ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กำลังจะไปเที่ยวภูทับเบิก เพรชบูรณ์ อยากทราบว่าพาสุนัขไปได้มั้ยครับ
  • เจ้าของพื้นที่ หรือคนที่เคยไปยังไงบอกด้วยนะครับ
    อยากพาไอ้ตัวแสบไปด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    350.jpg 59K
  • ขอบคุณครับ ที่เหลือแค่ไปเคลียร์กะแฟน
    ^^
  • ขี้ไว้เป็น ปุ๋ยดีแล้ว เก็บใส่ถุงเพิ่มมลพิษ ถุงพลาสติกอีก
  • เอาไปได้ครับ แต่อย่าให้เค้ากวนคนอื่นๆนะครับ ทางที่ดีเก็บอึ๊เค้าไปทิ้งด้วย อย่าปล่อยเรี่ยราดครับ
  • รู้แต่เคยพาสุนัขไป เขาใหญ่ ตัวเล็กนิดเดียว เขายังไม่ให้เอาผ่านเข้าไป -_-"
  • พาไปเที่ยวอีกแล้วน่ะพี่

ไอ้บูบู้มันโชคดีจิงๆ
  • พาไปได้ครับผมครับ คนเยอะนะครับ + กับหนาวมากในตอนกลางคืน คนเพชรบูรณ์กระรันตีครับ
  • แก่งกระจาน ก็พาไปได้นะครับ
  • ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ สำหรับภูเรือล่ะครับ พาไปได้ป่ะ ท่านใดเคยไป หรือเจ้าของพื้นที่ท่านใดทราบ ขอความกรุณาแจ้งข่าวด้วยครับ
  • อยากพาเขาไปด้วยครับ ทิ้งไว้ไม่มีคนดูแล ( สงสารหมาน้อยครับ)
    ไฟล์แนบ
    jetdoบนvigo.JPG 98K
  • พาไปได้ครับท่าน แต่อย่าลืมเตรียมเสื้อกันหนาวให้ทั้งหมาทั้งคนด้วยล่ะ แล้วอย่าให้ไปรบกวนคนอื่นเขานะครับ
  • เท่าที่พอจะทราบมา สาเหตุที่เขาใหญ่ไม่ให้นำสัตว์เลี้ยงเข้าไปเพราะที่นั่นมีสัตว์ป่าชุกชุม...

เลยกลัวว่าสัตว์เลี้ยงต่างๆ จะเป็นพาหะนำโรคระบาดชนิดใหม่ๆเข้าไปสู่สัตว์ป่า (การควบคุมโรคในสัตว์ป่ายากมาก)

และที่สำคัญคือ กลิ่นของสัตว์เลี้ยงเช่นสุนัขหรือแมว จะล่อให้สัตว์กินเนื้อเข้ามาล่าไปเป็นอาหาร...

ไม่รู้ว่าถูกรึป่าว แต่จำได้ว่าเคยคุยเรื่องนี้กับเพื่อนที่เป็นเจ้าหน้าที่ในอุทยานเมื่อนานมาแล้ว....

:013::013::013::013::013::013::013::013::013::013::013::013::013::013::013::013:
  • ข้อมูลเยี่ยมเลย ครับ พี่เติ้ล:063::063::006:
  • พาสุนัขนอนกางเต้นท์ได้ทุกที่ ยกเว้นที่เป็นเขต อุทยานและ ป่าสงวนเพราะเจ้าหน้าที่เกรงว่าจะรบกวนสัตว์ป่าอื่นๆคับ
    ตอนนี้ ทับเบิกกับเขาค้ออากาศกำลังดีไม่หนาวจัด มาเที่ยวกันเยอะๆนะครับ ขึ้นทับเบิกขับรถระมัดระวังหน่อยนะคับ ทางค่อนข้างจะคดเคี้ยวและสูงชัน
    เดินทางโชคดีคับ
  • ทับเบิก พาไปได้ครับ เพียงแต่ระวัง ไปเจอ กับ สุนัข เจ้าถิ่น เท่านั้น นอกนั้นก็ต้องดูแลเค้าไม่ให้ไปรบกวน เพื่อนๆนักท่องเที่ยว แล้วก็ที่สำคัญที่สุด อากาศหนาวมากๆ ลมก็แรง สุดๆ
    ไฟล์แนบ
    tubbug1.JPG 122K
  • ไปได้ครับ พาไปมาแล้ว คืนแรกนอนที่ ภูหิน เช้าเดินทางไปทับเบิก หนาวสุดๆ ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0099.JPG 110K
  • ตามสบายคับ คนเพรชบูรณ์