ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะเอายังไง ว่ามาเลย
  • ครับบูม สำหรับผมมีไรมาพูดกันดีๆครับอย่ามาโชว์พลังใส่กันครับ มันไม่มีใครกลัวใครหรอกครับ 2 มือ 2 ขาเท่า

กันครับ ถ้าเป็นนักมวยว่าไปอย่าง 55+
  • 2มือ2เท้าเท่ากัน มือก็ใหว้ เท้าก็วิ่งหนีไป ไม่ต้องไปกลัวน้องบูมเชื่อผม ผมใช้บ่อยๆ555
  • ผมไม่มีพิทเลี้ยง
    แต่ตอนนี้อยากเลี้ยงมากกกกกกกก
    แต่ไม่มีปัญญาเพราะว่าเรียนอยู่
    5555
    อีก3ปีเจอกันน๊ะจ๊ะพิทบูล
  • นั่นสิครับพี่สาม
    ยิ่งเข้าทางผมเลย
    วิ่งลูกเดียว
    5555
  • ไม่เป็นไรครับ ถึงยังไงใจน้องก็มีพิทเต็มๆ ผ่านมาเขาใหญ่ แวะมาเที่ยวนะ พี่สาม ปาดขอบ
  • นับถือครับ เลี้ยงเมื่อพร้อม นี่ซิคนรักหมาตัวจริง
    ไม่พร้อมแต่ดันเลี้ยง นอกจากสร้างภาระให้ตัวเองแล้วยังเอาอีกหนึ่งชีวิตมาลำบากด้วย
  • ครับบูมรอไว้เมื่อพร้อมดีกว่า อย่างพี่ๆศึกษาพิทบูลมาเป็นปีครับกว่าจะตัดสินใจซื้อมาเลี้ยงเพราะตอนแรกก็กลัว

เหมือนคนทั่วไปที่มองว่าพิทบูลกัดคนตาย แต่พอเข้าชมรม พิทบูล โคราช ก็ถึงได้รู้ว่ามันไม่ได้เป็นอย่างที่เรา

คิด สนับสนุนคนรุ่นใหม่อย่างบูมครับ
  • คุณsamrinใจดีสุดๆขอชมน้ำใจ ส่วนคุณKriangsak ก็ต้องอดทนนะคะหมายิ่งโตขึ้นยิ่งซนคงทะเลาะกับข้างบ้านไปอีกนาน ระวังเค้าจะทำร้ายน้องหมานะคะ
  • ขอบคุณครับคุณ pond หมาทั้ง 2 ตัวอยู่ในสายตาผมตลอดครับ เวลาผมไปทำงานผมก็ให้หมาอยู่ในบ้านครับ

ขนาดขโมยยังเข้าไม่ได้เลย 55+ พอผมกับจากทำงานก็จะพามันไปวิ่งเล่นครับ ตอนนี้กำลังสร้างสระน้ำเล็กๆไว้

ให้มันว่ายน้ำเล่นอยู่ครับพรุ่งนี้น่าจะเสร็จ ไว้เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ ขอบคุณครับ
  • "จะเอายังไง ว่ามาเลย"
    ที่แท้เป็นเรื่องท้าต่อกันเพราะเลี้ยงพิทบูลนี่เอง ฮิๆ

พี่สาม พี่เอ็กซ์
  • ไม่ใช่ๆจ้า พี่สามมีปัญหาเรื่องหมานิดหน่อยครับ
  • ไม่ใด้ท้าต่อยจ้า :o043:
  • แซวเล่นคะ ตามอ่านตั้งแต่ต้นกระทู้แต่บ่ายแล้วคะ
    หมาสวยนะคะ ถ้าที่บ้านยังรับเลี้ยงเพิ่มได้ คงขอพี่สามมาเลี้ยงแล้ว
    ไม่เข้าใจว่าเจ้าของเดิมทอดทิ้งหมาที่น่ารักๆอย่างนี้ได้อย่างไร
  • พี่มาช่วยพี่สาม พี่เห็นพี่สามเค้าเดือดร้อนครับ

จริงๆพี่สามเป็นคนท้าต่อยครับ ไม่ใช่พี่
  • ใช่ๆ พี่เห็นด้วย น่ารักเหมือนน้อง uniteen ไง :o003:
  • ชอบสองประโยคนี้
    "อย่ามาโชว์พลังใส่กันครับ มันไม่มีใครกลัวใครหรอกครับ 2 มือ 2 ขาเท่ากัน"
    "2มือ2เท้าเท่ากัน มือก็ใหว้ เท้าก็วิ่งหนีไป ไม่ต้องไปกลัว"

