ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PitbullZone TV การใช้โซ่จูง

• อาทิตย์นี้ ขอเสนอสาระน่ารู้เรื่อง ทำไมพิตบูลกัดคน และวิธีการเลือกใช้อุปกรณ์ที่เหมาะสม สำหรับควบคุมสุนัขสายพันธ์ดุครับ
  • ขอบคุณมากเลยครับป๋ามาร์คสำหรับคลิปนี้ครับ...เยี่ยมครับ :063:
    :042:
    ปล.เพลงสั้นไปหน่อนนะครับ...คราวหน้าจัดเต็มๆๆหน่อยนะครับ
  • เยี่ยมครับ :063:
    บางครั้ง เหมือนเส้นผมบังภูเขาได้
  • ใคร ไปทำอ้น ผมเอียงไปข้างนึงเลย ฮ่าๆๆ :-))

• จะพยายามทำคลิปตอนใหม่ๆอาทิตย์ละครั้ง อยากได้เรื่องราวเกี่ยวกับอะไรก็แนะนำได้นะครับ
    ก็หวังว่ามันจะเป็นประโยชน์แก่ผุ้ได้รับชมบ้าง มีคำถามหรือข้อสงสัยก็ยินดีเช่นกันครับ

งานนี้ต้องเครดิส คุณกร หนึ่งในทีมงานยังเติร์คของเรา ที่เป็นผู้คิดขึ้นมาครับ :063:
  • หลายคนรวมทั้งผม เมื่อก่อน มีอุปกรณ์ดีๆ แต่ใช้ไม่ถูกวิธี ..............

ขอบคุณมาก น่าจะทำรายการ แบบนี้ ตั้งนาน แล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆ :006:
  • ภัทรร้องเพลงเพาะ จัง น้อง .......... อ้น คงเคลิ้ม ฮ่าๆๆๆๆ
  • ขอบคุณ ครับทุกคนที่ต้อบรับผมเป็นอย่างดีที่ d1 เดียวถ้าวันเสา นี้ มีรวมอีกผมขอไปอีกนะครับ
  • ได้แต่เข้ามาดูอย่างเดียวไม่เคยโพสเลยแต่กระทู้แบบนี้ละครับ ที่อยากเห็น.... :)

• ยินดีด้วยครับกับรายการนี้ :063: ครับ :033: ครับ
  • อยากได้หนังสือ คนเลี้ยงพิทบูล...อยากบอก ผมอยู่อยุธยาต้องทำอย่างไร
  • เยี่ยมครับ...ชอบจะเซฟไว้ทุกอาทิตย์ อยากให้ศูนย์D1เปิดทั่วประเทศไทย เริ่มศูนย์ละภาคก่อนก็ได้ึครับ
    ภาคอีสาน ภาคเหนือ อะไรประมาณนี้....
  • ขอบคุณครับได้ความรู้อีกแล้ว
  • ดีค่ะ :063: :062:
  • ชอบเว็บนี้มากติดตามมาเป็นปีๆก่อนที่จะซื้อพิทบูลมาเลี้ยงได้ความรู้มากๆๆๆๆๆอยากให้คนที่มองพิทบูลในทางที่ผิดได้มาศึกษาบ้างจัง
  • ลูกหมาก่อนจบน่ารักคับ คนร้องเพลงก็เสียงดี
    สายจูงฝึกแบบเหล็ก โช้คเชนที่พี่ใช้ กับแบบเป็นสายไนล่อนใส่ห่วง เวลาเราผ่อนเราตึงเหมือนกันมั้ยคับ พี่มาร์ค
  • เยี่ยมยอด สาระดี
    จะคอยติดตามทุกอาทิตย์
    ขอถามสักข้อเรื่องปลอกคอฝึก สามารถใส่ไว้ได้ตลอดไหม
    บางท่านให้ใส่เฉพาะตอนฝึกกับตอนพาออกไปข้างนอก
    แล้วเวลาอยู่ในบ้านควรใช้แบบไหนดีครับ เพราะดูจากภาพข่าวหมาไม่ได้ใส่ปลอกคอเลย
    ของผมใส่ตลอดเพื่อมีเหตุการณ์ไม่คาดคิด เกิดขึ้นจะได้เอาไว้จับหมาได้ แต่ปัญหาผมใช้แบบโซ่ฝึกอยู่
    ใส่ตลอดแล้วขนมันจะร่วงๆ
  • ดีครับผม เป็นความรู้สำหรับผมมากเลย
  • ขอบคุณ มาเฟีย อีกครั้งครับ!!!
  • ถ้าเป็นไปได้ อยากแนะนำใให้ใส่โซ่ฝึกติดคอไว้ตลอดเวลาครับ เลือกแบบเป็นโซ่ดีที่สุดครับ
    สายไนล่อนเป็นห่วงไม่ค่อยเหมาะครับ มันไม่ทน ถ้าเจอหมาแรงเยอะมันขาดง่ายไปหน่อยครับ

ปกติผมจะใส่โซ่ไส้ตลอดเวลา ปลอกคอหนังหนามผมก็มี แต่เอาใส่โชว์เวลาออกงาน เท่ห์ๆ
    แต่เวลาจูงก็ยังเกาะสายจูงที่โซ่กระตุกอยู่ดีครับ

สายรัดอดเหมาะสำหรับการพาหมาออกกำลังกาย แต่ไม่เหมาะพาจูงไปร่วมกิจกรรม หรือพาเดินในฝูงชนครับ
    ปลอกคอไนล่อนหนาก็เช่นกัน ใช้สำหรับล่ามและพาหมาออกกำลังกาย แต่ก็ต่องมีโช่กระตุกคล้องไว้ด้วยอยู่ดี
  • ดีใจที่ทำออกมาแล้วมีคนชอบครับ

ขอบคุณทีมงานยังเติร์กที่ช่วยกันคิด ช่วยกันทำ จนออกมาเป็น Pitbullzone TV ครับ
  • :063: :033: :033: :033: :063:

ขอบคุณมากเลยค่ะพี่ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว
    แต่ถามนิดนึงนะคะถ้าเราเลี้ยงสุนัขให้เจอกับคนเยอะ(แบบคนในบ้าน)ให้าเค้าเล่นและคลุกคลีกับคนเยอะเปอร์เซ้นที่เค้าจะดุเราว่าน้อยลงใช่มั้ยคะ
  • การให้สนุกคลุกคลีกับสมาชิกทุกคนในบ้าน เป็นสิ่งที่ควรทำครับ ทำให้เขารู้สึกว่าเขาเป็นส่วนหนึ่งของบ้าน
    แต่ที่อยกแนะนำก็คือ เวลาคนแปลกหน้ามาบ้านไม่ควรปล่อยให้สุนัขเล่นกับคนทุกคนจนกลายเป็นนิสัย เพราะมันจะแยกไม่ออกว่าเวลาไหนควรทำหน้าที่ ดังนั้นมีแขกมาบ้าน แล้วสุนัขเห่าเราถือว่าเป็นสิ่งดี แต่กอนจะพาแขกเข้ามาพาหมาไปเข้ากรงก่อน แล้วค่อยให้แขกเข้ามา
  • เจ๋งครับ PitbullZone TV จะติดตามดู ทุกตอนครับ :063: :063: :063:
  • :063: ขอบคุณพี่มาร์คและทีมงานมากครับ สำหรับความรู้ดีๆๆ จะติดตามต่อไปครับผม ปิดรายการด้วยเสียงเพลง ไพเราะมากครับผม
  • ดีค่ะ เห็นภาพ เข้าใจง่าย เป็นประโยชน์กับคนเลี่้ยงพิทบลูมากค่ะ =D>
  • อยากให้นำเสนอเกี่ยวกับเทคนิคอะไรก็นำเสนอมาได้ครับ ทีมงานยังเติร์ก โปรดักชั่น จะได้เตรียม สคริป อุปกรณ์ นักแสดง สำหรับการถ่ายทำ และตอนหน้าอยากเสนอวิธีการแยกสุนัขตอนมันกัดกัน อยากจะนำเสนอแบบของจริงเลย แต่ยังหาคู่ที่เหมาะๆไม่ได้ อิอิ :-D
  • ดีมากๆครับ แล้วจะติดตามตอนต่อไป.....
  • ขอสถานที่อยุ่ศูนย์ฝึกสุนัข D1 หน่อยครับ ถ้าจะให้ดี ขอเบอร์ติดต่อเลยครับ ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณที่ทำรายการที่ดี มีประโยชน์มาเผยแพร่ค่ะ เป็นกำลังใจให้ผู้ที่เกี่ยวข้องทุกท่านนะคะ

ส่วนหนังสือ"คนเลี้ยงพิทบูลอยากบอก" หากอยู่อยุธยาสามารถหาซื้อได้ที่ ซีเอ็ด เสนาชั้น1เลยค่ะ หรือซื้อที่หนิงโดยตรง เมล์มาคุยกันก็ได้ค่ะที่ ningleica@gmail.com
  • เบอร์ติดต่อD1 ป๋าอู๊ด 086 177-4998 แม่อ้อย 086 400-7740
  • ดีจังครับ มีสาระความรู้ครับ
  • อยากได้เทคนิคการฝึกคำสั่งเบื้องต้นง่ายๆๆนะครับ เช่น หมอบ คลาน ของผม 5 เดือน สั้งได้แต่นั่งอ่าครับ อิอิ
  • รายการดีมากคับพี่มาร์ค.. :063:
  • ชอบค่ะ สาระล้วน ๆ :-bd
  • ขอบคุณคับพี่มาร์ค ทำคลิปแบบนี้ทุกอาทิตย์นะคับเป็นสาระแก่สมาชิกใหม่และสมาชิกเก่าดีคับ
    หนังสือ"คนเลี้ยงพิทบูลอยากบอก" หากอยู่หาดใหญ่สามารถหาซื้อได้ที่ ร้านหนังสือ เซ่งโห ห้างลีการ์เด้นพลาซ่า ชั้น 3 เลยคับ (ช่วยคุณหนิงคับ)
  • สาระดีๆๆอย่างนี้ต้องทำต่ออีกนะครับ ส่วนหนังสือผมซื้อมาอ่านและมีสาระเหมือนกันขอบคุนครับ
  • เทคนิคลากน้ำหนักแบบเป็นแชมทุกสนามอ่ะครับพี่พอจะสอนได้เปล่า(ล้อเล่น)เทคนิคแก้นิสัยหมากระโดดเวลาออกตัวครับ ขอเป็นคลิปแบบเต็มๆนะครับ ขอบคุณครับ
  • ได้เลยครับท่าน เดี๋ยวจัดให้ตามคำขอครับ ตอนนี้กำลังรวมรวมข้อมูลว่า จะทำเรื่องราวเกี่ยวกับอะไรบ้าง หลังปีใหม่ก็จะทำออกมาทุกอาทิตย์ อาทิตย์ละตอนนะครับ
  • ดีครับดี
  • ได้ความรู้มากเลยครับ พี่มร์าค

ขอบคุณมากครับ
  • พี่ถามหน่อยตอนใช้โช่คอมันจะแดงเป็นไรเปล่า
  • อยากดูคลิปการลงโทษสุนัขที่ถูกวิธีครับ หากกรณีสุนัขดื้อ หรือเจ้าของต้องการกำจัดพฤติกรรมที่ไม่ดีออกไปจากสุนัขครับ ขอบคุณครับ
  • สนับสนุน Bigsnoop 1 เสียงครับ :063: