ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องการผู้อุปการะ ด่วนค่ะ
  • ชื่อ สกา กัดผสมโชว์ เพศผู้ สีน้ำตาล นิสัยดี เป็นมิตรกับคน ขี้เ่ล่น ไม่ดุ เกิด 30 พฤศจิกายน 2552
    สาเหตุที่ต้องขาย หนูต้องย้ายที่เรียน ซึ่งที่เรียนใหม่เป็นหอหญิงไม่สามารถนำเค้าไปเลี้ยงได้ (ปัจจุบันก็ฝากน้ายามเค้าดูแลให้) สุนัขอยู่ จ.มหาสารคาม ค่ะ
    ราคา 2000 บาท (จะเอาไปให้ค่าข้าว ค่าน้ำที่น้ายามดูแลให้ค่ะ)

ติดต่อได้ที่ น้องหมวยเล็ก 0850263909

สุดท้ายนี้หวังว่า เพื่อน ๆ ชาวพิทบูลโซน คงเข้าใจหนูนะคะ ไม่อยากให้เค้าไปอยู่กะคนอื่นเลย แต่มันจำเป็นจริง ๆ ค่ะ ขอบคุณเจ้าของพื้นที่ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ023.jpg 113K
    ภาพ022.jpg 108K
  • :011:น่าสงสารจัง
  • อีเวร ตอนซื้อมาเสือกไม่คิดให้ดี
  • สัดดด แล้วมึงรู้หรอว่าอนาคตจะ้เป็นแบบนี้ ถ้ารู้ว่าเป็นแบบนี้กูไม่เอามาเลี้ยงหรอก .... เชี้ยยย
    มั่นไส้ ตอบแทนน้องเค้าครับ (เคยเป็น)
  • ดูจากสภาพความเป็นอยู่แล้วไม่มีความพร้อมที่จะเลี้ยงตั่งแต่แรกแล้ว
    จาน ชามถ้วยน้ำ พระเจ้า หมาสะกิดก็คว่ำแล้ว ที่กินดีๆยังไม่มีให้มันเลย
    จะมาขอ 2 พันเป็นค่าเลี้ยงดู แสดงว่าที่ทิ้งมันไว้ก็ตามบุญตามกรรมอะดิ
    เงินเดือนยามแค่เลี้ยงตัวเลี้ยงครอบครัวเค้าก็ยากแล้ว ยังทิ้งภาระที่ตัวเอง
    ยังเอาไม่รอดไว้ให้เค้าอีก จิตสำนึกกกกกกกกกกกกกก มีมั้ย???????

เพื่อเห็นแก่สัตว์ที่มันไม่มีวันรู้ชะตากรรมตัวเอง กรุณายกให้ผู้ที่เค้ามีจิตเมตตา
    สงสาร 1 ชีวิต ยกให้เค้าไปฟรีๆ แล้วตัวคุณเองนั้นแหละ หาเงินไปจ่ายค่าเลี้ยงดู
    ให้พี่ยามคนนั้นสะ ฝากเค้ามากี่เดือนแล้วละ อย่างน้อยเดือนละพันให้เค้าไป
  • เเบบนี้ก็มีด้วย เด๋วเเฟนคุณก็ยกคุณให้คนอื่น เเล้วก็บอกว่าเพราะผมต้องย้ายที่ทำงาน
  • สัดดด ก็เพราะว่ามรึงไม่รู้งัยว่าอนาคตจะเป็นแบบนี้ ถ้ามรึงหัดคิดอารัยที่มันไกลกว่าวันนี้
    มรึงอาจจะได้เห็นอนาคตของมรึงสักวัน กูขอตอบแทนหมา ถ้ากูเลือกได้ กูก็ไม่เลือกอยู่กะคนอย่างพวกมึงหรอก
    แต่นี้คนเชี้ยยยๆ อย่างมึงเลือกกูมา ยัดเยียดชีวิตเชี้ยยยๆแบบนี้ให้กู เชี้ยยย..... มั้นไส้ (ตอบแทนผีตัวบน+หมา)
  • อย่าไปว่าน้องเค้าเลยครับต่างคน ต่างมีเหตุผลของตัวเอง แต่ก็ยังดีครับที่น้องเค้ายังเอามาลงในเวปนี้ เพราะคนที่เข้ามาดูในเวปนี้มีแต่คนรักสุนัข
  • ความรับผิดชอบเป็นสิ่งที่สำคัญน๊ะครับคุณ ถ้าคุณ เป็นเ้็ค้า( สุนัขตัวนี้อ่ะ) คุณจะรู้สึกอย่างไรครับ :024:รู้ครับว่ามีเหตุจำเป็น :067:แต่ถ้าลองคิดกลับกันผมว่ายังไงๆ พิทบูลก็ไม่ยอมที่จะทื้งนายของมันเป็นแน่ ต่อให้นายมันเป็นคนไม่ดีแค่ใหนก็ตาม ( นายก็คือนายของมันตลอดไป ):067
  • เหี้ย จานข้าวต้องเป็นจานทองเหรอมึงถึงจะเลี้ยงหมาได้ไอ้ควาย
  • ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ เรื่องอนาคตไม่มีใครสามารถบอกได้ว่าจะเป็นอย่างนี้ ทุกคนต้องมีเหตุจำเป็น
  • กรุณาอย่าว่าหรือด่าคนอื่นเลยค่ะ โทรมาด่าต่อหน้าเถอะค่ะ เพราะแค่นี้ก็เจ็บมากแล้ว
  • ฝากอีกรูปนะค่ะ สำหรับพี่ๆที่ขอดูรูปสุนัขและเจ้าของ และขอบคุณพี่ๆที่สนใจค่ะ
    ไฟล์แนบ
    01012010385.jpg 18K
    ภาพ020.jpg 41K
    ภาพ027.jpg 21K
  • ผมว่าคุณหมวยเล็กน่าจะเอาไปฝากให้ญาติเลี้ยงไว้ก่อนก็ได้นะครับ
    อย่าทอดทิ้งเค้าเลยครับ สงสารเค้า....
    เข้าใจว่าคุณมีเหตุผลของคุณ แต่เจ้าสกาเค้าก็คงไม่ต้องการไปอยู่กับคนอื่นหรอกครับ
    อย่างน้อยๆ เจ้าสกาก็ยังจะได้กลิ่นคุณจากญาติของคุณอยู่นะครับ......

หรือจะอย่างไร......ก็ค่อยๆช่วยกันคิดดีกว่าครับ
  • อ่า..ใช่ พี่ mai_aoy พูดมีเหตุผล
  • เอามาฝากผมก็ได้ครับ folk to day.....:047:080-9003067 ยินดีช่วยครับ พอเรียนจบแล้วก็มาเอาไป ผมอยู่ กทม.ครับ
  • ใครมันขอดูหน้าเจ้าของวะ?
  • เห็นด้วยกับพี่ mai_aoyเลยครับ

เรียนก็ไม่กี่ปี(ถ้าบางคณะนานสุดๆก็6ปีแบบผม) แต่เค้ามีอายุเป็น10ปี

ถ้าอีก4-5ปีที่เหลือของชีวิตเค้าได้อยู่กับคุณ ผมว่าเค้าก็มีความสุขน่ะครับ

อีกอย่างอยากรู้เหมือนพี่ผีเลย ใครขอดูหน้าเจ้าของ? สงสัยโทรไปแล้วเสียงเจ้าของน่ารักจัด555+
  • ผมเองครับน้าผี แรกๆ กะว่าจะไปรับเจ้าสกามาเลี้ยงก็เลยขอดูรูปน้องเค้าอะครับ แต่ไปไม่ได้ครับเพราะระยะทางเป็นอุปสรรค์ ถ้าไม่พอใจต้องขอโทษด้วยนะครับ ลูกผู้ชายกล้าทำกล้ารับครับ
  • folktoday น่านับถือ คนดีหัวใจไทยใจเกิน100ขอยกนิ้วให้ครับ :063:
  • :024: อย่าไปว่าน้องเค้าเลยนะ ถ้าเค้าจะทิ้งเจ้าสกา คงไม่มาโพสลงหลอก พี่เป้นกำลังใจให้นะน้องกับสกาหนะ แต่ว่าพี่ มีแล้ว แค่ตัวเดียวก็จะแย่แล้ว สุดๆ เลยค่ะ แต่มันไม่พิทบลูแท้หรอกนะ ผสม :024:
  • คุณ QuATH คงเรียนแพทย์ ??????? 6ปี?????
    .....
    ถึงเจ้าสกาจะไม่ได้อยู่กับน้องหมวยเล็ก แต่เค้าก็ยังโชคดีที่คุณ folktoday จะรับเลี้ยง
    ยังไงๆก็เป็นคนรักพิทบูลที่รับเลี้ยง เชื่อว่าดีกว่ายกให้คนอื่นๆที่ไม่ชอบพิทบูล.......:063:
    .......
    น้องหมวยเล็ก สู้ๆ ตั้งใจเรียนให้จบเนาะ....:062:
  • ไม่ใช่แพทย์ครับแต่สัตวแพทย์ แต่ไม่แน่ผมอาจจะ7ปี:o004:

เรียนเยอะแน่นดีครับ เหอๆๆ:o047:

ยังไงก็อวยพรให้รีบเรียนให้จบจะได้มาอยู่กับเจ้าสกาไวๆน่ะครับ

อยากรู้ว่าพักหอในหลอครับถึงเลี้ยงหมาไม่ได้ เพราะผมก็อยู่หอยังเลี้ยงได้เลย

แต่ตอนออกคงเสียค่าฟอร์นิเจอร์ทั้งห้อง:o008:
  • อิอ เรียนสัตวแพทย์ ตอนใกล้จบระวังจะได้ล้วงก้นวัวนะครับ อิอิ
    .......ล้อเล่นๆครับ
  • ยังไงถ้าจะเลี้ยงขอให้คิดไกลกว่านี้นะครับสงสารเค้าอะ

แต่ก็ขอให้ได้บ้านใหม่เร็วๆนะครับ