ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกพิทบูลไซส์ใหญ่
  • ก้อบอกแล้วไอ่เหี้ยตัวนี้อยู่ในบอร์ดมันก็เรียบเรียงคำพูดให้ดูดี
    ตัวจริงของมันสถุนชิบหายเลยล่ะ
    พื้นเพของมันไม่ใช่คนเหนือ
  • ผมเข้าใจพี่สมพงษ์แล้วครับ ว่าทำไมถึงไม่เห็นด้วยกับการที่เห็นผมเลี้ยงหมาหลายตัว
    เพราะเข้าใจว่าแม่ผมต้องเหนื่อยมาดูแลหมาเพียงคนเดียว แต่นั่นเป็นความเข้าใจผิดอันใหญ่หลวง
    ที่เป็นสาเหตุของความขัดแย้งทั้งหมดเลยครับ
    ขอบคุณครับพี่สมพงษ์ที่เป็นห่วงแม่ผม ผมทราบว่าพี่สมพงษ์เป็นคนดีครับ ใครๆก็ยกย่อง
    ยิ่งมาทราบด้วยแล้วว่าพี่เข้าใจผมผิดเรื่องนี้ ผมเองก็ต้องยกย่อง และขอโทษพี่ในทุกๆเรื่องจริงๆครับ

ความจริงก็คือ.....
    แม่ผมอายุ 53 ปี ป่วยเป็นเบาหวาน ตามองไม่ค่อยเห็น ทำงานหนักไม่ได้ แค่เดินก็เหนื่อยแล้ว
    ผมก็เลยให้ลาออกจากงานมาอยู่กับผม ท่านเห็นผมเลี้ยงหมาแล้วตอนแรกก็รังเกียจมัน ขี้เหม็น น่ารำคาญ
    ตอนหลัง มาแย่งผมให้อาหารหมา เพราะเริ่มผูกพัน กลัวว่าหมาจะกินไม่อิ่ม กลัวจะกินไม่อร่อย
    ต้องผสมโน่นนิด ปรุงหน่อย ผมก็มักจะทะเลาะกับแม่ประจำ ว่าอย่าเอาใจหมามันนัก
    ช่วงแรกๆเวลาแม่เดินไปให้อาหารหมา หรือเดินไปรดน้ำต้นไม้ ท่านก็กลับมานั่งหอบแฮกๆแล้ว
    แต่ตอนหลังเริ่มดีหน่อยที่น้องชายคนเล็กผมยอมมาอยู่ด้วย
    เพราะผมอยากให้มาดูแลแม่ และที่สำคัญเขาจะได้ช่วยดูแลหมาทั้งหมด
    น้องผมเป็นคนเรียนรู้เร็ว เดิมทำงานอยู่บริษัท SB เฟอร์นิเจอร์
    เมื่อก่อนเป็นคนชอบเที่ยว ชอบทะเลาะวิวาท มีเงินเท่าไรก็ใช้หมด
    น้องผมเลี้ยงพิทบูลเรดโน้สอยู่ตัวหนึ่ง แต่เป็นสายกัด และเขามีความรู้เรื่องพิทบูลพอสมควร
    ไม่ใช่แค่พิทบูล แต่กับสัตว์ประหลาดๆหรือแปลกๆ น้องผมก็เลี้ยงมาหมดไม่ว่าจะเป็น
    ค้างคาว นกเค้าแมว อีกัวน่า ปลาทะเล คือเป็นประเภท เลี้ยงไอ้ที่ชาวบ้านเขาไม่เลี้ยงนี่แหละเท่ห์
    ผมจึงคิดว่าน่าจะเอาน้องคนนี้มาอยู่ดูแลแม่ โดยผมจะเป็นคนออกค่าใช้จ่ายทั้งหมด
    ตอนนี้ น้องผมมีความสุขกับการตอบแทนบุญคุณแม่ ด้วยการมาอยู่กับท่านตลอด 24 ชั่วโมง
    เผื่อเจ็บป่วยจะได้ไปรักษาที่โรงพยาบาลได้ทัน

พี่สมพงษ์มาบ้านผมครั้งสุดท้าย ไม่ได้มีโอกาสเจอน้องชายคนเล็กของผมคนนี้
    แต่เป็นช่วงที่น้องชายคนที่2 ของผมมาอยู่ เจ้านี่ต้องตื่นไปทำงานแต่เช้า
    แม่ต้องอยู่บ้านคนเดียว เป็นเหตุให้พี่สมพงษ์โกรธผม
    พี่เขามาเจอแต่แม่ผม พี่เขาเลยสงสาร และไม่พอใจผม อยากให้ผมเลิกเลี้ยงพิทบูลหลายๆตัวแบบนี้
    และก็คงบอกเล่าเรื่องเหล่านี้ ให้หลายๆคนฟัง
    ประกอบกับผมไม่ค่อยมีเวลามามีตติ้งหรือพบปะคนอื่นๆ ที่บ้านผม
    ภาพลักษณ์ของผมก็เลยดูเลวร้ายสำหรับทุกคน

แต่ไม่เป็นไรครับ สักวันความจริงก็ต้องปรากฏ เหมือนกับวันนี้
    ผมไม่ถือสาใครทั้งนั้น เพราะเป็นความเข้าใจผิด
    หากผมทำให้แม่ผมลำบาก ผมสมควรโดนประณาม

