ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงก๊อฟบีบี หรือใครก็ได้ที่ข้องใจ
  • จบไปดีกว่าค่ะพี่มาร์ค เท่าที่อ่านมาตั้งแต่กระทู้นั้นยันตอนนี้ คนส่วนมากก็เห็นแล้วว่าอะไรเป็นอะไร เอาเวลาไปทำประโยชน์ดีกว่า เถียงกันไปก็ไม่มีใครชนะ นอกจากความสะใจของบางคน ยังไงหนูและสมาชิกอีกมากมายก้อมั่นใจในตัวพี่ ---เด่นนักมักมีภัยค่ะ
  • nat 95 รบกวนแหกตาดูนะครับ ว่าเค้าคุยกันแบบไร้สาระไหม ถ้าไม่รู้ก็ตามอ่านทุกบรรทัดทุกหน้า จะได้ฉลาดขึ้น
    ต่างคนต่างมีเหตุผล ถ้าคุณไม่เข้าใจว่าเค้าคุยกัน รบกวนศึกษา ให้มากๆนะครับ ไม่ใช่ไม่รู้แล้วเสือกพูดมาก มันไร้สาระครับไม่มีไรมาก

เวปแห่งนี้เค้าใช้เหตุผลคุยกันอันไหนผิดอันไหนถูก วิเคราะห์เอาเอง โตๆกันแล้ว ใครข้างใครไม่สำคัญ สำคัญที่การคุยด้วยเหตุผลเหมือนที่ พี่มาร์ค กับ กลุ่ม บีบี เค้าคุยกัน ถ้าไม่รู้อะไรเป็นไร อย่าเสือกพูดมาก
  • ถอยกันคนละเก้าดีกว่าคับ และให้อถัยซึ่งกันละกันคับ(อย่าไปยืนตรงรังมดเลยครับถอยจากรังมดดีกว่า)
  • ผีก็ผี (พิมพ์โว้ยไม่ได้พูด)
  • จริงๆแล้วการวิจารณ์ผลการตัดสินมันมีอยู่ทุกสนามประกวดแหละครับ
    แต่ครั้งนี้เป็นมาเฟียที่วิจารณ์เลยเป็นเรื่อง ไอ้กอล์ฟแม่งจ้องอยู่แล้วด้วยเลยโดดขย้ำซ้ำ
    ลากเพื่อนๆเข้ามาร่วมวงด้วย บังเอิญมีเรื่องลูกหมาน้าเรกเข้ามาเกี่ยวด้วยเลยเข้าทางมัน
    เรื่องที่ผิดมาเฟียก็ยอมรับผิดแล้ว จะเอาครวยไรกันอีกจะเอากันถึงตายเลยมั้ง
    หรือจะปิดบอร์ดไปเลยวะ สาดดดเอ๊ยย
    ไอ้อ๊อตโต้ลูกผสมบูลด็อกน่ะ จับทำหมันได้แล้ว จ่ายลูกส้นตีนเลยอย่างสายกัดทุกตัว
    ในกลุ่มบีบีมีไอ้นี่แหละบรีดหมาได้ห่วยสุด พ่อหมาหน้าสั้น 1 นิ้ว จ่ายลูกยาว 1 คืบ
    เซียนจริงๆ จับคู่ได้เหี้ยตลอดไม่มีดีเลย ดูบิว น้าเรก กับ บิ๊กบัง บรีดหมาเพลินกว่า
    ดูแล้วมีจินตนาการว่าจะสวยได้อีกแค่ไหน แต่ดูไอ้นี่ต้องลุ้นว่าจะหน้ายาวถึงศอกเมื่อไหร่
    กราบกะโปกงามๆละเลิกบรีดได้แล้ว ถ้าสามสิบตัวได้ดีตัวเดียวชักว่าวคลายเครียดให้มันเฉยๆดีกว่าพ่อเซียนใหญ่
  • เวลามีกระทู้ถกเถียงกันแบบนี้ อยากให้แอ้ดมินลบความเห็นของผีทั้งหลายทั้งผีดีผีไม่ดีออกให้หมดดีกว่าครับ เอาเฉพาะที่ล้อกอินเข้ามา ผมว่าบางทีเรื่องราวมันอาจจะจบง่ายกว่านี้แยะ..
  • สวัสดีทุกคน เห็นเพื่อนพี่น้อง ถกประเด็นกันอย่างดุเด็ดเผ็ดมัน ทั้งที่ความจริงนั้น
    อยู่ใต้จิตสำนึก มากกว่า สิ่งที่มีความคิดเห็นที่แตกต่างกัน ป๋าผมว่ามันอยู่ที่มุมมองแล้วหวะ
    ทั้งป๋าและbb ต่างผ่านจุดนั้นมาหมดแล้ว(คือสู้เพื่อพิทบูล และ บูลลี่มาโดยตลอด จนมาเจอจุดบรรจบ
    ที่แตกต่างอีกครั้ง ครั้งที่ใหญ่นัก และผมยังเชื่อว่ามีจุดที่ลงตัวได้ เย็นกันทั้งสองฝ่าย
    เราต่างคนต่างรู้ และเดินเส้นทางสายนี้มานาน ถอยกันคนละก้าวแล้ว ว่ากัน จะเกิดผลดีเชื่อดิ

เรื่องบางเรื่อง มันยากที่จะอธิบายเป็นตัวอักษร เหมือนสาดน้ำเข้ากัน ฮ่าๆๆๆ

เย็นไว้ๆ เพื่อนพ้อง น้องพี่กันทั้งนั้น
  • ไอ้บิวมึงนี่ส้นตีนจิงๆ ด่าป๋าเสด มึงก้อมาเลียเค๊าต่อ มึงนี่นก 2 หัวชัดๆ พออยู่กับกลุ่ม bb มึงก้อเอาป๋าเค๊าไปด่ากับพวกมึง พออยู่กับป๋ามึงก้อเลียเค๊าสะ..... เหี้ยจิงๆมึงนี่ วันๆมี 2 อย่าง แอ๊ค กับ กร่าง
    ผมชอบหมาของน้าเรกน๊ะ
    ชอบกลุ่ม bb ด้วย

แต่เกียดมึงหว่ะสัส ไอ้บิว !!!!
  • คงกินบลูลี่เวย์มันเข้าไปมาก มันเลยนิสัยแบบนี่
  • บิ๊กชิว..คือนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่ คาราบาวแดง กลับไปจับเขาควายร้องเพลงน้าแอดต่อไปเถอะครับ
    อย่ามาแนวฮิบฮ๊อบ จูงหมาเลยครับ เพราะนิสัยและสันดรคุณเหมาะกับแนวน้าแอดเพื่อชีวิต
    เหมือนอดีตชาติ ที่คุณเปลี่ยนจาหแนวเพื่อชีวิตมาเป็นฮิบฮ๊อบ...
  • มาร์คครับ สมัยก่อนด่าคนอื่นไว้เยอะ แต่ตอนนี้คำด่าของมาร์คย้อนเขาหาตัวมาร์คหมดทุกอย่างเลย
  • แต่นิสัยกอฟ คือชอบโออวด โชว์ภูมิความรู้ว่ากรูเจ๋งสุดเรื่องบูลลี่ ทั้งที่ไม่เคยมีผลงานเป็นชิ้นเป็นอัน วีรกรรมเก่าๆที่สร้างไว้ หลายเรื่องก็ยังเคลียร์ไม่หมด บวกกับความหมั่นใส้พี่ส่วนตัวก็เลยกลายเป็นการลองวิชากัน ลากไปทั่วจนออกมาเป็นแบบนี้

เคลียร์ไหมครับ
    ------------------------------------------------------------------------

โอ้ ... เห็นข้อความนี้ไม่โพสไม่ได้ เหอะๆ ยังไม่เข็ดใช่มะป๋า คราวที่แล้วก็ทีนึงแล้ว ....

แล้วผมถามหน่อยพี่เจ๋งเรื่องบูลลี่แค่ไหนว่ะ มาตั้งกฏ มายัดเยีดอะไรที่มันไม่ใช่ให้เรา ...จริงๆเนี่ยผมเชื่อว่า คนที่เลี้ยงบูลลี่เค้าเห็นหมดแล้วล่ะตั้งแต่เราฟัดกันครั้งที่แล้ว เราไม่ได้อยากจะลองภูมิกันนะพี่ แต่พี่กำลังยัดเยียดกฏ การประกวด staffordshire terrier ให้ผม ผมคนเล่นบูลลี่ก็ไม่อยากเดินตามแค่นี้เอง อะไรที่ผมไม่เห็นด้วยก็แสดงความคิดเห็นไปแค่นี้แหละ

ขอบคุณครับ
  • แล้วมันใช้กฏอะไรวะเข ถ้าไม่มีstandard แล้วจะประกวดยังไง แล้วแตเตากรรมการรึ
    แล้วกรรมการตาเข ก็เลยตัดสินแบบเขเขเหรอ
  • นิสัยอย่างไอ้กอฟ อย่างไอ้บิวเนี่ย ไม่น่าเลี้ยงพิทบูลเลย น่าไปเลี้ยงหมาขี้เรื้อนตามวัด กัดดะ กัดไม่มีเหตุผล นึกว่าตัวเองแน่ ถามป๋าว่ายังไม่เข็ดหรือ ไอ้ลูกกะจ๊อกเอ๊ย มึงน่ะแหละ ยังไม่เข็ดหรือ สร้างความวุ่นวายในบอร์ด อ่ะๆๆหมามึงสวย โคตรเทพเลย พอใจยังวะ ไอ้ตุ๊ด
  • ด้วยความเคารพ ป๋ามาร์ค มาเฟีย อย่าได้โต้ตอบอะไรกะ ไอ้คุงกอฟอีกเลย อย่าให้มันลากไปที่อโคจร 555
    มันก็แค่สัมภเวสีหากินกะคนไม่รู้ พอไปทำให้คนอื่นรู้ มันเลยจี๊ด จากที่อ่านดู มันน่าจะจบแล้ว อย่าไปทะเลาะกับเด็กมีปัญหาเลย เสียเวลา ใครอย่างเมนท์ไรก้อเม้นท์ไป

• OHO อ่านแล้วมันจริงๆ

ต่างฝ่าย ต่างก็มีเหตุผลของตัวเอง

ถ้าจะถามว่าใครผิด ใครถูก มันคงไม่มีคำตอบ

แต่ถ้าถามว่าจะจบลงอย่างไร คำตอบมันมีอยู่แล้วว่า

จะเป็นมิตรภาพกัน หรือจะแตกหักกันไปข้างหรือ

ถอยกันคนละก้าวครับ อย่าเอานิสัยแบบพิทบูลมาใช้เลยครับ

image

image

image
  • ผีน้องใหม่ทียังไม่รู้จัก คุณมาร์คมาเฟีย ดีพอมาทางนี้ เดี๋ยวพี่จะเล่าให้ฟัง

คำพูดของคุณมาร์คมาเฟียเมื่อก่อนย้ำหนักหนาว่า “หมาบลูลี่ ให้ฟรีกูยังไม่เอา”
    แต่ตอนนี้โดดเข้ามาเพราะอะไร? เพื่อความอยู่รอดของตัวเอง ใช้หรือไม่

1. Extream Bully เกิดขึ้นมาเพื่อแชร์ตลาด สุนัข American Bully
    ที่เป็นตลาดใหญ่ในขณะนี้ใช้หรือไม่ (Blue sea เลยหละ) ขืนจนอยู่ต่อไปกับหมาแดงคงยากที่จะรวย

2. Promote พ่อพันธุ์ตัวดังระดับโลก Biz Marzie จนออกหน้าออกตา เพื่ออะไร?
    ให้ความรู้ผิดๆ ว่าเป็นหมาเทพบรีดโดยคนไทย ทั้งๆที่สุนัขตัวนี้ต่างชาติเป็นผู้บรีดขึ้นมา
    ไม่เกี่ยวกับคนไทยแม้แต่น้อย แต่คนไทยซึ่งเป็น Bully Man ตัวจริง ซื้อมาและเป็นเจ้าของเท่านั้น

3. ผันตัวเองมาเป็น Broker ขายหมาอย่างเต็มตัว รับนำเข้าหมาให้กลุ่มลูกค้าหน้าใหม่ๆ
    Promote แต่ว่ายังงัยต้องเป็นสายเลือด Biz Markie เพราะได้เปอร์เซนต์
    จากเจ้าของที่อเมริกาอย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วย

4. เกี่ยวพันไปถึงอาหารเสริมที่ คุณมาร์คมาเฟียออกตัวเป็นเจ้าของอีก 3-4 ตัว
    ที่ขายๆกันอยู่ในปัจจุบัน แต่ในความเป็นจริงไม่ได้เป็นอย่างนั้น เศษเสี้ยวสลึงค์ก็ไม่เคยออก
    คุณมาร์คมาเฟียเป็นแค่เด็กขายของให้ และได้เปอร์เซ็นต์จากการขาย ที่กล่าวมาทุกสิ่งอย่างนั้น

คือ ถ้ายังอยู่กับหมาแดงที่รักคงอดตาย ยอมกลืนเลือดตัวเองดีกว่าเดี๋ยวคนก็ลืม
    นั่นแหละครับคนดีของคุณ ยังหล่ออยู่อีกมั้ย ความจริงกับสิ่งที่คุณพูด และการกระทำ

บทเรียนสำคัญการเป็นโบรคเกอร์(สมัครเล่น) และไม่ศึกษา ไม่มีความรู้เกี่ยวกับ American Bully เลย
    คือการนำเข้าสุนัขราคาแสนแพงให้กับบุคคลใกล้ชิด แต่กลับได้หมาที่เป็นโรคข้อสะโพกอักเสป
    ส่วนอีกตัวได้ข่าวว่าโอเว่อร์หรือ อันเดอร์นี่หล่ะจำไม่แม่น..คุณไม่มีทางรู้ลึกถึงชายคนนี้ จนกว่าจะไกล้ชิด

คุณแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่คุณทำปัจจุบันและอนาคตได้ คุณจะเริ่มหรือยัง
  • แล้วมันใช้กฏอะไรวะเข ถ้าไม่มีstandard แล้วจะประกวดยังไง แล้วแตเตากรรมการรึ
    แล้วกรรมการตาเข ก็เลยตัดสินแบบเขเขเหรอ

เห็นด้วยกับพี่ผีข้างบนครับ L-)
  • ไม่รู้ว่าประวัติมาเฟียที่พี่ผีอ้างถึง เป็นเรื่องจริงหรือเป็นการใส่ร้าย จากฝ่ายตรงข้าม อยากรู้ว่าพี่ผีเป็นใครจะได้รู้
    ว่าสิ่งที่พี่ผีอ้างถึงเป็นเรื่องจริง เพราะการพิมพ์ว่าใครมันก็ว่าได้ทั้งนั้น เกิดเป็นพวกนักเลงกิ๊กก๊อก ไม่มีปัญญาทำอะไร มาเฟียได้ ก็เลยได้แต่ใส่ความ แล้วน้องผีจะเชื่อพี่ได้ไงคร้าบบบ
  • คุณมาร์ค ขายอาหารหมาก้อขายดี๊ดี บลูเวย์ แม๊ก ก้อขายได้ ทำมาหากินสู้เค้าให้ได้ดีกว่าพี่ผีรุ่นเก่า อย่าชนะด้วยการใส่ร้ายกัน มันไม่ใช่วิสัยสุภาพบุรุษ แถวบ้านเรียก ตุ๊ดซี่ จากผีรุ่นใหม่
  • น่าเสียดาย วงการนี้มีแต่ความเน่าเหม็น สู้บนดินไม่ได้ก็เล่นใต้ดินสาดโคลน ลากครอบครัวเขา ลากธุรกิจเขามาเล่น
  • จริงหรือไม่ รอคุณมาร์คมาเฟีย มาแถลงไข ให้ FC ฟังดีกว่ามั้ย ว่าที่พี่แถลงไขไปจริงหรือไม่
    ฟังหุไว้หู น้องผีรุ่นใหม่ น้องมาถูกทางแล้ว เรามาติดตามไปพร้อมๆกันเลย
  • ไอ้พวกตุ๊ด อิจฉาเขาเหรอ เห็นเขาทำประสบความสำเร็จเรื่องธุรกิจหน่อยไม่ได้ เตะตัดขาเชียว

อยากเป็นอย่างเขาล่ะซี่ 55555
  • มาร์ค ขอเตือนมาร์คว่าให้ระวังโอให้ดี คนนี้อันตรายมาก ระวังจะเสียคนเพราะคนๆนี้ มาร์คเชียร์หมาเขา แต่ลับหลังเขาเล่นมาร์คซะเละเลย เขาบอกว่ามาร์คเชียร์หมาเขาเพื่อจะขอหมาฟรี บอกใบ้ให้แค่นี้ละครับ
  • ขออีกนิดนึงนะน้องๆ FC คุณมาร์คมาเฟีย ใครเคยได้ยินคำอวดอ้างที่คุณมาร์คมาเฟีย
    มักพูดเสมอๆ ที่ว่าผมนี้แหละคือผู้ชักนำ เมธี GMเข้ามาในวงการอาหารหมาบ้าง
    ผมนี่แหละปั้น เมธี GM มากับมือบ้าง ความจริงเป็นอย่างไร ขอดูแนวโน้มก่อนว่า ควรหรือไม่ ที่จะหยุดสะที
  • ผีตัวบน ผมไม่เห็นด้วยกับการกระทำของคุณเลย ถึงคุณเป็นคู่แข่งแต่มันเป็นวิธีการสกปรกมากๆ เขาทำธุรกิจ เขาจะทำอย่างไรก็เรื่องของเขา ถ้าสินค้าเขาไม่ดีก็ไปอย่าง อย่าเล่นแบบนี้เลยครับ ถ้าคุณแน่จริงคุณก็เปิดหน้าชนเขาไปเลยดิ กล้าจริงหรือเปล่า หรือกลัวโดนอุ้ม ถ้าคุณกล้าเปิดเผยตัวและมาร์คเลวผมจะเข้าข้างคุณครับ
  • ถ้าจะเปลี่ยนเรื่องไปตั้งกระทู้ใหม่เลย อย่ายืมกระทู้คนอื่นเค้ามาหากิน อยากฉะกะมาเฟีย ทำไมไม่โทรไปฉะกันเอง ไม่อยากรู้เรื่องอะไรแบบนี้หรอก ไม่ใช่ธุระ อยากประจานมาเฟียหรือไง เป็นผีมาประจานเขา ไม่อายเหรอพี่ผี
  • ตั้งแต่เรื่องกรณีผีfear ทหาร+ครู อาหารGm คราวนี้อีกผมชักสงสัยแล้วดิว่าคนที่คุณมาร์คคบค้าสมาคมด้วยน่ะ จริงๆแล้วของแท้ซักเท่าไร...สังเกตทุกงานเลยจะมีผีหน้าไหว้หลังหลอกตามหลอนตลอดเลย แบบว่ากูรู้มาอย่างนั้นนะ อย่างนี้นะ....แต่ก็นะเห็นผีแพ้ภัย เพราะความเป็นผีของตัวเองตลอด55
  • เห็นด้วย แค่เป็นผีก็ไม่จิงใจแล้วคับแล้วข้อมูลก็ไม่แน่ว่าจะจิงรึเท็จด้วยจะให้จิงต้องแมนๆๆกันเลยแบบ ป๋าแก่กับกลุ่ม บีบี นิฟัดกันเห็นๆแมนๆๆคับ จะจิงจะเท็จเราก็ยังรู้ว่าเป็นใครกันบ้าง
  • มาร์คพี่ขออย่าออกมาครับกระทู้นี้เดี๋ยวพี่ฟัดกับมันเอง เห็นโดนรุมแล้วทนไม่ไหวไม่ชอบเอามากๆด้วย ขอร่วมสนุกด้วยคนนะ
  • ถือว่าเห็บหมามันกัดละกันพี่มาร์ค

จาก ผีสวย
  • ขอบคุณในความปราถนาดีครับน้าผี

ปล่อยให้มันพล่ามไปครับ ผมไม่ได้ขายยาบ้า ผมขายอาหารหมา ผมทำอาชีจสุจริตไม่ได้ทำการค้าแบบคตโกงใคร และผมก็เกลียดมากๆด้วยคนสันดานรอบกัดแบบนี้ ผมเคยเตือนไปแล้วว่า เรื่องหมาก็เรื่องหมา มันคือความบันเทิงในย่ามว่างนอกเวลางาน ดังนั้นอย่าดึงครอบครัวและธุรกิจของผมมาเกี่ยวข้อง ไม่แน่ฟลุคๆ เราอาจจะได้รู้กันเสียทีว่าใครคือมนุษย์สองหน้าในบอร์ดนี้ครับ

ผมมั่นใจว่าผมเล่นอยู่เว็บเดียวไม่เคยไปวุ่นวายที่เว็บไหน
  • ขอด้วยคนครับ พวกผีเห้ๆ มันจะอะไรนักหนาวะ เค้าจะกิน จะแดก จะทำงานอะไรไปหนักหัวกะบานมึงตรงไหนมิทราบ กูเห็นโพสอยู่นั่นแหละ "หมาบูลลี่ให้ฟรีกูยังไม่เอา" มึงเองทำมาหากินกับงานที่มึงรักรึเปล่า เรื่องธุรกิจกับความชอบแยกให้ออกบ้างโว๊ย ต่อให้กูไม่ชอบบุลลี่แต่หากินกับบูลลี่แล้วได้ตังค์กูก็เอาเพราะมันเป็นปากท้องกู เป็นกองหนุนกำลังทรัพย์กู ผิดม๊ะ?
    เบื้องหลังมันไม่มีใครดีหรอกหว่ะจำไว้ พวกรู้ดีแต่เสือกไม่ทำพอเค้าพลาดแล้วมาซ้ำ ไอ้พวกนี้เห้..กว่าเยอะ

คุณมาร์คเชคไอพีผมได้เลยครับ ไม่เกี่ยวข้องกับคุณจริงๆ ออกมาเพราะหมั่นไส้พวกเสี้ยม...
  • มาร์คอยู่ที่แจ้งแต่เขาอยู่ที่มืดและไม่มีอะไรจะเสีย ผีมันต้องเจอผีถึงจะสนุกครับ หากเขาทำลายธุรกิจมาร์คได้มันก็บรรลุเป้าหมาย เรื่องธุรกิจพี่เข้าใจ เราไม่จำเป็นต้องเปิดหมดบางเรื่องมันเป็นความลับทางการค้า และหากใครเอาความลับทางธุรกิจเรามาพูดเล่นพี่ก็คงไม่ยอม พี่ว่าตอนนี้มันชักเกินเลยไปนิด หากไม่ลำบากมาร์คเอาไอพีมันมาลงหน่อยได้ไหมครับ พี่อยากเห็นหน้าเพื่อนมาร์คคนนี้แล้ว
  • ผมเพิ่งจะอ่านกระทู้นี้จบ

มันคงช้าไปแล้วหละครับ สำหรับผมที่จะมาออกความคิดเห็นในกระทู้นี้

ที่จะมาขอให้พี่ๆเพื่อนๆ หยุดที่จะห้ำหั่นกัน

ในเคสนี้ผมรู้จักและมีความรู้สึกดีด้วยกับทุกๆคน และทุกครั้งที่เราเจอกัน เราก็ร่วมสนุกสนานเฮฮากันมาตลอด

ทั้งมาร์ค มาเฟีย คนที่ผมยอมรับว่า เค้าเป็นเหมือนพี่ชายแท้ๆของผมคนนึง พี่จักร บิ๊กชิว บิ๊กบัง กอล์ฟ น้าเรก และพี่น้องบัฟฟาโล่ โบนทุกๆคน ทั้ง ต้น ดรีม อาร์ท จิ๊บบี้ เจเจ นินิว พี่ฟ้า พี่โต๊ะ พี่โอ๋ และอีกหลายๆคนที่ผมไม่ได้เอ่ยชื่อ เรารู้สึกดีต่อกันมาตลอด

ผมคุยกับเฮียเหลียงตลอดในเคสนี้ และเชื่อมั้ยครับว่าตัวผมและเฮียเหลียงอึดอัดใจแค่ไหน

ผมรู้ว่าสมาชิกบีบี ก็รู้สึกดีต่อทั้งผมและเฮียเหลียง และเชื่อว่าพี่มาร์คก็มองผมทั้งสองเป็นเหมือนน้องชายเช่นกัน

ตั้งแต่ผมอยู่วงการนี้มา ผมเชื่อว่า ผมน่าจะไม่เคยสร้างความลำบากให้กับทั้งเพื่อนๆพี่น้องBB และพี่มาร์ค พี่ชายคนนี้เลย

วันนี้ผมขอร้องขอให้ทุกๆท่านลดความโกรธลงมา ใครจะแพ้ ใครจะชนะ มันไม่สำคัญหรอก...
    ผมเชื่อว่าวงการของเรามันก้าวมาถึงจุดๆนี้ ก็เพราะท่านทั้งหลาย

ผมไม่ได้หวังจะให้คำขอร้องของผม เป็นสิ่งที่เพื่อนๆBB ต้องทำตาม หรือตัวพี่มาร์คเองต้องทำตาม
    แต่ขอแค่ลดๆกันลงมาบ้าง

ปล.....กระทู้นี้ผมจะโพสแค่ครั้งเดียวนะครับ และจะไม่โพสอีก ผมเคารพการตัดสินใจของทุกๆท่าน
  • การขายของยังเอามาพูดว่าเป็นตุเป็นตะ .. ผมว่าเริ่มไร้สาระแล้ว

จริงๆเท่าที่อ่านดู พี่ๆก็เคลียร์กันหมดแล้ว เหลือแต่ผี..ที่ยังหลอกหลอน..

• แล้ว Otto เป็น Gotti 100 หรือปล่าว
  • เรื่องเช็คไอพี มันคงเป็นทางเลือกสุดท้ายที่ผมจะงัดมาใช้ครับ เพราะหากมันไม่เกินเลยไปผมจะไม่ทำ แต่ถ้าเขาก้าวล่วงสิทธิส่วนตัว จนผมไม่มีทางเลือก ผมก็จำเป็นครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความปราถนาดี
  • สมกับชื่อกลุ่มจริงๆบัฟฟาโล่ อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ
  • ยุทธ กับกลุ่มบีบี พี่จบไปแล้วครับ คุยกับน้าจักรไปแล้วครับ
  • มันโพสรูปอวดหมามัน มาเฟียยกตัวอย่างหมาพิการ ก็ไม่ได้เหมือนหมามันซะหน่อย มันจะเดือดร้อนอะไร มาอ้าง

ลอยๆว่าเค้าแคนเซิลขอเงินมัดจำคืน หรือถึงจริง มันก็ไม่ใช่ความผิดของคนที่เป็นเจ้าของเวบให้ความรู้แก่สมาชิก

ในเวบ ถ้าเวบมันก็ไปอย่าง ไอกอฟก้อเจือกมาเลย ไม่มีใครรู้เรื่องบูลลี่เท่ากรู พระเจ้า ไอ้จิ๊กโก๋มุมตึก กูรู้ว่ามึงเจ๋ง

เรื่องบูลลี่ ไม่งั้นมึงจะเอาบลูด๊อกมาผสมกะหมามึงเหรอ ไอ่บิวก็แบะท่า ดมตูดไอ่กอฟมาเลย ทำกร่างไว้เพราะ

พวกเยอะ จะกลัวอะไร แกงค์ขี้เมากูมากมาย รักกันให้ดีเถอะมึง แดกเหล้ากันบ่อยๆระวังกัดกันเองนะเฟ้ย แล้วไอ้

บิวนี่มึงยังจะแหลกเหล้ากะมาเฟียอีกเหรอ น่าด้านพูดออกมาได้ กูละอายแทนมึงจริงๆ คนอย่างมึงมันคบไม่ได้

หยะแหยงๆๆ แล้วมีที่ใหม่ใว้ยกยอกันเองหรือยังอ่ะ อย่าหาว่าสอนเลยนะ อย่าหน้าด้านมาเล่นเวบคนที่พวกมึงไม่

นับถือเลย ไปสร้างบูลลี่โซนของมึงให้ยิ่งใหญ่เหอะ หรือ ไม่มีปัญญา จะเป็นเห็บเป็นหมัด เกาะหลังมาเฟียต่อไป

ก็ตามใจ
  • หมาจาก backyard boogie ทุกตัว ไม่ได้เปน gotti 100 ครับ
  • bullyzone โดเมนนี้มีคนจดแล้ว สงสัยต้องใช้ kubaffalo แทน
  • "งานนี้ขอพูดเลย ว่ากอฟ เป็นคนคบไม่ได้ ผูกใจเจ็บ จ้องจะเอาคืน ถ้าน้าเรกโทรฟ้องจริงเรื่องขายหมาไม่ได้จริง ก็ด่ามาตรงๆ ไม่ต้องไปลากโยงให้มันปั่นป่วน จะโทรมา จะตั้งกระทู้ด่ากันตรงๆก็ได้ แต่ทำไมไม่ทำ เพราะเป้าหมายมันต้องการประจาณ พี่ เพื่อดิสเครดิสอยู่แล้ว"

------------------------------------------------------------------------
    ประโยคไหนที่ผมผูกใจเจ็บจ้องจะเอาคืนว่ะ ถ้าผมจะด่าพี่แต่แรกอะ ผมลงชื่อด่าไปนานแล้ว นี่ถือว่ายังไว้หน้าครับ แต่ผมต้องเอาข้อมูลความจริงมาหักล้างโดย เอารูป assasin มาลงให้คนเข้าใจเสียใหม่ แค่นั้นเอง ก่อนที่พี่จะคิดเองเออเอง หวาดระแวงว่าพวกผมจ้องจะดิสเครดิตพี่

อีกอย่างผมไม่จำเป็นต้องจ้องเอาคืนหรอกครับ ผมว่าพี่มากกว่าจ้องจะเอาคืน เพราะตอนที่ในที่ประชุมงานพันทิพย์ ทุกเสียงก็มาทาง BB หมด พี่ก็แพ้ด้วยเหตผลและเสียงข้างมาก อยู่แล้วในวันนั้น

ครั้งที่สองพี่ฟัดกับผมเรื่องบูลลี่ พี่ว่าพี่มีเหตุผลดีกว่าผมมั้ย ? อันนี้สังคมตัดสินไปแล้วครับป๋า

ขอบคุณครับ

ส่วนข้อความนี้ ของผีข้างบน!!
    --------------------------------------------------------------------
    ผีน้องใหม่ทียังไม่รู้จัก คุณมาร์คมาเฟีย ดีพอมาทางนี้ เดี๋ยวพี่จะเล่าให้ฟัง

คำพูดของคุณมาร์คมาเฟียเมื่อก่อนย้ำหนักหนาว่า “หมาบลูลี่ ให้ฟรีกูยังไม่เอา”
    แต่ตอนนี้โดดเข้ามาเพราะอะไร? เพื่อความอยู่รอดของตัวเอง ใช้หรือไม่

1. Extream Bully เกิดขึ้นมาเพื่อแชร์ตลาด สุนัข American Bully
    ที่เป็นตลาดใหญ่ในขณะนี้ใช้หรือไม่ (Blue sea เลยหละ) ขืนจนอยู่ต่อไปกับหมาแดงคงยากที่จะรวย

2. Promote พ่อพันธุ์ตัวดังระดับโลก Biz Marzie จนออกหน้าออกตา เพื่ออะไร?
    ให้ความรู้ผิดๆ ว่าเป็นหมาเทพบรีดโดยคนไทย ทั้งๆที่สุนัขตัวนี้ต่างชาติเป็นผู้บรีดขึ้นมา
    ไม่เกี่ยวกับคนไทยแม้แต่น้อย แต่คนไทยซึ่งเป็น Bully Man ตัวจริง ซื้อมาและเป็นเจ้าของเท่านั้น

3. ผันตัวเองมาเป็น Broker ขายหมาอย่างเต็มตัว รับนำเข้าหมาให้กลุ่มลูกค้าหน้าใหม่ๆ
    Promote แต่ว่ายังงัยต้องเป็นสายเลือด Biz Markie เพราะได้เปอร์เซนต์
    จากเจ้าของที่อเมริกาอย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วย

4. เกี่ยวพันไปถึงอาหารเสริมที่ คุณมาร์คมาเฟียออกตัวเป็นเจ้าของอีก 3-4 ตัว
    ที่ขายๆกันอยู่ในปัจจุบัน แต่ในความเป็นจริงไม่ได้เป็นอย่างนั้น เศษเสี้ยวสลึงค์ก็ไม่เคยออก
    คุณมาร์คมาเฟียเป็นแค่เด็กขายของให้ และได้เปอร์เซ็นต์จากการขาย ที่กล่าวมาทุกสิ่งอย่างนั้น

คือ ถ้ายังอยู่กับหมาแดงที่รักคงอดตาย ยอมกลืนเลือดตัวเองดีกว่าเดี๋ยวคนก็ลืม
    นั่นแหละครับคนดีของคุณ ยังหล่ออยู่อีกมั้ย ความจริงกับสิ่งที่คุณพูด และการกระทำ

บทเรียนสำคัญการเป็นโบรคเกอร์(สมัครเล่น) และไม่ศึกษา ไม่มีความรู้เกี่ยวกับ American Bully เลย
    คือการนำเข้าสุนัขราคาแสนแพงให้กับบุคคลใกล้ชิด แต่กลับได้หมาที่เป็นโรคข้อสะโพกอักเสป
    ส่วนอีกตัวได้ข่าวว่าโอเว่อร์หรือ อันเดอร์นี่หล่ะจำไม่แม่น..คุณไม่มีทางรู้ลึกถึงชายคนนี้ จนกว่าจะไกล้ชิด

คุณแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่คุณทำปัจจุบันและอนาคตได้ คุณจะเริ่มหรือยัง
    -----------------------------------------------------------------------
    สรุปไม่ออกมาแก้ไข สรุปแปลว่ามันเป็นเรื่องจริงใช่มั้ยครับ ผมว่าก็ไม่ผิดหรอก แต่ในกรณีนำเข้าหมาที่ฟันมีปัญหามาให้คนอื่น โดยตัวเองก็บอกอยู่ว่ามันเป็นหมาพิการ แล้วจะมายกเรื่องมาตรฐาน ให้บูลลี่กลายเป็นstaff มานั่งเถียงกับผมเรื่องมาตรฐานทำไม งง ~

• หมาตัวนั้นคือตัวไหนที่ฟันมีปัญหา????
  • กรรม มุนา วะตะตีนาโก แปลว่า อย่าทอดปลาท่องโก๋ ในกระทะที่ไม่มีน้ำมัน คลายเครียดนิดนึงครับ
  • GHOST 6:50AM Permalink
    ผีน้องใหม่ทียังไม่รู้จัก คุณมาร์คมาเฟีย ดีพอมาทางนี้ เดี๋ยวพี่จะเล่าให้ฟัง

...........................................................................................
    ผีตัวนี้ต้องเป็นไอ้เหี้ยเมธีสมองกลวงจากจีเอ็มเทอร์โบร์แน่นอน
    ทำเป็นว่าคนอื่นตัวมึงเองใช้นิสัยลอบกัดลอกของคนอื่นอยู่เลย
    ไอ้ห่าเอาอาหารไก่มาอัดเม็ดใหม่แล้วเอามาขายเป็นอาหารหมาทำไปได้นะมึง
  • นาย golf กัดไม่ปล่อยจริงๆๆๆๆๆๆ
  • 1. Extream Bully เกิดขึ้นมาเพื่อแชร์ตลาด สุนัข American Bully

น้าผี มันเกี่ยวเหี้ยไรว่ะ กูเลี้ยงหมาแดงกูก็ใช้นะ

• GOF_BB ควย