ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครรู้ช่วยบอกที่ครับเรื่องผสมพัน
  • ผมจะเอา พิตบลู ผสมกับ บูด๊อก ครับจะดีใหมครับ
  • :045:พอดีมีเพื่อนจะเอามาผสมครับ ไม่รู้ว่าจะดีไหม ของผม pitbull (ตัวผู้ครับ) ครับส่วนของเพื่อน BUDOG (ตัวเมียครับ) ครับ แล้วอายุเท่าไหร่จึงจะผสมได้ครับ ตอนนี้หมาของผมแค่ 7 เดือนเองครับ ส่วนของเพื่อน 1 ปีกว่า:041:
  • ไม่ดีแน่นอนครับ :003::003::003:

ในความคิดของตัวผมนะครับ แหะๆ
  • ในสังคมพิทบูล คิดได้นะห้าม แต่ทำเด็ดขาด เดี๋ยวพรุ่งนี้กระทู้นี้จะฮอท ขอย้ำว่าห้ามครับ
  • ฝรั่งมันก้ทำมาหลอกขายเราถมไปก็บูลลี่ไง
  • คิดจะทำบูลลี่แบบเร่งรัดหรือไงครับ

คิดหรือไม่ว่ามันจะเป็นการทำลายสายพันธุ์นี้

ขนาดพิทบูลผสมกันเองก็ยังควรมีจุดประสงค์ที่มีเหตุผลในการผสมเลย แล้วนี่เอาไปผสมกับบูลด๊อกมีจุดประสงค์อะไรครับ

หรือแค่เห็นมันหน้าย่นๆเหมื่อนๆกันก็เอากันได้หลอ หรือเห็นบูลลี่เตี้ยๆแพงๆเลยอยากมีมั่ง
  • ใช่ครับ แต่สังคมไทยค่อนข้างจะแคบนะ คุณจะทำอะไร คุณน่าจะลองคิดดูเอง ว่ามันจะคุ้มไม๊กับสิ่งที่คุณทำ แล้วอีกอย่างถ้าคุณจะผสมกับบลูด็อกจริงๆ คุณก็ไม่สมควรจะมาขอคำปรึกษา เพราะคุณจะโดนคำประนามของคนที่ไม่เข้าใจในสิ่งที่มันเกิดขึ้น แล้วอีกอย่างผมว่ามันไม่คุ้มกันหรอก ถ้าคุณจะผสมมาเพื่อขาย แต่ถ้าคุณจะผสมมาเพื่อเป็นการศึกษาของตัวคุณเอง มันก็เหมือนกับบรีดเดอร์ทั่วไปแหล่ะ เพราะในต่างประเทศ หมาลูกผสมเค้าก็จะเรียกว่าเป็นหมาสายพันธุ์ใหม่ แต่ในประเทศไทยเค้าจะบอกว่า เป็นหมาเก๊ หมาไม่แท้ ย้อมแมว
  • ชอบที่พี่ผีข้างบนพูดวะโดนๆ
  • ออกมาเป็นบูลลี่ ขายแพงๆ ไปเลย บอกว่าเอามาจากนอก แต่อย่าทะลึ่งเอามันไปทำกิจกรรมแบบมันส์ๆ เพราะมันจะหายใจขัด เป็นลมแดดตายได้
  • ไม่ควรด้วยประการทั้งปวงครับผม
  • ไอเห็นแก่ตัว มรึงจะเอาหมามาทับกันมั่วๆ บูลลี่ ฝรั่งมันจะเอามาโดน กะบูลด๊อก หรือป่าวเค้าก็คิด
    ลายพันธุ์กรรม มามากกว่าที่มรึงกำลังจะทำ มรึงจบไรมา มีความรู้เรื่อง Breeding แค่ไหน

กรูเห็น ยังจะไปขอมา ฟรีจากกระทู้ที่ มาเฟียตั้งอยู่เลย เห็นแก่ง่ายๆ นะมรึงอ่ะ
    พ่อหมา 7 เดือนด้วย ไอบร้า ไอเลี้ยงชิสุห์ดีกว่ามรึง
  • ตัว ผู้ 7 เดือน ยัง ไม่เหมาะที่จะผสม ครับ
    เรื่อง ผสม ถ้า ท่านอยากได้ สุนัข ที่เป็น พิท ครึ่ง นึง กับ บูลด๊อก ครึ่งนึงนั้น มันก็เป็นสิทธิ์ของตัวท่านเองครับ แต่ต้อง มีความรับผิดชอบ เรื่องลูกหมา ว่าจะให้ใครไปเลี้ยง หรือ ถ้า ลูกออกมาแล้วหน้าตา โครงสร้างไม่เป็นไปตามที่คิด ก็ ต้องมีวิธี รองรับ สำหรับ สิ่งที่จะตามมาครับ หรือ มีพรรคพวก ที่อยากได้ แนวแบบนี้ แบ่งๆ กันไปเลี้ยงก็ไม่น่าจะผิดครับ ทำได้ นะครับ
  • อีก นิดครับ ส่วน หมา บูลลี่ ที่ว่า นั้น กว่า ที่เขาจะได้ มาไม่ได้ ง่ายๆ อย่างที่คิดนะครับ แต่การทำในครั้งแรก ก็คล้ายๆกันกับท่านนี่แหละครับ
    กว่า จะได้ บูลลี่ ที่ออกมาอย่างนี้ ต้องใช้ เวลา และเงิน พอสมควรครับ ยกตัวอย่างนะครับ บูลด๊อก ผสม พิทบูล ลูกออกมา หน้าตา ออกมาไปทาง พิท มาก หรือไปทางบูลด๊อกมาก ไป
    รวมทั้ง เรื่อง สุขภาพ ถ้าเกิดดึง ข้อเสีย ของแต่ละฝ่ายมา ก็ใช้ไม่ได้ เรื่องโครงสร้าง พอได้ ลูกหมา ลูก ครึ่ง มาแล้ว เลี้ยง จนโต หา ตัว มาผสม คัด ลูก มาทำอีก จนได้ รูปร่าง หน้าตา ที่ต้องการ
    แต่ ลูกหมา ที่ทำแล้ว แต่ละชุด หลายๆ Gen. ที่ออกมาแล้ว ใช้ไม่ได้ ในบ้าน เรา จะ ทำยังไง กับ ลูกหมาพวกนั้น
    และ เมื่อ ทำแล้ว ก็ ยัง ไม่ได้ สิ่ง ที่ต้องการ เสีย ทั้ง เวลา เงินทอง เยอะแยะไปหมด เฮ้อออ
  • เอาแต่ด่ากันเก่งเนอะเค้าแม่งแค่ถามดีๆดีไม่ดีก้อบอกเค้าไป
    กูเหนแม่งจ้องด่ากันอย่างเดียว
    เก่งกันชิบหาย
  • ไม่มีความจำเป็นก็อย่าทำเลยครับ การจะสร้างหมาสายพันธ์ใหม่ขึ้นมา มันไม่ได้ง่ายเหมือนการบวกเลขครับ

ฝรั่งเขาผสมพันธ์หมาแบบนี้ขึ้นมา แต่เขาก็กำจัดตัวที่ไม่ต้องการทิ้ง คุณใจแข็งพอใหม
    กว่าเขาจะบรีดหมาออกมานิ่งได้ขนาดนั้น มันต้องใช้เวลาหลายช่วงอายุสุนัข ผสมซ้ำไปซ้ำมาจนกว่าเลือดจะนิ่ง
    เขาสร้างลูกหมาออกมาเยอะ และ เขาก็ฆ่าลูกหมาที่เขาไม่ต้องการไปจำนวนไม่น้อยครับ
  • อย่าทำให้เสียระบบ
  • มาอีกแล้วไอ้พวกหาแดกกับหมา กระทู้โน้นเพิ่งไปขอหมาตัวเมียเขาอยู่หยกๆ มากระทู้นี้จะจับหมาปี้กันอีกแล้ว สันดานจริงๆ คนระยำ หมาเพิ่งเจ็ดเดือนเองด้วย ไอ้ตัวเห้โฟก มึงไปเลี้ยงหมาวัดไป
  • ช่วยกันด่ามันหน่อยพี่น้อง ไอ้ตัวเหี้ยโฟก เด็กเห่อหะมอย
  • ช่ายไอ้โฟกไอ้เด็กเห่อ ... มาถึงก็ก่อเรื่องเลยนะมึง หัดคิดอะไรที่มันสร้างสรรค์หน่อยได้ไหมวะ เลิกเอาเปรียบหมาเสียทีนะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ไม่น่าเลยยยยย จะมาถามทำไม
    ถ้าไม่ โง่ ก็น่าจะคิดได้ว่าผลตอบรับมันจะเป็นยังงัย
    หาเรื่องให้ตัวเองแท้ๆเลยน่ะครับ
    แต่เป็นผมถ้ามีเงินผมก็จะไม่โง่ทำ เพราะซื้อใหม่ไปเลยดีกว่าเอาตัวดี แล้วมาทำต่อก็ได้
  • จะแปลกอะไรเล่าครับ ถ้าคุณจะเลี้ยงไว้เองแล้วคุณไม่ได้ไปหรอกขายใคร แต่เรื่องรูปร่างหน้าตายังเอาแน่ไม่ได้ว่าจะเป็นอย่างไร คงคล้ายๆ bully นี่แหละ
  • มันจะทำลายสายพันธุ์ตรงไหนวะ หมาคุณอยากจะทำก็ทำไปสิ่ ไม่ได้ไปทำบนหัวพ่อของใคร

แล้วอีกอย่างบูลี่มันก็บลูด๊อกดีๆนี่เอง เตี้ยสั้นกระดูกใหญ่ แค่หน้าไม่เหมือนแค่นั้น ลองตัดหัวบลูด๊อกออกแล้วเอาหัวพิทบูลบูลี่มาใส่แทนดิ่ ไม่ต่าง

เมืองนอกมันก็บรีดมาแบบนี้แหละ จะเอาพิทบูลสายดั้งเดิมมาบรีดมาเรื่อยๆจนเป็นบูลลี่เตี้ยสั้นยังกะหมาแคระแบบทุกวันไม่มีทาง

ทำไปเลย ถ้าไม่ทำให้ใครเดือดร้อน

หมาพันธุ์ต่างที่เกิดมาใหม่มันก็เกิดมาจากการบรีดข้ามสายทั้งนั้น ทั้งปลั๊ก เฟร้นบลูด๊อก ปอม บูลี่ จะมาบรีดแต่พันเดิมๆเก่ามันจะพัฒนาอะไร ไม่เข้าใจ
  • ไอ้ผี ที่ค้านๆ ตัวบน หรือบนขึ้นไปอีกเนี่ย

กรูว่าเจ้าของกระทู้ร้อน แล้วเสือกแอบเป็น ผี มาเชียร์ตัวเองว่ะ 55555555555
    ทุเรศ
  • จัญไร มากมาย คิดได้ไงวะ
    คนคนนี้ไม่เหมาะที่จะเป็นเจ้าของ พิทบูล ไม่เหมาะที่จะจูงด้วยซ้ำ
    เสียทั้งวงการ มีส่วนสร้างความอันตรายต่อสังคม
  • ถ้าคุณอยากทำก็ทำไปเลยแต่ทำให้มันดีที่สุดเลยให้เจ๋งกว่าฝรั่งไปเลย แต่บอกไว้ก่อนเลยถ้าทำเล่นๆอย่าทำเลยคับ เพราะสิ่งที่ได้ออกมามันจะไม่คุ้ม
    แล้วคุณจะโดนประนามเปล่าๆ สังคมไทยคุณก็น่าจะเข้าใจนะ สังคมตอแหลแลนด์