ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่ถูกใจลบเลย มาเฟีย
  • จากกระทู้นี้ครับhttp://pitbullzone.com/community/discussion/28500/อย่าเอาความไว้ใจมาทำร้ายกันอีกเลย

ข้อความนี้ที่หายไป

maria 4:51PM Permalink แก้ไข (4 minutes)
    Mafia 4:08PM Permalink
    กล้าพูด กล้าพิมพ์ แต่ก็เป็นได้แค่อีแอบ อุตส่าห์สมัครสมาชิกมาใหม่เพื่อมาโจมตีผมโดยเฉพาะ อิอิ

ด้วยความเคารพ คลิกที่ชื่อก็ออกมาตามนี้

Mafia approved acc's membership application.
    Welcome Aboard!
    ธันวาคม 2011

ก็เห็นเค้าสมัครมาตั้งแต่เดือนธันวาปีที่แล้ว
    นี่ล่วงมามีนาคมอีกปีแล้ว ยังหาว่าเค้าเพิ่งสมัครมาโจมตีอีก
    ----------------------------------------------------------

แล้วสมาชิกรายนี้หละ hate_chevy's เพิ่งสมัครมาเมื่อ 9มีนาคม

Mafia approved hate_chevy's membership application.
    Welcome Aboard!
    มีนาคม 9 Comment

สมัครปั๊บ ก็ด่าพระรามสามทันที ไม่เห็นเจ้าของบอร์ดว่าอะไร เช็คได้http://pitbullzone.com/community/discussion/28378/-heavy-chevy-blood-xxx-heavy-brix-blood-/p3

หรือเป็นผีจัดตั้งจากเจ้าของบอร์ด เจ้าของบอร์ดมีอะไรไม่พอใจเฮียใหญ่พระรามสามหรือปล่าว จึงปล่อยไว้ นิ่งดูดายไม่เห็นลบสมาชิกรายนี้ออก

หรือกฎของที่นี่คือ ใครไม่ตรงกับกูก็ลบสมาชิก กูเท่านั้นที่เป็นที่หนึ่ง ที่นี่เป็นของกู กูเท่านี้ที่เป็นคนดี กูเท่านั้นที่ยุติธรรม ของๆกูดีที่สุด กูถึงอยู่คนเดียว นี่หละบอร์ดคนจริง 55555

ถ้าจะลบชื่อสมาชิกนี้ ก็ได้นะ เพราะมาเฟียก็ลบสมาชิกชื่อ acc ไปแล้วนี่ จริงไหม เอิ๊กๆๆๆๆ

คุณลบ 1 จะมีอีกเป็นสิบเป็นร้อยมาหาคุณ อย่าคิดว่าพวกผมอ่อนหัด
  • มิน่า hate_chevy ถึงมาเหน็บผม ในกระทู้ของผมhttp://pitbullzone.com/community/discussion/28481/รูปงานคนกันเองของเจ้าพ่อพิทบูล-#Item_15 แบบนี้นี่เอง
  • แล้วคุณ สมัครสมาชิกมาวันไหนครับ ????????
    พฤติกรรมของคุณก็ไม่ได้ต่างจากเขาเลย .......

แต่ละวันมีคนสมัครสมาชิกมาทุกวัน ผมก็มีอนุมัติออกไปให้ทุกวัน
    ผมไม่รู้หรอกว่าใครเป็นใคร และช่วยบอกหน่อยครับ มีใครที่สมัครมาแล้วผมไม่อนุมัติให้บ้าง
    ส่วนเรื่องการบล๊อค ผมยืนยันว่าผมทำจริงๆ เพราะผมได้เตือนไปแล้ว

และผมได้เขียนเหตุผลอธิบายไปแล้วถึงเหตุผลทั้งหมดตามนี้ครับ

ขออนุญาติลบ กระทู้ของคุณ Maria ออกนะครับ
    ทำอะไรผมไม่ได้ ก็พยายามโยงให้ผมทะเลาะกับเฮียใหญ่ให้ได้ ทั้งที่มันไม่ได้เกี่ยวอะไรกันเลย

----------------------------------------------------------------

ในบอร์ดนี้มีการกระทบกระทั่งกันตลอดมา คนโน้นด่าคนนี้ คนนี้ด่าคนนั้น มันมีให้เห็นอยู่ทุกวัน
    แต่ทุกเรื่องมันมีที่มาที่ไป มันมีประเด็น ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆ แล้วจะมีการด่ากันโดยไม่มีสาเหตุ
    ผมเห็นแล้ว มีคนโจมตีคอกพระรามสาม แต่ลองสมมุตินะครับ ถ้าคุณเป็นผม คุณจะวางตัวอย่างไร
    คิดแบบใช้สมองนะครับ อย่าใช้แค่อารมณ์ และโปรดเข้าใจว่าเว็บนี้มันเป็นเว็บกลางสำหรับทุกคน

ผมเห็นเค้าลางของความยุ่งยากมาหลายวันแล้ว แต่อยากให้เข้าใจถึงความอึดอัดของผมด้วย
    ผมไม่ลบ ผมก็รู้ว่าคนฝ่ายเฮียใหญ่ต้องไม่พอใจ แต่ถ้าผมลบผมก็โดนข้อหาว่าลบให้แต่พรรคพวกของตัวเอง เพราะผมกับเฮียใหญ่สนิทกัน

คือไม่ว่าจะทำแบบไหนมันก็โดนทั้งขึ้นทั้งล่องอยุ่ดี เพราะว่าฝ่ายหนึ่งแฮปปี้ แต่อีกฝ่ายไม่แฮปปี้ กลายเป็นเว็บเล่นพวกไป
    ผมเชื่อว่าเฮียใหญ่หนักแน่นและมีความเป็นผู้ใหญ่พอ แต่ที่มันจะเป็นปัญหาก็เพราะพวกบ่างช่างยุนี่เองครับ
    ยุทุกวัน เป่าหูทุกวัน เดี๋ยวสักวันก็เขว และมันก็ได้ผลมาแล้วหลายครั้งด้วย แต่ผมยืนยันว่าผมไม่ได้แทงหลังใคร
    อึดอัดมากนักก็ก้าวออกมา ผมยอมโดดเดี่ยว ผมยอมเหงา ผมยอมอยุ่คนเดียว แต่จะให้ผมโทรไปล๊อบบี้คนนั้นทีคนนี้ที ผมทำไม่เป็นครับ

ดังนั้นโปรดเข้าใจด้วย อย่ามองแต่ในมุมของตัวเอง เว็บนี้คนเข้าเดือนเป็นล้าน มันได้รับความนิยเพราะคนเข้ามั่นใจในแนวทาง ผมไม่ได้เพิ่งทำในวันนี้ ผมทำแบบนี้มาเป็นสิบปีแล้ว หากผมไม่ยุติธรรม เล่นพรรคเล่นพวก มันจะกลายเป็นเว็บร้างในที่สุดครับ
  • ขบวนการรุมถล่มผม โดยมีเป้าหมายเพื่อการโดดเดี่ยวผม ทำไมผมจะไม่รู้
    ผมกินข้าว ผมไม่ได้กินหญ้าครับ

ผมรู้ว่ามีใคร โทรหาใคร ชักชวนกันอย่างไร วางเกมส์กันอย่างไร แต่ผมเลือกที่จะวางเฉย
    เพราะผมบริสุทธิ์ใจ ผมไม่ได้ต้องการทะเลาะกับใคร ผมทำเพื่อหมาพิตบุล ผมคิดแค่นี้จริงๆ

วันนี้ผมไม่สนหรอกว่าหมาใครจะเป็นอย่างไร จะขายได้ราคาเท่าไร
    จะประกวดได้ที่เท่าไร จะแข่งได้ที่เท่าไร ผมเลี้ยงหมา ไม่ใช่หมาเลี้ยงครับ

ดังนั้นเลิกวุ่นวายกับ ชีวิตผมเสียที
  • อย่าไปสนใจเลยครับพวกนี้มันเองกินเอง
    ดีๆไม่ดีไม่เกี่ยวอะไรกับคนที่มันพยายามโยงเลยครับ
    แต่มันพยายามสร้างประเด็นสร้างแตกแยก
    สร้างคำถามให้เราตอบและให้เราพลาด
    และเพิ่มคุ่กรณีไปเรื่อยๆ
    ใจเย็นครับมาเฟีย
  • เป็นกำลังใจให้พี่mafia คับ
  • ใจเย็นๆพี่ๆทั้งหลาย
  • พี่ครับคนรักมี คนชังมี ชั่วดีคนรอบข้างเค้าเห็นเองครับ ใครชั่วดีรู้อยู่แก่ใจตนเองครับ
  • หมาดีมานไม่เห่าหลอกครับ (F1 ของดีมีคุณภาพ ของเขาดีจิงครับ) :063:
  • เป็นกำลังใจให้ครับ ตั้งแต่ผมเลี้ยงพิตบูลมา ก็ได้ความรู้มากมายจากบอร์ดของพี่นี่แหละคับ
  • ถูกใจ ผมเลี้ยงหมา ไม่ได้ให้หมาเลี้ยง
  • อย่ามองอะไรแคบๆครับ คุณมาร์ค
    ก็ขอว่ากันในเชิงหลักเหตุผล และเป็นกลาง ในแบบที่คุณชอบ

Mafia 9:49AM Permalink
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความเห็นอย่างสุภาพชน เป็นกลาง และบนหลักเหตุและผลครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/28522/ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ-......#Item_17
    เห็นลงไว้ในกระทู้นี้ว่าชอบความคิดเห็นที่เป็นกลางและมีเหตุผล หวังว่าคงไม่ลบยูสเซอร์นี้นะครับ ผมเข้ามาอ่านเว็บนี้ แทบทุกวันคำๆนี้ผมได้ยินบ่อยๆ ฟังทีไรมันรู้สึกไม่ค่อยดี ผมเองเป็นนักการตลาด คิดว่าเราน่าจะคุยกันด้วยเหตุผลรู้เรื่อง วันนี้ขอฝากความเห็นนี้ให้คุณได้คิด และเข้าใจความจริงเสียใหม่ในมุมมองของผมบ้าง

ที่ว่า "ไม่ได้ให้หมาเลี้ยง" คุณต้องการจะดูถูกอะไรใครหรือปล่าว เหมือนคุณจะบอกว่าคุณไม่เหมือนกลุ่มคอก ฟาร์มต่างๆที่ได้ประโยชน์จากตัวสุนัข หรือคุณกำลังจะบอกว่าแต่ละคอก แต่ละฟาร์ม ใช้ชีวิตโดยให้หมาเลี้ยง

โอเค งั้นเรามาว่ากันด้วยเหตุผล

มุมมองของผม คุณนั่นแหละที่ได้รับผลประโยชน์จากสุนัขมากที่สุด อันนี้ไม่ต้องพูดว่า ให้อะไรตอบกลับไปให้สุนัขบ้าง เพราะทุกคนต้องบอกอยู่แล้ว ว่าให้อาหาร ให้ที่อยู่ ให้การดูแลอย่างดี ตอบคืนกลับไป ทีนี้มาดูกันว่าทำไมผมถึงบอกว่า "คุณนั่นแหละที่ได้รับผลประโยชน์จากสุนัขมากที่สุด" คอก ฟาร์ม จะได้รับประโยชน์ในตัวสุนัข ก็ต่อเมื่อสุนัขในฟาร์มเท่านั้น(ย้ำนะครับว่าสุนัขในฟาร์มของแต่ละฟาร์มเท่านั้นนะครับ) คลอดลูกออกหลานมา เค้าถึงนำออกมาขาย ได้รับผลประโยชน์เป็นราคาค่าตัวของลูกสุนัขนั้นๆ ปีหนึ่งๆออกลูกไม่เกิน 2ครอก ส่วนคุณมาร์ค ทำอาหารสุนัขขาย สุนัขทั่วประเทศที่กินอาหารของคุณทำผลประโยชน์ให้กับคุณ ในรูปของกำไรจากตัวอาหารสุนัข ตลอดทั้งปี ทีนี้คุณอย่าเอาคำพูดพวกนี้มาพูดเลย มันดูเหมือนจะเป็นการดูถูกอาชีพอันสุจริตของผู้เพาะเลี้ยงสุนัขมากกว่า

ยังไงก็ขอให้ละเว้นการพิมพ์กระแนะกระแหน เสียดสี กระแทกกระทั้นต่อใครอีกเลย เพื่อคุณจะได้อยู่อย่างเป็นสุขในแบบที่คุณต้องการ หากเมื่อใดคุณกระแนะกระแหนอีก คุณก็จะโดนคนที่คุณกระแทกใส่ ออกมาโต้แย้งคุณเมื่อนั้น

คุณอาจจะบอกว่า ผมตัดเอาคำพูดบางคำของคุณมา แต่คุณก็เลือกที่จะไม่พิมพ์ข้อความเช่นนี้ได้ไม่ใช่หรือ
  • ถ้าคิดจะมาจับผิดคำพูดผม โดยไม่ดูที่เจตนาที่ผมต้องการสื่อจริงๆ มันมีให้จับอีกเยอะเลยครับ

ผมไม่เคยดูถูกอาชีพคนขายหมาครับ ผมพูดเสมอว่าอาชีพเพาะหมาขายเป็นอาชีพที่สุจริตและมีเกียรติ และผมก็ยินดีสนับสนุนทุกคน แต่ขอให้ทำกันอย่างถูกต้องและมีจรรยาบรรณ และมันก็ไม่ใช่เรื่องน่าอายด้วย เพราะเราไม่ได้ค้ายาบ้า หรือว่าโกงกินชาติครับ

คนเลี้ยงหมา กับคนหมาเลี้ยง มันก็เป็นเพียงคำกระทบกระเทียบเปรียบเปรย แบบแสบๆคันๆเท่านั้นเอง อย่าร้อนตัวไปเลยครับ คนเลี้ยงหมา จะขายลูกหมาไม่แปลก เพราะมันทำได้และก็ไม่ผิดกฏหมายด้วยครับ แต่คนหมาเลี้ยงหมาความว่า ชีวิตนี้จ้องแต่จะขายหมากิน ทำทุกอย่างเพื่อให้ขายหมาได้ หากขายหมาไม่ได้จะต้องอดตาย จึงทำทุกอย่างเพื่อที่จะขายหมา แม้ว่าวิธีการมันจะไม่ถูกต้องก็ตาม

ขอยกตัวอย่างคำว่า มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ แบบนี้ดูถูกหมา หรือว่าชมหมาครับ ช่วยบอกผมหน่อย
  • ผมต้องขออภัยต่อผู้เพาะสุนัขขายที่ทำอย่างรับผิดชอบและมีจรรยาบรรณทุกท่าน หากคำพูดใดๆ ของกระผม ได้ทำให้รู้สึกไม่สบายใจ ผมต้องขออภัยต่อทุกท่านด้วยครับ ผมยืนยันว่าไม่ได้มีเจตนาดูถูกท่านแต่อย่างใด แต่กลับรู้สึกชื่นชม อยากสนับสนุน ให้ท่านประสบกับความสำเร็จมากยิ่งขึ้นครับ

สิ่งที่ผมได้พูดไป คนหมาเลี้ยง ผมหมายถึง คงที่จ้องทำลายคนอื่นด้วยวิธีการสกปรก มีพฤติกรรมน่ารังเกียจในการผลิตและขายลูกสุนัข และคนที่ทุกลมหายใจเข้าออกต้องขายหมาให้ได้เท่านั้นครับ เพราะคนพวกนี้คือตัวเหลือบที่เข้ามาบั่นทอนทำลายวงการ ผมจึงจำเป็นต้องต่อต้านเพื่อไม่ให้เขาเข้ามาทำลายคนอื่น

