ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำถามถึงคุณTek
  • เนื่องจากผม ติดตามอ่านในกระทู้ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=15038&page=5 ผมอยากจะรู้ว่า ถ้าคุณไม่เอาชื่อกลุ่มพิทบลูเชียงใหม่ไปอ้าง เพื่อทำเสื้อเจ้าเบิกมาโปรโมตตัวเอง ทางPatriot จะยินดีให้เงินสนับสนุนคุณรึเปล่า กับไอ้แค่ชื่องาน คุณยังไม่รู้เลย งานจริงๆชื่อ Ho&Northen Pitbull Fasival ครับ

ทั้งนี้ ทางกลุ่มพิทบลูเชียงใหม่ ขอขอบพระคุณทางPatriot มา ณ โอกาศนี้ด้วยครับ ถึงแม้เงินสนับสนุนจะไม่ถึงกลุ่มก็ตาม
  • เรื่องที่2 การที่คุณจ้างพิธีกร คุณนก มาในงาน เพื่อมาพูดย้ำแต่ประโยคที่ว่า " งานนี้คุณเต็กเป็นหัวเรือใหญ่ในงาน" "งานนี้จะไม่สามารถลุล่วงไปได้ด้วยดี ถ้าไม่มีคุณเต็ก"
    ทางผมฟังแล้วอยากจะอ้วกครับ

ประโยคที่โดนใจจิ๊ดๆ ที่สุดคือ " เหนื่อยมั้ยครับคุณเต็ก กับการจัดงานนี้ " "ผมไม่เหนื่อยครับ" ประโยคนี้รับไม่ได้จริงๆ คุณไม่ได้ทำอะไรซักอย่าง อยากถามแค่ว่า เก้าอี้ตัวเดียวในงาน คุณเคยจัดรึยังครับ
  • เรื่องที่3 กับไอ้การดูถูกคนอื่น ลับหลัง สำหรับงานมีดติ้งที่เชียงใหม่เมื่อเย็นวันศุกร์ ถึงแม้ตัวผมเองจะไม่ได้ไปร่วมก็ตาม แต่ก็พอได้ยินเพื่อนๆพี่ๆ น้อง พูดถึงพฤติกรรม คุณรู้ตัวไหมครับว่าทำอะไรอยู่
    ถึงแม้ตัวผมเองจะไม่ได้ดีเลิศอะไร แต่ก็พอแยกแยะได้ครับ ว่าอะไรควรไม่ควร คนเราเมื่ออยุ่รวมกับเป็นกลุ่ม ถ้อยทีถ้อยอาศัย สันดานจริงๆ เก็บไว้มั่งก็ได้ครับ
  • สุดท้ายนี้ ขอกราบขอโทษสำหรับผู้ใหญ่ในที่นี้ด้วย ที่สนับสนุนในการเติบโต ของกลุ่มพิทบลูล้านนา ขอเสียใจ ที่ทางกลุ่มไม่สามารถรับได้ในการกระทำครั้งนี้ สำหรับงานครั้งหน้า ทางกลุ่มพิทบลูล้านนา
    จะขอแก้ตัวครับ สำหรับกิจกรรมครั้งหน้ารับรองว่ามันส์แน่นอน
  • ใจเย็นๆกันนะครับพี่น้อง ผมขอรับฟังข้อมูลจากสองฝั่งก่อนนะครับ แล้วจะมาร่วมแสดงความเห็น

แต่สิ่งหนึ่งที่ขอให้ความมั่นใจกลับทุกท่าน คือจะวางตัวเป็นกลางให้มากที่สุด
    จะฟังข้อมูลจากทั้งสองฝั่ง หากเห็นว่าอะไรไม่เหมาะไม่ควรก็จะติติงด้วยมุมมองของคนนอกนะครับ

แต่ผมยังเชื่อว่าอุปสรรค์แค่นี้มันเล็กน้อย ไม่สามารถหยุดพวกเราให้ก้าวเดินไปข้างหน้าอย่างแน่นอนครับ
    ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ผมถือว่าเราเคลียร์กันเพื่อที่จะก้าวเดินต่อไปข้างหน้า เพื่อให้มันดียิ่งๆขึ้น
    ผมและเพื่อนๆ ก็จะให้การสนับสนุนกิจกรรมของกลุ่มพิตบูลล้านต่อไปครับ
  • 555+ ผมล่ะกะแล้วสักวันนิสัย ของไอ้นี่ต้องแดง แต่ที่ผมแปลกใจล่ะมีอย่างเดียวทำไมพวกคุณ ๆ รู้ตัวตนของมันช้าจัง

ลองสังเกตดี ๆ มันชอบอวดเด่น อวดรวยมาตั้งนานแล้ว ยกตัวอย่างง่าย ๆ นะครับ

- มีคนพูดถึงกระทู้หมาที่เมืองนอกกัน ......... ไอ้นี่เอารูปตัวเองตอนไปเที่ยวเมืองนอก มาอวดซะงั้น

- มีคนพูดถึงเรื่องการออกกำลังกายกัน ............. ไอ้นี่ก็พูดถึงตัวเอง ตอนแข่งบาสกันพวกฝรั่งซะงั้น ย้ำว่าด้วยว่าที่อเมริกา

- คนอื่นเขาจะโชว์หมากันเขาก็ตั้งกระทู้กันปกติ .............. ไอ้นี่บอกหมาตัวเอง ที่ชื่อใคร ๆ ก็อยากรู้ชาติกำเนิดซะงั้น

พอจิง ๆ แล้วมีแต่คนมาด่าเป็นร้อย แต่คนอยากรู้จิง ๆ มีไม่ถึง 10 คนฮาแตก 555+

- มีคนหาซื้อหมาเอาที่มีใบ UKC ..................... ไอ้นี่มาตอบ ว่าไม่จำเป็นอย่างเจ้า เบิก ของมันก็ไม่มี ใบ UKC แต่มีคนอยาก

มาผสมด้วยมากมาย (มากมายจิง ๆ ขนาดตั้งกระทู้อยากชาติกำเนิด มีคนอยากรู้ไม่ถึง 10 คนแต่ด่าเป็นร้อย)

- พี่มาร์คตั้งกระทู้เกี่ยวกะเรื่องธุรกิจ ................ ไอ้นี่ตอบมาอวดรวยเลย ผมก็สนใจ การลงทุนพวกอาหารหรือของต่าง ๆ จากเมือง

นอกเหมือนกัน

* สรุปไอ้นี่เรื่องอวดรวย เอาหน้า ประจบผู้หลักผู้ใหญ่ในวงการนี่ อันดับหนึ่งไม่เป็นสองรองใคร

อะ ๆ แต่หากท่านจะไปว่าอะไรเขาไม่ได้นะครับ หากท่านไปว่าอะไรเขา เขาจะบอกว่าท่านเป็นสวะ ไม่ได้อยุ่ในสายตาเขานะครับ

หากพูดอะไรไม่ถูกใจเขาครับ ห้ามนะครับ ไม่งั้นกลายเป็นสวะไม่รุ้ตัว 555555
  • ตราบใดคําพูดนั้นไม่ได้ออกมาจากปากผม จะมาโทษผมไม่ได้
    ผมมั่นใจ 100 เปอร์เซนต์ว่าวันงานผมไม่ได้เอ่ยว่าเป็นผู้จัดเลยแมัแต่ครั้งเดียว
    และผมไม่เห็นมีความจําเป็นที่จะไปบอกคุณนกด้วยว่าผมเป็นผู้จัด
    ไม่มีผลประโยชน์อะไรแม้แต่นิดเดียวที่ผมต้องไปทําอย่างนั้น
    ผมขอได้กินเหล้าดูหมาคุยกับรุ่นพี่ๆน้องๆเกี่ยวกับทุกเรื่องผมก็มีความสุขแล้ว...

ส่วนเรื่องเสื้อเงินตอนแรกผมออกไปก่อนคนเดียว 14,900 บาท ก่อนหน้าที่แพททริออตจะสมทบอีกห้าพันด้วยซํ้า
    เงินจํานวนนี้ถ้าคุณออกก่อนได้ครั้งหน้าเอาเป็นหมาที่คุณเลี้ยงที่บ้านขื้นหน้าเสื้อก็ได้ครับ เงินส่วนมากจากผมก็เป็นเจ้าเบิกขื้นหน้า
    เงินส่วนน้อยของเฮียโฟล์คก็เป็นโลโก้โซล์จาบอยขื้นด้านหลังก็ถูกแล้วไม่ใช่หรือครับ ผมว่าเสื้อรุ่นนี้ทําออกมาหลายคนก็ชอบกันด้วยซํ้าไปถ้าไม่คิดมาก...
  • ของมันไม่รู้ครับท่าน กลุ่มพิทบูลเชียงใหม่ไม่ผิดหรอกครับ แต่พลาดตรงที่ไม่สืบนิสัยมันให้ดีเสียก่อน 555+ ผมล่ะไม่แปลกใจเลย

ที่มันจะทำอะไรลักษณะเอาหน้าแบบนี้ แต่คราวนี้สงสัยจะมีสาวที่มันมองอยู่ในงาน (ไอ้นี่เงียบ ๆ แต่หม้อสุด ๆ นาครับ) เลยต้อง

พยายามโชว์พาวน์ซะหน่อย 5555+ แล้วก็เป็นอย่างที่เห็น
  • ในที่สุด ก็มีกระทู้นี้ 555555 กระทู้การเมือง หมองไปเลยแน่ ๆ
  • โอ๊ยสันดานไอ้นี่ คนเขารู้กันตั้งนานแล้วครับ แต่ไม่พูดกันเองล่ะครัมันประจบเก่งครับผู้หลักผู้ใหญ่ชอบเยอะครับ
  • คืนเมื่อวานนี้ไม่มีการดูถูกคนอื่นลับหลัง จําได้แม่นยําด้วยว่าผมสั่งสอนแม่งานต่อหน้า
    เลยว่าบริหารงานยังไงให้ติดลบตอนจบ ลองเอาข้อมูลที่แท้จริงมาพูดกัน อย่ามามั่ว...
  • เอ้า กลุ่มเชียงใหม่ออกมา แสดงความเห็นกันทั้งกลุ่มเลยครับ อยากรู้เหมือนกันว่าความจริงคืออะไร
  • ขอบอกข่าวติ๊ดหนึ่ง ตามที่ได้ฟังมา

การขอสปอนเซ่อร์ เฮียใหญ่ ได้เป็นผู้ไปขอ รายที่สนับสนุน 3,000.- อยู่แขนข้างซ้าย หรือ ขวา รายที่สนับสนุน 1,500.- อยู่ด้านหลัง

รูปด้านหน้าเป็นรูปโลโก้ ล้านนาที่น้องคนนี้ใส่ สปอนเซ่อร์ จึงตกลงจ่ายเงินสนับสนุน การไปขอสปอนเซ่อร์ต้องเอาอาร์ตเวิร์คไปให้ผู้ที่จะสนับสนุนดูด้วย

ทีนี้ TEK โผล่ มา โห งานเชียงใหม่เฟสติวัล หมีแพนด้ายกโป้งให้เจ้าเบิก ด้วย สุโค่ย เลยเนอะ ทำไมไม่ติดต่อผู้จัดงานปรึกษาเรื่องการทำเสื้อ การเอารูปโลโก้ไปใส่ไม่ใช่เรื่องยากเลย

ถ้า TEK ไม่ทำเสื้อออกมาขายแข่งโดยเอารูปหมาตัวเองเป็นพรีเซนเตอร์ จะมีเรื่องมีราวมั้ย

แถมต้องเอาทุนคืนด้วย คิดได้ไง TEK (ไม่ช่วยนะ แต่ขอแจม)

เสร็จงาน งบประมาณที่ได้มาไม่พอ และต้องเอาเสื้อไปให้ผู้สนับสนุน เอาล่ะซิ ไหงไม่ตามที่ตกลง

ทีนี้ทีมงานก็ต้องทำเสื้อใหม่ ให้ตรงตามที่บอกผู้สนับสนุน
    ไฟล์แนบ
    เตย.jpg 45K
  • ยังไงก็ขอให้จบ กันด้วยดีก็แล้วกันนะครับ ค่อยๆๆพูดกันครับ
  • หมาเน่า จะกลบยังไงมันก็ยังเป็นหมาเน่าวันยังค่ำล่ะครับ จะช้าหรือเร็วกลิ่นมันก็ต้องออกอยุ่ แม้จะพยายามเอาอะไรมากลบ
    บังไปชั่วคราวก็เหอะ สุดท้ายคนมันก็ต้องได้กลิ่นจนได้แหละครับ
  • ผมก็เป็นคนนึงที่ไปในงานครับไม่ได้รู้จักกับพี่เขาหรอกแต่สังเกตุดูว่ามีหลายช่วงมากเลยพี่เขาไม่จำเป็นต้องออกมาก็ยังพยายามจะออก
    มาโชว์ตัวตอนนั้นก็เข้าใจว่าเป็นหัวเรือใหญ่อย่างบางช่วงเขาไม่ต้องเข้าไปก็ได้แต่ก็พยายามจะมีส่วนร่วมจิงผมไม่บอกนะว่าตัวเองเป็นใครบอกล่ะเดี๋ยวซวย
  • สรุปว่าอยากได้หน้า

อยากโฆษณาหมาตัวเอง ซึ่งปกติก็ทำเป็นประจำด้วยการตั้งกระทู้ชื่นชมหมาตัวเอง

อยากได้เงิน โดยอาศัยแรงคนอื่น

สรุปว่า เหี้ยจิง
  • ผมชอบกระทู้นี้ครับ เป็นความชอบส่วนตัวใช่มั้ยป๋ามาร์ค
  • ตามสบายครับทั่น เปิดอกคุยกันแบบนี้ดีครับ ดีกว่าพูดกันลับหลังคนละทีสองที ไม่จบครับ

อ้าวงานนี้ท่านเพชรมาได้งัยนี่ ฮ่าๆๆ
  • ตอนนี้เหลือจํานวนจํากัดครับ ราคาตัวละ 250 บาท ค่าส่งต่างจังหวัดสองตัว 30 บาท เชียงใหม่นัดเจอกันก็ได้ครับ
    จองแล้วโอนก่อนได้ก่อนนะครับ โอนแล้วช่วยแจ้งที่อยู่ให้ผมทราบในกระทู้นี้ที หรืออีเมล์มาก็ได้ที่ teksaeheng@yahoo.com
    รายได้ทั้งหมดเราจะมอบให้กลุ่ม Northern Pitbull เอาไว้ทํากิจกรรมดีๆ ช่วยกันหน่อยนะครับจะได้หมดเร็วๆ...
    บัญชีผม 415-229-0301 กสิกรไทย ทรงศักดิ์ แซ่เฮ้ง

ย้ำคับย้ำ รายได้ทั้งหมดเราจะมอบให้กลุ่ม Northern Pitbull เอาไว้ทํากิจกรรมดีๆ ช่วยกันหน่อยนะครับจะได้หมดเร็วๆ

ไหงวันนี้ คิงจะเอาทุนคืนบะเฮ่ย

ส่วนเรื่องเสื้อเงินตอนแรกผมออกไปก่อนคนเดียว 14,900 บาท ก่อนหน้าที่แพททริออตจะสมทบอีกห้าพันด้วยซํ้า
    เงินจํานวนนี้ถ้าคุณออกก่อนได้ครั้งหน้าเอาเป็นหมาที่คุณเลี้ยงที่บ้านขื้นหน้าเสื้อก็ได้ครับ เงินส่วนมากจากผมก็เป็นเจ้าเบิกขื้นหน้า
    เงินส่วนน้อยของเฮียโฟล์คก็เป็นโลโก้โซล์จาบอยขื้นด้านหลังก็ถูกแล้วไม่ใช่หรือครับ ผมว่าเสื้อรุ่นนี้ทําออกมาหลายคนก็ชอบกันด้วยซํ้าไปถ้าไม่คิดมาก...

