ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เจอลูก ห้ามเข้าบอร์ด พิทบูลโซน ป้ารับไม่ได้ว่ะ ป๋า เพราะรักบอร์ดนี้ และวันไหนไม่ได้เข้า เหมือนขาดอะไรไปซักอย่างหนึ่ง

การที่ป้าไปหาตำรวจเพื่อขอไอพี marisa ยังไม่ได้ดำเนินการแจ้งความใด ๆ เลย แต่ป๋า ปรี๊ดแตกเลยว่ะ ที่โดนตำรวจขอเรื่องมาอย่างด่วนจี๋

ณ วันนี้ ป้า ขอโทษ ป๋า ด้วย ที่ไม่ฟังคำเตือนว่า มันจะเกิดผลกระทบต่อบอร์ด และขอโทษสมาชิกทุกท่านที่ทำให้สังคมนี้วุ่นวาย

เลี้ยงพิท หาเพื่อน ไม่ได้หาศัตรู
  • ดีครับป้า
    ว่างก็มาเที่ยวห้องลำปางมั้งนะ
  • สติมา ปัญญาเกิด ....จบกันด้วยดีครับ อภัยได้ก้อภัยกันไป พี่ๆน้องๆกันทั้งน้านนนนนนน สาธุ
  • ดีค่ะ เย็นๆร่มๆ ขอให้จบด้วยดี :005:
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=18322&page=1#Item_0
    อ่านดูน่ะครับ ผมว่าดี เหมือนที่ป้าชอบเอาเรื่องดีๆมาให้หลายคนอ่านครับ
  • การให้อภัยทุกอย่างก็จบครับ
  • :m077:ผมให้กำลังใจป้าคับป้ามีแต่สิ่งดีๆให้เราอ่านเสมอ:m110:
  • ป้าแฟนคลับเยอะ:o028::o028:
  • ไม่เข้าข้างใครนะครับ.. แต่อยากให้ป้าเป็นสมาชิกต่อไป และก็กลุ่มปทุมฯด้วย:006::006::006:
  • บอกตรงๆว่า ป้าก็เกินไป น้ำผึ้งหยดเดียว ดันไปเดือดร้อนกับคนที่3ด้วยอีก ไปกันใหญ่เลย เห็นมั้ยสุดท้ายโดนไล้ออกจากบอร์ด จริงๆเป็นผมไม่เข้ามาแล้วอายคนในนี้ เพราะว่าทำอะไรลงไปเพื่อแค่ให้อารมของเรามันเอาชนะสติของเราเท่านั้นเองสุดท้ายสิ่งดีๆที่เคยทำมาหายหมด จบสิ้น ท่าคราวนี้เจ้าของเว็บเขาให้อภัยคราวหน้าก็อย่า ให้เกิดเรื่องแบบนี้อีกนะครับ มันเป็นบอร์ด ฮาร์ดคอแบบเสรี ครับ เขาเลยออกความเห็นใด้อย่างเต็มที่เพราะฉนั้นเราไม่ควรจะเอาใจใส่กับคำพูดเพียงเล็กๆน้อย เป็นผมจะสร้าง mail ใหม่แล้วสมัคเข้ามาอ่านตามเดิม
    อย่าให้อารม เอาชนะ สติ ของเราใด้ นะครับ ผมอายจริงๆที่ต้องกลับเอาคำที่ป้าเคยสอนมาใช้กับ ป้า เอง

สู้สู้ พี่มาร์ค เดี๋ยวแกหายโกรธแกก็อารมดีเองแหละครับ
  • เหตุการณ์ครั้งที่1 ครั้งที่2 ครั้งที่3 ให้คนไหว้ไม่ใช่เรื่องยากแต่รักษานั้นยากกว่า

