ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนอาหารจานเด็ดให้น้องหมาด้วย
  • ปรึกษาพี่ ๆ ค่ะ ใครมีสูตรอาหารจานเด็ดที่น้องหมากินแล้วติดใจ รบกวนแบ่งปันด้วย ตอนนี้น้องโฟกัสตั้งหน้าตั้งตาเล่น กินน้อยจนห่วงว่าจะผอม...น่าจะเรียกว่าผอมล่ะค่ะ เพราะเล่นอย่างเดียว บางทีก็กินไปเล่นไป หนักเล่นซะมาก เจี๊ยบให้กินอาหารเม็ด Royal canin นมวัวแดง แคลเซียมเสริม ขนมขบเคี้ยวสำหรับน้องหมา ไข่เจียว เนื้อติดกระดูกอ่อนทอด แต่น้องก็กินแบบเบื่อ ๆ กินๆ เล่น ๆ รบกวนขอสูตรเด็ดด่วน....
  • รบกวนผู้รู้ที อย่างนี้เรียกว่าผอมมั้ยค่ะ ตอนนี้พาวิ่ง แล้วก็น้องเค้าชอบว่ายน้ำค่ะ อยากให้อ้วน ๆ น่ะค่ะ ใครมีสูตรเด็ดบอกที
    ไฟล์แนบ
    IMG_0393.jpg 111K
    IMG_0384.jpg 110K
    IMG_03782.jpg 111K
  • ลองเอาอาหารเม็ดคลุกกับไข่ต้ม 2 ฟอง น่าจะพอใช้ได้ แต่ที่บ้านผมมันรนรานตั้งแต่ผมยังต้มไข่ไม่เสร็จด้วยซ้ำ พูดง่ายๆแม่งแดกสะบัด
  • ลองฝึกมันนิดนึงดีมั้ยคะ แบบให้เป็นเวลา ถ้าไม่กินก็เก็บเลย ปล่อยให้หิวไป แล้วเค้าจะจำเองว่าต้องกิน..ไม่งั้นอด.. เห็นรายการอาหารที่ให้นั่นก็เยอะแล้วนะ ให้ไข่ต้มแทนไข่เจียวดีกว่านะคะ
  • ดูจากรูปแรกก็ไม่ได้ผอมมากน่ะครับ

แต่ถ้าสมมุติตอนเช้าไม่ยอมกินก็เก็บ มาให้ตอนเที่ยงคราวนี้ก็กินเอง

ฝึกให้เป็นนิสัยครับว่าถ้าไม่กินจะอด แล้วจะกินทุกมื้อเอง

ของผมเอาอาหารเม็ดผสมนมก็หมดแล้วครับ แต่ส่วนมากให้เม็ดพริยวๆ

ขอถามนิดนึงครับ คานิน ให้กินสีน้ำเงินสูตรลูกหมาขนาดใหญ่ใช่มั้ยครับ?
  • ไข่ต้มคลุกกับ F1 สีม่วง รับรองเด็ด กินได้ตั้งแต่ตัวเล็ก ยันสุนัขท้องแก่และให้นมลูกอ่อน:o032:
    ไฟล์แนบ
    j500-14.jpg 63K
    j502.jpg 33K
  • อดมันสักสองวัน หรือวันนึง แล้วลองให้โคลงไก่บดสดๆดู
    ถ่ายพยาดเดือนละ2ที ลองไปทำดูนะ อย่าไปตามใจมันมาก
    ไม่กิน10นาทียกออกไปเลย ลองไปทำดูนะคับ
  • สภาพนี้ไม่ผอมแล้วครับ..อิอิ ขอแนะนิดนึง เปลี่ยนจากใข่เจียวเป็นใข่ต้มนะครับ ของทอดให้หมากินมันไม่ค่อยดีอะ เสริมกล้วยน้ำว้า โครงไก่ดิบๆ รับรองจ๊าบบบบ
  • กินของมันมากขนอาจจะร่วงได้นะครับ ถ้าทำตามพี่ๆ บอกแล้วยังไม่ค่อยกินผมแนะนำให้ไปฉีดยาวิตามินนะครับ ของผมฉีดแล้วอ้วนยังกะหมู (พอดีที่บ้านเลี้ยงหมูอะครับเลยเอา คาโตซาน ฉีดกระตุ้นกระบวนการเมตาบอริซึม) ลองดูก็ได้ครับยานี้ไม่เป็นอันตรายแต่ต้องฉีดตามขนาดการใช้ยานะครับ ถ้าขอมูลผิดพี่ๆ ท่านใดมีข้อนะนำเชิญครับ
  • เข้าไปอ่านสรรพคุณแล้วหน้าลอง...อิอิ
  • อาหย่อย
    ไฟล์แนบ
    DSC056712.JPG 89K
  • ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ ตอนนี้สอบปากคำแม่บ้านเสร็จแล้ว คือช่วงตรุษจีนเจี๊ยบกลับไปบ้านแม่ 4 วันค่ะ น้องลูกหยี( โกลเด้น ) เค้าคงงอน เวลาแม่บ้านให้อาหาร เค้าคาบเลยเอาจานอาหารของทุกตัวเททิ้งหมดเลย มิน่ากลับมาเลยผอม....สงสัยจะห่างเค้านาน ๆ ไม่ได้ซะแล้ว