ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความเข้าใจผิดเรื่องอาหารเสริม
  • 5 ทุ่มกว่าละ หน้าตัวเมียไม่มาซักกะที อย่างนี้เรียกว่าโกหกคำโตได้หรือปล่าว
  • โอเค พ้นวันแล้ว พิสูจน์ได้ว่า ฮีโร่ onisuka หน้าตัวเมีย อุตส่าห์รอชมผลงานชิ้นโบว์แดง ไหนจะจัดเต็มทั้งภาพและเสียง คำพูดเยี่ยงนี้ไม่น่าเชื่อถือ ไม่มี ไม่มีค่า ไม่มีราคา หมดความน่าเชื่อถือ ทั้งๆที่ไม่เคยเชื่อแต่ยังหวังว่าจะมีซักนิด คุยโวซะมากมาย ทีหลังอย่าเห่าเลย ทำนิสัยเดิมๆต่อให้ร้ายคนไปเรื่อยๆอย่าให้เขาขอหลักฐาน จะจนมุมเอง น่าสมเพชเวทนาอิจฉาจนไม่ลืมหูลืมตา อ๊ะๆอย่าถามว่าอิจฉาอะไร ไม่อิจฉาจะใส่ร้ายทำไม แล้วโวว่ามีหลักฐาน นำหัวร่อ คริๆ
  • แค่สื่อด้วยตัวอักษร หลักฐานไม่มี คริๆๆ ก้าวล่วงคนอื่น หมดความนับถือไปเยอะ onisuka คุณพี่ไม่มีค่า ไม่มีราคา ไม่มี ไม่มีอะไรเลย คุณพี่จะสื่ออะไร ไม่อยากตอบโต้กับคนที่ไม่อยากคุยด้วย มันฝืนใจ
  • น้องคนนั้นเค้าหนีไปมีผัวใหม่ซะแล้ว ไม่อยากให้ครอบครัวน้องเค้าพังก็เท่านั้นเองใช่ไหม บอกเค้าไปซิ โอนิซึกะ

ส่วนมาเฟีย ตัวเตี้ย ควยเล็ก แห้วแดกลงรูปน้องเค้าไปเดี๋ยวจะร้องห่มร้องไห้เสียรูป บอกเค้าไปซิ โอนิซึกะ..ฮิๆๆ
  • ก่อนหน้านี้ก็จ้องจะล่อเด็กสาวหุ่นดีในบอร์ด จนเค้าระอา ก็แม่งเล่นขอนอนด้วยกลางงานหมาเมืองวอก ดีคืนนั้นไม่โดนพวกเค้ากระทืบ ฮิ ๆๆ
  • อ่านแล้วหมดศรัทธา เสื่อม
  • ทำไมต้องหมดศรัทธาหรือว่าเสื่อมอะไร แค่ตัวอักษร เป็นการพูดให้ร้ายคนดีๆคนหนึ่ง มีหรือที่จะมีผู้ชายเดินไปบอกผู้หญิงว่าคืนนี้ขอนอนด้วย อ่านแล้วมีวิจารณญาณกันหน่อย อย่าไปเชื่อพวกผีปากพล่อย ตอนแรกบอกมีหลักฐาน ตอนแรกบอกจะมีทั้งภาพและเสียง ไหนล่ะ กลับมาโจมตีด้วยตัวอักษรที่ใครก็เขียนได้ เอาพยานมายืนยัน ไม่ใช่พิมพ์มาเลื่อนลอย
  • เมื่อวานกูล่อ อั้ม มา 2 ทีว่ะ
  • คนอย่างมึงน่ะหรือกลัวครอบครัวใครพังแล้วไม่บอก ถ้ามึงรู้จริงมีหลักฐานจริง มึงคงไม่รีรอที่จะแฉหรอก เพราะมึงอยากให้ครอบครัวคนอื่นพังอยู่แล้ว ดีแต่ทำปากยื่นปากยาวกะแนะกะแหนเสียดสีเป็นกะเทย ถ้าไม่มีความจริงมาพูดก็อย่าเห่าเลย เสียชาติเกิดเป็นผู้ชายจริงๆ
  • ใครเชื่อพวกมึงก้อฟายแล้ว
  • เก็บชนชั้นรากหญ้าของพวกมึงไว้เหอะ ชนชั้นกรรมกรไม่สามารถรู้หรอกว่าวงในไฮโซเค้าคุยอะไรกัน
    เป็นวันต่อไป ไอ้รากหญ้า ฮี๊วววว ฮ่า ๆ ๆ ๆ
  • ดูนาที 2.32 ว่าคือใคร แล้วหยุดดูที่ 2.39 ว่ากอดใคร

• ดูนาที 2.32 ว่าคือใคร แล้วหยุดดูที่ 2.39 ว่ากอดใคร
  • ดูไม่ชัดหว่ะ จังหวะนี้รันเร็วด้วย มีเวอร์ชั่นไม่เบลอป่ะ
  • คุณผี ผมว่าน่าจะจบเรื่องได้แล้วครับ ไม่ได้มีประโยชน์อะไรเลย ถ้าไม่พอใจมาเฟีย ก็อย่าเข้ามาเล่นในเวปเขา
    ทุกเวปเขาก็มีจุดประสงค์ในการสร้างขึ้นมาครับ ถ้าสร้างมาเพื่อสนุกสนานเท่าันั้น ก็ไม่มีใครสร้างหรอก มันต้องใช้
    เงินนะครับ ไม่ใช่ได้มาฟรีๆ ส่วนในคลิป ช่วงเวลาที่คุณแจ้ง ดูดีๆครับ คนละคนกัน นั่นเขาก็เพื่อนๆกันในกลุ่ม
    SCUBAPIT สังเกตดีๆครับ อย่าใส่ไฟ ไม่ใช่เรื่องสนุกนะครับ
  • ผีทั้งหลายแหมขอบคุณที่ช่วยหาหลักฐานมายืนยัน แต่แหมไอ้คลิปนี้มันไม่เห็นอะไรมากมายหรอกครับมันต้องอีกเวอร์ชั่น แต่ที่ผมไม่ลงก็ไม่อยากให้น้องคนนั้นเค้าเสื่อมเสีย ถ้าสามีตัวจริงเค้าเห็นมันจะวุ่นวายกันไปใหญ่ เอาเป็นว่าผมเห็นแก่ผู้หญิงตาดำๆแล้วกัน จะด่าว่าผมตอแหล หน้าตัวเมียก็เชิญแต่ผมมีเหตุผลของผม OKAY นะครับ
  • เท่าที่เห็น คุณที่คุณกล่าวหาเค้าไม่ได้ใส่แหวนที่นิ้วเลยนี่นา แต่ภาพที่คุณผีอยากให้ดูมันมีแหวนใส่ที่นิ้วชี้น่ะ
    แล้วก็เห็นหน้าไม่ชัดด้วย สรุปไม่ได้ว่าคือใครน่ะ
  • ไม่เห็นมีอะไรเลย แต่น่าอิจฉาจังเที่ยวกันสนุก วิวก็สวย ชอบแฟนพี่ยุทธจัง สวย อิอิ
  • คุณไม่มีต่างหาก คนอย่างคุณถ้ามีหลักฐานคงไม่ยอมรามือแน่ เพราะเรื่องนี้ไม่มีจริง ถ้าเป็นคนดีจริง คงไม่นิสัยเสียแบบนี้
  • onisuka มึงนี่เลวสุดๆ ใส่ร้ายหน้าด้านๆ หน้าตัวเมีย รังแกครอบครัวดีๆครอบครัวหนึ่ง ทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องจริง มึงก็ไปทำร้ายครอบครัวเค้า จิตใจมึงยังเป็นคนอยู่หรือปล่าว
  • เห็นคุณมาตลอดนะ onisuka คุณไม่เคยชอบมาเฟียเลย ด่าเขาตลอด ทำไมเหรอ เค้าเสียเงินทำเวบให้คุณมาด่าเค้างั้นเหรอ ผู้ชายอะไรจิตใจต่ำทราม น่ารังเกียจที่สุด ไม่แมนเลย
  • ถ้ากรูเป็นพี่มาร์คนะ โดนทำร้ายถึงครอบครัวขนาดนี้ กรูจะเอา ip ไปหาตัวมัน อยากดูหน้าไอ้คนตอแหล ว่ามันจะน่าตาแบบไหน บอร์ดเสรีอยากด่าก็ด่าไป แต่เรื่องนี้มันเกินไป ถ้าไม่จัดการมัน มันจะยิ่งเอาใหญ่ เสียภาพลักษณ์สินค้า และเจ้านายคนด้วย
  • ผมว่า Onisuka เค้าก็บอกแล้วว่าเหตุผลอะไรที่เค้าถึงไม่ทำผมว่า คคห สุดท้ายของเค้าดูแมนดี และเค้าก็อยากยุติ แต่พวกผีทีรักมาเฟียก็ยังกัดเค้าไม่เลิกเรื่องหาหลักฐาน อย่างนี้ยุแยงให้เกิดปัญหา หรือ ยุติปัญหา
  • ผี 5.28 นั่นไม่ใช่เหตุผลของ onisuka แต่เป็นคำแก้ตัว เพราะจริงๆเรื่องนี้ไม่มี แมนตรงไหน หน้าตัวเมีย ใส่ร้ายให้ครอบครัวเขาแตกแยก แล้วจะยุติง่ายๆหรา มาขี้ใส่บ้านเขาแล้วจะจบ ปากตำแยอย่างนี้ต้องเอาเข้าคุกให้เข็ด
  • แต่พวกผีทีรักมาเฟียก็ยังกัดเค้าไม่เลิกเรื่องหาหลักฐาน อย่างนี้ยุแยงให้เกิดปัญหา หรือ ยุติปัญหา

onisuka มาเองปะ มึงหัดอ่านแล้วตรองดู มันหาเรื่องว่ามาเฟียตลอด จนสุดท้ายมันแหย่เรื่องผิดศีล ถ้ามาเฟียเงียบมันก็หาว่าเรื่องจริง มาเฟียก็ต้องท้าให้เอาหลักฐานมา ซึ่งมันบอกว่า พรุ่งนี้เจอแน่ ทั้งภาพและเสียง แต่สุดท้ายไม่มีเหี้ยไรเลย แล้วจะมาอยากยุติปัญหา ทั้งๆที่มันก่อเอง มาทำให้คนอื่นเสียหายแล้วจะจบเหรอ

แล้วยังมีหน้ามาบอกว่ากลัวคนอื่นจะเสียหาย คนอย่างมึงน่ะหรือกลัวคนอื่นเสียหาย น่าตัวเมีย ทำไม่ได้อย่างพูดทีหลังอย่าเห่า ไม่แมนเลย หน้าตัวเมีย
  • 55555555 ไอ้ออนนิซึกะ ไล่กัดมาเฟียแท้ๆแต่ไอ้ผีตัวเมียกลับบอกว่ามาเฟียยังกัดเค้าไม่เลิก อะโห หน้าด้านสุดตีน กล่าวหาเขา เขาก็ขอหลักฐาน มันไล่กัดตรงไหนวะ ในเมื่อไม่มีก็คือการกล่าวหากันลอยๆ จริงปะน่าตัวเมียยยยยยยยยยยยยยยยยย
  • ผมว่า Onisuka เค้าก็บอกแล้วว่าเหตุผลอะไรที่เค้าถึงไม่ทำผมว่า คคห สุดท้ายของเค้าดูแมนดี และเค้าก็อยากยุติ แต่พวกผีทีรักมาเฟียก็ยังกัดเค้าไม่เลิกเรื่องหาหลักฐาน อย่างนี้ยุแยงให้เกิดปัญหา หรือ ยุติปัญหา------------------onisuka มาเองเพื่อมาบอกว่ากรูทำแบบนี้กรูแมน ฮิ้ววววผิดจะๆดิ้นไม่หลุด ยังกล่าวหากลับ แถมว่าตัวเองแมน 555555 ไปนุ่งผ้าถุงแล้วมานั่งเล่นต่อไป
  • Onisuka == มาถึงขนาดนี้แล้ว ถ้ามีหลักฐานก็เอาออกมาครับ คุณกล่าวหาคนอื่นลอยๆ แล้วก็ย้ายตูดหนี หน้าตัวเมียมากๆ

อยากรู้จังแบบนี้เข้าคดีหมิ่นประมาทหรือป่าว ที่คุณทำน่ะมันร้ายแรงมากรู้ป่าว
  • ฮ่าๆๆ แมนมาก คุณคือลูกผู้ชายตัวจริง คราวหน้าไม่กล้าขัดใจคุณแล้วละ

ความจริงมีอีกเยอะครับ เด็ดกว่านี้อีกครับ ทุกทริปเลยครับ
    ตอนนี้เมียผมฟ้องอย่าผมเรียบร้อยแล้วครับ ข้อหาหล่อจัด สาวตรึม
    โกรธผมมาก ขนาดผมซื้อรถเบนซ์ป้ายแดงให้ยังไม่ยอมยกโทษเลย
    ตอนนี้ครอบครัวผมแตกแยกเรียบร้อยแล้วครับ ลูกผมกลายเป็นเด็กมีปัญหาแล้ว เย้ๆๆๆ
    เก่งจัง

หมายเหตุ
    รูปผมกับสาวๆ ยังมีอีกเพียบเลย ขอต้นฉบับได้ที่ ยุทธ เหลียง สกูบ้าพิต และอีกหลายๆท่านที่ไปเที่ยวด้วยกันครับ
  • ดูเอาไว้เป็นกรณีศึกษานะพี่น้อง

เพียงต้องการทำลายเครดิสผม จะไม่ว่าด้วยวิธีการอะไร สกปรกแค่ไหน ไม่จำเป็นต้องแคร์
    ดังนั้นจงอย่าทำตัวเด่นจะเป็นภัย เพราะคนจัญไรมันไม่อยากเห็นใครเด่นเกิน ฮิ้วๆๆๆๆ
  • สงสาร onisuka จัง หาเรื่องใส่ร้ายคนอื่นจนตัวเองเสียคน ทีหลังถ้าไม่ชัวร์อย่ามาโพทนาเลยค่ะ หนูอายแทน ทำไรเค้าไม่ได้ แถมถูกสังคมตราหน้าว่าขี้โกหก ปรับปรุงตัวใหม่นะคะพี่่
  • เอาเถอะครับ ขอบคุณน้าผีที่ตามช่วยเถียงแทนมาโดยตลอด ตอนนี้เขาคงมีความสุขแล้ว
    ผมทำใจไว้แล้ว ยิ่งผมประสบความสำเร็จมากเท่าไร ทำตัวเด่นมากเท่าไร ความหมั่นใส้มันก็มากขึ้นเท่านั้น
    ตลอดเวลา 10 กว่าปี ก็เจอแบบนี้มาโดยตลอด ถ้าไม่อยากมีปัญหาก็ต้องอยู่เฉยๆอย่าทำตัวเป็นเป้า

แต่อย่างน้อยกระทู้นี้มันก็ยังมีประโยชน์ เพราะมันทำให้เราได้รู้นิสัยของคนแต่ละครับ
  • อย่างนี้สิเค้าถึงเรียกแมน การกระทำที่คุณ onisuka ทำนั่นเรียกว่าหน้าตัวเมีย อย่าสับสนกับพฤติกรรมและคำเรียกครับ ถือเป็นการปิดกระทู้ที่สวยงาม จบนะครับคุณ onisuka อย่าให้ใครมองคุณแย่ไปกว่านี้เลย

ด้วยความเคารพ ผีร่อแร่
  • Mafia มิถุนายน 25 Permalink
    แต่อย่างน้อย ผมก็สนิทกว่าหลายคนที่พยายามติดต่อขอเป็นกรรมการ ABKC อยุ่ตอนนี้ กร๊ากกๆๆๆๆ
    แมร่งด่ารอน ต่อต้านรอน แต่ดันเสือกหน้าด้านไปขอเขาเป็นกรรมการ ไม่รู้หรือจ๊ะ รอนเขาเป็น หัวหน้ากรรมการ ฮิ้วๆๆๆ
    ...............
    เดฟ และ ครู๊ซ คือคนที่มีอิทธิพลที่สุดในABKC ในฐานะ2หุ้นส่วนใหญ่ การที่จะเอาใครเข้า ใครออกอยู่ที่คนทั้ง2 นี้เท่านั้น
    ส่วน รอนที่คุณชื่นชมนั้นคือลูกจ้างของ เดฟ เพราะฉะนั้น ก่อนที่จะพูดอะไรออกมา ศึกษาให้ดี อย่าคิดว่าพูดอะไรไปแล้วใครจะโง่เชื่อไปเสียหมด ไปศึกษามาเยอะๆ แล้วเดี๋ยวค่อยมาคุยกัน
  • ABKC ไม่ได้อยู่ได้ด้วย เดฟ หรือ ครูส แต่อยู่ได้ด้วยความน่าเชื่อถือของตัว ABKC เองครับ
    และตราบใดสมาชิกส่วนมากให้การยอมรับรอน เดฟหรือครูส ก็ทำอะไรรอนไม่ได้
    รอนถึงบอกว่า เขาเป็นกรรมการสิ่งสำคัญคือ ความยุติธรรม และการไม่ยอมให้ใครครอบงำ
    ความมั่นคงของรอน อยู่ที่ตรงนี้ครับ

เพราะความคิดของคุณเป็นแบบนี้ผมจึงไม่แปลกใจที่คุณชอบระบบพวกมากลากไป
    ใช้การชี้นำด้วยระบบพวกพ้อง มากกว่าการใช้หลักการ มันจึงไม่มีทางเป็นองค์กรเพื่อส่วนรวมได้
    และการที่ใครบางคนไปขอสิทธิการเป็นกรรมการ เพียงเพื่อที่จะนำมาอ้างสร้างความชอบธรรมให้แก่ตนเอง
    เพื่อสร้างความน่าเชื่อถือ แต่ไม่ได้กระทำตนให้มีความเที่ยงตรงจริงๆ มันก็ไม่มีใครเขาเล่นด้วยหรอกครับ

และABC ก็ไม่ได้อยู่ได้ด้วยผม แต่มันอยู่ที่ทุกคน หากคนเห็นว่ามันน่าเชื่อถือ ให้การสนับสนุนมันก็อยู่ได้
    แต่ถ้าผมไม่สามารถรักษาความน่าเชื่อถือ มันก็เสื่อมลง ดังนั้นผมจึงจำเป็นต้องยึดหลักความถูกต้อง มากกว่าถูกใจ

วันนี้ต่างคนต่างมีแนวทางที่ชัดเจน คุณก็ทำของคุณไป ผมก็ทำของผม แล้วเราให้มวลชนตัดสินว่าเขาชอบแบบไหน
    เลิกใช้วิธีการสกปรก ด้วยการทำลายเครดิสฝ่ายตรงข้ามได้แล้วครับ จงเอาชนะด้วยผลงาน แล้วคนจะศรัทธาคุณเอง

ผมไม่ได้โกรธหรือเกลียดคุณ ผมเพียงต้องการทำในสิ่งที่ถูกต้อง เพื่อให้มาตรฐานมันมีความนิ่ง เราจำเป็นต้องยึดตามมาตรฐาน เพราะมาตรฐานมันเปลี่ยนยาก แต่เราจะไม่ได้ยึดตามคน เพราะคนมันเปลี่ยนแปลงง่ายครับ

จะขอบคุณมากหากต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างทำ แล้วเลิกจ้องทำลายกันและกัน ไปแล้วก็จงไปลับ ไม่ควรมาสร้างความปั่นป่วนที่นี่อีก เพราะผมไม่เคยไปวุ่นวายกับคุณ ความเสรีของบอร์ดไม่ได้หมายถึงการที่จะสามารถใส่ร้ายป้ายสีใครก็ได้อย่างอิสระ โปรดอย่าแปลเจตนาของมันผิด ก็หวังว่าผมคงไม่ต้องเสียเวลากับคุณอีกแล้วนะครับ
  • โตเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว คำพูดเหล่านี้ก็มีความหมายแปลเจตนาของผู้เขียนง่ายๆ ผมคงไม่โตไปกว่าพวกพี่และเข้าใจความหมายของมันดี สู้ตามแนวทางและความตั้งใจดีของแต่ละคนดีกว่าครับ อย่าใช้วิธีทำลายล้างกันเลย ในเมื่อแนวทางไม่ตรงกันก็สามารถเป็นมิตรที่ดีต่อกันได้ ใครเป็นยังไงหรือใครเป็นใครก็ทราบกันดีอยู่ คนอ่านไม่ได้โง่ เลิกใช้วิธีนี้เถอะครับ ไม่พอใจอะไรก็โทรคุยกันอย่าทำร้ายกันด้วยวิธีสกปรกเลย ขอบคุณครับ

ผีใจดี
  • มึงรู้เหรอกูเป็นไค