ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สิ่งที่ผมอยากรู้มากที่สุดคืออะไร รู้ไหมครับ

ผมอยากรู้ว่า อยู่ดีๆเขาพูดขึ้นมาเฉยๆ หรือว่ามีคนถามนำขึ้นมาก่อน

สองเหตุการณ์นี้ผลมันต่างกันมากเลยนะครับ
    ถ้าอันแรกจงใจให้คนที่สามเสียหาย ต้องรับผิดไปคนเดียว ส่วนคนเอาไปขยายต่อก็ผิดนิดหน่อยตรงเสียมารยาท
    แต่ถ้าอันหลัง โทษเท่ากันครับ คือร่วมกันทำให้คนอื่นเสียหาย ต้องรับผิดร่วมกัน รบกวนใครอยู่ในเหตุการณ์เล่าให้ฟังหน่อยได้ไหม
  • พี่มาร์คพูดถูก เหมือนนั่งดูเล่นไพ่ ตัวเองไม่ได้เล่นก็โดนจับ ถูกไหมครับ เพราะอยู่วงเดียว กัน
    ก็ขอให้มันจบด้วยดี แต่ไม่อยากเห็น เรยามาพูดอะไรอีก สังคมจะตัดสินว่าใครเป็นอย่างไร
  • ขอบคุณทุกท่านที่ให้เกียรติครับ

เราแก้อดีตไม่ได้ แต่เราทำอนาคตได้ เริ่มต้นกันใหม่ดีกว่าครับ
  • มันก็นั่งนินทาเค้าด้วยกันแหละ อิอรกะอิเป๋าอ่ะ แต่อิเป๋าปากสว่าง เอาไปพูดต่อ จุดประสงค์ก็ตอแหละอ่ะแหละ จบข่าว ทั้งอิอรและอิเป๋า อิโป้ย ไม่มีที่ยืนกันทั้งสามตัว ตอแหลขั้นเทพ จบข่าว
  • อ่อยเหยื่อหมวดเป๋น่าดู อิแรดอ้วน
  • เอา น่าท่านให้โอกาส เด็กแก้ตัวบ้าง คนไทยค้วยกันทั้งนั้น ตอนจบ คงบวชชีนะ น้องแจ๋วหลบ จบ ไอ้ตัก (บริบูรณ์)
  • สะใจความชั่วถูกเปิดเผย
  • นับ หนึ่ง
  • นับหนึ่งไรว่ะ....
  • เราแก้อดีตไม่ได้ แต่เราทำอนาคตให้ดีได้ได้ เริ่มต้นกันใหม่ดีกว่ามั้ย ไอ้ผี โง่ ออ้เลยไป แต่ผีอย่างแก่คงคิดจะไม่ไปผุดไปเกิดอยู่แล้ว คงจมปักอยู่อย่างนี้ตลอดไป เป็นกำลังใจให้คอกนี้จงลุกเดินหน้าต่อ
  • ใครซื้อหมายังไม่ได้ใบ บ้าง
  • ใบอะไร จ้า
  • ใบอะไรก็รู้อยู่แก่ใจทำมาเป็นไม่รู้
  • เอาน่ะ หนูซื้อหมามาแล้วไอ้เ.ย เจ้าของคอกที่ขายบอกว่ามีใบบอกว่าแม่ มันเป๊น พ่อมันเป๊นใคร เกิดเมื่อไร ไอ้ผีขี้โกง เกล้ง หรือ เข้าข้างคนขี้โกงหลอกลวง
  • ลพบุรีมีแต่ผี บรื๋อออออ
  • อวสานลพบุรีน่าอนาจจริงๆ
  • ยังงัยซื้อหมาใครไปช่วยบอกหน่อยนะครับ0839101517ผมจะช่วยตามเรื่องให้ครับ
  • น้าเดชลองดูโทรซิ พี่เขาคงช่วยได้ หรือ แค่หลวงตับ
  • เรยา ลพบุรี ไปงานพัทยาบูลลี่ป่าว อยากเห็นแรดอ้วนอ่ะคับ
  • ไม่ต้องอยากเห็นหลอกคุณ ถ้าค้องใจก็มาคุยมาถามกันในงานได้ เราก็ยินดีที่จะคุยแต่มาเป็นผีแล้วมาพูดแบบนี้คุณภูมิใจหรือ มีความเป็นลูกผู้ชายหน่อยไม่ใช่ดีแต่ด่าเค้าไปทั่ว ...
    ...แล้วเรื่องใบหมาคุณมีเรื่องกับใครก็ไปคุยกับคนนั้นซิค่ะ...หรือจะให้พวกเราช่วยก็บอกมาได้ยินดีช่วย..แต่คุณมาโพสแบบนี้มันไม่ถูกต้องทำให้คนอื่นที่เค้าไม่รู้เรื่องเค้าเสียไปด้วย...แล้วพี่เดชเค้าก็ไม่เกี่ยวไม่ต้องไปยุ้งวุ้นวายกับพี่เค้า...แล้วหมาของคุณที่ว่าไม่ได้ใบคุณซื้อมาจากใครบอกได้ไหม..เผื่อจะรู้จักจะได้ตามให้...
    จบซักทีนะเรื่องนี้ เบื่อ...
  • ป้าพร ขอเอาบุญมาบอกนะคะ 081 255 4791 AIS 089 668 2044 DTAC

โอนเข้าบัญชีวัดโดยตรง หรือบัญชีป้าพรกับเพื่อนก็ได้ค่ะ ทุกบาททุกสตางค์ นำไปถวายวัดทั้งหมดค่ะ

ถ้าเป็นการรบกวนต้องขออภัยด้วยนะคะ
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    หนังสือวัดนาจาน.jpg 55K
    1.jpg 77K
    envelope1AA.jpg 89K
    9.jpg 117K
  • เบื่อหราเรยา ต้องเม๊าเรื่องชาวบ้านให้เค้ากัดกัน เรยาถึงจิมะเบื่อเหยอ ตะเอง ไม่ต้องไปช่วยใครเขาหรอกจ้าาา ช่วยตัวเองให้รอดก่อน เน่าซะเฟะแย้ววว
  • อุ๊ยๆตกลงป้าเรยา จะไปงานพัทยาด้วยอ่ะ หน้าด้าน 3 ฟุตครึ่ง 5555 อย่างว่าแรดอ่ะนะ ทนทาน บึกบึน
    ไม่ข้องใจอะไรป้าหรอกจ้ะ รู้หมดทุกอย่างแล้วคับ
  • คิดได้ยังเรยา งวดนี้ไปพัทยา ไปอ่อยใคร แต่ดูตามสภาพแล้ว อ่อยไม่ขึ้น ใครเอาก็เยี่ยวเหนียว
  • ก็อ่อยคนดังๆไงหวังดังทางลัดอยู่แล้วคนๆนี้
  • รายการอาหารเย็นวันเสาร์ที่บ้านพักที่พัทยา ค่ะ
    1.หมูอบเบค่อน (อบมาจากบ้านเลย) แช่เย็นไปแล้วไปอุ่นตอนเย็น
    2.บะหมี่ยกหมูย่าง ตามคำเรียกร้อง (หมี่ก็ลวกไปเลย แช่เย็นแล้วไปอุ่นเหมือนกัน
    3.หมูก็ไปย่างกันสด ๆ พร้อมน้ำจิ้มรสเด็จ
    4.แล้วก็จะมีพวกของทะเล ปิ่งย่าง อีกหลายอย่าง
    ตบท้ายด้วยของหวาน
    1.เค้กมะพร้าว+ฝอยทอง ตามรูปเลยค่ะ
    2.ลูกตาลเชื่อม หวาน ๆ เย็น ๆ ชื่นใจค่ะ ใครสนใจก็มาสนุกด้วยกันได้นะค่ะ
    ตะพานหิน+ปทุม+พิดโลก+ลพบุรี สนุกแน่นอน
    เรื่องเครื่องดื่มต้องรอพี่เอ มาแจงเองงานนี้
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    14li4.jpg 32K
    11022011763.jpg 115K
    27022011783.jpg 116K
    27022011784.jpg 111K
    0W8UMJCAHWPYHDCAZBFKESCA19RHP9CAGP65TPCARG9QASCAF676CNCA2M7EJ3CADALGRRCAQJJKHOCA5CYOB2CAHULXDECAWCHCKNCA5YOSN6CA3PCOFJCA7536ZLCA6SGQXNCA72C5WSCADPJHLO.jpg 6K
  • ลืมลูกตาลเชื่อมเลยimageimage
    ไฟล์แนบ
    0W8UMJCAHWPYHDCAZBFKESCA19RHP9CAGP65TPCARG9QASCAF676CNCA2M7EJ3CADALGRRCAQJJKHOCA5CYOB2CAHULXDECAWCHCKNCA5YOSN6CA3PCOFJCA7536ZLCA6SGQXNCA72C5WSCADPJHLO.jpg 6K
    5HT6YSCAB0B3O4CAEOLXJ6CAL9JSCLCATY4WMSCADA4UWMCAUZFS42CA129VHCCAV88P58CAYVN7UUCA56DDE1CAM1SIK4CA04702ECAXXBZJTCA172IBMCAZOZ5P4CA26CYKRCANYZJX3CAKY3U87.jpg 5K
  • สุดยอด..รายการอาหารเมนูเด็จๆทั้งนั้น..เรื่องเครื่องดื่ม..ขอเป็นยาคู้แล้วกัน5555
  • นับถือเรยา ลพบุรีมาก ตอแหลไม่แคร์สื่อ มึนสุดๆ
  • พบประสังสรรค์กันงานนี้ ใครอย่าเผลอไปเล่าอะไรๆให้เรยาฟังนะ เดี๋ยวแม่จัดหนักอีก 55555555555
  • ใครว่าอะไรพี่เป่ากูหนักน่า แม่งว่างงานไง อ้าบ้า
  • อย่าเจ๋อเด็กน้อย มึงอยากรู้ว่าพี่เป๋ามึงทำไรไว้ ก็ไปถามบิ๊กชิลหรือพวก BB ดู อย่าเสือกไม่ดูตาม้าตาเรือ เด๋วจะไม่มีที่ยืนอีกตัว ไอ้ฟาย
  • ออกหน้าช้าไปป่าวไอ่สัด
  • แม่งก้อนิสัยเดียวกันล่ะม้างงง เสือกเรื่องชาวบ้าน พอจับได้ ก้อมานั่งหน้าแตก
  • ทำเป็นระริกระรี้ ไม่รู้เรื่องรู้ราว ปากหอยเน่า อิเป่าครองเมือง คราวนี้แค่โดนประจาน คราวหน้าโดนตบปากฉีกไม่รู้นะ
  • มึงไม่ดูเลยหรา ไอ้เด็กน้อย ก่อนหน้านี้คนคุยเพียบ ตอนนี้มีแต่ผีมาด่า คนรู้จักถอยห่าง ใครจะคบปากหอยแบบนี้ อย่าเสือกไอ้สัด หรือว่ามึงคอเดียวกัน ปากปีจอ 5555 ระวังตัวมึงละกัน น้องมันยังโยนความผิดให้ รับผิดแทนน้องๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆโว้ๆ
  • ไม่มีแกงกะหรี่หราเป๋า
  • เป๋าไม่ผิด โดนใส่ร้าย แต่ยอมขอโทษกลางเวบบอร์ด ตกลงผิดไม่ผิดกุงง
  • โรงงานมหพัน...มันมีเวลาว่างมากเลยเนาะ ถึงได้มีเวลามานั้งด่าอยู่เนี่ย แค้นที่ไม่ได้ไปงานพัทยาใช่ไหม แค้นที่ทุกวันไม่ได้เป็นอยางที่ฝันเอาไว้ จะโทษคนอื่นได้ไงในเมื่อคุณเลือกเอง คุณเลือกที่จะให้มันเป็นแบบนี้ และจะด่ากันเพื่ออะไร ทำไมไม่ต่างคนต่างอยู่ คุณมันก็เหมือนเห็บหมัด...ไม่มีใครเค้าสนใจคุณหรอก...
  • 2 คนพี่น้องหวังดังทางลัดเอาตัวเข้าแลก
  • เกี่ยวไรวะนั่น เขาพูดถึงเรื่องคุณปากเสียปาำกตำแยครับ งานพัทยาใครห้ามใครไปหรา เพ้อไรวะ คันตรงไหน เดี๋ยวเอาติงเกาให้
  • 5555 ขำมาก อิเป๋าเห็บหมัด คอยเกาะหลอกแดกผู้ชาย แต่เขาไม่เอา เพราะมันอ้วนตูดดำ 555
  • จะโทษคนอื่นได้ไงในเมื่อคุณเลือกเอง คุณเลือกที่จะให้มันเป็นแบบนี้ ***ว่าตัวเองเหรอเป๋า เลือกที่จะเป็นแบบนี้ โดนประจานในบอร์ด ปากสว่าง น่าสมเพช
  • สองพี่น้องสตอจิงๆ ทีหลังอย่าปากพล่อยอีกนะจ๊ะ งวดหน้าบิ๊กชิลตบปากแตก
  • ว.2 เจ้าของค่ายใหญ่ๆ ระวังเรยาลพบุรี พ่นน้ำเหนียวใส่หวังผสมหมาฟรี เฮียบิว ตอกน้องเป๋าซะไปไม่เป็นเลย
  • เวรกำ น้องเป๋า ทำไมโดนด่าซะเละเลย นี่คือบทเรียนนะ อย่าปากพล่อยอีกแล้วกัน พี่สงสารนะ
  • อิอ้วนตูดใหญ่ เรยาไม่ผิดเลยๆๆๆ แต่ขอโทษไปแล้วยังอ้างรับแทนน้องสาว อิลาวดั้งหัก หน้าด้านไม่แคร์สื่อ กุจะมึนทำหน้าลาวใส่คนในงานต่อไปคร่าาา
  • หญิงที่ว่าอีกคนนั้นจะเป็นใครนั้น ทีแรกผมกะว่ามันจบอย่างนี้ก็ดีแล้วไม่น่ามีปัญหาอะไร
    แต่คิดไปคิดมา ทำไมอร ถึงถูกสังคมลงโทษอยู่เพียงลำพังในเมื่อความผิดครั้งนี้ไม่ใช่เธอคนเดียว...Bigchill
    จบข่าว เพิ่งได้อ่านว่าทำไมน้องเป๋าโดนผีด่า เลยหามาอ่าน ที่แท้ เฮ้อ เสียความรู้สึก สมควรโดน ไร้ที่ยืน หมดราคา ปรับปรุงตัวใหม่นะเป๋า อย่าทำแบบนี้อีก การยุแยงตะแคงรั่วมันเป็นสิ่งไม่ดี พี่หวังดีจริงๆ หยุดพฤติกรรมอิจฉาตาร้อนซะ
  • ขอแจมๆๆ หยุดนิสัยตอแหลด้วย เสียชื่อคนลพบุรีหมดเลย
  • ดอกทอง สีส้ม