ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิตบลูVSทิเบตัน ใครจะชนะ
  • :052:ดุทั้งคู่เลย 2 สายพันธ์นี้
    ไฟล์แนบ
    index2kf2.jpg 24K
    pitbull.jpg 59K
  • ขนาดก็ต่างกันเยอะละท่าน
  • หมารึสิงโต ฟะเนี่ยยยย:o071:
  • จะกัดมันเข้ามั้ยครับเนี้ย...ขนอย่างหนาเลย ครับ
  • คนพิเรณ เอาพิตกัดกับหมาที่ใหญ่กว่า

พิตกัดไม่กลัวตาย เลยตายสมใจ มาเยอะแล้ว

เวปฝรั่งหาดูได้ไม่ยาก

สรุป พิตตายเพราะคน
  • หมาตัวละล้านเอามากัดไม่ลง เหอะๆๆ
  • หมีหรือเปล่านั้น - -
  • ส่วนมากเอา ทิเบตัน น้ำหนักมากกว่า พิทบูลน้ำหนักน้อยกว่า ..น้ำหนักเท่ากัน ทิเบตันรอดยากขนาดมากกว่ายังรอดยาก..
    ไฟล์แนบ
    มิกกี้เมาส์.jpg 16K
  • :008:
    แบบนี้ มี ลุ้น :024:
    http://pic90.picturetrail.com/VOL2330/12830418/22828925/380066072.jpg
    http://pic90.picturetrail.com/VOL2330/12830418/22828925/380066393.jpg
    http://pic90.picturetrail.com/VOL2330/12830418/22828925/380066397.jpg
  • หมาตัวละ หลายล้าน 55+
  • แนะนำจูล่ง ของท่านปลัด 555
    มันเป็นสิงโตเหมือนกัน (ล้อเล่นนะครับท่านปลัด:013:) :013::013:
    ไฟล์แนบ
    515.jpg 90K
  • :001:ถ้าเอามากัดกัน
    พิทบูลไม่สู้หลอกดูขนทิเบตันดิ
    ยาวมากๆ:001:
    ถ้ากัดกันวันไหน
    ส่งคลิปมาหาดูด้วยนะคับ :012:
    :063: แต่ก้อเป็นกำลังใจช่วยพิทบูล :062:
  • ดูมันดิ :017:สูง 80เซนติเมตร หนัก110 กิโลกรัม:017:
    ไฟล์แนบ
    tibetan-mastiff-4[1].jpg 15K
  • 7เข้ สูง 80 เซนหนักตั้ง 110 สิงโตชัดๆ พิทหนักอย่างมากไม่เกิน 40 โล จะเอาไรไปสู้เนี้ย

ถ้าให้กัดจริงๆไปไถขนออกก่อนเลยรับรองมีลุ้น :031:
  • ข้อมูลบอกมาตามนี้อ่ะ
    ลักษณะมาตรฐานของทิเบตัน มาสทิฟฟ์ คือหัวกว้างและใหญ่ โคนหางอยู่สูง มีขน 2 ชั้นหนาค่อนข้างยาว กล้ามเนื้อลำตัวแข็งแรง ขามั่นคง เท้าใหญ่ สูง 61-71 ซม. หนัก 64-82 กก.

ใหญ่ฟ่ะ
  • ทิเบตัน เป็นหมานักสู้ด้วยเหรอคับ เห็นขนสวยดีน่าจะเป็น หมาเลี้ยงดูเล่น ท่าทางไม่น่าดุ
    แต่ภาพข้างบนหน้าโหดมาก
  • ทิเบตัน มันเป็นหมาโซนหนาว มากัดเมืองไทยคงแย่ครับ ( แต่ก็น่าลองอยู่เหมือนกัน น้ำหนักเท่ากัน พิทบูลสู้ทุกสายพันธุ์ ).
    ทิเบตันต้องเจอกับโทสะครับ...
    ไฟล์แนบ
    a01-478-11.jpg 47K
    tosaken.gif 61K
    1-246.jpg 41K
  • หมาแพงอ่ะเสียดายตัง
  • นํ้าหนักเท่ากัน พิทบูลไม่เป็นสองรองใครครับ...
  • ชอบมากมาย
  • อย่างนี้ต้องลองครับถึงจะรู้
    ใครมีทิเบตัน จัดมาเลยครับ ไม่เกี่ยงน้ำหนัก ต่อให้เลยหมาผมหนักไม่เกิน 60 กิโล
    :m003::m003::m003::m003:

