ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นี่หรือเวบที่รักในสิ่งเดียวกัน
  • การเมืองเรื่องใกล้ตัว ถ้ารู้อย่างนี้แล้วอย่าให้มันมามีอิทธิพลกับความดีงาม ความรักในสิ่งเดียวกันที่เรามีให้กันอยู่ตลอดเวลา ในทุกวันนี้ ในที่แห่งนี้
    ***************** ชอบคำพูดและวิธีคิดแบบนี้ค่ะ

การที่มีบางคนมีความเห็นที่แตกต่างแล้วโดนวิจารณ์ว่าโชว์โง่จากบุคคลหนึ่ง ส่วนตัวแล้วหนูคิดว่าคนที่โชว์โง่คือคนที่กล่าวคำพูดนี้ขึ้นมา โชว์โง่ในด้านสติปัญญาที่ไม่ยอมรับความคิดเห็นของคนอื่น คนฉลาดย่อมฟังความคิดเห็นของคนอื่นอื่นในด้านดีและด้านไม่ดีเพื่อเป็นแนวทางในความคิด ไม่ใช่คิดต่างแล้วเค้าโง่ เลิกประนามคนอื่น
    นั่งกดคีย์บอร์ดเพ้อเจ้อด่าทอลมๆแล้งๆ เราอยากจะทะเลาะกันจริงๆหรือ ถ้าใครไม่เข้าพวกด้วยมันต้องโดนประนามหรือ เรามาที่นี่เพราะเหตุผลนี้หรือคะ point ของเราคือพิทบูล ไม่ใช่ตั้งประเด็นหาคนผิดคนถูก เอาหมาเราไปไว้ที่ไหน มิตรภาพเราล่ะ คำพูดหรูๆที่ว่าคิดต่างไม่ทะเลาะมันเป็นไปไม่ได้ บางกระทู้ไม่ใช่อย่างนั้น เรากำลังหลงทางกันอยู่หรือเปล่า เอาอารมณ์มาลงที่บ้านของเรา ที่นี่เคยมีความอบอุ่นดูหมาคนนั้นคนนี้ เห็นแต่ความสุขให้ความรู้กัน ตอนนี้เกิดอะไรขึ้น หน้าที่ของคนไทยเหรอคะที่ต้องเปิดกระทู้มาเพื่อหำ้หั่นกัน อยากให้เชื่อในสิ่งที่ตนเองเชื่อแค่นั้นเองหรือ เรามาที่นี่เพื่ออะไร
  • ชอบความเห็นของคุณJOEกับคุณpitdeerมากครับ
  • อ่านกระทู้แล้วสะอึกนิดนึง กับการที่เราไปคิดเหมือนใคร กลายเป็นชะเลียซะงั้น 5555 ขำลำบากเหมือนกันคับแบบนี้ เลยต้องขอแสดงความคิดเห็นกับเค้าสักหน่อย แค่ความเห็นคงไม่กลายเป็นนักเลงคีย์บอร์ดไปหรอกน๊ะคับ ** ผมว่านักการเมืองต้องพร้อมรับคำวิจารณ์น๊ะ เพราะนักการเมืองก็เป็นบุคคลสาธารณะอีกแบบนึง และการที่เราเลือกมาบริหารประะเทศทั้งประเทศ เราไม่ได้ให้เค้ามาบริหารแค่กลุ่มไหน สีไหน บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่น จะมาอ้างว่าไม่พร้อมไม่ได้คับ เราเสนอตัวมาแล้ว จะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย เราก็มาเป็นผู้นำ ควรมีภาวะผู้นำด้วยคับ จะผิดจะถูกต้องพร้อมรับ ถ้าเค้าเข้าใจผิดก็ชี้แจง เอาหลักฐานมายันกัน นี่ไม่ใช่เหลอประชาธิปไตย อีกอย่างผมว่าถึงเราจะไม่ยุ่งกับการเมือง แต่เราหลีกเลี่ยงผลกระทบไม่ได้หรอกคับ ไม่ทางตรงก็ทางอ้อม ถึงจะโดนท่วม หรือไม่ท่วม ผลกระทบมีกับทุกคนแน่ๆคับ แล้วเราจะหนีมันทำไมคับ อย่างน้อยเรารู้สักนิดไม่ดีเหลอคับว่าที่เราได้ผลกระทบแบบนี้เพราะใคร ยังไง ** ปล. คงไม่ต้องบอกน๊ะคับว่าใครรักพิทบูลแค่ไหน เพราะไม่งั้นคงไปเล่นเว็ปอื่นกันละ
  • คนเรามีแง่ให้คิดแง่ให้ตอบโต้เสมอ มีคนผิดย่อมมีคนถูก ถูกผิดจริงหรือไม่จริงอันนี้ไม่ทราบค่ะ เป้าหมายที่หนูอยากจะบอกและบอกเสมอคือมิตรภาพ การสื่อ เป้าหมายของเวบคือ โซนของพิทบูลไม่ใช่โซนของการเมือง
    หลากหลายในความคิดมันเป็นประโยชน์ แต่ไม่ใช่การเมือง ละไว้เพื่อหมาของเราไม่ดีกว่าหรือ มันกระทบทุกคนทุกสาขาอาชีพ ถ้าเรารู้ ทำไมเราไม่ละไว้เพื่อมิตรภาพของพวกเรา เอาความคิดรักชอบความต้องการไว้ส่วนตัว แล้วหันหน้ามาคุยกันในจุดประสงค์ที่เราเข้ามา ถ้าเราจะคุยกันได้ทุกเรื่อง คงไม่ต้องมีโซน ไม่ต้องมีภาควิชา หรือสาขาอาชีพ เข้ามาเพื่อรักในสิ่งเดียวกันค่ะ
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/18387/เบื่อรัฐบาล#Item_26

