ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbull โซนกรุงเทพฯตะวันออก
  • ดีครับพี่ๆๆ อยู่แถวบ้าน ผมอยู่แถว D1 วันใหนรวมกลุ่มกันรบกวนบอกด้วยนะครับ
    จะไปทักทายครับ
    ผม ชื่อ 1 นะครับ 0829887956
  • สวัสดีครับหนึ่ง ยินดีที่ได้รู้จัก ช่วงนี้เงียบกันไปหนีน้ำท่วม
    รอน้ำลดคงคึกคักกันเหมือนเดิม
  • สวัดดีคับพี่ๆ

ยังจำกันได้ป่าว

ผมไปเปนผู้ประสบภัยมาคับเลยไม่ด้ายเล่น
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    100_0547.jpg 125K
    100_0555.jpg 118K
    100_0599.jpg 168K
  • ไปไหนกันหมดครับนี่

zippo ครบ 5 เดือนครับบ

เมื่อวานวันเกิดครับ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    100_0546.jpg 121K
    100_0570.jpg 229K
  • ดีนะที่มันว่ายน้ำเป็น
    ที่บ้านแห้งบ้างยัง
  • ไฟล์แนบ
    248741.jpg 50K
    248748.jpg 26K
    248751.jpg 39K
    248962.jpg 44K
  • บ้านผมยังเอวอยู่เลยพี่
  • ชิบโปก็ว่ายน้ำเล่นสบายเลยดิ5555555555
  • สวัสดีครับพี่ๆ ช่วงนี้เงียบเหงาน่ะครับ

คงต้องรอน้ำแห้ง หวังว่าจะได้ คึกคักกันอีก :-D
  • หวังไว้เหมือนกัน
    ไอ้บอยมึงยังไม่นอนอีกหรอ กินเบียร์มั๊ย
  • พี่เลี้ยงป่ะล่ะ
  • สวัสดีพี่น้องพิทตะวันออก
    เป็นไงกันบ้างครับ
    ตอนนี้ ย้ายกลับมาประจำการอยู่ที่บ้าน เหมือนเดิมแล้ว
    น้ำแห้งสนิท ในหมู่บ้านระบบกันน้ำดี สูบออกทัน โชคดีมาก
  • กระทู้จะได้คึกคักเหมือนเดิมแล้วใช่มั้ยพี่

แล้วบ้านพี่เอก ไม่มีอะไรเสียหายใช่มั้ยครับ
  • ก็ไม่มีอะไรมาก แต่โดนค่าขนย้ายไปกลับเกือบ2หมื่น
    แต่ก็ไม่เป็นไร อย่างน้อยเราก็ได้รู้ระดับน้ำในซอยบ้าน
    ก็จะได้แก้ไขแล้วก็ตัดสินใจอะไรได้ทัน
    ตอนนี้ เดี๋ยวก็คงกลับมาสู่สภาพปกติแล้วแหละบอบ
  • ไม่เสียหายมากก็ดีแล้วครับ
  • ขอฝากงานนี้ด้วยนะครับ ทุกท่าน ปอม 081-8905443image
    ไฟล์แนบ
    888.jpg 80K
  • เงียบเหงาจังห้องเรา

10-11 นี้ใครไปบ้างครับ ผมว่าจะไปวันเสาร์น่าจะไปกะไอ้บอย
    ห้องเราใครจะไปกันบ้างครับ
  • 0/ พี่ไปครับ ไว้เจอกันที่งานครับ เจอกันทักได้เลยนะ
  • สวัสดีพี่น้องทุกท่าน เหตุการณ์ดีขึ้นแล้วกลับมาคึกคักกันเหมือนเดิม
  • สวัสดีครับพี่ๆ เจอกันวันเสาร์นี้น่ะครับ ถ้าคนไม่เยอะไปคงเห็น ได้เข้าไปทักบ้าง
  • สบายดีกันทุกคนนะครับ หลังน้ำลด :-D
  • เจอกัน ม.มหานคร พรุ่งนี้3-4โมงเย็น ครับพี่น้อง
  • เจอกันพรุ่งนี้ พี่น้อง
  • พรุ่งนี้ ใครว่าเชิญมาที่ หนองจอก ม.มหานคร ได้น่ะครับ จูงหมาเดิน พูดคุยกัน

งานที่เดอะมอลวันนี้ สนุกดีครับ แต่เสียดาย อยู่ดูหมาลากจนจบไม่ไหว เหนื่อยมากกก
  • หนองจอกไกลไหมพี่
  • พื้นๆนะหมอโบ สมัยเด็กๆ ถนนมันไม่ได้ดีแบบนี้เลย เดี๋ยวนี้ ถนนดี วิ่งสบาย
  • อยาแรกหมอเลยคับ ยังไม่จบเลย
  • พิมผิด อย่าเรียกเลยคับ
    สมัยเด็กๆมาทำอะไรแถวนี้ละพี่...............
  • แถวนั้นเพื่อนพี่เยอะแยะ พี่เด็กมีนนะ

เวลาพี่ไปทำฟันที่มหิดล พวกนักศึกษาแพทย์ที่ยังไม่จบ เค้าก็เรียกหมอกันทั้งนั้นแหละโบ
  • ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากน่ะครับที่มากันวันนี้

ถึงคนจะน้อยไปหน่อย

พวกผมรอพี่จัดมั่งน่ะครับ ESBKKจัดเอง ท่าทางคนจะเยอะกว่าพวกผมจัดเยอะ
  • สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆน้อง
  • สวัสดี Pitbull โซนกรุงเทพฯตะวันออก ทุกท่าน...

