ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงก๊อฟบีบี หรือใครก็ได้ที่ข้องใจ
  • วิศวกร เนี่ยใครว่ะเนี่ย...???ไม่รู้อ่ะ ....แต่อยากรู้...

กูไม่ข้องใจ ทำไมมึงถึงโง่
  • "ใครก็ได้ที่ข้องใจ....คำนี้คิดดีแล้วหรือ มฟ. "

แล้วคุณข้องใจรึเปล่าคุณบิว <<<<<<<<<แล้วคุณเสือกไรกับเค้าล่ะ ล็อคอินเข้าไป ดิ ถ้าจะเจอกับเค้าอ่ะ
  • ไม่มีใครยอมรับความผิดของตัวเองหรอก พูดกันตัวต่อตัวก็ยิ่งบาดหมาง
    มันต้องให้สังคมช่วยพิจารณา ลงมติ ถึงจะเห็นความผิดของตัวเองว่า เออ..กูผิดจริง ๆนี่หว่า
    พี่มาร์ค สู้เค้า ไม่ได้เสี้ยม แต่ไม่ชอบให้ใครมารุม
  • บิว พี่จงใจถามแบบนั้นจริงๆครับ

ใครก็ได้ที่ข้องใจ ผมหมายถึงแบบนั้นจริงๆ ครับ เพราะผมรู้สึกว่า มันมีหลายคนที่ไม่ยอมจบ ยังคอยตามจับผิดคำพูดผมอยู่เสมอๆ ตอดนิดตอดหน่อยอยู่บ่อยๆ และสำหรับกอฟมันก็ไม่เคยปล่อยโอกาสทอง หากมีช่องให้เสียบ ผมก็เลยสงสัยว่ามันมีกี่คนกันแน่ที่ยังคาใจ เมื่อผมสงสัย ผมจึงถาม ถ้าไม่สงสัยก็ไม่ถาม เคลียร์ไหมครับ

คุณน่าจะดีใจนะที่มีเพื่อนแบบผม ไม่พอใจก็ถามเลยซึ่งๆหน้า มันน่าจะดีกว่าคนต่อหน้าอย่างลับหลังอย่างนะครับ

ระหว่างไม่พอใจแล้วพูดตรงๆออกมา กับเก็บเงียบเอาไว้ในใจรอวันเอาคืน วิธีการไหนมันลูกผู้ชายกว่ากันครับ
  • น้าเรกน่านับถือมีเหตุผล ค่อยๆพูดปรับความเข้าใจกันครับ แต่คุณบิวนี่ออกอาการเหมือนคาใจ คนเคยคบกันคุยกันน่าจะมีคำพูดที่เคารพคุณมาร์คมากกว่านี่นะ อย่าให้เสี้ยวเวลาไม่กี่นาทีมาทำลายมิตรภาพที่เคยมีให้กันเลยครับ
  • นักเลงกันจังนะครับพวกพี่ๆโชแมนกันหน้าดูพวกเดียวกันทั้งนั้นค่อยๆคุยกันดีกว่า
    คนกลางอย่าเข้าไปยุ่งเลยแค่นี้มันก็บานดากกันหมดแล้วตัวเองยังเอาตัวกันไม่ค่อยรอดเลย
    นักเลงเต็มบอดไปหมดเขาขอโทษแล้วก็ให้มันแล้วกันไปเถอไม่ไช่ตุ้ดตู่ซักหน่อยจะได้
    งอนนนนนนน ท่านมาร์คก็ขอโทษแล้ว จบเถอ
  • "ไม่ได้เสี้ยม แต่ไม่ชอบให้ใครมารุม "

รบกวนอ่านชื่อกระทู้นิดนึงนะครับ ก่อนที่จะพูดแบบไม่ได้ใช้หัวคิด
  • กูว่าหมดอ่ะ มีมนุษย์หน้าไหนพูดเรื่องจริงบ้างไอ้สัดตี2หน้ากันทั้งนั้นเอาประโยชน์ใส่ตัวชั่วให้คนอื่นรวมทั้งกูด้วย ไอ้ผี พวกมึงอย่าเอามันกันอย่างเดียวไอ้ส้นตีนยุกันอยู่ได้พวกมึงรู้จริงมั้ย กูนี่รู้จริงรู้ยันริดสีดวงเทพพระเจ้าของพวกมึงมั้ง2ข้างมีปัญหามาก คนจริงกันทั้ง2ข้างมานัดเจอกันเลยอย่าทำเป็นนักเลงคีย์บอร์ดกูจะอ๊วก ไอ้พวกfc มึงจะตามเชียร์ก็ได้เอามั้ยกูเป็นเจ้าภาพเองอาทิตย์นี้ d1 มาเลยกล้ามั้ยถ้าไม่กล้าก็เลิกพิมพ์กันได้แล้ว กูจะขายเสื้อสั้งมาเป็นพันตัว ถ้าไม่เลิกพวกกูจะขอประชุมสปอน์เซอร์ล้มโต๊ะงานพัทยา ไม่ต้องจัดกันแล้ว เลิก
  • หมดความนับถือเลย บอกตรงๆ เห็นธาตุแท้หมดเลย ออกจากบ้านเราเถอะเปิดหน้าคุยแล้วน่ะ
  • แล้วคุณข้องใจรึเปล่าคุณบิว ป่าวหรอกครับแค่เห็นว่าคำนี้ มันดูเท่ห์ดี กร่าง-โก่งชะมัด..!
  • ผมขอพูดสักนิดหนึ่งนะครับพี่มาร์ค ตามความรู้สึกเลย

หัวกระทู้ที่พี่พิมไว้ว่า ''ถึงก๊อฟบีบี หรือใครก็ได้ที่ข้องใจ'' ผมอ่านครั้งแรกผมเจ็บจื๊ดไปถึงหัวใจเลย
    เหมือนพี่ท้ารบหรืออะไรสักอย่าง จริงๆนะพี่
  • เฮียเหลียงครับขอร้องงานพัทยาอย่าเลิกเลยนะครับ อุตส่าห์ขอเมียล่วงหน้าเป็นเดือน5555(เหนื่อยไปหลายที)
  • น้าเรก เรื่องผลการตัดสิน ไม่ว่าออกมาอย่างไรก็ไม่มีใครคาใจหรอกครับ ทุกคนเขาเคารพผลการตัดสินทั้งหมด และก็ไม่มีใครคิดจะโวยวายด้วย ถ้าน้องๆเขาจะโวยวายเขาก็คงโวยวายไปนานแล้ว แต่มันก็อาจจะมีบ้างข้างสนามๆนิดๆหน่อยๆพอเป็นน้ำจิ้ม แต่มันก็ผ่านไปนานแล้ว อย่าเอามาเป็นอารมณ์เลยครับ

แต่ที่มันบานปลายก็เพราะว่า มีคนลากมันให้บานปลายครับ ประเด็นหลักมันอยู่ตรงที่ หากไม่พอใจที่พี่ทำให้ขายหมาไม่ได้ ก็เล่นพี่ตรงนั้นไปเลย จะด่าว่าเสียมารยาทหรืออะไรก็ตามแต่ พี่ก็บอกไปแล้ว ถ้าเข้าใจผิดก็จะอธิบาย แต่ถ้าผิดก็พร้อมจะขอโทษ

แต่นิสัยกอฟ คือชอบโออวด โชว์ภูมิความรู้ว่ากรูเจ๋งสุดเรื่องบูลลี่ ทั้งที่ไม่เคยมีผลงานเป็นชิ้นเป็นอัน วีรกรรมเก่าๆที่สร้างไว้ หลายเรื่องก็ยังเคลียร์ไม่หมด บวกกับความหมั่นใส้พี่ส่วนตัวก็เลยกลายเป็นการลองวิชากัน ลากไปทั่วจนออกมาเป็นแบบนี้

เคลียร์ไหมครับ
  • เถื่อนกันจังเลยครับ :032:
    นักเลงทุกคนเลยยกนิ้วให้
  • กลุ่ม หรือแก็งส์ ไม่ใชว่าไม่ดีนะ..แต่ไอ้คนที่อยู่แล้วหาแต่เรื่อง..
    ลากพวกตัวเองไปเดือดร้อน...พิจารณาตัวด้วยนะครับ..
    อยู่กันง่ายๆ..สบายๆดีกว่า...
    เลี้ยงหมาไปเรื่อยๆคุยกันขำๆ...หายไปไหนว่า บรรยากาศแบบนี้...น่ากลัว..
  • ไอ้พวกผีช่างยุทั้งหลายมึงอย่ามาเสี้ยมให้เสียเวลาเพราะทั้งเค้า และ กูไม่มีใครตกหลุมพวกมึงกันหลอก
    อาทิตย์นี้กูจะแดกเหล้ากับ มาเฟีย ให้พวกมึงดูแล้วจะถ่ายรูปให้ดูนะจ๊ะ
  • ขอให้เคลียร์กันได้เร็วๆนะครับ จะได้กลับมาพัฒนาหมากันต่อ แตกต่างแต่ไม่แตกแยก ไม่ทราบว่ายังจำกันได้รึเปล่า
  • :063: เจ๋วะท่านพี่วันอาทิศน้ากินกับผมก่อนนะ ก่อนจะไปกินกับป๋าแก่ :063:
    ...............................แบบนี้สิทีเรียกว่าผู้ใหญ่ในวงการ.............................................
    ทะเลาะกันเพื่อหาข้อยุตติแล้วสร้างสังคมให้ดียิ่งๆขึ้นไปคับ อะไรทีมันคาใจออกมาหมดมันก็หมดแล้ว
    เปรียบซะเหมือนเรากินอะไรเข้าไปแล้วมันไม่ดีต่อร่างกายอ้วกออกมาก็สบายขึ้นจิงใหม่คับพี่น้อง
  • คำพูดพี่น้าเรกเจ็บจี๊ดเลยใช่ไหม น้าเรกลองสมมุติตัวเองเป็นพี่ดูบ้างไหม และน้าเรกคิดว่าพี่ จะโกรธเป็นไหม จะเสียใจเป็นไหม หรือว่าพี่ต้องเป็นที่รองรับอารมณ์ให้น้องๆ เพียงอย่างเดียว

งานนี้ขอพูดเลย ว่ากอฟ เป็นคนคบไม่ได้ ผูกใจเจ็บ จ้องจะเอาคืน ถ้าน้าเรกโทรฟ้องจริงเรื่องขายหมาไม่ได้จริง ก็ด่ามาตรงๆ ไม่ต้องไปลากโยงให้มันปั่นป่วน จะโทรมา จะตั้งกระทู้ด่ากันตรงๆก็ได้ แต่ทำไมไม่ทำ เพราะเป้าหมายมันต้องการประจาณ พี่ เพื่อดิสเครดิสอยู่แล้ว

ปัจจุบัน มีหลายคำพูดล่องลอยอยุ่ในกลุ่มคนเลี้ยงพิตบูล แต่เผอิญลอยไกลมาเข้าหูพี่ และบางหัวข้อ พี่คือ ตัวละครในวงสนทนา เป็นตัวตลกที่ทำให้ทุกคนในวงเหล้าสนุก แต่คนเสียหายคือพี่ แต่พี่ก็ไม่เคยโวยวาย ไม่เคยโกรธ ก็คิดเข้าข้างตัวเองมาตลอดว่า วันหนึ่งเขาจะเข้าใจ เวลาเท่านั้นจะพิสูจน์คน พี่ไม่ได้บอกว่าพี่เป็นคนดี แต่พี่มั่นใจว่าพี่ก็เป็นคนจริงคนหนึ่งเหมือนกัน

นึกถึงวันแรกก่อนที่ทุกคนจะเข้ามาในสังคมนี้ บางคนแทบจะไม่เป็นที่รู้จัก แต่วันนี้หลายคนก็เติบโตขึ้น บางคนก็ตกต่ำลง ท่านยังเป็นคนเดิมกันอยู่ไหม หรือว่าอุดมการณ์ท่านเปลี่ยนไปหมดแล้ว ท่านเคยถามตัวเองกันบ้างไหม ว่าท่านเลี้ยงหมาพันธ์นี้เพื่ออะไร คำตอบ มันจะแสดงความเป็นตัวตนที่แทม้จริงของท่านเอง

ด้วยความเคารพฯ
  • HEAVYBULLS_BB_CREW 12:52AM Permalink
    ..................ถ้าพี่มาร์คขอโทษผมมา ในฐานะที่พี่อายุมากกว่าผม แต่ไม่หมายความว่าผมเป็นเด็กนะครับเพราะผมก้อหนวดหงอกจนใครๆเขาก้อเรียกผมว่า '' ผู้เฒ่าเต่าแล้ว'' ผมก้อโอเคและขอบคุณ และเรื่องนี้ผมก้อจะไม่ติดใจอะไรกับพี่มาร์คอีก แต่พี่มาร์คครับโปรดเชื่อผมเถอะครับเรืิ่องที่ผมพูดเป็นเรื่องจริงทั้งหมด ไม่ได้แต่งเติมเลยแม้แต่นิดจากคำพูดของผม แล้วอีกอย่างหมาของผมผมก้อไม่เคยพูดเลยว่าแตะไม่ได้ หรืออย่าแตะอย่าวิจาร พี่ไปไล่ดูกระทู้เก่าๆที่ผมลงได้เลย ว่าผมจะบอกตลอดว่า ''ยินดีทุกคำติชม '' แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การติมันก้อต้องอยู่บนความถูกต้องบ้าง ไม่ใช่ว่าจะต้องติกันให้ตายกันไปข้างหนึ่ง เรื่องหมาผม ก้อขออย่าเอามาพูดกันอีกเลยขอให้มันจบไปแล้วกัน
    ด้วยความเคารพ...

สงสัยจะโง่ ที่เค้าเรียกผู้เฒ่าเต่า เค้าไม่ได้มองว่าแก่หรอกนะ เค้ามองแล้วขำที่คุณแต่งตัวสไตล์ผู้เตฒ่าเต่าตั้งหาก ตอนคุณไปงาน นครประถม อย่าสำคัญว่ามีคนถือน่าถือตา พวกที่เข้ามาในชีวิตคุณ ก็มาเพื่อผลประโยนช์ทั้งนั้น ลองคิดดูนะ ผู้เฒ่าเต่า
  • เออ!!ไอ้บิวพูดดีกูเห็นซัดกัน เด๋วก็นั่งแดกด้วยกันทุกทีแต่ตอนนี้เลิกก่อนได้มั้ย คนดูกระทู้เสื้อกูน้อยกว่ากระทู้กัดกันอีกมึงจะให้กูเอาเสื้อไปเช็ดรถเหรอ ป๋าพอก่อนมาช่วยขายเสื้อก่อน เจ๋งหมู่นะโว้ยขอบอกแล้วนี่ทางพัทยาส่งหนังสือขอเสื้อโปรโมทงานด้วย200ตัวเค้าบอกเสื้อเราสวย ลมแดกเก็บตังค์กับใครว่ะเนี่ย
  • กลุ่ม บีบี กลุ่มเหี้ยๆพวกนี้ ถ้าไม่มีเว็บพิทบูลโซน มึงจะได้เกิดกันมั้ย
    จะมีไครรู้จักพวกมึงหรือเปล่า โปรดใช้หัวแม่ตินคิดดีๆสักนิดนะครับ
  • ทะเลาะกันเรื่องหมา ครอบครัวผมไม่เกี่ยว เรื่องในบอร์ด ไม่จำเป็นอย่าเสือกคาบข่าวไปบอกเมียผมจะได้ไหม
    มรึงคิดว่าถ้าเมียกรูรู้ว่ากรูทะเลาะกับคนในบอร์ด มรึงคิดว่าเขาจะสบายใจไหม กรูจะเตือนมรึงครั้งสุดท้าย
    กรูใช้ชีวิตโลดโผนโจนทยาน ส่วนเมียกรู เป็นคนเก็บตัวชอบใช้ชีวิตสันโดน มรึงว่าตอนนี้สภาพจิตใจเขาเป็นอย่างไร
    ถ้ามรึงอยากรู้เหี้ยอะไร โทรมาถามกรูโดยตรงนี่ ไม่ต้องเสือกไปถามเมีย โอเคไหม
  • bigchill 1:55AM Permalink ไอ้พวกผีช่างยุทั้งหลายมึงอย่ามาเสี้ยมให้เสียเวลาเพราะทั้งเค้า และ กูไม่มีใครตกหลุมพวกมึงกันหลอก
    อาทิตย์นี้กูจะแดกเหล้ากับ มาเฟีย ให้พวกมึงดูแล้วจะถ่ายรูปให้ดูนะจ๊ะ

ให้เอาตีนรูปหน้าพวกผีๆได้เลย ถ้ายังไปแดกเหล้ากันได้..แต่ใจของพวกมึงๆทั้งหลายก็ไม่ได้สนิทกันเหมือนเคยแล้ว มึงกัดกันเรื่องหมาๆ ให้เด็กๆเค้าดูกันเค้าก็เลิกนับถือพวกมึงๆกันแล้ว
  • Mafia 1:05AM Permalink
    ขอบคุณครับน้าเรก ที่ถามแบบไม่ใช้อารมณ์และยังถนอมมิตรภาพ

พี่จะตอบให้น้าทราบครับ แต่มันอาจจะจำได้ไม่หมดนะครับ และพี่ก็ไม่มีภาพประกอบ พี่ให้ข้อมูลแต่ไม่ได้หมายความว่า ข้อมูลของพี่น้าจะต้องเห็นด้วย เราแค่แชร์ข้อมูลนะครับ เรากำลังจะพูดถึงการประกวดรุ่นไหนบ้างที่ค้านสายตา

มันมีประกวดหมาอยู่สองสามรุ่น ที่พี่นั่งเชียร์กับน้องๆกลุ่มหนึ่งข้างสนาม ทุกคนชอบลูกหมาตัวหนึ่งสีดำ มันสวยทั้งโครงสร้างแข้งขา แต่มาทราบตอนหลังว่าเป็นลูกหมาของน้าเรก สรุป ตัวนี้แพ้ครับ ตัวที่ชนะไม่มีใครเห็นด้วยเลย โอเคไม่ว่ากัน ก็แค่รู้สึกว่ามันค้านสายตา ก็ไม่มีใครคิดจะโวยวาย ก็ดูกันต่อไป เราเริ่มเลือกหมากันใหม่

ที่พี่ยกตัวอย่าง ก็เพื่อจะได้ให้รู้ตัวกันว่า มันเป็นไปไม่ได้ที่คนจะเห็นด้วยกับการตัดสินทั้งหมด

...........ถ้าหมาสีดำที่พี่มาร์คพูด เป็นตัวในรูปข้างล่างนี้ ใช่ครับหมาผมบรีด และพี่เหน่งสุโขทัยเป็นเจ้าของ หมาตัวนี้ครบทุกองประกอบในแบบฉบับรุ่นสแตนดาร์ดทุกลายระเอียด แต่เสียอย่างหนึ่งมันไม่เดิน ถ้าเดินนะผมให้ที่หนึ่งแน่นอน ผมเลยคุยกับก๊อฟว่าเฮ้ยก๊อฟ นั่นมันหมาผมนะถ้าให้ไปมันจะมีปัญหาหรือป่าว หรืออาจจะมีแน่ๆว่ากรรมการตัดสินให้หมาตัวเอง ผมและก๊อฟก้อเลยมองผ่าน เชื่อเถอะครับว่ากรรมการพยายามทำดีที่สุดแล้ว
    ด้วยความเคารพimage
    ไฟล์แนบ
    IMG-0963.jpg 60K
  • ยังไม่จบอีกหรือนี้ พอเหอะต่างคนต่างไปดูหมาได้แล้ว หมาแม่งสวยทุกตัวขอให้มันคือพิทแต่ขอแบบเดิมๆๆครับท่าน
  • รักกันใว้เถิด ปกติคนนอกก็มองว่าพิทบูลมันดุร้าย อย่าให้เขามองว่าคนเลี้ยงยังดุร้ายด้วยเลย ใจเย็นๆครับ
  • ผมคนนึ่งที่เห็นกระทู้โพสโดยอักษรภาษาอังกฤษ BB ไม่คลิ๊กเข้าไปแหกตาดูเลย พี่ทำบูลลี่โซนดิ ผมว่าเจ๋งนะ
  • ถ้าสิ่งที่ มาเฟียทำ มันถูก คงมีหลายๆคน ล๊อคอินยืดอกเข้ามาปกป้องแล้ว
    แต่นี้มันสะท้อนอะไรออกมาหน่อ การที่คุณจะกลืนน้ำลายตัวเอง
    "ไอ้หมาบลูลี่เตี้ยๆตันๆแบบนี้ให้ฟรีๆกุก็ไม่เอา"
    แล้วจะหันมาจับตลาดหมากระแสตามจิตใต้สำนักนักการตลาดขั้นเทพของคุณ
    ก็คงไม่มีใครเค้าว่าอะไรหลอก เพราะเด็กใหม่ๆ เค้าไม่รู้เรื่องความเป็นไปเป็นมาของคุณ
    เค้ารู้แค่ภาพหล่อๆ หลอกๆที่คุณตี 2 หน้าอยู่เท่านั้น
    แล้วถ้าจะลงมาเล่นตลาดนี้ ก็เริ่มหาข้อมูล ความรู้เกี่ยวกับหมาพิตบลู generation
    ที่มันเป็น American Bully หรืออะไรก็แล้วที่คุณอยากจะเรียก
    ไม่ใช้เก่งแต่โชว์พาวน์เอาเท้าซ้ายมาเกี่ยวเอาผลประโยชน์ที่คนอื่นเค้าสร้างกันมาเป็น 10 ปี
    แล้วก็กลับไปยืนหล่อ อยู่บนหิ้ง อะไรคือ gotti อะไร คือ EDGE ยังไม่รู้เลย
    แต่จะขายลูกบิช จะวางกฏสร้างมาตราฐาน Bully
    แค่คุณเลิกโชว์พาวน์ แบบผิดๆเพราะคิดว่าหล่อในสายตาเด็กใหม่ๆ
    โดยการเหยียบหัวเพื่อนๆพี่น้องในวงการเดียวกัน
    ทุกอย่างมันคงเดินไปด้วยกันได้สวยเหมือนที่แล้วๆมา

ส่วน BB.Crew ก็เป็นผู้บุกเบิก และสร้างมาตราฐาน ของพิตบลู style Bully
    มั่นคงและยาวนาน BB. ไม่เคยสร้างสันวงการจริงหรือ
    ไม่ใช้พวกเค้าหรอ ที่วางมาตราฐาน Bully ในเมืองไทย
    ไม่ใช้ด้วยกฎ แต่ด้วยผลงานและการยอมรับ ไม่ใช้แค่ในไทย แต่ทั่วโลกแล้ว
    connection จากต่างประเทศ ไม่ใช้เพราะเค้าเชื่อมั่นใน BB. หรือ
    เค้าถึงได้ให้ความร่วมมือ ในเมื่อกระแสทิศทางตลาดพิตบลูมันเปลี่ยนไปแล้ว
    คงต้องยอมรับ พิตบลูในแบบ original ยังมีอีกกี่คนที่เลี้ยงอยู่
    ที่พวกคุณเลี้ยงอยู่ มันก็หมาที่พัฒนามาในระดับหนึ่งแล้วจึ่งออกมาเป็นAm.staff
    เป็นสายโชว์ และ Generation ต่อไปก็คือ Bully แล้วก็เป็นยุคของเค้าแล้วจริงๆ

• รับทราบครับน้าผีควาย ไม่ต้องกลัวผมเพาะหมาขายแข่งหรอกครับ ไม่ทำอยู่แล้ว เบื่อเก็บขี้หมา
    ลงมาเล่นตลาดนี้ตลาดนั้นส้นตรีนอะไรว่ะ โยงเรื่องเก่งจังนะมรึง ออกมาดอกนี้โชว์ควายเต็มๆ ฮ่าๆๆ สุโค่ยจิงๆ

กรูก็บอกแล้วว่ากรูขอเป็นแค่คนเลี้ยง ไม่ใช่บรีดเดอร์
    บอกไปหลายรอบแล้วยังไม่เข้าใจ มรึงควายหรือเปล่าว่ะ อิอิอิ
  • ที่กลุ่มบีๆทำหมาขึ้นมาเพื่อชาติเหรอหวะ กูว่าเพื่อตัวมันเองทั้งนั้น ขายได้ไม่เห็นมาช่วยชาติเลย เอาเงินเข้ากระเป๋าหมด ไอพวกที่บอกทำหมาไม่เน้นขายเน้นพัฒนา กูไม่เชื่อไม่งั้นมันก็เก็บไว้เลี้ยงเองหมดแล้ว
  • สรุปการให้ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดก็คือการให้อภัยครับ วงการมันมีกันอยู่แค่นี้ละครับ อารมณ์มันมีอยู่ในตัวกันทุกคน
    ไม่เข้าใจกัน ฟัดกัน ด่ากัน แรงบ้างเบาบ้าง แต่เอาให้เคลียร์กัน แล้วก็จบ ดีกว่าปล่อยให้มันคาใจครับ

ขอประกาศไว้ตรงนี้ว่าไม่ได้โกรธใคร นิสัยผมก็เป็นแบบนี้ละครับ ไม่พอใจก็ไม่เก็บ
    และตอนนี้หลายเรื่องก็คลี่คลายไปได้แล้วระดับหนึ่ง พิตบูลโซนมันเป็นแบบนี้มาสิบกว่าปีแล้ว
    และเหมือนเคย ขอยืนยันว่าบ้านนี้ยังเปิดกว้าง สำหรับน้อง กลุ่ม บีบี ทุกครับ

หล่อสุดอีกแระ ตู ฮ่าๆๆๆ :-D
  • เดี๋ยวก็จับลงหม้อสุกี้พร้อมๆกันให้หมดเลยจะได้เลิกทะเลาะกัน
  • เออ..สรุปใครชม BB นี่ต้องเป็นควายใช่ไม๊.? ต้องชมเข้าข้างพี่ตลอดใช่ไม๊ถึงจะพอใจ
    คำก็ควาย 2 คำก็ควาย เช็คดูแล้วเหรอว่าเป็นควาย คิดว่าคนทั่วไปรัก มาเฟีย ต้องเข้าข้างตลอดทุกคนไปเลยใช่ไม๊ เห็นต่างคือพวกควาย....คนชอบมี คนเกลียดมีจงจำไว้

เหลียง...กูคงลงไม่ได้แล้วหว่ะถ้ายังหล่ออยู่คนเดียวอย่างนี้
  • เฮ้ออออออ ด่าผีว่าควาย มันก็ยังตีความหมายไปว่ามันอีกจนได้ กรูจนปัญญาแล้วว่ะ เออ แล้วแต่จะคิดครับ

บายครับ
  • เกิด aftershock จนได้....อ่านจนเหนื่อยใจ
  • ทนไม่ไหวแล้วขอออกความเห็นหน่อยก็แล้วกัน กลุ่มบัฟฟาโล่โบน พวกคุณนี่เห้.. ได้ใจมาก กัดไม่เลือกจริงๆ ผมจะบอกอะไรให้พวกคุณโชคดีแค่ไหนแล้วที่มีพี่ชายอย่างมาเฟีย ไปแหกตาอ่านหนังสืออาณาจักรฉบับเดือนนี้ดูนะ บทความพิตบูลโซนที่คุณมาร์คเขียน เขาเชียร์พวกคุณเสียขนาดนั้น ทั้งคุณจักร คุณเรก ....

ส่วนคุณเหลียง ชีวิตคุณเคยมีสาระกับเขาบ้างไหม นอกจากโชว์กร่าง โชว์เก่งไปวันๆ
  • Thank you
    bad 191 ที่เตือนนะครับ แต่เข้ามาอ่านอีกทีไม่ทันและ โดนด่าเต็มๆ
  • แน่ใจหรือว่าออกมาโชว์ควาย ผีไม่ควายหลอก แค่จิ้มโดนจุดต่างหาก
    แล้วก็ไม่ได้กลัวคุณทำหมาออกมาขายแข่งด้วย เพราะไม่ได้ทำหมาเช่นกัน
    คุณอย่า เป็นบรีดเดอร์เลย Generation Hip Dysplasia ให้มันสิ้นสุดเถอะ
    ผลผลิตจากไทเกอร์กี่ตัวแล้วที่เจ็บปวด เพราะคุณไม่มีคุณสมบัติความเป็นบรีดเดอร์
    อย่าโยนความผิดให้แม่หมาฝ่ายเดียว เลิกหลอกตัวเองเสียทีว่า “ไทเกอร์สุดยอดพ่อพันธ์”
    และเลิกหลอกตัวเองเลิกยัดเยียดเสียทีว่ามัน คือ “Red Bully ตัวแรกในเมืองไทย”
    ผลิตภัณฑ์ Extream Bully ,Bully Max ไม่ใช้ผลิตภัณฑ์ตลาด Bully หรือ?
    เปิดใจรับอะไรใหม่ๆบ้าง “ก่อนที่จะพูดตัวเราเป็นนาย แต่เมื่อพูดออกไปแล้วคำพูดเป็นนายเรา”
    อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง ตัวเองหล่อคนเดียว เดี๋ยวคุณจะตายเพราะความจริงเปล่าๆ
  • ไอพวกบีๆ ที่นี่ไม่ใช่ที่ของมึงจริงๆ พวกมึงออกไปเหอะ กูขอร้อง หมดเวลาของพวกมึงสำหรับพิทบูลโซนแล้ว พวกมึงทำให้บอร์ดหมาพิทบูลที่มันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับบูลลี่เลยสักนิดเดียว ต้องปั่นป่วน ไปให้พ้นๆหน้าได้แล้ว ไอพวกปัญหา
  • "ไอพวกบีๆ ที่นี่ไม่ใช่ที่ของมึงจริงๆ พวกมึงออกไปเหอะ กูขอร้อง หมดเวลาของพวกมึงสำหรับพิทบูลโซนแล้ว พวกมึงทำให้บอร์ดหมาพิทบูลที่มันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับบูลลี่เลยสักนิดเดียว ต้องปั่นป่วน ไปให้พ้นๆหน้าได้แล้ว ไอพวกปัญหา"

เสือกเหี้ยไร เพราะมีผีอย่างมึงนี่แหละ ที่ทำให้ชาวบ้านเค้ามีเรื่องกัน อย่าเสือกมากไอ้ส้นตีน กูเห็นเสี้ยมให้เค้าออกไปจากเวป ตลอดแหละมึง นั่งแดกตีนอยู่ที่บ้านก่อนไป เผื่ออะไรอะไรมันจะเจริญขึ้น ที่มีผีอย่างมึงอยู่ที่นี่
  • คุณ Bella พูดถูกในหลายๆส่วน น้าผี GHOST 3:02PM กับ GHOST 3:11PM ก็อย่าเชียร์ให้แรงไปเลยครับ อยู่ด้วยกันใน pitbullzone นี่ล่ะ เปิดอกเคลียร์กันไปเลย ลูกผู้ชายใจนักเลงจริงๆ เขาไม่ตั้งแง่มาตอดนิดตอดหน่อยหรอกครับ คนเรา ถ้าไม่ทะเลาะกันก็ไม่รู้นิสัยกัน

ล๊อคอินเข้ามาคุยกันเลยครับ .. น้าผีทั้งหลาย
  • ขอร้องนะถ้านัดเคลียกัน หรือนัดกินเหล้ากัน กรุณาพกพาอาวุธติดกายไปด้วย พอเมาได้ที่แล้วก็คุยเรื่องนี้อีกที
    อยากรู้นักว่า ที่พิมพ์เก่งกันนัก นักเลงกันหนา จะได้รู้ว่าใครไวกว่ากัน รุ่งเช้าจะได้รู้ว่าใครคือเจ้าพ่อพิทบลูตัวจริง อย่าให้เป็นมวยล้มต้มคนดู(กอดคอกันแดกเหล้าแล้วถ่ายรูปมาลง แล้วตั้งกระทู้โพสใหม่รักแล้ว เข้าใจกันแล้ว) เดี๋ยวพวกผีๆ และพี่น้องท่านอื่นที่ช่วยเม้นแล้วโดนด่าว่าเสือกจะเสียความรู้สึก
  • เก่งจริงๆ ในเวปนี่ เก่งกันทุกคนเลย
  • คุณผีครับ ผมขายสินค้าครับผมยอมรับ ใครซื้อก็ขาย ไม่จำเป็นต้องพิตบูลหรือบูลลี่ มันสำหรับทุกสายพันธ์ครับ และบูลลี่แมก หมาที่ใช้เยอะคือ พันธ์อื่นครับตอนนี้ ไม่ใช่บูลลี่แน่นอน

แต่คุณมาดูถูกเหมือนกับว่าผมกำลังจะลงไปเล่นบูลลี่ไปบรีดหมาบูลลี่ คุณอ่านภาษาไทยไม่ออกหรือครับ ผมบอกแล้วว่าผมจะไม่เพาะหมา แล้วผมจะต้องไปศึกษาทำไม สายเลือดไหนเป็นอย่างไร ผมอาจจะรู้ดีกว่าคุณ หรือไม่รู้ก็ได้ แต่มันไม่เกี่ยวกันนี่ครับ คุณอย่าเบี่ยงประเด็นให้คนตีกันได้ไหมครับ ผมไม่เห็นประโยชน์ตรงไหนที่คุณแสดงความเห็นออกมา คนเราไม่มีใครแก้ไขอดีตได้ แต่เราทำอนาคตได้ จำไว้

ผมด่าไอ้ผีควาย ก็เหมือนกับด่าใครสักคนว่าไอ้ควาย ไอ้โง่อะไรทำนองนั้น ไม่ได้หมายความว่า ผีคือกลุ่ม บีบี
    และผีด่าผม ผมก็ด่าผี แล้วบิวเดือดร้อนอะไร หรือผีเชียร์ผมแล้วด่าบีบี บีบีก็ด่าผีกลับ ผมก็ไม่เห็นต้องโกรธ จริงไหม

ขอบคูณครับ
  • ผมคนนึงไปงานพันธุ์ทิพย์ ผมเป็นแค่คนผ่านไป พิทบูลไม่ได้มีความรู้อะไรนักหนาครับ แต่มาอ่านบอร์ดเห็นบอก BB ตัดสินประกวดเข้าข้างตัวเอง อันนั้นผมก็ไม่ทราบหรอกครับ เพราะดูพิทบูลไม่ขาด แต่ที่เห็นๆค้านสายตาก็ที่ประกวด มิสพิทบูล อะไรนี่ล่ะครับ สาวคนหนึ่ง พูดก็น้อย ไม่เห็นแสดงความสามารถอะไร อยู่ดีๆได้ที่ 3 เฉยเลย ผมยืนดูตั้งแต่คนแรกจนคนสุดท้าย ตอนหลังมาถึงบางอ้อ ว่าเป็นลูกสาวคนดัง ไม่เกี่ยวอะไรครับผ่านมามีโอกาสเลยระบายซะหน่อย
  • ตามอ่านจนเหนื่อย...!!!!
    สุดท้าย"คุณมาร์ค"ก็ได้เห็นอะไรหลายๆอย่างของคนแต่ละคน (แบบเต็มสองลูกตา) มีนักวางแผน+พวกแถไปได้ทุกเรื่อง+พวกเป็นเดือดเป็นร้อนแทน+พวกหาของเก่าขุดขุยเอาเรื่องผิดพลาดครั้งเก่าๆมาโจมตี.........ต่อให้กลับมานั่งคุย นั่งแดกเหล้ากัน (คุณมาร์คคงไม่เต็มร้อยกับพวกคุณ)
  • คนพวกนี้เค้าเรียกตัวเองว่า คนอวดดี ทั้งที่ตัวเองไม่มีดีจะให้อวด อยากได้ไปเพื่ออะไรรางวัลให้หมา ทำไมไม่ทำให้ตัวเองได้รางวัลซะเองจะได้ทัดเทียมสมกับเป็นลูกสาวคุณ ดัง พันกร
  • น้องเค้าไม่ได้ร้องเพลงเหรอครับ เยอะกว่ามีสบางคน แต่ที่พูดเนี่ย อยากบอกให้รู้ว่ามันไม่เกี่ยวหรอกว่าน้องเค้าจะได้ที่เท่าไหร่ มันอยู่ที่ว่าคุณมองแล้วมีความสุขไหม ชอบไหม ไม่ชอบเก็บไว้ในใจ ถ้าระบายออกมาแล้วมีประโยชน์ระบายมา
    แต่ระบายมาแล้วไม่ได้เกี่ยวกับสาระ หรือเกี่ยวกับ นั่งอ่านกระทู้ที่ผู้ใหญ่เค้าคุยกัน ไป ไม่ต้องเสือกแสดงความคิดเห็นที่ไม่เกี่ยวกับกระทู้ นี้ ไม่พอใจ ตั้งกระทู้ถามกรรมการ เค้าได้เลย