ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากให้พี่มาร์ค มาเฟีย
  • เต๊กหน้าหนังตีน มึงพร้อมหรือยัง
  • ก็เป็นซะแบบนี้..มีแต่คนเกลียดก็ไม่แปลก
    เข้าใจใช่มั๊ยมันคนละfeelกับพี่มาร์ค
    เจตนามันต่างกัน ผลลัพท์ก็ต่างกัน
  • k.เต๊ก มีปมด้อย อะไรหรือเปล่า
  • Tek 6:31AM Permalink
    คิดเหรอว่าอย่างผมจะไม่มีปัญญา ซื้อเบนซ์คันละสี่ล้านกว่า...

---------------------------------------------------

คิดคับ ผมคิดว่า k.เต๊ก ไม่มีปัญญาซื้อ
  • Tek 6:31AM Permalink

อะไรที่คุณทํา หรือหามาแบบคนอื่นไม่ได้ ก็หาวิธีไปเอามันมาให้ได้ซิครับ
    ทุ่มแรงกายแรงใจ มันสมอง ดีกว่ามานั่งอิจฉาคนอื่นๆ ไปวันๆ ยามบั้นปลายชีวิตคุณ
    จะมานั่งเสียใจเปล่าๆ ที่จะเอาเวลาอันมีค่านั้น ไปศูนย์เสียเพื่ออิจฉาคนโน้นที คนนี้ที
    ------------------------------------------------------------------

ประโยคน์นี้เหรี้ยมากๆ
    ทำไมถึงพูดแบบนี้ มันเป็นการดูถูกผู้อื่น มันไม่ใช่การให้กำลังใจ
    แล้วทำไมถึงจ้องแต่จะคิดว่า คนอื่นอิจฉาไปวันๆ คนโน้นที คนนี้ที
    วิธีคิดคุณเหรี้ยมาก
    :o015:

• ข้อความของคุณเต๊ก แสร้ง เสมือนอยากให้กำลังใจ และยินดีกับพี่มาร์ค
    แต่มีเจตนาแรกคือ เพื่อไม่ให้น้อยหน้า
    แฝงนัยยะอวดรวย และ นัยยะดูถูกผู้อื่น
  • ไม่มีแล้วหัดเจียมตัวหน่อย
  • โกเต๊ก มรึงไม่มีแล้วเสือกโม้ พยามให้คนอื่นเชื่อว่าซื้อได้ มรึงมีปัญญาซื้อเมื่อไหร่ค่อยเอาอวด
    :-))
  • กูนึกว่าของจริงเท่าที่ดูมาอ่านมา ไอ้เต๊กแม่งโครตโม้เลยที่แท้ของเก๊นี่หว่า ไอ้เต๊กที่แท้กระจอกชิปหาย
    ไม่มียังจะโม้อวดอีก เวร! สงสัยชวิตภูมิหลังแม่งตอนเด็กมีปมด้อยดตมาเลยเป็นคนแบบนี้
  • มี B.E.N.Z คนขับก็ระดับ V.I.P ยินดีด้วยครับ พี่ มาร์ค นานๆมาอ่านหน้ากระทู้หลักที โอ้โห !!! รถสวยครับ

ผมยังขี่ เวฟ และ เวสป้า อยู่เลย อนาคต จะซื้อ ดูคาติ เฮียเหลียง ให้ได้คับ ฮ่าๆๆ :o027: :o027:
  • ยินดีด้วยครับพี่มาร์ค :063: :063: :063:
  • ขอบคุณครับ อ้น แบงค์ จะขับอะไรพี่ก็ยังเป็นคนเดิมครับ มีพิต มีเพื่อน มีความสุข เราเลี้ยงหมาเพื่อหาเพื่อนครับ
  • ส่วนไอ้โกเต๊กเลี้ยงหมาหาศัตรู หน้าก็เหี้ยอยู่แล้วใจยังคตอีก
  • กูว่าไอ้เต๊กอิจฉาพี่มาร์คตาร้อนผ่าวๆเลยเนี่ย แมร่งเลยออกอาการแบบนี้55555555555555 :-))
  • ไม่ใช่ว่าผมจะมีแต่ด้านที่สำเร็จนะครับ ด้านที่ล้มเหลวผมก็มี

ชีวิตผมผกผันสุดๆตอนตัดสินใจทำเครื่องดื่มยี่ห้อ ทักษิณ..สู้ ครับ
    ช่วงนี้ค่าตัวผมพุ่งขึ้นสูงมาก ผมได้คอนเนกชั่นมาเพียบ ได้รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ในวงการเมืองหลายๆท่าน ทุกวันนี้ก็ยังได้ท่านเหล่านั้นคอยช่วยอยู่ตลอด แต่ด้านการเงินบอกตามตรงแทบเอาตัวไม่รอดครับ ผมได้หนี้มาก้อนโตมาด้วยครับ มันทำให้ชีวิตผมสะดุดไปพักใหญ่เลยที่เดียว แต่วันนี้ทักษิณกำลังจะกับมา โทรศัพท์ของผมดังถี่ขึ้นกว่าปกติ แต่ไม่ใช่คนจากวงการหมา แต่เป็นคนที่โทรถามหา เครื่องดื่มยี่ห้อทักษิณ..สู้ ฮ่าๆๆๆ

ดังนั้นการดำเนินชีวิตโดยไม่ประมาทจึงเป็นสิ่งที่ผมอยากให้ทุกท่านยึดไว้ให้มั่น อย่าทุ่มทำอะไรจนสุดตัว โดยไม่มีแผนสำรองครับ จำไว้เลยคุณต้องมีเงินสดเก็บไว้บ้าง อย่าเอาไปลงทุนจนหมด เพราะถ้าพลาดมันอาจจะทำให้คุณล้มได้ทันที และคนจะดูถูกเหยียดหยามเราก็ตอนนี้นี่ละครับ

มีครั้งหนึ่งผมกลับจากดำน้ำ ลูกน้องโทรบอกว่าเช็คลูกค้าไม่ผ่านเพราะเงินโอนเข้าไม่ทัน นั่นก็หมายความว่าเช็คที่ผมจ่ายไปมันก็ต้องเด้งตาม ท่านเชื่อไหมว่าเงินแค่แสนกว่าบาทเท่านั้น แต่วันนั้นผมมีเงินในแบงค์แค่ไม่ถึงหมื่น ครั้งแรกในชีวิตที่ผมเข้าตาจน แต่ผมโชคดีมีเพื่อนอยู่ข้างๆ ผมได้เฮียใหญ่ เฮียเหลียงกับยุทธช่วยไว้ ผมเอ่ยปากขอยื่มเงินจากทั้งสามคน นี่เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ผมเอ่ยปากยืมเงินจากเพื่อน บอกตามตรงว่าไม่เคยเลยจริงๆ ผมกลัวมาก เพราะในชีวิตไม่เคยเสียคำพูดเรื่องเงิน เหลียงเสนอว่าจะเอาทองของเมียไปขายให้ผมเอาเงินไปหมุนก่อน แต่ผมไม่เอา ผมได้เงินสดจากเฮียใหญ่กับยุทธโอนเข้าบัญชีมา เพื่อผ่านเช็คใบนั้น ผมสัญญาว่าผมจะคืนในวันหรือสองวัน แต่ผมก็ทำไม่ได้ ลากยาวไปอีกหลายเดือน นี่คือความล้มเหลวครั้งที่สอง ผมผิดคำพูดกับเพื่อน

ชีวิตผมย่ำแย่มาก ถ้าใครติดตามผมตลอดจะเห็นว่ามีหนึ่งทริป ที่ผมไม่ได้ไปดำน้ำที่สิปาดัน ผมกล้าพูดอย่างไม่อาย ผมไม่มีเงินครับ ผมเก็บตัวไม่ออกงานอยู่พักใหญ่ ผมเริ่มรับงานด้านที่ปรึกษามากขึ้น ผมเข้าไปร่วมทำแผนการตลาด รับงานค่าแรงแค่ห้าพันบาทผมก็เอาครับ ผมรับทุกงานที่เขาเสนอมาโดยไม่ปฏิเสธ งานฟรีผมก็ไป เพราะผมหวังว่ามันจะเป็นประตูให้ผมได้งานใหม่ๆ และท้ายสุดผมเสี่ยงครั้งสุดท้ายโดยที่ไม่บอกให้ใครรู้ ผมนำบัตรเครดิสไปกดเงินสดออกมาเพื่อลงทุนนำเครื่องจักรเข้า ผมต้องการปลดหนี้ที่ผมแบกภาระดอกเบี้ยออกไปให้เร็วที่สุด ผมขายงานได้แล้ว วางเงินมัดจำไปแล้ว แต่ลูกค้ายกเลิกนาทีสุดท้ายตอนของถูกส่งมาแล้ว เหมือนโดนกระทืบซ้ำกลางยอดอก ผมคิดว่าผมคงโดนฟ้องล้มละลายแน่ๆคราวนี้ แต่เรื่องนี้ไม่มีใครรู้ ผมเก็บทุกอย่างเป็นความลับ ผมไม่ต้องการให้คนในครอบครัวผมรู้ แต่ผมเคยเปรยให้เพื่อนสนิทคนหนึ่งฟัง ผมเล่าให้ฟังเพราะผมไว้ใจ แต่หลังจากวันนั้นป็นต้นมาผมก็รู้ว่าผมตัดสินใจผิด ผมไม่ควรให้ใครรู้เลยว่าชีวิตผมกำลังตกต่ำ เพราะจากฮีโร่ที่เขายึดผมเป็นแบบอย่างผมกลายเป็นคนกระจอกในสายตาเขาตั้งแต่วันนั้นเลยครับ :001:
  • แต่วันนี้ผมกลับมายืนได้อีกครั้ง ทุกบริษัทที่ผมไปลงทุนเข้าหุ้นไว้ รวมหัวกันมีกำไร ผมได้รับเงินส่วนแบ่งมาก้อนใหญ่จนปลดหนี้บัตรเครดิสได้หมด ใครอยากได้อะไหล่รถยนต์ราคาพิเศษ หรือเครื่องมือเครื่องจักรสำหรับศูนย์บริการรถยนต์ ติดต่อผมได้ครับ สำหรับสมาชิกในบอร์ดนี้ราคาพิเศษ วันนี้ผมควบคุมทุกอย่างไว้ในมือได้อีกครั้ง ผมเปิดบริษัทใหม่อีกสองบริษัทฯ

ขอบคุณพลังใจจากหมาพิตบูลครับ หมาที่สู้จนวินาทีสุดท้ายโดยไม่ยอมแพ้ หมาพิบูลมันไม่เคยทรยศผม มันอยู่เคียงข้างผมแม้ยามที่ผมตกต่ำสุดๆ แต่คนต่างหาก คนที่เราไว้ใจมากที่สุด วันหนึ่งเขาอาจจะเป็นคนทำร้ายให้เราเจ็บมากที่สุดได้เช่นกัน

อ่านเรื่องราวของผมแล้ว ก็ขออย่าให้ใครมีช่วงเวลาที่เลวร้ายในชีวิตแบบผมเลย เพราะหากใจไม่แกร่งพอมีสิทธิสติแตกได้ง่ายๆ บางสถานการณ์ผมยอมยืนอยู่คนเดียวเพื่อที่จะได้มีเวลาทบทวนตนเอง และผมจะไม่โทรล๊อบบี้ใคร ผมต้องการเพื่อนที่พร้อมจะยืนเคียงข้างผมตลอดเวลามากกว่าเพื่อนที่สนุกสนานเฮฮาตอนเราประสบความสำเร็จเท่านั้น ที่สำคัญผมไม่ต้องการทำให้ใครลำบากใจ ถ้ามันเหงาผมก็ยังมีหมาเป็นเพื่อน ดังนั้นผมจะเลี้ยงหมาเพื่อความสนุกสนาน และผมจะพยายามหาทางตอบแทนหมาพิตบูล หมาที่ทำให้ผมมีวันนี้ครับ

จำไว้ในบอร์ดนี้ มันเป็นบอร์ดเสรีสำหรับทุกคน มันจะเป็นบ้านที่อบอุ่นเฉพาะคนจริงใจไม่เสแสร้ง แต่มันอาจจะเป็นนรกสำหรับพวก 18 มงกุฏ ใครที่เล่นบอร์ดนี้ไม่ได้ก็สมควรพิจารณาตนเอง และถ้าผมพูดอะไรตรงไปบ้างก็ต้องขออภัย เพราะผมเกลียดคนต่อหน้าอย่างลับหลังอีกอย่างครับ

ขอให้สมาชิกคุณภาพในบอร์ดนี้มีความสุขกันทุกคนครับ :-D
  • ถนนความสำเร็จกับความล้มเหลวมาคู่กันเสมอมันเป็นสัจธรรมผมจีบ ญ ไม่เคยพลาดได้หัวใจมาครอบครองตลอดน่ันคือความสำเร็จแต่สักพักเธอก็ไปเธอบอกว่า ให้ฉันรอแล้วได้อะไร ล้มเหลวมั้ยอิๆ :-((
  • อ่านแล้วอึ้งเลยพี่มาร์ค
    ผมคิดว่าพี่ทำอะไรก็ฉลุยตลอด
    แบบนี้ยิ่งโครตภูมิใจไปกับพี่คนนี้จริงๆ

ปล. มีเพือนมาก ไม่ดีเท่ากับเพื่อนแท้คนเดียว อ่านแล้วรู้สึกอยากเป็นเพื่อนกะเฮียๆมากกว่านี้555 ได้ป่าวเฮียเหลียง
  • ขอบคุณสำหรับความจริงใจและเรื่องราวดีๆ เป็นกำลังใจให้พี่มาร์คนะครับ :063:
  • น้อยคนนักที่จะพูดถึงความล้มเหลวในช่วงชีวิตของตนเองความกล้าของพี่มันสามารถนำไปเป็นประสบการณ์และเป็นเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับน้องๆในบอร์ดรวมถึงตัวผมด้วยขอขอบคุณจากใจจริง
  • ยินดีต้อนรับสู่ Scubapit ครับคุณเก่ง

tee_worlds ได้ข่าวว่าอยุธยามีโรงแรม5ดาวได้ยินมาหนาหูว่า ดึกๆในโรงแรมแห่งนั้นจะมีเหล่านางฟ้ามารวมตัว จริงหรือปล่าวครับถ้าจริงจัดมิตติ้งค์สัญจรพระนครศรีอยุธยากลางคืนอบรมเกี่ยวกับพิทบูล กลางวันเที่ยวชมโบราณสถานชมความงามมรดกโลกสักรอบดีมั้ย
  • น้าผี มากไปแล้วครับ จะโกรธจะเกลียดเต็กมากแค่ไหนผมก็ห้ามคุณไม่ได้หรอกครับ
    แต่ของดเรื่องคำหยาบได้ไหมครับ การต่อว่ากันแรงๆก็ไม่จำเป็นต้องถ่อยครับ ขอบคุณมาก
  • ขอลบทิ้งนะครับ
  • jonnyscubapit 7:14AM Permalink

tee_worlds ได้ข่าวว่าอยุธยามีโรงแรม5ดาวได้ยินมาหนาหูว่า ดึกๆในโรงแรมแห่งนั้นจะมีเหล่านางฟ้ามารวมตัว จริงหรือปล่าวครับถ้าจริงจัดมิตติ้งค์สัญจรพระนครศรีอยุธยากลางคืนอบรมเกี่ยวกับพิทบูล กลางวันเที่ยวชมโบราณสถานชมความงามมรดกโลกสักรอบดีมั้ย

------------------------------------------------------------------------

เรื่องนางฟ้าในโรงแรม จริงครับ.. สับเปลี่ยนหมุนเวียนกันมาเป็นกลุ่มๆ รอบๆ จากหลายๆที่ไม่ซ้ำหน้า
    แต่ที่สำคัญ คือ รูปร่างหน้าตาไม่แพ้ อ่างระดับประเทศแน่นอน บางคนผมเห็นยังตกใจ สวยดาราเลย..
    ส่วนเรื่องมิทติ้ง เผอิญว่าผมไม่รู้จักกลุ่มผู้เลี้ยงพิทบูลในจังหวัดเลย หรือจะว่าง่ายๆคือ
    ผมแค่ผู้เลี้ยงพิทบูลธรรมดาคนนึง ในวงการนี้ผมแคบเลยก็ว่าได้ มิบังอาจครับ
    แต่ถ้ามีอะไรที่ผมพอจะช่วยสนับสนุนได้ก็ยินดีครับ
    เรื่องไกค์นำเที่ยว สำหรับเฮียเหลียงและเพื่อนๆพี่ๆทุกคน ถ้ามีโอกาสยินดีต้อนรับเสมอครับ....

• ยินดีด้วยครับพี่
  • ป๋าครับถ้ามีรถเบนแล้ว สนใจเครื่องมือช่างแบรนด์ดังอเมริกา snap-on ไว้ทำชอปบอกผมได้นะครับผมเป็นตัวแทนอยู่ครับ ราคาพิเศษสำหรับป๋าเลยครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    Snap-on_r.gif 5K
    snapon.jpg 133K
  • เฮ้ยจริงๆนะ ขอใบราคาและแคตตาล๊อคด่วนเลย พี่เป็นตัวแทน WolfHead, Johnesways, stanley และก็อีกหลายๆตัว
  • เผื่อไปตัดของ ไม่อยากนำเข้าเองทุกตัวขี้เกียจแบกสต๊อคและเงินจมด้วย
  • 55ทำมาหากินต่อเลย เฮงๆรวยๆกันถ่วนหน้านะครับ ป๋ามีตึกแถวว่างทำไรดีมาเปิดสาขา2มา

tee_worlds ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ มีพิทมีเพื่อนแล้วจะไปเยือนเมืองมรดกโลกนะครับ
  • เคยขอเป็นตัวแทน สแนปออน แต่มันไม่ให้ แต่ยอมรับว่าสินค้าคุณภาพดีมาก ถึงจะแพงไปหน่อยก็เถอะ

เฮียทำเหล็กอยู่แล้วเปิดหน้าร้านเองเลย ขายของมันก็สนุกดีนะ
  • ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆครับ ยินดีต้อนรับเสมอครับ..เฮียเหลียง :)
  • ผมกลัวไม่มีเวลาไปเที่ยวว่ะป๋า นี่เสด็จพ่อให้เปิดร้านก๊วยเตี๋ยวหมูต้มยำตรงข้ามโรงงานเป็นไงจาก M.D จะกลายเป็นไอ้ตี๋ลวกก๊วยเตี๊ยวล่ะ 55
  • โห เฮียก็ใช้ลูกน้องดิ ทำไมต้องทำเอง เฮียเป็นเอ็มดีและเป็นเจ้าของด้วยนะ
  • ยินดีด้วยครับป๋า มีงานที่อีสาน สัญญาว่าจะขับมาให้น้องๆเกาะล้อ ขับรอบเมืองซักรอบนะครับป๋า
    อย่าลืมพาเฮียเหลียงกะเฮียยุทธมาด้วยนะคร๊าบ...มรดกโลกที่นี้ก็มี555 :m58:
  • แวะมาอ่านไม่ทัน แต่ได้รู้ว่าพี่ Mark ลบข้อความบางอย่างออกไปเพื่อปกป้องสมาชิก ก็สร้างความประทับใจให้กับผมแล้ว... :015:

• สำคัญผิดหรือป่าวไอ้เหี้ยเต๊ก ป๋ามาร์คเค้ายังไม่ได้ลบข้อความที่ด่ามึงเลย :-))

กระทู้ปัญหาอยู่นี้ ลพบุรี
    http://pitbullzone.com/community/discussion/12283/lobburi-pitbull-ลพบุรี
  • ป๋าอยู่แถวไหนครับวันนี้ผมจะแวะไปให้ครับ ตอนนี้โชว์รูมผมอยู่คลองตันครับ นี่เบอร์ผมครับ 086-4552236 ปุ๊ย ถ้าสนจริงๆ ผมให้ส่วนลดแถมเค ให้ด้วยครับ สุดๆไปเลย
  • ออฟฟิตผมอยู่ รามคำแหง และที่รังสิต สาขามีที่เชียงใหม่อีกหนึ่งแห่ง
    คลังสินค้าอยู่ที่โชคชัยสี่ และที่สุขาฯ3 แต่ผมนั่งประจำที่นิมิตใหม่ซอย 9 ครับ
    มีพนักงานขาย 30 กว่าคน สินค้าผมส่วนมากนำเข้าจากใต้หวันและเมืองจีนครับ

ผมเคยขายสินค้าของ สแน๊ป ออน ตอนทำงานอย่กับฟอร์ดครับ
    ชอบคุณภาพ แต่ติดขัดเรื่องราคา อู่ไม่ค่อบชอบ ชอบของถูกมากกว่า
    มันพังง่ายกว่า ทำให้ขายได้บ่อยกว่า แต่ก็ปวดหัวกว่า ฮ่าๆๆๆ
  • โอเค ครับผมมีหลายเกรดครับ ตอนนี้มีตัวลูก snap on ชื่อว่า blue point ครับ ราคาชนตลาดล่างได้หายห่วงครับ เอาเป็นว่าถ้าป๋าวันนี้ไม่ไปไหนนะครับ เดี๋ยวผมแวะไปหาเลยครับ รับลองเรื่องเครื่องมือผมมีเยอะมากครับ ขอเบอร์ป๋าเลยแล้วกันนะครับ
  • ผมเป็นบริษัทเล็กๆนะครับ ยอดซื้ออาจจะไม่เยอะ แต่เราก็น่าจะช่วยสนับสนุนซึ่งกันและกันได้
    เบอร์พี่ครับ 089 4999 888
  • พี่มาร์ค กับท่านปุ๊ย คุยกันจบ ก็รบกวน แคตตาล๊อค ให้ผมบ้างนะ พวกเครื่องมือรถใหญ่ หัวลากเทรลเลอร์ สิบล้อ มีใช่ไหมครับ
  • แน่นอนได้เลยครับ ตอนนี้ผมซัพพลายให้ volvo truck อยู่ครับ อย่างไงทิ้งเบอร์ติดต่อได้เลยนะครับ
  • 086-3325909 ขอบคุณครับ แล้วไว้คุยกันครับ
  • ผมอายุ24 เรียนไม่จบย้ายที่เรียน ป ว ช มา3 ที่ ก็ไม่จบตอนนี้ 24 ไม่เคยทำงาน ทำไงดีจะรวย ที่เรียนล่าสุดก็ที่วิทลัย การท่องเที่ยวรุ่น ซะด้วย55ว่างๆขี่มอไซไป ยิงหนังติ๊กใสเด็กเทคนิคมีนกะมีนบุรีโปลีอะคับ สมันนั้น สรุปทั้งแผนก มีจบไม่ถึง50คน ห้องผมก่อน ผมออกจำได้เหลือ 13คน เหอๆ
  • เอาชนะใจตัวเองให้ได้ รวยแน่ครับ ฮ่าๆๆๆ
  • นั่นนะสิ ชนะใจและความอยากมันยากกกกกกกกกกกกกกกที่สุด สงสัยจะตายก่อนคับสงสารหมาคับไม่มีคนเลี้ยง555 :o034: เออหัวข้อข้างบน เรื่องนางฟ้าอะ ถ่ายมาให้ดูมั่งจิงับ จะดูว่า สู้ มารีน่า เมืองจันได้ไหม
  • พอเถอะครับ พี่น้องผี :063: :063: :063:
  • พี่มาร์คครับ พี่เคยคิดทำบ้านสุนัขติดแอร์ขายไหมครับ ถ้าหากสนใจ ติดต่อมานะครับ 084 044 81 80 เอก ครับ
  • ห้องพิด,โลกมีปัญหาคับดูให้หน่อยป๋า เข้าไปโฟ้ตอะไรไม่ได้เลย มันเป็นแบบเนี้ยimage
    ไฟล์แนบ
    234319.JPG 28K
  • ไม่เข้าใจเหมือนกัน พี่เข้าห้องพิดโลกที่ไร จะต้องล๊อคอินใหม่ตลอด เพราะมันจะหลุดจากล๊อคอิน ลองเป็นร้อยลอบแล้ว เข้าห้องนี้ไม่ได้เลย สงสัยต้องเปิดใหม่อีกห้องแล้ว