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจเจตนาและให้การสนับสนุนผมมาโดยตลอดครับ
  • นับถือครับ ขอโทษทั้งที่ไม่ผิด
  • ขอบคุณ คุณมาร์คที่ยังไม่ลบยูสเซอร์ผมตามที่ผมวิตก
    และขอบคุณที่คุณมาร์คได้ออกมาแสดงเจตนาให้แต่ละฝ่ายได้เข้าใจถึงความรู้สึกจริงๆของคุณมาร์ค ผมขอนับถือแนวความคิดครับ แต่ก็อย่าลืมสิ่งที่ผมพยายามสื่อถึงคุณมาร์คด้วยเช่นกัน เรื่องผลประโยชน์ที่ได้รับจากตัวของสุนัข หวังว่าคุณมาร์คจะเปิดใจฟัง

และที่คุณมาร์คถามว่า "มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ" ตอบได้เลยว่าประโยคนี้ชมครับ ประโยคนี้หมาเป็นเพื่อนที่ดีครับอันนี้ไม่ได้ดูถูกหมาครับ แต่ด่าคนที่ทำนิสัยหมาๆให้กับเพื่อน จนต้องเปรียบเทียบคนๆนี้มีค่าแค่เพียงหมาครับ

ประโยคแต่ละประโยคใช้ให้ถูกที่ถูกเวลา บางครั้งอาจทำให้เราได้สอดแทรกตัวในธุรกิจที่ดีที่สุด และในขณะเดียวกันบางประโยคก็ทำให้เราพบกับปัญหาที่แก้ยากที่สุด ตัวเราต้องวิเคราะห์ตัวเราตลอดเวลา ขาขึ้นขาลงมันเกิดขึ้นได้ทุกคน แค่ขาลงเราต้องใช้สติให้มากหน่อย ถอย1ก้าวเพื่อก้าวไปข้างหน้าร้อยก้าว ผมลืมตัวสอนคุณมาร์คเสียแล้ว

ยินดีที่ได้สนทนาด้วยครับ สวัสดี
  • หากผมทำอะไรที่ไม่เหมาะไม่ควรก็แนะนำติติงได้ครับ ผมยินดีรับฟังและนำไปปรับปรุงหากผมพิจารณาแล้วว่ามันมีเหตุผลครับ ถ้าเข้าใจผิดผมก็จะอธิบาย แต่ถ้าผมผิดจริงๆ ผมก็กล้าที่จะขอโทษครับ

การทำผิดพลาด การเข้าใจผิด มันเป็นเรื่องปกติธรรมดาของมนุษย์อยู่แล้ว ผมเชื่อว่าไม่มีใครที่ไม่เคยผิดครับ และใครจะคิดอย่างไรผมก็ไม่ทราบนะครับ แต่สำหรับผม

การทำผิดแล้วกล้ากล่าวคำขอโทษมันไม่ใช่เรื่องน่าอายหรือเสียฟอร์ม แต่มันคือความสง่างามที่น่าเลื่อมใสมากกว่าครับ

ขอบคุณสำหรับการสนทนาด้วยเหตุและผลแบบสุภาพชนครับ :063:
  • วันนี้ผมไม่สนหรอกว่าหมาใครจะเป็นอย่างไร จะขายได้ราคาเท่าไร
    จะประกวดได้ที่เท่าไร จะแข่งได้ที่เท่าไร ผมเลี้ยงหมา ไม่ใช่หมาเลี้ยงครับ

ดังนั้นเลิกวุ่นวายกับ ชีวิตผมเสียที

สุดยอดค่ะพี่

สุ้ นะ ค่ะ
    เป็นกำลังใจให้
  • เป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณMafia ที่บ้านเลี้ยงพิทบูล 3 ตัว จากแม่และป้าและคนแถว ๆ บ้านเคยถามว่าพิทบูลดุและกัดคน แต่วันนี้พวกเค้าเหล่านั้นกับรักพิทบูลที่บ้านขนาดซื้อกล้วยน้ำหว้าให้กินทุกวันเลยค่ะ
  • ผมก็ไม่เข้าใจเจตนาของเจ้าของกระทู้จริงๆ ที่ผ่านมาคงยังประจานผมไม่พอใช่ไหม
    คงกระถล่มผมให้เละ พยายามโดดเดี่ยวผมให้ได้ ระวังกรรมติดจรวดก็แล้วกัน อิอิ :p