ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทเป็นข่าวอีกแล้วคับ
  • พิท 2 ตัวลุมกัดแม่ของบรรณธิการช่อง 5 เหตุเกิดหมู่บ้านเศรษฐกิจ ซอย 12 แถวบางแค

เคยลุดมากัดคนในหมู่บ้านหลายครั้งแล้ว แถมยังไม่รับผิดชอบอีกครับ

ผมฟังในรถมานะผิดยังไงอย่าว่ากันนะครับ
  • พอดีอ่านอยู่ครับ:006::006::006:

ยายวัย74 แม่ บก.ข่าววิทยุช่อง5 ถูกหมารุมขย้ำเจ็บสาหัส

เมื่อเวลา 08.30 น. วันที่ 12 ตุลาคม ขณะที่ร.ต.ต.ดำรงค์ กริชชูเกียรติ รองสว.ป.สน.หลักสอง พร้อมเจ้าหน้าที่สายตรวจ กำลังออกตรวจที่บริเวณหน้าบ้านเลขที่ 218 หมู่ที่4 หมู่บ้านเศรษฐกิจ2 แขวงบางแคเหนือ เขตบางแค กทม. พบนางทวีพร รุจิโมระ อายุ 74 ปี กำลังถูกสุนัขพันธุ์อเมริกันพิทบูลกลุ่มหนึ่งรุมกัดขย้ำตามใบหน้าและลำตัว จึงได้เข้าไปทำการช่วยเหลือโดยไล่สุนัขออกไป และนำผู้ได้รับบาดเจ็บขึ้นรถตุ๊กๆ 3 ล้อ ส่งรักษาตัวที่โรงพยาบาลเกษมราษฎร์ บางแค

สอบสวนนายกนก รุจิโมระ อายุ 42 ปี อยู่บ้านเลขที่154 หมู่บ้านเศรษฐกิจ2 ซอย22-6 แขวงบางแคเหนือ เขตบางแค กทม. บก.ข่าววิทยุ สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง5 ให้การว่า ก่อนเกิดเหตุนางทวีพร มารดาของตน ได้ออกไปจ่ายตลาดซึ่งอยู่บริเวณปากซอยบ้านในตอนเช้า และเมื่อจ่ายตลาดเสร็จขณะที่กำลังเดินกลับบ้านนั้น เมื่อมาถึงบ้านที่เกิดเหตุดังกล่าว กลับถูกกลุ่มสุนัขพันธุ์อเมริกันพิทบูลกลุ่มหนึ่ง ซึ่งเป็นของนายปรีชา อรุณมหาเทศน์ อายุ 59 ปี คู่กรณี ซึ่งอยู่ห่างจากบ้านของตนประมาณ 50 เมตร รุมกัดจนได้รับบาดเจ็บสาหัส ต่อมาตนจึงได้เจรจาเรื่องค่ารักษาพยาบาลกับนายปรีชา ว่าจะขอให้มารดาตนรักษาตัวอยู่ห้องเดี่ยวที่โรงพยาบาล เนื่องจากมารดาตนอายุมากแล้ว ต้องมีญาติหรือมีพยาบาลคอยดูแลอยู่ตลอดเวลา แต่นายปรีชากลับไม่ยอมจึงเข้าแจ้งความที่สน.

"แม่ตนได้รับบาดเจ็บสาหัส มีรอยถูกขย้ำที่ใบหน้ากว่า 10 แผล และมีแผลถลอกตามลำตัว เอว สะโพก และใต้ราวนม รวมหลายแห่ง ซึ่งแพทย์ให้นอนพักรอดูอาการเป็นเวลา 2 คืน แต่คุยเรื่องค่ารักษาพยาบาลกับคู่กรณีไม่รู้เรื่องซึ่งตนจะเอาเรื่องถึงที่ สุดเพราะแม่ตนอายุมากแล้ว ส่วนเรื่องการเรียกร้องค่าเสียหายจะขอพิจารณาอีกครั้ง"

ต่อมา พ.ต.อ.สุนทร โตรอด ผกก.สน.หลักสอง ได้เรียกคู่กรณีทั้ง 2 ฝ่าย มาเจรจากันที่สน. โดยนายปรีชา กล่าวอ้างว่า สุนัขดังกล่าว เป็นสุนัขที่ตนเลี้ยงไว้จริง และเลี้ยงไว้ทั้งหมด 5 ตัว คาดว่าสุนัขมันคงจะหลุดออกไปนอกบ้านและเห็นคนแปลกหน้าเดินผ่านมาจึงเข้าทำ ร้าย

ด้านพ.ต.อ.สุนทร กล่าวว่า ในเบื้องต้นคู่ความทั้ง 2 ฝ่าย ยังไม่สามารถตกลงกันได้ โดยทางผู้เสียหายได้เรียกร้องค่ารักษาพยาบาล แต่คู่กรณีกลับไม่ยินยอมตามที่ฝ่ายผู้เสียหายขอ จึงได้ให้ทั้ง 2 คน ให้ปากคำต่อเจ้าหน้าที่เพื่อลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานดำเนินคดีต่อ ไป :006:
  • แมร้งน่ายิงเจ้าของมันจริงๆ ผมว่าหมามันไม่ผิดหลอกที่ผิดคือคนเลี้ยง 1 อยากให้หมาดุ 2 เลี้ยงแบบตามมีตามเกิด 3 ปล่อยปะละเลย ผลลับ ที่ออกมาใครจะรับผิดชอบ เจ้าของเหรอไม่มีทางอย่างแน่นอน ที่นี้ถึงตาซวยของพิทแล้ว ครับ
  • อ่านซะพวกที่อยากให้สุนัขตัวเองดุ
  • ขอถามนะครับทำยังไงถึงจะให้หมาดุมันไม่เห็นดุเลย (เป็นไงมึงให้พวกชอบโพสถามทำยังไงให้หมาดุ ที่นี้พวกมึงอยากจะให้มันดุอีกไม่ล่ะ แต่ถ้าเป็นหมาที่น่ารักของคนในชุมชนจะดีกว่าเปล่า ไอ้พวกที่ต้องการเลี้ยงให้หมาดุผมว่าเป็นพวกมีปมด้อยแน่นอน ฟ้นทิ้ง)
  • คนเลี้ยงขาดความรับผิดชอบมาก ปล่อยไปกัดเขาแล้วยังไม่รับผิดให้เต็มที่ คนแก่ขนาดนั้นดีที่ไม่ตาย ถ้าเขาตายขึ้นมา ต้องไปอยู่คุก ระวังสักวันจะโดนญาติพี่น้องตัวเองแล้วจะรู้สึก เสียชื่อพิทหมด
  • http://news.mthai.com/general-news/59470.html/comment-page-1#comment-414422

งามไส้
  • สัตว์เอ้ย ยิงเจ้าของแม่งเลย แม่เจ็ด
  • ขอให้แม่พี่หนึ่ง หายไวไวนะครับ
    พี่คนนี้ ฮาและนิสัยดี มากๆ

ต้องเอาเรื่องจนถึงที่สุด ไอ้เจ้าของหมาเห็นแก่ตัว จะได้หมดไปจากโลก
    คุณคิดดูว่าถ้า เกิดขึ้นกับ ลูก เมีย แม่ หรือคนที่คุณรักหละ?

ต้องต่อต้าน ประนามคนพวกนี้
    เลี้ยงหมาไม่ผูก ปล่อยปะละเลย
  • ไอ้สัส เลี้ยงตั้ง5ตัวแต่ไม่มีปัญญา รับผืดชอบ ชาวบ้านเขา ไอ้เหี้ย
  • เอาความซวยมาเยือนกันอีกแล้ว แล้วต่อไปนี้คนจะมองคนที่เลี้ยงพิทบูลยังไงละครับเนี้ยเห้อเซ็งจริงๆ
  • เกิดจากความประมาทเลินเล่อ
  • เป็นพิทบูลแท้หรือเปล่า หรือผสม พอทราบไหมครับ
  • ไม่มีปัญญาอย่าเลี้ยงครับ ไอ่ห่า...
  • อนาคต จะเป็นอย่างไร เนี่ย พิทเนี่ย
  • ศึกษาก่อนเลี้ยง:m067:
    เจ็งวะเปิ้ล:m001:
    ไฟล์แนบ
    IMG_9212.jpg 86K
  • ไอเจ้าของมันน่านัก