ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอรายงานสถานการณ์น้ำท่วมหน่อยครับ
  • ตากล้ารับฝาก ชูก้าไกลเดอร์มั้ย ไม่เยอะหรอก แค่พันกว่าตัวเอง เฮ้ออออออ

พี่มาร์คตอนน้ี กทม จะระดมพล 5000 คน มาทำคันกั้นน้ำบนเกาะกลางถนน ตั้งแต่คลองสามวาไปยันกิ่งแก้ว
    ไม่รู้จะดีใจหรืออะไรดี หลอนกับไอ้คันกั้นน้ำเนี่ยแหละ
  • ตอนนี้พี่เอกได้มาถึงโคราชแล้วครับแล้วนำสุนัขมาฝากไว้ 4 ตัว ตอนนี้ก็เดินทางกลับไปสู้น้ำต่อเรียบร้อยแล้ว
    น้าเอก ผมไม่รู้จักชูก้าไกลเดอร์อ่ะ55555555 เยอะเกิ๊น พันตัวอ่ะ
  • ซวยละกรู แสดงว่ากรูได้รับเกียร์ติอยู่นอกแนวเขตคันกั้นน้ำอีกแล้ว ฮิ้วๆๆๆ
  • ท่าน้ำคลองสานกระแสน้ำเริ่มแรง เห็นว่ามาทางภาษีเจริญแล้ว
    ใครระแวกบ้านต่อจากนี้ คำนวณทิศทางกันเองนะ ประชาชนคนจน ๆ อย่างเรา ๆ
    คงต้องคาดเดาจากปัญญาที่มีน้อยนิด กันเอาเอง และหาทางป้องกัน
    ฟังจากสื่อแล้วปวดกระบาน แถมเครียดด้วย พยายามสังเกตุจากท่อน้ำทิ้งในบ้านนะค่ะ
    ถ้ามันเริ่มปุด ๆๆ ก็อุดโรด
    ขอให้อุทกภัยในน้ำมืดมนุษย์ครั้งนี้ของไทย ผ่านพ้นเราไปเร็ว ๆ ด้วยเถิด
  • ฮูเร่ๆๆๆ หนีไปอยู่ ตจว.ดีกว่าไหมเนี๊ยะ
  • พี่อ้นตอนนี้เด้ๆไปอยู่โคราชกับพี่กล้าแล้วส่วนทางคลอง3ต้องทำใจแล้วครับต้องรอน้ำลดว่าจะจัดการได้มากน้อยแค่ไหน
    ***ขอบคุณพี่กล้ามากๆครับ ผมยังรู้สึกเกรงใจพี่ซึ่งผมก็ไม่รู้จะทำอะไรได้ อย่างน้อยตอนนี้ผมก็หมดห่วงกับเด็กๆทั้ง 4 ของผมแล้ว คราวนี้ก็มารอลุ้นกับน้ำที่คลอง3ว่าเมื่อไหรจะลด และที่ที่ผมมาพักที่บ้านน้าสาวแถวเจริญกรุงว่าจะท่วมขนาดไหน...เฮอออออ

• พี่ก้าช่วยเอาลูก(3)กะเมียผมไปอยู่ด้วยได้มั้ยพี่ กลัวน้ำมากมาย เย้!imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    332848.jpg 93K
    332857.jpg 60K
    332931.jpg 48K
  • 5555555พี่หนุ่มก็ว่าไปนั่น ผมมิบังอาจจะไปเลี้ยงเมียกับลูกพี่หนุ่มหรอกครับ กลัวดูแลไม่ดีเท่าพี่ครับ
  • หลานผมบอกว่าเช็คแล้วน้ำจะมาไม่เกิน 50 cm และทางหมุ่บ้านก็เตรียมการรับมือเป็นอย่างดี ทั้งกระสอบทรายเครื่องสูบน้ำ แต่พอเอาจริงๆ ตูมเดียว ถึงอก เช็ดเข้ สรุปเช่อถือข้อมูลใครไม่ได้เลย น้ำท่วมครั้งนี้ต้องแล้วแต่เวรกรรมแล้วครับ

เหตุเกิดถนนลำลูกกาครับผม
  • อันนี้จริงครับพี่ มวลน้ำมันมากจริงๆๆเอาไม่อยู่กันหรอกครับ
  • ตอนนี้ผมกำลังเก็บข้าวของ อาจจะต้องย้ายจากบ้านไปนอนออฟฟิตที่เป็นตึก 3 ชั้นแล้วครับเพื่อความปลอดภัย
    รัฐบาลแมร่งบอกว่าไม่เกินเมตรครึ่ง แต่เผื่อความชัวร์กูต้องคูณสองก็คือสามเมตร ดังนั้นชั้นสองอาจจะไม่พอแล้วว่ะ
  • พี่มาร์ค พี่น่ะฟังไม่เข้าใจ ที่แม่งบอกว่า50ซม.น่ะ มันวัดลงมาจากฝ้าน่ะพี่ ฮาษษษษษษษษษ...image
    ไฟล์แนบ
    m68703.jpg 38K
  • ผมว่าพี่ออกจากพื้นที่เสี่ยงเลยดีกว่าครับ เพื่อความช้วป์ไม่เครียดด้วยครับ

• นี่แค่หัวน้ำนะครับ มวลน้ำขนาดใหญ่จาก อยุธยากับนครสวรรค์ ยังลงมาไม่ถึง

ถ้ามันมาถึง มากกว่านี้่ 4 เท่า

ไม่อยากจะคิดเลย

• สภาพ ถนน 345 แถวหน้าโกดังผม

• อย่าไปกลัวน้ำ ถ้ามาเต็มๆก็แค่เปียก เชื่อผมคนชอบอาบน้ำ เย้!image
    ไฟล์แนบ
    331484.jpg 40K
  • แมร่งอย่างกับทำศึกกับพม่า น้ำมีทั้งทัพหน้า ทัพหลวง และทัพหลัง
    ตอนนี้เราเจอแค่ทัพหน้า 1,500 ลบม ทัพหลวงอีก 4,500 ยังไม่รวมทัพหลังอีก
    กรูว่าแค่ทัพหน้าก็เละแล้ว ทัพอื่นๆ ไม่ต้องคิด
  • ทับหน้าก็เละ ทับบนหายใจไม่ออก ทับไหนๆก็แย่ 5555555555
  • อ่าาาา ที่บ้านน้ำกำลังจะมาจ้า - -" เตรียมอาหารเม็ดไว้ 1 กระสอบ ย้ายไปอยู่ชั้น 2 กัน
    ไม่รู้จะไหวหรือป่าวนะคะนี่ วันนี้แสนแสบเริ่มแสบจริงๆ แล้ววว
    อีกใจก็อยากจะหนีลงใต้กันแต่ว่าไม่มีบล็อกใส่ 55555555+ - -" ไม่คิดว่าจะเกิดเหตุการแบบนี้
    เลยไม่เคยซื้อเผื่อไว้เลย แง๊วว สงสัยได้ร่วมกันจารึกประวัติศาสตร์กันที่ชั้นสองแน่นอนนน ทั้งคนทั้งหมา อิอิ
  • ตอนนี้บ้านที่เจริญกรุง91 วัดพระยาไกร น้ำมันท่วมมีแบบขึ้นๆลงให้เลือก 2 เวลาด้วย เช้ากับเย็น มีพักเที่ยยงด้วย เห็นภาพข่าวท่วมไปถึงหน้าพระราชวัง สนามหลวง ตอนนี้เริ่มจะใกล้เคียงภาพในอดีตที่เคยเป็นแล้ว.........เฮอออออออ..พี่มาร์คออกมาเถอะ.. พี่กล้าเมื่อคืนที่กลับมาน้าที่ขับรถมาให้ผมพอเลี้ยวออกไปเจอเซเว่นแรกแกเล่นเหมาน้ำขวดซะหมดเซเว่นเลย ผมได้มาแค่3แพ็ค เพราะน้ำดื่มที่กรุงเทพเริ่มขาดแคลน สงสัยถ้าเป็นตอนเช้าแก่คงไปเหมาถัง กระละมัง ไปขายอีกแน่ๆ เล่นซะผมพูดไม่ออกเลย ถึงบ้าน 6 โมงเช้า ขับมามีลุ้นตลอดทาง แก่จะหลับตลอกให้นอนก็ไม่นอน ดีทีถึงบ้าน ถนนโล่งเลย...
  • ขอเสนอขายเครื่องตัดหญ้าแปลงเป็นเครื่องเรือหางยาวราคาชาวพิธบูล 5500 บาท พอน้ำลงก็ใช้ตัดหญ้าได้เหมือนเดิม สั้ง 10 เครื่องมีส่วนลด โทร 0871161285 image
    ไฟล์แนบ
    ตัดหญ้า30.JPG 189K
  • น่าสนใจแต่ผมยังหาซื้อเรือไม่ได้เลย
  • พี่มุจะอยุ่กับทะเลสาบน้ำเน่าหรอพี่

• ตอนนี้แถวๆ บ้านมีไอเข้ ไม่กล้าพายเรือออกไปไหนเลย...[บางกรวย]
  • น่าตื่นเต้น ผมว่าถ้าเรามองโลกในแง่ดี มันคือการผจญภัยครั้งใหญ่ที่ไม่ใช่จะหาได้ง่ายๆนะครับ
  • บ้านผมตอนน้ำท่วมไอ้เข้หลุดเยอะแต่ไม่น่ากลัวเท่าตัวเหี้ยสองขาที่ฉวยโอกาสลักขโมย ซ้ำเติมคนน้ำท่วม ขอบอกแบบไม่ได้ขู่ว่าน้ำคราวน์้มีมากเกินจินตนาการครับ
  • เมื่อวานโทรไปหาพี่ที่ยังคงอยู่ที่หมู่บ้านพฤกษา11คลอง3 เห็นบอกว่าตอนนีประมาณปลายางผม ผมสูง160 cm ส่วนขโมยมีเอาเรือล่องเข้ามาแต่แรกๆแล้ว แต่ช่วงนี้เห็นบอกว่าจับจรเข้ได้แถวบากอกกลาส และมีคนเห็นเข้ามาในหมู่บ้านด้วยเพราะกำแพงหละงหฒุ่บ้านผมติดกับคลองและก็ทุ่งที่เป็นที่เปล่าเป็นป่ากก ประมาณ 100 กว่าไร่ได้พังลง ไฟฟ้าก็ยังไม่ตัดเสียวแทนพี่ๆที่ยังไม่ยอมออกมาเลย ผมต้องโทรเช็คทุกวัน ใครอยู่ใกล้ผมก็รายงานลงมาเป็นระยะได้นะครับ
  • ตัวเหี้ยสองขา ยิงได้ยิงเลย ใครเจออย่าปล่อยมันไว้ครับ
  • 555 พี่มาร์คจะเก็บไว้เป็นอีกหนึ่งในความทรงจำ
    น้ำท่วมกรุงเทพฯปี 2554 บ้านตรู่ก็ท่วม ตรูยัง....
  • สู้สู้ครับ
  • คลองหลวงน้ำยังขึ้นอยู่ ตอนนี้ติดอยู่ที่คลอง4 อยู่กับเพื่อนและคนงานยังคงสู้ต่อไป หน้าบางขันธ์คลองหนึ่งออกไม่ได้น้ำสูงเกินเมตร คลอง5ออกมอเตอร์เวย์ไม่ได้น้ำสูงเกินเมตรแล้ว มอเตอร์เวย์ช่วงคลองหลวงถึงธัญญะน้ำท่วมตลอดบางช่วงถึงเอว ขึ้นเร็วมาก รถบางคันจอดทิ้งที่ด่านธัญญะทั้งออกและเข้าไปดูรถด่วนไม่ปลอดภัยแล้ว บางคันน้ำขึ้นถึงขอบหน้าต่างล่างแล้ว เอารถขึ้นช่วงสะพานข้ามคลองรังสิตเลยครับยังมีที่ว่าง
    image
    ตลาดต้นไม้คลอง4น้ำกำลังเอ่อขึ้นเข้าถนนทุกวัน

image
    พาหนะเดินทาง
    image
    ลาเต้ได้ว่ายน้ำทุกวัน
    image
    ถนนบางขันธ์คลองหลวงเชื่อมมอเตอร์เวย์กับพหลโยธินกำลังเหลือเลนเดียว อีกฝั่งน้ำเข้าถึงแล้ว ถ้ายังไม่หยุด........
    ไฟล์แนบ
    DSC09396.jpg 117K
    DSC09391.jpg 147K
    DSC09394.jpg 98K
    DSC09390.jpg 96K
  • เชื่อมด เชื่อหนู เชื่อแมลงสาบ เวลาจะน้ำมา ดีกว่าเชื่อพวกสร้างภาพ ในทีวีเวลาดูมันเสียอีก555
    เป็นห่วงที่สุดคือ เรื่องไฟฟ้า มีสติอย่าประมาทนะครับพี่น้องครับ เป็นห่วงสู้ๆ :062:
  • ตอนนี้ในหมู่บ้านธนากรวิลล่า 4 โดนเหี้ย 2 ขางัดบ้านไปแล้ว 2 หลัง เมื่อคืนก็มีคนแปลกหน้าพายเรือเข้ามาส่องไฟฉายดูตามบ้าน ตอน 4 ทุ่มกว่าๆ ได้ ด้วยที่เอาหมาไว้หน้าบ้าน+กับแถวหน้าบ้านหมาจรจัดเยอะมันเห่ากระเจิง ชายแปลกหน้า 2 คนนั้นรีบพายเรือหายเข้าไปในความมืด
    image
    ไฟล์แนบ
    SAM_1057.jpg 132K

• ปล่อยหมาไปกัดแม่งเลยครับ
  • ตื่นเช้ามาข่าวที่อยากได้ยินมากที่สุดก็คือ
    มีหัวขโมยเข้าไปขโมยของบ้านน้ำท่วมแล้วโดนยิงตาย
    มันต้องเป็นข่าวดีที่ชาวบ้านทุกคนอยากได้ยินอย่างแน่นอน :-D
  • คุณbabyclubza ระวังหมากระโดดลง ไม่มีคนอยู่ จะกลายเป็นโซ่รัดคอ ตายง่ายๆนะครับ เย้!image
    ไฟล์แนบ
    333156.jpg 66K
  • ขอบคุณครับพี่ pitdeer

เมื่อกี้เอาแพไปช่วยบ้านพี่แถวบ้านขนสุนัข 5 ตัว แมว 4 ตัว อพยพ...เหนื่อยมาก
    แต่ก็อิ่มบุญที่ได้ช่วยเหลือสัตว์
  • ล่าสุดเมื่อวานนี้ 28-10-2554 ที่ม.มณียา ซ.ท่าอิฐ ถ.รัตรธิเบศว์ นนทบุรี

ประตูเข้าตัวบ้านตั้งกระสอบทรายได้แล้วประมาณหัวเข่า เมื่ออาทิตย์ก่อนน้ำมาอย่างเร็ว แม่ยายพ่อตารีบอพยพ โดยไม่ทันได้เอาของมีค่าออกมา และยกเครื่องใช้ไฟฟ้าขึ้นชั้นบนไม่หมด ผมพาลูกน้องไปอีก 2 คนเอาเรือใส่รถกระบะเข้าไป ต้องมาจากทางแคราย ข้ามสะพานพระนั่งเกล้าแล้วไปกลับรถจอดตรงปากซอยท่าอิฐ รถไปได้แค่นั้นครับ

ปากซอยท่าอิฐต้องเอาเรือหรือนั่งรถทหารเข้าไป ระดับน้ำเฉลี่ยประมาณระดับเอว ผมเอาเรือไปเองอาศัยผูกเชือกกับรถทหารลากไปถึงหน้าหมู่บ้านแล้วแยกตัว ต้องพายเรือเข้าไป

ในหมู่บ้านมณียา ระดับน้ำตรงป้อมยามประมาณหัวเข่า แต่ถ้าเลยเข้าไปในถนนเมนจะอยู่ระดับเกือบถึงหน้าอก น้ำเริ่มเสีย พอลุยเข้าไปถึงบ้าน ไม่ต้องพูดถึง "เละ" ครับ เฟอร์นิเจอร์กระจัดกระจาย พื้นไม้ปาเก้ร่อนเป็นแถบๆ ต้องไปยกตู้เย็น เครื่องซักผ้าซึ่งจมน้ำไปไว้ชั้นสอง เรียกว่าถ้าน้ำลงเมื่อไหร่งานช้างเลยครับ บ้านหลายหลังผมเห็นกั้นผนังทุกรูปแบบ แต่เอาไม่อยู่จริงๆ ท่วมหมดครับ น้ำมันมาทุกทางและเข้าทุกช่องจริงๆ มีหลายบ้านที่รถราคาแพงๆ จอดจมน้ำ เห็นแล้วเสียดายครับ
    ไฟล์แนบ
    P1000250.JPG 161K
  • เพราะข่าวเรื่องขโมยอย่างที่พี่มาร์คบอกนั่นแหละครับ ถึงต้องเข้าไปเอาของที่สำคัญออกมา เท่าที่รู้มาโดนไปหลายหลังแล้ว ถ้าเข้าไปเจอตอนที่มันงัดกันอยู่ละ รับรองมันส์
  • พฤกษา 3 หน้าโรงเรียนอนุบาล แค่คอ อีกสองวันผู้ใหญ่บ้านบอกจะเลยหัว อีก 15 วันน้ำจะลด แต่ตอนนี้ชาวบ้านย้อนยุคตะเกียงกับเทียน แต่เรื่องกินทันสมัย มาม่ากับปลากระป๋อง :033:
  • สันดานโจรมันแก้ยาก กฏหายเรามันอ่อนแอ สุจริตชนจึงไม่ค่อยได้รับความคุ้มครอง
    คนเลวติดคุกไม่นานก็ออกมาก่อกรรม มันจึงไม่ค่อยเกรงกลัวกฏหมาย
    ส่วนคนดีๆ หากทำอะไรเกินเลยกว่าเหตุ เช่นยิงโจร ก็กลายเป็นช่องให้ตำรวจรีดไถ ไม่งั้นติดคุก
  • หาดใหญ่ ฝนเริ่ม ตกหนัก เข้าแล้ว ล่ะครับ ต้องเริ่ม ระวัง เช่นกัน
  • Pitdeer Yea (facebook)‎
    ****อยากฝากถึงเพื่อนๆที่น้ำเข้ารถ อย่าเอาน้ำฉีดเข้าไปในห้องโดยสารเจตนาเพื่อจะล้างน้ำเน่าที่เข้ารถ เข้าใจว่ามันเหม็นมาก แต่จะยิ่งเละไปใหญ่ครับ ให้เอาหนังสือพิมพ์ทั้งเล่มเลยวางลงตรงที่วางเท้าแล้วเอาผ้ายางหรือพรมวางทับอีกทีนึง ให้หนังสือพิมพ์ช่วยซับน้ำ เปลี่ยนบ่อยๆเมื่อเห็นว่าชุ่มเต็มที่แล้ว ซับไปเรื่อยๆจนกว่าจะแห้ง หลังน้ำลดค่อยเอาไปที่ร้านคาร์แคร์ ต้องเป็นร้านที่ถอดเบาะเป็นถอดพรมเป็นนะครับ เอาออกมาฉีดด้วยเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงนะครับ ตากให้แห้ง ประกอบกลับเข้าไป ได้แบบนี้จะดีมาก ถ้าใครมีเพื่อนทำเต้นรถ ก็ให้เค้าทำให้ครับ พวกนี้เก่ง ช่วงล่างก็สำคัญครับ เช็คให้หมด เบรคเอาสเปรย์ไล่ความชื้นฉีดเข้าไปครับ เดี๋ยวเป็นสนิมimage
    ไฟล์แนบ
    313255_2365757796317_1621580475_2411407_292470710_n.jpg 47K
  • เสบียงพี่พิทเดียร์เนี่ย อลังการงานสร้างมาก :033: