ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แกะตำนาน " เจ้าบัค " ยอดสุนัขอารักขา .
  • pitbulldog in thailand.
    ขออนุญาติ เจ้าของ เอามาลงหน่อยนะคับ ........
    หมาพิทบุลตัวนี้มีความสามารถมาก ตั้งแต่ผมติดตามผลงานของ เขา มา
    มีความนิ่งและมีความสามารถมากมาย
    สามารถ แกะรอยได้ เชื่อฟังคำสั่งได้ พูดง่ายๆถือว่า เอาออกทำงาน ภาคสนามเบื่องต้นได้ เลยคับ

เจ้าบัค ปกป้องครอบครัวเจ้านาย จากอสรพิษมา หลาย ครั้งไม่ถ้วน .......

จึงขอเรียกว่ายอดหมาพิทบุล ในไทย คงไม่ผิด ในชั่วโมงนี้ ...... เจ้าบัค

:063:

• สุดยอดครับ เก่งมากจิง ๆ
  • ลิงค์ ของเขาคับ herodog

http://www.herodogthailand.com/

ลิงค์ สัพเพเหระ กับ Sharing of the training dogs.

http://www.facebook.com/?ref=home#!/home.php?sk=group_132075483535221&ap=1

เชิญเขาแวะชม หาบทความ มันส์ ๆ ได้คับผม :015:
  • การฝึก สุนัข เปรียบ เสมือน ใบไม้ร่วง ที่ไม่ที่ สิ้นสุด ไม่มีขอบเขต
    อยุที่คุณ จะหยุดเก็บ ใบไม้ ที่ร่วงอยุ่ เมื่อไร ......
    หมาคุณก้อหยุดอยุ่แค่นั่น ........

ผมคนนึงที่รัก ในสุนัขกิจกรรม ทุกสายพันธ์ ขอสนับสนุน และช่วย ส่งเสริม
    ไม่มาก ก็น้อย นะครับ ในทางตรงและทางอ้อม .......

" อยากเห็นพิทบุลไทยทำอะไรได้มากกว่าเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ " :015:
  • หลายๆๆ ครั้ง ที่ผมนำคลิป หรือบทความมาลง ก้อมัก

จะโดน บุคคลบางท่านที่มาในรูปผี โจมตี เสียๆ หายๆ

ถามว่าท้อ มั๊ย ผมไม่ท้อ แต่เสียใจ มากคับ .....

แต่ผมถือ ว่า ผมไม่ได้ทำอะไรผิด .....

และผมก้อไม่ถอย เพราะ ผม เชื่อว่า ยังมี อีกหลายท่าน ที่ นี้ ยัง หาเหตุผล

ที่ผมนำมาลง

ผมไม่ ได้ต้องการ เป็นคนดังหรือ เลียบุคคล สำคัญใดๆๆ หรือ สร้างการยอมรับ จาก บุคคล

หลายๆๆ ท่าน ...........

ผม บอกได้ว่า ทำกิจกรรม ส่วนใหญ่ ทำคนเดียว คับ

ไม่มีเหตุผลอะไร ที่ผม ต้องไปขอ ร้อง อะไร เพื่อให้ใคร มายอมรับผม

เพราะ พวกคุณ ไม่ได้ ช่วยอะไรผมได้ ........ ไม่ได้ ให้ ทุน อะไรกับ ผม

เพราะ ฉะนั่น ผม ไม่ จำเป็น ที่ ต้องการ ฝึกหมา เพื่อให้ใครยอมรับ

แต่ผม ต้องการ ให้ หลายๆๆท่านตื่น ขึ้นมา รวม สนุกกับ สุนัข ของคุณ คับ

ขอบคุณคับ ตี้ หาดใหญ่ :020:
  • เลี้ยงหมาไม่สวยแต่เก่ง ดีกว่าเลี้ยงหมาสวย ๆ แต่ซื่อบื่อเป็นไหน ๆ ครับ
  • avirut
    ใช่ คับ เจ้าตัวนี้ มันเก่งมาก ไอดอล ผมล่ะ :015:
  • tata566
    คุณพูด ถูก ยังกะรุ้ จุดประสงค์ผม เลยคับ

หลายๆ ครั้ง ที่ ผม เห็น เพื่อนๆๆ มา น้อบใจ ว่า หมา เราไม่สวย

ไม่ใหญ่ ไม่ใช่ เรดโนส ที่มีชื่อ ......

ไม่ใช่ บุลลี่ ที่ดังๆๆ

ไม่ใช่พิทบุล ที่สวยงาม .......

ผมบอกได้ เลย คับ คุณ กำลัง สร้าง เงื่อนไข ให้ ตัวคุณเองซะแร้ว ...........

คุณตามไม่ทันหรอกคับ เชื่อผม

.................................

ผมเลยอยากจะสื่อว่า ค่าของหมา มันอยุ่ที่ ความสามารถมากกว่า

วันนี้คุณ ไม่รัก มัน เพราะ ไม่สวย สุ้เพื่อนไม่ได้ ...............

แต่ถ้า คุณ หัน และหยิบ สาย จูง ตะลุย การฝึก หรือ ทำอะไร ที่เกิดการพัฒนา
    กับหมาคุณ ...........

คุณจะรักมัน มากยิ่งขึ้น

นี้แหละ คับคือต้นเหตุ ของ การพลักดัน สุนัข พิทบุล no name """""

ดีกว่าเรา ไป ซ้ำ เติม ตอน เขา ปล่อยหมาทิ้ง คับ ............

ถ้าเรา เรา เลิกสร้างเงื่อนไขได้ คุณ ก้อจะรัก และ ยิ่งกว่าเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบคับ

• ไม่จำเป็น ต้องสร้าง ความเก่งกาจของหมา ให้ คนอื่น เห็น ก่อนหรอก
    เพียง แค่คุณ เห็นความเก่งของ มันก่อน และคนอื่นจะเห็นตามคุณ...............

:020:

เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ที่พยายาม ทำ หมา Hero ทุกท่านคับ
    ทั้ง หมาประกวด หมากล้าม หมาลาก หมากัด หมาอารักขา หมาล่าเนื้อ และ หมากิจกรรมทุกประเภท ...........สู้ๆๆคับ
  • :013: สุดยอดเลยครับพี่
  • ฮ่าๆๆ สุดยอดครับ ชอบที่เค๊าใช้ดนตรีไทยประกอบ!
  • notepanop สวัสดียามเช้าคับพี่

ผมชอบ ตอนเขากระโดด หน้ารถกระบะคับ เขากระโดด แบบลอยตัว แตกต่างกับการกระโดดแบบใช้แรง
    ขาทั้งหมด ^ ^
  • ตี้ นี่ถือว่าเป็นฟันเฟืองของเครื่องจักรตัวหนึ่งเลยนะ :063:
  • น้ำตาจะไหล ปกป้องเจ้าของหลายครั้งหลายครา
    หมาอย่างนี้เป็นฮีโร่ในใจผมเหมือนกันครับ....สุดยอดมาก ๆๆๆๆ
  • ชอบครับคุณตี๊ ผมมีเวลาบ้างไม่มีบ้างก็แค่พามันออกกำลังกายวิ่งอย่างเดียวแต่มันเหนื่อยง่ายมาก ต้องพกน้ำเย็นติดตัวไปด้วย วิ่งเสร็จต้องพาขี่รถเล่นให้ลมพัดเย็นๆมันขี้ร้อนถึงมันจะทำกิจกรรมไม่เก่งแต่ก็รักมันครับ555
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0365.JPG 224K
  • เห็นด้วยอีกทีครับผมเป็นแฟนตัวจริงและติดตามผลงานของคุณครับ
    ฝึกผิดฝึกถูกขอให้ได้ฝึกค่อยๆเรียนรู้ไปเรื่อยๆหมานิ่งๆสั่งได้ไปไหนก็ไม่อายใคร
    ของผมฝึกตั้งแต่2เดือนตอนนี้4เดือนคำสั่งเบื้องต้นทำได้หมดแล้ว ชิด นั่ง มอบ นอน คอย มานี่ เข้ากรง
    เข้าบ้าน ที่เหลือก็กิจกรรมแหละครับงานนี้อาจต้องขอคำแนะนำ
  • ขอบคุณ ทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นคับ
    พี่ mrw ทุกท่าน ที่ฝึก อยุ่ ถือว่า เป็นฟันเฟือง ทุกคนคับ รวมทั้งพี่ด้วย คับ ^ ^
  • experimental คับพี่ มันถือว่า เป็น hero ของครอบครัวได้เลยคับ

chichi คับดีกว่า เรามานั่งกลุ้มใจเรื่องหมาอ้วน หัวไม่ใหญ่ เอาเวลา ไปร่วมสนุกับมันดีกว่าเป็นไหนเนอะ

• woot สวัสดีพี่ วุฒิ คับ พี่ ก้อ เป็นบุคคลที่พลักดัน สุนัข ใน จังหวัด ของพี่คนนึงเลยคับ
    ผมเห็นพี่ ฝึกได้เยี่ยมเลยคับ ตัวเล็กพี่เป็นเร็วมากคับ ............

ใช้คับการฝึกพื้นฐาน สำคัญมาก สุนัข จะเล่นกิจกรรม และประยุกต์ กิจกรรม มันส์ๆๆได้ ในอนาคต
    ถ้า มีการฝึกพื้นฐาน มาก่อน

ซึ่งง่ายต่อการ ฝึกฝน กิจกรรม

สุนัขที่ไม่มีการฝึกพื้นฐาน จะฝึกยาก และช้ากว่าสุนัข ที่ มีการฝึกพื้นฐาน อย่างสิ้นเชิง
  • บั๊คเป็นพิทบูลสายกัดตัวนึงที่ผมได้เข้าไปสัมผัสและคิดว่ามันเก่งไปซะทุกเรื่องที่อยากจะให้มันทำ ทั้งนี้มาจากสายเลือดที่ดีและความเข้าใจของเจ้าของ บั๊คมันทำให้ผมได้กลับไปคิดว่าพิทบูลที่เลี้ยงอยู่ขาดศักยภาพใดไปบ้างเมื่อเทียบกับพิทบูลแบบดั้งเดิม

แต่ขอฝากนิดนึงครับ กลัวว่าจะกลายเป็นดาบ2คมไป เพราะในคลิปมีการต่อสู้อยู่กับงู ไม่ใช่ว่าเจ้าของเจ้าบั๊คพบงูในบ้านจึงปล่อยเจ้าบั๊คเข้าไปกัด ................. แต่เจ้าบั๊คมันคอยสังเกตุสิ่งแปลกปลอมในบ้านและจัดการสิ่งผิดปกติที่จะเป็นอันตราย พอเจ้าของเข้าไปเจอเหตุการณ์ขณะที่มันกำลังต่อสู้อยู่ การเข้าไปแยกอาจทำให้เกิดความเพรี่ยงพร้ำจนเป็นอันตรายต่อเจ้าบั๊คหรือตัวเจ้าของเองได้ สิ่งที่ควรทำคือสงบนิ่งไม่ยุ เร้า เพื่อให้มันได้มีสมาธิกับสิ่งที่ทำและไม่ตื่นเต้นพอมีจังหวะเหมาะๆค่อยแยกออกมา

พิทบูลมักต่อสู้กับงูหรือสัตว์ต่างๆได้ดีแต่ก็ใช่ว่าจะพลาดไม่เป็น พลาดไปคือเจ็บหรือตาย
    ที่อยากจะฝากไว้คือกลัวคนที่เข้ามาดูเกิดอยากถ่ายคลิปเอามันส์ พอเจอสัตว์ที่บุกรุกเข้ามาในบ้านก็ถือโอกาสปล่อยลูกน้องให้ออกมาจัดการซะ ซึ่งอาจจะเกิดอันตรายได้ และจะเป็นการรังแกสัตว์อื่นๆโดยไม่จำเป็น ป้องกันและหลีกเลี่ยงได้ดีที่สุด
  • สวัสดีครับ ทุกท่าน ต้องขอขอบคุณ คุณตั้วมากครับ ทุกครั้งที่เข้ามาเยี่ยมชมกะทู้ ทุกๆกะทู้ ก็จะมีบทชี้แนะ
    แนะนำและให้เหตุผล ความกระจ่างแทบทุกครั้งไป ผมว่าเป็นการดี ดีมากๆ และผมก็เห็นหลายๆท่านในที่นี้น่าถือเป็นแบบอย่างครับ
  • สถิตเทพออกมาอีกหนึ่งแล้ว :063:
  • ขอบคุณท่านตั้ว ที่มาแนะนำและเสริมต่อคับผม ...........

ไม่งั้น เดี๋ยว คึกจับหมา ปล่อยกัด กับ งู กัน แน่ๆๆ ^ ^

ทางที่ ดี หลีกได้หลีกคับ กับงูอ่ะ
  • ชอบไปเดินตามงานประกวดต่างๆเห็นพิทบูลเล่นกิจกรรมแล้วชอบมากคิดว่าวันนึ่งอยากมีหมาแบบนี้บ้างเอาไว้จูงออกงาน คงเท่ห์น่าดู วันนี้ได้มีโอกาสมีพิบูลเป็นของตัวเอง รู้ซึ้งเลยว่ากว่าหมาแต่ละตัวกว่าจะกลายเป็นยอดสุนัขได้เนี่ยไม่ใช่เรื่องง่ายนึกว่าเอามาปุ๊ปใส่สายจูงปั๊บแล้วเดิน นึกย้อนไปถึงหมาที่เราเห็นตามงาน รู้สึกทึ่งและชื่นชมกับเจ้าของหมาเหล่านั้นมากๆน่าภูมิใจนะครับ เห็นด้วยกับกระทู้ดีๆแบบนี้และขอชื่นชมคุณtutieด้วยคนครับ สักวันผมคงมีโอกาสได้จูงหมาออกงานบ้างครับ
  • ดีมากครับตี้ ตัวนี้ สุดยอดจริงๆ
  • วันนี้ อาบน้ำ ก้อเลย จับถ่าย รูปหน่อย คับผม เจอเห็บ ไปสองตัว
    ต้องระวังหน่อยคับเรื่องเห็บหมัด :015:

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    100_1831.JPG 71K
    100_1832.JPG 67K
    100_1828.JPG 49K
    100_1827.JPG 144K
  • เข้ามามีแต่เทพทั้งนั้น

^:)^ ชาบู ชาบู ^:)^
  • โตเร็วมากครับหน้าตาเอาเรื่องซะด้วย
  • คุณค่าของสุนัขไม่ได้อยู่ที่ว่าเค้าจะสวยหรือเปล่า เค้าจะสู้เพื่อนได้มั้ย แต่เราภูมิใจในพิทบูล เราได้เห็นเค้าทำในสิ่งที่คนที่มองอะไรแคบๆไม่มีวันได้เห็น เราก้มีความสุขแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ :)
  • สุดยอดครับ หมาแบบนี้ :063:
    อยากรู้วิธีฝึกจังต้องทำอย่างไรบ้างครับเนี่ย
  • ก๊อตขอเป็นกำลังใจให้พี่ตี้ สู้ต่อไปครับ ต้องไม่ท้อกับผีที่มาไม่ดีนะครับพี่ พี่มีสุดยอดหมานักสู้และอารักษ์ขา ไว้ครอบครอง พี่เป็นเจ้าของมันพี่ต้องเข้มแข็งกว่ามันนะครับ พี่ก็เป็น1ในคนรักหมาและชอบฝึกหมาที่น่าชื่นชมและเป็นไอดอลของใครหลายๆคนที่รักหมาแนวนี้ครับ สู้ต่อไปครับ

เจ้าดาร์ค คิลเลอร์ ของก๊อต5เดือน ช่วงนี้พาจูงเดินเล่นนอกบ้าน เห็นแมวและหมาไม่ได้เลยครับ ตะเกียดตะกาย เห่า จะเข้าไปซัดให้ได้ พาไปคลินิก ไม่ว่าจะเห็นแมว หมาเล็กหรือหมาโต มันก็แสดงกริยาที่ไม่เป็นมิตรเอามาก ขนาดหมาใหญ่อย่าง อัลเซเชี่ยน บางแก้ว มันก็ไม่เว้น แต่ก๊อตก็ภูมิใจครับที่มันสตาร์ทได้ทันใจ และมีความจี๊ดในตัวเองสูง ไม่ขี้กลัว ตามแบบฉบับของหมานักสู้ อเมริกัน พิทบูล(ถึงแม้ะจะเป็นบูลลี่ แต่ก็ไม่ใช่บูลลี่ที่ไม่เหลือความเป็นพิทบูลอยู่ในตัว) :-D :-D
  • ถ้าแนวนี้ต้องพี่ตี้ 555+
  • ต้องให้เจ้าชิบิงไปเรียนวิธีจับงูบ้าง :o028:
  • ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมเม้นคับผม

ขอบคุณมากเลยน้อง ก็อต กับกำลังใจคับ................

นานได้คุยกันที นะนิว ลมอะไร พัดมาเนี่ย ^ ^ ..............

ไม่ไหวหรอกคับพี่อ้วน ^ ^ ......................

........................................
    ใครชอบแนวนี้บ้าง อยุ่หาดใหญ่

หมาแดง หนาๆๆใหญ่ๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    100_1862.JPG 67K
  • แนวนี้ใช่เลยครับ
    มีเบบี้หรอครับ
    จัดมา
  • พี่ตี้สู้ๆๆเช่นกันครับ พี่คือ1ในไอดอลออ้นเลยนะเฟ้ย ฮ่าๆๆ ชิบิง แจ๋วเลยครับ แปปๆโตแล้วimage
    ไฟล์แนบ
    6.jpg 265K
  • อ้นภาพนี้สวย มากเลย อ้น ตั้งแต่ เห็นอ้นถ่าย เจ้าทิค มา ภาพนี้สวยกว่าเพื่อน

พี่ชอบเลยนะเนี่ย เห็นทรงชัดมาก และ มุมขา ด้วย สวยๆๆๆ
  • หมาแดง ตัวนี้ไม่มีลูกหรอก คับ แต่ถ้าสนใจ ทับอะไร ผมจะไปถามพี่เขาให้คับ
    หมาในกลุ่มหาดใหญ่ด้วยกัน ขอบอกว่าใหญ่ม๊ากมาก ใหญ่โครตๆๆๆ
  • ภัทรถ่ายครับพี่ ฮ่าๆๆๆพี่ต้องไปชมภัทรซะหน่อย เค้าชอบถ่าย หมาๆๆทั้งหลาย 55+
    มีคนชมแบบนี้ สงสัย ยิ้มทั้งวัน 55+
    นี่ก็ถ่าย แรงเจ้าทิค มันเยอะพี่ ให้ภัทรจูงอะได้ แต่ถ้าจะถ่ายแนวรั้งๆๆหน่อยอ้นต้องเปนคนจูงเองพี่ 555+image
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 239K
  • ดูแล้วขนลุกเลยคับเข้ากันกับเสียงดนตรีเลย
  • เยี่ยมมาก น้องยาเส้น ถ่ายได้เก่งสุดๆๆๆ
  • เจ้าบัค หมาของใครคุณตี๋ เก่งมาก
  • เจ้าของ ตามลิงค์ ข้างบน เลยคับ
  • แบบนี้สิที่เขาเลียกว่า พิทบูล ไม่ใช่หมูหมา pitbulldog โดดได้มั้ยละหมูหมาอะ
  • ซะอย่างงั้น 555+
  • แฮะๆขอบคุณน้าผี คนล่าสุดคับ
    ที่ ชอบพิทแนวนี้
    แต่อย่า พาดพิงสายอื่นเลยคับ เราเลี้ยงกันเพื่อวัตถุประสงค์ต่างกันคับ
    แนวน้า ว่า แนวนั่น เขาสุภาพ เหมาะแก้การเลี้ยง เล่น ผ่อนคลาย คับหรือการประกวด

ชอบคนละแบบ แต่ ก้ ไม่ จำเป็น ต้องมาแตกแยกกันคับ
    ดีซะอีก มี หลากหลายรูปแบบให้เลือกให้ได้เล่น
    ถ้ามีแต่ สายใดสายหนึ่ง ผม บอกได้ เลย ว่าน่าเบื่อแน่นอน ไม่หลากหลาย
  • ชอบเหมือนกันimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00903_4R_1.JPG 45K
    DSC00904_4R_1[1].JPG 49K
    DSC00915_4R_1.JPG 34K
    DSC00919_4R_1.JPG 35K
  • งวดนี้เอางูอยู่ งวดหน้าอาจพลาด ทางที่ดีอย่าเสี่ยงเลยดีกว่า ต่างคนต่างอยู่
    ถ้าจำเป็นห้ามไม่ทันก็อีกเรื่อง กลัวว่าเด๋วคนจะคิดว่าพิทบูลฟัดกับงูได้ คราวนี้เจองูเมื่อไร
    กรูปล่อยพิทฯ ไปจัดการ พลาดขึ้นมาจะเสียพิทฯ ไปป่าว ๆ
  • ถูกต้องอย่างน้าผีว่าเลยคับ
  • พิทบุล มันสุ้ ทุกอย่างแหละ คับ ......

แต่เรา ควร รุ้ ด้วยว่า แบบ เสี่ยงมากไป ก้ออย่านะคับ ...........

กรณี ของเจ้าบัค โดนไปไม่น้อยนะคับ แต่เจ้าของเขามีประสบการณ์ แก้ไขทัน

ขอเตือนเลยนะคับ ว่าอย่าเสี่ยงเป็นอันขาด ทั้งผิดไม่ผิด เชื่อโรคทั้งนั่นคับในน้ำลายของมัน