เอาเป็นว่า วันนี้ผมยินดีเปิดบ้านรับทุกคนเสมอครับ
    เข้ามาคุยกับแม่ผม แม่ผมโกหกใครไม่เป็นหรอกครับ
    ก่อนหน้านี้ก็มีคุณก๋งกับเพื่อนอีกสามคน ขับรถมาจากหาดใหญ่มาดูลูกจูล่งกับโนบรา
    ตอนยังไม่ลืมตา ผมก็พาทัวร์ทั้งบ้าน เพราะเห็นว่า มาไกล

ส่วนพี่ปิงปองจากลพบุรีเจ้าของซูก้าที่ขายมาให้ผม ก็เป็นห่วงซูก้า เลยขับรถมาเยี่ยม
    ผมก็พาเข้ามาดู แกยังบอกเลยว่าซูก้าตัวใหญ่กว่าเดิมมาก ลูกๆก็แข็งแรงดี

ปกติผมชอบโชว์หมาตัวเองอยู่แล้ว ใครจะว่ามันขี้เหล่แค่ไหนแต่ในใจผม มันเจ๋งเสมอ
    แต่ตอนหลังพอเกิดเรื่องก็เลยไม่ค่อยอยากสุงสิงกับใคร เหมือนกับผมปกปิดความผิดไปเลย

ทุกวันนี้ที่บ้านผมมีหมาสิบกว่าตัว เป็น rednose ล้วนๆ มีตั้งแต่แฟนซี สายกัด ลูกผสมแก๊ฟ
    มีทุกสายเท่าที่ผมและน้องอยากจะเลี้ยง หมาทุกตัวก็แข็งแรงดี สุขภาพจิตดี มีเพื่อน มีที่กว้างๆให้วิ่งเล่น
    บางวันก็ออกไปนั่งสามล้อเที่ยวบ้าง ไปวิ่งรอบสนามกีฬาจังหวัดบ้าง

ผมยอมรับว่าตอนนี้ ไม่ใช่แค่เลี้ยงหมาเล่นๆแล้ว
    แต่ต้องเลี้ยงแบบมืออาชีพ มีการศึกษา มีการวางแผน โดยผมก็เข้าไปหาข้อมูลจากเว็บไซต์ทั้งในและต่างประเทศ
    ดูรูปแบบการเลี้ยง ทำอย่างไรหมาจะแข็งแรงทั้งกายและใจ
    วิธีการทำเว็บไซต์ รวมทั้งการประชาสัมพันธ์อย่างเป็นระบบ
    ผมพยายามจะทำให้ดีที่สุด เพราะตอนนี้มันเป็นเหมือนอาชีพของน้องผมไปแล้ว
    และก็คิดอยู่เสมอว่า งานนี้ต้องไปขัดผลประโยชน์คนที่เลี้ยงหมาบางคน
    และก็ต้องโดนด่า ไม่ว่าจะทำดีแค่ไหนก็ตาม
    ซึ่งผมก็เข้าใจดีว่าความขัดแย้งมันมีอยู่ในทุกวงการ

ส่วนผม ก็เป็นข้าราชการตามความฝัน จะต่ำต้อยหรือจะยิ่งใหญ่ ไม่สำคัญ
    เรื่องไปเบ่งใส่คนอื่นผมเคยมีประสบการณ์ที่ไม่ดีไปแล้ว กับพ่อค้าขายของที่มาไล่ไม่ให้ผมจอดรถพ่วงสามล้อใกล้ร้านแก
    เพราะหมาพุดเดิ้ลมันเห่าใส่จูล่งที่อยู่ในพ่วง จนเกิดเสียงดังน่ารำคาญ และผมก็รู้ดีพอว่าถ้าวันนั้นเจ้าของร้านเกิดชักปืนออกมา รับรองว่าคงตายกันไปข้างหนึ่ง
    ชีวิตคงจบกันแค่นั้น หลังจากเหตุการณ์วันนั้นผมก็คิดได้และก็ไม่เคยคิดที่จะปล่อยให้มันเกิดขึ้นอีก
    แม้ว่าจะโดนท้าโดนด่ายังไงก็ตาม เพราะมันไม่คุ้มเลยกับอนาคตและทุกสิ่งที่จะต้องเอาไปแลก

ส่วนเรื่องแม่ ผมอยากจะบอกว่าแม่ใคร ใครก็รัก แต่แม่ผมไม่ชอบอยู่เฉยๆ นอนมากเกินไปร่างกายจะยิ่งอ่อนแอ
    ทุกวันนี้ ต้องตื่นเช้ามาเลี้ยงหมา (พยายามตื่นก่อนผมให้ได้) และก็ทะเลาะกับหนอน ด่ากับนกที่มากินแปลงผักแก
    เสร็จแล้วก็มาทะเลาะกับผมและน้อง เรื่องอาหารหมา เพราะแกจะเลี้ยงให้เป็นหมูน่ารักๆ ซึ่งผมรับไม่ได้อย่างยิ่ง

สุดท้าย ผมขอโทษพี่สมพงษ์และหลายๆคนอีกครั้งหนึ่ง ที่ผมทำให้เข้าใจผิดว่าผมเอาแม่มาทรมาน
    ผมยินดีรับคำแนะนำครับ ถ้ามันทำให้การเลี้ยงพิทบูลของผมดีขึ้น
    วันนี้ผมยินดีต้อนรับทุกคนที่คอกผม เข้ามาคุย แม่ผม หรือน้อง หรือจะโทรคุยกับผมได้เสมอครับ
    081 -796-7766
    ไฟล์แนบ
    Atomic-Boom-บุ๋ม-b--081-796-7766.jpg 110K
  • ผมทราบว่าพี่สมพงษ์เป็นคนดีครับ ใครๆก็ยกย่อง

ฟังแล้วดูดีจริงๆ...
    เมื่อเช้ายังด่าเค้าไว้น้ำลายยังไม่ทันแห้ง
    พอเอาความจริงมาำพูด มรึงก็แถยาวๆเลยนะมรึง
    เมื่อไหร่จะย้ายไปที่อื่นหละครับ..