http://pitbullzone.com/community/discussion/20076/เช้านี้เห็นข่าว-มาร์ค-แล้วเซ็ง.../p2

http://pitbullzone.com/community/discussion/25299/ความในใจ/p1

กระทู้ไหนมีความขัดแย้ง marisa ไม่เคยพลาดแถมชอบร่วมวงร่วมแจมโชว์เหนือกับเค้าด้วย :-))
    ความคิดเห็นที่มีประโยชน์ต่อวงการพิทบูลไม่ค่อยมีให้เห็น
    ด่าคนอื่น ชวนทะเลาะ แขวะ กระแนะกระแหน หรือเลียจนขนติดปาก จะเห็นได้จนเคยชิน
    ลิ้งที่นำมาลงนี้แค่ตัวอย่าง ยังมีเหตุการณ์ที่ทำให้ป้าพรเสียคน เฮียใหญ่หัวทิ่ม หรือด่ากลุ่มบีบีอย่างม้นส์ปาก marisaก็ไม่เคยทำให้ผิดหวัง !?? :-))
    กระทู้นี้เกิดขึ้นเพราะสันดานมือถือสากปากถือศีลนั้นเอง
    :p
  • @@@นี่หรือเวบที่รักในสิ่งเดียวกัน@@
    :o010: นี่แหละครับ เป็นเวปที่รักสิ่งเดียวกัน กระทู้ก็บอกครับ กระทู้ทั่วไปทุกสิ่งทุกอย่างเอามาแชร์ มาพูด มาคุยกันได้ เวปหมาไม่จำเป็นต้องคุยเรื่องหมาอย่างเดียว แตกต่างแต่ไม่แตกแยกพูดได้ แต่ทำกันมั่งหรือเปล่าครับ ไม่ถูกใจ ไม่ชอบใจ ไม่เห็นด้วยก็ผ่านไปครับ แต่ถ้าทนไม่ไหวก็หาเหตุผลและข้อมูลมาอัดกัน ดีกว่ามะครับ แฟร์ดี
  • ขอบคุณค่ะที่ให้ความสนใจถึงขนาดไปขุดหาคอมเมนท์เก่าๆมาเพื่อประดับไอคิวชาวบ้าน แสดงว่าเดือดร้อนพอตัว