สังคมมันอยู่ที่เดิมไม่ได้มีปัญหา ตัวเราตะหากที่ทำตัวมีปัญหาอย่าทำตัวเหมือน

หมาขี้เรื้อนที่ต้องเปลี่ยนที่นอนไปเรื่อยๆ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=18322&page=1#Item_5
  • เห็นใจป้าครับ บางคนก็เหลือเกินตามกัดตามแขวะอยู่ได้
  • ป้า ผมว่าป้ารู้นิสัยผมดี ผมโมโหง่ายแต่ก็ไม่เคยโกรธใครนาน ผมทะเลาะโต้เถียงกับคนมากมายจนเป็นงานอดิเรกผมแล้ว
    มันมากจนจำไม่ได้ว่า ใครบ้าง เรื่องอะไรบ้าง แต่จบก็คือจบ และผมไม่เคยเครียดแค้นหรือผูกพยายาทใคร
    ขนาดบางคนเจอกันตามงานมาขอโทษผมยังจำไม่ได้เลย เพราะผมมองว่า ตรงนี้มันคืองานอดิเรกเท่านั้น

หากผมจะทำร้ายใคร นั่นก็แสดงว่าเหลืออดแล้ว ทนไม่ไหวแล้ว ดังนั้นมรึงโดนแน่
    ผมจะใช้การประกาศออกไปเลย เพื่อกดดันตัวเองว่ากรูต้องทำให้ได้ ทำได้คือฮีโร่ คนจริง ทำไม่ได้ก็คือหมา
    และผมก็จะเล่นซึ่งๆหน้า และบอกให้รู้ตัวด้วยว่ากรูกำลังจะเล่นมรึงนะ ไม่มีการแอบ

ผมไม่ใช่ทหาร ผมไม่ใช่ตำรวจ ผมคือ คนธรรมดา แต่ผม มีเพื่อน มีพี่ ที่เป็นทั้งทหารและตำรวจ

บอร์ดนี้ ยังเป็นพื้นที่เสรีสำหรับทุกคนอยู่เสมอ ไม่ว่าคนรักผมหรือคนเกลียดผมก็ไม่มีข้อห้ามที่จะไม่ให้ใครเข้ามาเล่น
    ผมยังต้องการคนประเภทคุณภาพเข้ามาช่วยผมสร้างสังคมแห่งนี้ให้แข็งแกร่งยิ่งๆขึ้นต่อไป แต่ผมไม่ต้องการคนที่เข้ามาแล้วสร้างปัญหา

ที่ผ่านมา ผมไม่รู้หรอกว่าป้ากระทำการด้วยตัวเอง หรือมีคนยุแหย่หรือไม่ แต่ผมเชื่อว่า มาถึงเวลานี้แล้ว
    ป้าคงเข้าใจอะไรมากขึ้น ทุกคนมันเก่งกันทั้งนั้น จากน้ำผึ้งหยดเดียว หากเราขาดสติ แล้วผลของมันก็ขยายใหญ่จนเราควบคุมไม่ได้
    ดังนั้นเราอยู่ในสังคม เราก็ต้องฟังกระแสสังคมด้วย และหากมีคนยุป้า ป้าก็คงประจักแก่ตัวเองแล้วว่า เขาประสงค์ดีหรือประสงค์ร้าย
    และยามที่ป้าเผชิญปัญหา ไอ้ตัวเหี้ย ตัวห่า ทำไมมันหายหัวไปไหนหมด ไม่เห็นออกมาเหมือนตอนที่มันยุเลยใช่ไหม
    เห็นสันดานของคนแล้วใช่ไหม คนประเภทนี้ผมเจอมาจนชิน มันไม่อยากเห็นใครได้ดีหรอก ผมจึงเตือนป้าเสมอๆ
    ผมมั่นใจว่า ในบอร์ดนี้ ผมเป้นคนที่พูดกับป้าตรงที่สุด แรงที่สุด ไม่มีใครกล้าพูดกับป้าแบบนี้แน่

ผมรู้ว่าคนเกลียดผม คนหมั่นใส้ผมก็มีไม่น้อย แต่สิ่งที่ผมใช้เป็นเกาะคุ้มครองตัวเองก็คือความเสมอต้นเสมอปลาย ตรงไปตรงมา
    คนรับได้ก็จะเข้ามา คนรับไม่ได้ก็จะค่อยๆหายไป ท้ายสุดเราก็จะเหลือเฉพาะคนที่มีแนวคิดแบบเดียวกับเรา

แต่ผมก็แปลกใจอยู่อย่างหนึ่ง คนบางคน ไม่เคยคุยกับผม ไม่เคยรู้จักผม แต่มันมาเกลียดผมเรื่องอะไรว่า
    แล้วทำไมมันหน้าตัวเมีย ไม่กล้า แม้แต่จะโทรมาถาม ทั้งที่ผมไม่เคยปฏิเสธที่จะรับโทรศัพท์
    กลับใช้วิธีการยุแหย่ ใส่ร้าย สร้างเรื่อง แต่งนิยาย เพื่อให้คนคล้อยตาม เป้าหมายเพียงเพื่อให้คนเกลียมผมเหมือนกับที่มันเกลียด
    ป้าเคยถามผมใช่ไหม ว่าไปทำอะไร ทำไมถึงมีคนไม่ชอบผมมากเหลือเกิน ผมไม่แปลกใจหรอก ที่ป้าถามก็คงเพราะมีคนเล่าอะไรให้ป้าฟัง
    แต่ผมบอกผมไม่สนหรอก ผมไม่ได้ขอข้าวมันกิน มันเกลียดผม มันก็คงไม่สนับสนุนผม ดังนั้นผมสนผมแคร์ เฉพาะคนที่ชื่นชมผมมากกว่า

สรุป หลังพายุใหญ่ท้องฟ้าก็กลับมาสดใสเหมือนเดิม ผมไม่โกรธป้าหรอกครับ ทุกคนมีเหตุผลของตัวเอง

บอร์ดนี้ให้เราได้ทุกอย่าง หากเราใช้มันอย่างถูกวิธี และบอร์ดนี้ก็ไม่เคยทำร้ายใคร มีแต่คนทำร้ายตัวเอง

ยินดีต้อนรับกลับสู่บ้านหลังนี้ อีกครั้งหนึ่งครับ
  • :006::006::006: คิดได้ช้าจังนะครับ แต่ก็เสียเพื่อนไปหลายคนแล้ว
  • ป๋ามาร์คสุดยอด (แผล่บบบบบบ):030::030::030:
  • ผมมั่นใจว่าไม่ยากเลย หากผมจะขอร้องให้มาริสาไปขอโทษป้า
    แต่ผมก็อธิบายไปแล้วว่า ผมไม่ต้องการบังคับจิตใจใคร
    คำขอโทษที่ไม่ได้มาจากใจ เอาไปก็ไร้ประโยชน์

ถึง น้องมาริสา พี่ไม่ได้บังคับ ไม่ได้ขอร้อง
    การกระทำต่อจากนี้ไป ขอให้อยู่ในดุลย์พินิจของน้องเองนะครับ

ขอบคุณที่ให้เกียรติพี่ครับ
  • ขอตัวทุกท่านไปส่งลูกเรียนพิเศษก่อนนะครับ หากกลับมาเร็วจะแวะมาใหม่
  • :o040:
    ขอนับถือมาเฟียจากใจเลย :063:
    ถึงแม้บางคนจะไม่ชอบนิสัยใคร
    แต่จงจำไว้ ว่าเรารักในสิ่งเดียวกัน
  • ใช่ครับ หลังพายุใหญ่ท้องฟ้าก็กลับมาสดใสเหมือนเดิม
  • เจตนายังคงเดิม
    ไฟล์แนบ
    STOP.2.jpg 39K
  • :063::063::063::063::065:
  • ผมก็เข้ามาอ่านบอร์ดนี้อยู่หลายปี ผมก็เจอหลายเหตุการณ์ที่ด่ากันจนมันหยด ติ๋งๆ
    โดยเฉพาะ พี่มาร์ค แต่ก่อนโดนประจำ ผมก็อ่านไป ดู ไป นี่คือสุดยอด บอร์ดฮาร์ดคอ จิงๆ
    โดนตั้งแต่ ผมขาว ถึงผมพึ่งขึ้น ศึกษาไปเรื่อย อ่านไปเรื่อย จนได้มี ลูกน้อง อยู่ 1 ตัว
    ก็ได้จากที่ นี่ แต่ผมก็มีปัญหา นิดหน่อย ก็ได้พี่ๆน้องๆ ลุงๆ ป้าๆ ช่วย ปัญหาก็จบ
    ผี ที่นี้ ก็เฮี้ยน สุดๆ รักจริงๆ บอร์ดนี้ :006::006::006::006:
  • ก็หวังว่าท้องฟ้า และบ้านหลังนี้ต่อไปจะมีความสุข
    เหมือนเดิมนะครับ อย่างไรก็ "อย่าให้อารมณ์เป็นใหญ่
    แต่ให้สติและความคิดเป็นตัวชี้และบอกนะครับป้า" :015::015:
  • ได้ใจผีไปเต็มๆครับ รักกันไว้เถิด
  • นี่แหละคนจริง คนผิดยอมให้อภัยได้ น่านับถือยิ่งนัก
  • ไม่มีฝ่ายใหนผิดฝ่ายใหนถูก
    มันขึ้นอยู่กับว่าสิ่งที่แต่ละคนได้ทำลงไปมันเหมาะสมหรือไม่
    แล้วมันก็ถูกตัดสินโดยเพื่อนๆพี่ส่วนรวมในนี้แล้ว
    ผมดีใจที่ป้าไม่ตะเบงต่อครับ
    จบแล้วก็แล้วกัน ก็เหลือแต่ความคิดของแต่ละคนแล้วครับ

เว็บนี้มันยังงัยฮาร์ดคอแต่ผมก็ต้องเข้ามาอ่านทุกวัน
    แต่ที่ต่างจากที่อื่นคือ "เจ้าของเว็บ"
    ขอคาระวะ1จอกครับพี่
  • ถูกต้องที่สุดแล้วครับป้า มีมิตรดีกว่ามีศัตรู มุมมองของคนเรามันต่างกันได้ แตกต่างแต่ไม่แตกแยก นะครับพี่น้องคร๊าบบบบบบบบบบบ
    หวังว่าคง happy ending นะครับ
  • ป้าออกมาขอโทษช้าแต่ก็ดีกว่าไม่มา
  • ค่อยๆคุยกันครับเรื่องแบบนี้เอาอารมณ์ออกไปก่อน เวปนี้มันเด็จตรงนี้แหละ
    เรื่องไม่เข้าเรื่องก็อย่างที่พมาร์คี่เขาบอก...
    พี่มาร์ค..เด็จมาก...ไม่ผิดหวังจริงๆ
    ชอบอารมณ์เวปนี้จริงๆดีกว่ามาแกล้งชมแกล้งพูดเอาหน้าบบนี้ดีแล้วครับ
  • :m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001:

:m097::m097::m097::m097::m097::m097::m097:
  • แก ก็อย่างนี้แหละป้า โกรธใครโมโห ใครไม่ใด้นานหลอก ดูหน้าน้ามาร์คดิ แกใจดีจาตาย ทีหลังก็อย่าไปใส่ใจเด็ก มันครับป้า เราก็ใจกว้าง เหมือนเดิมครับ ปกติ อย่าไปใส่ใจกับมันมากครับป้า เชื่อ หลาน ผมชอบคำน้าผี " อย่าให้อารมมันเอาชนะสติ " ของป้าอีกนะครับ
    แม่ชี ห้าม ตะบะแตกอีก เหอะๆๆ
    ไฟล์แนบ
    15 (Small).jpg 51K
  • to..ป้าพร....เยี่ยมมากคับ
    "ณ วันนี้ ป้า ขอโทษ ป๋า ด้วย ที่ไม่ฟังคำเตือนว่า มันจะเกิดผลกระทบต่อบอร์ด และขอโทษสมาชิกทุกท่านที่ทำให้สังคมนี้วุ่นวาย

เลี้ยงพิท หาเพื่อน ไม่ได้หาศัตรู ".......ขอให้ป้ากลับมาเหมือนเดิมนะคับ
    ...................................................ขอบคุณพี่มาร์คมากคับ..."ผู้ชายตัวเล็กเเต่ใจใหญ่".......อิอิ
    ......................................................................................................vios-pitbullpathumthani
  • นี่เเหละครับง่ายที่สุดเเล้ว

เเค่ขอโทษทุกอย่างก็จบแล้วครับ ไม่มีใครอยากเป็นศัตรูกันถาวรหรอกครับ

พี่มาร์คก็นอนสบายไปหลายวันอารมณ์เย็นไปเยอะเเล้วละเนอะ :o062:
    ไฟล์แนบ
    643.jpg 46K
  • มุมนี้ป้า "แมนมาก" ครับ .... :063:
  • เยี่ยมมากคับ
  • ป้าพร ครับ คนเรา..ผิดพลาดเป็นเรื่องธรรมดา ครับ
    แต่ตอนนี้ ช่วยที ดิ๊...
    ไฟล์แนบ
    Clip_resize3.jpg 110K
  • ถ้าป้าออกมาว่ากล่าวตักเตือนหนูตั้งแต่แรก เหตุการณ์คงจะไม่บานปลายแบบนี้ เอาเป็นว่าหนูต้องขอโทษป้าที่หนูพูดจาล่วงเกินป้า

หนูก้อไม่ได้สบายใจกับเรื่องที่เกิดขึ้น แล้วก้อเกรงใจพี่มาร์คมากด้วย ที่ต้องเดือดร้อนและขอบคุณที่ช่วยปกป้องหนู ทั้งๆเราไม่รู้จักกันเลย

ต่อไปหนูจะระมัดระวังการพิมพ์ให้มากกว่านี้ หนูต้องขอบคุณ พี่ๆทุกคนในเวบบอร์ดด้วยนะคะ น่ารักทุกคนเลย
  • เยี่ยมทุกๆคนเลยครับ
    ไม่ได้โพสบ่อย แต่อ่านบอร์ดนี้อยู่ทุกวัน เพราะรักหมา และก็ชอบพิทบูล

ตามเรื่องนี้มาโดยตลอด ตอนจบขอบอกว่าดีมากๆครับ แฮปปี้เอนด์ดิ้งสุดๆ
    ป้าพรก็เยี่ยมมาก ออกมาขอโทษ ยอมรับจนได้
    พี่มาร์ค ก็หายโมโหแล้ว เค้าก็ออกมาขอโทษที่น๊อตหลุดไปแล้ว
    คราวนี้มาริสาออกมาขอโทษด้วย สุดยอดจริงๆ

คนจริงไม่ได้แปลต้องเป็นนักเลงต้องไม่ยอมคนครับ
    เคสอย่างนี่ซิเรียกว่าคนจริง
  • Happy Ending. ปรบมือให้กับทุกท่านครับ
  • ชื่นใจ ดีใจทั้งป้า และคุณมาริสา ครับที่ออกมาขอโทษกันแบบนี้
    เอาเรื่องนี้เป็นบทเรียนของใครหลายๆคน จะได้ไม่หันไปผิดเป็นครั้งที่ สอง นะครับ สู้ๆ
  • :006::006::006::006::006::006::006::006::006::006::006::005::005::005::005:สุด ยอด ครับ ยัง ไง เราก็ รัก ใน สิ่ง เดี้ยว กัน pitbull zone
  • ซะงั้น เวียนหัวกลับลำแทบไม่ทัน 555

แต่ก็ดีแล้วที่ขอโทษตอนนี้ จะได้จบ ได้กลับมาเล่นต่อ
    ถ้าเปนเรื่องจริง ทะเลาะกันข้างนอก เค้าอาจไม่ได้อภัยกันง่ายแบบนี้ก็ได้

ขีดเส้นใต้
    คนเรา ไม่จำเป็นต้องมีสถานะใด หรือไม่จำเป็นต้องมีผัวเป็นนายตำรวจหรือไม่
    แค่รุ้จักกฎ รุ้จักระเบียบ รุ้วิธีทำตัว ก็สามารถใช้ชีวิตได้อย่างปกติสุขได้ค่ะ
  • ไชโยๆๆๆๆ จบแล้ว ขอให้สันติสุข จงมี แด่ทุกคน
  • *** ขอบคุณทุกท่านที่แสดง spirit เรื่องราวก็จบลงแบบสวยงามๆๆๆ ***
  • ดีใจและยินดีกับทุกคนครับ