ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด๊อกแค้มป์ ที่ไร่โบนันซ่าเขาใหญ่
  • GHOST 11:22AM Permalink
    ยุทเด็กๆ เสร็จเฮียเหลียงครับ

น้าผี ว่าผมเสร็จเฮียเหลียงได้ไง
    ไปถามดูว่า ใครเสร็จใคร..??? อาทิตย์ก่อน ใครหนอเพิ่งเสียเงินซื้อแมงไซ บีเอ็ม มาอีกลำ จากการปั่นหัวของผมเอง ชิมิ ชิมิ 5555 กร๊ากกกก....

ขอบคุณพี่น้องที่ดูเอ็น...เอ้ย เอ็นดูพวกเราทั้ง3หน่อนะครับ
    งานด็อกแคมป์ปีนี้ ขอขึ้นเวที ร้องเพลงของ D2B หน่อยละกัน
    ผมเป็นแดนนะ ป๋ากะเฮียเลือกเอาละกันอีกสองคนจะเป็นใคร 555 image
    ไฟล์แนบ
    similan-033.jpg 41K
  • พวกนี้มันหาเงินกันเก่งจังว่ะ ซื้อแล้วแต่ง แต่งแล้วขาย แล้วซื้อใหม่ ท่าจะว่างมาก
  • ไงก็ ถูกกว่ากาดาวป๋า อะ
    คิดเอาเองละกัน ใครว่างกว่าใคร 5555
  • เออจริงว่ะ ผมอ่ะเสร็จตี๋.ย ทั้งรถทั้งกล้องทั้งนก ตี๋.ยมันปั่น หมดเป็นล้าน นี่มันจะปั่นไปดำน้ำ มัลดีฟอีกนะ55imageimage
    ไฟล์แนบ
    6342845907936098212009-BMW-F800R-7.jpg 73K
    feat0907_4.jpg 53K
  • ปกติมอไซต์ใช้ในชีวิตประจำวัน ใช้ทุกวัน คันละห้าหมื่นก็แพงแล้ว
    แต่พวกท่านซื้อคันละเจ็ดแปดแสน ขี่เดือนละครั้ง จอดมากกว่าขับ
    คิดเอาเองใครเงินเหลือเยอะกว่ากัน แล้วมาอ้างจนแบบนี้ไม่ไหวว่ะ
  • ดำน้ำช่วงนี้จน เอาแค่พัทยาก็พอมั้ง เผื่อพี่น้องพิตบูลจะได้ตามไปได้
    เป็นมีทติ้งกลางทะเลอีกสักรอบ ส่วนมัลดีฟรอถูกหวยก่อนนะท่าน ไปแน่ ฮ่าๆๆๆ
  • แล้วอย่างนี้จะซ้อนท้ายตรงไหนเนี่ยนั่งได้คนเดียว...ขอขับเวฟไปก่อนดีกว่าซ้อน4 แบบเบียดๆ ครืดดดดดดดดดดดดดดด
  • มัลดีฟห์ CANCEL ได้เลย เมียไม่ให้ไป วีซ่าขาด
    เค้าบอกว่า ตรูอยากไปจะตาย มีหน้ามาจะดอดไปกะเพื่อนๆ แป่วๆๆๆๆๆ.....หมดกัน :m07:

อะ ป๋า เย็นนี้เจอกัน ถือโอกาสนัดกันเลย พัทยาหนึ่งวันหนึ่งคืน เฮฮาปาร์ตี้ อุ่นเครื่องก่อนถึงด็อกแคมป์มะ
    เกาะริ้น น้ำใส ไหลเย็น ใครจะไปยกมือขึ้น โย่ว.. โย่ว

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2444.jpg 55K
    IMG-9397.jpg 48K
    D1-0150.jpg 37K
  • รอฝนซา ไปดำน้ำเล่นดีกว่า และถือโอกาสล้างขี้กลากออกด้วยกร๊ากๆๆๆๆ
  • ป๋า คับ ถ้าทีมงาน ไทยแลนด์ ด๊อก โชว์ มาเป็นออแกนด์ไนท์ ผมขอให้น้อง คนนี้มาด้วยได้มั้ย ค๊าฟฟฟ

:033: :033: :033: :033: น่ารักเต็ม 100 เอาไปเลย 1 ล้าน (ถ้าไม่ใช่ต้องกราบขออภัย )image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4538.jpg 108K
  • ใจตรงกันอีกแระ
  • น้องข้น!รูปแอบถ่ายตูด...น้องเค้าล่ะ กร๊ากๆๆ แต่ทีมงานนี้เค้าเก่งจริงครับป๋า :063:
  • งานนี้ขอเหมารวมว่าเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมสำหรับชาวพิตบูลด้วยนะครับ
  • ปาร์คเวย์สนับสนุนเครื่องดื่มเหมือนเดิม ยกเว้นของมึนเมาครับ เพราะเจ้าของฟาร์มไม่ชอบ ชอบกินนมสดมากกว่าครับมีประโยชน์สุขภาพแข็งแรง อิๆๆๆๆๆ555555
  • ขอแสดงความคิดเห็นนิดหน่อยนะครับป๋า
    ป๋าน่าจะเดินสายสัมมนาแนวทาง ตามหัวเมืองต่างๆสาธิตวิธีการและกติกาแบบมาตรฐานไปเลยครับ เช่น
    1.วิธีการฝึกหมาลาก
    2.กระโดดไกล
    3.กระโดดสูง
    ถ้าให้ดีเอาอุปกรณ์ขนไปด้วยยิ่งดีเลยครับป๋า สาธิตและอธิบายเป็นแนวทาง เพื่อกระตุ้นเจ้าของสุนัขไปในตัวด้วยพวกเราชาวต่างจังหวัด ไม่มีทั้งอุปกรณ์ ไม่มีทั้งแบบ ไม่มีทั้งผู้ให้ความรู้ อยากทำแต่มันไม่เข้าใจ ถ้าป๋าออกทัวร์ตามหัวเมืองใหญ่ๆจังหวัดเล็กๆก็สามารถเข้ามาดูได้ ไม่ไกลไม่เปลือง555 ได้คุยกันในหลายๆเรื่อง ฝึกเสร็จก็จัดไปเลยที่เดียวที่โบนันซ่าเขาใหญ่ ผมว่า2คืน3วัน จัดประกวดแบบครบวงจรทีเดียวเลยป๋า จะได้มีเวลาและมีเวทีให้พี่น้องมือใหม่ๆกล้าเข้าร่วมกิจกรรมนะครับป๋า พี่น้องต่างจังหวัดเป็นกำลังใจและสนับสนุนป๋าและทีมงานอยู่เหมือนเดิมครับ ย้ำอีกที ตามหัวเมืองใหญ่ๆนะครับป๋า ไม่ใช่ทุกจังหวัด ขอบคุณครับ
  • พวกท่านจัดซิครับเอาเป็นงานสัมนาเล็กๆ แล้วพี่ขนอุปกรณ์ขึ้นไปช่วย
    เจ้าภาพเป็นคนพื้นที่การเตรียมงานมันก็ง่าย ถ้าให้พี่เดินสายจัดเองคงไม่ไหว
    จัดงานมันยุ่งตอนเตรียมกับตอนเก็บครับ
  • งานประกวดน่าจะจัดรวมกับงานด๊อกแค้มป์ ที่ไร่โบนันซ่าเขาใหญ่ไปเลยนะครับคงจะเป็นงานที่ใหญ่แน่ๆจัดสัก2วันวันแรกอาจจะจัดสมนากิจกรรมเกี่ยวกับพิทบูลสาธิตกิจกรรมต่างๆโชว์หมาพบปะพูดคุยกันยังไงก็ว่ากันไปตามแต่สะดวกวันที่2เช้าอาจจะประกวดบูลลี่พวกฟันโชว์บ่ายประกวดพวกสแตนดาร์ดสัก4โมงเย็นเริ่มแข่งหมาลาก(ช่วงเย็นๆแดดไม่ร้อนมากสงสารหมากิจกรรม)กติกาแข่งลากก็ลงในบอดมาเลยครับเอาให้ชัดเจนเช่นเรียกนำหนักได้3ครั้งลากครั้งแรกไม่ผ่านแก้ตัวได้1ครั้งนักกีฬาทุกตัวรวมทั้งสุนัขอื่นๆต้องอยู่ห่างจากรางลากอย่างน้อย50เมตรก่อนลากกรรมการต้องเก็บสายจูงผ้าเช็ดตัวหรือสิ่งของใดก็ตามที่มองแล้วใช้เป็นของล่อสุนัขให้เหลือแต่เพียงชุดลากกับคนเยกเท่านั้นพวกผ้าพันคอหมวกต่างๆด้วยโดยให้กรรมการผู้ช่วยนำไปเก็บไว้ในกล่องในบริเวณที่เตรียมไว้พูดง่ายๆห่างจากจุดสนใจนักกีฬาจนกว่านักกีฬาจะทำการลากเสร็จในรอบนั้นจึงนำมาคืนถ้าทำได้ผมว่าปัญหาหลังการแข่งขันน่าจะมีน้อยลงนะครับ
  • ป๋าเห็นด้วย พวกผมก็ดีใจ เอาเป็นว่าไปปรึกษาพี่น้องก่อนนะครับ แล้วจะส่งข่าวครับป๋า ขอบคุณครับ
  • ท่านโต พี่ยินดีเดินทางไปร่วมทุกที ขอให้เป็นการสัมนาที่มีประโยชน์แก่สมาชิกครับ แต่เชิญไปกินเหล้าอย่างเดียวคงไม่ไหวแน่ๆครับ
  • เอาจริงครับป๋า!กำลังประสานงานกันอยู่ครับ ต้องรอประธานเหด้วยครับ ช่วงนี้งานพี่ท่านยุ่งมากๆ
    ใจเย็นครับป๋ามีแน่นอน สาธุ........
  • งานนี้จัดแข่งลากน้ำหนักโชว์เลยดีไหม ขนกิจกรรมเอกซ์ตรีมไปโชว์ให้คนเลี้ยงพันธ์อื่นชมเป็นขวัญตา
  • ok จัดไป ครับมาเฟีย :063:
  • น้าผี ล๊อคอินมาสนับสนุนหน่อยครับ มาแบบผี ผมเสียวจิงๆนะ :p
  • ถ้าเรามีนักกีฬามากพอและสนใจจะไปร่วมงาน ผมจะเอาการแข่งขันลากน้ำหนักเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมในงานครั้งนี้ครับ ก็ฝากพวกเราช่วยๆกันหน่อยนะครับ มาช่วยกันสร้างสันกิจกรรมดีๆ เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวกันดีกว่า
  • อย่าลืมกีฬาของคนน่ะคับป๋า ขำๆ วิ่งกระสอบ ชักกะเย่อ แนวขำๆ ฮาๆ คับ
  • ตอนนำกำลังทำงบประมาณอยู่ครับ จากนั้นก็จะกำหนดรูปแบบของงาน หาผู้สนับสนุน และก็ประชาสัมพันธ์ให้ทราบครับ

งานนี้จะแบ่งโซนให้กับ กลุ่ม ชมรม และสุนัขสายพันธ์อื่นด้วย เป้าหมายเราจะผลักดันให้เป็นกิจกรรมส่งเสริมการท่องเที่ยวประฤดูหนาวของเมืองปากช่องครับ
  • และฤดูร้อน เราจะไปจัดที่พัทยา จะเป็นกิจกรรมบริเวณชายหาด เช่นแข่งกระโดดไกลลงทะเล ทั้งสุนัขและเจ้าของ การแข่งว่ายน้ำเก็บของ และเราก็จะผลักดันให้เป็นกิจกรรมเพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวต่อไป ก็ฝากพวกเรานะครับ สำหรับงานใหญ่สองงานนี้

ส่วนการประกวดสุนัขที่ศูนย์กีฬาในร่มตอนนี้ได้รับการบรรจุเป็นงานประจำปีไปแล้วครับ
  • สนับสนุนครับ
  • เมื่อไรจะถึงวันซะทีหน่อ!....อิอิ
  • ฝากงานนี้ด้วยนะพี่น้อง เรามาช่วยกันสร้างปรากฏการณ์ใหม่สำหรับวงการคนรักสุนัข ผมอยากให้งานนี้เป็นการรวมตัวตั้งแค้มป์ครั้งใหญ่สุดของคนรักสุนัขครับ ถ้างานนี้กลายเป็นงานประจำปีฤดูหนาวของเมืองปากช่องได้ พวกเราจะได้ภูมิใจ
  • อยากให้ถึงวันงานเร็วๆ จังเลยยยยยยยยยยย
  • เรามาดื่มกัน..
  • ตอนนี้เรามีศิลปินระดับประเทศตอบรับมาร่วมงานนี้แน่นอนประมาณ 25 ท่านแล้วครับ มีบางส่วนเป็นชุดเดียวกับชุดที่เล่นคอนเสิร์ต Love 2 Share เราจะเริ่มแสดงตั้งแต่ 6 โมงเย็นจนถึงเที่ยงคืน 6 ชั่วโมงเต็ม
  • ปายด้วยดิ แต่ห้ามถ่ายรูป จาเอาเด็กปายยยย เย้!imageimage
    ไฟล์แนบ
    Geno (178).JPG 87K
  • กล้าทำเนอะท่านเซียน น้องคนนี้รับแลกป่าว เพ่
  • อยู่เพชรบุรีไปด้วยคนพี่
  • สนับสนุนครับ อยากไปเที่ยวเขาใหญ่ ร่วมแจมอีกคนพร้อมไอ้ลูกชาย
    ไฟล์แนบ
    kk.bmp1.bmp 240K
  • ยินดีต้อนรับครับพี่อาทิตย์ /กดแทรก file ด้วยครับ :)
  • ครับพี่ยุทธ

ขอเบอร์หน่อยครับ จะขอคำแนะนำ
  • แวะมาช่วยพี่อาทิตย์ลงรูป... :020:

image
    ไฟล์แนบ
    229111.bmp 240K
  • เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กระทู้นี้กลับมาแล้ววววววววววววว
    กูจะรอดู ว่าจะมีคนไปสักกี่คน ถึง10คนรึป่าว
    มีงานจัดขื้นจริงรึเปล่า ขี้แค่ขี้โม้ ขายฝันไปวันๆๆกร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ขอให้มีช่อง เพียงเพื่อจะทำลายความน่าเชื่อถือของผม ขนาดถอดหมุดกระทู้ออกชั่วคราวยังเอามาเป็นประเด็น อนาจใจกับมันสมองของคนจริงๆ

จะบอกเหตูผลให้ว่าทำไมต้องถอดหมุด เพราะว่าตอนแรกบอร์ดนี้เซ็ทไว้ให้ปักหมุดได้แค่ 5 กระทู้เพราะไม่ต้องการให้มันเยอะเกินไปจนกลายเป็นรก งานเขาใหญ่ยังมีเวลาจึงเอาหมุดออกชั่วคราว และตอนนี้ก็เซ็ทบอร์ดใหม่ให้ปักหมุดได้ 10 กระทู้ จึงดึงกลับมาใหม่ก่อนที่คนจะขาดใจตาย

ไม่ต้องห่วงงานนี้จะเป็นงานชิ้นโบว์แดงของ TPC ที่รวมเอาหมามาชุมนุมมากที่สุด มีศิลปินมาแสดงเยอะสุด จอมอิจฉาทั้งหลายเตรียมตัวกระอักเลือดตายในความสำเร็จครั้งยิ่งใหญ่ของ TPC ได้เลย :p
  • .ใกล้ๆ แบบนี้ ผมกับครอบครัว + 1 ครับimage

จัดเต็ม
    ไฟล์แนบ
    DSC0580jpg.jpg 41K
  • ด้วยความยินดีครับ ผมจะดีใจมากหากงานนี้ได้กลายเป็นงานประจำปีส่งเสริมการท่องเที่ยวฤดูหนาวของเขาใหญ่
  • พี่มาร์คครับ ผมชอบงานนี้มากๆถ้าพี่ต้องการความช่วยเหลือเรื่องการหาสปอนเซอร์เพื่อมาสนับสนุนงานนี้ผมจะช่วยพี่อย่างเต็มที่ครับ(ผมทำงานอยู่ในวงการAdvertising Agency )
  • ขอบคุณมากๆครับ

งานนี้โชคดีผมได้ทีมงานมืออาชีพเข้ามาช่วยวางแผน และผู้ใหญ่หลายๆท่านได้ทราบก็ให้ความกรุณาสนับสนุนอย่างเต็มที่ ผมก็หวังว่ามันจะช่วยส่งเสริมการท่องเที่ยวได้บ้าง ถ้ามีใครอยากเข้ามาสนับสนุนในเรื่องสปอนเซอร์ก็ยินดีครับ ถ้าไม่ขัดกับรายที่เรามีอยู่แล้วก็ยิ่งดีเลย งานจะได้ยิ่งใหญ่ขึ้น อยากให้งานนี้เป็นความภูมิใจของพวกเราทุกคน ตอนนี้งบประมาณค่าใช้จ่ายคร่าวๆก็ประมาณสามล้านบาทแล้ว
  • เด็กสวยป่าวล่ะน้า คริ ๆๆๆ