อยากขายเสื้อไอ่เบิก ก้อจัดงานคนเดียวก้า บ่าเต๊ก
  • พอดีเปิดมาเจอกระทู้นี้เลยป๋า เรื่องวันงานเสียดายไม่ได้ไปได้ข่าว SCUBAPIT เรา หลั่นล้ากันใหญ่
  • ถือว่าพลาดการเช็คชื่อไปหนึ่งครั้งนะทั่น เป็นทริปที่ประทับใจแม้จะไม่ได้ดำน้ำ ฮ่าๆๆ
  • เสื้อทั้งหมดออกมากี่ตัว ราคาทุนอยู่ที่ 9,900.- (14,900 - 5,000) เพราะฉะนั้นขายเสื้อ 40 ตัวก็คืนทุน

โปร่งใสจริง เปิดเผยออกมาเลยทำเสื้อกี่ตัว ขายไปกี่ตัว
  • คุณ praypray ไปกล่าวหา ว่าคุณ Tek เค้าไปว่าหรือนินทา ผู้อื่นลับหลังได้อย่างไรครับ มันไม่ถูก นะครับ!!

เค้าแค่อาจจะ พูดพาดพิง ถึง หรือกล่าวอ้างโดยไม่ เจตนาเท่านั้นเอง ครับ ผมคิดว่าเรื่อง เลว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แบบนี้ คงไม่มี ใน สันดานนนนนนนนนนนนนนนน คุณ Tek หรอกครับ คุณ praypray
  • สวิงกันได้เรื่อยๆนะ ไปเรื่องนู้นเดี๋ยวก็กลับมาเรื่องนี้ เอากันให้พอใจจะได้จบๆสักที
    ผมจะออกไปกินหมูกะทะ 99 บาทรอบดึกก็ไปไม่ทันแล้ว เพราะต้องมาพิมพ์อธิบาย
    เรื่องรายละเอียดเสื้อที่ขายได้ส่งไปให้น้องเตยแล้ว ไปถามเค้าดูขี้เกียดพิมพ์หลายหน...:065:
  • เหอะๆ สำหรับผมคงต้องบอกกันตรงๆว่าก่อนไปเชียงใหม่รู้จัก เต็กคนเดียวคนอื่นไม่รู้จักเลยที่ไปก็บอกตรงๆว่าไปเพราะเต็กด้วยส่วนนึง

เต็กเคยเป็นธุระให้ผมเมื่อครั้งปีใหม่ไปเที่ยวเชียงใหม่แล้วเต็กหารถให้และไปเพราะมาเฟียบังคับให้ไป555งานนี้โอเคครับรู้จักเพื่อนเยอะขึ้น

ซ้ำยังเอาหัวใจไปทิ้งไว้ที่เชียงใหม่น้องคนไหนเก็บได้ไม่ต้องคืนฝากไว้ก่อน น้องๆน่ารักมากครับต้อนรับดูแลตั้งแต่ไปถึงกลับไม่มีที่ติส่วนเรื่อง

ปัญหาที่เกิดขึ้นถามผม คำตอบก็คือไปเคลียร์กันในกลุ่มดีกว่ามั้ยครับทำแบบนี้ไม่อายชาวบ้านเค้าเหรอครับสังคมเล็กๆแค่นี้ยังบริหารกันไม่ได้

แล้วคุณจะเป็นศูนย์กลางกิจกรรมชาวเหนือได้ยังไง ถ้ายังเป็นแบบนี้กลุ่มคุณไม่ไปไหนแน่ครับคนที่ไปร่วมกิจกรรมก็จะพาลทำตัวลำบากด้วย

กูไปงานแล้วจะต้องขัดใจกับใครมั้ยในงานหน้า ถ้ายังเคลียร์กันไม่ได้งานหน้าไม่ต้องเรียกผมนะครับเงินก็เสีย เวลาก็เสีย และยังต้องเสียความรู้สึกอีก

เอาตังค์ไปอาบน้ำ โพไซดอนดีกว่า
  • อ่าว ร้อนแรงกว่าการเมืองจริงๆ นึกว่าเมืองไทยจะสงบแล้วนะเนี้ย
  • ผมเองก็ไม่มีอะไรจะแก้ตัวหล่ะครับ แต่คนในกลุ่มก็คงจะรู้กันพอสมควร คนเราทำอะไรไว้ ถ้าไม่ยอมรับเสียอย่าง ใครๆก็ทำอะไรไม่ได้

คงได้เป็นเครื่องเตือนใจเท่านั้นหล่ะครับ เรื่องนี้ สำหรับงานหรือกิจกรรมครั้งหน้าจะเอาข้อผิดพลาดมาเป็นบทเรียน เพื่อเดินหน้าต่อไปครับ กลุ่มพิทบลูล้านนา
  • ก่อนผมจะเข้าวงการพิทบูล ไม่เคยคิดเคยฝันเลยว่าจะได้รู้จักกับกลุ่ม Scubapit, พระราม 3, Buffalo Bones หรือผู้ใหญ่อีกหลายๆท่าน
    ในวงการเป็นการส่วนตัว แต่ตอนนี้ดีใจมากที่ไดรู้จักบุคคลเหล่านี้ เพราะผมยังมีอะไรหลายๆอย่างที่ต้องเรียนรู้อีกเยอะ...

ส่วนเรื่องงานถ้าเรามองกันตามตรงเพื่อการเปรียบเทียบกับจุดมุ่งหมายของงานที่ท่านได้จัดขื้น
    ประเด็นเสื้อและความผิดพลาดของพิธีกรจะมีบทบาทน้อยมากถ้าท่านไมคิดมากไปเอง
    งานนี้ผมไม่ได้เป็นผู้จัดแต่ก็พอเดาได้ว่าทําเพื่ออะไร แต่ผมขอบอกว่างาน Pitbull Festival
    ในเดือนธันวาคมเป็นงานที่กําเนิดขื้นเพื่อนําความคึกคักมาสู่พิทบูลเชียงใหม่
    ผมลงทุนเองหมดและไม่เสียดายเงินแม้แต่นิดเดียว เพราะผลตอบรับนั้นมีส่วนช่วยในการบูมของกลุ่มล้านนาในขณะนี้...
  • ขอเสริมอีกนิดนึง สังคมหมายความว่าเกิดจากคนๆหลายๆคนมารวมกันสังคมจะอยู่ได้ต้องเกิดจากความเข้าใจกันลองดูครับ

ว่าใครคนใดคนหนึ่งทำตัวให้เป็นปัญหาสำหรับสังคมหรือป่าว ถ้าเราเป็นปัญหาก็สมควรจะพิจารณาตัวเองเช่นเดียวกันครับ

เอาเป็นว่าทบทวนกันใหม่ดูน่ะครับทำตัวเองหรือกลุ่มให้ชัดเจน

ป.ล ที่บอกว่าถ้าเคลียร์กันไม่จบจะไม่ไปล่ะเปลี่ยนใจครับ ผมลืมไปหัวใจผมตกอยู่แถว ติงค์ปาคร์ยังไงก็ต้องไปครับ
  • CommentAuthorTek CommentTime6 ชั่วโมงก่อน | May 22, 2010, 1:46 pm
    ถ้ามันยังไม่จบผมจะเครียร์ให้จบในส่วนของผม

งานนี้ผมกับมาเพื่อช่วยแค่บางส่วน เป็นผิธีกร ต้อนรับและรับใช้แขกผู้มีเกียรติทุกๆท่านในงาน
    ต้องเข้าใจว่าผมไม่ใช่ผู้จัดหรือผู้ลงทุน ซึ่งในงานตามหน้าที่ผมก็ช่วยได้ไม่มากก็น้อยถ้าทุกคนหวังกันแค่นี้
    แต่ถ้าหวังว่าเสี่ยเต็กตู้ ATM จากประเทศฮอล์แลนด์มาแล้วเตรียมรูดเงินยูโรได้เลย ฝันไปเถอะครับ
    ผมให้ยามที่ผมอยากจะให้ แต่ถ้าใครจะขอคงต้องผิดหวัง เมื่อเห็นงานนี้มีงบน้อยพร้อมรายจ่ายที่สูงผม
    ก็เลยเห็นใจที่จะออกต้นทุนค่าเสื้อให้แต่ยังไงก็ต้องเอาทุนกับคืนมาแล้วส่วนกำไรก็เก็บเข้ากลุ่มไป
    นั่นเป็นนิสัยที่ตรงไปตรงมาเสมอต้นเสมอปลายของผมมาตลอดดั่งปีที่แล้วที่ทำเสื้อบุณให้งานกฐินก็ต้องหักต้นทุนออก
    ที่เหลือกำไรค่อยมอบให้วัดพระบาทน้ำพุ ลิ้งค์ข้างล่างยังอยู่ไปเช็คดูได้ ถ้าผมจะเอาเงินตัวเองไปแจกชาวบ้าน
    มันก็เดือนร้อนปากท้องตัวเอง เพราะผมทำงานหนักข้ามทวีปกว่าจะได้เงินเหล่านี้มา เสื้อส่วนมากก็แจกให้สปอนเซอร์
    ยังเหลือและขายไปได้เยอะแต่ยังไม่เท่าทุน ซึ่งส่วนที่ขาดทุนก็เป็นส่วนของเฮียโฟล์คมอบให้และทุนผมก็โยนเข้าไปอีก 5,000
    เพื่อที่จะไม่ต้องไปเดือดร้อนผู้อื่น แต่ขอบอกว่าจะให้เพียงแค่นี้เท่านั้นไม่ต้องมาถามอีก และขอจบเพียงแค่นี้
    มันอาจเป็นคำพูดที่แรงหรือคล้ายเห็นแก่ตัว แต่ต้องเอาใจเค้ามาใส่ใจเราครับ...
    ^
    ^
    ^

