ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สวยแท้ ^^
    สาวนักกล้าม
  • อ้าว เด้งมาหน้าใหม่เลย

ว่าแต่ ... นานจัง กว่าจะเด้งหน้าใหม่ 555+
  • เหอ เหอ ... กระทู้ลำปางไปไหลอยู่ใน FB โน้นเลยอ่ะุสิโน๊ท เหอ เหอ
  • นั่นหน่ะก่ะครับ เดอะเปรมมมม
  • แถมไปลากพี่สมพงษ์เข้ากลุ่มแหมกำหนา 555+5
  • ไม่รู้อ้ายสมจะรู้ตัวยัง 555 :o028:
  • ไปหลับก่อนละ :m08: image
    ไฟล์แนบ
    Stamp.jpg 233K
  • ทักทายยามเช้า ตื่นๆๆๆ
  • เอาน้องหมาออกวิ่ง ... เพิ่งเห็นว่าท้องเป็นผื่นแดงมากกว่าเดิม
    วันนี้สงสัยต้องไปหาหมออีกแหละ เหอ เหอ
  • ไม่เป็นไรมั้ง เด๋วก็หาย ตอนเด็กๆก็แบบนี้แหละ
  • น้องสาวสารภาพมาว่า ปล่อยให้มันคาบกะปิไปกิน ... น่าจะเป็นสาเหตุของขนร่วง
    เดียวออกไปปรึกษาหมอก่อน เห็นแหละสงสารมัน น่าจะคันไปทั้งตัว
  • :013: หมากินกะปิ
  • พลาดจริงๆ ... สงสัยหิวจัด เพราะกำลังผสมอาหารให้ และรอให้อาหารเย็นลงหน่อย
    อาศัยช่วงชุลมุน คาบกะปิไปกินซะงั้น ... ว่าไปแหละก็สมน้ำหน้า เหอ เหอ
  • กิน+แทะทุกอย่างที่แทะได้ 5555+ สมชื่อ ไอ้ซ่า จิงๆ
  • น้องเป็นสาวแม่ทะเจ้า
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    รูปกรู425-002.jpg 17K
    รูปกรู427-001.jpg 33K
  • พาไปหาหมอเมื่อครู่ ... โดนจัดไป 3 เข็มรวด
    เข็มแรก ร้องเอ๊ง แล้วมองหน้าเจ้าของ
    เข็มสอง ร้องเอ๊ง แล้วมองหน้าหมอ
    เข็มสาม ไม่ทันร้อง แค่เห็นเข็มก็จะกัดทั้งเจ้าของ และหมอ :012:
  • ไม่เป็นไรมันยังเด็กกัดไม่แรงมาก (แต่เขี้ยวแหลมมาก)
    ไอเว่นมันก็ วิ่งกัดคนในบ้านทั้งวัน กัดไม่พอมีกระชากพร้อมสะบัดด้วย เลือดออกกันเป็นแถวๆ 5555
  • เลือดออกยังเป็นระเบียบเนอะ :m28:
  • นัท,ต่าย,โจ ใครก็ได้อธิบายเรื่องขาหลังตึงให้หน่อยพี่ไม่เข้าใจหมายถึงอย่างไร
  • ผมก็ไม่แน่ใจ อะเรื่องขาหลังตึง แต่ในความคิดส่วนตัวผมนะ คิดว่าถ้าขาหลังตึง เวลาเดินหรือวิ่งมันจะไม่ค่อย สง่างามอะไรประมาณนั้นมั้ง

แต่ถ้าเอาเหตุผลจริงๆๆ ต้องรอ พวก guru ทั้งหลายมาช่วยชี้แจงดีกว่า ....ครับพี่เล็ก
    ไฟล์แนบ
    _R7Y57807479-02.jpg 25K
    9Rcky_415628-02.jpg 22K
    08464_monkey.jpg 26K
  • เคยงงเรื่องมุมขาหลังเหมือนกันครับ ...
    ดูจากภาพเอานะครับ

ภาพแรก คือ มุมขาตึง
    ภาพถัดไป คือ มุมขาปกติ

เค้าบอกมาแบบนั้น จริงไม่จริงเดียวรอการคอนเฟิร์มครับ เหอ เหอ :019:

image
  • ผมอัพรูปไม่ขี้นทำไงดี
    ไฟล์แนบ
  • ก่อนกดแสดงความคิดเห็น ... กดช่อง แทรกภาพ ด้วยครับ
    ลองดูนะครับ :015:
  • ภาพอื่นก็ลงได้หมด แต่ภาพบางอัน รูปไม่ขึ้น นามสกุล ไฟล์ก็เหมือนกันทุกอย่าง เลยทำให้งงimageimageimage
    ไฟล์แนบ
  • บางทีที่รูปไม่ขึ้นเพราะไฟลืชื่อเป็นภาษาไทย ไม่ก็ ขนาดภาพใหญ่ไปจ้า
    หรือไม่ก็ ลืมกด แทรกภาพจ้าาาาาาาา !!! (อันนี้สำคัญกว่าอันอื่นๆ นะ)
  • เอาแบบเข้าใจง่ายๆ อ่ะนะพี่เล็ก แบบชาวบ้านๆ เลย
    ขาหลังตึงก็ตามชื่อเลยพี่ มันจะดูตึงๆ ขาหลังจะดูสูง ทำให้ตูดจะโด่งๆ เวลาเดินอ่ะครับ
    เหมือนที่น้าผีเข้าไปตอบในกระทู้พี่เล็กอ่ะครับ อีกอย่างมันเป็นกรรมพันธุ์ด้วยแหละ ลงไปรุ่นลูกได้ (มั๊ง 55+)

แต่อย่าเชื่อผมหมดนะ ผมพิมพ์ไปตามความเข้าใจ
  • เข้าใจง่ายสุดก็คือ ไม่ค่อยมีส่วนโค้งครับ เดินก็แปลกไป
    ถ้าจะชัดเจนก็ภาพของเปรมนี่หล่ะครับ
    เส้นแดงกับน้ำเงินต้องไม่ตรงกัน :015: image
    ไฟล์แนบ
    Resize_of_scan0037.jpg 45K
  • ขาหลังตึงถ่ายทอดทางพันธุกรรมครับ โดยปกติไม่ถือเป็นข้อบกพร่อง
    (ตามหนังสือประวัติสายพันธุ์ ที่ไม่เคยมีใครยึดอีกแล้ว)
    การออกกำลังสายสามารถ ให้จังหวะการเดินดีขึ้นได้ครับ :D
  • อย่างนี้นี่เอง ... :018: :018: :018:
    และอย่างที่เค้าบอกๆกันมา ว่าจะส่งผลทางกรรมพันธุ์ด้วย
    แต่หากถามว่ามุมขาหลังตึงจะส่งผลเสียอะไรต่อสุนัขไหม >>> ให้ผู้รู้มาตอบอีกรอบครับ เหอ เหอ :020:

ปล. เท่าที่รู้มา เห็นว่าเรื่องมุมขาหลังมันเป็นส่วนที่ใช้ในการตัดสินประกวดสุนัข รอคอนเฟิร์มก่อนครับ
  • มุมขาหลังมีส่วนกับการประกวดครับ
    ความสง่างาม การวิ่ง
    หมามุมขาหลังตึง ส่วนใหญ่ไม่ค่อยยืนได้นานครับ :015:
  • ที่มีผลกับการประกวด นอกจากยืนไม่นิ่งแล้ว ตูดมันโ่ด่งด้วยครับ ทำให้ดูหลังแอ่น
  • ว๊ายยยยย นานๆ จะมีสาระกะเค้านะเนี่ย บอร์ดเนี่ย
  • แล้วมีวิธีทำให้หายมั้ยหนอ
  • พี่อุ่ยบ็อกสามพันนั่นผมซื้อไปแล้วพี่
    ตอนพี่โทรมาแฟนอยู่เลยไม่ได้บอก :013:
  • ไม่มีวิธีหว่ะเกมส์ 555+
  • วิธีแก้เกมส์
    บนๆ ล่างๆ ซ้ายขวาๆ เอบีๆ ....... :013:
  • 555 ใส่สูตรเลยว่างั้น
    เกมส์ก็ถามไปงั้นแหละไอทีโบนมันไม่ได้ตึงหรอกครับ ลองดูแล้ว
  • วิธีแก้หมาขาหลังตึงง่ายนิดเดียวครับ เอาให้คนอื่นไปซะแล้วซื้อใหม่ดิครับ อิอิอิอิอิอิ
  • ตัดขาก็ได้ครับ หายตึงแน่นอน :o023:
  • ตัดแต่ขาหลังนะ ขาหน้าอย่าตัด :o028:
    อย่าตัด ขาหลำ ด้วย :o023:
  • ไปกันใหญ่ แล้วอย่าเอา หลำไปตัดขาละ ก๊ากกกสสส
  • นั่นไง เอะอะตัดๆ เอ้ออ อย่าไปตัดหางด้วยหล่ะ :o023: :o023: :o023:
  • อ่านไล่ลงมา เกือบๆจะมีสาระแล้วเชียว 5555
  • ก็ใครเล่า มาเริ่มกดสูตร 30 ตัวก่อนอ่ะ แล้วใครมาเริ่มตัดนู้นนี่นั่นเล่า เอ้อออออ

บ้าทั้งกระทู้ 555+
  • มีรูปมาอ้างอิง มีสาระได้แปปเดียว หมดโปรซะงั้น 555+ มาเร็ว เคลมเร็วแท้ๆ เลยบอร์ดนี้
  • ไม่รู้มีนวดสำหรับหมาขาตึงหรือเปล่า :m32:
    ถ้ามี บอกคนนวดด้วย เน้นตรงขาหลัง :o022:

ใครจะมากับสาระตลอดเวลาค๊าบ
    ผมไม่มีโปรครับ ใช้โทรศัพย์บ้าน :m86:
  • เจ-ปัง ของเค้า 6 เดือนแล้วววว
    image

image
  • ดูดีขึ้นเยอะเลยหนิโน๊ต :031:
    ภาพล่างสวยดี แต่มันจะเม้มปากทำไมเนี้ย 555
  • อ่ะขอบคุณคร้าบบบบบ ต้องขอบคุณอาจารย์ต่ายด้วยที่เอาไปเข้าแคมป์ระยะสั้นๆ
    เอ้อหว่ะ ไม่รู้เม้มปากทำไมเหมือนกัน 5555+
    แต่ตอนนี้อีปังศอกบวมโดนไรไม่รู้แน่ชัด เหอๆ