ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :o001::o001:ขอ ดู พ่อ แม่ หน่อยได้ไหมครับ ขอชัดๆ นะครับ:o003::o003:
  • พ่อสวยนะ......แต่แม่ไมมันแหลมจัง...แต่ราคานี้ก็พอรับได้
  • เนื้อตัวเนียนสะอาดดี ไฟหน้าใหญ่ใช้ได้ ราคาสมน้ำสมเนื้อ
    ดูเจ้าของคงเลี้ยงแบบไฮโซ กินดีอยุ่ดี ตัวพ่อหุ่นแม่งเหมือนสายกัดเมกาเลยว่ะ
    ใครสนใจมารับไปซะ รับรองเงินไม่หล่น
  • ลูกหมาสะอาดดีครับ
    ดูไฮโซดี
    ขายหมดไวๆครับ
  • มันดูไฮโชจริงๆ อย่างที่ว่า
  • :030::013::001:อยู่ที่ไหนครับ ^^
  • ^
    ^
    ^หน้าคล้ายกันเลย
    ไฟล์แนบ
    เจนรบ12.JPG 46K
  • สูงยาวตามสไตล์ดั้งเดิมแน่นอน ต้องอย่างนี้สิ original เยี่ยมไปเลย

หมดไวไวนะครับ
  • น้าผีอยู่ซุ้มโจรหรือฟาร์มแมวครับ ขอลายแทงด้วย 5555
  • พี่เจ แบ่งมาทางนี้สักตัวจิ อิอิ
  • :019: ขอให้ชายหมดไวๆนะครับพี่ น่ารักทุกตัวเลยคร้าบ สู้ๆ:060:
  • m 1 กะ m 6 สวยมากคับ

คอกนี้ สวยๆ ขายหมดเร็วๆเน้อ :015::067:
  • ถ้ามีโอกาศได้ไป รังสิต คงต้องแวะไปดูซะหน่อย สูงใหญ่แบบนี้ ชอบ

เล่น MSN หรือเปล่าครับ ถ้าเล่นทิ้งเมลล์ไว้เลยนะครับ
  • :063::063::063: นำ้เลี้ยงสุดยอด :010:

ขายหมดไวๆๆ นะครับพี่ ลูกหมาโตมามีแววเป็นนายแบบแน่เลย ยืนสวยจัง
  • บราวนีหุ่นสวยมากๆครับ หายากด้วยหุ่นแบบนี้ ครอกหน้าถ้าผสมตัวเมียที่เป็นเรดโนสละก้อแจ่มเลย ยังไงขอให้ขายหมดไวๆนะครับ ชื่นชมคนที่เลี้ยงดูแบบเอาใจใส่อย่างนี้
  • คุณบอกว่า"เราควรจะซื่อสัตย์"
    แต่สิ่งที่คุณทำมันฟ้องอะไรหลายๆอย่างนะคะ
    1.คุณบรีดหมาก่อนวัยอันสมควร จะรีบปั๊มทำไมนักนะ ผลมันจะเกิดกับหมาคุณในระยะยาวต่อให้บำรุงดีแค่ไหนก็ตาม คุณเอาบทความวิชาการมาอ้างบางส่วน แต่ความจริง ตอนท้ายของเนื้อหาได้กล่าวว่า หมาขนาดใหญ่ พ่อพันธุ์ควรจะอายุ 18 เดือนขึ้นไป คุณบอกว่าหมาคุณ สูงใหญ่ ล่ำบึก ไม่ใช่หรือคะ ยังไม่ทันได้ขวบปี คุณก็จับมันปี้กันซะแล้ว
    2.ฉันเคยเห็นประกาศขายหมาของคุณในเว็บอื่น คุณโม้ว่าหมาคุณเป็น Old Family Red Nose แต่ในเว็บนี้คุณกลับไม่กล้าแม้จะบอกสายเลือดของมัน แต่คุณก็ฉลาดพอที่จะอ้างเหตุผลว่าสายเลือดไม่จำเป็น
    3.คุณหลอกชาวบ้านว่า หมาคุณสูงใหญ่ ล่ำบึก โครงสร้างใหญ่ Size XL King Size หัวใหญ่ 22 นิ้ว ฯลฯ แต่ตัวจริงที่ฉันเห็นมันเป็นไซด์กลางนี่คะ ถ้ามีคนเชื่อ แล้วซื้อไป คุณไม่สงสารเขาบ้างหรือ หากเขาเลี้ยงไปแล้วมันคงใหญ่ไม่เกิน 35 กิโล หรือคุณเตรียมข้อแก้ตัวไว้แล้ว และฉันอยากจะบอกว่า หมาคุณมีเสน่ห์ในตัวเองแบบพิทบูลเดิมๆอยู่แล้ว คุณไม่จำเป็นต้องไปหลอกลวงคนอื่นเขา
    4.รูปพ่อหมาที่คุณลงบางรูปคุณก็หดภาพเพื่อให้กระบอกปากที่แหลมยาว ดูสั้นลง ส่วนรูปแม่หมาตัวจริงมันผอมเลยกะจะขยายออกให้ดูหนา หน้าก็เลยยาวผิดปกติ
    5.ฝีมือการถ่ายรูปของคุณดี สมกับกล้องที่คุณใช้ แต่ลำพังการถ่ายรูปให้หมาออกมาดูดี บวก กับการตลาดแบบมืออาชีพ และสไตล์การตอบคำถามที่ดูเป็นผู้ดี ยังไม่เพียงพอที่จะทำให้คุณประสบความสำเร็จในการผสมพันธุ์หมาขายได้ สิ่งสำคัญคือ "ความซื่อสัตย์" ค่ะ
    6.คุณลงทุนน้อยไปหน่อยนะ ที่จริงคุณน่าจะหาหมาดีๆมาเลี้ยง ทีนี้คุณจะปั่นราคาให้มันสูง มันก็ไม่น่าเกลียด เท่ากับที่คุณทำอยู่ในปัจจุบันนะคะ
    ถ้าจำไม่ผิดพ่อหมาของคุณน่าจะเป็นหมาครอกเดียวกับที่ตลาดนัดหมาสุสานหายยา จังหวัดเชียงใหม่ ฝั่งตรงข้ามร้านด็อกคิด ตอนนั้นราคาอยู่ที่ 2,500 บาท เจ้าของร้านบอกว่าฝรั่งเอามาขายมีแค่ตัวเดียว ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย เพราะรูปร่าง หน้าตาเหมือนกันมากค่ะ

link ที่เกี่ยวข้อง
    http://www.pantipmarket.com/php/search.php?search=0865420134&grp=all&image2.x=12&image2.y=6
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=11390&page=1#Item_0
    เอาแค่เบาะๆนะคะ กลับตัวกลับใจตอนนี้ยังทัน ดีกว่าโดยลูกค้าด่าทีหลังนะคะ
    หวังว่าความเห็นของฉันจะช่วยหลายๆคนให้ตาสว่างบ้างนะคะ
  • โทษนะครับ ผมขอตอบเป็นข้อๆล่ะกัน
    1.ยอมรับครับว่าหมาตัวผู้ยังไม่ถึงปี อันนี้ถ้าว่ากันตามหลักการผมยอมรับครับ ไม่ถูกต้อง100% แต่ทั้งนี้ผมบอกว่า ผมดูจากความสนมบูรณ์ของตัวพ่อ ซึ่งถ้าคนที่เลี้ยงหมาเป็นจริงๆดูก็รู้ครับว่าสมบูรณืเต็มที่ แต่ตัวเมีย 2 ปีกว่านี่ สมบูรณ์100๔ แน่นอนครับ และผมก็ไม่ได้จับมันปี้ มันปี้กันเองครับ...
    2.Old Family Red Nose ผมบอกมาตลอดครับ ก่อนคุณจะด่าผมไปลองค้นดุก่อนว่า ผมบอกมาตลอดว่าบราวนี่มาจากไหน ผมได้มายังไง อย่าสักแต่ว่าจะด่า จะด่า.......ดูข้อมุลให้ครบครับ.....ผมบอกว่า หมาผมไม่ทราบพ่อแม่ เพราะเป็นหมาของฝรั่งที่เช่าบ้านเค้าให้น้องสาวผมมา ซึ่งตอนนั้นผมออกไซด์งานต่างจังหวัด ซึ่งถ้าคุณเลี้ยงพิตบุลจริงๆและมีความรุ้ ไม่ใช่เเค่มีปากไว้เห่า ลองไปศึกษานะว่า Old Family Red Nose นี่ลักษณะหน้าตาเป็นอย่างไร อย่างน้อยๆที่ผมลงไว้ว่า หมาผมOld Family Red Nose นี่เพราะอย่างน้อยๆหมาผมมีส่วนคล้าย เกิน 80% ซึ่งคนที่เค้าโทรมาเค้าก็ถามผมก็บอกไปว่า หมาบ้านๆครับ พ่อไม่มีเพด แม่ธรรมดา ตัวพ่อฝรั่งเค้าให้มา ตัวเเม่ของเเฟนผมเอง และผมก็ไม่เคยอวดอ้างสายเลือด ไม่งั้นผมก็โม้ไป....ว่าพ่อแชมป์นั่น แชมป์นี่....นี่ผมบอกหมาบ้านๆๆๆๆ...ผมไปหลอกตรงไหนครับ
    3.ผมบอกว่าไซด์Xl คือ ผมไม่ได้บอกนี่ครับว่า Xl ด้านไหน Xl ของผมคือ รวมๆๆแล้วสูงใหญ่ ไม่ใช่เตี้ยล่ำ...เเบบบุลลี่สมัยนี้..พี่ที่ภูเก็ตที่เค้าจะซื้อ เค้าก็บอกสายแบบนี้หายาก..สมัยนี้มีแต่..อ้วนเตี้ย...นี่ก็นับว่าสุงใหญ่แล้วนะ ถ้า 35 กก.อัพนั่นเค้าเรียก over size ครับ อย่างเช่น จูล่ง ของทั่นปลัดไงครับ ...มาตราฐานพิตบุลตามสากลคือ ตัวผุ้25-30 กก.ของผมเกิน30 ความสูงมาตราฐานคือ ตัวผู้ไม่เกิน21 นิ้ว ของผมเกินมาตราฐานหมด ผมบอกของผมไซด์ Xl นี่ มันโกหกตรงไหนครับ......
    4.โทษนะครับ การย่อภาพ ขยายภาพ ดึงภาพ แบบนั้น ผมทำไม่เป็นหรอกครับ...ถ้าทำเป็นเเละทำเนียนแบบมืออาชีพคุณคงจับผมไม่ได้....แต่ท่าทางคุณจะใช้บ่อยนะ..เพราะรู้เรื่องซะเหมือนทำเองประจำ55555...
    5.ฝีมือการถ่ายภาพผมดี ...ขอบคุณครับอันนี้ยอมรับครับ...การตลาดผมดี อันนี้ก็ยอมรับครับ เพราะผมทำส่งออกเป็นอาชีพหลักน่ะครับ เลยมีหลักการในทำการตลาด ไม่ได้ใช้ข้อมุลดิสเครดิตโง่ๆๆแบบคุณ..และคำพูดดูผู้ดี อันนี้ยอมรับครับ ทางบ้านผมอบอุ่นเเละสอนมาดี คุณน่าจะเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะครับ..เพราะภาษคุณดูต่ำเหลือเกิน...อิอิผมไม่ได้หวังจะประสบความสำเร็จกับการขายหมาครับ เพราะอย่างที่ผมบอก ค่าอาหารค่านม รวมๆแล้วมันมากกว่าเงินที่ผมจะได้จากการขายหมดทั้งคอกอีกครับ....ผมไม่ใช่คุณนะครับ หากินกับหมา..ผมก็เเค่ คนเลี้ยงหมา ถ้าผมทำเป็นอาชีพ...เลี้ยงแบบนี้ ...บำรุงแบบนี้...เอาใจใส่แบบนี้...เจ๊งครับ...เพื่อนๆๆพี่ๆในนี้เค้าดูออกครับ...ผมเชื่อ....
    6.โทษนะครับ...เรื่องอุปโลก บ้าบอที่คุณสันนิษฐาน..ผมไม่เคยรู้จักครับ...หมาตัวละ 2500 หน้าร้านไร ถ้าหมา2500 เลี้ยงออกมาได้ขนาดนี้..คนขายคงไม่โง่ขายข้างถนน 2500 หรอกครับ....หมาผมฝรั่งที่เช่าบ้านเค้าให้มาอยุ่ โชคชัยสี่ครับ...ส่วนการให้ผมลงทุนเยอะๆๆซื้อหมาแพงๆๆเพื่อปั่นราคาหมาให้สูง..ผมอยากถามว่าคุณใช้ส้นตีนคิดหรือครับ....ท่าทางจะทำประจำนะครับ....แหม...พูดมาแค่นี้ก็เท่ากับประจานตัวคุณเองโดยที่ผมไม่ต้องทำอะไรเลยครับ....คนในนี้เค้าไม่โง่นะครับ...

หมาผมราคากลางๆๆ...ไม่เคยอ้างอวดสรรพคุณใดๆๆ....บอกว่าหมาบ้านๆๆ.อาศัยรัก..เลยเลี้ยงดี..เเข็งเเรง...
    คนที่โทรมาผมก็บอกว่า หมาผมไม่มีเพดดีกรีนะ หมาตัวพ่อผมได้มาฟรีๆๆๆนะ ผมก็บอกแบบนี้ทุกคน...
    แต่ถ้าอยากได้ไว้ใช้งาน เฝ้าบ้าน เฝ้าสวน ไม่ผิดหวัง...
    ในพันทิพที่คุณเอามากะจะ..ดิสเครดิตผม
    ผมก็บอกว่า เน้น...เฝ้าบ้าน เฝ้าสวน สายใช้งานไม่ผิดหวัง....ผมไปคุยโม้โอ้อวดตรงไหน.....

รูปที่หมายืน ผมไปมัดขาให้มันยืนสวยๆหรอครับ
    รูปที่หมาอ้วน ร่าเริงผมไปบังคับมันหรอครับ
    มันเป้นของมันเองทั้งนั้น....ผมไม่ซื่อสัตย์ตรงไหน....

คนเราน่ะมีสมองครับ ก่อนเค้าจะจ่ายเงินซื้อ เค้าก็ต้องคิด ต้องพิจารณา เพราะสมัยนี้เงินมิได้หากันง่ายๆๆๆ...ที่เค้ามาจองมาซื้อนี่
    ..เค้าบอก มาดูแล้วหมาสมบูรณ์ เเข็งเเรงดี
    ..เค้าบอก พ่อสวย สูงดี ไม่สนหรอก ว่ามาจากไหน..
    ..เค้าบอก ถูกชะตา บางที คนเลี้ยงหมาก็ อยากได้เเค่หมาที่เเข็งเเรงอยู่กับเค้าไปนานๆๆ ก็เเค่นั้น..
    ไม่เห็นลูกค้าผมที่มารับหมาไป เค้าจะพูดเหมือนคุณเลยครับ...
    โทษนะครับ...มีไรโทรมาคุยได้ครับ อย่าเห่าแต่ในเวบ...เพราะ เท่าที่ผมดู คุณคงเสียผลประโยชน์หรืออิจฉาอะไรสักอย่าวน่ะครับ ไม่อย่างนั้นคงไม่ ดิสเครดิตแบบไร้สาระเเบบนี้...ตามสบายครับ...

ขนาดพี่มาร์ค เจ้าของเวบยังชมหมาสวย ในสายตาเค้าว่านี่คือพิตบูลที่ เป็นพิตบุลจริงๆๆ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=10701&page=1#Item_0

เเล้วผมจะต้องแคร์ไร ในคำพูด..ที่รุ้จริงมั่งไม่จริงมั่งของคุณ....อิอิอิ...หมาคุณปั้มมาเเล้วขายไม่ออก ก็บอกมาเถอะครับ...หรือว่ามีปัญหาทางบ้านขาดความอบอุ่นเห็นใครดีกว่าไม่ได้ หงุดหงิด ......อิอิอิอิ

พี่ๆ น้องๆๆ ในนี้เค้ามีสมองครับ ตัดสินไรได้...ทำมาหวังดี อยากให้เค้าตาสว่าง....ผมว่า คุณหาทางสว่างให้กับ ชีวิตคุณก่อนดีกว่าม่ะครับ...เพราะดุแล้วคงจมอยุ่แต่ในโคลนตม....
  • นานาจิตตังคร้าบ พี่น้อง...

ของงี้อยู่ที่ความพอใจลูกค้ามากกว่าค่ะ ความอิจฉาไม่เข้าใครออกใคร
    นู๋ว่าน้องหมาพี่เจ น่ารักถูกใจ คนรักหมาด้วยกันอยู่แล้ว

ครายมีคำถาม? หรือสงสัยไร? ก็ติดต่อเจ้าของโดยตรงไปเลยค่ะ

ปล. อย่าไปแคร์สื่อค่ะพี่ สร้างกระแส.................อิอิ
  • กูเข้าไปดูที่มึงด่าเค้า..เค้าก็ไม่ได้โกหกไรนี่หว่า จุดขายคือ เค้าบอกเน้น เฝ้าบ้าน เฝ้าสวน สุงใหญ่ กูก็เห็นว่ามันสุงโปร่งจริงๆ หมามันเเค่ ปีนึงมันยังสุงได้ขนาดนี้ ปกติ เรดโนสโตเต็มที่ปีครึ่งนะโว้ย กุว่ามันใหญ่กว่านี้แน่
    ส่วนราคากู ก็ว่ามันกลางๆนะ ไม่เเพง ไม่ถูก ดูที่เค้าเลี้ยง นมเอสบิเลค ป๋องนึงเกือบพันนะ เค้าคงไม่ซื้อมาแดกเองหรอก
    มึงแม่งอคติว่ะ อีดอก กูว่าหมามึง ไม่มีใครซื้อ่ะดิ๊..เลยกะมาดิสเครดิตเค้าเต็มที่
    บัญเอิญ ฉลาดน้อยไปนิด เจอจขกท.เค้าชัดเจนกว่า มึงก็หงายกลับไป
    ผีอย่างกู ด่าแบบมีเหตุผลนะโว้ย วันนี้กูขอด่าผีด้วยกันหน่อย...อีดอกขี้อิจฉา..
  • พี่เจ ผมบอสนะพี่ ดูลิ้งค์น่าผีข้างบนแล้วตาสว่างจริงๆ
    ตาแทบจะหลุดออกจากเบ้า.. ไม่ใช่อะไรนะพี่ คือ..
    ผมไม่อยากได้ลูกเจ้าบราวนี่อย่างเดียวแล้วซิ
    เกิดกิเลศอยากได้บ้านที่พี่ลงขายด้วย อิอิ
    แต่ชาตินี้คงหมดสิทธิ์ เลยขอซิว m5 อย่างเดียวแล้วกันครับ
    นายจ้างผมบอกมาว่าจะได้เงินวันศุกร์นี้..
    แล้วผมจะโทรไปนะครับ ยังไงลบกวนพี่ตั้งชื่อน้องหมาไว้ให้ด้วยเน้อ

ป.ล.ผมเรียนจบที่ ม.รังสิต หมู่บ้านเดียวกับพี่เลย อิอิ
    ตีซี้..เผื่อพี่จะแถมบ้านให้ผม เพราะผมก็รักหมามากกว่า...เหมือนพี่อะ
    ยิ่งถ้า...มันรู้นะว่าผมซื้อหมานะ เรื่องยาวแน่นอน
    เพราะผมพึ่งได้งานทำเดือนนี้ เดือนแรกซะด้วย ก็อยากได้พิทแบบเจ้าบราวนี่อะนะ
    สู้ๆครับพี่ "สิ่งมีชีวิตทุกชีวิต ไม่ใช่สินค้า ที่โฆษณาเพื่อหากำไร"
  • ผมว่าก็คนขายหมาเป็นอาชีพนั่นเเหละ หมาตัวเองขายไม่ออก เพราะตั้งราคาเเพงจนเวอร์
    เห็นหมาคนอื่นเค้าสวย ราคาเหมาะสม คนสนใจเยอะ หมาคอกตัวเอง นั่งตบยุง
    เลยอิจฉา ตาร้อน เที่ยวหาข้อมุล มาหักล้าง เพื่อให้คนเลิกสนใจหมาเค้า หันไป มองหมาตัวเองบ้าง
    การตลาดแบบจัญไร ใครก็มองออกครับ เชื่อก็โง่เเระ
  • "น้องจะได้มีเงินเหลือเพื่อ..
    พี่ขออนุญาติเเนะนำนะครับว่า...ให้เอาไปให้คุณแม่ของน้อง เเละกราบท่านนะครับ บอกว่านี่เงินเดือน เดือนแรก ผมให้แม่..
    เเละขอบคุณที่เลี้ยงดูอบรมให้การศึกษาจนจบ...มันเป็นมงคลชีวิตครับน้อง..พี่ก็ทำแบบนี้ตอนได้เงินเดือน เดือนเรก..จนตอนนี้ มีกิจการส่งออกเล็กๆน้อยๆเป็นของตัวเองแล้วครับ"
    นับถือว่ะ คิดได้ไง...นี่หรือ คนหากินกับหมา
    สัด...ผีที่ด่าเค้า มึงลองดุตัวเองมั่งนะ ควาย ไสหัวไป ไปหวังดีปังญาอ่อนที่อื่นไป..ไป๊....
  • ไงละคะ คุณผีสาว หาทางลงเจอรึยัง ใครเค้าจะเหมือนคุณ ดูก็รุ้ ขายหมาเป็นอาชีพ
    แต่วันๆคง หาทางขายแต่หมา วิชาการไม่ค่อยขวนขวาย ภาษาที่ใช้ อ่านดุก็ดูออก ว่าเจตนาอย่างไร
    pitbullzone ก็งี้เเหละคะ ถ้ารุ้หลักการเล่น ก็จะได้ประโยชน์จากมัน
    แต่หากเจตนาไม่ดีและเข้ามาเพื่อบ่อนทำลายคนอื่น จุดจบก็เยี่ยงคุณนี่เเหละคะ
    หวังจะเข้ามาเป็นฮีโร่สาว แต่ตายตั้งแต่กระทุ้เเรก

ปล.เอารูปสวยๆไปดู ค่ะพี่ๆ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    m310133.jpg 20K
  • พรุ่งนี้เข้าไปดูนะคร๊าบ

ผมโยนะครับพี่เจ

^^
  • พี่คะ นุ๋ที่จอง M7 ไว้ตั้งแต่เเรกน่ะคะ ที่เมื่อกี้โทรไปหาพี่น่ะคะ
    ทีแรกอยากจะไปเอาเค้าตอนสักสองเดือนไปแล้ว พอมาอ่านกระทู้แล้ว
    นู๋ว่าจะเข้าไปเอา เสาร์นี้เลยค่ะ พี่ว่างหรือป่าวคะ รู้สึกว่า หมาคอกพี่นี่ โตขึ้นมาต้องได้ใจสุดๆแน่เลยค่ะ
    พ่อหมาธรรมดา แต่สวยในสายตานู๋มาก เจ้าของก็ไม่ใช้หมาหากิน แต่ทำมาหากินเลี้ยงหมาและเลี้ยงได้ดีซะด้วย
    แบบนี้ หมาสมบูรณ์ทั้งกายและใจค่ะ
    พี่เค้าส่งรูป น้องหมามาให้ดูเยอะมากๆ หลายๆอิริยาบท เพื่อประกอบการตัดสินใจ
    โทรคุยกับพี่เค้า เค้าก็ตรงไป ตรงมา ไม่เห็นโม้ตรงไหนเลย
    ถ้าสนใจหมาพี่เค้าเหมือนกัน เมลล์มาคุยกันได้ค่ะ vespa.1979@hotmail.com
    เผื่อจะเข้าไปรับหมาพร้อมกันเสาร์นี้เลย
  • แต่เช้าเลยพี่ 8-9 โมงไหวมั๊ยฮะ

อิอิ เดี๋ยวผมเข้าไปดูเองครับ อยากเห้นเจ้าบราวนี่ หุ่นดีใด้ใจ
  • เเวะเข้ามาอัพลูกหมา พอดีแฟนชอบบราวนี่มาก บอกหุ่นเหมือนนักบาส
    เค้าขายหมา เค้าดีดี ก็ไปว่าเค้าซะ ผมเห็นหมาบางคอก สวยก็ไม่สวย
    เลี้ยงสภาพกรง สภาพคอก ดูไม่ได้เลย ยังขายเเพงกว่านี้อีก
    นี่พี่เค้าก็เลี้ยงดี ถึงดีมากเลย พ่อหมาก็ตามสไตล์อย่างที่เค้าบอก
    ชอบสไตล์นี้จะไปสนทำไม ที่มาที่ไป ถ้าผมจะซื้อหมา ผมดูพ่อหมา แม่หมา
    แล้วถามนิสัย ไม่กัดเจ้าของ จงรักภักดี แค่นี้พอแล้ว
    พี่เค้าขายหมา ผมก็ไม่เห็นเค้าโม้ไร อย่างที่ ผี..กล่าวหาเลย

อย่างที่บอกชอบแบบนี้ ก็ซื้อกันไป ไม่ชอบก็ผ่าน พ่อสูง กล้ามสวย แบบนายแบบแบบนี้
    ลูกมันไม่มีทางที่จะเตี้ยล่ำเลย ถ้าไม่เอามันไปแบกข้าวสาร.....ว่าม่ะ
    ฟันธง ..ผมเชียร์ครับ
  • กระทุ้ขายหมาที่ฮอต เลยนะเนี่ย หมาสวย ราคาพอเพียง คนอิจฉาต้องมีเเหละน่า จากที่ดูรูปหลายๆรูป ผมว่ารูปมันแต่งไม่ได้มากหรอก
    เต็มที่ก็ได้แค่สี แต่หมายืนสวยๆกล้ามงามๆ ถามหน่อยมันจะเเต่งยังไง โปรแกรมแต่งรูปมันช่วยไม่ได้หรอก
    หาเรื่องใส่ร้ายเค้าไปเรื่อย แย่ๆๆๆนิสัยแบบนี้ ไม่ดีเลย
  • สวัสดีค่ะ วันนี้กลับมาดูกระทู้ พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้า เพราะหมาของฉันขายหมดไปแล้ว ฉันขอทายว่าคุณเจ้าของคงแปลงร่างเป็นผีมาแก้ต่างหรือไม่ก็ปกป้องตัวเอง ยอมรับว่าคุณฉลาดมาก
    แถมยังมีพวกมือใหม่มาคอยถือหาง หรือไม่ก็สร้าง log in ใช้ชื่อใหม่เข้ามา เช่น Geot สร้างเมื่อ 2 วันก่อน จำนวนครั้งเข้าชม 22 เริ่มหัวข้อพูดคุย 2 แสดงความเห็น 6

ยังไงก็ขอยืนยันว่าหมาคุณไม่ใช่ Old Family Red Nose ขอร้องว่าอย่าเอาคำนี้มาใช้กับหมาแดงทั่วๆไป
    ส่วนเรื่องการผสมก่อนวัยอันควร ฉันขอยืนยันว่าสิ่งที่คุณทำอยู่มันไม่เหมาะสม อย่าสร้างมาตรฐานผิดๆให้กับวงการเลย อันที่จริงหมา 6-7 เดือนก็ให้ลูกได้แล้ว แต่มันจะมีผลกระทบในระยะยาว หากคนในวงการทำอย่างคุณหมด พิทบูลก็จะมีแด่ด้อยคุณภาพลง ส่วนเรื่องความใหญ่ล่ำบึ้กของหมาคุณ ฉันก็ขี้เกียจเถียง เรื่องสูงน่ะยอมรับว่าสูงแต่ไอ้ที่บอกว่า หมาคุณสูงใหญ่ ล่ำบึก โครงสร้างใหญ่ Size XL King Size หัวใหญ่ ฯลฯนี่ รับบ่ได้ คุณแม่ขอร้อง

สุดท้ายอยากบอกว่าพ่อหมาชุดนี้เป็นหมาแดงสายใช้งานที่สวยมาก แม่หมาธรรมดา แต่ราคาก็โอเค ไม่แพง คนที่ได้ไปน่าจะได้ข้อมูลที่ชัดเจนขึ้น อย่าเอาความเข้าใจผิดติดตัวไป คาดหวังกับมันมาก ก็ จะเสียใจมาก
  • ทายแบบไร้สาระเเบบเดิม เหมือนเที่ยวบอกว่า ผมซื้อมา 2500 แถวร้านไรที่เชียงใหม่น่ะหรอครับ ตามสบายครับ คนแบบคุณก็คิดได้เเค่นี้ แหละครับ

เหมือนที่คุณบอกว่า ผมปลอมตัวมาเป็นผีมาแก้ต่าง ก็เช่นเดียวกันครับ คนแบบคุณก็คิดได้เเค่นี้ แหละครับ

น้องGeot เค้าชื่อน้องโยครับ เพิ่งมารับไปเมื่อกี้นี้เอง เดี๋ยวสักครู่เค้าคงเข้ามาโพส เพราะผมบอกเเล้วว่า มาเห็นหมาผมยังไงก็บอกไปตามนั้น ผีดีเเต่ปากเช่นคุณจะได้ลงหลุมไปผุดไปเกิดซะที

ส่วน Old Family Red Nose นั้น ที่คุณยืนยันว่าหมาผมไม่ใช่นั้น ก็เรื่องของคุณครับ เพราะข้อมูลสำหรับ Old Family Red Nose ไม่ว่าจะเป็นของ คุณสมหมาย พรหมสถาพร ที่เขียนไว้ในอาณาจักรสัตว์เลี้ยง หรือ ข้อมูลที่พี่มาร์คได้เล่ามาเป้นวิทยาทานนั้น Old Family Red Noseคือ หมาพิตบูลที่มีจมูกสีแดง ขนแดง เล็บแดง ตาสีเหลืองอำพัน แรงขับมหาศาล สูงโปร่ง เป็นสายใช้งานโดยแท้ แต่ก็อนุโลมได้ในเรื่องของขนอาจจะมีมีขาวตรงอก หรือ เล็บอาจจะไม่แดงหมด ซึ่ง หมาผมจมูกแดง ตาเหลืองอำพัน ขนแดงเกือบทั้งตัว และเล็บมีสีขาวบ้างบางเล็บ เเรงขับมหาศาลนี่ก็เกินครึ่งของมาตราฐานแล้ว ถึงจะไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์ แต่ก็มีสายเลือดOld Family Red Noseเกินครึ่ง ผมยืนยันเเละจะใช้คำว่า Old Family Red Nose กับหมาผมคุณมีปัญหาไรม่ะครับ

ส่วนการผสมหมาก่อนวัยอันควร อันนี้ ผมไม่ได้ตั้งใจจับมันผสมกันเพื่อปั้มขายเหมือนคุณนะครับ มันผสมกันเองตอนผมไม่อยุ่ พ่อหมาอายุอีกสองวันครบปี แม่หมา สองปี ตามหลักคือ ตัวผู้เด็กไป แต่ตัวเเม่สามารถผสมได้เพราะเเข็งเเรงสมบูรณ์เต็มที่ ดูจากลูกหมาออกมาสมบูรณ์ 11 ตัว ถ้ามันไม่สมบูรณ์อย่างคุณว่า หมามันจะออกมาขนาดนี้ม่ะครับ ธรรมชาติมันก็มีวิธีคัดเลือกสายพันธ์อยุ่แล้ว พิตบุลจะด้อยคุณภาพลงหรือมันจะทำให้คุณมีคุ่แข่งทางการค้าเพิ่มขึ้นและส่งผลให้รายได้คุณลดลงรึป่าวครับ

ส่วนเรื่องใหญ่ ล่ำบึ๊ก ก็ไปถามน้องผู้หญิงที่เค้ามาดู มาซื้อก่อนหน้านี้ ผมถามเค้าว่าหมาผมล่ำม่ะ น้องเค้าบอกล่ำนะ ล่ำในโครงสร้างของมัน คือสูง มีกล้ามเนื้อ ไม่มีไขมัน
    ตีความภาษไทยให้ถูกหน่อยนะครับ ล่ำไม่ได้หมายความว่าอ้วนนะครับ ล่ำคือมีกล้ามเนื้อ มีสัดส่วน เว้าโค้ง ล่ำในความหมายคุณคงต้องแบบบุลลี่มั้งครับ ต้องให้ผมวัดหัวให้ดูด้วยสายวัดอีกใช่ม่ะครับ ว่าหัวมันใหญ่เกิน มาตราฐาน21 นิ้ว สำหรับหมาปีกว่า หมาอายุเเค่นี้ หัวเท่านี้ไม่เรียกใหญ่จะเรียกอะไรครับ จะให้ใหญ่แต่กลวงเหมือนหัวคุณหรอครับ แบบนั้นเลือกหัวเล็กๆๆดีกว่า เชิญไปขอร้องคุณแม่คุณตามสบายครับ

ลองอ่านกระทุ้ที่ผีเค้าด่าคุณสิครับ คนทั่วไปก็ด่าคุณนะครับ คนที่เค้าเข้ามาในบอร์ดนี้นานเค้าก็ด่าคุณ
    อิอิ...คุณแพ้ตั้งแต่ กระทุ้เเรกแล้วไงครับ เพราะคนที่ขายหมาเป็นอาชีพเช่นคุณออกมาดิสเครดิต คนขายหมาสมัครเล่นแต่มีปัญญาและฐานะที่สามารถเลี้ยงหมาดีกว่าคุณเช่นผม
    มันฟ้องด้วยพฤตินัยและนิตินัยครบถ้วนด้วยหลักกฎหมายและกฏทางสังคมครับ......

ต้องขอบคุณครับ ที่การเสือกแบบไร้ปัญญาของคุณ ทำให้ผมได้เพื่อนที่ดีในสังคมบอร์ดแห่งนี้อีกมากมาย....

ปล. ตกลงหาตัวตนเจอรึยังครับ ผมบอกแล้วไง คำพูดที่ล่องหน ไร้น้ำหนักแบบคุณมันเเพ้ตั้งแต่ คิดจะเขียนแล้วครับ กลัวคอกต่อไปหมาคุณจะขายไม่ได้ใช่ม่ะครับ อิอิอิ
  • ไหนครับ หมา Old Family Red Nose ของคุณ ผมอยากเห็นว่ะ ชื่อะไร ที่มาที่ไป อยุ่ที่ไหน เอาให้ชัดเจนเลยนะครับ กล้าม่ะครับ
    ถ้ารุ้เยอะ ข้อมุลแน่น มืออาชีพในการตัดแต่งภาพ และทำการตลาด ทำไมไม่กล้าเผยตัวครับ หลบแต่ในรุเช่นนี้ ใครเค้าจะเชื่อคำพูดคุณครับ ในเมื่อหมาคุณเองเป็น Old Family Red Nose แท้ๆๆมิใช่หรอครับ โพสมาสิครับว่า ของจริงแบบหมาคุณเป็นเยี่ยงไร......ที่มาที่ไป พ่อแม่ โครงสร้าง ส่วนสุง นน ที่อยุ่ด้วยครับ เอาให้ชัดเจนแบบผมนะครับ

หมาผมได้มาฟรี ไม่รุ้ที่มาที่ไป สายอะไรยังไม่รุ้เลย เลยบอกว่าสายใช้งาน ผมยังกล้าเอามาโพส เอามาลงขาย

ถ้าหมาคุณOld Family Red Nose มาโพสให้ดุน่อยจะเป็นไรครับ อิอิ.....ไม่แน่จริงนี่ครับ

ปล. ลูกค้าที่เค้าโทรมา เค้าไม่ได้คาดหวังอะไรเลยครับ เค้าถามว่าจะสุงม่ะ ผมบอกพ่อสุง ลูกก็ต้องสุงสิครับ
    เฝ้าบ้านได้ม่ะ อันนี้เเน่นอนครับ แค่นั้นเอง คุณเองต่างหากที่คิดไรมากไปรึป่าว....
    คาดหวังอะไรมากไปในผลประโยชน์ของตัวเองในอนาคตรึป่าว แต่แสร้งทำมาห่วงคนอื่นเค้า......ผมมองอกเเละคิดว่าพี่น้องในนี้เค้าก็มองออกนะครับ....
  • อีกอย่างอย่าไปพูดแบบนั้นกับคนอื่นที่เค้าเข้าข้างผมสิครับว่าเค้าเป็นมือใหม่
    คุณต้องลองมองย้อนดุตัวเองบ้างว่า
    ทำไมพี่ๆน้องๆเหล่านั้น รวมถึงน้าผี เค้าไม่เข้าข้างคุณ
    ทั้งที่เค้าก็ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไร

แสดงว่า ข้อมุลและเหตุผลของผมมีน้ำหนักมากกว่าการคาดเดาเอาเองแบบอคติเช่นคุณไงครับ

เรื่องง่ายๆๆ ซึ่งถ้าคนที่มีสมองรุ้จักคิด เค้าสามารถเยกเเยะได้ครับ ว่าใครเป็นแบบใด คนในนี้เค้าไม่ได้โง่นะครับ....

ช่วยฉลาดๆๆ ซะทีและตั้งหน้าตั้งตาปั้มหมาของคุณต่อไป ทางนี้ คนที่นี่เค้าคิดเป็นใช้สมองเป็นครับ เค้าไม่ได้โง่ เหมือนคุณนะครับ.......
  • นู๋ก็เป็นคนนึงที่จองหมาพี่เค้าไว้ และเข้าไปดูมาแล้ว ทำไมหรอคะ คุณผีสาวขายหมาเป็นอาชีพ
    อ่านมาก็สงสารพี่เค้านะคะ เค้าเลี้ยงหมาดี เอาใจใส่ ดุแล ขายก้ไม้ได้แพง
    คุณจะไปหาเรื่องด่าเค้าทำไม นู๋ไปดูมามันก็สุงจริง ล่ำจริงนะคะ ล่ำแบบสุงๆๆ เหมือนแฟนนู๋ที่เป็นนักเรียนนายร้อยน่ะคะ
    ส่วนเรื่องที่ คุณบอกว่า หมาพี่เค้าไม่ใช่ Old fam นู๋เถียงแทนค่ะ ว่าหมาพี่เค้ามีสายเลือด Old famแน่นอนค่ะ แต่ไม่ทั้งหมดก้เท่านั้น
    และพี่เค้าก็ไม่ได้บอกนี่คะว่า หมาเค้าเป็น old fam 100% เค้าก็พูดถูก แต่คุณไปตีความแบบอคติเอง เเล้วก็ไปใช้ความคิดส่วนตัวของคุณตัดสินเค้าเองต่างหาก