Jordan..
    ิbabyclubza..

เป็นผีเพียงเพราะไม่ได้สมัครเท่านั้น แต่จิตวิญญาก็เป็นคนมีไอคิวแม้จะไม่มากจนทำงานราชการได้
    แต่น่าจะมีอีคิวมากกว่าไอ้ข้าราชการที่ดีแต่พูดบางคน
    รู้หลบเป็นปีกรู้หลีกเป็นหาง ปากหวานก้นเปรี้ยว ความลับไม่มีในโลก..

ยิ่งฟังแล้วยิ่งขึ้น..
  • ผมไม่ได้ทำงานข้าราชการ ผมอ่านมาตั้งแต่ต้นถึงผมจะไม่รู้เรื่องลึกหนาบางแค่ไหน แต่ผมก็ไม่เอามาเขียนด่าคนในบอร์ดหรอกครับ มีปัญหากันข้างนอกแต่มาเป็นนักเลงคีย์บอร์ดกันซะงั้น ทำไมไม่เคลียร์กันข้างนอกละครับ แบบนี้สิเขาจะเรียกว่า คนมีการศึกษา ไม่ใช้คำที่หยาบคาย นี้มันบอร์ดไว้พูดคุยไม่ได้มีไว้ด่าหรือว่า ประจาญใครๆ ไปอ่านกฎของการใช้บอร์ดมาใหม่ดีกว่าไหมครับคุณผีตัวบน
    ปล.ขึ้นแล้วยังไง มันก็เรื่องของคุณ!!!
    ไม่ได้สมัคร ก็สมัครเสียสิ เสียเวลาแค่นี้คงไม่เป้นง่อยหรอกมั้ง ออลืมไป! ใช้จิตวิญญาณในการด่าคนด้วยหรือเปล่า
  • ลูกหมาของคุณปลัดก็สวยดีนะครับ

แต่ว่าราคาแรงไปหน่อย ราคาเท่าลูกหมานอกเลย

คุณภาพกับราคาต้องไปด้วยกันครับ
  •   โนบราสวยงามตามสไตล์พิทบูลดี แต่จูล่งมันไม่เรื่องเลย เจ้าของก้แปลกพยายามให้หมาตัวเองตัวใหญ่ที่สุดโดยการอัดอาหารแล้วจับชั่งน้ำหนัก ให้มันดูใหญ่กว่าต้นสายมัน และไม่ได้ดูโครงสร้างจริงๆเลยว่ามันกลายเป็นอ้วนจนดูขาสั้นไปเลย เท่าที่เห็นใครได้สายปลัดไปก้พูดกันถึงแต่เรื่องน้ำหนักจนกลายเป็นวัฒนธรรมการวัดความใหญ่ที่ความอ้วน หมาใหญ่มันใหญ่ที่โครงสร้างไม่ต้องอ้วนก้ใหญ่ได้ เห็นบอกว่าศึกษาเวปนอกด้วยคงจะเห็นว่าสายchevyที่คุณปลัดชอบอ้างว่าเป็นต้นสายมันไม่ได้มีหุ่นแบบจูล่งเลย ไม่ว่าเจ้าBarron  Bigblock หรือตัวChevy เองพวกนี้มันตัวสูงขายาว ใหญ่จริงโดยไม่ต้องยัดอาหารให้อ้วนแบบของคุณปลัด หวังว่าชุดหน้าโนบราคงจะได้เจอพ่อพันธุ์ที่เหมาะกว่านี้ ส่วนจูล่งเลี้ยงเก็บไว้เฉยๆก้พอแล้ว
  • อ่านดูแล้ว ไม่เห็นมีเหตุผลอะไรไปด่าคุณปลัดเค้าเลยนี่คะ ผสมสุนัขขายแบบมีคุณภาพสวยๆ ไม่ใช่อุบัติเหตุผสมข้ามพันธ์

หรือ สายพันธ์เก๊ๆมาหลอกขาย ไอ้เรื่องอาหารที่อัดกัน มันก้อเป็นเหตุผลทางการตลาด ก้ออยากชอบแบบหนาๆกันนี่คะ

หนูว่าพวกพี่ๆใจเย็นก่อนดีมั้ยคะ ส่วนราคาหนูว่าอยู่ที่ความพอใจ กำลังทรัพย์ของผู้ซื้อ ของหนูยังซื้อมาเกือบสามหมื่นเลย

มันอยู่ที่ความพอใจของเรามากกว่า ตัวละสามพันห้าพันก้อมีมากมาย
  • ิอ่านกระทู้แล้ว น่าสง สารจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
    แต่กรูคงไม่หลงกล มรึงแล้ว
    ปากหวานก้นเปรี้ยว
    อ่านแล้วฟังดูดี๋ ดี เห้อ บอกตรงๆๆๆเลย เอือมระอาว่ะ
  • เอือมก็อย่าอ่านและคอมเม้นดิ เหอะๆ จบข่าว!!!
  • ปลัดเลิศชายสู้ต่อไปชาวจันทบุรีคนนี้จะขอเป็นกำลังใจให้
    เป็นธรรมดาของการทำธุรกิจที่ฝ่ายตรงกันข้ามจะเข้ามาโจมตี
    อาชีพค้าสุนัขนั้น เป็นอาชีพที่สุจริต ผู้หลักผู้ใหญ่ท่านรู้ ท่านก็มีแต่จะส่งเสริม
    และสนับสนุน เพื่อให้เป็นตัวอย่างที่ดีกับข้าราชการคนอื่น ให้รู้จักสรรหารายได้
    แทนที่จะเรียกร้องให้รัฐบาลขึ้นเงินเดือนให้แต่เพียงอย่างเดียว
    เอาไว้โอกาสหน้าถ้าเจ้าจูล่งกับโนบรามีลูกด้วยกันอีกเมื่อไร
    ผมขอจองเป็นคนแรกบ้างนะครับ จะพาออกไปเดินโชว์รอบสระน้ำทุ่งนาเชยโชว์ตัวทุกวันเลย
    แบบว่าผมค้าพลอยอยู่ที่ตัวเมืองจันทร์ง่ะ ไม่อยากบอกเลยว่าเม็ดละเท่าใดที่พวกๆ ซื้อขายกันอยู่
    เดี่ยวจะหาว่าผมมาโฆษณาพลอยเมืองจันทร์
    ส่วนเรื่องราคาลูกสุนัขนั้น เห็นว่าราคาก็เหมาะสมแล้ว สำหรับผมแล้วไม่อยากจะโม้เลยว่าจี๊บๆ
    ต่อให้ตัวละแสน ถ้าผมได้เลือกก่อนก็ซื้อได้สบายๆ อยู่แล้ว
    ขอให้ถูกใจซะอย่าง ใครจะทำไม
  • อย่าหาว่าโง่เลยนะครับพี่น้อง!!!!!!

โนบราไหงไปอยู่กับคุณปาหรัดตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย....

เอ้า!เลี้ยงให้ดีดีก็แล้วกันนะพี่นะ หมาแดงให้คุณ เชื่อผมเหอะ

ว่าแต่ว่า ตัวm2 ชอบว่ะ เย้!

สุดท้าย...pitbullzone ย่อมเป็นเช่นนี้แล แลจะเป็นเช่นนี้ตลอดไป แลจะเป็นเยี่ยงนี้ต่อแต่นี้ไปตราบนานเท่านาน มันส์...เย้!
    ไฟล์แนบ
    2951932.jpg 82K
  • หลังจากนั้น ไม่รู้ว่าพี่สมพงษ์แกเอาไปตีความว่ายังไง สงสัยแกไม่เข้าใจที่ผมพูด
    หรือไม่ก็หมั่นไส้ผมมานาน เลยเที่ยวไปเล่าให้คนอื่นฟังว่าผมจะเอา อส ไปเยี่ยมบ้านแก
    หาว่าผมเบ่งใส่ กลายเป็นเรื่องราวใหญ่โต
    แถมเข้ามาป่วนในกระทู้ของผมอีก โจมตีว่าลูกหมาไม่ดี
    และป่วนจนเกิดข้อครหาว่าพี่สมพงษ์แอบเอาโนบราไปผสมกับสตอร์ม
    ทั้งๆที่ลูกหมาออกมาเหมือนมอนสเตอร์ยังกับแกะ
    สร้างความเคลือบแคลงใจ และเป็นการทำลายความน่าเชื่อถือของผมอีก
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

แล้วตอนที่คุณปลัดเคยไปใส่ร้ายคนอื่นให้เกิดความเสียหายเคลือบแคลงใจละ
    เวรกรรมมีจริง
  • มันส์ดีแฮะ สาวไส้กันออกมาเรื่อยๆ แต่งงว่าแต่ก่่อนคุณปลัดชอบพิทบูลแท้ๆแต่ไหงเลี้ยงแต่หมาสายchevy ที่่แท่้ก้ชอบพวกครอสบรีดเหมือนกัน คราวนี้อย่าหลอกตัวเองล่ะว่านี่พิทบูลแท้ๆ สายนี้เลี้ยงดีนะกินเยอะขี้เยอะ hip แยะ555
  • ทำในสิ่งที่เราชอบ ขายไม่ได้เลี้ยงเองเลยพี่ แต่ผมว่าของพี่นี้ละถ้าชอบใหญ่ก้ใชเลย ผมติดตามอยุ่ ที่บ้านมี6ตัว เฟร้น2 บีเก้ล1 ปอม1 ชิชสุ1 เรดโนส1 อยากได้แบบของพี่อีกสักตัวแบบไม่มีแซมขาว แล้วจะติดตามเรื่อย m1 m2ถ้าหลุดจองโทรบอกหน่อยนะพี่ เดี่ยวขอบินไปดูตัวจู่ล่งด้วยว่าใหญ่แค่ไหน m3ก็น่าสน เดี่ยวพรุ่งผมโทรหา
  • เหอะๆ สัมภเวสีชุกชุมจริง
  • ิbabyclubza..
    ที่ตรูไม่สมัครเพราะตรูไม่ได้เลี้ยงพิท
    ที่ไม่ได้เลี้ยงเพราะรู้ว่าตอนนี้ยังไม่มีความสามารถที่จะดูแลได้ดี
    แต่ตรูศึกษามาตั้งแต่เปิดเวปพิทบลูแล้ว
    หากมรึงจะเถียงว่าเสือกไม่ปฎิบัตรแล้วทะลึ่งมาสอน มรึงคิดว่าคนที่ไม่พร้อมสามารถเลี้ยงพิทได้เหรอ
    ..แต่ถ้าเลี้ยงแล้วรบกวนคนอื่นดูแลตรูก็ทำได้แต่ตรูไม่ทำ

ตรูไม่ได้เป็นนักเลงคีบอร์ด แต่มรึงคิดว่าคนแบบนี้มันจะยอมรับเหตุผลเหรอ คนมันจะตุ๊ดมันไม่กลัวที่จะตุ๊ดหรอก
    แต่ที่ตรูอยากสื่อ คือ มรึงเลี้ยง แต่มรึงมีนิสัยแบบพิทมั้ย..มรึงทำไรไว้บ้าง

ิbabyclubza..ตรูจะให้มรึงสังเกตุกระทู้นี้ให้ดีๆมีใครแสดงความคิดเห็นบ้าง
    Jordan..อยากให้คุณสมหวัง เพราะแถวนี้แผ่นดินจะได้สูงขึ้น
  • มันแปลกดีนะ ตลกดีนะค่ะ ทะเลาะกันใหญ่เชียว

แต่ก็ตลกที่หมาหลายตัวตกไปอยู่เป็นของปลัด จากคนที่ใครๆเชื่อถือ

แต่คุณปลัดก็โดนเยอะเลย ขายหมาแล้วผิดนี้เอง ถึงว่าหนูลงขายหมา
    ถึงได้โดนพี่ผีมาด่า ทั้งๆที่เพิ่งจะมาลองเล่นเว็บนี้ได้ไม่นาน น่าแปลกจิงๆ
    ส่งสัยต้องเปลี่ยนไปขายหมาโตบ้างจะได้ไม่่ผิด แต่ก็ขายไม่ลงนะค่ะ
    ส่งสารมัน แม่หนูก็ช่วยเลี้ยงหมาเหมือนกันนะพี่ ก็เห็นแกก็รังเกรียจบ้าง
    รักบ้างแล้วแต่วัน แต่ก็เข้าใจคนแก่ก็งี้ มันเป็นเรื่องของครอบครัวเค้า นะค่ะ

ส่วนลูกหมาน่ารักดีค่ะ ไม่รู้จะทำไงให้มันได้แบบนี้บ้างที่บ้านมีอยู่ 4 ตัว
    ไม่สบาย ฉีดวัคซีนเงินบานเบอะ แต่ก็รักมันทำไงได้ละ สู้ๆๆค่ะ
  • ว่าจะมาแค่ 2 กระทู้

แต่..ก่อนนอนขออีกที

แต่ก็ตลกที่หมาหลายตัวตกไปอยู่เป็นของปลัด จากคนที่ใครๆเชื่อถือ

..อืม ก็ว่านะครับ น่าจะมี วีดีโอ วีซีดี ตอนที่มีการเปลี่ยนมือ คำพูดสำนวนที่ชวนฟัง หรือหลักฐานรูปถ่ายนะครับ

จะได้ แถ ไปอีก..

มันบอร์ดไว้พูดคุยไม่ได้มีไว้ด่าหรือว่า ประจาญใครๆ

..ใครประจานใคร มรึงลองกลับไปอ่าน ความเท็จวันก่อนตอน1 ตอน2 ดูสิ

..ปากหวานก้นเปรี้ยว...
  • ถึงคุณสัมภเวสี ถึงจะไม่ได้เลี้ยงหมาพิท แล้วมันจะสมัครไม่ได้เลยเหรอ
    แล้วอีกอย่างผมก็ไม่ได้มาสอนจระเข้ให้ว่ายน้ำ แต่การที่จะพิมพ์อะไรลงไป ขอคำที่สุภาพกันหน่อย
    เรียนมาตั้งแต่เล็กจนโต ที่สถาบันการศึกษาเขาไม่ได้สอนเรื่องมารยาทกันหรอครับ หรือว่าสอนแล้วแต่คุณสัมภเวสีสมองไม่รับ
    ถ้าเป็นอย่างนั้นผมก็ไม่รู้จะพูดให้ส่วนไหนของซึมซับละ
  • BABY โลกช่างกว้างใหญ่และโหดร้ายยิ่งนัก หนูต้องโตก่อนหนูถึงจะเข้าใจโลก
  • ปลัดขิกมันใช่วิชามารใส่ร้ายคนอื่นในเวปนี้
    อีหนูbabyclubzaลองไปค้นกระทู้เก่าๆดูแล้วมึงจะรู้
  • ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับสักวันความจริงก็กระจ่าง ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ปลัดเขาเถอะครับ ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว / ส่วนลูกหมาคอกที่แล้ว m2 ที่ผมได้มาก็วิจารณ์กันด้วยภาพละกันครับ ไม่ขอออกความเห็นมาก ส่วนคอกนี้ผมว่าสวยทีเดียวโดยเฉพาะ m2 กร่างแต่เล็ก ก็ต้องคอยดูตอนเขาโต พันธุกรรม 50/การเลี้ยงดูเอาใจใส่50% ขอให้คนที่โชคดีได้ไป เลี้ยงด้วยรักครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ อะไรที่แล้วๆก็ขอให้ผ่านพ้นไปกับปีเก่าน่ะครับ /ขอให้ความสัมพันธ์กลับมาเหมือนเดิมเร็วๆน่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    โค๊ะ-03.jpg 116K
    โค๊ะ-02.jpg 117K
    โค๊ะ-01.jpg 104K
  • นิยายเรื่องนี้น่าติดตามด้วยความระทึก..:006::006:
  • คุณท่านไม่ต้องมาขอโทษใครหรอกครับเรื่องแม่นะคนที่น่าจะขอโทษมากที่สุดคือ...เรื่องใส่ร้ายปายสี ทำอะไรต้องอ้างถึงคนอื่นนะ หรือพวกปากหมานะ คงไม่ใช๋ผมหรอกมั้ง ไปมีทติ้งวันใหนถ้าไม่มีใครถามให้ได้ยินหรือให้ผมพูดเรืองงี่เง่าพวกนี้ผมจะมีความสุขมากกว่าครับ
    เรื่องไอ้แตม์ท่านเป็นคนฉลาดน่าจะคิดได้แล้ว มันคงไม่ใช่ตัวที่3แล้วหละที่ผมจะส่งไปให้คุณ เพราะเริ่มเข้าใจในสิ่งที่คุณจะทำไม่ใช่เรื่องเงินหรอกมั่ง ท่าน20กว่าวันที่ผมไปเอามารักษาสะดือไม่ให้มันเน่านะแผลเป็นยังมีให้เห็นครับ ตั่งแต่มันคลอดผมดูแลพวกมันมากกว่าคุณอีก โอะขี้ค้านพิมบะเห้ย ง่าวเซอะใบ้เซอะง่าว ฮาเนี้ยะบ่ะโตดใผ่ละบะ ปอละมันเป๋นก๋ำของฮา
  • เอาน่ายังไงก็ชาวเหนือเหมือนกันผมว่าให้เรื่องมันจบนะคับทั้ง2ท่าน มันยาวไปก็ไม่เป็นผลดีกับทั้ง2ฝ่ายเชื่อผมเถอะคับ มีพิทมีเพื่อนนะคับ เลี้ยงและรับผิดชอบมันให้ดีที่สุดผมก็ว่าน่าOKแล้วนะคับ ยังไงนึกถึงวันแรกๆที่เราให้ความรู้สึกดีๆที่มีให้กันผมว่าก็พอแล้วน่า ผมยังอยากเห็นวันที่พวกเรากลับมานั่งคุยกันแบบเหมือนเดิมนะคับผม ด้วยความเคารพคับ
  • การพูดให้คนทะเลาะกันมันง่ายมาก แต่พูดให้คนรักกันผมจนปัญญาจริงๆ
    ถ้าเลือกได้ผมอยากเห็น ชาวพิตบูลรักกัน สามัคคีกันมากกว่าครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้อภัย รอยร้าวมันยากที่จะประสาน แต่เวลาอาจจะช่วยให้มันเลือนรางได้ครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คและพี่เก่งครับ
    กำลังใจยามนี้เหมือนหยดน้ำในทะเลทรายจริงๆครับ
    ผมยอมรับผิดในทุกๆเรื่องครับ แนวทางของผมต่างจากพี่สมพงษ์มากเกินไป
    และตอนนี้ผมจำเป็นที่จะต้องเดินในแนวทางของผมต่อไป
    พฤติกรรมที่ไม่ดี ผมก็ต้องเลี่ยง ความผิดพลาดในอดีตก็ถือเป็นบทเรียน

เรื่องสแตมป์ถ้าเป็นอย่างพี่สมพงษ์บอก ผมก็ขอโทษพี่อีกครั้งครับ
    เราสื่อสารกันน้อยไป ผมก็ดันไม่โทรไปถามพี่ ก็เลยคิดไปเองต่างๆนานา
    และเป็นความผิดของผมเองเรื่องการดูแลหมา ตอนนั้นผมก็พยายามรักษาเหมือนกัน
    แต่มารู้ทีหลังว่า ที่แผลมันไม่หายก็เพราะลูกหมามันจะดูดสะดือกันเอง
    ก็ดีแล้วครับที่พี่แยกมันออกไป

ส่วนเรื่องแม่ ทุกวันนี้ ผมก็ถามท่านอยู่เสมอว่าเหนื่อยไหม เบื่อไหม
    ท่านก็บอกว่า ดีกว่าไปเป็นลูกจ้างเขา ต้องทำงานให้เขาทั้งวัน
    เหนื่อยก็หยุดไม่ได้ ทำงานไม่ดีก็โดนด่า
    ตอนนี้ได้มาอยู่บ้านกับลูกๆ บางวันหลานก็มาเยี่ยม
    ปลูกผัก เลี้ยงหมา มันเป็นความสุขที่สุดแล้ว สำหรับคนแก่

ส่วนเรื่องรายได้จากการเลี้ยงหมา ผมก็ยอมรับว่ามันมีประโยชน์สำหรับผม
    ผมมีเงินเดือนแค่หมื่นกว่าบาท แต่มีภาระต้องเลี้ยงดูหลายชีวิต
    ตอนนี้ผมยอมถูกประณาม หากการผสมหมาขายมันเป็นเรื่องผิด เป็นเรื่องน่ารังเกียจ
    เพราะผมคิดว่ายังไงมันก็ยังดีกว่าผมไปทุจริตคอร์รัปชั่น

แนวทางการเลี้ยงหมาของผมคงแตกต่างจากของพี่
    ผมบรีดแล้วเก็บไว้ต่อสาย อยากทำให้มันดีขึ้น ที่เหลือก็ขาย เป็นรายได้จุนเจือ
    ผมคงไม่เหมาะกับกลุ่มที่เน้นทำกิจกรรม เพราะเข้าไปก็เหมือนแกะดำ เป็นตัวน่ารังเกียจ
    เวลาเขาทำกิจกรรม ผมต้องห่วงหน้าพะวงหลัง กลัวนายจะเรียก กลัวงานจะเข้า
    เวลาเขาสังสรรค์กัน ผมไม่ดื่มเหล้า นั่งไปก็หงอยๆ แล้วก็หนีกลับบ้านก่อนทุกที

ตอนนี้ผมต้องยอมรับสภาพที่เป็นอยู่ครับ
    ใจหนึ่งผมก็อยากเป็นปลัดเลิศชาย ที่มีเจ้าจูล่งเพียงตัวเดียว พาไปเที่ยว ไปประกวด ไปลากน้ำหนัก
    สนุกสนานไปวันๆก็ได้ เพราะอยู่คนเดียว แสนจะสบาย ไม่มีภาระ

แต่ตอนนี้ทั้งลูก เมีย แม่ น้อง และ ญาติๆ มันทำให้ผมอยู่เฉยๆไม่ได้
    ผมเลือกที่เป็นบรีดเดอร์ เลือกที่จะเดินทางสายนี้เอง เพราะมั่นใจว่าจะต้องทำได้
    และจะต้องพัฒนาให้สุดกำลังความสามารถที่มี
    โดยต้องยอมเหนื่อย โดนด่า และเป็นทุกข์ แต่ก็เพื่อความสุขอีกหลายชีวิตข้างหลังครับ

ขอบคุณครับ
  • ภาพแม่ปลัดกับหมา(หรือสิงห์โตวะน่ะ)
    ทำไม่ดูมันเชื่องจัง
  • วงจรอุบาทว์ พาชาติล่มจม
    วงจรอุแบก หาแดกกับหมา
  • ตกลงกระทู้นี้ด่ากัน รึขายหมา มันลามปามไปถึงบรรพบุรุษแล้ว ใครเป็นให้อาหารหมามันเป็นประเด็นสำคัญด้วยหรอ
    แต่ที่แน่ คือหมาเค้าสวย จบ.
  • ไม่พอใจโกรธเกลียดกันได้ แต่อย่านานครับ ผิดพลาดกันได้ทั้งนั้น ให้อภัยกันเถอะครับ
  • อ่านมาตั้งแต่ต้นจนจบ ก็ไม่เห็นว่าท่านปลัดทำผิดตรงไหน

การบรีดสุนัขไม่ใช่เรื่องน่าอาย หรือน่ารังเกียจ แม้แต่น้อย

ไม่งั้นจะพัฒนาสายพันธุ์ได้อย่างไร

ท่านผี คงเป็นพวกเสียผลประโยชน์แล้วก็เป็นพวกขี้อิจฉาแน่นอน

เพราะดูข้อกล่าวหาต่างๆเลื่อนลอยไร้เหตุผลสิ้นดี
  • เส้นทางของใครของมัน เขาจะทำอะไรมันก็หมาของเขา...
    รำคาญผีที่พูดจาหยาบคายจริงๆ
  • ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ทำไปเถอะถ้าเราทำแล้วเราสบายใจแล้วไม่เดือดร้อนใคร
  • ของคุณmae_1421
    ทฤษฎี "พันธุกรรม 50/การเลี้ยงดูเอาใจใส่50% "
    โดนใจจัง จะนำไปปฏิบัติ ขอบคุณครับ

ลูกสุนัขของปลัดถูกใจ แต่ผมมีอยู่หลายตัวแล้ว
    โอกาสหน้าค่อยว่ากัน อย่าเลิกทำไปเสียก่อนหละ
    จะเป็นอีกหนึ่งคนคอยเป็นกำลังใจให้นะ อย่ายอมแ้พ้
    สู้สู้ แต่มีอยู่อย่างหนึ่งที่ผมสงสัยเป็น "ปลัดอำเภอ" ทำเว็ปไซต์เป็นได้ยังไง
    (จ้างเค้าทำหรือเปล่า ลงทุนเน๊ะ)
    ขนาดที่บริษัทส่งเจ้าหน้าที่ไปเรียนแล้ว ยังกลับมาทำไม่ค่อยจะได้เรื่องเลย
    ที่ท่านทำเว็ป bigredpit.blogspot.com ผมเข้าไปชมแล้วได้อะไรๆ ที่เป็นประโยชน์
    สำหรับผมขึ้นแยะ ขอบคุณครับ
  • ได้คุยกับคุณปลัด โอเคครับ คุยง่าย คุยดี
    ผมคือคนที่จอง F3 ในตอนแรกอะครับ ที่โทรไปคุยช่วงบ่ายนั่นลั อิอิ

หมาสวยแทบทุกตัวครับ อยากไปเห็นตัวจริงอยุ่เหมือนกัน ติดที่ไกลไปหน่อย....

โอกาสหน้าคงได้เจอกันนะครับ
  • ความจริงมันสิ่งที่ไม่มีวันตายครับคุณ lerzchai มีคนรัก ก็ย่อมมีคนชัง เรื่องธรรมดา :067: ยึดมั่นในแนวทางของตนเอง ทำในสิ่งที่ถูกต้องและไม่ทำให้ใครเดือนร้อน อดทน พยายาม และก้าวไม่หยุด เอาใจช่วยครับ :062::063::065::013:
  • ไอ้พวกที่ด่าปลัดแล้วเป็นผีมันก็ปรกติดีอยู่นะ
    แต่ไอ้พวกที่เป็นผีแล้วเข้ามาเลียนี้ซิ เห่อๆ
  • ไอ้ JoE_JoE มึงรึป่าวว่ะที่ได้สมยานามว่า ไอ้ควายเลี้ยงหมา 555+++
  • บรีดหมาขายมันไม่ผิดหรอกจ้า แล้วคงไม่มีใครเค้าสนด้วยว่าปลัดจะรวยหรือเจ๊ง
    ดูๆมาผีที่ตามหลอกปลัดมันน่าจะเป็นคนที่เคยโดน"ผีปลัด"หลอกมาก่อน เวร...
    ตราบใดที่นี่ยังมีผี วงจรอุบาทนี้ก็ไม่มีที่สิ้นสุด เหอๆ เหอๆ ................. กรรม
  • เคยไปร่วมงานมิ๊ตติ้งเชียงใหม่ครั้งสองครั้ง
    ก็ดูสามัคคีดีนะครับ ตอนนี้เปลี่ยนไปแล้วเหรอ
    เลี้ยงสนุกๆทำไมเครียดจัง เรื่อง Hobby Hobby...
    ไม่น่าจะถึงขนาดนี้นะเนี่ย...
    ไฟล์แนบ
    เก็บเงิน 1ขวบ11เดือนat paddy 09.jpg 99K
  • babyclubza
    รำคาญผีที่พูดจาหยาบคายจริงๆ

..มรึงลองกลับไปอ่านความคิดเห็นของตรู
    หากใครพูดสุภาพตรูก็พูดสุภาพด้วย
    แต่มรึงที่คุยหยาบๆตรูก็หยาบกับมรึง..มีหัวสมองลองกลับไปอ่านดู

อีคิว การปรับตัว การอยู่ร่วมกับผู้อื่นในสังคม มันก็เป็นคุณสมบัติของพิทเหมือนกัน

มรึงจำไว้
  • พวกเราชาวพิทบลูโซนเข้ามาเป็น "ผี" กันเร็ววว
    จะได้มี "อีคิว" สูงๆ มีเพื่อนเยอะๆ อยู่ในสังคมได้
    อย่างเชิดหน้าชูตา สง่าผ่าเผย เอ้าเฮ้ฮฮฮ
    สนุกจังเลย เห็นคนทะเลาะกัน
    เป็นเทคนิคทางด้านการตลาดหรือเปล่าเพื่อจะเรียก
    ความสนใจให้คนมาดูเยอะๆ (เดาเอา)
  • แล้วจะจบกันยังงายเนี่ยครับ เฮ้อ!ก็แค่หมาน่า
    ไฟล์แนบ
    837301.jpg 21K
  • กลับไปดูเอานะครับว่า ผมพิมพ์คำหยาบมั้ย มีแต่คุณสัมภเวสีนั่นแหละตั้งแต่ต้นเลย คำหยาบทั้งนั้น
  • ปลัดขายหมาไม่ผิดหรอกครับ เพียงแต่ในสายตาผมไม่คิดว่าแกจะเล่นปั้มติดต่อกันไม่เว้นฮีต แต่ก็ไม่ว่ากันหรอกมันเป็นสิทธิ์ของแก แต่มันคาใจหน่อยๆ ซึ่งก่อนหน้านี้จะเห็นสิงโตจูล่งเดินสายประกวดโน่น นี่ นั้น อยู่เป็นนิจ ไอ้เราก็หลงว่าเอ้อเจ้าของเค้ารักหมาจริงๆ พาทำกิจกรรมแล้วมาโพสโชว์อยู่เรื่อยๆ แต่สุดท้ายมันก็เป็นแค่การโปรโมท เพื่อหวังผลประโยชน์จากการขายลูกสนัขนั่นเอง อย่าหาว่าป่วนเลยนะครับ ว่ากันไปตามเนื้อผ้าเห็นอย่างไรก็คิดอย่างนั้น เพราะผมก็เลี้ยงพิทบูลเหมือนกันแต่คนละวัตถุประสงค์ ใครใคร่ค้าค้า
  • ปลัดก็ระวังไอ้คนที่แสดงตัวทำเป็นคนดีแต่ที่จริงจิตใจมันยิ่งกว่าตุ้ดอีก
    เอาเป็นว่าคนที่ชอบด่าคนอื่นชื่นชมแต่ตัวเองอะนะ
    กระทู้นี้มันก็เล่นไปเยอะแต่ก็มาตบท้ายมาเป็นคนดี ตามเสต็ปเลวๆของมัน
    ปลัดก็คงรู้นะว่ามันเป็นใคร
  • เฮ้อออออ คนกล่อมก็กล่อมกันไป คนเสี้ยมก็เสี้ยมไม่หยุด เลือกทางเดินกันเอาเองก็แล้วกันเด้อ

นึกถึงวันที่ไปเที่ยวเชียงใหม่ นั่งล้อมวงกินเหล้า มีแต่เสียงหัวเราะ จะมีบรรยากาศแบบนั้นอีกไหมหนอ

ผมไม่ทราบข้อมูลเชิงลึก ไม่ทราบความขัดแย้งของพวกท่าน แต่เข้ามาแสดงความเห็นด้วยความปราถนาดี
    หากคำพูดใด กระทบกระทั่งใคร หรือทำไห้ใครต้องไม่สบายใจ ต้องขออภัยจากใจจริงๆครับ
  • เป็นกำลังใจให้ท่านปลัดนะครับ
  • มีเพื่อนดีเพียงหนึ่งคนแม้จะนิด ยังดีกว่ามีเพื่อนเป็นร้อยที่คอยคิดริษยา