ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผูดแแบบนี้หมดกันพิทบูล
  • ขอความคิดเห็นจากทุกท่านด้วยครับ ว่าผูดเหี้ยๆแบบนี้มันถูกต้องหรือเปล่า
  • พิทบูลก็เลยตกเป็นจำเลยของสังคมต่อไป ก็เพราะป้อนข้อมูลผิดๆกันแบบนี้ :028:
  • เป็นถึงนายแพทย์หัวฆวยแท้ พูดหมาๆ โชร์ควาย
    หมาไทยฉลาดกว่าหมาต่างประเทศ
  • แม่งโคตรโง่เลย เป็นหมอได้ไงว่ะ
  • หมอคนนี้"โง่ครับ" สั้นๆ ได้ใจความ
  • เรื่องหมาๆๆ ทำไมหมอ พูด แมวๆๆ แบบนี้ละ
  • หมอเกาะกระแสดังครับ ไม่มีจรรยาบรร
  • ให้เลี้ยงหมาไทย ยกเว้น ไทยหลังอาน และ บางแก้ว

นอกจากหมาวัดแล้ว เหลือพันธุ์อะไรให้กูเลี้ยงอีกมั่ง

กูถามมึงหน่อยครับคุณหมอ
  • ความเห็นผมนะ เรื่องกลิ่นเหล้าเกี่ยวข้องน้อยมากอ่ะครับ ผู้หญิงคนนีี้อาจจะไปกอดรัดฟัดเหวี่ยงกับใครมารึปล่าว ทำให้มีกลิ่นเหงือหรือไม่ก็กลิ่นน้ำหอมติดตัวมา 55++[คิดลึกไปใหญ่]
  • หมอ ก่ารศึกษาก็สูง ทำไม่มีความคิด ไม่ศึกษาก่อนจะพูดอะไรออกมา ไม่รู้หรือไงว่าคนเลี้ยงเค้ามีทั่วประเทศ
    ขึ้นชื่อว่าสุนัขเค้ารักและจำเจ้าของหมดทุกพันธุ์แหละ

"สุขนักไทยฉลาดกว่าสุนัขต่างประเทศมากครับไม่ต้องฝึกอะไรมากเค้าก็เก่ง แต่สุขนัขต่างประเทศไม่ค่อยเก่งเท่าสุนัขไทยก็เลยสมควรที่จะให้เข้าโรงเรียนฝึก" นี้คือคำผูดของคนเป็นหมอ แต่ขอโทษนะค่ะทำไมพิทบูลที่บ้านฉลาดกว่าหมาไทยมี่บ้านซะอีก แทบจะไม่ต้องฝึกอะไรมากมายเค้าก็จำได้แต่หมาไทยที่บ้านดื้อกว่าซะอีก

"ขอไม่แนะนำให้เลี้ยงนะครับสุนัขพันธุ์พิทบูลหรือรอตไวเลอร์ โดยเฉพาะ คนแก่ เด็ก ผู้หญิงมันจะกัดทำร้ายแน่ๆ ถึงแม้จะอยู่ในบ้าน ถ้าหลุดออกนอกบ้านประชาชนโดนมันกัดแน่ๆ" หมอค่ะทำไมจะต้องแน่ๆ ด้วยค่ะ มันทำให้เสียหมดทั้งวงการเลยนะค่ะ แล้วต่อไปนี้จะมีใครเข้ามาเล่นมาตูอีกไม่เนี๊ย เฮ้อ!!!

:m78: :m78: :m78: :m78: :m78: :m78: :m78: :m78: :m78: :m78:
  • หมาไทยฉลาดจริง ยอมรับ
    แต่วันนี้ผมกินเบียร์มา8ขวด(ไม่มีกลิ่นให้รู้ไป) กลับมามันยังกระดิกหางยับเลย แม่งไม่เกี่ยวหรอก หมาแม่งฉลาดกว่าคนบางคนอีก
    ส่วนตัวนะครับ บางแก้ว แย่กว่าพิทเยอะ
  • ไอ้หมอนี่มันเคยเลี้ยงหมาไหมวะเนี่ย...
  • หมอดู :m70:
  • นี่เเหละครับ หมอหมา.....
  • หมอหมาๆมากกว่าครับ
  • หมามันพูดไม่ได้ไง คนมันพูดเอาดีเข้าตัวไงกรรมของหมา
  • หมอไรว่ะเนี่ย แล้วพวกหมาที่ใช้งานอารักษ์ขา หมาดมยา มันหมาไทยรึไงไอ้ปัญญาอ่อนเอ้ย
    สงสัยแมร่งเลี้ยงแต่กิ๊ก หรือว่าเป็นเกย์เลี้ยงแต่เด็กว่ะ
  • อยากถามคุณหมอเหมือนกันว่าเคยเลี้ยงพิทบูลไหมครับ หรือเคยเลี้ยงแต่กิ๊ก ถึงได้ออกมาพูดแบบนี้
    ผมเคยทดสอบหมาผมน่ะครับว่าจะจำเสียงผมได้ไหม โดยการสวมหมวกไอ้โม่งเป็นประตูเข้าบ้าน
    พอเปิดประตูหน้าบ้าน หมาผมเห่าแล้วก็วิ่งออกมาต้อนรับพอเห็นเป็นไอ้โม่งเท่านั้นแหล่ะมันวิ่งเข้าหาแบบจะเอาเรื่อง ผมเห็นท่าไม่ดีจึงตะโกนเรียกชื่อมันแล้วบอกว่าหยุดมันเหมือนถูกติดติสเบรคเลยครับ หยุดวิ่งแล้วก็กระดิกหาง
  • ฝรั่งมันได้ยินมันคงซื้อหมาไทยเอาไปฝึกอารักขาแน่นอน งานนี้หมาไทยคงดังไปทั่วโลกเพราะว่ามี ดร ออกมาบอกว่าฉลาดกว่าหมาฝรั่ง
  • ได้ยินแล้วของขึ้น เป็นสัตว์แพทย์ได้ไงวะ ได้ปริญญามาได้ไงเนี่ยะ หมามีประสาทในการดมกลิ่นแยกแยะกลิ่นได้ดีกว่าคน กลิ่นเหล้า กะกลิ่นคน ไมมันจะแยกไม่ออกเลยเหรอ คิดได้ไงเนิ่ย งั้นเค้าคงไม่เอาหมาไปตรวจค้นยาเสพติดหรอกถ้ามันแยกแยะกลิ่นไม่ได้ ปัญหาคือว่าทำไมหมาถึงกัดต่างหากมันต้องมีอะไรมากกว่าแค่เรื่องกลิ่น
  • ถ้าหมาแยกแยะกลิ่นไม่ออกผมคงโดนหมาที่บ้านกัดตายไปนานแล้ว เพราะผมไปเล่นกับหมาที่บ้านญาติ หมาที่บ้านเพื่อน หมาวัด หมาข้างบ้านที่เป็นศัตรูกับหมาของผม ตลอดเวลาจนกลิ่นหมานอกบ้านติดตัวผมเข้าบ้าน ตลอด หมาที่บ้านมันยังไม่เห็นเคยแม้แต่จะเห่าหรือขู่ใส่เลยซักครั้ง บางวันยิ่งเมามาด้วย ปัญญาอ่อน
  • บุญมีแต่ดงบัง ....
  • แฟนของคนที่ถูกกัดเค้าอาจจะสั่งหมาไว้ก็ได้นะครับ ว่าถ้ามันหนีเที่ยวกลับบ้านมากัดแม่งเลย :-j
  • ไม่มีจันยาบรรในการเป็นสัตว์แพทย์พูดหมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :064: :-q :m51:
  • หมออย่างนั้นเค้าเรียกว่า "หมอกะเด็น" ลองผวนกลับนะ
    พิทบูลที่บ้านผมสองตัวนะช่วยงานได้มันลากรถเก็บน้ำยางให้ผมด้วยกตัญญูสุดๆ
  • ความคิดเห็นของแต่ละท่านสุดยอด ตรงใจ ไม่ต้องบรรยายซ้ำเลยค่ะ จบข่าว :-))
  • ผมยอมรับอย่างภาคภูมิใจว่า ผมเลือกเลี้ยงพิตบูล เพราะผมชอบที่มันโหดครับ
    มันฉลาดหรือเปล่าผมก็ไม่รู้ แต่ถ้ามันไม่ดุ มันไม่โหด มันกัดคนไม่ตาย ผมคงไม่เลี้ยงมันแน่ๆ

