ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สาย CHEVY เป็น pitbull จิงจิงป่าว
  • นี่ล่ะหนอคนไทย เอาเวลาที่สงสัยไปเข้าเวปพิทบูลชั้นนำของต่างประเทศดูก่อนรึยัง

ข้อมูลน่ะมีเยอะแยะไป แต่ก็ยังไม่เคยเจอเวปสังคมของพิทบูลที่ไหนบอกว่าเป็นพิทบูลแท้ๆซักกะที
    ยกเว้นพวกเวปที่เอาคอกที่เลี้ยงแต่สายพวกนี้มารวมตัวกันเอง
    ลองดูดีๆหน่อยเวปที่เอาไว้ศึกษาพิทบูลกับเวปขายหมามันไม่เหมือนกันในไทยนี่ไม่ค่อยสน
    เพราะจะถูกจะแพงขอแดงไว้ก่อน แล้วถ้าใหญ่ยักษ์อลังการจูงไปไหนคนเหลียวมองนี่จะภูมิใจมากๆ

แต่บางคอกใหญ่ๆในไทยก้เน้นแต่สายนี้ กรูเน้นใหญ่เน้นผิดมาตรฐาน อะไรที่เป็นbreed standardกรูไม่สนเอามันส์เข้าว่าก็ไม่รู้ว่ามันส์ตรงไหนยังไง ศักยภาพแบบพิทบูลจะมีไม่มีช่างมัน จะเหนื่อยง่ายจะขี้เกียจไม่สน เน้นโปรโมทว่าเป็นพิทบูลไซด์ยักษ์เชียร์ๆกันไปกันมาปลาก็ติดเบ็ด วงการนี้มันก็เป็นแบบนี้ล่ะ แอบอ้างชื่อเพื่อใช้ชื่อพิทบูลในการขาย ไม่รู้ว่ารักที่สายพันธุ์หรือกระหายที่จะแตกต่างจนไม่มีขอบเขต
  • แต่ก็คงหนียากแล้วล่ะ ตอนนี้สายchevyมันก็ปนเปื้อนในพิทบูลเมืองไทยเต็มไปหมด บางทีกลายเป็นจุดขาย เอารูปหมาตัวเองไปเปรียบเทียบความใหญ่กับต้นสายว่ากรูใหญ่กว่าต้นสายอีก กรูหน้าประหลาดแตกต่างกว่าพิทบูลทั่วๆไปมั่งละ

เอารูปพ่อ-แม่ ของchevyให้พิจารณากันเอาเอง และขอเตือนด้วยความหวังดีถ้าอยากได้ศักยภาพเต็มที่แบบพิทบูลหนีสายchevyเข้าไว้แล้วจะได้แบบที่ต้องการ อย่าเชื่อคำโฆษณาของหมาโปรโมทหน้าแปลกๆทรงประหลาดๆถ้าชอบพิทบูลจริงๆ
    พ่อchevy
    imageimage
    แม่chevy
    image
    ไฟล์แนบ
    med_4d4d4a7b8f6ef[1].jpg 23K
    Eddington's AAWanna- Be -A- Whopper at 132lbs. Sire of Chevy Red Dog.jpg 23K
    GrimesImaDandy[1].jpg 8K
  • ถึงเจ้าของกระทู้ ถ้าชอบ ตังถึงก็จัดเลยครับ ถ้ามันแต่ไปสนใช่ไม่ใช่ ชาตินี้ก็ไม่ได้เลี้ยง
    ถ้าเอาตามมาตรฐานมากๆ ฝรั่งมันคง put หมาหางหัก ฟันเหยิน ตัวเตี้ยๆไปหมดแล้วล่ะ

ถึงคุณhate_chevy ที่คุณบอกว่า
    แต่บางคอกใหญ่ๆในไทยก้เน้นแต่สายนี้ กรูเน้นใหญ่เน้นผิดมาตรฐาน อะไรที่เป็นbreed standardกรูไม่สนเอามันส์เข้าว่าก็ไม่รู้ว่ามันส์ตรงไหนยังไง ศักยภาพแบบพิทบูลจะมีไม่มีช่างมัน จะเหนื่อยง่ายจะขี้เกียจไม่สน เน้นโปรโมทว่าเป็นพิทบูลไซด์ยักษ์เชียร์ๆกันไปกันมาปลาก็ติดเบ็ด วงการนี้มันก็เป็นแบบนี้ล่ะ แอบอ้างชื่อเพื่อใช้ชื่อพิทบูลในการขาย ไม่รู้ว่ารักที่สายพันธุ์หรือกระหายที่จะแตกต่างจนไม่มีขอบเขต

คุณว่าคอกไหนหลอครับ ผมว่าใครๆก็รู้ว่าคุณพูดถึง RAMA3 ไปว่าแรงแบบนี้ระวังมันจะไม่จบกันง่ายๆน่ะครับ ชอบแบบไหนก็ทำแบบนั้น ไม่ชอบก็ไม่เห็นต้องด่า แยกกันอยู่เฉยๆก็ดีอยู่แล้วน่ะครับ ผมคิดว่า
  • เข้ารู้กันนานแล้วว่า CHEVY เป็นเป็นเลือดไม่แท้ แต่จุดประสงค์หลักในการ breed ฝรั่งเขาเน้นมาแข่งลากน้ำหนัก ที่ต้องการหมาตัวใหญ่เพื่อสู้กับ American Bulldog แต่ยังคงความเป็นพิตบูล(ขอตอบสั้นๆพิมพ์ไม่เก่งรายละเอียดมากกว่านี้ขอวันหลังถ้าสงสัยก็ถามมาได้ เดี่ยวก็มีคนรู้ตอบให้ )

ส่วนตัวผมเล่นสาย Whopper แท้ๆ (ในไทยมีนับตัวได้เพราะเล่นกันในกลุ่มคนเล่นหมาลากน้ำหนักเขารู้กันดี) ละเอียดเดี่ยวมาต่อให้ถ้าอยากรู้วันนี้ไม่มีเวลาแล้ว

หมาผมสาย Whopper แท้ๆ (ไม่ขาย ไม่เปิดผสม ใช้แข่งลากอย่างเดี่ยว)imageimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_4535-1 (620 x 929).jpg 151K
    Hecter 11 (601 x 401).jpg 111K
  • QuATH นั่นคุณจะชงเหรอครับคุณกล่าวเองนะถึงคอกใหญ่นั่น [-X
  • eddy_pitbullnt10
    สาย Whopper ตัวนี้ทำงานเต็มที่ได้เท่าไร :-?
    ขอดูดีกรีมันหน่อยได้ป่ะ
  • มันดีขนาดนี้เลยเหรอ :-))
    หมาผมสาย Whopper แท้ๆ (ไม่ขาย ไม่เปิดผสม ใช้แข่งลากอย่างเดี่ยว)
  • ส่วนตัวก็ศึกษาทั้งบทความและถามผู้รู้มาบ้างครับ และชอบที่คุณhate_chevyเขียนมาครับ
    :-D
  • คุณลองคิดดูแล้วกันครับ ว่าในไทยมีซักกี่คอก

ผมไม่ได้ชงให้มีเรื่องกัน แต่ใครๆก็คิดได้ทั้งนั้นแหละครับ หรือคุณTHAIPITBULL คิดว่าเป็นคอกไหนหลอครับ
  • ใจใครใจมัน ความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้น
    อย่าพึ่งด่วนสรุปว่าของใครดี ของใครไม่ดี ถ้าคุณยังไม่เคยสัมพัสมันจริงๆ
    จะว่าอะไร บางคนมีเงินซื้อ บางคนเลี้ยงหมามาเป็นสิบปี แต่ยังไม่เจอสิ่งทีตัวเองต้องการก็มี :012:
    และส่วนตัวผม ชอบทั้ง 2สาย ละครับ ยกเว้นหมาบ้า 555
  • คุณ THAIPITBULL งั้นผมถามหน่อยดิว่าสำหรับคุณแล้ว คุณชอบสายไหน
  • ผมคิดเเบบคุณ QuATH ครับ

พูดเเบบนี้ใครๆก็เดาออกครับ... ผมไม่ได้เล่นสายโชว์ ผมยังเดาออกเลยครับ มันคงมีผลมาจากกระทู้อันนั้นสินะครับ
    ทีนี้คุณก็เลยจะมาอัดคอกใหญ่คืน....
    เอาเลยครับ เต็มที่เลย.... ผมจะคอยดู

