่งในบ้าน ผมไม่มีทางปล่อยสองถ้วยใหญ่ให้หลุดมือแน่ๆ
  • บูลตัสเรอ ยักษ์เอาไม่อยู่ บรองโก้ เอาไม่ไหว ปล่อยให้เป็นหน้าที่โด้ ซักสนามนะครับ
  • [-O< ขอพลังจากท่านทั้งหลายให้ข้าด้วยเถอด............อาเมน ( คำขอจากเดอะโด้ )

• 555555555ฝันไว้ แล้วไปให้ถึงครับ คริ คริ คริ
  • โปรดคอยชม ภาพคนคอตกนั่งหมดอาลัยในชีวิต 55
  • ไม่อยากเห็นสนามสองซ้อนๆกันในปีเลยพี่ ห้ามทิ้่งไมค์หนีนะครับ แม้ลูกชายกราม.......จะปลีกวิเวก พี่ตึงสตาร์ทไม่ติด ยังไงก็อยู่จนเสร็จงานนะครับ หน้าเหียวหน้าย่นอีกแน่เรา หัวเราะมากๆๆอีกสนาม
  • ขอเอาเดอะกรามเทพประกบเจ้ทโด้ล่วงหน้าเลยดีกว่า ป้องกันการถอนตัว
    โดยมีสองทางเลือกให้ด้วย จะแข่งแบบ เบส หรือ แมกซ์ ให้เลือกก่อนเลย ฮ่าๆๆๆ

รีบตัดไม้ข่มนามไว้ก่อน จะได้รีบซ้อม รีบเตรียมตัว หมดข้ออ้างทั้งปวง ฮิ้วๆๆๆ
  • 55555555โชว์เซียนเลยนะพี่ เห็นเป้นน้องใหม่ในวงการละซี่ คนฉลาดเท่านั้นที่เขาจะเล่นแบบเบส ...ส่วนน้่องใหม่ ไม่รู้เรื่องอย่างเจ็ทโด้ ขอเลือกแแบบ"แมกซ์"ครับ 555555ตัวใหญ่กว่าได้เปรียบ(กราม........ลากได้ 900 กก. เจ็ทโด้ ไปที่ 1800 กก. เป็นสองเท่า ไม่แน่อาจกินทั้งเบส และ แมกซ์ แต่ขั้นต้นเลือก"แมกซ์" ครับ ง่ายดีไม่ต้องคูณต้องหาร 555555) (ตีมวยไห่ได่หยัย....ตีไก่ ไห่ได่สูง)
  • ฮ่าาๆๆๆต้องให้มันได้อย่างนี้เลยพี่ผมฮ่าๆๆๆโด้สู้ตายๆโด้สู้ๆๆๆ
  • กินนำแนเด้อ " โด้ " จั่กห้าจั่กสิบแน่เด้อ เหอะ เหอะ :-?
  • เดอะกรามเพพ หนุ่มห้าว ต่อน้ำหนักให้เจ้ทโด้ 9 โล ไม่ใช่ข้ามชั้นแค่รุ่นเดียวนะ นี่ละ เทพของแท้ ฮ่าๆๆ
    แมกซ์ก็แมกซ์ไม่มีปัญหา ลงสนามไป ภาระกิจ มีเพียงเดียวคือต้องลากให้ได้มากที่สุด ถึงลากไม่ไหวแต่จะไม่ยืนนิ่ง
    สนามเมืองทอง ได้ตันห้าก็พอใจแล้ว ถือว่าทะลุเป้าหมาย แต่ถ้าเจ้ทโด้ ทำได้ไม่เกินตันห้า มีฮา แน่ๆ
  • เมืองทองสถิติไว้แล้วที่ ตันเจ็ด ไอ้จะตันเเปดนั้นข้ามอยู่แล้วครับ ขอโชว์ผ่านที่สองตัน ดันทั้งยักษ์ และบูลตัส หงายหลัึงไปเลย คริ คริ คริ image
    ไฟล์แนบ
    do2200.jpg 80K
  • จะรอชมครับ แต่คาดว่าทำได้เท่าเดิมก็ยากแล้ว ถ้าลากสองตันจริงๆก็คงลงไปยืนเห่าโชว์ ชัวร์ครับ กร๊ากกๆๆๆ
  • ไม่ลากครับสองตัน แค่ชนะบารอนตันหกก็พอแล้วครับ
  • เหอะ เหอะ ตันหก เลยเหรอครับพี่ฑูลย์ศรีผู้น่ารัก ผมว่าแค่ ตันสี่ ก็กินได้แล้วนะครับ แต่ขอเวลาโด้ดีขึ้อีกนิดสนึ่งครับ แฮะ แฮะ
  • น้ำหนักตัวเยอะกว่า มันก็ต้องลากให้ได้มากกว่าเพียงสถานเดียวครับ และถึงจะทำเวลาได้ดีกว่า น้ำหนักตัวมากกว่าก็แพ้อยู่ดี 555

• ก็นั่นไงคร๊าบ สนามเมืองทองบารอนตันห้า ก็หืดหอบขึ้นแล้วไม่ออก ก็คงได้แค่ตันสี่ ส่วนโด้จัดอยู่ตันหก ก็กินแล่ว
  • แน่นอนครับ ถ้าลุงโด้หนักกว่า ลุงโด้ ต้องทำให้ได้เยอะกว่านะครับ อิ อิ รักโด้ ชอบโด้ ช่วยกันเชียร์โด้ นะครับ :-D
  • บารอนจะขอเป็นก้างชิ้นใหญ่ แถมเวลาชนะเดอะโด้ ก็จะชนะด้วยน้ำหนักตัวหรือเฉือนเวลาอีกด้วย
    ชนะแบบนี้มันสะจายยยยยย ถล่มเดอะโด้ เอาให้ช้ำหนักๆ แบบรอบที่แล้วกร๊ากกๆๆ
  • จะเจ็ทโด้ หรือ บารอน ก็ลุ้นกันมันส์หยดแน่ สู้ๆคับ