ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอรายงานสถานการณ์น้ำท่วมหน่อยครับ
  • ทำไมนายก คนนี้พูดไม่เหมาะสม เป็นผู้หญิงแท้ๆ
    เวลาสัมภาษณ์สื่อ
    พูดได้ไงว่า "เอาอยู่ เอาอยู่"
    ซักพักก็บอกว่า "แตกแล้ว แตกแล้ว"
    เสร็จแล้วก็บอกว่า " รู้สึกเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น "
    โอวพระเจ้า
    แถมบอกให้ประชาชน " ช่วยตัวเองไปก่อน " :-D
  • สื่ออะไรครับคุณเมมบ้า
  • ด่วน ใครหนีน้ำท่วม และรักหมาพิทบูล ไปอยู่กับป้าพรได้ที่สัตหีบ (จะให้ดูแลสองแสบด้วย)

ติดต่อภายใน 14.00 น.

089 668 2044
  • ดูข่าวแล้วเครียดแทน ไอ้เราก็ได้แต่เป็นกำลังและสวดภาวนา
    ขอประเทศไทยเราอย่าได้เจ็บหนักไปกว่านี้เลยเถอะ [-O<
  • ใครมีทีฝากสุนัขแนะนำบ้างผมอยู่คลอง3เพิ่งออกมาได้น้ำสูงจะถึงอกแล้วเมื่อวานมาบ้านน้าสาวแถวเจิรญกรุงเกือบเที่ยงคืนกว่าจะหาที่ฝากหมาได้ได้ที่k9 ค่าฝาก 4 ตัวหนักเอาการกับค่าใช้จ่ายเพราะมีเงินติดตัวไม่เท่าไหร่ 4ตัว1200มัดจำ3วัน-3600ไม่ติดต่อเดือนนึงยึดหมาเครียดมากๆอยากหาที่ที่ถูกกว่านี้เพราะไม่รู้น้ำจะลดเมือ่ไหรขอความช่วยเหลืออยู่ครับ o851115943เอกkaday
  • ขอรายงานสถานการณ์เมื่อวานนี้ที่อยุธยาครับimage
    ไฟล์แนบ
    298456_10150501122377506_744712505_11269845_214964622_n.jpg 37K
  • ดูสถานการณ์น้ำท่วมในกทม.ผ่านcctv

http://hermes.traffy.in.th/i/index.php
  • ตอนนี้ผมอยู่ในหมู่บ้านธนากรวิลล่า 4 [บางกรวย] อยากจะอพยพแต่มันติดอยู่ที่มีสุนัขด้วย เลยอยากทราบว่าถ้าเราอพยพออกไปอยู่ข้างนอกแล้ว สุนัขของเรามันจะมีศูนย์พักพิงชั่วคราวที่จะรองรับสุนัขด้วยมั้ยครับ
    จากภาพเมื่อวันที่ 22 ตุลาคม ทางเข้าหมู่บ้านตอนนี้น้ำสูงเกือบ 2 เมตรแล้ว แต่ตอนนี้น้ำเข้ามาในบ้านระดับหัวเข่าแล้ว สุนัขมีที่เดียวคืออยู่บนเครื่องวิ่ง...สงสารimage
    image
    ไฟล์แนบ
    300272_2073764692462_1495288257_2048365_1867339210_n.jpg 37K
    303799_2073765852491_1495288257_2048371_787823370_n.jpg 34K
  • โดนกันถ้วนหน้าครับ คนมีหมาหรือมีสัตว์เลี้ยงก็ต้องลำบากหน่อยมันเป็นเรื่องปกติครับ
  • ใครที่มีหมาหรือสัตว์เลี้ยง ถ้าต้องการจะอพยพแล้วพาเค้าไปด้วย
    แนะนำศูนย์ของมหาวิทยาลัยเกษตรคะ เค้าให้พาไปด้วยได้คะ

• ทางที่ดี หนีน้ำไปอยู่ที่อื่น หรือจังหวัดที่น้ำไปไม่ถึงดีที่สุดครับ

โกดังผมทีี่นนทบุรี ถ.345 ตอนนี้น้ำท่วมมิดหัวแล้วครับ แต่โชคดีที่เก็บข้าวของที่สำคัญ

ขนย้ายไปที่ ระยอง ก่อนหน้าน้ำท่วม 1 อาทิตย์ เลยเสียหายไม่เยอะ

อย่าไปแน่ใจ กับอะไรที่เราควบคุมไม่ได้เลยครับ ไปหาเช่าบ้านในจังหวัดที่น้ำไปไม่ถึง

รอดูสถานะการณ์ ให้น้ำมันลดลงแน่ๆ แล้วค่อยกลับมาดีกว่าครับ

ไปอยู่ศูนย์อพยบ มันไม่สบายอย่างที่คิดนะครับ ทั้งเรื่องที่นอน อาหารการกิน ห้องน้ำ สารพัต

• เห็นใจหลายท่านทำกำลังลำบาก แต่ภัยธรรมชาติเราควบคุมไม่ได้ ก็ขอให้ทุกท่านผ่านมันไปให้ได้นะครับ
  • ให้กำลังใจทุกท่านครับ สำหรับเรื่องสุนัขท่านใดประสบปัญหาไม่มีที่อยู่ ทางปาร์คเวย์โคราชยินดีรับเลี้ยงให้จนกว่าน้ำจะลดนะครับ ถ้าใครจะประสงค์นำมาฝากหรือส่งมายินดีเลยครับ หรือถ้ารวมตัวกันได้ผมมีรถไปรับได้ครับหกล้อสูงที่บ้านพอลุยน้ำเข้าไปได้ครับ ค่าใช้จ่ายไม่มีครับช่วยๆๆกันครับ รับจำนวนจำกัดนิดหน่อยนะครับ ผมจะเลี้ยงให้อย่างดีครับ
  • เบอร์ผมครับ 081-6603134 0876464288 กล้า
  • ช่วยไปรับของเฮียใหญ่หน่อยครับ ประมาณห้าสิบตัวเอง อิอิ
  • ถ้ามาจริงผมเลี้ยงให้ได้นะพี่มาร์ค สบายมากฝากบอกเฮียใหญ่ด้วยเลยครับผมไม่มีเบอร์โทรศัพหายเบอร์หายหมดเลย
  • ป้าพร จอง 2 ที่ จ้า

ทุกวันนี้ มันเล่นกายกรรม ทุกวัน 5555image
    ไฟล์แนบ
    4 (Medium).JPG 68K
    4 (Medium).JPG 68K
  • แต่ขอ เอฟ1 หรือ อาร์3 ซัพพรอดด้วยนะ
  • ได้เลย จ้า
  • แซวเล่นนะท่าน เฮียแกขนไปราชบุรี หมาสี่สิบกว่าตัว ควายอีกสอง และบรรดาสารพัดสัตว์เลย มีบางตัวก็ย้ายไม่ทันไปกับกระแสน้ำ ส่วนปลาก็ตายเพราะน้ำเน่าและมีบางส่วนต้องปล่อยไปกับสายน้ำ เศร้าจริงๆ
  • ช่วงนี้ต้องช่วยๆๆกันหน่อยครับ สำหรับผมขอช่วยได้เท่าที่มีครับ
  • เช่าบ้านที่ชลบุรี กะไปอยู่กะสองแสบ ตุนเอฟวันใส่ท้ายรถไว้แล้ว หากเพื่อนที่ลำลูกกาส่งสัญญาณ ล้อรถหมุนทันที นึกในใจ ถ้าแถบนั้นมีหมาเยอะ ป้าพรจะทำไงดีหว่า อีโกลเด้นกะไอเพชรก็สุดแสบเลย

เสี่ยกล้า มาโพส ช่วย เหมือน สวรรค์ มาโปรดจริง ๆ ป้าพรขอกราบขอบพระคุณเสี่ยกล้า มาก ๆ เลยค่ะ มีอะไรที่พอจะให้ป้าพรช่วย บอกได้นะคะ มีพิท มีเพื่อน วลีนี้ อมตะ จริง ๆ

เมื่อคืนวาน โทรหาป๋า เฮียเหลียง เสี่ยยุส เฮียย้ง ฯลฯ ทำเอาเครียด นอนไม่หลับเลย

เมื่อกี้ป้าพร โทรหาเอก พีซี จ้า เห็นบอกว่า มีอีก 6 ตัวimageimage
    ไฟล์แนบ
    100_4340 (Medium).JPG 71K
    lovely (Small).JPG 54K
    100_4340 (Medium).JPG 71K
  • พี่กล้าผมเอก กาเดที่คุยกับพี่สักพักของผมมี 4 ตัวผู้ 2 ไม่ถูกกันเจอกันไม่ได้แต่ถ้าผมอยู่จะไม่กล้าอายุ 2ปีกว่า ตัวเมีย 2 ตัวเป็นเรดโนสพี่น้องกันอายุ7เดือนอยู่ด้วยกันได้นิสัยยังชอบเล่นแบบเด็กๆอยู่นิสัยไม่กร้าวร้าวกับคนรายละเอียดเพิ่มเติมและรูปจะลงให้พรุ่งนี้ครับเพราะรูปจะอยู่ในเครื่องที่ทำงาน ตัวผู้มีชื่อ แทรกเตอร์ กับออสก้า ส่วนตัวเมียมีชื่อว่าเจ้าขิงกับยาย่าลูกG_cellกับBig shot เบอร์โทรผม 085-1115943
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/367674#Comment_367674 :001: http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/458089#Comment_458089 ลองก็อปมาให้ดูก่อนครับ ตอนนี้ไม่มีที่ฝากจริงๆตอนออกจากบ้านมายังหาที่ฝากแทบไม่ได้ขนอุ้มแต่หมาออกมาก็แทบจะหมดแรงแล้วเข้าออกในการอุ้มแต่ละรอบก็กิโลกว่ากับหมาแต่ละตัวท่น้ำหนัก25-30 กิโลกว่าๆถ้าได้ที่ของพี่ก็น่าจะสบายใจขึ้นบ้างน้ำลดครั้งนี้และไม่รู้ว่าจะลดเมื่อไหร่ผมคงจะหนักกับการซ่อมแซมบ้านซึ่งยังไม่รู้ต้องใช้อีกเท่าไหร่ถ้าได้ของพี่ผมรบกวนพี่ช่วยแจ้งข่าวให้ทราบด้วยครับเพราะผมจะต้องหาที่ให้ได้เพราะพรุ่งนี้เป็นวันสุดท้ายที่มัดจำจ่ายไว้และผมมีเงินไม่พอที่จะฝากต่อเพราะตอนออกมาจากบ้านเตรียมตัวไม่ทันและตอนนี้ที่k9น้ำก็เริ่มจะท่วมแล้วเขาอาจ.ให้ผมต้องทยอยเอาหมาออกยังไงผมขอรบกวนแจ้งด่วนนะครับและต้องขอโทษพี่มากๆนะครับถ้ามันดูเร่งรีบเกินไปครับ เบอร์ติดต่อผมครับ 0851115943เอกkaday
  • ตอนนี้ยังรองรับได้อยู่ครับ มีเพื่อนๆๆที่เดือดร้อนซึ่งผมเองก็ยังไม่รู้จักแต่ว่าเค้าเลี้ยงพิทเหมือนกันบอกเดือดร้อนมากๆๆตอนนี้เค้าได้เหมารถนำหมามาส่งที่บ้านแล้วครับ พร้อมยินดีจ่ายค่าดูแล ผมบอกผมไม่เอาค่าดูแลแต่เค้าจะซื้ออาหารให้ ขอร้องให้ช่วยดูแลให้พอน้ำลดจะมารับด้วยตัวเองเลย เค้าจริงใจมากครับโอนเงินมา 5 พันพร้อมกับบัตรประชาชน เห็นคนรักพิทบลูแบบนี้แล้วดีใจครับ
  • พี่ kaday กับป้าพร ถ้าอยากมาฝากจริงๆๆช่วยเหมารถส่งมาได้ไหมครับถ้าให้ผมไปรับสุนัขเพียงไม่กี่ตัวคงลำบากนะครับ เรื่องค่าฝากไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายอย่างที่บอกข้างต้นครับ ขอแค่นำสุนัขมาส่งต่อให้ผมได้ก็พอ
  • เงิน 5 พัน เจ้าของหมาที่นำมาฝากบอกให้ซื้ออาหารแล้วให้ตัวที่รับฝากกินด้วยขาดเหลือยังไงบอกได้เลย คนแบบนี้สุดยอดมากเลยครับ
  • ป้าพร จะพยายาม พาสองแสบไปให้ได้จ้าimage
    ไฟล์แนบ
    nan.JPG 73K
  • เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ
  • ขอบคุณท่านกล้าแทนสมาชิกของเราที่เดือดร้อนด้วยครับ
    นี่แหละคือคนจริงพิตบูล พูดจริงทำจริงไม่ได้พูดเอาหล่ออย่างเดียว เย้ๆๆๆ
  • ล้อหมุนจากกรุงเทพแล้วจ้า

image

image

ขอขอบพระคุณ เสี่ยกล้า มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
    ไฟล์แนบ
    ไปแล้วจ้า.JPG 124K
    ไปแล้วจ้า1.JPG 96K
  • พี่กล้าถ้าได้เข้ามาอ่านคือผมคงจะไปหาพี่คืนนี้ตามที่ผมคุยกับพี่แต่แรก นะครับ เพิ่งหารถได้ยังไงต้องขอโทษที่ไปกวนตอนเช้าผมไม่ทราบว่าพี่ทำงานดึก ขอโทษจริงๆครับ เอกkaday ตอนนี้ป้าพรได้เดินทางไปหาพี่ล่วงหน้าแล้วยังไงผมจะขอฝากพี่ 4 ตัว ส่วนอย่างอื่นที่พี่ต้องการว่าจะให้ผมทำยังไงหรืออะไรบ้างบอกผมได้นะครับเพราะตอนนี้ผมก็ทำอะไรไม่ค่อยจะถูกแล้วมันสับสนอยู่ตอนนี้ ขอบคุณครับ
  • สู้ๆๆนะคะทุกคน
  • คุณกล้าครับไม่ทราบเกินโควต้ารับสุนัขยังครับ
    ของผมพิทบูล 1 ตัวครับ 0847379759 นัทครับ

[โทรไปแล้วไม่มีคนรับสาย]
  • สวัสดีครับ ตอนนี้ผมได้รับเลี้ยงมาแล้ว รวมทั้งหมด 24 ตัว ไม่สามารถที่จะรับเพิ่มได้แล้วนะครับกลัวจะดูแลไม่ทั่วถึง น้องๆๆในกลุ่มก็จะมาช่วยดูแลให้อีกทีครับ
  • ไม่เป็นไรครับครับ ตอนนี้จะส่งสุนัขกลับใต้ครับ

• สึนามิ JAPAN VS น้ำท่วม THAILAND

J ลดราคาของและแจกฟรี T ของขึ้นราคาตามระดับน้ำ (ชนะเลิศ)

J ซื้อน้ำได้คนละขวดเท่านั้น T กักตุนอาหารใครมีตังค์ซื้อได้เท่าไหร่ซื้อไป (ก็กูรวยอ่ะ)

J ข้าวสารอาหารแห้งหมดสั่งเพิ่มอย่างเร่งด่วน T รอกูขึ้นราคาแปบนะเงินกำลังดี (เบาๆ)

J เข้าแถวต่อคิวรับของบริจาค T แย่งกันแล้วแย่งกันอีก (ก็กุกลัวไม่ได้)

J แจกน้ำคนละสองขวดแต่เอาขวดเดียวกลัวไม่พอคนอื่น T กูได้มากเท่าไหร่ยิงดี (ของฟรี)

J ร่วมกันสร้างร่วมกันแก้ไข T แตกแยกไปของใครของมัน (กูเหลือ กูแดง กูไม่มีสี)

J ช่วยกันป้องกันก่อสร้างส่วนที่พังไป T ช่วยกันทำลาย(กูท่วมเมิงก็ต้องท่วม)

J ส่งแจ้งเตือนแผ่นดินไหวทางโทรศัพท์ T น้ำมากูจุดพลุเตือน (บ้านกุไม่ท่วมแต่กูสะดุ้ง)

J ไม่ได้รับผลกระทบแต่ก็พร้อมที่จะช่วยเหลือ T ก็บ้านกูไม่ท่วมนิจะไปเดือนร้อนอะไร(เช๊อะ)

J โทรทัศน์รายงานสถานการณ์24ชม T ละคร2ชั้วโมง ข่าว10นาที (พลาดไม่ได้)

J ไม่มีของหายไม่มีทรัพย์สินโดนขโมย T เป็นช่วงนาทีทองของขโมยจริงๆ (หวานกูแล้ว)

J แก้ไขสถานการณ์ได้ดีจากทุกฝ่าย T ตอนนี้มีฝ่ายไหนบ้างกูยังไม่รู้เลย (กูช่วยตัวเองตลอด)

J พร้อมใจกันตัดไฟเพื่อช่วยชาติ T อย่าตัดไฟนะเด๋วกูออนเฟสไม่ได้ (อัพรูปไม่ได้นะเว่ย)

J ถนนพังรีบซ่อมใช้การได้ภายในเจ็ดวัน T พังหรอ?พังที่ไหน?เอาไว้ก่อนนะ (เพลีย)

J บริจาคร้อยล้านไม่ต้องออกข่าว T บริจาคหมื่นเดียวก็ออกข่าวเจ็ดวันเจ็ดคืน (ได้หน้า)

J เสียสละตัวเองเพื่อส่วนรวมไปซ่อมโรงไฟฟ้าจนตาย T กูกลัวจระเข้ไม่กล้าลงน้ำ (จะบ้าตาย)

J หน่วยกู้ภัยเข้าช่วยเหลือทั้งวันทั้งคืน T บ้านอยู่ลึกน้ำลึกเข้าไปไม่ได้รอพรุ่งนี้เช้านะ (เยี่ยม)

J แก้ไขปัจจุบันให้ดีที่สุด T เตรียมพร้อมรับมืออนาคตเท่านั้น (แนวคิดเก๋ๆ)

J นักกีฬาออกมาช่วยเต็มที่ยกเลิกการแข่งขัน T รอไปซีเกมส์จ้า (เจ้าเหรียญทองแน่ๆ)

J สั่งอพยพคนได้อย่างรวดเร็ว T ประกาศออกโทรโข่งแล้วแต่ไม่ได้ยิน (โทรโข่งถ่านอ่อน)
  • โดนทุกเม็ด :063:
  • ขอ copy เอาไปลงเฟชบุ๊คหน่อยนะครับคุณ looksamoon
  • ตอนนี้หมาป้าพรได้มาถึงโคราชแล้วนะครับ ไม่ต้องห่วงนะครับจะดูแลให้อย่างดีเลย
  • สวดยอด

image
  • คนอย่างนี้หาได้ยากในสังคมทุกวันนี้ พวกเราต้องร่วมกันชื่อชม และอนุรักษ์ไว้ อย่าให้สูญพันธ์นะครับ เย้ๆๆๆ :-D
  • เอาเฮอคิวลิส มาไว้โคราชไหมครับป๋า อิๆๆๆ
  • เออ เป็นข้อเสนอที่น่าสนมาก แต่กัวเอาไปแล้วโดนรังแกแอบทำหมัน เพราะมันสวยจัด ฮ่าๆๆ
  • ยังฮาได้แบบนี้ สงสัยไม่ค่อยเครียด เดี๋ยวเอาแก๊งสเตอร์ประกบติดให้หมองเลย5555555image
    ไฟล์แนบ
    242610.jpg 256K
  • แกงส์เตอร์ถ้ายืนประกบกันคงหมอง ช่วงนี้มีโอกาศรีบโปรโมทซะ
    เพราะวันไหนพี่พาเปิดตัวออกงาน วงการสะเทือนแน่ๆ
  • 555555น้ำยังไม่มาเลยยังไม่เครียดใช่ไหมป๋า ชาว กทม ต้องรักษาสุขภาพจิตให้เข็มแข็งครับ
  • เอก kaday ไปถึงโคราชยังเป็นห่วง คลองสามเราแย่เลยจมหมดแล้ว ผมออกมาตั้งแต่ตอนถนนแห้ง
    ยังคิดอยู่ว่าเวอร์ไปเปล่าอพยพอยู่บ้านเดียว สามวันเท่านั้นเองจมหมดเลย ส่งข่าวหน่อย
  • ช่วงนี้น้ำมันยังมาไม่ถึงก็เริ่งร่าไว้ก่อน เตรียมรับสภาพ