ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานรื่นเริงมีถมไป ร่วมอาลัยมีหน..
  • กระทู้นี้ ขอให้เป็น ภาระกิจ ขาว-ดำ ครับ

ผมขอ คุณมาร์ค เพื่อน พี่ น้อง สมาชิกทุกท่าน รวมทั้ง โกส ร่วมแสดงความอาลัยให้แก่
    ครอบครัว คุณรักษิณา เตชะวัฒน์บำรุงกิจ

เนื่องจากได้เปิดดู หลายกระทู้แล้ว มีเพื่อนสมาชิก แสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
    บอกตามตรง น้อยมากครับ (เหตุการณ์อื่นเล็กๆน้อยๆ ยังมากกว่านี้เลย)
    หลายๆ ท่านได้ วิพากย์ วิจารณ์ ต่างๆ นานา เสนอแนวทาง การแก้ไข ปัญหา ดีแล้วครับ
    แต่ ลืมผู้สูญเสีย บุคคลใน ครอบครัว
    ข่าวก็คือข่าว ความจริงก็คือความจริง หนทางแก้ไข ก็ต้องดำเนินต่อไป

ผมหวังว่า ณ ที่ แห่งนี้ ที่ เราได้รู้จัก กัน ร่วมสังสรรค์ มีทุกข่ มีสุข กับพิทบลูของท่าน
    ขอให้เสียสละเวลาสัก เล็กน้อย ในที่แห่งนี้ ร่วม แสดงความเสียใจ ให้กำลังใจแก่ ครอบครัว เตชะวัฒน์บำรุงกิจ
    กับเหตุการณ์ ที่เกิดขึ้น ที่พวกเราได้รับรู้ และติดตามข่าวสาร มาโดยตลอด

ตอนนี้ ทุกท่าน สามารถทำได้ครับ ไม่ได้เสียเวลามากมาย ถึงแม้ไม่ได้รู้จักกัน ก็ไม่เป็นไร
    เรื่องนี้เป็นเรื่องส่วนรวม ชาวพิทบลูโซน ไม่ใช่ส่วนตัว ใครไม่ถูกกับใคร ก็ขอละเว้นไว้ ณ ที่แห่งนี้

อย่างน้อย ครอบครัว เตชะวัฒน์บำรุงกิจ มาเปิดอ่านดู ได้เป็นกำลังใจ ครับ

งานรื่นเริงมีถมไป งานร่วมอาลัยมีหนเดียว (ให้เกียติแก่ครอบครัวผู้สูญเสีย โปรดงด วิพากย์ วิจารณ์)

ขอสดงความนับถือทุกท่าน
    mr_jub
  • ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัว
    ผู้สูญเสียบุคคลอันเป็นที่รัก ครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว คุณรักษิณา เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ครับ
  • ขอเป็นผีตัวแรกที่แสดงความเสียใจอย่างที่สุดครับ

ในสังคมแห่งนี้ยังมีหลายๆท่านที่น้ำใจงามอยู่

และขอให้เป็นอย่างนี้ตลอดไปครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว
    ผู้สูญเสียบุคคลหนึ่งไปจากครอบครัว
  • เป็นกระทู้ที่ดีครับ ขอแสดงความเสียใจแด่ ครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ หวังว่าเหตุการณ์ นี้จะเป็นเครื่องเตือนใจชาวพิทบูลโซลนะครับ เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ เสียใจจริงๆครับ
  • แสดงความเสียใจ สำหรับครอบครัว เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ด้วยค่ะ
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว เตชะวัฒ์บำรุงกิจ จากใจครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับการสูญเสียนะคะ

ขอให้ผู้ที่บาดเจ็บจงมีขวัญและกำลังใจที่ดีนะคะ

ขอให้หายเจ็บไวไวนะคะ ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ

โชคร้ายมาแล้ว ขอให้โชคดีจงมาเยือนในเร็ววันนะคะ
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว คุณรักษิณา เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครับผู้สูญเสียครับ
  • ผมขอร่วมใว้อาลัยด้วยครับ แด่ญาติคนที่เสียชีวิต และน้องหมาทั้ง 3 ตัว ครับ ป๋ามาร์คน่าจะส่ง พวงหรีดไปให้เค้าด้วยนะครับ ถ้าสะดวก
  • ขอแสดงความเสียใจอีกครั้ง ครับ.
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับ
  • เสียใจที่เกิดเรื่อง เหมือนเป็นการซ้ำเติมภาพลักษณ์วงการเราเข้าไปอีก....เฮ้ออออออ
    ( ร่วมอาลัยไปยังครอบครัวดังกล่าวด้วยครับ )
    :001::001::001::001::001::025::025::025::025::025::025::025::022::022::022::022::022::022::022::022:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้การไว้อาลัยครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายนะครับ....ขอให้เหตุการณ์นี้อย่าเกิดกับใครอีกเลยครับ..ผมคิดว่าคนเลี้ยงพิทบลูทุกคนเสียใจกับเรื่องนี้ทุกคนครับ...พึงระลึกอยู่เสมอมันเป็นสุนัขที่พิเศษจริงจริง....
  • :002:ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวที่สูณเสียครับ:002:
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณรักษิณา เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ด้วยครับ.
  • ร่วมไว้อาลัยกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ
    สำหรับคนที่บาดเจ็บก็ขอให้หายไวๆและกันครับ
  • ขอแสดงความเสียใจเช่นกันครับ :022:
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ
  • ชาวพระรามสามทุกคนขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ด้วยครับ

เรื่องนี้อาจจะเป็นเรื่องจุดที่ทำให้ชาวพิทบูลหันมารักและใส่ใจต่อสังคมมากขึ้น
  • ผมขอร่วมใว้อาลัยด้วยครับ แด่ญาติคนที่เสียชีวิต และน้องหมาทั้ง 3 ตัว ครับ
  • ขอร่วมแสดงความเสียใจกับการจากไป
    ของบุคคลอันเป็นที่รักของครอบครัวเตชะวัฒน์บำรุงกิจ
    และขอให้ผู้ที่ได้รับบาดเจ็บจากเหตุการณ์ในครั้งนี้หายไวๆด้วยครับ
  • :024: ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณรักษิณา เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างที่สุดคับ
    มันเป็นเหตุการณ์ที่เราทุกคนไม่อยากให้เกิดนะคับ
    ขอให้ท่านผู้เสียชีวิตไปสู่สุขตินะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว เตชะวัฒ์บำรุงกิจ

และขอนับถือพี่จุ๊ฟที่คอยมีกิจกรรมดีๆแบบนี้ให้ทำเสมอ
    ทำให้เว็ปไซด์นี้ดูมีมนต์ขลัง ขึ้นมาทันที่
    นับถือพี่เสมอ
  • ขอแสดง ความเสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ขอไปสู่สุขติครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิต ต่อเหตุการณ์ที่พวกเราทุกๆ คนไม่อยากให้มันเกิดขึ้นมา
    ขอไว้อาลัยให้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ครับ
  • ขอเเสดงความเสียใจ และร่วมไว้อาลัย

กับครอบครัวคุณรักษิณา เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ด้วยค่ะ

ผู้ที่ยังบาดเจ็บอยู่ก็ขอเปงกำลังใจให้หายไวๆนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ...:062:
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวเตชะวัฒน์บำรุงกิจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับญาติและครอบครัวคุณรักษิณา เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ด้วยครับ. :022:
    และขอให้เหตุการณ์ครั้งนี้เป็นอุทาหรณ์สำหรับผู้ที่เป็นเจ้าของสุนัข Pitbull ทุกท่านควรระมัดระวัง และไม่ประมาท เพราะสุนัขของท่านสามารถนำพาความสุขมาให้กับครอบครัว แต่ก็สามารถนำพาความเศร้ามาให้ท่านได้เช่นเดียวกัน หากท่านไม่ได้ศึกษารายละเอียดลักษณะสายพันธ์นี้ให้เข้าใจและให้การเลี้ยงดูอย่างถูกวิธี และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเหตุการณ์แบบนี้คงจะไม่เกิดขึ้นอีก หากทุกท่านใสใจและเลี้ยงดูสุนัข Pitbull ของท่านอย่างถูกวิธี :024:
  • ขอแสดงความเสียใจและขอให้มีกำลังใจกลับมาสู่ครอบครัวในเร็ววันครับ
  • ขอร่วมไว้อาลัยกับผู้สูนเสียบุคคนในครอบครัวไปครับ..........:022:
  • ขอแสดงความเสียใจกับญาติและครอบครัวคุณรักษิณา เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ด้วยครับ.............
  • ขอเเสดงความเสียใจครับ
  • แสดงความเสียใจ สำหรับครอบครัว เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ด้วย
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก็ทำให้ผมระวังมากขึ้นและไม่ประมาท
  • ขอแสดงความอาลัยและเสียจัยแด่ครอบครับ เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ผูล่วงลับที่จากไปกับเหตูการ์ที่ไม่คาดคิด โปรดไห้ทุกๆคน เกบไว้เป็นความเตือนใจไนการดูแลเเละเลี้ยงพิทด้วยนะคับ
  • :006:ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ
  • ขอแสดงความเสียใจแก่ครอบครัวผู้สูญเสียด้วยค่ะ
  • ขอบคุณพี่จุ๊บ พี่ชายผู้น่ารักของพวกเรา ที่ให้สติ
    พวกเราเกือบลืมสิ่งที่สมควรทำเป็นอย่างยิ่งสำหรับเหตุการณ์นี้

ขอแสดงความเสียใจ ต่อครอบครัวเตชะวัฒน์บำรุงกิจ สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยครับ
  • ...............................................................เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ ....................................................................................

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว เตชะวัฒน์บำรุงกิจ ครับ
  • ขอแสดงความเสียใจที่เกิดขึ้นกับครอบครัว เตชะวัฒน์บำรุงกิจด้วยครับ และขออย่าได้เกิดเหตุการเช่นนี้ขึ้นอีกเลย
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ขอไว้อาลัย และแสดงความเสียใจอีกคนค่ะ...
  • ผมเปนสมาชิกใหม่ก้อขอแสดงความเสียจัยด้วยอีกคนคับ
  • ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ
    และขอให้ทุกท่านจดจำเรื่องที่เกิดขึ้น ไว้เป็นอุทาหรณ์ เตือนใจอยู่เสมอครับ
  • เพิ่งจะเข้ามา ไม่สายไป ขอแสดงความเสียใจ และไว้อาลัย ในที่นี้ด้วยครับ