ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The legend of Ban Dog in Thailand has just begun !!
  • ความเหี้ยของคน ทำภาพหมาขึ้นมาเพื่อหลอกตัวเอง หรือเพื่อเลียกระโปกเพื่อให้เขารับเป็นพวก :-)) :-))
  • ไม่ได้ใช้สมองคิด พ่อพันธ์สภาพแบบนั้นมันยังหน้าด้าน กล้าเอามารับผสม กร๊ากกๆๆๆๆ
    มันมีหมาตัวเมียอยู่หนึ่งตัวก็ปล่อยหมาไทยปี้ไปซะสองรอบ และจากสองฮีดซ้อนๆ
    ปากพร่ำเลี้ยงด้วยความรัก แต่เสือกมีความคิดที่จะผสมแจกเพื่อนบ้าน เพือเอาใจ ระยำจริงๆ
    หมาตัวเมียไม่เวิร์ค ยอมลงทุนอีกครั้ง คงกะเอารวยจากการขายน้ำเชื้อ มันคงคิดว่าคนเขาจะหน้ามืดม้างงงง
    เป็นคนเลี้ยงหมาอยู่ดีๆ เกิดความคิดอัปปรีย์ จะเปลี่ยนเป็นคนหมาเลี้ยง เพื่อถอนทุน แสรดดดด

บอกแล้ว เวลามันจะช่วยให้คำตอบได้ในทุกสิ่ง ใครรักหมา ใครรักผลประโยชน์จากหมา [-X
  • คนอื่นจะคิดอย่างไรผมไม่รู้นะ แต่สำหรับผม การเลี้ยงหมามันคืองานอดิเรก ที่ทำในยามว่าง และเพื่อการผ่อนคลาย ดังนั้นมันควรจะเป็นเรื่องที่นำมาซึ่งความสุข ไม่ใช่ยิ่งเลี้ยง ยิ่งทุกข์ นำมาซึ่งปัญหา และ สร้างความเดือดร้อนแก่ชาวบ้าน

แต่ก็เข้าใจว่าวิธีการหาความสุขของแต่ละคนก็แตกต่างกัน บางคนสุขกับการท่องเที่ยว บางคนสุขกับการทำบุญ บางคนสุขกับการให้ความรู้ บางคนสุขจากการได้แบ่งปัน บางคนมีความสุขจากการสะสม แต่จะทำอะไรก็ทำไปเถอะ อย่าไปหลอกลวงใครเขาก็พอครับ

ผมไม่เคยคิดจะเป็นใหญ่ในวงการนี้ ผมไม่ได้ต้องการเป็นเบอร์หนึ่ง ผมเพียงต้องการสร้างสังคม คนคุณภาพที่เลี้ยงหมาด้วยความรัก มีความรับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคมเท่านั้นครับ
  • การให้ความรู้ การให้ข้อมูลที่ถูกต้องของผม ถ้ามองด้วยใจที่เป็นธรรมปราศจากอคติ มันล้วนแต่เป็นประโยชน์ต่อสังคมโดยรวม แต่ก็ยอมรับว่ามันอาจจะไปขัดผลประโยชน์ของใครบางคน มันจึงกลายเป็นปัญหา แต่แทนที่จะคิดหาทางทำลายผม ทำไมไม่ปรับทัศนะคติใหม่แล้วหันมาทำในสิ่งที่ถูกต้อง ผมว่ามันน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า

อยากฝากไว้ให้คิดนะครับ :-D
  • ขนาด กูมีพ่อพัน คอกเดียวกับ ไอ้หมาตัวที่เปิดผสม ติดตามตั้งแต่ที่ไอ้พวกลวงโลกโปรโมต
    เสี่ยงระเบิดมาโอนเงินให้ ตอนเป็นทหาร เลือกแม่งตัวเฟิส

แม่มมมม กูยังไม่กล้าเปิดผสมเลย
    พาไปไหนกูยังไม่กล้าพาไปเลย อายยยยย กลัวเค้ารู้ว่าโง่ ที่เสียตังซื้อชุดนี้มา

• แน่นดีครับสนุกดีครับ ชอบๆ ดั้งนั้น ประโยคเดิมเตือนคนเลี้ยง ใจเย็นๆ ศึกษาเยอะๆ คนหาเป้าหมายให้เจอ ชอบคอกในดูไว้ในใจสักปีสองปีก็ไม่เสีย เมื่อมีความพร้อมจริงจัดเลยครับ แล้วคุณจะเห็นว่าหมามีคุณค่ามากกว่าสัตว์สี่ขาที่เลี้ยงไว้กินขี้นอนมันเห่าก็ด่ามัน มันนอนเฉยๆ ก็ว่ามันขี้เกียจ ขอให้โชคดีครับ ชอบแนวไหนไปแนวนั้น
  • สวัสดียามเช้าครับ