ของหนู
    "เสียหายเท่าไหร่ เดี๋ยวชดใช้ให้"
    เลย โดนบ่อย อานเลย
  • หมาที่ผมเคยเลี้ยงน่ะคับ
    1.พันธ์ุไทย = แก่ตายครับ
    2.ไทยหลังอาน พันธุ์แท้ = แก่ตาย
    3.ล๊อตไวเลอ พันธุ์แท้ = โดนฟันคอ คนใจบาปขี้อิจฉา ทั้งๆที่ไม่เคยเห่าหมา เห่าคน ขี้เล่นสุดๆ อายุ แค่ปีเดียว เอง
    4.ชิสุ พันธุ์แท้ = ตอนนี้นอนตีพุงอยู่ที่แพร่คับ เอามาคอนโดไม่ได้เขาไม่ให้เลี้ยง

*5.พิทบูล พันธุ์แท้ = ในอนาคต รอเรียนจบครับ ไว้มีปัญญาเลี้ยงให้เขาสบาย

อิอิ
  • ขอบคุณป๋ามาร์ค พี่เอ็ก พี่สาม สำหรับคำชมครับ
    :o046:
  • ครับบูม หนับหนุนๆ

น้อง uniteen ไปทำอะไรครับเลยโดนอานเลย
  • ผมไม่ใด้มีปัญหากับการเลี้ยงหมาครับ uniteen แต่ผมมีปัญหากับคนไม่รักษาคำพูด ตอนคุนต่อ ขอหมามาคุนบอกเขาว่าจะเลี้ยงอย่างดี จะดูแลฝึกให้เป็นหมาลาก รับปากเขาดิบดี คุนบอกว่าคุนมีหมาลากแต่มันแก่เลยอยากใด้ตัวใหม่มาฝึก คุณบอกแฟนผมว่ามีลูกบูลลี่เพิ่งคลอดแต่คุนไมชอบ แต่ผมเห็นคุนขอไปหมดกะทู้ให้หมา แล้วยังจะให้เขาส่งให้อีก คุนคงใด้ตัวอื่นที่คุนคิดว่าดีกว่าแล้ว คุนถึงปล่อยมันทิ้งใว้กับผม ผมว่าหมามันโชคดีที่ไม่ใด้ไปกับคุน ไม่งั้นมันคงเป็นแค่ของไร้ราคา เบื่อก็ทิ้งอีก ชื่อsumata จำใว้ครับ :o025:
  • พี่สามคับ
    เขาใหญ่กะปาดขอบมันอยู่ไหนง่ะ
    ผมม่ะรู้จักเยย
    อิอิ
    แนะนำหน่อยค๊าฟ
  • BoomBull
    ...........................................
    =D> =D> =D> =D> :063: :063: :063:
    ไม่รู้จะพูดอะไรดีครับแต่ขอชมว่าเยี่ยมครับ
  • 555 แถวบ้านผม ก้อมีคับคุณเอ็ก บางครั้งเกรง ใจเอาพองาม แต่ถ้าเขายังดั้น ก้อต้อง
    จัดกลับเหมือนกัน :006:
  • ขอบคุึณครับพี่ vespapink ว่าแต่พี่ชื่อไรหรอครับ
    ผมจะได้เรียกถูก
    อิอิ
  • ชอบคำพี่มาร์ค เท่ดี ๆๆๆๆ ความหมาย มันส์ ๆๆ
    ยืมใช้ คงไม่ว่านะพี่

"พิตบูล มันมีกรรมเป็นหมาต้องคำสาป เราเลี้ยงมันดีๆมันจะให้คุณ"
  • พี่มาร์ค กูรูพิทบูล เชียร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆรักนะ จุ๊บๆๆ
  • BoomBull 12:12AM Permalink
    ขอบคุึณครับพี่ vespapink ว่าแต่พี่ชื่อไรหรอครับ
    อิอิ
    ......................................................
    ผมชื่อมาริโอ้ครับ
    เอ๊ยชื่อว่านครับ55555
  • คับ พี่มาริโอ้
    เอ๊ย พี่แดน
    เอ๊ย พี่ว่าน
    เอ๊ย ถูกแล้ววว
    พี่ว่าน
    อิอิ
    ขำขำ ก่อนนอนคับ
  • นอนดึกพอๆกันเลยครับผมนั่งดูแมนซิตี้อยู่ครับ
  • ครับคุณตี๋ บางครั้งหมาผมเห่าหรือหยอกกันเสียงดังผมยังปรามหมาผมไม่ให้เสียงดัง เกรงใจเค้าครับ ผมอยู่

อย่างเกรงใจครับ แต่ขออย่างเดียวอย่ามาโชว์พลังใส่กันครับ 55+
  • กระทู้นี้ฮอต จริงๆ ครับ มีแต่คนให้กำลังใจ รวมทั้งผมด้วย
    ส่วนคุณเอ็กซ์ คนข้างบ้านคุณ ที่บอกว่าไม่ชอบให้เลี้ยงหมา
    วันไหนคุณมาพิดโลก อย่าลืมพามาเที่ยวบ้านผมนะ
    จะจัดเต็มไห้ ค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบ
  • กำลังใจดีๆที่มีให้มา ผมขอรับใว้ด้วยความเต็มใจ และจะส่งต่อกำลังใจให้เพื่อนๆพิทบูลทุกคน เมื่อเช้าพาหมาวิ่งดูมันร่าเริงขึ้นมาก แต่ก็ยังระแวงเสียงดังๆ หมาผมตัวแรกนะเคยโดนปืน .22 ยิง2นัดที่ใหล่กับ อก รอดมาใด้เพราะมันอ้วน ตอนนี้มันเป็นจ่าฝูงที่บ้าน 5555
  • ตื่นเช้ากันจริงๆ
  • พี่มาร์ค ด้วยแหละ................
  • 2 คนนี้มาเช้าทุกๆ วันเลยนะครับบบบบ เอ้าสู้ๆ ครับ เห้นสาวๆ ไม่ได้เลยนะครับ สาม เอ็ก ตลอดเลยนะ อิอิอิ แบ่งๆ ด้วยเด้อ 5555555555
  • vespapink 12:54AM Permalink
    BoomBull 12:12AM Permalink
    ขอบคุึณครับพี่ vespapink ว่าแต่พี่ชื่อไรหรอครับ
    อิอิ
    ......................................................
    ผมชื่อมาริโอ้ครับ
    เอ๊ยชื่อว่านครับ55555
    ........
    มาริโอ้ เมาเละ ป่าวครับ คุณว่าน 5555
  • ชื่นชมด้วยใจจริงครับน้ำใจงามมากๆ
  • เค้าคงจะไปอ่ะพี่หล้า หน้าผมเค้ายังไม่อยากจะมองเลย สงสัยผมเป็นตัวน่ารังเกลียด :o003:
  • คุนย้ายมาอยู่บ้านผมใหม ผมยกชั้นบนให้มี2ห้องนอน 1ห้องน้ำ ผมพูดจริงนะ หรือจะอยู่ห้องเก่าผมก็ใด้ งานในปากช่องเยอะแยะ รับใว้พิจารณานะ
  • ตามอ่านซะเพลินเลบยคับ พี่สาม

เดี๋ยวคงได้ พี่น้อง คนที่พร้อมจะรับเขาไปเลี้ยงแน่นอนคับ

พี่สาม พี่เอาใจผมไปเลยพี่ พี่แม่งโคตรใจดีเลยคับ อิอิอิ

มีพิท มีเพื่อน คับ
  • ไปอยู่ใกล้ๆคุณเดี๋ยวคุณก็พาผมเสียคนซิคุณ สามปาดขอบ
  • น่าดีใจกับบรอร์ดนี้มาก มีคนดีๆให้พูดคุยแนะนำเรื่องดีๆแถมยังใจดีมีน้ำใจกันอีก คนไทยดั้งเดิมต้องแบบนี้
  • น้ำใจพี่ๆงามมากๆ :063:
  • คุณหญิงไปชมคุณสาม คุณสามแอบยิ้มน่ะนั่น :o003:
  • ดีนะแฟนดึงขาใว้ ผมบอกแล้ว ถึงผมจะหน้าโหด แต ใจผมหล่อมาก :o043:
  • คุณสามเค้าชอบทำตัวหล่อครับคุณหญิง ผู้หญิงที่คุณสามได้มาส่วนใหญ่ " ทุบทั้งนั้น " ครับ
  • image

นี่ครับคุณหญิงดูไว้ครับหน้าตาแบบนี้ เจอที่ไหนรีบหนีให้ไกลเลย น่ากลัวมากๆ
    ไฟล์แนบ
    197731[1].jpg 47K