พี่เต๊กโชว์รวย
  • ต้องกลับมาสิครับเฮียเหลียง ผมยังละอายใจตัวเองที่จัดเตรียมบางอย่างให้เฮียไม่ได้ แต่ครั้งหน้ามั่นใจว่าได้แน่นอนครับ ขอแก้ตัวอีกรอบ...:020:
  • สวัสดีทุกท่าน เรื่องแบบนี้ สามารถเกิดได้ทุกกลุ่ม ยิ่งเป็นเรื่องการเงิน การทำงาน ก็มักจะมีอะไรมาให้คุยเสมอ

โดยส่วนตัว ผมเห็นด้วยกับเฮียเหลียง คุยกันเปิดอกเปิดใจ เป็นการภายใน เอากลุ่มเป็นที่ตั้ง

จากที่ผมสัมผัสมาคนเหนือเป็นมิตร เป็นกันเองมาก อาจจะเข้าใจผิด หรือ ปรับจูนเข้าหากัน

น่าจะไปได้ดี ผมคงไม่อาจกล่าวล่วงไปได้มากกว่านี้ แตามิตรไมตรีที่คนเหนือให้มานั้นล้นเหลือ

คุยกัน คุยกัน ผมเชื่อว่ามันไม่ใช่เรื่องใหญ่ เป็นเรื่องของงานก็มักมีปัญหาตามกันมาเสมอ

คนที่ไม่มีปัญหาคือคนที่ไม่ได้ทำงานครับ ปัญหาก็มีไว้แก้ ไม่ใช่หนีปัญหา เลี่ยงหลบไป

เดินหน้าต่อไป อุปสรรค มีให้แก้เสมอ ไอ้มดแดงนายทำได้

เดอะเพชร นายขาดเช็คเชื่อหลายคราแล้วนา คราวหน้าต้องเอาเก๋า น้อยมาเช็คเชื่อด้วยนะนะนะ

ยังไม่ได้พบหน้าเจอะเจอ แนบ อั่งเปา ให้หลานเลย
  • ไม่เอาล่ะเต็กขอบคุณขอ ม.ช สั้นๆขาวๆตกดึกบอกมีแต่ ลีซอ มูเซอ พอล่ะรมณ์เสีย:o019::o066:
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=15038&page=5#pgbottom

CommentAuthorhimawari CommentTime3 ชั่วโมงก่อน | May 22, 2010, 5:11 pm
    พูดงี้เกินไปป่าวพี่เต็ก อ่านดูแล้วเหมือนทางกลุ่มไปรีดไถเงินพี่เลยเนอะ ทั้งๆที่กองกลางที่พี่อรให้มาพี่ไม่ได้เอาเข้าที่ประชุมเลยซักนิดเดียว

CommentAuthorhimawari CommentTime2 ชั่วโมงก่อน | May 22, 2010, 5:55 pm [มีการแก้ไข]
    พี่เอาชื่อกลุ่มพิทเชียงใหม่ไปขอสปอนเซอร์กับpatriot แล้วทำไมเสื้อที่เป็นเสื้องานถึงไม่มีโลโก้กลุ่มล่ะคะ กลายเป็นรูปหมาพี่ได้ไง สงสัยนะเนี่ย

เต็ก ตอบปัญหานี้ก่อน ข้องใจว่ะ

น้องเตยด้วย บอกมาเลย เต็ก เค้าจ่ายมากี่บาท
  • ทุกวันนี้พี่ชายผมที่ประสบความสําเร็จในชีวิตก็ถามผมว่าเต็กมึงทําเพื่ออะไรไอ้วงการพิทบูลเนี่ย มึงเป็นคนมีความสามารถสูงและมีความมุ่งมั่น เอาเวลานั้นไปทํามาหากินจะดีกว่ามั้ง
    ผมก็ได้แต่ตอบว่า ผมเชื่อว่าเวลาผมทําความดีหรือมอบสิ่งดีๆให้กับสังคม สังคมนั้นจะส่งเสริมให้เราได้ดี แต่ในตอนนี้ต้องยอมรับว่างงกับสังคมนี้จริงๆครับ...

ให้โอกาศอีกสักครั้งน่าเฮีย ผมไม่อยากจัดเพราะกลัวไม่พอใจ ก็เลยต้องถามเฮียก่อน แต่ตอนนี้เจอนางฟ้าแล้วครับ...:020:

ผีตัวบนผมได้ตอบคําถามนั้นไปหลายรอบแล้ว อ่านดูดีๆ...
  • CommentAuthorTekCommentTime29 นาทีก่อน | May 22, 2010, 8:18 pm [มีการแก้ไข]
    ก่อนผมจะเข้าวงการพิทบูล ไม่เคยคิดเคยฝันเลยว่าจะได้รู้จักกับกลุ่ม Scubapit, พระราม 3, Buffalo Bones หรือผู้ใหญ่อีกหลายๆท่าน
    ในวงการเป็นการส่วนตัว แต่ตอนนี้ดีใจมากที่ไดรู้จักบุคคลเหล่านี้ เพราะผมยังมีอะไรหลายๆอย่างที่ต้องเรียนรู้อีกเยอะ...