• ใครเลี้ยงพิทบูลแล้วได้หมาที่ไม่ดุ ผมถือว่า โชคร้ายมากๆ เราชอบความดุ เราชอบความโหด เราจึงเลือกพิตบูล
    ใครตาขาว ใครขี้กลัว ไปให้ไกลๆพิตบูล เพราะมันอาจจะกัดคุณตายได้

ใครที่กำลังจะซื้อหมาพิตบูล ผมขอเตือนนะครับ มันกัดตายจริงๆ ถ้าคุณเป็นคนขวัญอ่อน ขี้กลัวอย่าเสี่ยง
    เพราะคุณมีสิทธิ์ได้ขึ้นหน้าหนึ่ง ได้ออกทีวี ฟรี แน่ๆ ผมไม่ได้ขู่ แต่มันคือความจริง
  • ถ้ากินเหล้าแล้วหมาจำกลิ่นไม่ได้ ผมคงโดนกัดเดือนละหลายๆครั้งแน่ๆ :-))
  • ไม่ได้เข้าไปดูตามลิงค์นะครับ แต่อ่านจาก คห.หลายๆ ท่านในที่นี่เอา ผมว่าจริงๆ แล้วหมออาจจะพูดโดยมี "นัยยะ" อะไรแอบแฝงหรือเปล่า อย่างน้อยๆ ก็ช่วยให้พวกเห่อหรือตามกระแส และไม่มีความสามารถเข็ดขยาดหวาดกลัว เปลี่ยนใจไม่เลี้ยงหมาพันธุ์ดุ แถมยังเห็นค่าของหมาไทยธรรมดาๆ มากขึ้น เพราะหากหมอพูดแบบดีๆ คนพวกนี้ก็ไม่ฟังหรอกครับ (ออกแนวขู่ให้กลัว เหมือนคนที่วันนี้เอาพิตบูลประกาศหาบ้านใหม่ในนี้หลายๆ คนไง)

มันอาจจะเป็น "กุศโลบาย" อันแยบยลก็ได้ เพราะในนี้หลายคนก็ยังด่าเขาเลย (ผมว่าคนเป็นหมอส่วนใหญ่ไม่น่าจะโง่นะ)

ขอโทษที่คิดต่างนะครับ แต่ผมคิดอย่างนี้จริงๆ (หรือผมจะดูหนังจีนเยอะไปหว่า....)

:o034:
  • หากใครได้เคยคุยกับพี่หมอปานเทพ จะรู้ว่าท่านเป็นคนน่ารักครับ
    ผมก็มั่นใจเจตนาว่าท่านไม่ได้ต้องการต่อต้านพิตบูลหรอกครับ
    ผมเคยออกรายการพร้อมท่าน ท่านก็พูดแต่สิ่งดีๆให้พวกเราครับ
  • คุณ the_Door พูดได้ดีครับ ทุกอย่างต้องมองหลายๆมุม
  • ข่าวนี้ก็....ที่สุนัขช่วยคน ช่วยกัดโจรขโมย ทำไมไม่ออกข่าวบ้างวะ ไอ้หมอนี้คงเลี้ยงกะต่ายเฝ้าบ้านมั้งไม่ให้มันกัด หมาก็ให้มันกัดบ้างดิวะ ..ชอบข้อความข้างบนคับถ้าเมามาพิทบูลจำกินไม่ได้เพราะกลิ่นสุรามันกลบ ผมก็คงโดนกัดหลายรอบเหมือนกันคับบบบ ถ้าเมามามันยิ่งรู้คับพิทบูลมันจะส่ายหางสบัดตูดไปมา..เข้าตอนรับเราเลยเเหละ o->
  • นัยยะ งั้นขอโทษหมอด้วยยยย :-))
  • เลี้ยงไม่ได้อย่าเลี้ยง มันทำให้ผู้เลี้ยงคนอื่นลำบากไปด้วยครับ มีสถานที่เลี้ยงแล้วค่อยเลี้ยง
  • หมอไม่หน้าพูดว่าไม่น่าเลี้ยงเลย!! ฟังดูเหมือนเรากำลังจะถูกคนบางกลุ่มออก กฎหมายห้ามเลี้ยง!!ผมคนนึงล่ะที่คุณต้องผิดหวัง!! เพราะผมจะเลี้ยงมัน มันรักผมผมรักมัน ผมเลี้ยงมันเพราะผมชอบนิสัยมัน :o019: จบป่ะ
  • พี่ น้อง รัก พิทบุล แต่ ก็อย่า ลืมหมา ประจำชาติ เราไปนะครับ ............
    ไม่โง่ อย่างที่เราเข้าใจกันหรอกครับ แต่ยังไม่มีใคร ทำให้มันเกิดอย่างเป็นจริงเป็นจัง
    .................................ถ้ามีโอกาสอยากจะหามาเลี้ยงสักตัว
    image

ไฟล์แนบ
    4754201562[1].jpg 16K
  • หมาไทย ถ้า เอาแข่ง agility น่ามันส์ เรื่องการกระโดด ไม่เป็นลองใครเช่นกัน
  • ส่วนพิทบูล แข่ง เกม นี้ แพ้ หลังอาน แน่นอน ....................

ดีอย่างเสีย อย่าง อยูที่เราเลือก หมาไทยเรา ไม่เกิด เพราะ อาจจะเห็นจนชิน และเห็น หมา นอกทำนุ่นทำนี้ได้มากกว่า

รวม ทั้งผม เพิ่งมา เห็น หมา ไทย มี ค่า ก็ไม่นานมานี้เอง
  • ผู้ ญ ที่โดนหมากัดคงจะไม่ค่อยได้คุกคีกับหมา...ไม่เกี่ยวกับกลิ่นหรือเสียง
  • ผมว่า หมอเลี้ยงแมวดีกว่าครับ

แล้วถ้าหมอเจอหมาพิตบูล หมอรักษามั้ยครัีบ หมอออออออออ
  • ตีกับกุไหม หมอ

ไอ้หมอ หมาที่มันเลี้ยงเนี่ยมัน เลี้ยงอะไรที่บ้าน
    ปลาไหลหรอ
  • กุเลี้ยงมันไม่เห็นไปไรเลย อยากให้เอาประสบการณ์มาพูดกัน
    ผมเลี้ยงทั้งบางแก้ว ทั้งพิทบลู
  • หมอพูดมีเหตุผล ดี
    และเหตุผลโง่ๆ
  • QuATH มกราคม 31 Permalink
    ให้เลี้ยงหมาไทย ยกเว้น ไทยหลังอาน และ บางแก้ว

นอกจากหมาวัดแล้ว เหลือพันธุ์อะไรให้กูเลี้ยงอีกมั่ง

55555555 ชอบความเห็นนี้จัง
  • มันใช้พิทบูลที่ไหนละที่กัด
  • The_door พูดได้ดีครับ น่าคิดนะครับ.
  • เท่าที่สัมผัสมายังไงผมก็มั่นใจพิตบูลครับ ไม่แว้งกัดเจ้าของ หรือคนในครอบครัว แต่ที่กัดอาจมีสาเหตุอื่น