ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คุณภาพของอาหารสุนัขเอฟวัน
  • ผมเลี้ยงฟีล่าตอนี้อายุ5เดือนแล้วให้กินเอ็กตรีมมา2ถุงแล้ว ต่อไปผสมกับเอฟวันได้ไม๊ครับถ้าได้ต้องใช้สีอะไรคับ
  • ถ้าสุนัขการเจริญเติบโตดีแล้ว กินอาหารง่ายแล้ว ใช้ผสมได้เลยครับ แนะนำเป็นรุ่นถุงสีม่วงครับ ใช้ผสม ใช้สลับก็ได้ครับ
  • หวัดดีครับพี่มาร์คอยากทราบว่าอาหารextrem bullly มีขนาด 15 กก.อย่างเดียวใช่ไหมครับ
  • แม่นแล้ว แต่มันแบ่งเป็นถุงละ 5 โลสามถุงอยุ่ข้างในนะ
  • bis+เวทเกนเนอร์+มัสเซิ้ลบิ้วเดอร์ ทั้งชุดราคาเท่าไหร่ครับ หมาผม2เดือนครึ้งกิน f1 แล้วต้องเพิ่มอาหารเสริมตัวไหนบ้างครับ
  • แล้วbullly max ราคาเท่าไหร่ครับร้านที่ขายf1มีขายไหมครับ ผมอยู่เพชรบุรีครับ
  • อาหารเสริมส่งทางไปรษณีย์ครับ

ชุดที่ว่าทั้งชุด 6,650 ลดเหลือ 5,000 บาทครับ
    ชุดนี้สรรพคุณครอบคลุมทุกอย่างแล้วครับ

บูลลี่แมกซ์ 1350 บาทครับ
  • พี่มาร์คสิ้นเดือนเจอกัน bully max ครับ[555
  • เมื่อวานเพิ่งซื้อมาลองถุงสีม่วง เล่นซะหมดชามข้าวพุงกางเลยลูกชายผม
    ไม่รู้ว่าอร่อยหรือเปล่าเพราะไม่ได้ลองชิมดู แต่ส่วนตัวคิดว่ามาถูกทางแล้วครับ
    ให้แบบหักดิบไม่ผสมของเดิม กินหน้าตาเฉย ของเขาดีจริงimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_5815.jpg 104K
  • รูปบนเป็นรุปก่อนใช้ extrem bullly รูปนี่หลังใช้ได้หมดไป15กิโล จากที่ดูๆเเล้วความหนาเพิ่มขึ้นน้ำหนักก็ขึ้น ผมพาวิ้งแค่ตอนเย็นๆ กล้ามก็ขึ้น ยอมรับเลยว่าดี สั่งต่อถุงที่2เเล้วครับ มาส่งถึงบ้านเรียบร้อย^_^ ราคา2100 ราคานี้ถูกครับ ใช้ได้นานด้วยกินง่าย

images by free.in.th
  • รุ่นอีคอนอายุเท่าไรถึงจะกินได้ครับ
  • สำหรับหมาโตอายุสองปีขึ้นไปครับ
  • หมาอายุ1ปี6เดือนกินได้หรือเปล่าครับหรือเปลื่ยนเป็นถุงแดงได้หรือยังครับช่วยบอกคณุภาพของรุ่นอีคอนด้วยนะครับขอบคุณครับ
  • ถ้าแนะนำอยากแนะนำสีแดงไปอีกสักระยะ แต่ถ้าหมาไม่ได้มีกิจกรรมมากนักจะเปลี่ยนมาเหลืองเลยก็ได้ครับ
  • ของผมตอนนี้11เดือน กินสีเหลืองมาตั้งแต่ 5-6เดือนคับ

จากนั้นมาก็กินสีเหลืองมาตลอดคับ

ผลออกมาเป็นแบบนี้คับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/24700/บูลลี่3500บาท-ติชมได้คับ#Item_30
    อาหารF1ดีจริงๆคับ
  • ขอบคุณมากครับ อ่านความเห็นนี้แล้วมีความสุขจริงๆ
  • โทรให้แฟนซื้อมาแล้วครับเมื่อกี้ ขนาด 15 กิโล ราคา 830 บาท ที่เพชรบุรี ไม่ทราบว่าราคานี้มาตรฐานเหมือนกันทุกที่ป่าวครับ พี่มาเฟีย ได้ผลยังไง อิกสักเดือนจะแจ้งให้ทราบ ถ้าได้ผลดีจะช่วยโฆษณาให้ครับ จะบอกต่อ ๆๆๆๆๆๆ ให้ฟรีครับผม
  • ราคาตามมาตรฐานครับ ขอบคุณมากครับผม
  • พี่มาร์ค มาเฟียครับ ผมให้ลูกหมากินอาหารวันแรก ได้ผลครับ คือมันกินแล้ว โดน...
    แตนต่อยหน้าบวมเลยครับ :-)) คงไม่เกี่ยวใช่มะครับ อิอิ มันกินเยอะเลยครับ แบบไม่ได้ผสมของเก่าเลยครับ
    :-bd ดีใจที่มันชอบ ยังไงผมจะรายงานเป็นระยะนะครับ และตอนนี้กำลังยุ คนอื่นให้ลองตามอยู่ครับ 555
  • เวงกำ มะกี้ลืมล๊อคอิน กลายเป็นโพสผีเลย เลปบนผมเองครับ
  • เควินท์ ครับ อายุ 2 เดือน f1 สีม่วง+ไข่ไก่+นม ขอคำชี้เเนะด้วยนะครับพี่ๆๆ
  • ที่ให้อยู่ก็เกินพออยู่แล้วครับ แต่ไข่ต้องสุกนะครับ ไข่ดิบมันย่อยยากและได้ประโยชน์น้อย แถมยังขัดขวางการดูดซึมสารอาหารบางตัวด้วยครับ
  • พี่มาร์ค มาเฟียครับ ผมให้อาหารน้องหมา พันธุ์ บีเกิ้ล และแจ๊ค รัสเซล ได้ 1 อาทิตย์ สังเกตุได้ว่า น้องหมาที่ผอม ๆ อยู่ อ้วนขึ้น และมีกล้ามเนื้อ มากขึ้น โดยเฉพาะ บีเกิ้ล เป็นสาวเป็นนาง อายุ เกือบ 4 เดือน กล้ามเนื้อขาเห็นชัดมากครับ ตัวเล็ก 2 เดือน ก็ กลมบ๊อก แข็งแรงร่าเริงทั้งคู่ครับ ขอบอกคำเดียวว่า F1 สวดยอดดดดดดด ครับผม รอยัล คานิน ยังชิดซ้าย 55555+ เยี่ยมยอดกระเทียมดอง ผมช่วยแปะเวปนี้ให้แล้วนะครับ หลายกระทู้แล้ว ช่วยโฆษณาไปในตัวตามที่บอกไว้ ครับผม
  • r3กับf1ต่างกันยังไม่ F1คือF1 R3คือR3 กุไม่เอา เอาแบบชัดเจน
  • ในฐานะเจ้าของอาหารเอฟวัน ผมคงไม่กล้าวิจารณ์อาหารของคนอื่นแล้วเขียนลงในนี้หรอกครับ มันผิดมารยาททางการค้า และก็คงไม่มีเจ้าของอาหารยี่ห้อไหนเขาทำกัน

ส่วนผู้ใช้เขาจะมีความรู้สึกต่ออาหารแต่ละยี่ห้ออย่างไร มันก็ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของแต่ละคน หากวิจารณ์ไปตามข้อเท็จจริงโดยปราศจากอคติ ก็สามารถกระทำได้ครับ

ขอความกรุณาแสดงความเห็นแบบสุภาพชนด้วยครับ

ขอบคุณมากๆ
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์ค มาเฟีย ครับ อาหารยี่ห้อไหน ๆ จะเป็นยังไงก็ช่าง แต่ตอนนี้ผมเชียร์ F1 ครับ
    เพราะจากประสบการณ์ในการใช้ ล้วน ๆ และผมก็ชม เชียร์ ตามความจริงที่ได้ประสบกับตัวเอง
    และไม่ได้มีอัคติกับอาหารยี่ห้ออื่นเลย ครับ
  • อีโกลเด้น กับ ไอเพชร แฟนพันธุ์แท้ เอฟวันจ้า

ค่าตับ ค่าไต เยี่ยม (หมอประจำที่ตรวจสุขภาพบอก)image
    ไฟล์แนบ
    100_3290 (Large).JPG 120K
  • ขอบคุณคุณ Nop และป้าพรด้วยครับ
  • พี่มาร์ค มาเฟียครับ ผมอยากทราบว่า ถ้าเราผสม ไข่ต้มใส่อาหารลูกหมา จะต้องใส่ แต่ไข่แดง หรือได้ทั้งไข่ขาวและแดงครับ
  • หมาผม2 เดือน ให้กินเอฟวันม่วง แต่ซื้อมาแบบแยกขายนะครับ ถุงละ 60บาทไทย!

ผมอยากจะรู้ว่าที่ซื้อมามันใช่เอฟวันจริงๆหรือป่าว เพราะตอนกรอกใส่ถุงผมไม่ได้อยู่ด้วย

แต่หน้าถุงเขียนว่า เอฟวันลูกสุนัขครับ พอผมให้หมากิน วัแรกๆกินครับ หลังๆไม่ค่อยกินแล้ว แถมยังท้องเสียด้วย
    ผมอยากจะถามว่ามันเป็นที่อาหาร หรือหมากันแน่ครับ หมาผม 2เดือน ผมพาออกกำลังกายทุกเย็นครับ

รบกวนด้วยนะครับ ถ้าผิดถูกยังไงใส่ผมมาเลยครับ

ขอบคุณครับ
  • อันนี้ก็ไม่รู้จะตอบอย่างไรครับ

หมาท้องเสีย ส่วนมากไม่น่าจะเกี่ยวกับอาหาร น่าจะเกิดจากการติดเชื้อมากกว่า เพราะอาหารไม่ว่าของคนหรือของหมาที่กินแล้วท้องเสียมันเป็นไปได้ยากมาก ส่วนมากไม่ได้เกิดจากตัวอาหาร แต่เกิดจากการเสื่อมสภาพ บูดเน่า หรือมีสารปนเปื้อนครับ
  • ผมว่าคงเป็นที่ผมเองละครับ ก่อนที่จะให้กินเอฟวันหมาให้กินข้าว+ต้มจืด พอมันได้กลิ่นมันจะเห่าทันที

แต่ผมมาเปลี่ยนให้กินเอฟวันกะทันหันคงเป็นเพราะเหตุนี้แน่ๆเลยครับ

แฟนผมคงให้ัมันเยอะอ่ะครับ กินหมดด้วย
  • อ่านแล้วยิ่งศรัทธามั่นใจใน F1 คับ
  • ยังอยากให้พวกเรามั่นใจว่าพวกเราได้ใช้ของคุณภาพดีราคาถูกจริงๆ เอฟวันขายที่ต่างประเทศ ราคาพอๆกับ อาหารนอกยี่ห้อดังที่ขายในบ้านเราเลยครับ และก็ขายดีเสียด้วย

ก่อนที่เราผลิต เราเอาสูตรอาหารและคุณภาพเป็นตัวตั้งก่อนว่าเราต้องการคุณภาพดีที่สุดในตลาด เมื่อผลิตเสร็จจนได้อาหารมาแล้ว เราค่อยมากำหนดราคาขายว่าเราจะขายเท่าไร เราอยากให้คนไทยได้ใช้ของคุณภาพในราคาที่ต่ำที่สุด แต่เราไม่ได้กำหนดราคาขายและผลกำไรเอาไว้ก่อน แล้วค่อยมาคิดสูตรอาหาร เราจึงมั่นใจว่า ส่วนผสมของเราใช้ของที่คุณภาพดีในการผลิตครับ

สาเหตุที่ตัวแทนเรามีน้อยเพราะว่าเราไม่ได้ตั้งราคาสูง ส่วนต่างของผลกำไรจึงมีนิดเดียว ถึงจะมียี่ปั๊วต้องการสั่งซื้อเยอะๆเป็นพันถุงเราก็ลดให้มากกว่านี้ไม่ได้ เราจึงไม่มียี่ปั๊วค้าส่งมาช่วยกระจายสินค้าครับ

เราประสบความสำเร็จในวันนี้เพราะ สมาชิกช่วยกันบอกต่อ ร้านค้าเอาไปวางก็ขายง่าย เรากล้าพูดได้ว่าเราขายดี ไม่ใช่เพราะการโฆษณา และไม่ได้ขายดีเพราะมียี่ปั๊วรายใหญ่ช่วยดัน เราขายดีเพราะคุณภาพจริงๆครับ

• คนที่เพิ่งสั่งครั้งแรกมักจะถามเข้ามาโดยตลอดว่า ทำไมเวลามองนอกถุงรู้สึกเหมือนว่าอาหารมีไขมันเยิ้ม
    ผมเลยทำเป็นคลิปแสดงให้เห็นว่าสิ่งที่มองเห็นจากภายนอกกับเมื่อเปิดออกมาดูกันจริงๆแล้ว มันแตกต่างกันอย่างไร ความจริงมันเป็นเพียงแค่เศษผงอาหารที่เกาะติดตามข้างถุงเท่านั้นเอง ไม่ใช่คราบไขมันแต่อย่างใดครับ

ผมจึงอยากให้มั่นใจในคุณภาพของอาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่ว่าเราพิถิพิถันทุกขั้นตอน และเรามีการตรวจสอบโดยสม่ำเสมอครับ
  • เมื่อวานไปซื้อมา ลองใช้ครับ สีม่วง ๘๓๐บาทครับ
    หมาไทยที่บ้านสามตัว แย่งกันกิน พุงป่องไปเลยครับ เหลือเชื่อจริงๆครับ
    เจ้าตัวเล็กสุดเดือนกว่าๆ ก็กินด้วยครับ
  • อยากมีf1ให้หมากินบ้างจังปัตตานีหาซื้อยากมาก
  • การให้อาหารลูกสุนัข ต้องแช่ในนมประมาณกี่นาทีครีบ ตอนนี้อายุ37วันเองครับ
  • นมร้อน นมเย็น ระยะเวลาการแช่ต่างกัน
    ให้สังเกตหรือลองจับดูได้ ถ้าพองนม จับแล้วบีบนิ่มๆถึงตรงข้างใน ก็ใช้ได้ครับ
  • ขอบคุณมากครับผม
  • chan12 *** สั่งตรงเลยคับพี่มา์ร์ค 1 ถุงก็ส่งคับ
    ผมทำร้านเฟอร์นิเจอร์อยู่ เป็นตัวแทนขายได้มั้ยคับพี่มาร์ค ต้องทำอย่างไรบ้างคับ หาดใหญ่คับ