ไม่เห็นด้วยก็ไม่เห็นว่าจะต้องแสดงอาการร้อนรนหรือขุดอะไรต่อมิอะไรมา ตลกค่ะ สิ่งที่อ้อคอมเมนท์ไป

ไม่ใช่เพื่อโชว์เหนือค่ะแค่อยากแสดงความเห็นในแบบของตัวเอง คงจะคนละประเด็นกับคุณที่ใครเห็นแตกต่าง

ก็ใช้คำพูดและภาษาที่ถ่อยมาก คำว่าขนติดปากเอาไปใช้กับครอบครัวคุณจะดีกว่าเพราะคงเคยชินกับพฤติกรรม

แบบนี้ ส่วนใครจะเสียคนอ้อไม่ได้เป็นคนตัดสินค่ะ การทำพฤติกรรมต่ำๆพูดจาล่วงเกินคนที่ไม่เห็นด้วย ด้วยคำ

พูดต่ำๆแบบนี้ มันสะท้อนให้เห็นถึงสันดานที่ไม่ดีค่ะ ก่อนที่จะวิจารณ์ใคร ตำหนิใคร หันมามองตัวเองก่อนจะดี

กว่ามั้ยว่ามีคุณสมบัติพอที่จะว่าใครหรือเปล่า ว่าแต่อ้อไปเลียใครหรือคะ แต่ที่เห็นๆบางคนร้อนลนจนลิ้นแห้งแล้ว

นะคะ อีกอย่างนะ ขุดมาก็อ่านให้ละเอียดซักหน่อย ไม่ใช่มีปากก้อพล่ามไปเรื่อย เพ้อเจ้อมากจะเสียคนนะคะ

• กล้าแสดงความคิดเห็นเรียกว่าโชว์เหนือ เห็นด้วยเรียกว่าเลีย ปกป้องคนดีเรียกว่าด่าคนอื่นอย่างมันปาก

นี่อ้อต้องเห็นด้วยกับคุณหรือคะถึงจะเรียกว่าคนดี อยากด่าใครก็ด่าไป ถ้าคนอื่นไม่อยากด่าแปลว่าคนชั่วหรือคะ

จะพูดอะไรไตร่ตรองก่อนจะดีกว่ามั้ย ว่าตัวเองมีพฤติกรรมอะไรอยู่ เพลาๆมั่งก็ได้ค่ะ อย่าแต๋วแตกนักเลย เพราะ

เรารักในสิ่งเดียวกันค่ะ
  • ข้อความข้างบนด่าตัวเองทำไม.. ว่าแต่เขาแต่ทำไมอีเน่าเป็นเอง

ผมชอบกระทู้นี้ครับ หนุกดี ไม่น่าถอดหมุดออก เอิ๊กๆๆๆ
  • ไว้มีเวบเป็นของตัวเอง มีความสามารถพอที่จะไตร่ตรองแยกแยะอะไรได้บ้าง แล้วค่อยสนุกนะคะ

การได้ยอมรับความนับถือมันไม่ได้มาเพราะปาก
  • ผมว่าที่นี่เป็นเวปที่รักสิ่งเดียวกันนะครับ รักใจสิ่งที่ถูกต้อง ถูกก็ว่าไปตามถูก ผิดก็ว่าไปตามผิด ดำก็คือดำ ขาวก็คือขาว คนที่เลี้ยงพิทต้องเป็นคนจริง ๆ ครับ ถ้าไม่ใช่คนก็เลี้ยงไม่ได้ 555+
    :o010:
  • วิญญูชนคงพิจรณาได้ แต่อัปปรีย์ชนคงต้องหน้ามืดตามัวตลอดไป ;;)

