ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วันรวมพลคนรักพิตบูล วันอาทิตย์ที่ 15 นี้ ใครว่างเรียนเชิญนะครับ
  • เห็นช่วงนี้หมาแนวกิจกรรมมันเงียบๆ เลยอยากเชิญชวนท่านที่สนใจอยากฝึกหมาลากน้ำหนัก นำหมามาทดสอบกันเล่นๆครับ
    ใครว่างก็เรียนเชิญนะครับ มีทติ้งแบบเรียบๆ ง่ายๆ ไม่มีพิธีการอะไรมาก ที่ศูนย์ฝึกดีวัน ซอยกรุงเทพกรีฑา 33

จะนำหมามาหรือไม่นำหมามาก็ได้ครับ หากใครพาหมามา วันนั้นเราจะแนะนำวิธีการฝึกลากน้ำหนักให้ ฟรี ครับ
    หรือหากใครมีข้อสงสัยใดๆเกี่ยวกับวิธีการเลี้ยง การปรับพฤติกรรมที่ไม่พึงประสงค์ก็แวะมาได้ เราแนะนำให้ฟรีอีกเช่นกัน
    ใครมาก่อนตอนเที่ยงอากาศร้อนๆ ก็พาหมาไปว่ายน้ำได้ ฟรีครับ (หากให้ครูฝึกพาว่ายก็ช่วยทิปครูฝึกหน่อยนะครับ)
    และช่วงเวลาประมาณบ่ายสามบ่ายสี่ แดดร่มแล้ว เราก็จะพาหมาฝึกลากน้ำหนักด้วยกัน
    เป้าหมายเตรียมนักกีฬาไว้รองรับ สนามลากแห่งใหม่ ที่อาจจะเปิดดำเนินการในอนาคต เร็วๆนี้

สำหรับมือใหม่ที่ไม่เคยมาก็ไม่ต้องอายนะครับ แวะมาได้เลย
    ไม่ต้องแสดงบัตรใดๆทั้งสิ้น พกเพียงวหัวใจรักในกิจกรรมและหมาพิบูลมาก็พอ

และท่านที่มางานรบกวนหิ้วอาหารติดไม้ติดมือมาคนละนิดคนละหน่อย แต่ไม่ต้องเยอะครับ
    เอามาทานด้วยกัน หากมีเหลือก็แบ่งปันให้เพื่อนๆที่มาในงาน เรามาสร้างวัฒนธรรมการมามีทติ้งรูปแบบใหม่กันดีกว่า
    จะได้ไม่เป็นภารแก่ผู้ใดผู้หนึ่ง เราจะได้จัดงานกันได้บ่อยๆ

และที่กำหนดไว้แล้วแน่นอน คือเราจะเจอกันทุกวันอาทิตย์ที่สองของทุกเดือน
    มาพบปะสังสรรค์กัน นำหมามาทำกิจกรรมร่วมกันครับ หากอาทิตย์ไหนมีงานอื่นมาชนเราก็งดงานที่ดีวันครับ

วันอาทิตย์นี้ผมเตรียมน้ำแข็งและนำดื่มไว้ให้ครับ มีเต้นท์กันฝน และมีโต๊ะวางอาหาร และเก้าอี้ตามสมควร
    หากกิจกรรมนี้มีคนสนใจและมีคนมามากเป็นที่แน่นอน เราก็อาจจะเพิ่มเติมกิจกรรมพิเศษเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ใครจะมาช่วยลงชื่อไว้หน่อยก็ดีครับ จะได้ทราบจำนวนแบบคร่าวๆ

