ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

---------------THAILAND PITBULL SHOW 2011 - PANTIP PLAZA - BY ANAJAK MAGAZINE -----------------
  • ก่อนอื่นต้องขออวยพรให้ทั้งคุณมาร์คและคุณบิว 2 กูรูผู้สร้างสีสันให้กับวงการที่ครบรอบวันเกิดเมื่อคืนนี้ ขอให้สุขภาพแข็งแรง ร่างกายสมบูรณ์ ไม่เจ็บไม่จนมีเงินทองใช้ตลอดปีครับ เมื่อคืนไปร่วมอวยพรที่บ้านบิ๊กบิวมีผู้คนในวงการหลากหลายมีชุมนุมกันที่นั่นสนุกสนานดีครับ ขอให้ท่านทั้งสองแข็งๆ และแรงๆ ตลอดไปครับ เกี่ยวกับเรื่องการประกวดผมก็ยืนยันว่าทุกอย่างพร้อมแล้วครับ ส่วนเรื่องหมากล้ามได้คุยกับคุณมาร์คก็ตามที่คุณมาร์คได้ให้ความคิดเห็น ผมขอเรียนเชิญทุกๆ ท่านอีกครั้งที่มีหมากล้ามสวยๆ นำมาโชว์นะครับ ผมเองอยากให้ทุกๆ ท่านได้รับความสนุกสนานกับการเลี้ยงสุนัขที่เราชอบ ไม่อยากให้ซีเรียสครับ หมาใครใครก็รัก ไม่ว่าจะสายพันธุ์อะไรก็ตาม ผมเองก็มีหมาประกวดเหมือนกัน เล่น Agility กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง มีสนามไหนผมไปทุกสนาม แพ้ชนะไม่เป็นไรขอให้หมาที่เรารักไดร่วมแสดงออกผมก็ชื่นใจแล้ว ผมจึงอยากจะเชิญชวนมาร่วมงานในครั้งนี้ ต้องขออภัยด้วยหากบางความคิดเห็นอาจจะไม่ถูกใจบ้าง ยังไงมีเวลาสมัครถึงวันจันทร์ที่ 14 กพ.54 เรียนเชิญอีกครั้ง ขอขอบคุณทุกๆ ท่านที่สมัครสุนัขเข้ามาประกวดตามรุ่นและประเภทต่างๆ เราจะจัดทำสูจิบัตรออกมาเป็นรูปเล่มไว้แจกในงานจะได้ที่ว่ารุ่นไหนมีตัวไหนลงประกวดบ้างเพื่อง่ายต่อการจัดการต่างๆ และต้องขออภัยที่เคยประกาศไว้ว่าจะโพสต์ลงในเว็บว่าหมามีทั้งหมดกี่ตัว รุ่นไหนมีตัวไหนบ้าง ซึ่งไม่สามารถทำได้เพราะเจ้าของสุนัขหลายท่านบอกว่าไม่อยากให้เปิดเผยขอให้เก็บเป็นความลับและให้เห็นทีเดียวในงานเลย ก็เอาตามเสียงส่วนใหญ่ก็แล้วกันครับผม ขอให้สนุกสนาน เก็บเกี่ยวประสบการณ์จากงานนี้เต็มที่ พบกันวันเสาร์ที่ 19 กพ.54 ที่ชั้น 8 พันธุ์ทิพย์ งามวงศ์วาน ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณคุณต๊ะและคุณเปรี๊ยวที่แวะมาร่วมงานและอยู่จนดึก
    ขอให้ความปราถนาดีทั้งหลายที่ท่านได้ส่งมาจงสนองตอบไปยังท่านและครอบครัว ตลอดจนสมาชิกชาวพิตบูลทุกท่านเช่นกันครับ

ก็ฝากพวกเราชาวพิตบูล ชาวบูลลี่ ทั้งประเภทสวยงาม เอกซ์ตรีม และความสามารถ คุณต๊ะก็ได้มาเรียนเชิญด้วยเองแล้ว
    หากอยากเห็นวงการเราเจริญก้าวหน้า ก็ขอให้มากันให้พร้อมๆหน้านะครับ ขอให้งานนี้เป็นโครงการนำร่องเพื่อการเรียนรู้ร่วมกัน
    เราเอาความผิดพลาดทั้งหลายเป็นกรณีศึกษา เพื่อปรับปรุงให้ดีขึ้น เพราะพวกเรายังมีงานใหญ่รออยู่ข้างหน้าอีกมากมายครับ

ผมอยากเห็นพวกเราเดินไปพร้อมๆกันโดยไม่มีการแบ่งแยก แตกต่างความชอบแต่ไม่แตกแยก กลุ่มเราจะได้ใหญ่ยิ่งๆขึ้นครับ
  • จากเดิมผมได้ขอถอนตัวจากการส่งสุนัขเข้าประกวดทั้งหมากล้ามและหมาแดง ..... แต่เมื่อทางผู้จัดได้เข้าใจและมีเจตนามุ่งหวังที่จะทำให้วงการพิทบูลของเราได้พัฒนาไปข้างหน้า โดยครั้งนี้ทางผู้จัดได้เข้ามาเรียนเชิญด้วยตัวเองดังนั้นผมจึงขอตอบรับและก้าวกลับเข้าไปยังจุดเดิมคือเข้าร่วมการประกวดทั้ง2รายการข้างต้น หากการมีส่วนร่วมของผมในครั้งนี้จะทำให้มีสุนัขเข้าร่วมประกวดเพิ่มขึ้นและเป็นกรณีศึกษาในการวางมาตรฐานให้วงการพิทบูลก้าวไปข้างหน้าต่อไป

ตอนนี้ก็เหลือเพียงสัปดาห์สุดท้ายแล้วและตัวสุนัขผมเองอาจไม่ได้ฟิตเต็มถังซักเท่าไหร่เพราะได้ลดโปรแกรมพัฒนากล้ามเนื้อลง มาเร่งสัปดาห์เดียวไม่รู้ว่าความคมชัดจะกลับมาได้แค่ไหน เอาเป็นว่าแพ้ชนะไม่สำคัญขอเพียงแค่ได้มีส่วนร่วมก็พอ อยากให้สมาชิกหลายๆคนที่ได้ถอนตัวไปกลับมาพิจารณาอีกสักครั้ง เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนายิ่งๆขึ้นของสังคมพิทบูลที่เรารัก

• ขอบคุณมากน้องชาย พี่อยากให้ทุกคนกลับมาลงแข่งด้วยความสมัครใจแบบนี้ละครับ
    จะโทรไปตามมันก็กระไรอยู่ ไม่รู้ว่ามาด้วยความสบายใจหรือว่ามาเพราะเกรงใจ มันไม่เป็นผลดีแก่ใครทั้งนั้นครับ
  • เมื่อพี่ต๋ะออกมาขนาดนี้แล้ว ผมก็ขอกลับไปแข่งเหมือนเดิมครับ แต่ไม่รู้ว่าจะฟิตทันรึปล่าว เพื่อวงการเหมือนกันครับ

แต่งานนี้ ยอมให้คุณตั้วไปเลยครับ กล้ามมาเต็มจริงๆ เจอกันในงานครับ ชาวนักกล้าม

ฝากพี่ต๋ะ ด้วยนะครับใบสมัครเดิม ค่าสมัครเดิม ตอนนี้โทรศัพย์ไม่ได้ครับ
  • ถ้าผู้จัดงานเข้าใจและเป็นฝ่ายออกมาเชิญชวน
    ผมก็ยินดีกลับเข้าร่วมประกวดด้วยครับ โดยขอ
    ลงทั้ง 2 รุ่น คือ หมาแดงและหมากล้าม เพศผู้

แม้ผมจะไม่ได้มีความสำคัญอะไรเลยในวงการนี้
    แต่ผมก็ยินดีและขอเป็นฟันเฟืองตัวเล็ก ๆ ที่ช่วย
    ขับเคลื่อนวงการพิทบูลให้ก้าวหน้านี้ครับ (ถ้าผม
    ทำหรือช่วยได้)
  • ขอขอบคุณหมวดเป๋, Redzone และ dogfunpark ที่เข้าใจ อยากให้สนุกร่วมกันครับ ไม่อยากให้แบ่งแยกเพราะจะพิตบูลหรือบูลลี่ก็คือสายเลือดเดียวกัน เจอกันที่งานครับเพราะทุกอย่างเราเซ็ทไว้เรียบร้อยแล้ว ครั้งนี้อาจจะเป็นประสบการณ์ งานหน้ารับหน้าสืออีกแน่เพราะอยากมีกิจกรรมดีๆ ให้วงการเราได้คึกคัก วันนี้รับโทรศัพท์ทั้งวันครับ บางคนเห็นในโฆษณาตามสื่อต่างๆ (ตอนนี้กระจายไปทั่วทั้งเว็บ Kapook, Sanook และอื่นๆ อีกเพียบ บางคนยังเข้าใจวงการเราผิดๆ อยู่ครับ มีหลายสิบสายถามว่าจะมีการแข่งกัดพิตบูลเหรือครับ ผมต้องชี้แจงตลอดว่าเป็นกิจกรรมสนุกๆ และโชว์ความสามารถของพิตบูล รวมทั้งการประกวดความสวยงามของสรีระอย่างเช่นกล้ามสวยๆ ของพิตบูล ไม่ได้มีการกัดกัน เขาถึงบางอ้อ ขอเชิญพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ มาร่วมให้ความรู้ถ่ายทอดความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับสิ่งที่เรารักให้กับคนที่ยังไม่เข้าใจร่วมกันนะครับ เป็นโอกาสที่ดีที่เราจะได้ร่วมกันแสดงออก ขอขอบคุณมากครับ (งานนี้เราจะมีการถ่ายทำ(ซีดี)ภาพเคลื่อนไหวตลอดงาน เสร็จแล้วจะได้ตัดต่อเรื่องราวที่เกิดขึ้นแล้วแจกจ่ายหรือบางทีอาจจะมีจำหน่ายให้กับคนทั่วไปที่อยากได้ด้วยครับ)
  • ได้ฟังแล้วก็ดีใจครับ มาช่วยกันสร้างวงการเราให้แข็งแกร่งขึ้นกันเถอะครับ
    ใครที่ยังลังเล เวลาเหลือไม่มากแล้ว
  • เย้ๆๆๆมากันเยอะๆๆนะคะ จะขอถ่ายรูปด้วยกานหน่อย ชอบๆๆหมา
  • อยากฝากผู้ส่งหมาลงประกวดทุกท่าน หัดโพ๊สหมาด้วยนะครับ หมาสวยแต่ไม่โชว์ก็ไม่มีประโยชน์
    ควรวิ่งอยู่ทางด้านซ้ายมือขอผู้จูง สายจูงหย่อน และต้องใช้โซ่กระตุกเท่านั้น
  • ชำระค่าสมัครให้เรียบร้อยแล้วครับ
    2 รุ่น Rednose อายุ 18เดือนขึ้นไป
    และหมากล้ามครับ
  • ได้รับข้อมูลของ dogfunpark ครบถ้วนแล้วครับ รอรับอาร์มเบอร์ที่โต๊ะลงทะเบียนได้เลย และนำรถไปจอดได้ที่ชั้น 7เอ ส่วนต่อขยาย ขอให้สนุกกับงานและขอให้โชคดีครับผม ขอบคุณครับ
  • นอกจากประกวดแล้วมีมาขายมั่งมั้ยอ่าครับ อยากได้มากครับ
  • ไม่น่าผิดหวังครับเพราะหมาสารพัดขั้นจะมาประชันกันที่นี่ ตั้งแต่เล็กๆ ยันเบิ้มๆ ที่สำคัญเราได้พบกับบรีดเดอร์โดยตรงสามารถพูดคุยได้เลยครับ
  • มันแน่งานนี้
  • image

ถ้วยรางวัลมาแล้วครับ
  • image

งานพันธ์ทิพย์พลาซ่า พร้อมต้อนรับท่านผู้มีเกรียติ ด้วยความยินดียิ่ง
  • image

จำนวนสุนัขลงประกวด งานนี้เยอะมากๆ ขอบคุณที่ลงทะเบียนล่วงหน้าครับ
  • image

ปิดรับสมัครแล้วนะครับ ไม่รับสมัคร หน้างานนะครับ
  • พี่บังครับ ลงรูปถ้วยรางวัลเสร็จ พี่ช่วยลงรูป kustaff ล่าสุดที่พี่มีทีสิครับ อยากเห็นมันเพราะส่วนตัวชอบมันมากครับ
  • พี่บังพี่คราวหน้าขอแบบ หัวเปิดนะพี่ เอาแบบใส่เหล้าได้อ่ะ มันทูอินวันดีครับ555
  • ถ้วยรางวัลสวยมากครับ แสดงเห็นถึงความตั้งใจของผู้จัดงาน เยี่ยมครับ ^_^
  • เป็นถ้วยรางวัลทรงคุณค่าจริง ๆ มีเรื่องเล่ามากมาย
    สำหรับถ้วยรางวัลใบนี้ ที่เหลือก็เหลือแต่เพียงสุนัข
    ตัวใดเจ้าของคนไหนจะได้ไปครอบครอง
  • เสียดายมาก คงไม่ได้ไปร่วมงานอีกแล้ว ขอให้ทุกท่านสนุกกันเต็มที่เรยนะคะ
  • เจอกันทีงานนะคับพี่น้องงงงงงงงง
  • ผมขอเสนอนิดนึงถึงเรื่อง กติกาที่จะใช้ในการประกวด Red noes

อยากให้หลังจากการประกวดเสร็จ ให้พี่ๆมานั่งคุยกันหาข้อสรุปว่าจะใช่กติกาไหนในการประกวด red noes ให้ชัดเจน

ไหนๆก็ตั้งหน้าจะจัดการประกวดกันอยู่แล้ว จะได้เอากติกาที่สรุปกันออกมาได้ใช้กันในการประกวดครั้งต่อๆไป

จะเอาแค่ความสวยงาน ความสมส่วน หรือกติกาของบูลลี่ก็แล้วแต่ แต่อยากให้คุยกันไปเลยว่าจะเอาไง

ไหนๆครั้งนี้ก็เป็นงานแรกที่ได้ริเริ่มอะไรใหม่ๆหลายๆอย่าง ก็หาข้อสรุปถึงเรื่องนี้ด้วยเลยแล้วกัน

ผมเอก รัตภูมิ คนบ้านไกล
  • เห็นด้วยกับ เอก รัตภูมิ การประกวด rednose คราวนี้มันไม่มีกติกาอะไรที่ชัดเจนเลย แต่เห็นรายชื่อกรรมการแล้ว
    ทำให้อยากจะรู้เหมือนกันว่ากรรมการจะตัดสินยังไง ใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการตัดสิน คราวนี้มันไม่ใช่วัดที่ตัวหมาอย่างเดียวแล้ว
    แต่มันเป็นการวัดมาตรฐานของกรรมการด้วย

• พรุ่งนี้แล้วคร๊าบบบบ
  • go to pantip
    ไฟล์แนบ
    32.jpg 89K
  • สามารถ นำสุนัขที่ไม่ได้ประกวดไปเดิน เล่นได้ไหมครับ

ถามแทนหลายๆท่านครับ
  • อดไป เฉยๆ เรย ฮือๆๆๆๆ
  • เอารูปมาฝากด้วยนะคร้าบ
  • ดีมากคร๊าฟ
  • นับว่าเป็นก้าวแรกที่สวยงาม งานออกมาประสบความสำเร็จเกินความคาดหมาย
    การประกวดสนุกเป็นระเบียบเรียบร้อย จบลงตามเวลา น่าเสียดายแทนสุนัขหลายตัว ที่มาสมัครทีหลังแต่ไม่สามารถ สมัครได้

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกันสร้างสรรค์และพัฒนาครับ
  • ขอขอบพระคุณทุกๆ ค่าย ทุกๆ ฟาร์ม ทุกๆ บริษัทฯ ที่มีส่วนผลักดันให้งาน Thailand Pitbull Show 2011 จบลงด้วยดี สิ่งไหนที่ดีก็ขอยกให้กับทุกๆ ท่านที่มาร่วมงานนี้ ในส่วนของความผิดพลาดหรือขาดตกบกพร่อง ทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยงขออภัยมาณที่นี้ และจะนำไปปรับปรุงเพื่อการจัดงานในครั้งหน้าให้ดียิ่งๆ ขึ้น ขอบคุณอีกครั้งกับวงการอเมริกัน พิตบูลและอเมริกันบูลลี่ ขอบคุณมากๆ ครับ จากใจเราอาณาจักรสัตว์เลี้ยง
  • งานนี้สนุกมากครับ อิอิ แต่ไม่กล้าเอาหมาลงอิอิ เลยไปดูงานครับ

อิจฉาพี่ มาร์ค ห้าๆๆ มีพริตตี้มาเต้นด้วย ห้าๆๆ
  • รูปหน่อย รออยู่
  • ห้าๆๆ งานนี้ ผมอดได้รางวัลเลย เศร้าๆๆ
  • ขอสอบถามเรื่องกฎ.....ใหนบอกแต่ตัวไม่สุภาพลงประกวดไม่ได้....แล้วใหนบอกว่าหมาไม่เดินเชิญออก....หมาไม่ชื่อฟังก็เชิญออก....แต่แค่แหกปากหมาหมาไม่ให้ดูฟันไงได้ทีหนึ่ง....ไอ้คนใส่รองเท้าแต๊ะก็ได้รางวัล....ที่สำคัญหมาไม่เชือฟังหลายตัวต้องลากคอกันเห็นๆๆ....กรรมการไม่ไล่ออกครับ.....แล้วอย่างนี้มันจะมีมาตรฐานได้อย่างไงครับ ต้อบคำถามหน่อยครับ
  • พี่ผีข้างบนครับ ลืมบอกไปครับคนใส่รองแตะคนนั้นเค้าเป็นเศษฐีครับมีเงินครับ กรรมการเลยว่ามันไม่ได้ครับ ไล่ออกดฺูซิ มันไม่ซื้อหมาที่กรรมการบรีดออกมาจะทำไง
  • งานนี้สุดยอดครับ
  • มันมากๆครับ สุดยอด
  • งานโดยรวมผมว่าก็โอเคแล้วนะครับ ผมเดินดูเกือบทั่วงาน แวะเกือบทุกบู๊ตก็เห็นว่าบรรยากาศเป็นไปด้วยดี ได้เห็นสมาชิก จับกลุ่มคุยกัน สนุกสนานยิ้มแย้มแจ่มใส และส่วนใหญ่ก็อยู่ร่วมงานกันจนนาทีสุดท้าย ส่วนข้อบกพร่องเล็กๆน้อยก็ยอมรับว่ามีแน่นอน และขอรับฟังเอาไว้ เพื่อจะได้เป็นข้อมูล และนำไปปรับปรุงสำหรับการจัดงานครั้งต่อๆไปครับ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ
  • การตัดสินบางรุ่นค้านสายตามาก
  • รางวัลปลอบใจนี่รางวันเส้นหรือเปล่าครับ พริตตี้อ่ะ