เเต่ผมไม่เกี่ยวเด้อ........ ใครมีอะไรกับใครก็ลุยกันเองนะครับ

:o008:
  • pixy_04 ผมขอพูดตรงๆนะครับผมไม่ใช่คนบ้าสายหมา*****
    พิทบูลแบบเดิมๆที่ไม่ได้แปลกประหลาดอะไรจนเด็กรุ่นใหม่ๆ*****
    ว่าพิทบูลมันอยู่แบบไหนว่ะ*****
    สายที่ไม่ปนเปื่อน :p
  • สาย Whopper ของเค้าดีจริงๆ ลำปาง ลำพูน เชียงใหม่ ใครไม่รู้จัก เฮคเตอร์บ้าง ^^ ลากกระจายยย
    แต่พี่เอ็ด เปิดผสมสักครอก 2 ครอกน่าพี่ อยากได้สายเลือดดด ^^

ถ้าอยากรู้ว่าาเฮคเตอร์ตะกุยได้เท่าไหร่ ผมว่ามาดูด้วยตาที่เชียงใหม่ วันที่ 11 มีนา ดีกว่าครับ สะใจกว่าเยอะครับพี่ ^^
  • จากที่อ่านมา คุณ hate chevy พูดถึงคอกไหน ผมนั้นอ่านก็รู้สึก อย่างเช่นพี่เอ็ดพุด แล้วสาย whopper ของพี่เค้า ที่คุณถามว่าแน่แค่ไหน ทำงานได้เต็มที่เท่าไหร่ ใครอยู่สายเหนือ เค้ารู้กันทั้งนั้นครับ หรือถ้าอยากเห็นกับตา วันที่ 11 นี้ เชียงใหม่ครับ

ไม่ได้อย่างนั้นอย่างนี้นะครับ แต่คอกที่พี่พูดถึงนั้นหน่ะใครก็รู้ว่าคอกไหนที่บรีด chevy มีคุณภาพ แล้วค่ายนี้ทำสุนัขออกมาแต่ละที สุนัขทุกตัวที่ออกมาจากค่าย ล้วนแล้วแต่ บรีดขึ้นมาอย่างสมบูรณ์แบบ
    chevy ไม่ได้ผิดอะไรจาก คำว่าพิทบูล เลยซักนิด มันก็คือสายหนึ่ง ที่บางคนบางท่าน หรือคนหมู่มาก ชอบใจความใหญ่ ในความมันส์ของตัวมันเอง
    ด้วยความเคารพครับ
    -----------------------------------------------------------------------
    ของยกคำพูดหนึ่งของพี่ คนนึงที่ได้พูดเอาไว้ว่า

เรื่องความจี๊ด มันอยู่ในสายเลือด หมาแดง ต้องลาก ต้องดึง ต้องเดินนำคนจูง ... ติ๋มๆหงิ๋มๆ...ไม่ใช่หมาแดง Redz.........
  • คุณ hate คับ ช่วยบรรทัดฐาน ทีคับว่า บรีด แสตนดาท นี่ เป็นยังไง ที่ถูกต้อง จะได้เป็นความรู้ของหลายๆๆคน แล้วคุณรู้ได้ยังไง เขาไม่บรีด แสตนดาทออกมา ผมเห็นลูกหมาที่ออกจากราม3 แสตนดาทก็มีนะคับ ผมขอออกตัวก่อน ผม เลี้ยงหมา สายของราม3 อยู่1-2 ตัว แต่ผมก็ไมได้ สนิท อะไร แทบไม่รู้จักกันเลยก็ว่าได้
    หมาของผม ไม่ใหญ่ คับ บอกตรงๆๆว่าไม่ใหญ่เลย ผม มองว่าพอดี ไม่เล็กไม่ใหญ่ กระโหลกหัวไม่ใหญ่ ไม่เล็ก ก็ไม่รู้มันแสตนดาท ไหม ผมว่าเรื่องที่ว่า บรีดแต่ใหญ่ๆๆ พี่ ต้องทำการบ้าน ดีดีคับ ตัวพ่อหมาแม่หมา อาจจะใหญ่ แต่ ไม่จำเป็นต้อง จ่ายลูฏออกมา โอเวอรไซ้ บางตัวจ่ายลูกเป็น สปอต แสตนดาท ก็มีคับ ..ผมแค่มาแย้งตรงจุด นี้ ประเด็น อื่นๆ พี่พี่ ก็ ตามถนัดกันไปคับ
  • พี่ Kit_nsw :063: :063:
  • to MakotoHIN29
    " พูดเเบบนี้ใครๆก็เดาออกครับ... ผมไม่ได้เล่นสายโชว์ ผมยังเดาออกเลยครับ มันคงมีผลมาจากกระทู้อันนั้นสินะครับ
    ทีนี้คุณก็เลยจะมาอัดคอกใหญ่คืน....
    เอาเลยครับ เต็มที่เลย.... ผมจะคอยดู