ขอบคุณครับ

http://www.youtube.com/watch?v=NXKhgdh5pXQ
    ไฟล์แนบ
    DSC05801rs.jpg 77K
  • ความจริงของเดิมกำหนดไว้ คือวันที่ 8 หรือเมื่อวานนี้ แต่เผอิญผมติดภารกิจไปงานแต่งน้องสาวสมาชิกคนสำคัญ เหลียงสกูบ้าปิ เลยต้องเลื่อนมาเป็นวันนี้ แต่เดือนต่อไป จำกันง่ายๆคือทก วันอาทิตย์สองของทุกเดือนครับ หากว่างก็มากันนะครับ
    งานไม่ใหญ่โตอะไร เป็นรูปแบบเรียบๆง่ายๆ เราเน้นเรื่องกิจกรรม การฝึก การเลี้ยงดู
    และจะพยายามมีกิจกรรมให้เล่นทุกเดือนครับ ขอเอาใจหมาแนวกิจกรรมหน่อย ช่วงนี้เงียบ โคตรครับพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    741974192.jpg 42K
  • อยากไปแต่กลับบ้านนอกไปไหว้แม่อะครับพี่มาร์ค
    :006::006::006:
  • ดีๆๆครับพี่มาร์ค......เดียวจะชวนน้องๆปทุมธานีไปกัน...........:m001:
  • ไม่เป็นไรครับ โอกาสหน้ายังมี เราเจอกันอย่างน้อยเดือนละครั้งก็ยังดีครับ
    ค่อยๆเป็นค่อยๆไป เดี๋ยววันหนึ่งคนก็เยอะเองครับ ว่าจะพาบีเจไปว่ายน้ำด้วย
    ข้างบ้านน้ำมันสกปรกมาก เล่นไม่ได้แล้ว
    ไฟล์แนบ
    DSC06974rs.jpg 96K
    Jump.gif 104K
  • อยากไปด้วยจังเลยครับ เด๋วไงถ้าว่างไม่ติดอะไรจะแวะไปนะครับ พาไอ้ตัวเล็กไปเจอรุ่นพี่ตัวใหญ่ๆ
  • อยากเห็นดาวดวงใหม่เกิดขึ้นมาประดับวงการ

http://www.youtube.com/watch?v=7vAvgUKC0PU&feature=related
  • อยากเห็นพิตบูลแนวกิจกรรม มากขึ้น
    http://www.youtube.com/watch?v=427xRPPhylA
  • พิตบูลหนึ่งตัวทำได้หลายหน้าที่ ทั้งกิจกรรมและอารักขา
    http://www.youtube.com/watch?v=pUSIiAYLA0E

ดูเพิ่มเติ่มได้ที่ตรงนี้นะครับ
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/4/marks-pitbullzone-diamond-eye-bj
  • อ้าวว ป๋าครับ
    15 นี้ทางเมืองชล มีมิตติ้งเล็ก ๆ ที่เดิมตรงสวนสาธารณะ อ่ะครับ

ผมกำลังจะ ตั้งหัวข้อตรงบอร์ด เลย
    ชนกันซะงั้น

ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้แจ้งล่วงหน้าครับ
  • ไม่เป็นไรครับท่าน จัดหลายๆแห่ง หลายๆที่ ช่วยกันสร้างภาพพจน์ที่ดีแก่คนภายนอก และช่วยให้ความรู้แก่สมาชิกของเรา

งานพี่ก็เป็นงานเล็กๆ เห็นกรุงเทพช่วงนี้มันเงียบมาก มีแต่งานกินเหล้า เลยอยากหาอะไรทำปลุกกระแสเสียหน่อย
  • ไม่ใช่หมาแนวกิจกรรม
    แต่อยากพาไปฝึกทำกิจกรรมด้วย
    ได้มั้ยครับพี่มาร์ค
    ไฟล์แนบ
    7.5-month63.jpg 66K
  • ถ้าไม่ติดอะไร เดี๋ยวไปด้วยครับ
  • ไม่มีหมาแนวกิจกรรม ก็มาเที่ยวได้ครับทั่น หิ้วของมึนเมามาจิบนั่งดูก็เพลินดีครับ

ข่าวแว่วมาว่ากลุ่มชลบุรี ที่มีงานชนกัน จะย้ายฐานมาลงดีวัน สาวตรึมเลยนะทั่น ฮ่าๆๆ

แต๊กเว๊ยยยย ลงกระทู้ดักคอแบบนี้แล้วมาไม่ได้เละนะท่าน ฮิ้วๆๆๆๆๆ
  • โห พี่มาร์ค
    เล่นดักคอกันอย่างนี้เลยหรอครับ 555

ตอนนี้กำลังปรึกษากันอยู่ครับ พี่ ไว้จะแจ้งอีกทีครับพี่มาร์ค
  • อย่าคิดมากน่าท่าน ยกทัพมาเลย ไม่ถึงชั่วโมงก็ถึงแล้ว เหมารถบรรทุกมาก็ได้
  • พี่มาร์คบีเจตัดหูเบอร์อะไรครับ สวยดีตัดที่ไหน และบีเจอายุเท่าไหร่แล้วครับ
  • http://www.youtube.com/watch?v=Wq7DhztHmNA
    พี่มาร์คทำลูกกรงสูงๆ ไว้ซ้อมให้หน่อยหาที่ซ้อมยาก
  • :o007::o007::o007::o007::o007:

นครสวรรค์ก็มีรวมพลนิดหน่อยเหมือนกัน..เค้าก็อดดิป๋า..:o002::o002::o002:
  • บีเจอายุสี่ปีกว่าแล้ว ตัดหูเบอร์อะไรก็ไม่รู้ครับ ที่วัดไผ่ตัน

น้องอร คราวนี้ขอแยกวงครับผม ฮ่าๆๆ
  • ทำไมลงคลิปไม่ได้..ก็ coppy embed ในyou tube ที่เก็บคลิปไว้แล้ว แต่ไม่ได้.:002:
  • ลุงมาคคับ นาดาลเข้าวันเสาคับ วันอาทิด พ่อกะแม่ไม่ว่าง อดเจอลุงเลย คับ
  • ..อยากจะไป แต่กลัวไม่มีเหล้ากินวะป๋า 5555+:020:
    ไฟล์แนบ
    017.jpg 111K
  • ผมของเข้าไปพักผ่อนหย่อนใจด้วยนะครับพี่พี่ ของเข้าไปถ่ายรูป พิทบูล ทำกิจกรรมโพสเท่ๆ หน่อย ^^
  • เก่งทุกตัวเลย ชอบๆๆๆๆจัง
  • ........ดีครับ จัดกิจกรรมแบบง่ายๆเป้นกันเอง เข้าไปแล้วไม่เกร็ง:063::063::063:........
  • :o027::o027::o027:หนับหนุนด้วยคน ที่รัก
  • พี่มาร์คผมขออนุญาตินำรูปภาพพี่ ไปใช่หน่อยนะพี่ผมอ่านแล้วโด่นใจดีห้ามว่ากันนะพี่ขออนุญาตฺแล้วนะ:063::063:
    ไฟล์แนบ
    741974192[1]3.jpg 42K
  • ป้ายอันนี้ ต้องให้เครดิสคุณดนัยและคุณหน่า เจ้าของคาร์บอม ที่ปรินท์มาให้ตอนจัดงานที่ดีวัน
    คนที่บ่นว่าไปงานแล้วไม่รู้จักใครก็อยากให้มาอ่าน จะได้เลิกบ่นเสียที บางคนบ่นทุกงาน แต่ไม่เคยปรับปรุงตัวเอง

เราจัดงานเพราะอยากมีเพื่อน แต่บางคนมางานแต่ทำตัวแปลกแยก หลบอยู่ตามมุม ต้องรอไปเชิญแบบนั้นทุกครั้งก็ไม่ไหวครับ
    เจ้าภาพบางทีก็ยุ่งเดินไม่ทั่ว จำได้บ้างไม่ได้บ้างว่าใครทักแล้วใครยังไม่ทัก อีกอย่างเรียกบ่อยๆแล้วท่านไม่ขยับ คนเรียกก็อายเป็น เด้อ

สรุปมีใครพาหมามาบ้างครับอยากรู้
  • พี่มาร์ค ครับ ชื่อ ปอง ครับ เอาลูกชายไปด้วยครับ 1 ตัว อายุ 6 เดือน
    ยินดีสนับสนุนครับ ที่พี่จัดงานแบบง่ายๆ กันเอง ไปร่วมงานแน่นอนครับ
  • อยากไปนะ แต่รถที่บ้านไม่ว่าง
    ไฟล์แนบ
    kimji_1.jpg 70K
  • ดีจังเลยคับพี่ๆๆ
  • อยากปลุกกระแสหมาแนวกิจกรรม ใครว่างก็อยากให้แวะมานะครับ
    ไม่มีพิธีรีตรองอะไรมาก ใครมีหมาพาหมามา ใครอยากกินอะไรหอบหิ้วเอามาเอง
    ไม่รบกวน ไม่เดือดร้อนใคร เราจะได้มาเจอกันบ่อยๆ