เมล์นู๋ beck_theone@gmail.com เพื่อนคนไหนไม่แน่ใจ เมลล์มาถามหรือคุยกับนู๋ได้ นู๋ไปดูมาเเล้ว กำลังจะเอาน้องหมาอาทิตย์หน้าค่ะ
  • เเวะมาช่วยพี่ฆ่าผีไร้จิตสำนึกค่ะ นึกว่าจบไปแล้วเพราะหลักฐานข้อมูล นั่งเทียนเองทั้งนั้น ยังแถแบบนางเอกซีรีย์เกาหลีได้อีกนะคะ นังผีฉลาดน้อย
    พี่เจ ปล่อยไปเหอะคะ แค่นี้สังคมก็ตัดสินมันไปแล้ว พี่ชงนมให้หมากินเยอะๆๆ นั่งอมยิ้ม มีเวลาก็แผ่ส่วนบุญไปให้นังผี ตนนั้นบ้าง ก็พอแล้วค่ะ

ปล.จะโง่ประจานตัวเองไปถึงหนายยยย...เชอะ สิ้นคิด แต่อวดดี
  • กร๊ากๆๆ นังผีนรก มั่วได้ใจจริงๆ

ทายซะเป็นตุเป็นตะ มั่วเหม็ด

ผมสมาชิกใหม่แล้วไงครับ มั่วไปเรื่อยจริงๆ

ผมพึ่งสนใจจะเลี้ยงพิทบูลมันผิดใช่มั๊ย กร๊วก

ไปแหกตาดูซะครับ กระทู้สนใจเลี้ยงหมาของผมตั้งก่อนกระทู้ขายหมาพี่เจซะอีก

แล้วผมก็ไปโพ๊สกระทู้คาพิทบูลราคาไม่แรงต่อด้านบน

แล้วพี่เจก็เมลล์รูปลุกหมาที่ยังเหลือมาให้ผมดู

คุณก็มั่วได้ใจจริงนะคุณผีกากเดน

พึ่งไปรับน้องหมาสดๆเลยเมื่อเช้า ตอนนี้พึ่งกลับถึงบ้าน

เดี๋ยวจะถ่ายรุปให้ดู

พี่เจอัธยาศัยดีมาก

ปล.ผมตั้งชื่อแล้วนะพี่เจ ชื่อ Hero

อิอิ

ส่วนนังผีขอบอกว่า ถุยส์
  • สัด กระทุ้นี้แม่ง กูเห็นสัจธรรมเลยว่ะ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
    เค้าอยู่ของเค้าดีดี๊ อีผีนี่ เสือก อยากเป็นฮีโร่ เอ่อ..ต้องเรียก ซีโร่สินะ เเม่ง ตัวเมีย
    บังเอิ๊ญ....จขกท.เค้าไม่ได้สันดานปั้มหมาเป็นอาชีพเหมือน เเม่ง...ความจริงมันฟ้อง
    อีห่านี่ เลยกลายสภาพจาก ซีโร่ เป็น ซีร่วง ซะงั้น ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    รับรอง อีห่านี่ไม่กล้าแสดงตัวหรอก เพราะถ้าแม่ง..งโผล่ออกมา..คอกหน้าหมาแม่ง ไม่มีใครซื้อ กูฟันธง

กูจบอกให้ ที่นี่คนดีผี้คุ้มว้อยยยยย..(แต่บางที ผีกวนตีน ก็อย่าถือสานะ)
  • หายไปเลยนะมึง อีห่าผีปากดี ทำไมไม่เอาหมาเรดโนสของมึงมาโพสให้ดูเป็นขวัญตามั่งล่ะคร๊าบบบบ
    ที่มึงมีอ่ะ ไม่ใช่เรดโนสหรอกมั้ง เรดเทลเเคทฟิซอ่ะดิ กูว่า........
    ขอให้ขายหมดเร็วๆเน้อ..ของดีราคาย่อม...เหมาะกับเศรษฐกิจบ้านเรา
  • Hero กินเก่งจริงๆเลยพี่เจ

555
  • ถ้าคาดหวังว่า มันเฝ้าบ้าน อารักขาคนในครอบครัวเราได้ไหม..ผมตอบได้ว่า เเน่นอนครับ
    ถ้าคาดหวังว่า มันจะกาง จะอ้วนล่ำ แบบหมาราคาเเพงหลักหมื่นมั้ย ผมตอบได้ว่า ไม่ครับ พ่อมันเป็นแนวสุงโปร่ง ลูกมันก็ต้องเเนวเดียวกับพ่อ
    ถ้าคาดหวังว่า มันจะแดงไหม ผมตอบได้ว่า แดงเข้มมากครับ แดงดุซะด้วย

----------------------------------------------

ถ้าคาดหวังว่าจะเอามาช่วยเลี้ยง จะดีมิใช่น้อยนะคะพี่เจ อิอิ "ตัวที่บ้านยังทำบ้านพังอยุ่เลย จะเอามาอีกแล้วหรอ"(เสียงแม่มาตามลม)- -"