ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดตัวงาน PATTAYA SUPER BULLY SHOW 2011
  • ประกวดหมากล้ามแยกเพศด้วยใช่เปล่า แลว้มีคณะกรรมการต่างประเทศร่วมตัดสินด้วยใช่ไหม?
  • ประกวดหมากล้าม แยกเพศครับ และเพื่อความเป็นกลางมากที่สุด งานนี้เราจะให้กรรมการต่างประเทศตัดสินทั้งหมดครับ

เรื่องกรรมการ เรายกให้เป็นหน้าที่ของรอน เป็นคนชี้ขาดครับ และเท่าที่ฟังมา รอนค่อนข้างจะเข้มงวดมาก เขาเมล์ยืนยันมาแล้วเรื่อง มาตรฐาน และรอนมีพื้นฐานมากจาก UKC เขาจะเข้มจริงๆ ดังนั้นอะไรที่ผมแนะนำให้ได้ก็พยายามแนะนำไปก่อน อยากให้พวกเราเตรียมตัวกันให้พร้อมมากที่สุดครับ

• สองสามวันก่อน ผมได้ติดต่อมือโปรเรื่องการจูงสุนัขท่านหนึ่ง เพื่อจะให้มาเป็นวิทยากรช่วยแนะนำวิธีการจูงหมาในสนามประกวด แต่ว่าเขาบอกไม่ถนัดที่จะบรรยาย อยากรู้อะไรให้ถาม ถ้าแนะนำได้เขาก็จะแนะนำ สิ่งหนึ่งที่เขาย้ำกับผมมาก็คือ ขณะที่อยู่ในสนาม ต้องทำให้หมาพร้อมที่สุด โชว์มากที่สุด ระหว่างกรรมการให้คอยเขาจะโพ๊สหมาให้ยืนนิ่งมากที่สุด จัดท่าให้ถูกต้อง โดยก่อนประกวดเขาจะพาเทรนหมาเขาล่วงหน้าเป็นเดือนเลยครับ เขาบอกว่า ในสนามจะพลาดไม่ได้ เพราะเขารับจ้างจูง หากจูงหมาแพ้บ่อยๆก็จะไม่มีใครจ้าง

หากการแนะนำของผม ทำให้น้าผีคนไหนไม่สบายใจ ต้องขออภัยด้วยครับ ผมไม่อยากทะเลาะกับใครทั้งนั้น และงานนี้สกูบ้าพิต ก็อาสาเป็นผู้ดำเนินการจัดงาน โดยให้คุณยุทธกับคุณปอน เป็นหัวเรือใหญ่ ทั้งเตรียมการ ประสานงาน ติดต่อสถานที่ ติดต่อการแสดง พิธีเปิดปิด ผมเองอยู่ที่กรุงเทพฯ ไม่ได้สะดวกที่จะลงไปช่วยที่หน้างาน แต่อะไรที่พอจะทำได้และคิดว่าเป็นประโยชน์ก็จะทำ เพราะผมอยากให้ต่างชาติเห็นว่า เรื่องการประกวดประเทศเราไม่ด้อยกว่าใคร

ที่ผมพยายามเน้นเรื่อง กติกา และวิธีการประกวด เพราะทางอเมริกาเขาเน้นเรื่องนี้มากๆครับ
  • งานนี้บอกได้คำเดียวเลยว่าเป็นงานที่สุดของที่สุดของเมืองไทยเลย ผมได้อ่านรายละเอียดของงานแล้วเยี่ยมมาก ยิ่งรุ่นประกวดเพาะกายด้วยละก็ครั้งนี้ดูอินเตอร์เพราะมีต่างชาติมาช่วยตัดสินด้วยและขอบอกว่างานนี้พี่มาเฟียทุ่มทุนสร้างมากถึงกับสมทบเงินรางวัลในรุ่นนี้ด้วยแล้วพวกกูรูอย่างเฮียเหลียง,เฮียใหญ่,พี่ยุทและพี่หนุ่มพิทเดียกูรูแห่งหมาแดงจะไม่ช่วยสมทบเงินรางวัลเพิ่มอีกบ้างหรือ แต่ถ้าฝั่งบลูลี่อย่างพี่โฟก,พี่บัง,พี่เพชรหาดใหญ่แบ่งเศษเงินเล็กๆน้อยๆก็มันส์เลย งานนี้จะได้เห็นกันซักทีว่าหมาในก็ไม่แพ้หมานอกหลอก (ความคิดเห็นส่วนตัวนะอยากให้พิจรณาแต่อย่าด่ากันนะ)แต่ก็ต้องขอชื่นชมพี่มาเฟียและทีมสกูบ้าพิทอีกครั้งที่กล้าทำในสิ่งดีๆให้แก่พวกเราชาวพิทบลูครับ
  • ขอบคุณน้าผีที่เข้าใจในเจตนา ตอนนี้ทีมงานทุกคนเครียดมาก เพราะต้องแบกรับความกดดันทุกๆด้าน จัดงานแล้วมันต้องดีขึ้น ไม่ใช่ยิ่งจัดยิ่งเละ ปอนกับยุทธก็ต้องสละเวลาจากงานประจำมาช่วยประสานงานในหลายๆเรื่อง และอีกอย่างการประกวดในบ้านเรามันยังเป็นของใหม่ คนที่ยังไม่เข้าใจวิธีการประกวดก็มีอีกเยอะ เราไม่ต้องการให้ฝรั่งดูถูกคนไทย ดูถูกประเทศไทย ถึงแม้เราไม่ใช่ประเทศต้นตำหรับ แต่การเตรียมการ การเตรียมพร้อม เราจะทำให้ไม่น้อยหน้าใคร

คุณโอ เฮียโฟก คุณเพชร ต่างก็ตั้งใจอยากให้งานออกมาดีมากที่สุด เขาเป็นสปอนเซอร์ออกค่าใช้จ่ายเป็นเงินจำนวนไม่น้อย และเพื่อความมั่นใจว่างานจะออกมาอย่างสมบูรณ์มากที่สุด เขาก็ยังวางใจ มอบหมายให้กลุ่มสกูบ้าพิต เป็นผู้ดำเนินงาน ผมในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง เอาเงินเขามาแล้ว ก็อยากทำให้มันดีที่สุดครับ

ที่ผมจำเป็นต้องกระตุ้น เรื่องกติกาก็เพราะอยากให้พวกเราตื่นตัว ให้ความสำคัญกับมันมากๆ ผมไม่อยากให้ทำเล่นๆ ขำๆ เพราะเขามีบันทึกวิดีโอกลับไปขายที่อเมริกาด้วย

ผีมักง่าย ขอความกรุณาอย่ามาก่อกวน งานนี้เขาซีเรียส หากไม่เชื่อผมจะไม่ไว้หน้านะครับ
  • และขออภัยอีกครั้ง ผมเป็นคนพูดอะไรตรงๆ ฟังแล้วอาจจะไม่รื่นหู หากทำให้ใครรู้สึกระคายเคืองต้องขออภัยจริงๆ ผมยืนยันว่าไม่ได้มีเจตนาจะทะเลาะกับใคร ผมเป็นคนซีเรียสหากลงมือทำอะไรแล้วต้องทำให้สำเร็จ ผมต้องการให้งานนี้ออกมาดีที่สุด เพื่อเป็นเครดิส แก่กลุ่มสกูบ้าพิตด้วยครับ
  • งานนี้ทีมงานทุกคนทำเพื่อวงการจริงๆครับ รู้ว่างานใหญ่ขนาดนี้จะทำออกมาดีต้องเหนื่อยมากๆแน่นอนครับ

เพราะฉะนั้น รบกวนผีที่กวนน้ำให้ขุ่น เพิ่มปัญหาให้กับผู้จัดงานอีก ขอความกรุณาหยุดนะครับ

ส่วนน้าผีที่ดีๆที่ช่วย ซักถาม สงสัยแนะนำเรื่องงานการประกวดต่างๆก็ดีครับ ช่วยกันครับ ขอบคุณครับ

• งานนี้เอาสาวๆไปแจกนามบัตรได้มะครับ แบบว่าสีสันบันเทิง ช๊อบชอบ :-D
  • เอามาเยอะๆ กรรมการก็ชอบ
  • หาหล่อ ล่ำ(หมา) มาเยอะๆนะคะ สาวๆชอบ :030:
  • งานนี้มันจะเจ๋ง มันจะแจร่ม ก็ด้วยทุกๆท่านที่อยู่ในสังคมแห่งนี้ ครับ ป๋า

ผมเองก็อาศัยว่าอยู่ใกล้หน่อย เลยยกหน้าเสื่อมาดูแลงานครั้งนี้ไป แต่ทุกคนก็เหมือนจิ๊กซอว์หนึ่งชิ้น ขาดใครไปในก็คงลำบาก เรามาร่วมมือ ร่วมใจกันเป็นเจ้าภาพร่วมกันทุกคน

ส่วนเรื่องสาวๆตอนนี้เราได้ติดต่อ น้องบัค ให้เริ่มเปิดคัดสาวๆมาเป็นสีสันในงานแล้ว
    ย้ำไปว่า งานนี้ขอสวยๆหวานๆเพราะงานนี้เราจัดยิ่งใหญ่ที่สุด คาดว่าเบื้องต้น ไม่ต่ำกว่า 10 คน
    จะมาเป็นพริตตี้ให้กับงานของเราครับimage
    ไฟล์แนบ
    blackjack_win_d.jpg 85K
  • หล่อลํ่าจากเชียงใหม่ตัวนี้อดเห็นตัวเป็นๆ อีกเช่นเคยครับ Angie, เพราะเจ้าเบิกเกษียณเป็นที่เรียบร้อยแล้ว...!!! :020:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC08453.JPG 137K
    DSC08453.JPG 137K
  • เกษียณไวแท้
  • ไปทุ่มเทในสนามกิจกรรมแทนครับพี่ Mark
    ว่ายนํ้าไม่เป็นสองรองใคร แต่ตอนนี้กําลังอยากมีชัยในสนามลากครับ... :015:
  • ใช่แล้ว พิตบูลมันต้องทำได้ทุกอย่าง เอาใจช่วยครับ
  • ขอบคุณครับ สร้างชื่อเสียงเจ้าเบิกให้เป็นที่รู้จักมานาน ขึ้นอยู่กับความสามารถของมัน ที่จะทําให้เป็นตํานานได้หรือเปล่า อนาคตเป็น Hall of Fame อย่างไทเกอร์คงสุดยอดน่าดู...
  • มันคว้า Maximum weigh ได้มันกลายเป็นตำนานแน่ สู้ๆครับ
  • ตัวบนนี่ลูกใครครับเนี่ย โค ตะ ระ อย่างเท่ห์เลย

image
    ไฟล์แนบ
    182840.jpg 69K
  • คุณเต็กใจร้าย :022:
  • นั่นดิ เต็ก
    ทำไม เกษียณ เบิก ไวแท้อะ

เค้าแนะนำเลยนะ ไปลงรุ่น STANDARD BULLY มีหวัง เชื่อผม...image
    ไฟล์แนบ
    20090117162420_hummer1.jpg 86K
  • แล้วพริ้ตตี้ล่ะครับมีแนวไหนมั่ง กล้ามๆไม่ต้องเอามานะ กัวๆๆ55
  • ความจริงหมาแนวคลาสสิคในบ้านเรามีสวยๆเยอะเลย รุ่นนี้น่าจะสนุกและหมาเยอะ ใครพลาดงานนี้เสียใจไปอีกนาน ดูรุ่นคลาสสิคก็คือการประกวดหมาพิตบูล UKC นี่ละครับ
  • มีหวังจริงปะเฮียยุทธ? เดี๋ยวผมสั่งเบิก Making a comeback เลย... :013:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00307.JPG 148K
  • ใช่ๆเจ้าเบิกมีหวังแน่ครับ ลงเลยครับคุณเต็ก เสียดายความหล่อ
  • แบบนี้พอได้ใหมคะ

images by free.in.th
  • คึกคักกันใหญ่เลยน่ะ ป๋าตกลงมาคอร์ว่าไง ดูๆไปนี่ตั้งใจมา แข่ว เลยนะน้ำลายกระจาย

เต็ก เบิกร์มีเสียวนะลงรุ่นที่ยุทธบอกแต่ถ้าอยากได้แชมป์ชัวร์ๆสัก2000เหรียญ จะให้มาเฟียเอาปืนจี้ รอน รามอส

คุณดาครับ ไอ้ตัวที่เอามาลงสวยครับเป็นท่าขี้ที่ คราสสิคมาก 555

หมวดเป๋ หมานายตกรอบแรกทุกตัวข้อหาไม่มีน้ำใจขอลูกหมาไม่ให้ ให้มาได้หมามี ตะโปด3ลูก บร้าที่สุด
  • นั่นไงผู้จัดมีนอกมีใน ยอมไม่ได้และ งั้นเดี๋ยวผมส่งพริ้ตตี้ไปเคลียร์กับผู้จัด ซักวันสองวันซิ :032:
  • เล่นเงินเหรียญดอล์ล่าสําหรับแชมป์เลยเรอะ เฮียเหลียงก็รู้ผมมีแต่ยูโร... :020:
  • โอ้ว....เห็นแต่ละตัวงามๆทั้งนั้นเลยบูลลี่ของไทยเราปีนี้ สนามประกวดงานนี้หมาสวยๆเข้ามาขย่มสนามสะเทือนแน่ๆ
    หมวดเป๋ ไม่เอาเด็กๆมาลงโชว์พลังกะเค้าหน่อยรึ ผู้หมวด.......
  • ว่าจะเอามาอ่ะพี่ แต่เป็นหลานสาว อยู่ปี4และพี่ ว่าจะให้เอาเพื่อนๆมาช่วยที่บูธหน่อย กลัวว่ามันจะเปลืองกว่าโคโยตี้อ่ะดิพี่ สงสัยต้องพาเที่ยวก่อน เปิดโรงแรมให้อีก คุณเธอถึงจะยอมมา โอยยย :027:
  • หมวดเป้เล่นหนักเลยน่ะ...555จัดไปค่ะพี่
  • งานนี้นอกจากเว็บไซด์ที่เพื่อนๆจะติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหวของงาน pattaya super bully showได้แล้วจาก
    WWW.PATTAYABULLYSHOW.COM

ยังสามารถเข้ามาพูดคุยกับเพื่อนๆจากต่างประเทศที่จะมาร่วมงานกับเราได้อีกช่องทางของ FACE BOOK ที่
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100001077222343#!/search.php?q=pattaya super bully show &init=quick&tas=0.4110650184144243&search_first_focus=1299557700025

เข้ามาทักทาย เข้ามาเช้คชื่อกันให้คึกคักกันหน่อย........image
    ไฟล์แนบ
    American%20Bully%20World%20Forums.jpg 23K
  • รูปนี้ล่าสุดคะ ไล่บอยไปถ่ายให้ดูเลย

• ไม่ได้ขี้แน่นอนคะเฮียเหลียง 5555555
  • เอาละดิ เจอสมุนจากพิดโลก
    ใครลงรุ่นนี้มีหนาวดิ หมวดว่าไง หมวด....
  • ไม่เท่าไรหลอกคับเฮียยุธ
  • ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงนะคับ
    ผมคิดว่าดีมากเลยนะคับที่ไม่มีแบ่งนอกใน
    เพราะคุณภาพของหมาในไทยเผลอๆดีกว่าหมานอกหลายๆตัวอีกนะ
    แต่ถ้าผู้ประกวดยังกังวลเรื่องสู้หมานอกไม่ได้พอแพ้แล้วให้เหตุผลว่า"เป็นหมานอกเลยแพ้"
    แล้วที่โฆษณาก่อนขายลูกหมากันมากมายว่ากระดูกดีอย่างนั้นอย่างนี้เตี้ยล่ำแน่นอนราคาบางตัว
    ซื้อหมานอกได้สบายตกลงแค่โม้หรอกหรือในเมื่อคุณมั่นใจในการโฆษณาของคุณ
    จะไปกลัวทำไมกับหมานอก

ด้วยความเคารพครับ
  • อีกตัวน้าจะได้นะ สายบิส อีกสองเดือนไปอีกเยอะคับอาจารเฮียยุธ

• ให้ดีในแต่ละรุ่นระบุด้วยครับว่าใช้กติกาไหนในการตัดสินการประกวด จะเป็นการดีมากเลยครับ
  • ไปแน่ครับงานนี้วางแผลกันใว้ตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว งานใหญ่ๆแบบนี้หน้าจะมีเฮกันยาวๆ
  • ถ้าให้ดีน่าจะมีโรงแรมที่ให้หมาพักได้ด้วยนะคับ
    เผื่อคนมาไกลๆจะได้มีที่พักด้วยคับ
  • แน่นอนครับ เวสป้า เด๋วเราจะหุ้นกันสร้างโรงแรมมองไว้แล้วข้างสนามกีฬา 20กว่าไร่อยู่ในระหว่างเจรจา

แบบห้องติดสนามหญ้า มีสระว่ายน้ำ สปา ลงทุน70ล้านแข่งเสร็จทุบทิ้งเลยดีมั้ยหือออ 55

• เอาแบบเฮียเหลียงบอก 1 เสียงเน้อ 5 5 5 :o046: image
    ไฟล์แนบ
    10.jpg 107K
  • เอาด้วยๆๆๆๆๆ
    55555
  • ไปด้วยคน หมาแดง ฟัน under ประกวดได้ป่าวครับ
  • เด็กๆของบอยไม่เลวเลยนี่หว่าแต่ละตัว อย่าลืมเอาแบนเนอร์ระดับโลก มาป่าวประกาศให้ชาวโลกรู้ด้วยนะ บอย ไหนเอามาลงให้ชาวบ้านเค้าดูเป็นตัวอย่างซิ ที่มีหนุ่มน้อยหน้ามน ทำหน้าแป้นแร้น อยู่เต็มแบนเนอร์อะ ชอบจริงๆ 5555

ใครบอกเอาแบบเฮียเหลียง เก็บตังค่าห้องก่อนเลย ดีมะ ....
  • สวัสดีครับคุณ sorateap
    เรื่องกติกาถ้าเป็นในรุ่นการประกวดของ ABKC เราก็ตัดสินตามมาตรฐานของ ABKC เลยครับ
    ส่วนในรุ่นอื่นๆในของFUN SHOW ก็ตามลักษณะของรุ่นเลย
    เช่นรุ่น BEST CHEST ก็ใครกร่างกว่า ก็จัดไป แต่ถ้าสูสีกัน ก็มาดูองค์ประกอบโดยรวมครับ ในรุ่นอื่นๆของ FUN SHOW ก็เช่นกัน มาให้ได้นะครับ ทางทีมงานยินดีต้อนรับทุกท่านๆ

ในงานประกวดหมาทุกตัวมีความบกพร่องครับ WEAPONSEABOY ผู้ชนะก็คือผู้ที่มีความบกพร่องน้อยที่สุด ยังไงก็ถือว่ามาเที่ยว มาหาเพื่อน มาเจอคนที่ชอบเหมือนกัน และที่สำคัญ คือ เรามาเป็นเจ้าภาพร่วมกันครับ;-)

ส่วนเรื่องโรงแรมขอรับไว้พิจารณา หากได้ความอย่างไร จะเอามาบอกนะครับ....image
    ไฟล์แนบ
    l_1aafc3dae6494c5bb15569d939a3ff9b.jpg 45K
  • จัดไปคับอาจาน ผมหน้าด้านอยู่แล้วที่ผมทำเนี้ยฝรั่งมังค่าเขาทำนานแล้วคับแต่คนไทยไม่กล้าที่จะทำเพราะกลัวคนว่าแสดงบ้างและว่าแดกกันบ้างผมว่าต้องมีกล้าทีจะทำคับไม่งั้นอะไรๆก็ไม่ไปใหนสักทีไม่ว่าจะการประกวดที่พวกเฮียๆช่วยกันดันให้เป็นสากล ไหนจะหนังสืออีกฝรั่งเขาเอารูปเจ้าของลงได้แต่คนไทยไม่เพราะอะไรผมก็ไม่เข้าใจคับ

• อีกก้าวหนึ่งของมวลมนุษย์ชาวไทย แบนเนอร์มันส์ๆ ดูพี่บอย พิดโลกเป็นตัวอย่างทุกท่าน.....
    คนหน้าตาดี ทำไรไม่น่าเกลียด ..... 555
  • ออกนอกกรอบบ้างก็ได้คับ อาจานก็พูดเกินไป 555555555555555555555 จิงแล้วคนที่เลี้ยงหมาเอาหมาไปประกวดก็เพราะอยากให้คนรู้จักและอยากให้สังคมตรงนี้ยอมรับ หมาได้ถ้วยก็เป็นหน้าเป็นตาของเจ้าของผมว่าไม่หน้าแปลกที่เจ้าของที่เลี้ยงหมามาก็เหนื่อยและภูมิใจในตัวมัน ก็อยากจะมีหน้ามีตาให้คนรู้จักมากๆๆ อันนี้นี้ก็เป็นแรงผลักดันอย่างหนึ่งคับ บ้างคนที่เลี้ยงรู้จักแต่ชื่อหมาตัวเจ้าของยังไม่รู้เลยว่าเป็นใคร เรามาเปิดโลกทัศน์ใหม่กันเถอะคับ คนทีเลี้ยงเหนื่อยก็อยากโชว์ตัวเองบ้างไำม่ใช่รู้จักแต่หมาไม่รู้จักคนเลี้ยงเลย จิปะคับ