ส่วนเรื่องงานถ้าเรามองกันตามตรงเพื่อการเปรียบเทียบกับจุดมุ่งหมายของงานที่ท่านได้จัดขื้น
    ประเด็นเสื้อและความผิดพลาดของพิธีกรจะมีบทบาทน้อยมากถ้าท่านไมคิดมากไปเอง
    งานนี้ผมไม่ได้เป็นผู้จัดแต่ก็พอเดาได้ว่าทําเพื่ออะไร แต่ผมขอบอกว่างาน Pitbull Festival
    ในเดือนธันวาคมเป็นงานที่กําเนิดขื้นเพื่อนําความคึกคักมาสู่พิทบูลเชียงใหม่
    ผมลงทุนเองหมดและไม่เสียดายเงินแม้แต่นิดเดียว เพราะผลตอบรับนั้นมีส่วนช่วยในการบูมของกลุ่มล้านนาในขณะนี้...

.....อ่านแล้วหดหู่จริงๆเลยชีวิต..... ที่พวกเราทุกคนเหนื่อยกันแทบตายแล้วงานมีเสียงตอบรับที่ดีกลับมานั่นมาจากอานิสงฆ์ที่พี่จัดงานที่แล้วกันหรอกหรือนี่ แล้วความตั้งใจของพวกเราทุกคนไม่ได้ช่วยอะไรเลยหรือไงกัน
  • ....ผมบิ๊กบัง ในนามกลุ่ม BB หรือ BUFFALOBONE ที่ไปงานนี้ เพราะเต๊กครับ .......

ที่มาตอบไม่ได้เอาใจเต๊ก หรือ เอาใจใคร ที่ผมนั่งรถไปตั้งหลายร้อยโล ค่าน้ำมันแม่เจ้า . แล้วได้อะไรกลับมา คุ้มมั๊ย ..

ถ้าตอบทางด้านธุรกิจ ผมล้มเหลวตั้งแต่คิดที่จะไปเชียงใหม่แล้ว แต่ถ้ามองอย่างมิตรภาพ ผมเองคุ้มสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ .....

เหนื่อยร้อน แน่นอนทุกคนย่อมเจอ แค่ได้คุย ได้รู้จักเพื่อนมากขึ้น คำนี้อาจจะตอแหล แต่เอาจริงๆผมจะขยายความให้ฟัง

1 .. ที่ผมมาเพราะเต๊ก ไปงานตะพานหิน และได้คุยกับเต๊กไม่กี่คำ และได้รับปากเต๊กว่าถ้าคุณจัดผมจะไป(งานนี้ผมรู้ภายหลังว่าเต๊กไม่ได้จัด แค่เป็นส่วนร่วม)ผมก็ไป เพราะคุณคือ 1 ในส่วนร่วมนั้น ... และที่วันงานผมประทับผูจัดทุกท่าน ถ้าย้อนไปดูกระทู้วันงาน ผมจะไม่เอ่ยขอบคุณใครแต่เอ่ยขอบคุณทุกคนที่จัดงาน เพราะผมเคยจัดงานอย่างนี้มาก่อน รับรู้เลยว่ามันเหนื่อยแค่ไหน :020:

2 ... ถ้าผม บีบี จัดงาน เชื่อว่าชาวเชียงใหม่ไม่มากก็น้อย มางานผมแน่ๆ เพราะผมไปงานคุณ

...........ที่สำคัญที่สุด เราพี่น้องพิทบูล อย่าแบ่งแยกเป็นสองฝักหรือหลายฝ่ายเลยครับ แค่การเมืองบ้านเราอย่างเดียวก็แย่แล้วครับ................

ผมไม่ได้อ่านกระทู้ทั้งหมดแต่พอจะเดาออกว่า กระทู้เปิดมาเล่นงานเต๊กโดยเฉพาะ คนเราอย่ามองว่าใครดี แต่ควรมวงว่าเค้ามีส่วนดีตรงไหนบ้าง

ด้วยความเคารพ bigbung buffaloblue kennel
    ไฟล์แนบ
    IMG-5291.JPG 45K
  • ........และที่ขอชมเป็นการส่วนตัวอีกคน น้องเตย คุณคือผู้หญิงคนแรกในวงการพิทบูล..........

ที่มีอิทธิพลในการขับเคลื่อนกลุ่มมากที่สุด งานหน้าน้องจัดเรา บีบี ยินดีเสมอนะครับ .. รักคุณที่สุด BIGBUNG BUFFALOBLUE KENNEL:020:
    ไฟล์แนบ
    untitled4.jpg 62K
  • ผมเคยเห็น บิ๊กบัง ในหนังสือ อาณาจักรครับ
    หน้าตาไม่เบาเลยนะครับท่าน.
  • ขอบคุณมากครับคุณบิ้กบังสําหรับความในใจ อ่านแล้วซึ้งมากๆเลยครับ...

เรื่องงานตอนนี้เชื่อว่าทุกคนในบอร์ดก็รู้กันตั้งนานแล้วว่าใครเป็นผู้จัด ก็น่าจะจบไปเพราะเครดิตที่ได้คือกลุ่ม แล้วทําไมยังจะมาโจมตีพี่ไม่เลิกกับเรื่องเดิมๆ
    อีกอย่างพี่ก็เขียนในบทความยํ้าลงไปในหนังสืออาณาจักร์สัตว์เลี้ยงฉบับเดือน มิถุนาว่ากลุ่ม Think Ho! และ Northern Pitbull เป็นผู้จัดเพื่อความสบายใจของทุกๆฝ่าย
    แต่ถ้ายังไม่พอใจก็ตั้งกระทู้ผู้จัดพร้อมรูปภาพของแต่ระคนมาปักหมุดไว้ จะได้มีคนเข้ามาดูและชื่นชมดีมั้ย จะได้รู้ว่ามีใครและหน้าตาเป็นยังไงมั่ง...
  • เตยและกลุ่มพิทเชียงใหม่รู้สึกหายเหนื่อยอย่างปลิดทิ้ง ทันทีที่เห็นว่าทุกท่านที่มาร่วมงานมีความสุข มีรอยยิ้ม ทั้งๆที่งานในครั้งนี้เจ้าภาพยังเองรู้สึกเลยว่า มั่วมากๆไปเป็นระบบระเบียบเลย แต่ความสุขเกิดขึ้นได้เมื่อทุกๆท่านมารวมตัวกัน แม้กระทั่ง พี่บิ๊กบังเอง เตยจำได้ว่าแค่ทักทายสองสามคำเท่านั้นเอง แต่ทีเราจัดงานกันขึ้นมานั้นเพราะอยากให้กลุ่มพิทเชียงใหม่เป็นรูปธรรมมากขึ้น แล้วกลุ่มพิทเชียงใหม่ทุกคนก็ตั้งใจมากจริงๆ
  • ขอแจมหน่อยครับ คบได้คบ คบไม่ได้เลิก ไม่ต้องว่ากันไปว่ากันมา
    เสียภาพพจน์แดนล้านนา
  • งานนี้ ขายไอ้เบิกได้หลายตัวเลยนะ เต๊ก อิๆๆๆๆๆ ว่าแต่กี่ตัวอ่ะ ตัวละกี่ตัง จะได้คำนวณหน่อยว่าเงินเข้ากลุ่มบ้างไหม
  • ผมคงไม่ได้ไปว่าใครหรอกครับ เพียงแค่โยกหลบหมัดหลายหมัดที่พยายามต่อยผมให้ล้มเท่านั้นเอง
    จะคอยดูไปเรื่อยๆครับว่าคนบ้านเดียวกันจะหาเรื่องสวิงกันได้นานขนาดไหน...:020:
    ไฟล์แนบ
    75.jpg 97K
  • พี่เต็กที่เค้าโพสกันมายาวเหยียดเนี่ยพี่เข้าใจว่าไงกันอ่ะ
  • หมัดหลายหมัด คงสวนมามั๊งครับ รู้สึก เต๊ก จะไปซัดเค้าไว้เยอะนี่ครับ เป็นคนมั่นใจในตัวเองสูงจริง ๆ หากไม่มีเต๊ก คนนี้ เชียงใหม่ มีมีหรอกครับ พิตบูล 5555
    ต้องยอมรับนะครับ ว่า เต๊ก นี่ เข้ากับผู้ใหญ่ในวงการได้เยอะเลยทีเดียว ไม่รู้เรื่องดีหรือเรื่องไม่ดีมากกว่ากันที่ทำให้คนรู้จักเต๊กนั้น ไม่ว่าจะหลงหมาตัวเอง คำว่าธรรมดา ก็คือคำว่าสุดยอด ที่มาของชื่อพิตบูล อย่าง งง อ่ะครับ ไม่คิดว่าเป็น ชื่อของหมา นึกว่า เป็นตำนานซะอีก แล้วยังมีปัญหากันเรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ อีก
    ผมไม่รู้หรอกนะครับว่าการจัดงาน โดยคิดถึง เรื่องส่วนตัว มากกว่า ส่วนรวมมันเป็นยังไง ก็เพิ่งจะรู้เหมือนกัน ก็ยังคิด ๆ อยู่ครับว่า กลุ่มเชียงใหม่ ไม่มีปากไม่มีเสียง หรือว่า เค้าไม่อยากจะพิมพ์เพื่อเอาชนะมากกว่ากันนะครับ
  • เรียกตัวเองว่าคนบ้านเดียวกัน แต่น้ำใจกับเพื่อนบ้านข้างเคียงหามีไม่ แล้วคนบ้านเดียวกันนั้น ยังต้องเกรงใจ เต๊ก อีกเหรอครับ ถามจริง?
  • ก็ต้องถามคนโพสสิจ๊ะน้องเตย จะได้ข้อมูลที่ถูกต้องกว่าว่าเค้าหมายความว่าอะไรและต้องการอะไรถึงมาโพสแบบนี้...
  • ทำไมไอ้พวกผีมึงไม่แสดงตัวออกมาเลยว่ะ ... สาดดดดด
  • อย่ามองคนด้วยสายตาหยาม เค้าก็คนเราก็คน
    คุณผู้ดี เขาผู้ด้อยกว่า แต่ถ้าสลับกันละ เขาเป็นผู้ดี คุณไม่มี?????????????????????????????????????????????
    แล้วคุณจะรู้ความรู้สึกนั้นครับ