ทุกวันนี้ผมก็อยู่ของผมดีๆ มีความสุขสบายตามอัตภาพ ได้ทำกิจกรรมที่ผมชอบ ไม่เคยไปวิจารณ์ ไม่เคยให้ความสนใจมันนานมากแล้ว ผมก็ไม่เข้าใจมันถือสิทธิ์อะไรมาด่าผม มันยั่วจนผมต้องด่าสวน ลองสังเกตุดูดีๆนะครับ ไอ้คอกลวงโลกนั่น ถ้าใครหงอมันยิ่งได้ใจ แต่คนที่อยากด่ากับมัน มันก็เสือกไม่ไปด่ากับเขา ทั้งที่เขาท้ามันเหยงๆ แต่มันเสือกทำเฉยเหมือนมองไม่เห็น แต่ผมอยู่เฉยๆ เย็ดแม่ง พวกมันกลับโพ๊สด่าทุกวัน วันนี้คนเริ่มเห็นสันดานก็เริ่มตีตัวออกห่าง จะเหลือก็อีกไม่กี่คนที่ยังไม่กล้าชิ่ง เพราะกลัวโดนยัดข้อหา ......

อีกอย่างที่ผมแปลกใจ เวลาพวกมันโพ๊สด่าผมทุกวันทำไม่มีใครคิดจะห้าม แต่พอผมด่ามันคืนบ้างเขากลับมาห้ามและที่น่าน้อยใจที่สุดก็คือผมยังเห็นเขาทักทายกันตามปกติในเฟขกับคนกลุ่มนั้นเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ดังนั้นอย่าแปลกใจที่ผมไม่มั่นใจในความเป็นกลางครับ :002:
  • กระทู้นี้ผม ตั้งขึ้นมาเพื่อ เคอะ ดุ๊ก โดยเฉพาะครับ ผมจะทำให้คนเห็นว่า ถึงมันจะไม่ใช่พิตบูลแท้ แต่มันก็ทำผลงานได้ดี สามารถทำน้ำหนักได้สูงสุดในงาน การแข่งลากน้ำหนัก เขาไม่ได้ห้ามว่าจะลงแข่งได้เฉพาะพิตบูลครับ หมาอะไรถ้าลากไหวก็ลงแข่งได้ทั้งนั้น เพราะเขาแบ่งรุ่นตามน้ำหนักตัวอยู่แล้ว ไม่ได้แยกแข่งตามสายพันธ์ หมาบูลลี่หลายตัวก็ยังลงแข่งเลย แถมบางตัวชนะพิตบูลอีกต่างหาก แต่ผมต้องการลุ้นที่ตำแหน่งแมกซ์เวท ถ้าเราเอาพิตบูลเลือดร้อยที่ขนาดตัวเล็กกว่าเยอะ ทำอย่างไรมันก็ไม่มีทางสู้หมาลูกผสมที่มีขนาดใหญ่กว่าเยอะๆได้ กรณีของดุ๊ก ผมจึงไม่รู้สึกอะไรหากใครจะมองว่ามันไม่ใช่พิตบูลเลือดร้อยครับ :063:
  • พี่มาร์คครับ แล้วเดอะดุ๊กนี่มันมีสายพันธ์อะไรอยู่ในตัวบ้างครับ???
  • เดอะ ดุ๊ก บรรพบุรุษมันมีสายผสมอะไรมาพี่คงตอบไม่ได้ครับ พี่รู้แต่เพียงว่า ถ้าพิตบูล เลือดร้อยมันไม่น่าจะใหญ่ได้ขนาดนี้ครับ เพราะพิตบูลสมัยก่อนน้ำหนักตัวจะอยู่ระหว่าง 30-35 กก และสูงเพียง 19-21 นิ้ว และถ้ามีไซส์ 40 กก ก็ถือว่าใหญ่มากแล้ว แต่ดุ๊ก ตอนนี้ส่วนสูงก็เกินน้ำหนักก็เกินปกติครับ
  • ถ้าหนักเกิน 40 ถือว่า ไม่แท้ หรอครับ
  • ต้องดูหลายๆอย่างประกอบกันครับ หมาเกิน 40 โล จะไปฟันธงว่าไม่แท้ก็คงไม่ได้ครับ มันอาจจะมีก็ได้แต่มันหายากมากๆครับ และในอดีตหมาพิตบูลโดยทั่วไปน้ำหนักจะอยู่ระหว่าง 45-75 ปอนด์ (20-35 กก) เท่านั้น แต่พักหลังๆมันมีหมาที่ร่างกายใหญ่โตมโหฬารจนผิดปกติออกมาเยอะมาก และบางตัวก็เป็นหมาแบนด๊อกจริงๆ เพียงแต่เราไม่รู้เพราะเขาไม่ได้บอก เราจึงหลงคิดว่ามันเป็นพิตบูลเลือดร้อย

ดังนั้นถ้าจะให้ชัวร์ก็ต้องไล่ย้อนเช็คประวัติมันดู แต่ถ้าเห็นแค่ชื่อในฝบเพดเราก็ไม่รู้อยู่ดีว่าบรรพบุรุษแท้จริงมันเป็นหมาพันธ์อะไรบ้าง คนที่น่าจะรู้ดีที่สุดก็คือคนที่เป็นเจ้าของต้นสายที่บรีดมันขึ้นมาครับ

• เปิดตัว เดอะ ม้า
  • พี่มาร์คครับ แล้วถ้า เทียบ buffdog กะ bandog
    อย่างไหนใหญ่กว่ากันครับ
  • มันก็คือๆกันครับ เพราะเป็นลูกผสมเหมือนกัน แบนด๊อกคนรู้จักมานานแล้ว แต่ไอ้ บัฟด๊อกนี่พี่ก็เพิ่งเคยได้ยินเมื่อไม่นานมานี่เองครับ ถ้าให้เดา เขาอาจจะพยายามสร้างความแตกต่าง หรือสร้าจุดขายเท่านั้นเอง
  • ส่วนตัวชอบหมาเกมส์การล่าหมูป่ามากๆครับimage
    ไฟล์แนบ
    hunting.jpg 55K
  • ยาวไปครับท่านผู้นำ ยิ่งอ่านยิ่งรู้ ทั้งเรื่องหมาเรื่องคน ชอบครับ ผมให้ผ่าน เพราะมันเป็นศิลปะ :o034:
  • image

ถ้ามึงพูดถึงBan Dog แสดงว่าพวกมึงต้องเข้ามาอ่านในกระทู้นี้
    กูจะว่างลิงค์อันนี้ให้พวกมึงอ่านนะ จะได้หายโง่กันซะที่ ไอ้โครตโง่ :-)) :-)) :-))

http://pitbullzone.com/community/discussion/28378/-heavy-chevy-blood-xxx-heavy-brix-blood-/p1

ไฟล์แนบ
    ไอ้โง่.JPG 73K
  • ถ้ามึงอยากจะหายโง่มากกว่านี้ กูแนะนำมึงให้ไปถามไอ้แป๊ะดูนะ
    หมาแบนด็อก ที่ไอ้เหี้ยแป๊ะแอบนำเข้ามาแล้วสวมเป็นสายเป็นเชฟวี่จนถูกจับได้น่ะ มััััััััััััััััััันทำเหี้ยๆหลอกชาวบ้านแบบนี้มานานเท่าไรแล้ว :-@ :-)) :-)) ไอ้โง่
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/28378/-heavy-chevy-blood-xxx-heavy-brix-blood-/p1

อ่อ แล้วกูจะบอกไอ้จอมโง่Pigeon Pit ให้มึงหายโง่อีกสักนิดหนึ่งก็ได้
    คลิปวีดีโอตัวนี้ ไอ้เหี้ยย้ง มันเอามาลงในเฟสบุคเพื่อฆ่าไอ้ใหม่28ควยกับไอ้ยีน ให้เละคากระทู้ไปเลยว่ะ อิอิ :-))
    :-))

มึงดูความตอแหลของมันเองเถอะ

• ผมเคยได้ยินสายนี้มานานแล้ว แต่จำชื่อไมได้ว่ามันมีชื่อเรียกว่าอะไร ตั้งแต่ตอนผมหาพิทบูลฯมาเลี้ยงครั้งแรก มีอยู่คนหนึ่งแกเป็นคนเลี้ยงต้นสายของ ไลแค่น บิ๊กกั๊ป ใบหยกสวัสดีนี้เอง แต่ตอนนี้แกเสียชีวิตแล้ว เมื่อประมาณปี2542-43 แกเลี้ยงสายกัดอยู่หลายตัวคับ
    ผมถามแกไปว่าพิทบูลฯมีตัวที่ใหญ่กว่านี้อีกมั้ย
    แกบอกว่ามันก็มีแค่นี้แหล่ะพิทบูลฯ ถ้าใหญ่กว่านี้มาก มันไม่ใช่พิทบูลแท้หรอกนะ มันเป็นหมาสายเลือดผสม ระหว่างพิทบูลฯกับหมาสาย..........อะไรไม่ทราบ(ผมจำไม่ได้มันนานแล้วผมเองลืมคับ) แต่จำได้ว่าเขาผสมมาเพื่อล่าหมูป่าในเมืองนอก แกบอกผมมาแบบนี้ ผมยังจำได้ ผมก็มองหาหมาอยู่ในช่วงนั้น แต่ไม่เห็นมีคนพูดถึง และต่อมาไม่มีคนพูดต่อกันไปต่อกันมา มันเลยเงียบหายไปคับ
  • คนบรีดหมาขาย หากแค่เรื่องสายเลือดยัง บิดเบือน ปกปิด หรือหลอกลวง
    แล้วเราจะคาดหวังจรรยาบรรณและความรับผิดชอบจากเขาได้อย่างไรครับ :003:
  • ไอ้ Pigeon Pit มันชื่อไอ้ริตครับพี่

ไอ้เหี้ยตัวนี้แม่งโง่มานานแล้ว

โดนหลอกแดกจากไอ้กุ๊ยพระประแดงขายหมาหางคต ฟันเหยินให้ในราคาครึ่งแสน

2ปีแล้ว ไอ้ริตยังถอนทุนคืนไม่ได้สักสลึง
  • ใครจะซื้อหมาใครมาเท่าไร ก็ช่างเขาเถอะครับ เรื่องมันผ่านมานานมากแล้ว โปรดอย่าไปลากใครเข้ามาอีกเลย ผมไม่อยากมีปัญหากับใครอีกแล้ว กระทู้นี้ตั้งใจ จะเขียนเพื่อให้คนเข้าใจความแตกต่าง ระหว่าง พิตบูลกับหมาที่มีลักษณะใกล้เคียงอื่นๆครับ

เรื่องกะแสกับแฟชั่น มันห้ามกันไม่ได้ครับ อะไรที่นิยมคนก็อยากได้ อะไรที่เสื่อมความนิยมความต้องการก็ลดลง มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ แต่สิ่งที่ผมอยากเห็นก็คือการให้ข้อมูลที่ถูกต้องมากกว่า เพราะวันนี้ฝั่งบูลลี่เขามีแนวทางที่ชัดเจน เป็นบูลลี่ เป็น เอกซ์โซติค และก็แยกออกจากพิตบูลไปเรียบร้อยแล้ว ตอนนี้ก็เหลือแต่ วงการพิตบูลของเรานี้ละครับ ที่ยังไม่ยอมสร้างความชัดเจนกันเสียที
  • เท่าที่รู้มา เมืองนอกผู้ผลิต ต้นตำหรับChevy เค้ายังไม่เรียกว่าเป็นพิทบูลเลยครับ

แต่พ่อค้าลวงโลก ในเมืองไทย เขียนซะเต็มแม็ก เต็มเหนี่ยว ลงหนังสือแบบไม่กลัวพลาด
    ว่ามันคือ โอลแฟมมิลี่ เรดโนส แบบข้นๆ ในแบบฉบับ Chevy มีด้วยหรอ แบบนี้
    แล้วแม่ง เสือกโง่ โชว์ควาย ไอ้ขี้ข้าตัวนึงไปเอารูปลงโชว์เมืองนอก โดนเค้าถลุงยับ
    ควายแท้100% ไม่มีวัวปนเลย

เข้าใจทำการตลาดมาก เอาแบรนด์ตัวเองเป็นที่ตั้ง ป้อนข้อมูลผิดๆ จูงใจนักเล่นหน้าใหม่
    ปากก็บอกว่า เอามาเพื่อพัฒนา พูดซะหล่อ พัฒนาหมาแดงในประเทศ
    ให้ดีขึ้น หรือพัฒนา เพื่อ เงินในกระเป๋าตัวเองกันแน่ครับ
    อยากเป็นใหญ่ อยากเป็นเบอร์หนึ่ง ทุกวันนี้ได้แต่หลอกตัวเอง อวยกันเอง

ขายแบนด็อก ก็บอกไปตรงๆ ไม่มีใครว่าหรอกคับ เพราะเห็นคนที่เค้าบอกตรงๆ ก็มีคนซื้อเค้าอยู่
    แต่กะไอ้การที่ขายแบนด็อก แต่บอกว่าเป็นพิทบูลโอลแฟมมิลี่100 เนี่ย มันทุเรศ

คนเล่นมือใหม่ เค้าอยากซื้อพิทบูล ไม่ใช่อยากซื้อหมาผสม
    เข้าข่ายหลอกลวงประชาชน หลอกลวงผู้บริโภคนะครับ เจอคนบ้าๆเข้าหน่อยถ้าเค้าฟ้องขึ้นมาข้อหา หลอกลวงประชาชนเดี๋ยวจะติดคุกไปแก่ตายในคุกนะครับ

ปล.ตามกฏหมายมาตรา 341 และ 343 ได้กระทำด้วยการแสดงข้อความอันเป็นเท็จต่อ(อันนี้หลักฐานมี เพราะมึงเขียนลงหนังสือหลายเล่ม)ประชาชน หรือด้วยการปกปิดความจริงซึ่งควรบอกให้แจ้งแก่ประชาชน
    ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ข้อหาหลอกลวงประชาชน เป็นคดีอาญา ยอมความไม่ได้ โดนหลอกตั้งแต่10คนขึ้นไป แล้วรวมตัวกันไปฟ้องยอมความไม่ได้นะครับ คิดดูมึงบรีดหมามากี่ร้อยตัวแล้ว แล้วมีกี่คนที่เค้าไม่พอใจหมาที่ซื้อมา ตามคำโฆษณา
    ลองคิดดูให้ดี คนรักพวกมึง มีกี่คน แล้วคนที่เกลียดดดดด ได้คิดดูบ้างมั้ย
  • หูตาสว่างขึ้นอีก
  • สงสารเด็กรุ่นใหม่ที่ตั้งใจอยากเลี้ยงพิทบูลแท้ๆและพิทบูลดีๆสักตัวไว้เป็นเพื่อนถ้าไม่ได้ศึกษาข้อมูลดีๆอาจผิดหวังได้ หรือถ้าเค้าเข้าเว็บผิดเลือกฟังคนผิด (ผู้เฒ่าผู้แก่ในวงการ) อาจลืมหูลืมตาไม่ขึ้น
  • เห็นด้วยครับ เรื่องข้อมูลเราควรตรงไปตรงมา แล้วให้เขาไปตัดสินใจเอาเอง ไม่ใช่ให้ข้อมูลผิดๆ เพื่อเอาประโยชน์เข้าตัว เพราะท้ายสุดพังทั้งวงการครับ
  • สมองโปร่งกันรึยังจ๊ะ...ถ้ายังไม่โปร่งมาทางนี่้มาจะเช็คบิลให้ซักที่55555 :-))
  • Bandog & pitbull แรงขับมัน ต่าง กัน บ่อ ครับ
  • ผมว่าจะทำ bandog สักคอก คิดว่ายังไงคับ พอดี เพือนมี mastiff อยู่ตัว สวยมาก แล้วพวกผมก็มีพิทบูลแม่พัน ดีมาก
  • ผมว่าความจริงเป็นของไม่ตาย
  • อย่าทำเลยครับ มันไม่ใช่แค่จับผสมกันแล้วจะใช้ได้ทุกตัวนะครับ ต่างประเทศคอกที่เขาทำ เขาทำกันจริงจัง ถ้าคิดจะทำเล่นๆ คิดให้เยอะๆนะครับ
  • เห็นคุณSoapBKNพึ่งตั้งกระทู้หาเพื่อนเองนี่ครับหมาสามเดือนคุณแพลนบรีดด้วยความคิดแบบนี้แล้วเหรอครับ :o034:
  • ถ้ามันง่าย เหมือนการผสมสี เขาคงทำกันทั่วบ้านทั่วเมืองแล้วครับ คิดเยอะๆ มองอะไรยาวๆครับ
  • ถ้า ผสมแบที่ว่า เขาเรียก พันธุ์ทางครับ ไม่ใช่แบนด็อกครับ
  • กัปตัน มาหมัดนี้ น๊อคเลย กร๊ากกๆๆๆ