...ว่าแต่ว่า จะแข่งจับกิ้งก่าบนต้นไม้ หรือแข่งว่าใครจะอ้าปากได้กว้างกว่ากัน ดีหละครับ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ:m075::m073::m041:
    ไฟล์แนบ
    Julong-_-Kaew2.jpg 104K
    julong-4567.jpg 105K
    Julong-_-Kaew.jpg 101K
  • อยากได้ลูกจูล่งจังเลย เห็นจูล่งแล้วชอบมาก
  • ผมว่าเค้าคงไม่เอามากัดหรอกมั้งคับ ตะกี้ ผมเพิ่งเข้าไปดูใน google เศรษฐีจีน ซื้อไปตัวละ 20ล้านเลยนะคับ นี่ซื้อหมาหรือที่ดินรัชดาเนี่ยยยยยยยย แพงโคตรรรรรรรรรรรร
  • ผมเคยดู ทูนไทโชว ตอนไปถ่ายทำ ที่ ทิเบต ครับ

รู้สึกว่า หมาพันนี้ ตัวละ เป็น ล้านบาทเลยคับ
  • ผมว่าถ้าพิท 2 ตัว รุมมันตัวเดียวชนะแน่นอน 555 พิทบูลจงเจริญ
  • ใหญ่กว่า Saint Bernard อีก :001:
  • ตัวเดียวก็สู้ได้ ตามกติกาไม่ใช่โอเพ่นฯ
  • หมาคนละขนาดกันเลย ผมว่าพิทบูลกัดกับโทสะยังลำบากนี่เจอรุ่นใหญ่กว่าอีก

คงไม่มีใครเอามากัดกันหลอกครับอีกอย่าง แพงชิหาย
  • อย่าง ทิเบตันมันต้องเจอนี่ครับ เจ้า Caucasian Mountain Dog

ตามลิงค์ไปดูสิครับ ยักษ์ชนกันเลยนะเนี่ยเเต่พูดไปเหอะัมันคงไม่มาเจอกันหรอก เจ้าของเสียดายตายเลย

http://www.youtube.com/watch?v=YhdXFZ-y7Ms
    ไฟล์แนบ
    2009_klubkiallitas_klub_Gyoztes_9.JPG 118K
    Caucasian_Ovcharka_Attacking.jpg 63K
  • มีรูปไหมแล้วหรอครับ
  • ช้วยบอกหน้อยครับข้อถามว่าทำไหมพิทบลูผมชือสุนัขมาเลียงที่ไรโดนรถชนตายทุกตัวของผมเป็นพิทบลูหมาแดงเหมือนพี้จูล่ง
  • ทิเบตัน เป็นหมาที่ได้กำลังปากที่หนักแต่ไม่มีชั้นเชิง
    โทสะ เป็นหมาที่ได้กำลังแข็งแรง
    ( สรุปหมาทั้งพันธุ์ไม่มีความเกมเหมือนพิทบูล )
    ไฟล์แนบ
    getimageju.jpg 26K
    a01-442-13.gif 46K
    303624.jpg 21K
  • จูล่งผอมลงนะนี่ อิอิ ดีแล้วดูฟิตมากๆเลยครับ
  • ชอบจูล่งมากๆครับ สวยงามมาก อยากใด้แบบนี้สักตัว
  • สงสัยจะต้อง2รุม1นะ ใหญ่กว่ากันขนาดนี้....เหอๆ :032: :032: :032: :032:
  • เหอๆ จะใหญ่ไปไหนเนี่ย นี่มันเปนหมา+หมีป่าวเนี่ยยย
  • http://multiply.com/slideshow/lerzchai:photos:1
  • ทิเบตตัน มัลทิฟ หมาที่แพงที่สุดในโลก ราคาไม่ต่ำกว่าแสน แสนๆนี้ยังเปนแค่เศษ ทิเบตตัน
    สมัยโบราณชาวทิเบตเอาไว้เฝ้าบ้าน ไว้สู้กับหมี เสือค่ะ
  • จะพูดกันตามตรง.. ผมว่าพิตบูลสู้ไม่ได้หรอกครับ. เเล้ว ขนของทิเบตัน ก็ยาวเเละหนาอีก จะกัดเข้าถึงเนื้อของมันรึป่าว..เนี่ย... ตัวก็ใหญ่กว่ามากอีก... มีเเต่ใจ เเต่ตัวเล็กกว่ามากๆ ก็ไม่ไหวครับ...
    ทิเบตั้นเองก็ดุใช่ย่อยครับ.. เหมือนบางเเก้วยักเลย....

เเต่ถ้าทำพิตบูลให้ตัวเท่านั้นได้นะ...พิตบูลกัดตายเลย.. ช่วงนี้ ส่งตัวเเทน 2 ตัวนี้ไปสู้ก่อนดีกว่าครับ..
    หมาขนยาว เจอหมาหนังย่น จะเป็นไงน้า...5555+

Dogs at large in the world.
  • ไม่ขึ้นเเฮะ โทษทีครับ..
  • เอาตัวนี้ตัวเดียวก่อนก็ได้..

• ได้เเล้วครับ..
  • ผมว่าพิทบูลน่าจะชนะเพระกลามมันล็อคกัดจนกว่าจะเอามีดมาเเงะอ่ะคัฟไม่งั้นก็เสมอ
  • คุยแต่เรื่องหมากัดกันเน๊อะ กระทู้นี้ แล้วจะเลี้ยงหาส้น...ไรวะ
  • ถ้ารับไม่ได้ก็ไปเลี้ยง ชิสุไป๊.. พิตบูลมันไม่ใช่หมาผู้ดีนะเฟ้ย... อีกอย่างก็เเค่คุยกัน ไม่ได้ทำจริงๆซะหน่อย
    อย่ามาทำเป็นคนดีจอมปลอมเลย... นิสัยติ๋มๆ เลี้ยงพิตบูลเอามันไม่อยู่หรอก
  • ทิเบตตัน มัลทิฟติดอันดับ1ใน7หมาดุที่สุดในโลกและขนาดก็ใหญ่ผิดกันมากพิทบูลกัดเก่งก็จริงแต่ก็เก่งในน้ำหนักของรุ่นตัวเองแบกน้ำหนักได้ไม่มากแต่ไม่ใช่ทิเบตตันแน่นอน
  • ทิเบตันตัวเดียวหมาป่า6-10 ตัวยังวิ่งหนี เขาว่าทิเบตัน 2 ตัว ถ้าอยู่ด้วยกันมันล่าหมี หรือฆ่าสิงโตได้ด้วย มีการศึกษาสายพันธุ์พบว่าหมาส่วนใหญ่ในโลกมาจากทิเบตัน และว่ากันว่าเจ้าทิเบตันนี่มันเป็นหมาที่กำลังจะวิวัฒนาการข้ามจากหมาไปเป็น.....แต่เกิดการหยุดการวิวัฒน์ก่อน ชาวทิเบตถือว่ามันเป็นราชาของหมา....
  • ถ้าเอามาสู้กันจริงๆ เราว่าพิทบูลตายคาตีนทิเบตันแน่ ตัวเล็กกว่ากันเยอะ
  • ถ้า จิตใจ พร้อมสู้ เท่ากัน โดยที่ ทิเบส มัสทิฟ ไม่ ติงต๊อง นะ หรือไม่ เอ๋อนะ
    พิทบูล ตาย เพราะนั่น มันหมา ล่าเสือ และ ล่าหมี
    ดูจาก องค์ประกอบ ของมันสิ ถูกออกแบบมาให้ เป็นสักสู้ ที่เป็นงาน ระดับ บิ๊กๆ หมี งี้ เสืองี้

แล้วพิทบูล 1-1 กับ เสือ ไหว หรอ ?
    ขนก็ไม่หนา เสือ กัดหลอดลม แปรบเดียวก็ตายแล้ว
  • เท่าที่ทราบมานะคะ
    ได้ยินมาว่าทิเบตันเป็นหมานักสู้โดยสามัญสำนึกค่ะ ในสายพันธุ์ สายเลือด
    นอกจากรูปร่างให้ยังมีสัญชาติญาณ ไม่ยากบอกว่าที่ได้ยินมาบอกว่าเจ้าพันธุ์ทิเบตันมีสมองประมวลผลเพื่อการสู้ (แต่ก็นะอาจจะเป็นข้อมูลของคนรักสุนัขพันธ์นี้เป็นพิเศษก็ได้)
    พิทบูล ต่อให้ขนาดหรือน้ำหนักเท่ากันก็ยังมีสรีระบางอย่างที่สู้ไม่ได้
    ได้ยินมาว่าทิเบตันไม่ได้มีดีแค่ขนหนาป้องกันการโจมตี ตรงบริเวณคอเป็นคล้าย ๆ เหนียงคือประมาณว่าถ้าถูกกัดบริเวณคอสามารถหันกลับมาโจมตีได้
    แต่ก็นะมันเป็นการซิมมูเลชั่นกันเฉย ๆ อย่าคิดมาก
  • อ่อ ข้อมูลที่ได้ทราบมา มาจากนิยายเรื่อง The Tibet Code
    ก็ไม่ได้บอกว่าข้อมูลมันจะถูกซะทั้งหมด แต่ก็คิดว่าข้อมูลส่วนนี้ของสุนัขพันธ์นี้น่าจะมีความเป็นไปได้ค่ะงเวอร์
    ถ้าสนใจลองไปอ่านดูนะคะ อาจจะแลดูน่าทึ่งเวอร์ไปบ้างแต่ถ้าได้อ่านจะทึ่งจริง ๆ นั้นแหละ
    ซิมมูเลชั่น นะคะ ซิมมูเลชั่น