เเต่ผมไม่เกี่ยวเด้อ........ ใครมีอะไรกับใครก็ลุยกันเองนะครับ "

ถ้าจะบอกว่าไม่เกี่ยวเลยก็คงจะแปลกๆ เพราะคุณคอยตรวจตราปกป้องรักษาพิทบูลสายพันธุ์แท้ไม่ให้ถูกปนเปื้อนข้ามสายพันธุ์ มันน่าสนใจตรงที่ปกติคุณสนใจแต่พันธุ์แท้แต่ดันไปเจอคลิปฺBuffdogตัวเดียวกันในyoutube มันคงไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่ๆ youtubeมีเป็นล้านคลิปนะครับ

ผมเลยไปดูfacebookคุณก็เลยเข้าใจทันทีว่าคุณโดนยืมมือฆ่าคนแล้วล่ะครับท่าน
    และคนให้ข้อมูลคลิปนี้กับคุณก็คือบุคคลท่านนึงในกลุ่มพระราม3 เพื่อให้ไปอัดไอ้น้องเจ้าของหมาโดยเฉพาะ และคุณก็ไม่เอะใจเลยซักนิดว่าไอ้น้องคนนั้นกลับกลุ่มราม3เค้าสนิทกันเป็นอย่างมาก
    และเค้ารู้อยู่แล้วว่าคุณโพสคลิปนี้แน่นอนเพราะคุณเพิ่งอัดไอ้คนที่เอาหมาพันธุ์ทางมาหลอกขายไปเอง

แผนการแยบยลการเตะสกัดแบบแนบเนียนจนไม่มีใครคาดคิดทั้งที่เห็นก่อนหน้านั้นกลับไม่ทักท้วง คนสนิทคิดไม่ซื่อhttp://pitbullzone.com/community/discussion/comment/309592#Comment_309592
    หากผลประโยชน์ทับซ้อนกันเมื่อไหร่ สนิทแค่ไหนก็ต้องฆ่าให้ตาย

ส่วนที่เกี่ยวกับคุณคือคุณกำลังเลือกปฎิบัติไม่ว่าจะเพราะบุญคุณที่เค้าให้คลิปมา ความสนิทสนม หรือเกรงกลัวต่ออำนาจ หากคุณปล่อยให้เรื่องข้ามสายพันธุ์จนปนเปื้อนของคอกใหญ่ๆเกิดขึ้นได้จนเป็นเรื่องปกติผมคงต้องบอกว่าคุณเลือกปฎิบัติจริงๆนั่นแหละ
  • :-)) แบบนี้เอง ไว้ใจใครไม่ได้เลย
  • to kit_nsw
    ประเด็นมันไม่ได้อยู่แค่ขนาดว่าจะใหญ่หรือไม่ใหญ่แต่เพียงอย่างเดียว ผมกำลังพูดถึงการปนเปื้อนข้ามสายพันธุ์
    ที่เกิดจากสายchevyXพิทบูล และถ้าลูกที่เกิดขึ้นมาต่อให้ผมเลือกเก็บแต่ไซด์เล็กๆออกมาขายเป็นพิทบูล ถึงจะไม่มีใครดูออก แต่ถามจริงๆว่าสิ่งที่ผมทำไม่ผิดจริงๆหรือ

Breed standard พิทบูลเป็นอย่างไรก็เลือกดูเอา ผมเคารพความเป็นมนุษย์และศักยภาพของคุณอย่าให้ผมต้องป้อนข้อมูลเลย
    http://www.google.co.th/#q=breed+standard+pitbull&hl=th&prmd=imvns&ei=F0JaT9GjGYm0rAfKpoylDA&start=0&sa=N&bav=on.2,or.r_gc.r_pw.r_qf.,cf.osb&fp=eed7eb00a57c7834&biw=1152&bih=698
  • ผมก็บอกอยุ๋นั่นไงคับ..... ผมไม่ได้เถียงเรื่องการเจือปนข้ามสายพันสักนิดคับ ผมมาแค่แย้งแคเรื่อง ขนาดไซ้ ที่คุณบอก ว่าเขาทำแต่ใหญ่ๆๆก็เท่านั้นคับ... ประเด็นผมมีเพียงเท่านั้นคับ .. แต่ต้องขอบคุณ ที่ช่วยส่งลิ้ง บรีด แสตนดาทได้เป็น ข้อมูล ไว้ศึกษาคับ .....ป้อนได้คับถ้าเป็นความรู้ นอกเหนือจากประเดน ขนาดไซ้ ผมไม่โต้แย้งคับผม
  • Breed standard มีอยู่ในสุนัขทุกสายพันธุ์ทั่วโลก มันมีไว้เพื่ออ้างอิงให้เป็นมาตรฐานเดียวกันและเป็นที่ยอมรับกันเป็นสากล
    ถ้าทุกสายพันธุ์ของสุนัขปล่อยให้ทุกคนสามารถออกแบบมาตรฐานสายพันธุ์ให้เป็นยังไงก็ได้ตามใจชอบมันก็จะคงไม่เหลือสายพันธุ์แท้ดั้งเดิมไง และถ้าปนเปื้อนข้ามสายพันธุ์ศักยภาพเดิมๆของสายพันธุ์ก็อาจจะลดลงและค่อยๆหายไป
    อย่ามัวแต่จะทำเพื่อให้แตกต่าง แต่ให้ตั้งกรอบและลงมือปฏิบัติเพื่อให้ใกล้เคียงมาตรฐานที่สุดเพื่อรักษาสายพันธุ์ไว้
  • ..ผมหมายถึง "ต่อให้"ผมเลือกไซด์เล็กที่เหมือนพิท ภายนอกเหมือนพิททุกอย่างแต่genotypeมันก็มั่วเพราะปนเปื้อนอยู่ดีมันเลยไม่ใช่พันธุ์แท้
    และถ้ายิ่งไอ้พวกยักษ์ๆนี่ไม่ต้องพูดถึงมันแสดงออกทั้งgenotypeและphenotypeจนไม่ใกล้เคียงBreed standardขนาดนี้ ถ้าอยากทำเพราะความมันส์ก็จดเป็นพันธุ์ใหม่ไปเลยดีกว่ามั๊ย อย่าอ้างเพื่อขายเป็นพิทบูลเลย มันแตกต่างจนเป็นการทำลายสายพันธุ์
  • พิทบูลสมัยนี้รูปร่างและนิสัยห่างจากเดิมไปมาก
    ถ้าย้อนกลับไปดูพิทบูลในอดีต X_X
  • สรุปที่พี่บอกว่า ค่ายใหญ่ๆๆทำแต่หมาไซ้ใหญ่นั้น คือ จบประเด็นนะคับ เพราะเขาก็ทำไซ้มาตรฐานยังที่พี่กล่าวมาข้างต้นเหมือนกัน ...ตรงจุดนี้ถือว่าค่าย นั้นพ้นข้อกล่าวหาไปละกัน ส่วนเรื่องอื่น พี่ไป สาวกันต่อคับ เชิญ
  • hate_chevy คิดเหมือนผม มีคนชงให้ขอมูลใน face เพื่อโพส เมื่อโพส นายใหญ่ ก็ตามมาเสียบมิดดาบ แล้วทิ้งวาจาแหลมคมไว้ให้คนอื่นหลงคิดว่าสิ่งที่ไม่ถูกต้องถึงแม้นจะเป็นการกระทำของคนไก้ลชิดก็ไม่อาจละเว้นได้ แต่แท้จริงแล้วไม่ใช่เช่นนั้น มันชั๊กจะเกินหน้าเกินตาไปแล้วถ้าไม่ทำอะไรเลยคนในกลุ่มคงไม่ยอม หรือจะโทรตักเตือนก็คงไม่ได้? ตบโชว์มันกลางสาธรณะมันเลยวะถอนรากถอนโคนให้เรียบจะได้ไม่มีใครเอาอย่างอีก เห้อนี้และน้าาา
    อย่าเพิ่งคิดว่าจะจบเพราะ เรื่องมันแค่เพิ่งเริ่มขึ้น
    มันเป็นการวางแผนอย่างแน่นอน
  • มาไกลครับ มึงไปไกลๆเลย ควย... .
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/22815/pg-camp-americanbullykennel-club/p1

http://pitbullzone.com/community/discussion/23663/open-stud-romeo-son-of-pg-camp#Item_9

โอววว์์.... มวยคู่นี้เค้าซัดกันมานานแล้วนี้ฮับ :032:
  • to det_cm
    เป็นกากประจำเวปอีกตามเคย ดูข้อมูลการโพสเก่าๆของตัวคุณนี่มันเด็กเกรียนดีจริงๆ ไม่เสี้ยมก็ยุแหย่ อย่าคิดอะไรเยอะแยะ ในนี้คงไม่มีใครเป็นPG campหรอกนะเพราะไอ้หมาที่บ้านน้องgupaoมันก็chevyเหมือนกัน

ดึกแล้วยังไม่นอนอีกเดี๋ยวไปโรงเรียนสายนะครับ แล้วอย่าลืมกินนมกับวิตามินบำรุงสมองด้วยล่ะ
  • CHEVY CHEVY CHEVY CHEVY CHEVY :^o
  • เถียงทั้งวันก็ไม่จบหรอกครับเรื่องนี้ CHEVY มันคืออะไรก็รู้ๆกันครับ

ถามฝั่งพิทบลูว่าพิทบลูไหมก็ไม่ใช่ ถามฝั่ง CHEVY ว่าไม่ใช่พิทบลูเหรอก็ไม่ใช่อีก

สรุปก็แล้วแต่ความชอบครับ ส่วนตัวยีนก็รู้ว่าไม่ใช่พิทบลูร้อยและอีกหลายคนก็รู้

แต่ก็เชื่อว่าไม่มีใครสนใจครับ เพราะรับได้ ยังไงก็เปิดใจกว้างๆครับ ผ่านได้ก็ผ่านไป อากาศร้อนอย่าร้อนตาม

บอร์ดเราเสียเพื่อนไปเยอะพอแล้วละครับ ถ้าต้องมาตั้งบอร์ดใหม่กันหมด มันจะไม่เหลืออะไรกันเลยครับ

ขอบคุนครับ image
    ไฟล์แนบ
    135.jpg 193K
  • สวัสดี คำถามนั้นมีคำตอบอยู่ในตัวของมันเองอยู่แล้ว เป็นคำถามที่ดี เป็นคำถามล่อหรือ ชี้นำ ก็ตาม ก็อย่างที่ทราบๆกันดี เรื่องนี้เป็นข้อกังขากันมากมายไม่ว่า ที่ อเมริกา จนมาถึงไทย เป็นคำถามที่ตอบยาก ตอบผิดมีซ้ำ ตอบพลาดมีขยี้ ซึ่งเป็นกฎตายตัว ของสังคมนี้ไปแล้ว
    ความถุกผิด เป็นเรื่องเล็กไปเลย ความจริงนั้น ไม่ใช่เนื้อหา สาระสำคัญแต่ประการใด จับจุดผิด หรือ พลาด มาเป็นประเด็นให้ได้ จากกระทู้หนึ่งลาก มาให้เป็นประเด็นให้ได้ จะด้วยวิธี ที่ถูกต้องหรือไม่ก็ตาม สมัครใหม่เพื่อตั้งความคิดเห็นที่คิดว่ามัน ชนวนอย่างนี้หรือ ทุกคำถามมักมีคำตอบ แต่คำตอบที่ถูกที่สุดอยู่ที่ไหน ผมขอถามกลับไปบ้าง คุณก็ไม่รู้เช่นกัน กะ ไอ้เรื่องหมาๆ ที่จะเอาชนะด้วยตัวอักษร แบบวิธี พ่อขุนราม สมควรเลิกได้แล้ว คนหนึ่งๆ มีวิธีการคิดที่แตกต่างกัน สลับซับซ้อนมากไป เรียกว่าจิตวิตก ตื้นเขินไปก็หาว่า โง่ ผมมาเพื่อเตือน สติ อย่าหลงมัวเมา เอาอารมณ์ เป็นที่ตั้ง ความจริงก็คือความจริง เราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงสิ่งที่ผิดในอดีตได้ และ เราจะไม่พลาดในปัจจุบันครับ ทำอนาคตให้ดีที่สุดครับ
    เขียนซะยืดยาว ไอ่ฝรั่งมันเขียนมาสั้นๆว่า คุณรู้จักประวัติบรรพบุรุษตัวเองดีขนาดไหน แค่นี้ ก็แปลความหมายกันเอาเอง

• ผมเห็นด้วย...ครับ :063:
  • ไม่ได้ปั่นป่วน หรือยุยงนะครับ ถามเอาความรู้หน่อยครับ เขาเอาพิทบลูผสมกับพันธุ์กับอะไรบ้างอ่ะครับ
  • ขอแย้งคุณ Thaipitbull หน่อย ปัจจุบัน Pitbull ก็ยังเป็น Pitbull อยู่ แต่ที่หลายหลายคนเห็นหนะมันคือ Pitbull หรือเปล่า
  • sytron ใช่เลยๆที่เห็นอ่ะพิทบูลหรือเปล่า
  • สาย Whopper ลากได้กี่รางวัลฮับ :o037:
  • วันนี้ว่างละมาตอบให้ คุณ THAIPITBULL

สาย Whopper ตัวนี้ทำงานเต็มที่ได้เท่าไร
    ขอดูดีกรีมันหน่อยได้ป่ะ..........ตอบ.............การแข่งขันมันไม่ได้ว่าต้องเป็นสายไหนมันจะเก่งแค่ไหนมันอยู่ที่การฝึกซ้อม ความแข็งแรง จังหวะและสถานการณ์เวลาขณะแข่งขัน การที่หมาแต่ละตัวมีสถิติเท่าไรนั้นมันไม่ใช่ประเด็นในการเปรียบเทียบกับหมาตัวอื่น เพียงขอแค่หมาแต่ละตัวสามารถมีการพัฒนาในทางที่ดีขึ้นในการลากโดยทำน้ำหนักได้มาขึ้น แค่นี้คนเป็นเจ้าของก็มีความสุขที่สุดแล้ว

มันดีขนาดนี้เลยเหรอ
    หมาผมสาย Whopper แท้ๆ (ไม่ขาย ไม่เปิดผสม ใช้แข่งลากอย่างเดี่ยว).....ตอบ..........มันไม่ได้ดีเลิศกว่าหมาทั่วไปอะไรหรอก หมามันก็คือหมา มี 4 ตีน2 หู2 ตาเหมือนกัน เพียงแค่ความชอบตรงโครงสร้างใหญ่เอามาเล่น "ลากน้ำหนัก" เท่านั้นเองเพราะถ้าคนจะเล่นลากน้ำหนักที่ชอบหมาใหญ่ มันก็มีแค่ไม่กี่สายที่เอามาเล่น โดยไม่ได้สนใจว่าจะเลือดบริสุทธิ์ ขอแค่ตัวใหญ่ลากได้หนักๆมันๆก็พอละ :o023: การที่บอกว่าไม่ขายคือไม่ขายจริงๆ คือคนที่เล่นลากน้ำหนักจริงๆ ในกลุ่มผม ให้กันฟรีๆเลยแต่ขอแค่เอาไปทำลากน้ำหนัก แต่มีข้อแม้อีกหลายอย่าง...........