:-)) ฮ่าๆๆๆ
    ผมตั้งกระทู้เพื่อนำคลิปมาเปิดโปงความชั่วของรัฐบาลแม่ของคุณ
    คุณถึงออกอาการเหมือนโดนน้ำร้อนราดขี้เรื้อนบนกระบาล
    ถึงต้องตั้งกระทู้เรียกร้องความสามัคคีในเวป :-))
    ทั้งที่การเรียกร้องของคุณนั้นมันช่างต่างกับกมลสันดานที่แท้้จริงของคุณ :018:

การที่ผมเข้ามาโพสข้อความในกระทู้ของคุณนั้น ผมแค่ต้องการเปิดเผยโฉมหน้าของอัปรีย์ชนมือถือสากปากถือศีล ก็แค่นั้นและใครกันแน่ที่ดิ้นแพรดๆๆๆๆๆๆ 5555 อยู่ในขณะนี้

image
    ไฟล์แนบ
    V11301194-332.gif 65K
  • :o010: ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดก็คือความคิดของเราเอง ไม่มีใครทำร้ายเราได้เท่ากับความคิดของเราที่ไม่ได้อบรมให้เกิดสติรู้เท่าทันความคิดของตน
  • เวปนี้มีผู้หญิงน้อยนะ แต่มีมาริสาที่กล้าแสดงออก รู้สึกชื่นชมค่ะ
    คุยกันเรื่องหมาๆ ก็รักกันดีนะ แต่คุยเรื่องการเมืองโดนด่าอย่าง....

รักเฮียยุทธเฮียเหลียงเฮียใหญ่ดีกว่า
  • คุณtam โพสกระทู้แรกก็เข้ามาอวยกันเลยรึ

image
    ไฟล์แนบ
    b4b21-146495.gif 23K
  • :-))

image
    ไฟล์แนบ
    torlae01.jpg 31K
  • ก่อนอื่นต้องบอกว่า ไม่รู้จักคุณ tam ค่ะ ไม่ได้ปลอมแปลงมาอวยตัวเองอย่างแน่นอน เพราะจิตใจไม่ต่ำทรามพอที่จะใส่ร้ายหรือลงโทษใครโดยที่ไม่รู้ความจริง แต่ที่เงียบไม่ต่อล้อต่อเถียงเพราะมีคนที่นับถือและชื่นชมในเวบนี้ sms มาบอกว่า ....... ละไว้เป็นอันที่เข้าใจนะคะ ก็เลยไม่อยากต่อความยาวสาวความยืดให้รกบอร์ด พฤติกรรมของคนมันส่อถึงจิตใจค่ะ ถ้ามัวแต่กลัวคนพาล แล้วเงียบเฉย สังคมก็คงเป็นเหมือนเดิม จะสรรหาคำพูดมาหัวเราะหรือเยาะเย้ยใครก็ทำได้ เพราะเค้าไม่ได้รักแต่อยากเอาชนะ แตกต่างแต่ไม่แตกแยกคงใช้ไม่ได้กับสุภาพบุรุษเทียมๆคนนั้น

• เครื่องเล่นวิทยุมันมีหน้าที่บอกและประกาศ โดยไม่ต้องใช้สมองไตรตรองและฟังเหตุผลจากใคร

ถ้าขุ่นใจ ก็เปลี่ยนคลื่นซะครับ ^ ^ จะตะโกนหรือสวดมนต์ยังไง มันก็รับไม่ได้ เพราะบ้วนเป็นอย่างเดียว

• เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
    จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
    เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
    ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

จะหาคน มีดี โดยส่วนเดียว
    อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
    เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเลย
    ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง ฯ

พุทธทาสภิกขุ.

สิ่งต้องห้ามสำหรับวงสนทนาคือ

ศาสนา การเมือง และ รสนิยม