ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ที่งานไทยแลนด์ ด๊อกโชว์ มีสำนักข่าวซินหัว แวะมาทำข่าว และนำรุปและประวัติของบีเจไปออกอากาศ จนวันนี้ข่าวของบีเจได้ถูกนำไปเผยแพร่อีกในหลายๆประเทศ หลายภาษา ทั้งในประเทศจีน CNN รวมถึงในยุโรป และประเทศฝรั่งเศษ

http://www.cncworld.tv/news/v_show/16358_Super_strong_pit_bull.shtml

ขอบคุณ บีเจ The Diamond Eye ขอบคุณ Ms. Jane
  • กดLIKEให้เลยจ้า เยี่ยมสุดๆ

image
    ไฟล์แนบ
    BJ2.jpg 46K
  • เฮ้ยพี่ผม ดังไม่หยุดฉุดไม่อยู่แล้ว ยุคทองของพิทบูลมาถึงแล้ว55
  • เมื่อสองสามวันก่อน มีนักข่าวจากหลายๆประเทศ โทรมาขอสัมภาษณ์ นึกแล้วยังขนลุก

ขอบคุณ คุณเจน จากสำนักข่าว ซินหัว ที่เป็นผู้นำคลิบ บีเจ ไปเผยแพร่ต่อสายตาชาวโลก
  • และอย่าลืม คืนวันจันทร์ที่ 18 นี้ เที่ยงคืนถึงตีหนึ่ง ถ้าท่านยังไม่หลับ เปิดช่องเจ็ด รายการกระบี่มือหนึ่งดูนะครับ
  • ไว้ผมจะรอดูนะครับ =D>
  • มันเป็นการเก็บตกต่อเนื่องการทำประชาสัมพันธ์งานไทยแลนด์ด๊อกโชว์ ซึ่งเขานำเสนอเรื่องพิตบูลโดยเฉพาะครับ
  • เรายังไม่เจอกันเลยอะบีเจ อยากกอดบีเจมั่งจัง...
  • ningza 4:59PM Permalink
    กดLIKEให้เลยจ้า เยี่ยมสุดๆ

เสียดายปีนี้ไม่ได้ไปงานเลยอดเจอพี่หนิงเลย
    อิอิอิอิ
  • WoW เยี่ยมไปเลย BJ :m01:
  • เจอบีเจล่าสุด เหมือนตัวใหญ่ขึ้นเยอะเลยครับ รูปนี้โดนสาวๆ จับนิดเดียว ยิ้มไม่หยุดเลย...:013:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00429.JPG 144K
  • บีเจ เค้าชอบทำหน้าขรึมตล๊อดๆๆๆ

ปล.คุณหนิงคะนี่ใช่หมาคุณหนิงป่าวอะ จำชื่อไม่ได้ เจอกันในงานแต่ไม่แน่ใจค่า ^^"
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC09355.jpg 75K
  • @vespapink น่าเสียดายเนอะน้องว่าน ไว้โอกาสหน้าค่อยเจอกันใหม่นะจ๊ะ :)

@คุณAngie ที่อยู่ในรูปคือไลก้าค่า หนิงคือผู้ที่จูงอยู่ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ :)

รูปนี้BJทำหน้าประหม่าปนเขิน เพราะถูกหอม หุหุ

image

แต่พอถ่ายกับผู้ชาย หน้าตาจะเป็นแบบนี้ ^^

image
    ไฟล์แนบ
    bj-ning.jpg 38K
    bj-kai.jpg 42K
  • WOWWWWWW!!!!! สุดยอดครับพี่มาร์ค "One of the strongest dogs in the world" ยินดีด้วยครับ!!!
  • สุดยอดหมาแดงลากน้ำหนักเมืองไทย
    คุณหนิง ผมมีหนังสือของคุณ1เล่มครับ เมื่อไหร่จะออกเล่มใหม่ครับ และคุณเป็นเพื่อนกับน้อง เคน ใช่ใหมครับ.
  • ต่อจากนี้ไป ผมจะพยายามจะจัดกิจกรรมเพื่อเน้นความสามัคคี ความมีสปิริต เพื่อทำให้สังคมของพวกเราเหนียวแน่นเป็นปรึกแผ่นมากยิ่งๆขึ้นครับ โดยเฉพาะคนเลี้ยงในเชิงสันทนาการ ผมคิดว่าการเลี้ยงหมามันควรจะทำให้เรามีความสุข เลี้ยงแล้วเพื่อนต้องเยอะขึ้น ถึงแม้จะเลี้ยงในเชิงการค้าก็ตาม การทำการค้าก้ไม่จำเป็นต้องมุ่งทำลายคู่แข่ง เราเลี้ยงหมาเพื่อมิตรภาพไม่ใช่เลี้ยงหมาเพื่อสร้างศตรูเพิ่ม หรือทะเลาะกันเองทุกวัน ซึ่งสิ่งนี้มันน่าเบื่อมากๆ

ผมยังไม่เห็นประโยชน์ของความขัดแย้งเลย การแตกแยกแบ่งกลุ่มแบ่งฝ่าย มันเหนื่อยที่จะต้องทนสวมหน้ากากเข้าหากัน ไม่ชอบกันก็ไม่ต้องมาคุยกันให้เสียเวลา ดีกว่าทนปั้นหน้าเข้าหากันทั้งที่มันฝืนความรู้สึกของตนเอง ผมเกลียดพวกห่วงผลประโยชน์จนลืมความถูกต้อง ผมเกลียดความอิจฉาริษยา ผมจึงรู้สึกสมเพชคนบางคนที่โดนหมากินสมอง เลี้ยงหมาจนลืมว่าตนเองเป็นคน กัดกันแย่งกระดูกกันยิ่งกว่าหมาอีกครับ สิบกว่าปีมานี้ ผมเห็นคนมาเยอะ ผ่านความขัดแย้งมาไม่น้อย ปัญหาส่วนมากมันมาจากคนทั้งนั้น ไม่ใช่มาจากหมาเลย ผมไม่ต้องการทะเลาะกับใคร แต่ผมต้องการทำในสิ่งที่ถูกต้องและเป็นประโยชน์ต่อวงการเท่านั้น

ดังนั้นเว็บนี้จะเน้นการสร้างคน ขอย้ำว่าผมเน้นการพัฒนาคุณภาพของคน มากกว่าการพัฒนาหมานะครับ ใครเห็นด้วยในแนวทางก็มาช่วยผมสร้างนะครับ ใครไม่เห็นด้วยก็ไม่ว่ากัน จะแยกไปเปิดอีกกี่เว็บก็ไม่ว่ากัน แต่ขอร้องไปแล้วก็อย่าหวลกลับมาทำลายกันเองก็พอ ต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างทำในสิ่งที่ตนเองทำแล้วมีความสุข จะได้ไม่ต้องมีการขัดแย้งแบ่งฝ่ายอีกต่อไป

ด้วยความเคารพครับ ฯ
  • :067:
    :067:
    :067:
    LIKE :063:
  • น่าภูมิใจคับพี่ หมานำโชค :063:
  • ไลก้านี่เอง ชื่ออยู่ที่เสื้อแท้ๆ ^^
  • เจอบีเจตอนอยูในงาน ไม่เชื่อหน้าตาบื้อๆแต่เชื่อฟังคำสั่งป๋ามาร์คดีจังเลย
    เก่งมากครับ สาวๆสนใจบีเจมากกว่าป๋ามาร์คเราซะอีก555 ยืนยันผู้อยู่ในเหตุการณ์คร๊าบ...555 :o037:
  • สวดยวดไปเลย พิทบูลไทย
  • สวัสดีค่ะพี่หนิง
    หนูได้อ่านหนังสือของพี แต่นานแล้วค่ะ
    สนุกมาก
    ตอนนี้ไลก้าเป็นยังไงบ้างค่ะ
    ยังจำเสียงรถแท็กซี่ที่มาส่งพี่หนิงที่หน้าบ้านข้างๆได้หรือป่าวค่ะ
    ทุกวันนี้กินข้าวยังต้องคอยชมคอยเชียร์ว่าเก่งอยู่อีกหรือป่าวค่ะ
  • ว๊าว กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ บีเจ
  • อยากได้เสื้อรูปบีเจจัง ตอนลากรถเท่ห์มากอะ
  • ใช่ครับ เฮีย ชอบเหมือนกันก็อยู่ด้วยกันได้ ถ้าไม่
    บ้านใครบ้านมันครับ...
  • http://www.facebook.com/pages/Pitbullzone/129612480421035?ref=mf

ใครช่วยดูดวิดีโอนี้แล้วเอามาลงให้หน่อยได้ไหมครับ พยายามแล้วแต่มันทำไม่ได้ครับ
  • ลองแล้วไม่ได้เหมือนกันค่ะ
  • ไรว่ะ ผิดหวัง
  • เย้ๆๆๆๆ ในที่สุดเราก็ได้อัศวินขี่สิบแปดล้อหัวลากมาช่วย ฮ่าๆๆ
  • ขี่รถธรรมดามาไม่ได้ใช่มั๊ยพี่ ฮ่าๆๆๆ
  • คลิปที่ BJ ลากน้ำหนัก ดูกี่ทีก็ไม่เคยเืบื่อเลย ความตั้งใจ BJ มันล้นเหลือจริง ๆ
  • สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นต้องขออนุญาติพี่มาร์คเจ้าของเวบไซด์ และเจ้าของกระทู้นี้ตอบคำถามต่อผู้ที่ถามเข้ามานะคะ

@คุณtee_mustang พี่เคนเป็นเพื่อนของพี่ชายหนิงค่ะ และเป็นผู้ที่ให้พิทบูลตัวแรกในชีวิตหนิงมา ซึ่งพิทบูลตัวนั้นทำให้หนิงเข้าใจถึงคำที่หลายคนเคยพูดว่า "คนที่เคยเลี้ยงพิทบูลแล้ว. ก็ยากที่จะเปลี่ยนใจไปเลี้ยงสุนัขสายพันธุ์อื่นค่ะ" ส่วนเล่มต่อไปนั้นขอวลาในการคิดหน่อยนะคะ ว่าจะทำออกมาอย่างไรให้ถูกใจตนเองและผู้อื่นมากที่สุด อีกทั้งจะเขียนอย่างไรให้สังคมภายนอกมองพิทบูลในแง่ดีมากขึ้น. เช่นในงานเองมีคนที่มาพูดคุยด้วยเค้ายังมองว่าการเอาหมามาลากนำ้หนักนั้นเป็นการทรมานหมา เราจะสื่อหรือเขียนอย่างไรให้เค้าเข้าใจ ก็เป็นสิ่งที่หนิงคิดอยู่ค่ะ. แต่กว่าจะถึงวันนั้น หนิงขอเอาตังค์หยอดกระปุกไปเรื่อยๆก่อนแล้วกันนะคะ ^_^

@คุณyooo_oo ขอบคุณนะคะที่ยังจำรายละเอียดเล็กๆน้อยๆของหนังสือได้ ไลก้ายังมีพฤติกรรมป่วนๆเหมือนเดิมค่ะ อาจเพิ่มดีกรีความแสบขึ้นบ้าง ตามแบบฉบับสายพันธุ์ที่ฉลาดแกมโกง และมีความคิดเป็นของตัวเองค่ะ*__*
  • กินกาแฟ รอดูรายการกระบี่มือ1ดีก่าพี่น้องคร๊าบ...อีกหนึ่งความภาคภูมิใจของพวกเรา ปลื้มครับป๋า :m57:
  • 555หลงวัน เล่นซะตาข้างเลย สมน้ำหน้าตัวเองอิๆ :012:
  • ลืมวันลืมเวลาเลยหรือลวดเพ่
  • :067: :067: :067: :067:

แหม่ก็คนมันรักพิทบลู ตัวจริงเสียงจริงเลยนะเนี้ย
    สงสัยจะรอจนตาแฉะ
  • ผมก็หลงวันเหมือนกันครับ นึกว่าเป็นเมื่อคืนเล่นไปซะจบรายการเลยครับ
  • ยินดีกับมาเฟีย ดว้ยครับ สุดยอดจริงๆครับ
  • กระปี่มือหนึ่งในใจผม คือ mafia คนเดียวครับ
  • รักพี่มาร์คมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
  • :-D ขอบใจจร้าน้องสาว
  • ปีหน้าขอแบบนี้ในงานด้วยน่ะพี่

• สวดยอด
    ขออย่างนี้นะค่ะลวดเพ่ มาร์คคร่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
  • อะรั๋ยมันงามแท้ ฮึ้! BJ
  • คืนพรุ่งนี้ เปิดช่อง 7 เที่ยงคืนถึงตีหนึ่ง อย่าลืมนะครับ รายการกระบี่มือหนึ่ง