มีหมาพร้อมเมื่อไร จัดแข่งทุกเดือนครับ รอสนามเชียงใหม่เสร็จ สนามหาดใหญ่เสร็จ มีจัดทัวร์แข่งหมากันแน่นอน
  • ใครว่างไปพูดไปคุยกัน นะครับ
  • เฮียว่างมาหรือเปล่า ถ้าว่างเอาตัวเด็ดๆมาให้ยลบ้างเด้อ งานนี้ขำๆนะเฮียไม่ซีเรียส
  • งานนี้เอา พี่แทรนเลอร์ BIG BROTHER จากค่าย BULLROCK ไปโชว์ดีกว่า...
  • ผมประมาณการคร่าวๆ ว่าคนคงไม่เยอะ ขออนุญาติไม่เตรียมอะไรมากนะครับ
    ที่นั่งในพิตบูลคาเฟ่ก็คงพอ และคงไม่ต้องเอาเต้นมาลงนะครับ
    เพราะดูจากกระแสตอบรับแล้ว คนคงไม่น่าเกินสามสิบคน

ขอบคุณครับ
  • พี่ๆท่านใดว่างก็มากันคับ งานนี้ไม่ได้มีแต่การฉลองอย่างเดียว แต่ยังได้ความรู้ด้วย และยังมีเพลงสบายๆให้ฟังคู่กับเบียร์เย็นๆ กับข้าวอร่อยๆฝีมือพี่อ้อยD1 สำหรับพี่ๆท่านใดที่สูบบุหรี่ เตรียมบุหรี่ของท่านมาให้พร้อม เพราะที่ร้านไม่ได้จำหน่ายนะคับ งานดีๆแบบนี้ผมไม่อยากให้พลาดเลย เพราะถ้าพลาดแล้วท่านจะคุยกะคนอื่นไม่รู้เรื่อง:o023:
  • ไปกันเยอะๆนะครับ

เดี๋ยวยีนไม่มีเพื่อนเลย เพราะพวกเฮียใหญ่เเกก็ไม่ไปกันอะ

พี่มาร์คโทรไปเคลียร์ให้หน่อยสิ เฮียเเกข้ออ้างเยอะ 5 5 5
    ไฟล์แนบ
    366.jpg 39K
  • ไปด้วยครับ
  • เรียนพี่น้อง

สำหรับวันอาทิตย์นี้ ขอออกตัวแจ้งให้ทราบล่วงหน้าไว้ก่อน จะได้ไม่มาบ่นกันภายหลัง
    เนื่องจากไม่ทราบว่า จะมีคนมีหมามามากน้อยแค่ไหน ผมขอแจ้งสิ่งที่เตรียมไว้คร่าวๆดังนี้นะครับ

ผมมีขนมจีนหนึ่งเข่ง แกงเขียวหวานไก่หนึ่งหม้อ ของขบเคี้ยวเล็กๆน้อยไว้ป็นกับแกล้ม มีเบียร์ลีโอสองลัง เหล้าเบนหนึ่งขวดพร้อมโซดาหนึ่งโหล และมีน้ำแข็ง น้ำดื่มไว้บริการ ผมไม่แน่ใจว่าเพียงพอหรือไม่ ใครจะเอาอะไรมาสมทบเพื่อทานร่วมกันก็ยินดีครับ

งานเล็กๆ แบบเรียบๆ ง่ายๆ เดือนละครั้ง สำหรับผู้ชื่นชอบในกิจกรรม

ขอบคุณครับ
  • สำหรับ ซุ้ม Buffalo bone ....
    โซดา 2 ลัง
    เหล้า ครึ่งโหล
    เนื้อน่องลาย เนื้อหนอกคอ ซี่โครงแพะ BBQ
    ทุกท่านสามารถเข้ามาแจมได้นะครับ เต็มที่
    ..............................................
  • เดี๋ยวยีนเอาลีโอไปสมทบเพิ่มสักโหลละกันพี่มาร์ค

เเต่ต้องเอาฮียใหญ่เเกไปด้วยนะ ไม่งั้นเหลือ 10 ขวดพอ 5 5 5 :o022:
    ไฟล์แนบ
    665.jpg 48K
  • งานนี้เป็นเพียงงานเล็กๆ แบบเรียบง่ายครับยีนส์ ใครว่างก็มา ใครไม่ว่างก็ไม่เป็นไรครับ เข้าใจว่าเฮียคงติดภารกิจ

พี่แค่อยากปลุกกระแสให้คนนำหมามาฝึกทำกิจกรรม ต้องรีบบอกไว้ก่อนกลัวคนคาดหวัง กิจกรรมบันเทิงต่างๆก็ไม่มีนะครับ
    งานเลี้ยงใหญ่ของพวกเราเป็นปลายปี วันเสาร์ที่ 27 หรือ อาทิตย์ที่ 28 พ.ย. ต้องรอสรุปอีกทีว่าอยากจัดวันเสาร์หรือวันอาทิตย์

วันอาทิตย์นี้การต้อนรับคงเป็นแบบง่ายๆ ไม่มีพิธีรีตองอะไร เราเน้นการพูดคุย และเอาหมามาฝึกลาก และออกกำลังกาย
    พออาทิตย์ตกดินก็ร่วมวงสังสรรค์เล็กๆน้อย จะได้พูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน เราจะพบกันเดือนละครั้ง
    ครั้งนี้เป็นงานครั้งแรก ขอเช็คกระแสก่อนว่ามีคนสนใจมากน้อยแค่ไหน ครั้งต่อไปจะได้เตรียมงานถูก

งานคงเริ่มประมาณบ่ายๆ ใครมาก่อนก็พาหมาเล่นน้ำไปก่อน ประมาณสามสี่โมงเย็นแดดไม่ร้อนก็เอาหมามาหัดลาก
    งานเลิกกี่โมงก็แล้วพวกเรา เมาก่อนกลับก่อน ยังไม่เมาอยู่ถึงเที่ยงคืนก็ไม่มีใครว่า ง่ายๆสบายๆ ครับ

วันอาทิตย์นี้ ใครว่างจะแวะมาก็ยินดีต้อนรับเสมอครับ
  • รูปเฮียใหญ่ข้างบนนี่ตัวจริงรึป่าวเนี่ย..? เด้งมากกกกกกกกก 555+
  • อยากไปแต่อยู่ได้ไม่นานเหมือนงาน D-1คราวที่แล้วบ้านดันอยู่ไกลไม่มีรถด้วย..ใครอยู่เส้นแถวคลอง3 คลองหลวง รังสิต-นครนายกบอกด้วยเน้อ
    ไฟล์แนบ
    Photo-1.jpg 39K
  • ผมไปด้วยคนครับ อยากพา เจ้าสามแสบ ไปหัดฝึกกับเค้าบ้าง โดยเฉพาะเจ้า Levies 501 มันคงอยากปลดปล่อยพลัง อยู่แต่ในร้านมันคงเบื่อแย่เลยครับ http://pitbullphrapradaeng.blogspot.com/p/gallery_28.html :005:
    ไฟล์แนบ
    Levies 501.JPG 61K
  • วันนี้ อากาศเป็นใจมากเลย เที่ยงๆ เจอกันครับ พี่น้อง
  • เสร็จธุระแล้วคร๊าบ
    กลับบ้านอาบน้ำแว๊บนึง
    จารีบไปกินเหล้าฟรี
    มิกเซอร์เดี๋ยวเตรียมไปเองคร้า. อิอิ
  • เก่งโซนมาแว้วววววววว

หวัดดีครับพี่มาร์คและเพื่อนๆ
    รอบ้านใหม่เรียบร้อย เด่วคงได้เจอกันแน่ๆครับ พี่มาร์ค