ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

##### ซ้อมใหญ่ 7 กย รางนนท์ครับ #####
  • ที่ไหนของนนท์หรอ แล้วจัดกี่โมงครับ
    ยังไม่มีพิตบูลครับ แต่สนใจหาข้อมูลอยู่ ไปเข้าชมได้มั๊ยครับ
  • ไม่ต้องมีสุนัขก็เข้าไปชมไปพูดคุยกันได้ครับ ยินดีต้อนรับทุกๆท่านครับ
  • พี่สู้ อยู่ ป่า อยู่ดง อ่ะตอนนี้ คงไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดอ่ะต้า เอาเบอร์เจมไปก่อนนะ 086-7799446
  • ขอบคุณคับพี่จอม ตอนี้ลูกสาวป่วยจะได้ไปหาพี่ๆๆหรือเปล่าไม่แน่ใจนะคับ ส่วนคนไปแน่นอนคับ :024:
  • กติกาการซ้อมใหญ่ มาแล้วครับ
    * รางลากสโลปอัพ 4 cm. ระยะลาก 4.5 m. น้ำหนักเริ่มลากที่ 600 kg. เพิ่มขึ้นครั้งละ 100 kg.
    * ระยะเวลาลาก 60 วินาที จับเวลาด้วยดิจิตอล
    * สำหรับมือใหม่ อนุญาติให้ใช้สายจูงได้ครับ แต่ขอสงวนสิทธิ์ไม่ได้รับรางวัล
    * ลงลากที่น้ำหนักใดก็ได้ ข้ามกี่ครั้งก็ได้
    * รางวัลเบื้องต้น มี 2 รางวัลใหญ่(เอ็กซ์ตรีม บลูลี่) คือ เบสอินโชว์ น้ำหนักลากต่อน้ำหนักตัว และแม็กเวทส์ น้ำหนักลากมากที่สุด
    * ทางกลุ่มไม่สนับสนุนให้มีการพนัน แต่ไม่ห้ามนะครับ ติดปลายรางกันได้ตามสะดวก
    * อนุญาติให้แสดงความยินดี เยาะเย้ย ถากถาง กันได้ตามสมควร
    * อาหารและเครื่องดื่ม จัดเตรียมไว้ให้พอสมควร แต่ไม่รังเกียจหากจะนำมาเพิ่ม
    ขอขอบคุณ พิทบลูนนทบุรี พิทบลูปราจีน พิทบลูฝั่งธนฯ ที่ทำให้เกิดงานนี้
    ขอขอบคุณ พี่มาร์ค แห่งพิทบลูโซน สำหรับอาหารสุนัขเอ็กซ์ตรีม บลูลี่ อาหารสุนัขระดับ 6 ดาว 2 รางวัล
  • ชอบตรงเนี้ย "* ทางกลุ่มไม่สนับสนุนให้มีการพนัน แต่ไม่ห้ามนะครับ ติดปลายรางกันได้ตามสะดวก " :-D
  • ฮ่าๆๆๆอ่านดูแล้วขำ แต่อยากไปด้วยจังเลยคับ ทีมนนท์อนุญาตมั้ยคับ เผื่อว่าจะได้ไปพอดีมีงานต้องลงกรุมเทพฯไปอบรมเรื่องงานที่ศูนย์ราชการสำนักงานประกันสังคมนนทบุรีคับ
  • อนุญาติครับพี่ไท แต่ขออนุญาติแล้วไม่มา โกรธนะตะเอง
  • ต้องมีหมาไปด้วยมั้ยคับกะว่าจะไปเอารางวัลกลับบ้านด้วยฮ่าๆๆๆ(คุยโม้ไว้ก่อนข่มๆๆ)
  • ตามสะดวกเลยครับพี่ ถ้าอยากเสียใจที่ไม่มีรางวัลกลับบ้านก็เอามาได้ 55555 จะได้รู้จักว่าสิงห์สนามซ้อมมันเป็นยังไง
  • ฮ่าๆๆๆจะเอาใครไปดีหนอ ใบหยกหรือสวัสดี ส่วนบิ๊กกัฟมีปัญหาเล็กน้อยคงไม่ได้ไปคับงั้นช่วยผมตัดสินใจทีซิ เจมฮ่าๆๆๆ
  • ตัวไหนก็เสียใจคือกัน หรือเอามาสองเลย เสียใจ 2 เท่า 555555 สนามซ้อมข้าไม่เป็นรองใคร :o023: :o037:
  • ฮ่าๆๆๆๆท้าทายกันน่าดูเลยนะคับฮาๆ........ไปทั้ง 2ตัวเลยดีมั้ยเนี่ยฮ่าๆๆๆ
  • แล้วเริ่มงานกันกี่โมงหรอครับ แข่งกันถึงกี่โมงครับ พอจะประมาณได้มั๊ยครับ
  • เริ่มชั่งน่าจะสัก 10 โมง เริ่มลากตัวแรกน่าจะสักเที่ยง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นดูจำนวนหมาหน้างานอีกทีครับ ถ้ามากันเยอะ อาจจะเริ่มเร็วหน่อยครับ
  • อาวต้า สาวน้อย ลัคกี้เป็นอะไรอ่ะ หายเร็วๆนะ อยากเจอ
  • ไปด้วยนะฮ่าๆๆๆเจมส์.....เตรียมเอ็กตรีมไว้1ถุงนะคับฮ่าๆๆๆจะเอาไปฝากไอ้บิ๊กกัฟซะหน่อย

• อยากไปร่วมงานนะครับ
    แต่งานหลวงดันเข้าเสียก่อน
    เสียดายจัง
  • พี่บิ๊กกั๊ฟมาด้วยงานนี้ เป็นบุญตาอีกแล้ว
    ทีมงานเตรียมหินเพิ่ม น่าจะไม่พอครับ

ส่วนพี่บิ๊กเรา ท่าทางจะเจอบลังก้าสอยล่วงนะพี่เจมส์

เปลี่ยนใจละพี่เจมส์ ไม่ต่อซันซัส1ตัน ไม่ไปงานเลยดีกว่า :o003:
  • บิ๊กกัฟไม่ได้ไปคับไม่สบายนิดหน่อยฮ่าๆๆไม่แน่ว่าตัวไหนจะได้ไปคับฮ่าๆๆๆ
  • มันไปกินเศษพลาสติกอะคับพี่จอมกินไรไปอวกออกมาหมดเลยผมเลยอัดเกลือแร่ให้กินค่อยยังชั่วคับ ตอนนี้อาการเริ่มดีขึ้นแล้วคับพี่มันอวกออกมาหมดและเศษพลาสติกผมพลาดเองดันเก็บของพวกนี้ใว้ที่ต่ำๆๆ ขอบคุณคับพี่จอมที่เป็นหว่งไปแน่นอนคับลักกี้ ^:)^
  • ต้า @ เบอร์พี่ 0843887900
    ทั่นเอก @อย่าเสียเวลาซ้อม งานนี้รับปากไว้แล้วว่าจะเรียกเอง 6 ตัว ต้องขยันซ้อมนะไม่งั้นปรับหนัก :-))

ขอบคุณพี่ทัย มือใหม่ มือเก่าและผู้สนใจมางานทุกท่านนะครับ
    เกมส์กีฬา จะไม่สนุกและสมบูรณ์เลย ถ้าขาดฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดไป :X
  • งานนี้ขอชนอย่างเดียวครับพี่สู้ :062:
  • งานนี้ขอชนอย่างเดียวครับพี่สู้ :062:
  • นั่นๆๆ ออกตัว อีกแล้ว
    ไม่ยอมแน่ เดี๋ยวมีแต่คนชน ไม่มีหมามาลากกันพอดี 55555555 :-ss
  • จีนฝากบอกมาว่า ฟาโรห์ บลังก้า หรือแม้แต่พี่บิ๊ก
    เตรียมใจ ทำใจ ยอมรับความพ่ายแพ้ได้เลยครับ
    ถ้าพี่ดุ๊กไม่มา ยักษ์เคี้ยวแน่ๆ เอ็กซ์ตรีมบลูลี่ :p
  • โอเคครับ ขอไปชมด้วยคนครับ ฝากตัวด้วยครับ
  • ส่วนพี่กรามเทพ ก็นิ่งกิ๊กเลยนะครับ มีคู่รึยังครับ :o003:
  • :-)) :-)) :-))
    เห็นกรามเทพ จะแขวนสายลาก ล่ะได้ที กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :033:

bluewall @ ยินดีต้อนรับครับ
  • กรามเทพ ขอเป็นซานตาคลอสแจกเหล้าดีกว่า ช่วงนี้ไม่ค่อยมีอารมณ์ฝึกหมา และตัดสินใจแล้วว่า หากบรรยากาศยังเป็นแบบนี้ จะไม่ลงไปเรียกหมาในสนามอีกแล้ว ขอเดินชนแก้วอย่างเดียวพอ
  • งานนี้ต้องลากครับพี่ พาแฟนคลับ กรามเทพไปเยอะเลย

ไหนจะแฟนคลับพี่มาร์คอีก เขาจะขอถ่ายรูปนะครับ :033:
  • พี่ไปแน่ แต่กรามล๊อคไม่แน่ครับ ตั้งใจแขวนสายจริงๆ ตอนนี้จองหมาสายกัดไว้เรียบร้อยแล้วด้วย
    ต่อไปเน้น โชว์ หาอะไรแปลกๆมาแนะนำ แต่พี่จะไม่ลงสนามเพื่อไปแข่งกับใครอีกเด็ดขาด 55
  • งานนี้ไปชม ไปเชียร์ ครับ
  • อยากได้เอ็กตรีมมมมม :030:
  • อยากได้ก็แวะมาเอาดิท่าน แต่ไม่ง่าย 55
  • อยากไปติดตรงยังไม่มีรถอ่ะครับพี่ ^^
  • ส่งไลแค่นฝากรถไฟมาก่อน คนตามมาทีหลัง ฮ่าๆๆๆ
    อยากให้ช่วยมาปราบหมาซ่าส์ปราจีน 55
  • ต้องพกระเบิดไปเพิ่มละ ถ้าไลแค่นมา จะเตรียมไปสักห้าลูกครับ :o003:
  • งานนี้ มีพ่นควันอีกอะป่าว เสาร์นี้แล้วนี่หว่า ตายแน่ ตานแน่ๆ
  • ช่วยไปปราบหรือไลแค่นจะโดนปราบอ่ะพี่ แฮๆ :-D
  • อย่าถล่มตัวเอง เพราะพี่กำลังจะหานักรบตัวใหม่ไปถล่มให้ ฮ่าๆๆ
  • ผมจะส่งนักรบสายปีศาจไปปราบแทนไลแค่นเองคับฮ่าๆๆๆ
  • เรียน คณะกรรมการจัดการแข่งขัน

กระผมไม่มีเวลาซ้อมหมาเลย สนามดีวันก็น้ำท่วม แต่ยังมั่นใจว่า เดอะกรามเป็นหนึ่งในตองอู บวกกับแฮนด์เล่อร์ก็ระดับอ๋อง จะไปร่วมสนุก แต่อยากเพิ่มความตื่นเต้นเร้าใจให้แก้เกมส์การแข่งขัน เป็นไปได้ไหมครับ หากสนามนี้เราจะทดลอง ระบบ ลากคนละ 5 ครั้ง รวมซ่อม โดยเรียงตามน้ำหนักตัวจากน้อยไปหามาก

เหตุผลที่เสนอแบบนี้เพราะ อยากรีบไปกินเหล้าเร็วๆ การแข่งไม่ยืดเยื้อ หมารุ่นเดียวกันแต่น้ำหนักตัวมากกว่าจะไม่มีใครลากที่น้ำหนักเดียวกับหมาตัวที่น้ำหนักน้อยกว่า เพราะถ้าหมาน้ำหนักตัวมากกว่าไปปลากในน้ำหนักเดียวกันกับหมาตัวที่น้ำหนักน้อยกว่า ก็เสียสิทธิไป ฟรีๆ มันจึงเป็นการบังคับให้ต้องข้ามไปลากในน้ำหนักอื่นโดยอัตโนมัติ กระพ้มเชื่อว่า การแข่งจะสนุกตื่นเต้นเร้าใจ อย่างแน่นอน

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
  • มันต้องแข่งแบบยกน้ำหนักอ่ะครับ แทคติคมันจะอยู่ที่การเรียกน้ำหนักของแต่ละฝ่าย :063:
  • ได้ครับพี่ ตกลงตามนั้นครับ ลากตัวล่ะ 5 ไงชื่องานก็บอกอยู่แล้วว่าซ้อม ไม่มีอะไรเสียหายครับ คราวนี้แหละ ใครอยากได้แม็ก อยากได้เบส วางแผนกันให้ดีนะครับ
  • มีรางวัลใหม่มาให้ร่วมสนุกกันครับ สนับสนุนโดยพี่เอกปราจีน ให้ตรงกับคอนเซ็บที่ว่ามีพิท มีเพื่อน สำหรับผู้ที่มาเป็นทีม เอาตัวที่ทำน้ำหนักได้มากสุดอันดับ 1 และ 2 ของแต่ละทีม + อันดับสุดท้าขของทีม รวมน้ำหนัก แค่3ตัว ทีมใดได้มาสุดรับรางวัลไป สำหรับผู้ที่มาเดียว มาคู่ อนุญาติให้รวมทีมกันในงานเลยครับตั้งแต่ 4 ตัวขึ้นไป จะได้มีเพื่อนครับ
  • ราก5 รอบก็ดีนะคับ จะได้ฝึกการทำงานเป็นทีม ตัวที่รากได้น้อยสุด ของทีม ก็เหมือน เป็นตัวเทสน้ำหนัก
    ให้คนในทีม ว่ารางอันนี้เราจะไหว ที่เท่าไร คนที่รากได้น้อยถึงจะไม่ได้ชนะหรือได้รางวัลอะไรเลย ก็ได้
    มีส่วนรวมไปกับทีม และจะได้ไม่ท้อในการทำหมาด้วยคับ
  • เอาละว่ะ งานนี้เชื่อว่าต้องมีเซียนสะอื้นเพราะเรียกน้ำหนักพลาด 55
  • กรามเทพเข้าทีมผมมั๊ยครับ :o003: