ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นี่ไง การเมืองไทย
  • ถ้ามึงไปเผาเอเอสทีวี ก่อนออกจากบ้านมึงสั่งเสียลูกเมียไว้ใด้เลย
  • ทหารขี้ข้าชั้นเลวแถวนี้มีเยอะ โดยเฉพาะไอ้ตัวที่เข้าห้องแชทบ่อยๆ

เบาหวานแดกหายยัง เห๊อะ
  • ยุทธวิธีของ ทหาร ก้อคือ ปิดประตูตีแมว ครับ
    ปิดข่าว ปิดหู ปิตตา ประชาชนตั้งแต่บ่าย
    แล้วก้อปิดประตูตีแมว มันทำให้สงสัยว่า ถ้า นปช มีอาวุธจิง
    คงไม่ใช่ปิดประตูตีแมวแน่นๆๆ น่าจะออกเป็นหมาจนตรอกมากว่า
    ยุทวิธีทางการทหาร ไทย มันเป็นแบบนี้เหรอ
    ทหารไทยใช้งบประมาณปีเท่าไหรเนี่ย โตมาจนอายุ 40 ก้อเห็นมันแต่งติดอาวุธเต็มที่ก้อตอนปราบม๊อบนี่แหละ
    รบกับคนไม่มีทางสู้ มันสนุกตรงไหนว้า

ยุทธวิธีทางการทะหาร

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ทหารประมาท นักข่าวประมาท คิดว่าพวกเหี้ยไม่มีอาวุธ

image
  • เท่าที่จำได้ วันที่ นปช ดาวกระจาย
    วันนั้นนั่งดูเอเอส หางจะจุกตูดอยู่ไม่ใช่เหรอ
    พิธีกรเช็กข่าวกันให้วุ่นนิน่า ว่า มาทางนี้หรือเปล่าไม่ใช่หรือ
    คุณอัญชนี ยังบอกว่า ถ้ามาจะได้วิงก่อนเลยจำได้อยู่เลยนะ
  • CommentAuthorkhunboy71 CommentTime14 นาทีก่อน | May 22, 2010, 2:05 pm
    อาวุธที่ยึดได้เยอะขนาดนี้ มันเป็นของเสื้อแดงจริงๆรึป่าวว ไม่ใช่ สอฉ แหกตาอีกนะ ท่าเยอะขนาดนี้ทหารตายเกลื่อนแน่ๆ

----------------------------------------------------------------------

แล้ววันนั้นมึงเห็นยุทธวิธีของทหารหรือยัง

ถ้าบอกว่านี้คือหนังสงครามกูก็เชื่อว่ะ

เออ กูเชื่อก็ได้วะไอ้สาดดด
  • พวกเหี้ยมีอาวูธ ตะไร ประทัด ระเบิดขวด ระเบิดปิงปอง
    พวกดี มีรถถัง มีเอ็ม รถเกาะ มีอะไรอีกนะ
  • เท่าที่ติดตามรัฐบาลก็ทำแรงเกินไป แดงหลังจากโดนกดดันก็แรงไป แต่อาวุธขนาดนั้น ถ้าผมเป็นแดงอย่างน้อยประกันได้ว่าทหารนอนห่มธงชาติหลายผืนแน่นอน เหตุการณ์ยิงเอ็ม79 รัฐบาลว่ายิงจากแดงสวนลุม ผู้ว่าบอกตึกสูง dsiหมอภรณ์ทิพย์ บอกแถลงไม่ได้ต้องส่งสำนวนให้นายกทำไมต้องรอแต่งสำนวน ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ประธานdsi นั่งแถลงเรื่องวุ่นวายอื่นๆได้ ตามปิดช่องข่าวสารเสื้อแดงทุกช่อง หรือประชาชนไม่มีสิทธิรับข่าวสารในมุมที่แตกต่างได้ เรื่องทหารยิงกันเองที่เขาดินวันที่ 10 ก็ยังถูกปิดด้วย ศอฉ แต่ ข่าวสาร astv ไม่เคยถูกปิด ยังคงสร้างความแตกแยกด้วยถ้อยคำให้กับคนในชาติ ช่อง 11 เก่า ดูแทบไม่ได้ เสือกมีเล่นเกมส์ ทายผลอีกต่างหาก แกนนำเสื้อเหลืองก็ยังคงมีหน้ามีตาเดินลอยอยู่ในสังคม บางท่านเดาะมียศเป็นถึงรัฐมนตรี คนเสื้อเหลืองส่วนมากไม่ใช่คนหาเช้ากินค่ำ มีความรู้มีเงินเดือนกิน
    ต่างกันที่พวกเสื้อแดงส่วนมากเป็นเกษตรกรชาวนาชาวบ้าน ไม่รู้ว่าสิ้นเดือนจะลำบากอีกไม๊ การกระทำของรัฐหลายอย่างไม่ได้ชี้ว่าจะให้ความเป็นกลางมากนัก ถ้าควายแดงที่ว่าถูกจ้างวันละ1000 หรือมากกว่ามายอมตายและทำได้ถึงขนาดนี้ ผมว่าจะเก็บเงินสักก้อนจ้าง พวกควายแก่ๆที่มานั่งในม็อบถุยน้ำหมากราดหัวนายกกะ รัฐบาลสักที เอาเถอะ ต่อไปจะวุ่นวายกันสักแค่ไหนน่ากลัวจริงๆ
  • ศอฉ. แฉแต่การกระทำของเสื้อแดง

แต่กูไม่เคยเห็นมึงเอาภาพตอนทหารยิงประชาชนให้กูดูเลย

ปิดหูปิดตา เสือกจะมาทำหวังดี ส้นตีนจริงๆ
  • ส่วนตัวผมไม่มองว่าทหารติดอาวุธไล่ฆ่าประชาชนนะครับ ผมมองว่าเหตุการมันเลยเถิดจนต้องควบคุมสถานะการณ์และต้องใช้ความรุนแรงในการปราบฝูงชนบ่าง แค่นี้ยังเบ่าไปต้องซ้ำสำหรับผม ประเมิณสถานะการณ์ตำกันเกินไป ถ้าคุณมองว่าประชาชนมือเปล่า แล้วบ้านเมืองที่ถุกเผาทำลายเนียมาจากประชาชนมือเปล่าหรือเปล่า มากันจากให้ก็ไม่รู้พอเผาเสร็จก็นั้นรถกับภูมิลำเนากันและก็ทิ้งความชิพหายไว้ให้กับคนกรุง สร้างความฉิปหายให้กับประเทศชาติ ผมมองว่าเหตุกาณ์ปีนี้แรงกว่าตอน พฤษภาทมินเผ่าทำลายมากกว่ากันเยอะซะอีกแต่คนก็ตายน้อยกว่า และใช้กำลังปราบปรามเบากว่า ประณีประนอมกันสุดๆแล้ว
  • CommentAuthorGhost CommentTime35 วินาทีก่อน | May 22, 2010, 2:49 pm
    พวกเหี้ยมีอาวูธ ตะไร ประทัด ระเบิดขวด ระเบิดปิงปอง

แล้วนี้ปืนไว้ยิงหัวพ่อมึงเรอะไอ้สัตว์
    image
  • มึงมีก็เอามาดิไอ้บิ๊กควายหน้าลาว ก๊ากๆๆๆๆๆ
  • CommentAuthorGhost CommentTime35 วินาทีก่อน | May 22, 2010, 2:49 pm
    พวกเหี้ยมีอาวูธ ตะไร ประทัด ระเบิดขวด ระเบิดปิงปอง

แล้วนี้ปืนไว้ยิงหัวพ่อมึงเรอะไอ้สัตว์

มันบงบอกเลยนะว่า มึงเป็นเหลือง นิสัยเดียวกับไอ้เจ็กลิ้มเลยด่าอย่างเดี่ยว
    มิน่าถึงได้เทิดทูล ยิ่งกว่าพ่อบังเกิดเกล้าซะอีกนะเนี่ย
  • 1 2 3 4 5 6 7 8 9 .........................................
  • ดีครับเอามาลงอีกภาพน่ะ แต่เทียบกับอาวุธของทหาร เป็นร้อยละ 1 ได้มั้ง พฤษภาทมิฬแรงจริงๆครับ สมัยนั้นผมกับเพื่อนชาวอาชีวะหลายคนแทบแย่แต่ทหารติดอาวุธจริงออกปราบด้วยเนี่ย ไม่ต่างกันเท่าไร สูญเสียทุกฝ่าย ประเทศย่ำแย่ คนกรุงสูญเสียผลประโยชณ์ สูญเสียญาติ ทหารก็เสียชีวิต ผู้ชุมนุมก็เสียญาติพี่น้อง ต่างฝ่ายก็ต้องโกรธเป็นธรรมดา
  • อันนี้จัดฉากหรือเปล่าวะนี้..
    ไฟล์แนบ
    SDC127442.jpg 85K
  • ประเทศไทย
    ถึงคราวตกอับแล้ว
    นักการเมืองสารเลวเยอะมากมาย
    ว๊าาาาาาาาาก
    เลือกตั้งคราววหน้าเลือกใครดีว่ะ
    เลือกแม่งทุกคนเลยดีกว่า
    ซะใจ
  • ทหารไม่ผิดหรอกครับ พวกชุมนุม มีอาวุธ ผิด

ถ้าชุมนุม ดีๆก็ไม่ผิด แต่ แบบนี้ หร๋อ

ประเทศเดือดร้อนกันไปหมด แต่พวกพี่เขา กลับ ปล้นประเทศซะเอง

แหม่ รวยเลยคนจนกลับบ้าน ปล้นห้าง สัส เอาไป ipond คนละเครื่อง สัส
  • ดีครับเอามาลงอีกภาพน่ะ แต่เทียบกับอาวุธของทหาร เป็นร้อยละ 1 ได้มั้ง พฤษภาทมิฬแรงจริงๆครับ สมัยนั้นผมกับเพื่อนชาวอาชีวะหลายคนแทบแย่แต่ทหารติดอาวุธจริงออกปราบด้วยเนี่ย ไม่ต่างกันเท่าไร สูญเสียทุกฝ่าย ประเทศย่ำแย่ คนกรุงสูญเสียผลประโยชณ์ สูญเสียญาติ ทหารก็เสียชีวิต ผู้ชุมนุมก็เสียญาติพี่น้อง ต่างฝ่ายก็ต้องโกรธเป็นธรรมดา
    _________________________________________________________________________________________________________________________________________

ผมว่าต่างกันนะครับสมัยนั้นสือไม่เยอะเท่านี้ ทหารเลยใช้กำลังได้เต็มที่ สมัยนี้กล้องมันเยอะ การสื่อสารไปไกลกว่ากัน เลยไม่ค่อยกล้าที่จะทำอะไร แรงมาก
    ผลการรบครั้งนี้ผมมองว่าไม่มีใครชนะ แดงก็ไม่ชนะ เหลืองก็ไม่ชนะ ไม่ว่าจะเป็นรัฐบาลหรือศอฉ. ก็ไม่ชนะ เราทุกคนแพ้กันหมด ประเทศชาติเสียหายมหาศาล
  • นปช ครับ แต่เลือกไอ้เจ็กลิ้มครับ ผมเชื่อว่าคนคนนี้จะนำความบรรลัย มาให้ประเทศครับ
    อยากให้มันเป็นนายกครับ จากใจจิง
    คนอย่างมันจูบปากใครได้ไม่นานหลอกครับ
  • ที่แพ้คือประเทศชาติของพวกเรานี่แหละครับ คุณ sorajin 41 ไม่มีความปรองดองกันหล่ะงานนี้ อย่างที่บอกคนส่วนใหญ่เริ่มกลัวสิ่งที่จะเกิดหลังจากนี้มากกว่า
  • หลังจากนี้ไปคือของจริงครับ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่วละงานนี้
  • โอย แต่ละภาพ ห้าๆๆๆๆๆ
    ยิ่งไอ้ภาพเตียงเดียวกัน
    ดุตรงกระจก มันก้อเหมือนกันเป้ะ
    "เชิญครับพี่ มานั่งตรงนี้ ถ่ายรุปคนละรุป
    แล้วเด่วพวกผมจะเลี้ยงกุ้งเผา ชุดใหญ่ ริมทะเล พร้อมไวน์ และสาวๆนะครับ เป็นการขอขมา
    ที่พาพวกพี่มาลำบาก ถ่ายรุป จัดฉาก"
  • เช็ดเข้ ยังชั่วได้อีก

จัดฉาก เล่นละครกันอย่างสนุกสนาน หน้าตายิ้มแย้มแจ่มใส
    ไม่พึ่งสังวรณ์เลยว่าหลอกคนไปตายเพื่อตัวเองเท่าไร นี่หรือนักโทษคดีอุฉกรรจ์

สันดานจิงๆ
  • แหกตาทั้งประเทศเวณกำ
  • บิ๊กควายนี่ใครครับ ใช่บิ๊กชิวหรือป่าว ถ้าใช่ พี่บิวครับเค้าด่าพี่ 5555
  • บรรยายด้วยภาพ...แค่เปลี่ยนมุมแต่เตียงเดิม
    ตูไม่เข้าใจเขาทำไปได้ยังไง แค่เดินไปเปลี่ยนห้องถ่ายตูก้คงจะเชื่อ ม..รึง แล้วนะนี้

บัดชบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...
    ไฟล์แนบ
    uio2.jpg 68K
  • มันคงเข้าคิวถ่ายรูปกัน เวรกรรมจริงๆ
  • ผู้ชุมนุมเสื้อแดงมันไม่ใช่คนบริสุทธิ์ที่มาเรียกร้องประชาธิปไตย
    พวกมันเป็นผู้ก่อการร้ายมาเพื่อเผาบ้านเผาเมือง ปล้นสดมภ์ ล้มล้างราชบังลังค์
    พวกมันเป็นปิศาจร้ายในร่างคน ไม่สมควรได้รับเกียรติอยู่ในแผ่นดินไทยอันสงบร่มเย็นของเราต่อไป
    ต้องกำจัดมันให้สิ้นแผ่นดิน สมน้ำหน้าแพ้หมดรูป เดินจ๋องคอตกขึ้นรถเมล์ฟรีกลับบ้านนอก
    กลับไปก็ช่วยไปเผาบ้านเผาเมืองพวกมีงด้วยเน้อไอ่พวกสาดร้าย คนอย่างพวกมีงไม่มีวันเจริญหรอก
    เป็นได้แค่ไพร่ชั้นต่ำจนตาย เพราะศีลธรรมไม่เข้าถึงจิตใจ
    คนที่ถูกเผาบ้าน เผาร้านค้า เขาแทบตายทั้งเป็น หมดเนื้อหมดตัว มีใครรับผิดชอบเขาไหม เขาผิดอะไรรึ
    ไอ่พวกชั่วโจรแดง มีงอย่าหวังว่าจะได้กลับมากิน -- ขี้ เยี่ยวในกทม.ได้อีก
    คนกทม.ไม่มีวันให้พวกมีงมาใช้สถานที่คุ้มกะลาหัว แล้วเนรคุณเผาบ้านเรือน ห้างร้านอีกครั้งแน่นอน ไปตายซะไอ่พวกสวะ
  • นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ เลขาธิการ นปช.
    1) 8 เม.ย.2553 เวทีราชประสงค์

?สมัยผมเด็กๆ ผมเป็นคนขี้ตกใจ โดยเฉพาะอย่างยิ่งเวลาผมนั่งฟังอะไรอยู่เพลินๆ ผมเพลีย แล้วผมหลับอยู่ดีๆ แล้วมีตูมตามขึ้นมา ผมสมัยเด็กนี่ เวลาตกใจชอบวิ่งเข้าห้างครับ จริงๆ งะ คุณแม่บอกไว้อย่างนั้นเลยครับ

นอนๆ อยู่ดีๆ ตูม เซ็นทรัลเวิลด์ ดื้อๆ เลย ตูม เกสรฯ ตูมพารากอน อย่างนั้นเลยฮะ อุปนิสัยนี่ แล้วเวลาตกใจเนี่ย วิ่งเข้าไปในห้างเนี่ย ห้างเขาก็เป็นคอนกรีตนะฮะ เป็นปูนใหญ่ๆ ทีนี้ ผมนี่ เวลาตกใจยังไงผมจะไม่วิ่งชนปูนครับ ส่วนใหญ่เวลาตกใจผมวิ่งเข้าหากระจก แล้วพอวิ่งเข้าหากระจกนี่ ผมไม่ใช่จะชนกระจกไปเรื่อยๆ นะครับ ผมไม่ใช่นางเอกเรื่องทวิภพนี่ครับ โดดเข้ากระจกได้ เพราะฉะนั้นผม เวลาตกอกตกใจ มันวิ่งไปเฉยๆ ไม่ได้ครับ มีหินติดไม้ติดมือไปด้วย ผมขว้างไปเรื่อยไม่รู้เป็นอะไร

แล้วผมดูๆ คนเสื้อแดงก็ขี้ตกใจกันเป็นแสนนะผมว่าเนี่ย และผมดูอาการแล้วเนี่ย พฤติกรรมในการตกใจไม่เหมือนกันด้วยนะ คือมักจะบอกว่าใครอยู่ใกล้ตรงไหนก็ตกใจตรงนั้น เช่น อยู่ใกล้เซ็นทรัลเวิลด์ก็ตกใจเซ็นทรัลเวิลด์ อยู่ใกล้เกสรฯ ก็ตกใจเกสรฯ อยู่ใกล้พารากอนก็ตกใจพารากอน บางคนแปลกครับ ตกใจที่นี่ แต่วิ่งไปตั้งหลักถึงเอ็มโพเรียม ก็มีครับ

ทีนี้ ผมเป็นห่วงจริงๆ ครับ พอตูมๆๆ สมาร์ทบอมบ์ทหารเข้ามาคนหลายหมื่น คนเป็นแสน ต่างคนต่างวิ่ง ต่างคนต่างตกใจ วิ่งชนข้าวของเขาระเนระนาดไปหมด แล้วคนเสื้อแดงตกใจวิ่งชนของแพงเท่านั้นนะครับ คนเสื้อแดงเวลาตกใจนี่ผมสังเกตนะ พฤติกรรมพวกนี้ เวลาตกใจมักจะไม่วิ่งลงไปซูเปอร์มาร์เก็ต ไปสะดุดแฟ้บ สะดุดบรีส ไม่มีครับ อย่างน้อยต้องคริสเตียน ดิออร์ บางคนแปลกครับ ตกใจวิ่งเข้าร้านเครื่องทองเครื่องเพชร วิ่งเข้าร้านจิวเวลรี่ แล้วที่ผมบอกบางคนห่วงรถไงครับ รถปิกอัพบ้าง รถเก๋งบ้าง ขับมา ทหารเข้ามา กลัวเหยียบรถเขาบุบ เหยีบรถเขาเป็นรอย ขับรถเข้าห้างดื้อๆ นี่พวกนี้ขี้ตกใจ แล้วผมจะเตือนให้นะว่าคนตกใจนี่ มันห้ามไม่ได้เลยนะครับ เวลาตกใจแล้วขาดสติ

ไม่ใช่เฉพาะที่อยู่ตรงนี้เท่านั้นนะครับ คนขับมอเตอร์ไซค์ คนขับตุ๊กๆ คนขับแท็กซี่ ใครต่อมิใคร ที่เป็นคนเสื้อแดงที่เขาอยู่ตามท้องถนน พอเขารู้ว่าทหารปราบ พอมีตูมๆๆ ต่างคนต่างตกใจ ขับมอเตอร์ไซค์เต็มห้างเลย ขับแท็กซี่ขับตุ๊กๆ ขึ้นบันไดเลื่อน ขับตุ๊กๆ แทงเข้าไปในลิฟต์ กดลิฟต์ขึ้นไปชั้นหก โรงภาพยนตร์ ขับเข้าไปชนจอ ชนโอ๊ะ แล้วผมก็ไม่รู้ว่ากฎหมายจะเอาผิดคนเสื้อแดงได้ยังไง ก็เขาตกใจอ่ะ อ้าวถามว่าทำไมต้องตกใจ ก็ตัวเองอย่ายิงระเบิดสิ พอได้ยินอย่างนี้ทหารบอกว่า อ้าวถ้าอย่างนั้นบุกมาเฉยๆ ไม่ต้องทิ้งระเบิด บุกมาจับแกนนำเฉยๆ มาเงียบๆ นี่ยิ่งตกใจใหญ่ครับ ไม่รู้มันจะมาเอาอะไรอ่ะ ชีวิตไม่ปลอดภัยครับ เพราะฉะนั้นผมดูแล้วเนี่ย เกสรฯ นี่ ช่องทางให้ตกใจเยอะครับ?

2) 27 ม.ค.2553 ที่เขาสอยดาว
    ?ถ้าพวกคุณยึดอำนาจ ผมเผาทั่วประเทศ เผาไปเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง แล้วใครจะจับ ใครจะอะไรมาเอากับผมนี่ ถ้าคุณยึดอำนาจ เผา?

อริสมันต์ พงศ์เรืองรอง
    1) 12 มี.ค.2553 จ.อุดรธานี

?ครั้งนี้จะเป็นการคิดบัญชีรัฐบาลทรราชอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ และพวกอำมาตย์เฒ่าทั้งหลาย คุณไม่ต้องมาบอกว่าสถานที่สำคัญที่เขาจะไปก่อวินาศกรรม คุณไม่ต้องไปปูดข่าวบอกว่าสถานที่ที่เป้นศาสนสถานของพวกมุสลิม โรงพยาบาลแล้วก็ถนนราชวิถี สะพานข้ามแม่น้ำ โรงพยาบาลศิริราช สนามบิน ทำเนียบ กระทรวงสำคัญๆ ธนาคารแห่งประเทศไทย และธนาคารพาณิชย์ ค่ายทหาร บ้านบุคคลสำคัญ และศาลยุติธรรม และองค์กรอิสระ คุณไม่ต้องบอก ถ้าหากว่าคุณใช้ความรุนแรงกับคนเสื้อแดง รับรองว่าไอ้สิ่งที่คุณพูดถึงนี้จะไม่เหลืออยู่ในประเทศไทยอย่างแน่นอน?

2) 29 ม.ค. 2553 หน้ากองบัญชาการกองทัพบก ถ.ราชดำเนิน

?ผมได้เขียนสรุปง่ายๆ ว่า ต่อไปนี้การที่จะสู้กับอำมาตย์ จะสู้กับพวกกองทัพที่มันรับใช้อำมาตย์มาทำการปฏิวัติ เราต้องรวมใจกันเป็นหนึ่ง ด้วยสโลแกน ออลฟอร์วัน รวมใจเป็นหนึ่งล้มอำมาตย์ครับ

พี่น้องนัดกันคราวหน้า ถ้ารู้ว่าเขาจะปราบปราม ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก มาด้วยกัน ขวดแก้วคนละใบ มาเติมน้ำมันเอาข้างหน้า บรรจุให้ได้ 75 ซีซี ถึง 1 ลิตร ถ้าเรามา 1 ล้านคนในกรุงเทพมหานคร มีน้ำมัน 1 ล้านลิตร รับรองว่า กทม. เป็นทะเลเพลิงอย่างแน่นอน

การสู้ของคนเสื้อแดงแบบง่ายๆ อย่างนี้ บอกให้ทหารได้รับได้ทราบ บอกให้ทหารสุนัขรับใช้อำมาตย์ได้รู้ว่า ถ้าคุณทำร้ายคนเสื้อแดง แม้เลือดหยดแต่หยดเดียวนั่นหมายความว่า กรุงเทพฯ จะเป็นทะเลเพลิงทันที ส่วนต่างจังหวัด จตุพร (พรหมพันธุ์)ได้บอกแล้ว ให้รอฟังข่าวว่า พี่น้องที่อยู่ในต่างจังหวัด ไม่ได้มาไม่เป็นไร ถ้ามีอะไรเกิดขึ้นทันทีรวมตัวกันที่ศาลากลาง ไม่ต้องรอเงื่อนไข จัดการให้ราพณาสูรเหมือนกัน?

นายจตุพร พรหมพันธุ์
    3 เม.ย.2553 เวทีสี่แยกราชประสงค์

?ขอให้เสื้อแดงซึ่งอยู่ต่างจังหวัด ฟังภารกิจดังต่อไปนี้ ให้ไปรวมตัวกันอยู่ที่ศาลากลาง รอเวลาให้มีการปราบเมื่อไหร่ ตัดสินใจได้ทันที ทุกจังหวัดให้ไปศาลากลาง ฟังสัญญาณจากที่นี่ จอมืดเมื่อไหร่แสดงว่ามีการปราบแล้ว พี่น้องมีดุลพินิจจัดการได้ทันที

ห้างเซ็นทรัลเวิลด์ก็เช่นเดียวกัน ไม่ต้องไปกลัวอะไรกับประชาชนเลย เพราะประชาชนที่เขามาชุมนุม ถ้าเขาคิดไม่ดีกับห้างพวกคุณนี่ คุณปิดห้างคุณก็ฉิบหาย ถ้าคนคิดจะทำชั่วกับพวกคุณ แต่เรามาดี ไม่มีปัญหาอะไรเลย?

วีระ มุสิกพงศ์ ประธาน นปช.
    21 มีนาคม 2553 เวทีสะพานผ่านฟ้าลีลาศ

?มึงจะทำรุนแรง มึงมาทำกะไอ้แกนนำนี่ ยืนรับมึงอยู่ทุกเวลานาที อย่าให้พี่น้องเขาเดือดร้อน แล้วถ้านึกว่ายุทธวิธีแบบนี้จะทำให้เขากลัว นึกว่ายุทธวิธีแบบนี้ถ้าทำแล้วจะทำให้พี่น้องแตกกระสานซ่านเซ็นกลับบ้าน ไอ้เรื่องแตกกลับบ้านนั้นน่ะ เป็นไปได้ แต่จะบอกให้รู้ไว้ ไฟจะลุกท่วมทุกตารางนิ้วของประเทศไทย?

วิเชียร ขาวขำ ส.ส.อุดรธานี พรรคเพื่อไทย
    23 มีนาคม เวทีสะพานผ่านฟ้าฯ
    ?ไอ้สุเทพ มึงฟังไว้ พรุ่งนี้ถ้าพวกผมเข้าสภาไม่ได้ ประชาธิปัตย์วอดเป็นจุณ?
  • ผู้ชุมนุมเสื้อแดงมันไม่ใช่คนบริสุทธิ์ที่มาเรียกร้องประชาธิปไตย
    พวกมันเป็นผู้ก่อการร้ายมาเพื่อเผาบ้านเผาเมือง ปล้นสดมภ์ ล้มล้างราชบังลังค์
    พวกมันเป็นปิศาจร้ายในร่างคน ไม่สมควรได้รับเกียรติอยู่ในแผ่นดินไทยอันสงบร่มเย็นของเราต่อไป
    ต้องกำจัดมันให้สิ้นแผ่นดิน สมน้ำหน้าแพ้หมดรูป เดินจ๋องคอตกขึ้นรถเมล์ฟรีกลับบ้านนอก
    กลับไปก็ช่วยไปเผาบ้านเผาเมืองพวกมีงด้วยเน้อไอ่พวกสาดร้าย คนอย่างพวกมีงไม่มีวันเจริญหรอก
    เป็นได้แค่ไพร่ชั้นต่ำจนตาย เพราะศีลธรรมไม่เข้าถึงจิตใจ
    คนที่ถูกเผาบ้าน เผาร้านค้า เขาแทบตายทั้งเป็น หมดเนื้อหมดตัว มีใครรับผิดชอบเขาไหม เขาผิดอะไรรึ
    ไอ่พวกชั่วโจรแดง มีงอย่าหวังว่าจะได้กลับมากิน -- ขี้ เยี่ยวในกทม.ได้อีก
    คนกทม.ไม่มีวันให้พวกมีงมาใช้สถานที่คุ้มกะลาหัว แล้วเนรคุณเผาบ้านเรือน ห้างร้านอีกครั้งแน่นอน ไปตายซะไอ่พวกสวะ

เผาแล้วไม่เห็นเป็นไรเลย เดี่ยวพ่อมึงก้อกู้มา ปิดปากเองแหละ มึงยึดเงินเค้าไป เป็นหมื่นล้าน เอามาใช้หนึ่ไอ้พวกที่ถูกเผา เซ็นทรัลเวิลด์ แค่พันกว่าล้านเอง ชิวๆๆ มึงไปปล้นเค้ามาตั้ง 4 หมื่น เผาแค่นี้ชิวๆๆ มั้ง
  • ทหารเคลียร์พื้นที่วัดปทุมวนารามอีกรอบ เจอมีดดาบ-ระเบิด-ปืนอาก้ากระสุนเพียบ เจ้าหน้าที่ลำเลียงรถ 14 คันขนไปตรวจสอบที่ ศอฉ. พร้อมรถเบนซ์ E 230 สีดำของ "ไอ้ถึก ขวัญชัย" ด้วย ขณะเดียวกันพบบัตรประชาชนกว่า 100 ใบ ทิ้งเกลื่อนท่อระบายน้ำฝั่งห้างเซ็นทรัลเวิร์ล

วันนี้(22 พ.ค.) เมื่อเวลา 08.30 น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่าเจ้าหน้าที่ทหารได้นำกำลังเข้าตรวจสอบค้นหาอาวุธภายในพื้นที่วัดปทุมวนารามอีกครั้งปรากฎว่า พบมีดดาบ 3 เล่ม และขวาน 1 ด้าม เจ้าหน้าที่จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน ขณะเดียวกันตรวจสอบบริเวณลานจอดรถชั้นใต้ดินศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิร์ลที่ถูกเพลิงไหม้ ยังพบอาวุธ ปืนอาร์ก้า 47 พับฐาน จำนวน 1 กระบอก พร้อมกระสุนปืน 30 นัด แม็คกระซีนบรรจุกระสุนปืนเอ็ม 16 ค้างอยู่ 1 นัด ระเบิดควันถอดสลักแล้ว 1 ลูก ระเบิดแสวงเครื่อง 1 ลูก

นอกจากนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ลำเลียงรถยนต์จำนวน 14 คัน ที่จอดอยู่ภายในวัดปทุมวนาราม เพื่อนำไปตรวจสอบที่ ศอฉ. ว่ามีอาวุธหรือไม่และตรวจสอบหาเจ้าของรถแต่ละคัน รวมถึงรถยนต์เบนซ์ E 230 สีดำ ของนายขวัญชัย ไพรพนา แกนนำ นปช. ด้วย และได้เคลื่อนย้ายรถกระบะนิสสันบิ๊กเอ็มเแวน และรถยนต์ยี่ห้อฮอนด้าซีวิค สีน้ำเงินสามประตู ไปดำเนินคดีที่สน.ปทุมวัน เนื่องจากเจอเครื่องเพชรที่รถคันดังกล่าว

ขณะเดียวกันมีรายงานว่าเมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่ทหาร และเจ้าหน้าที่กรุงเทพมหานคร ได้เข้าเคลียร์พื้นที่ทำความสะอาดย่านราชประสงค์ โดยเจ้าหน้าที่ได้สังเกตเห็นบัตรประชาชน ตกอยู่ในท่อระบายน้ำฝั่งห้างเซ็นทรัลเวิร์ล ตรงข้ามโรงพยาบาลตำรวจจึงเปิดฝาท่อระบายน้ำพบบัตรประชาชน และบัตรสมาชิก นปช. ตกอยู่เกลื่อนในท่อระบายน้ำ จึงช่วยกันหยิบขึ้นมาพบว่ามีกว่า 100 ใบ ซึ่งคาดว่าช่วงชุลมุนบุคคลที่เก็บบัตรประชาชนของชาวบ้านไว้เกิดอาการตกใจ จึงทิ้งลงไปในท่อระบายน้ำดังกล่าว ซึ่งเจ้าหน้าที่เก็บส่ง ศอฉ.ตรวจสอบต่อไป
  • อาวุธ

image

บัตรประชาชนจำนวนมากถูกโยนทิ้งไว้ในท่อระบายน้ำฝั่งห้างเซ็นทรัลเวิร์ล

image
  • http://www.youtube.com/watch?v=SunS-wZs-mo&feature=related เอาไปแค่นี้ก่อน
  • ใจเย็น อย่าพึ่ง ด่วนตัดสินสรุปอะไรไป นะจ๊ะ

ลองหาข้อมูล ดูได้ดีๆ จากหลายๆ ด้านหน่อย บ่อยครั้งที่กลับมาคิดได้ว่า " อ้าว . . . กรูด่วนตัดสินใจผิดไปนี่หว่า "

ผมก็ โคตรเป็นประชาธิปไตย ที่มีอิสระในความคิด
    ประชาธิปไตยโดยมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุขด้วย (รักในหลวงครับ)
  • งั้นพี่ผีข้างบนมีตังค์เยอะ แบ่งตังค์มาลงทุนใหม่+ทําเลใหม่สัก4ล้านน่าจะพอ เพราะตอนนี้กําลังจะเอาบ้านเข้าเเบงค์ ไม่ว่าจะเป็นสีอะไรทําไมไม่มีหัวใจกันบ้างบ้านใครใครก็รัก
  • อย่าเอามาให้ดูเลยหว่ะภาพอาวุธห่าเหวอะไรที่จับได้น่ะ ตอนมันไปค้นถามจริงเหอะเข้าไปกะเค้ามาเหรอ ของแบบนี้มันจัดฉากกันง่ายจะตายห่า
    ขับรถบรรทุกไปกองไว้ แล้วก็บอกเข้าไปเคลียพื้นที่ พวกมึงก็เชื่อกัน หัวปักหัวปำ เฮ้อ สมองวิเคราะง่ายไปป่าว

แล้วจะบอกอะไรให้ มันไม่แปลกหรอกโว๊ยที่นักโทษอย่าแกนนำจะอยู่สบาย ตอนนี้ผมว่าใน บางขวางนักโทษอุกฉกรรณ์หลายคนมีห้องส่วนตัว หลายคนมีมือถือใช้อย่างสบาย แถมเปิดบ่อนข้างในกันอย่างเอิกเริก อย่าให้บอกเลยครับว่ามีใครบาง พวกคุณคงรู้กันได้เอง

มันไม่แปลก
  • พฤษภาทมิฬ ทหารใช้อาวุธยิงใส่ประชาชนกันอย่างสนุกมือ.....เพราะประชาชนไม่มีอาวุธ เครียง่าย 2 วันจบ

ครั้งนี้ประชาชนจำเป็นต้องมีอาวุธ เพราะจะได้ไม่โดนกระทำฝ่ายเดียว......ปราบยากก็งอแงฟ้องประชาชนโดยออกรายการ TV

ครั้งหน้า............?
  • หามาเพิ่มให้ค่ะ .....
    ไฟล์แนบ
    Photo Hunt1.jpg 62K
    Photo Hunt.jpg 115K
  • ทีเอ็งข้าไม่ว่า
    ทีข้าเอ็งอย่าร้อง....................
  • มันคงคิดว่าประชาชนเป็นควายมั้งไอ้ซาหลาดดดด
  • สรุป อีสานเผากรุงครั้งนี้ ชิบหายวายวอดหมด
  • นึกว่าจะไม่มาร่วมแจมเสียแล้วท่าน
  • อย่าให้เห็นว่าใครเป็นพวกเหี้ยเสื้อแดง นะมึง

กูจะตบแม่งตรงนั้นเลย ไอ้สัตว์นรก
  • อย่าให้เห็นว่าใครเป็นพวกเหี้ยเสื้อแดง นะมึง

กูจะตบแม่งตรงนั้นเลย ไอ้สัตว์นรก
  • น่าจะสั่งการเก็บแกนนำแม่งทุกตัวในค่ายนั้นเลย ก่อนเก็บแม่งสั่งทหารลงแขกอัดตูดแม่งเอาให้ขางเหลืองไปเลยไอ้สัตว์ก่อนตาย กูว่าไอ้ที่ออกข่าวว่าจับไอ้เหี้ยอริศมันต์ไม่ได้อาจจะกลับกันก็ได้ ปานนี้แม่งอาจโดนโยนลงบ่อไอ้เข้ไปแล้วก็ได้ ดีด้วยซ้ำแม่งไม่มีหลักฐานให้เหลือซากเป็นวิธีที่ง่ายมาก
  • ไอ้ขวัญชัยนั่งเป็นลิงเหม็นเยียวเลยว่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆ
  • ดิ้นกันใหญ่.....

กูจะรอวันที่ฟ้าเป็นสีทอง ผ่องอำไพ...........

ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...............
  • เจอแต่นักเลงคีย์บอร์ดวุ้ย มาตบให้ไวเลยครับ ผมเสื้อแดงครับ
  • CommentAuthorGhost CommentTime20 นาทีก่อน | May 22, 2010, 9:01 pm
    เจอแต่นักเลงคีย์บอร์ดวุ้ย มาตบให้ไวเลยครับ ผมเสื้อแดงครับ

---------------------------------------------------------------------

กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขำว่ะ
  • กูจะรอวันที่ฟ้าเป็นสีทอง ผ่องอำไพ...........

เหี้ยแดงจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน............... เลยหรือว่ะ