การที่เรายึดสายในการผสมหมา มันก็แค่เพิ่มโอกาสในการที่จะได้ลูกหมาที่โครงสร้างเหมือนต้นสายแค่นั้นเอง (อันนี้อยู่ที่แต่ละคนว่าชอบหมาแบบไหนไม่สามารถบังคับกันไม่ได้) ไม่ใช่ว่าหมาสายนี้สายนั้นเก่งกว่ากันโปรดอย่าเข้าใจผิด

หมาดีมันไม่ได้อยู่ที่สายเลืยด มันอยู่ที่เจ้าของทำให้หมามันมีคุณค่าขึ้นมายังไง

• หมาดีมันไม่ได้อยู่ที่สายเลืยด มันอยู่ที่เจ้าของทำให้หมามันมีคุณค่าขึ้นมายังไง

:063:
  • หมาดีมันไม่ได้อยู่ที่สายเลืยด มันอยู่ที่เจ้าของทำให้หมามันมีคุณค่าขึ้นมายังไง

:063:

ขอยกนิ้วด้วคน
  • ขอตอบ det_cm (ไม่รู้คือใคร เพราะไม่รู้จักชื่อในบอร์ด)
    ได้รางวัลเยอะมากเลยครับสำหรับผม
    รางวัลที่ 1.จากหมาที่ผมฝึกเป็นเวลา 2 ปี โดยมีปัญหาเรื่องการออกตัวลากบนรางแข่ง มันไม่ยอมออกตัวกับน้ำหนักที่มาก แก้ได้ก่อนแข่ง 2 อาทิตย์ มันทำให้ผมได้แค่นี้ก็ดีใจตายแล้ว ต่อไปก็ต้องฝึกให้ดีขึ้นกว่านี้อีกถึงจะเรียกว่าความสำเร็จ การแข่งขันมีที่ 1 2 3 มันเป็นกติกาของเกมกีฬา อยากไปยึดติดกับมันมากนัก มันอยู่ที่ว่าครั้งที่แล้วทำได้เท่าไร แล้วครั้งนี้ได้มากขึ้น นี้ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้ว

รางวัลที่ 2. ได้รู้จักกับพี่ๆน้องๆที่มีความรักในพิตบูลและกีฬาสุนัขลากน้ำหนัก จากปกติจะเห็นกันเฉพาะในบอร์ดไม่รู้ว่าใครเป็นใคร แล้วได้มาคุยได้มาดื่มสังสรรค์เฮฮา อาจจะมีการข่มกันก่อนแข่งบ้าง เกทับกันบ้างอันนี้มันเป็นเรื่องโจ้กในวงเหล้าสร้างครึกครื้น หลังแข่งก็มีการทับทมผู้แพ้นิดหน่อยเป็นปรกติ 555555

ยังมีอีกเยอะพิมพ์ไม่ไหว

ขอบคุณ พี่ มุ๊ dogfunpark คุณ king ครับผม
  • เฮกเตอร์รูปร่างสวยไซด์กำลังน่าเลี้ยงถ้ารูปร่างไม่ผิดไปจากพิทบูลแท้ๆไปมากๆ ได้ขนาดประมาณนี้ไม่ได้ใหญ่เว่อร์จนน่าเกลียดก็รับได้ครับ และตอนลากก็ท่าสวยเลย เสียดายมันติดเล่นไปหน่อยและผมว่าตอนมันลากถึงนน.มากๆเจ้าของน่าจะกระตุ้นมันมากกว่านี้นะ ไว้สนามหน้าคงจะตามเชียร์อีกแน่นอน
  • H.YAI RAMA3 ** เขียนซะยืดยาว ไอ่ฝรั่งมันเขียนมาสั้นๆว่า คุณรู้จักประวัติบรรพบุรุษตัวเองดีขนาดไหน แค่นี้ ก็แปลความหมายกันเอาเอง **

เห็นด้วยคับ
  • อ่อ ราคาคุยนี้เอง =P~ :-D
    ขอบคุณฮับที่ตอบ :032:
  • det_cm
    คนประเภทนี้ไม่แข่งก็แพ้แล้ว
    กล่าวหาผู้อื่นราคาคุยหารู้ไม่ตัวเองเป็นคนไม่มีราคา
  • เหม็นขี้ฟันไอ้ตัวข้างบนจริงว๊อยยยย :-)) :-))
  • "หมาดีมันไม่ได้อยู่ที่สายเลืยด มันอยู่ที่เจ้าของทำให้หมามันมีคุณค่าขึ้นมายังไง" =D>