งานใหญ่ งานเล็ก ไม่สำคัญ ..........เรามีโอกาศได้รู้จักกันมันก็เกินคุ้มแล้ว..........

image
    ไฟล์แนบ
    253261.jpg 55K
  • เสียดายไม่ได้อยู่จนเลิก พอดีต้องรีบไปธุระครับ เอาไว้โอกาสหน้าอยู่ยาววววว
  • อยู่ไม่ถึงเลิกก็ดีครับ มืดหน่อย ยุงแทบจะหาม

เดี๋ยวคงต้องหาที่ใหม่ เอาให้ดีกว่านี้ล่ะครับ
  • ดีครับพี่ๆๆวันใหนรวมตัวอีกบ่าง วันเสาที่ผ่านมาผมได้ไปงาน มาแล้วได้อาหารมารองให้มากินคนขายเข้าบอกว่ากินแล้วตัวจะตันพอกับจากงานมาเลยรองให้ลูกสาวกิน เกีอบตายทั้งขี้และอวกเลย เลยไม่ให้มันกินอีกเลย ผมโครสงสารมันเลย โทดทีนะครับถ้าเป็นอาหารของสำนักใหน มันคือเรื้องจิง ผมขอละบายหน่อย
  • อาหารเสริมใช่มั้ยครับ ผมเดาว่าบูลลี่เวย์ ( ใช่ไม่ใช่ ขออภัยด้วย เดี๋ยวงานเข้าตู )

อาหารเสริมพวกนี้มันมีโปรตีนสูงน่ะครับ ผมไม่แน่ใจว่าอวกเพราะอะไร แต่ถ้าขี้เหลวผมคิดว่า เกิดจากร่างกายหมาเอาไปใช้ได้ไม่หมดมันเลยเหลือออกมาเยอะไป เพราะหมาผมเคยให้โปรตีนของแอมเวย์กิน กินตอนเย็น ตอนเช้าขี้พุ่งเป็นน้ำ แต่ถ้าให้น้อยๆ ( แบบน้อยมากจริงๆ ) แล้วพาออกกำลังกายหนัก ให้ร่างกายมันปรับตัวแล้วค่อยเพิ่ม อาหารเสริม มันก็ขี้ดีขึ้นครับ
    ค่อยๆให้ เหมือนเราเปลี่ยนอาหารอ่ะครับ แต่พวกนี้ต้องเพิ่มในสัดส่วนที่ละเอียดหน่อย

ส่วนเรื่อง อวก รอพี่โบมาตอบ น่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่าผม
  • แหมถ้างั้นก็โชคดีนะซิ ที่ไม่ต้องบริจากเลือดให้ยุง
  • ในนี้มีอนาคตสัตว์แพทย์เยอะครับ
    ใครมีปัญหาเรื่องสุขภาพเชิญเลยนะครับ
    หมอๆช่วยกันมาตอบหน่อยนะ
  • คุณ onebaby ครับ ขอข้อมูลมากกว่านี้หน่อยครับ
    -หมาอายุเท่าไหร่แล้ว
    -ทำวัคซีนไปกี่เข็มแล้ว
    -ก่อนกินอาหารเสริมกินอะไรไปบ้าง ก่อนกินหลังกินพาไปออกกำลังกายมาหรือเปล่า
    -กินแล้วกี่นาทีถึงอ้วก ลักษณะอ้วกเป็นอย่างไร

เอาแค่นี้ก่อนละกัน มีไรโทรมาได้นะครับ 084 103 2417
  • ขอบคุณ พี่ๆๆ ทุกคนครับ 2เดือน15 วันครับ วันที่17 เข็มที่ 3 ครับ ก่อนกินพามันไปวิงเหมือนทุกๆๆ วันครับ
    พอกับมาบ้าน ประมาณ2-3 ทุ้ม ก็ให้อาหาร พอประมาณ ตี 1หรือตี 3 ก็อวกออกมาครั้งแลก ยังเป็นอาหารที่กินเข้าไปครับ พอตอนเช้า ก็ขี้เหลว ขี้จนมีแต่น้ำออกมานิดหน่อย เช้าผมเลยให้อาหาร เดิมมันกิน ประมาณ 1-2 ก็หายดี ตอนนี้กับมาซ่าเหมือนเดิมแล้วครับ ขอขอบคุณ พี่ๆๆทุกคนอีกครั้ง อย่าถามหน่อยครับ มีใครอยู่แถว ราม1 นะ บ่างไมครับ
  • หายเป็นปกติก็ดีแล้วครับ

pixy_04 หมาพันธุ์นี้ป่าวครับกัดคนตาย 5555
  • พี่เอกคับ นับถือๆโหวต56ครั้งสุดยอด
  • ไอ้บอย พันธ์ไหนๆ ก็กัดทั้งนั้นแหละ ตายไม่ตายอีกเรื่องนึง
    ว่าแต่หมามึงหายขี้แตกยัง
  • หายแล้วพี่ เปลี่ยนชื่อปุ๊ปจากเยี๊ยดเปียดเป็นพาโวปุ๊ป หายปั๊ป

สงสัยชื่อเดิมมันเป็นการะกิณี
  • หายก็ดีแล้ว
  • จริงหรอเปลี่ยนชื่อแล้วดี
    ออกแนวงมงายนะเนี้ย
    รูปผมกับตำนานล่ะ
  • สวัสดีครับ ผมอยู่ถนนพระยาสุเรนท์ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับเพิ่งจะ2เดือนครับ

image
    ไฟล์แนบ
    Auto.jpg 36K
  • ยินดีที่ได้รู้จักชื่ออะไรครับ
  • ชื่อเก่งครับ สวัสดีทุกๆคนครับ