ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

- - - HEAVY CHEVY BLOOD xXx HEAVY BRIX BLOOD - - -
  • ถ้ากระนั้นก็ต้องขอโทษเฮียใหญ่ไว้ ณ ที่นี้ด้วยละกันครับ
    เพราะถามผมผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าลูกใครได้แต่อ่านที่เค้าเขียนมา อย่างหมาแดงของเฮียทุกตัว
    ผมก็ได้แต่อ่านเพราะหลักฐานมันก็ไม่ได้แน่นอนเลย แค่ไปลงสายไว้ในเพดออนไลน์ไว้ก็จบแค่นั้น
    หมาแดงมันทำกันง่ายไปครับพูดตรงๆไม่โกรธผมนะครับ อย่างตัว chevy เองนี่พ่อมันก็ฟ้องเต็มที่เลยครับ
    จะบอกว่าพิทบลูมันก็หนีคำๆนี้ไปไกลมากเลยครับ
    ส่วนคำว่าบริสุทธ์ได้มากที่สุดโดยเจตนา ไม่ใช่ตั้งใจให้มันไม่บริสุทธ์ โดยเจตนา ผมว่าถ้าจะบริสุทธ์โดยเจตนานี่
    มันคงไม่บริสุทธ์โดยเจตนาตั้งแต่เราเอาสาย chevy มาเล่นกันแล้วครับ
    ยอมรับเถอะครับที่มาทางสายนี้ก็เพราะมันมีอะไรหลายๆด้านที่พิทบลูสู้ไม่ได้ หรือจะบอกว่าเอามาโดยไม่รู้ว่า chevy มันไม่ใช่พิทบลูครับ เอาตัว chevy กับ พ่อมันมาให้ดูครับ หลายๆคนคงดูออกนะครับว่าพิทหรือไม่
    ขอบคุณครับ imageimage
    ไฟล์แนบ
    84.jpg 11K
    85.jpg 23K
  • แล้วถ้าจะไปเล่นถึงตัว breaker ผมว่าเจ้าสองตัวนี้น่าโดนมากกว่าเยอะเลยครับ
    เจ้าเชนกับโกของยีนเนี่ยสูง 29 กว่าหนัก 70 โลนี่พวกนี้ก็คง bandog ใช่ไหมครับ
    ผมดูสายแล้วก็เทือกๆเดียวกันหมดไม่พ้น chevy นี่แหละครับลูกหลานมันทั้งนั้น
    ถ้าจะด่า breaker ว่ามั่วเรามานั่งดูความเป็นไปได้ของ chevy ในบ้านเราทีละตัวดีกว่าครับ
    ส่วนเรื่องเจตนาหรือไม่นั้นมันจบไปตั้งแต่ที่เรามีสายนี้แล้วครับ
    โดยส่วนตัวผมยังชอบหมาคอกน้องเค้ามากกว่าจะมาหาพิทร้อยเลี้ยงครับ เพราะมันไม่เหมือนใครดีimageimage
    ไฟล์แนบ
    86.jpg 238K
    129.jpg 188K
  • ฝรั่งทำคนไทยรับได้แต่ไทยทำกลับรับไม่ได้
    ผมไม่รู้ว่าแบรคเกอร์มันเป้นพันธ์อะไรกันแน่ แต่ผมชอบมันและชอบลูกๆของมันด้วย แต่ผมยังไม่มีงบในปีนี้ไม่อย่างงั้นคงจัดm1ซักตัว
    พิทบูลแท้มันมีแต่สายกัดครับ
    ยีนส์พี่ไม่เห็นด้วยที่จะเก็บแบรคเกอร์โดยไม่บรีดเลย ยังมีอีกหลายคนที่ต้องการหมาแนวนี้ครับ
  • ชอบความเห็นคุณ king มากเลยครับคิดเหมือนผมเป็ะเลย
    คนไทยชอบอิจฉากันเองครับแต่เจอฝรั่งยกมือไหว้บูชาเฉยเลย
    อย่างพวกบลูลี่นี่พวกคุณคิดว่าในไทยมันจะไม่มีคนบรีดมั่วผสมบลูด็อกกันมั่งเหรอ เยอะถมไปครับ
    แต่ไม่กล้าโชว์พอฝรั่งทำปุปขายได้เป็นแสน ที่ขายได้ก็ขายคนไทยนี่แหละแล้วก็บูชาหมานอกๆ
    ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้ยีนนะครับ ถึงจะไม่เคยคุยกันก็เถอะแต่ผมชอบนิสัยน้องเค้าครับ
    เชื่อผมเถอะมีคนอีกเยอะที่รอลูกหมาของยีนครับ
  • 555ดีครับต่อไปเห็นทีจับสุนัขที่บ้านใส่ให้เอาตามตลาดเข้าว่าด้วยดีกว่า
    ในเมื่อสังคมการซื้อขายนิยมแบบนี้ และเห็นดีเห็นงามจงใจเจาะจงกันที่จะทำ
    ผมทำบ้างดีกว่า
  • จะทำอะไรก็ตามสบายกันเลยครับ
    จับพิทบูลปี๊กับหมาที่ไหนก็ได้ คนซื้อสบายใจ คนขายได้เงิน ก็ว่ากันไป
  • ถึงว่าหมาแดงสมัยนี้เริ่มออกประหลาดและพิการมีให้เห็นเกือบบ่อยๆ
    ก็เพราะมักง่ายกันแบบนี้
  • ส่วนตัวศึกษามาก็หลายปีนะครับจริงๆผมว่าเลือดมันก็แทบจะยีนส์เดียวกันถ้าถามหาจากต้นตอมันก็มาจากตระกูลเดียวกันทั้งนั้นทุกท่านก็ทราบกันดี แต่หลักความจริงก็คือความจริง พิทบูลยังไงก็คือพิทบูลคงหนีคํานี้ไปไม่ได้ดั่งที่เจ้าของกระทู้นั้นท่านนึงได้ตั้งกระทู้นี้ท้วงขี้นมา เข้าใจความหมายของเจ้าของกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาเพื่อท้วงติงเจตนาในการซื้อขาย ผมว่าส่วนตัวความรู้สึกของผู้ซื้อคงมีความหวังในสายเลือดว่ามันคือพิทบูลร้อยเปอร์เซนต์ แต่กลับกัันดั่งที่ท่านผู้หนึ่งได้เอ่ยขึ้นมาว่า ความชอบมันไม่เหมือนกันไม่ว่าจะเป็นสายไหนพันธุ์ไหนแต่ถ้าชอบความสวยของมันก็ยอมซื้อหรือจะยอมให้ตัวเมียของท่านมาผสม แต่ในหลักความเป็นจริงทุกวันนี้มีปัญหาไม่รู้จบเรื่องพิทบูล ลองมองดูอีกมุมครับว่าถ้ามีคนที่ชอบพิทบูลท่านหนึ่งเปิดมาเจอแล้วซื้อลูกคอกนี้ไปโดยที่ไม่ได้ศึกษาอะไรแล้วไปผสมต่อมันก็คงไม่ใช่พิทบูลแท้อยู่ดีแต่ผู้ที่ได้ลูกคอกนี้ไปหรือถัดจากนี้ไปอีกสามเจนแล้วได้สายนี้ไปแล้วไปพัฒนาต่อถ้าถามตามหลักความเป็นจริงผมคนนึงก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันจะเป็นยังไงอันนี้ไม่ได้เหมาว่าเลือดมาจะแย่ลงหรือว่าอย่างไรนะครับอาจจะเป็นการพัฒนาทําให้สายพันธุ์มีรูปร่างที่ดีขี้นสวยขี้นกว่าสายเดิมที่มีอยู่เดิมๆก็ได้ไม่มีใครคาดเดาได้ แต่สุดท้ายพิทบูลยังไงก็คือพิทบูลสืบสายเลือดมาจากที่เดียวกันแน่นอน แต่การพัฒนาก็ทํากันมาอย่างต่อเนื่องไม่งั้นทุกวันนี้คงไม่มีคําว่าพิทบูลหรอกครับ ผมว่าการซื้อขายถ้าพูดความจริงยังไงก็ไม่ตายครับ มันผิดตรงที่เรื่องของหลักจรรยาบรรณและการซื้อขายเท่านั้นเองครับเป็นกําลังใจให้นะครับ
  • ก็ดีครับ แล้วอย่าบอกว่าสังคมรับไม่ได้ครับ
    ดูอย่า่งพวกนี้ กล้าออกปากว่าพิทบลูไหมจะบอกว่าบลูลี่ยังอายปากเลย
    แล้วผลเป็นไงครับชอบกันหมดชมกันใหญ่เปิดใจให้กว้างเหอะครับจะได้ตามๆไปเตะตูดฝรั่งกันบ้าง image
    ไฟล์แนบ
    87.jpg 156K
  • ใครชอบครับ ??
  • ผมเข้าใจในความหมายของคุณ MAGAI ที่ว่าไว้ข้างต้นที่กล่าวมานะครับ บูลลี่มันก็มีส่วนของเลือดพิทบูลผสมแต่คงไม่ใช่ทั้งร้อยแน่นอนฝรั่งก็ไร้จรรยาบรรณตามหลักความเป็นจริงผมว่าทุกท่านที่พอจะศึกษามาก็รู้ครับไม่งั้นทุกวันนี้ก็คงไม่มีบูลลี่เกิดขึ้นมาแน่นอน แต่หลักๆผมว่าความหมายในกระทู้นี้เพียงแค่อยากจะทวงติงเรื่องสายและที่มาที่ไปของพ่อพันธุ์มากกว่าครับว่ามีที่มาที่ไปอย่างไรแค่นั้นเองครับสั้นๆง่ายๆที่ทุกคนอยากรู้ครับ ผมว่ามีทั้งคนรับได้และรับไม่ได้ในสาย มีทั้งคนชอบไม่ชอบทั้งนั้นครับในสังคม แต่ความจริงในแง่จรรยาบรรณของการซื้อขายเท่านั้นแหละครับถึงมีคนท้วงติงขึ้นมา ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ ผมออกจะชอบลูกหมาครอกนี้ทั้งนั้น สวยทุกตัว แต่ทุกคนคงแค่อยากได้ความจริงเท่านั้นแหละครับ
  • บูลลี่ปัจจุบันก็ได้แยกออกไปตั้งเป้นชื่อเฉพาะและเราจะไม่พูดถึง
    สิ่งที่พูดคือข้อมุลการขายของ จขกท
  • ใครไม่ชอบครับ ??
    ถามพวกบลูลี่ดูเถอะครับทำไมทุกวันนี้ยิ่งทำยิ่งเหมือนไปทุกที
  • ข้อมูลการขายน้องเค้าก็บอกมาหมดแล้ว มายังไงแบบไหน
    หรือถ้าพวกคุณรับไม่ได้ก็ไม่ใช่ความจริง ต้องให้รับได้ถึงจะเรียกว่าความจริงครับ
    หมาแดงจะหาหลักฐานจากไหนแล้วเมื่อไหร่จะได้ความจริงครับ
    สำหรับผมความจริงก็เค้าขายลูก breaker แค่นั้นครับเพราะอย่างอื่นผมก็ฟังเค้ามาหมดเหมือนกัน
  • แล้วนี้หมาแดงหรือบูลลี่ล่ะครับ

งั้นพวกคอกค่ายบลูลี่ใหญ่ๆมาตอบคุณmagai ให้หายสงสัยหน่อยก็ดีเหมือนกันครับว่าหมาบลูลี่ของคุณผสมบูลด็อกมาขายกันหรือเปล่า
  • แล้วสรุปนี่เราจะพูดถึงบลูลี่ไหมละครับ
  • เอาความจริงมาให้คุณ magai อ่านอีกครั้ง กระจางมั้ยครับหรือยังมืดบอด

-------------------------------------------
    H.YAI RAMA3 มีนาคม 7 Permalink
    หมาตัวนี้ผมเป็นคนติดต่อให้ยีนเอง ทำไมผมจะไม่รู้อะไรเป็นอะไร บอกยีนว่าซื้อได้เลี้ยงเล่นแต่ห้ามทำ
    จะต้องให้ผมแจงไหมว่าที่มามันเป็นอย่างไร ใครไปรับที่สนามบิน ในวันนั้นใครเห็นบ้าง
  • สวัสดีพี่น้อง...

ผมรำคาญใครหลายต่อหลายคนที่โทนมาคุย มารบเร้าให้เข้ามาดูกะทู้นี้ โดยส่วนตัวตอนนี้มีความสุขกับงานประจำ กับเฟดบุ๊คมากกว่า

อ่านไปอ่านมาโดยสรุปสั้นๆว่า หมาคอกนี้คนขายหลอกแดกตังชาวบ้าน ชาวบ้านที่ให้เค้าหลอกำแดก รู้ว่าโดนหลอก แต่ยอมจ่าย คนจะซื้อหมาตัวละแสนหรือใกล้แสน เช็คมาแล้วทุกอย่าง รู้หมดว่าอะไรเป็นอะไร แต่อยากได้ ไม่สนว่าเป็นอะไร เห็นด้วยตาสัมผัสด้วยใจ มันน่ารักมาก ยิ่งหมาแบบนี้ไม่เหมือนใครดียิ่งชอบ

แต่มึงหลอกคนอื่น คนอื่นที่ว่านี่คือคนที่ไม่ได้ซื้อ คนที่ชื่นชม คนรู้จัก หรือแม้แต่เฮียใหญ่ที่มึงเรียกเค้าว่า "เจ็ก" ,มึงเรียกเค้าอา ความนับถือมีเหลือมั้ยวันนี้

จะขายของ มึงขายไก่ก็บอกไก่ ขายเป็ดบอกเป็ด นี่ขายของเล่นเอาตามใจคนซื้อ คนซื้อชอบอยากให้เป็นอะไร ก็เป็นอันนั้น ไม่แฟร์ว่ะ

ลูกหมามันไม่รู้เรื่องอะไรหรอก ฝรั่งทำมา มึงเห็นสวยถามเฮียใหญ่ แกก็จัดหา หาคนไปซื้อมาให้ ไปรับที่สนามบินมาให้ คลิปที่ดูกัน ลูกหมาตัวนั้นใครก็ดูได้ ฝรั่งมันไม่ได้หลอก มันบอกอยู่โต้งๆ ว่าแม่ตัวนี้พ่อตัวนี้
    แต่พอเอามาทำลูกหมาขาย เสือกบอกเป็นลูกของพ่ออีกตัวนึง

เฮ้อ! ยีนเอ้ย ไม่ทำก็มีกิน กินอีกกี่ชาติก็ไม่หมดอยู่แล้ว สบายจะตาย เรื่องของเรื่อง เพื่อนเป็นพิษ เพื่อนอยากทำ ยีนจัดให้ ทำออกมาแม่งสวยว่ะ ก็ไม่เถียงว่ามันสวยอยู่ แต่มันเป็นอะไรก็บอกเค้าไป พ่อแม่ปู่ย่าตายายมันตัวไหน ว่ากันตรงๆ ทำดีดี ไม่มีใครว่าใครหรอก นี่อะไร เล่นไม่เป็น เหวี่ยงไปเหวี่ยงมาไปโดนอาเจ็กคนที่มึงเจอทุกครั้งก็ต้องยกมือไหว้ คนที่ไม่เคยทำร้ายมึงเลย เค้าไม่เดือดร้อนหรอก แต่เค้ารำคาญ

ไฟล์แนบ
    20051202164815_e21.jpg 24K
  • ที่ผมออกมาหมดนี่คิดว่าผมได้อะไรไหมครับ
    ก็แค่อ่านแล้วรับไม่ได้ข้อมูลน้องเค้าก็บอกหมดแล้ว หรือมันไม่ถูกใจพวกคุณ
    ต้องการหลักฐานแล้วมันจะจบไหม หรือต้องได้คำตอบแบบที่หวัง
    เรื่องนี้คนเดือดร้อนจริงๆก็คือเฮียใหญ่เพราะผมเป็นคนเอาลิงค์มาลงเอง เฮียเค้าก็จบแล้วกับน้องเค้า
    แต่ก็ยังมีพวกที่ลากพระราม3มาเกี่ยวอีก มันก็เลยไม่จบ
    ผมอ่านแล้วมันก็ควรจะจบตั้งแต่น้องเค้าบอกไม่บรีดเจ้า breaker นี่แล้ว
    นิสัยน้องเค้าผมก็ตามมานาน เรื่องหมานี่น้องเค้าก็แค่เล่นๆไม่มีอะไร
    คงมีพวกไหนที่เสียประโยชน์หรืออิจฉามาเอี่ยวก็แค่นั้น
    ความจริงเรื่องนี้ควรจะจบตั้งแต่เฮียใหญ่เค้าจบกับน้องเค้าแล้วไม่บรีด breaker แล้ว
    หรือต้องให้ฉีดยาฆ่า breaker ไปเลยถึงจะจบกันครับ
  • image

เพื่อนเป็นพิษ ทีนี้ไอ้ใหม่ก็ไม่ยอมบอกอีกว่าอะไรเป็นอะไร ให้ไปถามน้องเจ้าของหมาอีก เฮ้อ! นี่พวกมึงจะดิ้นหนีไปทำไม ก็บอกเค้าไป ว่ามันเป็นอย่างที่เฮียใหญ่บอกน่ะถูกแล้ว คนซื้อเค้าไม่ได้เดือดร้อนอะไร แค่หมาไม่ถูกต้อง มันไม่น่าจะเอามาผสมต่อ พี่เอาไปเลี้ยงดูเล่นนะ ที่มาที่ไปเป็นแบบนี้นะ เค้ารับได้น่าใหม่เอ้ย! ยินเอ้ย!

บริสุทธิ์ใจ ใครซื้อไป ถ้าจ่ายเงินแล้วไม่สบายใจก็คืนเงินเค้าซะ ถ้าเค้ารับได้อยากได้หมาก็บอกเค้าไปว่าเพดดีกรีไม่มีนะ ชุดนี้ชื่อชุด "เพื่อนเป็นพิษ" OKนะ รับได้ก็รับ รับไม่ได้วางไว้นะ ก็แค่นี้แหละจะเถียงทำควยไร

ไฟล์แนบ
    20051202164815_e21.jpg 24K
  • อ่านบอร์ดนี้มานาน ไม่เคยแสดงความเห็นครับ แต่อ่านมาตรงนี้ก็จริงครับ

เรื่องมันก็น่าจะจบตั้งแต่เค้าจบกันครับ ส่วนเรื่องอื่นนี่ คนอื่นมาปั่นพวกคุณทั้งนั้นครับ

อย่าไปเต้นตามคนอื่นเลยครับ น้องเค้าก็ขอโทษแล้วเลิกทำเจ้านี่แล้ว ผมว่าก็น่าจะพอแล้วนะครับ.
  • หมารามา3!!!

ก็หมาพื้นๆ ฝรั่งทำ มีที่มาที่ไป ใครเป็นพ่อใครเป็นแม่ มีเพดทุกตัว ชอบก็ซื้อ ไม่ชอบให้ฟรีก็ไม่เอา เราทำLINE ของเรา เราทำREDZ RAMA3 เราก็ประกาศทุกครั้งที่เราทำ พ่อตัวนี้แม่ตัวนั้น เรื่องการพัฒนา เคยเห็นหมาแดงของREDZ RAMA3 ตัวไหนหางคด เคยเห็นลูกหมาของREDZ RAMA3 ตัวไหนฟันอันเดอร์(เหยิน) มั้ย ออกมาไม่สมบูรณ์ ก็เลี้ยง เลี้ยงโตจับทำหมัน เคยเห็นกะตา หมาเราหางคต มีคนขอซื้อให้5หมื่น เฮียใหญ่บอก ให้ไปเลี้ยงละกันแต่ให้มารับหลังทำหมันเสร็จ คนเค้าอยากได้ เค้าก็เอา เอาหมาไปเลี้ยง ตอนหลังเอาข้าวสารมาให้ บอกที่บ้านปลูกเอง เอาต้นไม้หายากมาให้บอกที่บ้านมี สรุป...ทำดีดี คิดดีดี มันได้มากกว่าเงินค่าตัวหมาซะอีก

พี่คนที่บอกว่ารามา3 ไม่เคยเก็บลูกหมาเอาไว้ทำพ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ เฮ้อ!
    เซ็งมึงจริงๆ อยู่หาดใหญ่ชื่อปลาทู ฝรั่งเลี้ยงลูกวอร์เฮด สวยสด งามหยด แค่ไม่ออกสื่อ
    อยู่ชุมพรชื่ออังเคิ้ล ลูก454 ไอ้นี่อยู่ในห้องนอนสส.
    อยู่ไต้หวันลูกSORO โคตรสวยเลย ชื่อเป็นภาษาจีนว่ะ เรียกยาก
    อยู่กับสส.ขอนแก่นอีกตัว ลูก454 ตัวนี้ก็สวย

คืองี้ พวกเนี้ย หมาเค้าให้กัน เอาไปเลี้ยง เค้าซี้กัน ที่นี่เลี้ยงไม่ไหว แต่ปรากฏว่า มีแต่คนโอนตัง เอาตังไปฝากกับแม่บ้าน ให้ตัวนึงเป็นแสน ถามว่าเอาเงินมาให้ทำไม ผมให้ พวกนี้เป็นหัวกะทิ ผมอยากทำพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ คำตอบคือ กลัวเอาคืน นี่เค้าเล่นกันแบบนี้ ไม่ใช่ไม่เก็บ แต่ไม่มีให้เก็บ

คุณไอเลิฟพิท เราก็รู้จักคุณ คุณเป็นใครบอกสังคมเค้าไป คุณคิดอะไร แค่อยากได้คำตอบว่าใช่หรือไม่ใช่ จะอะไรก็แล้วแต่จะคิด เรื่องของคุณ เราแค่ทำตามที่เราอยากทำ ของมีบัญชี มีที่มาที่ไป ไล่ไปไล่มาได้ ไม่เคยหลอกแดกตังใคร ทุกวันนี้เราเพาะพันธุ์หมา ที่เวปของเรา pitbullrama3.com เราไม่เปิดรับสมาชิกใหม่เลย เพราะเราคิดว่า เราพอแล้ว มีเพื่อนมากรังแต่จะเรื่องมาก เราอยู่แบบของเราก็ดีแล้ว ใครเอาตังมาซื้อลูกหมา พูดไม่เพราะ รับคำตอบเราไม่ได้ คุยด้วยแล้วรำคาญ เราไม่ขาย แค่นั้น

ก็เพราะอย่างนี้มั้งถึงเป็นโอกาสให้พวกที่ชอบของแปลก สรรหา จัดสรร เอามาให้ เอามาขายกัน

ย้ำนะ ที่นี่ประเทศเสรี ใครใคร่ค้า ค้า ใครไคร่ขายก็ขาย แต่ขอเหอะ อย่าหลอกลวงกัน อย่าอ้างฝรั่งมันหลอก มันจะหลอกได้ไง ก็ในเมื่อรู้อยู่ ตอนดูคลิปก็นั่งดูอยู่ด้วยกัน ก็บอกแล้ว คบคนให้ระวัง "เพื่อนเป็นพิษ เพราะพิทถึงมีเพื่อน"image
    ไฟล์แนบ
    a76795.jpg 46K
  • กะทู้นี้จริงๆไม่มีอะไรเลย แค่เอาหมามาตั้ง มีคนมาเชียร์ คนเชียร์หน้าแหก คนเอาหมามาขายโดนด่า คนอยากได้หมา ได้หมาไป เจ้าของลูกหมารับทรัพย์ เจ้าของพ่อหมาเข็ดขี้ แม่ง...เวรจริงๆ

สุดท้าย...ผู้รู้กล่าวไว้ว่า คนโลภมักมองเห็นสิ่งที่อยากให้เห็นเป็นเท่านั้น คนโง่กลายเป็นคนฉลาดได้เพราะคนโลภ แสร้งให้เป็น ตราบใดที่ยังมีความอยาก ก็ยังต้องมีเรื่องอุบาทย์แบบนี้ต่อไป ไม่มีวันสิ้นสุด ใครอยากทำอะไรก็ทำไป อยู่บนพื้นฐานของความจริงใจ ทำในแบบที่ถูกต้อง ไม่ใช่ในแบบที่ถูกใจ พี่มาร์คเคยพูดไว้เสมอว่า "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว" แต่เรื่องที่เกิดในวันนี้ ยังพอแก้ไขได้ คำขอโทษมีได้ แต่อย่าบ่อย มันน่ารำคาญ เย้!image
    ไฟล์แนบ
    a60073.jpg 45K
  • โทดทีครับพอดีมาเคลียงานที่เขาใหญ่หน่อยเลยตอบช้าครับ

เรื่องเลยนะครับคือเจ้า BREAKER ตอนมาก็มาโดยเฮียเค้าเอาเข้ามาให้เล่นครับ

มันมาก็รู้ๆกันแหละครับว่าหน้าตามันก็ไม่ใช่จริงๆ เจ็กเค้าก็บอกว่าอย่าไปบรีดมันเลย

ผมก็ตอบโอเคไปครับแต่ด้วยความอยากส่วนตัวสุดท้ายก็เลยลองดูครับ ผลก็เละครับโดนไปถึงเจ็กเลย

เอาว่าเรื่องทั้งหมดนี้ผมขอโทดละกันครับและขอให้จบๆไปอย่าลามไปถึงหมาพระราม3อีกเลยครับ

ทั้งหมดนี้ผมเล่นของผมเองครับและก็คงไม่บรีดมันแล้วละครับ

ส่วนเจ้า CHAIN กับ GOLD ก็เอาว่าแล้วแต่จะคิดละกันครับมันก็ใหญ่เกินจริงๆ ผมไม่รู้จะพูดไงดีครับ

ยังไงก็ต้องขอโทดเจ็กมากๆด้วยนะครับและขอบคุนคนที่มาให้กำลังใจครับ

ส่วน PITDEER ครับจะพิมพ์ไรก็เช็คก่อนก็ดีครับ เรื่องทั้งหมดนี้ 28k ไม่เกี่ยวไม่รู้อะไรด้วยเลยครับ

ถ้ามันรู้มันไม่กล้ามาออกตัวหรอกครับ จะลงอะไรลงยีนพอพี่ใหม่มันไม่รู้เรื่อง ส่วนเรื่องไม่เคารพเจ็กนี่

ถามตรงๆครับได้คิดก่อนพิมพ์ไหมครับ อย่าใช้อารมณ์อย่างเดียว เจ็กก็คือเจ็กครับถ้าเค้าบอกคำเดียว

ให้ยีนเลิกเลี้ยงโละหมาทั้งบ้านทิ้งยังได้เลยครับ หมาก็หมาอย่าไปเหมารวมคน ยีนเลี้ยงหมาไม่ได้หมาเลี้ยง

เลี้ยงไปนี่มีแต่เสียครับเรื่องเงินบวกลบยังไงก็ไม่มีได้ ที่เลี้ยงนี่ก็เพราะเพื่อนเยอะครับ คิดเองว่ายีนพูดผิดไหม

ทุกความเห็นในกระทู้นี้มีแต่ความเห็นพี่จริงๆที่ทำให้ยีนโมโหได้ ยังไงถ้ายีนไปทำอะไรพี่ไว้ก็ขอโทดละกันครับ

สุดท้ายยังไงเรื่องทั้งหมดนี่ยีนผิดคนเดียวครับในทุกๆเรื่องคนอื่นไม่เกี่ยว

ส่วนเจ็กยีนก็ต้องขอโทดมากๆครับที่ไปรบกวน ยังคงนับถือเสมอครับเข้าใจที่เจ็กต้องออกมาแบบนี้

คนที่ออกมาช่วยยีนก็ขอบคุนทุกๆคนมากครับ ส่วนพี่ MakotoHIN29 ครับผมไม่โกรธอะไรพี่หรอก

เข้าใจพี่ครับต้องออกมาปกป้องสายพันธ์ไม่ใช่เรื่องผิดครับ

แล้วเรื่องที่ใครบอกพระราม3ออกมาสกัดขาหักหลังซ้ำเติมแล้วอะไรผมนี่ไม่จริงครับทั้งหมดนี่ผมทำเองผมผิดเอง

มีแต่ไปทำให้พระราม3เสียด้วยครับ ยังไงก็ขอโทดทุกๆท่านนะครับ พรุ่งนี้ผมอาจจะไม่ได้มาตอบ

แต่มะรืนจะมาตอบให้ครับถ้ามีคำถามอะไรอีก แล้วเน้นจริงๆครับ ทุกวันนี้ยีนเลี้ยงหมาครับไม่ใช่หมาเลี้ยงยีน

ยังไงต้องขอบคุนและขอโทดทุกๆท่านมากๆครับ ขอบคุนครับ
  • ดีครับอย่าได้โกรธแค้นกันเพราะเราผิดจริง...
    น้องยีนดีแล้วครับที่ออกมาชี้แจงข้อมูลและกล่าวคำขอโทษ
    :063:
  • ผมเห็นลูกหมาชุดนี้แล้วยอมรับเลยว่ามันน่ารักมาก อยากได้ อยากจะเอามาให้ลูกเลี้ยงเล่น เพราะลูกรบเร้าอยากได้ลูกหมามานานแล้ว ก็ยังโทรไปคุยเลย ตั้งใจว่าหากราคารับไหวจะเอามาเลี้ยงจริง ส่วนเรื่องสายเลือดไม่ได้ถามหรอกครับ เพราะถามไปก็ไม่รู้จักสักตัว เนื่องจากไม่เคยติดตามหมาของคอกไหนนานมากแล้ว และอีกอย่างผมก็ไม่ได้มีความคิดที่จะนำไปบรีดต่ออยู่แล้วจึงไม่ได้ซีเรียสที่จะซักถามครับ

แต่ความจริงเรื่องสายเลือดมันออกมาแบบนี้ มันก็แล้วแต่คนซื้อแล้วละครับว่ารับได้หรือไม่ ถ้ารับได้ก็ซื้อ รับไม่ได้ก็ต้องผ่าน เรื่องความชอบของคนมันพูดกันยาก เพราะปัจจุบัน หมาพิตบูลก็โดนนำไป พัฒนาต่อจนออกมาในหลายรูปแบบ บางคนมองเป็นการพัฒนาแต่บางคนมองเป็นการทำลาย มันก็แล้วแต่ว่าใครต้องการอะไร วันนี้หมาในบ้านเราก็เปลี่ยนไปจากเดิมมากแล้ว มีทั้งพิตบูลในแบบต้นฉบับ ไปจนกระทั่งหมาในแนวหลุดโลก และหมาแนวหลุดโลกบางตัวมันแพงกว่าหมาสายพันธ์แท้เสียอีก เพียงแต่มันไม่สามารถไปประกวดเวทีไหนได้ เพราะไม่รู้จะใช้มาตรฐานอะไรมาตัดสิน.

ในความคิดผม ใครชอบหมาแบบไหนก็ตามสบายเพราะมันเป็นสิทธิส่วนบุคคล สิ่งที่ผมอยากเห็นในวงการหมาบ้านเราก็คือ การให้ข้อมูลที่ตรงไปตรงมาหากใครคิดจะทำเป็นธุรกิจ หากใครคิดจะประกวดก็ขอให้ยึดตามมาตรฐาน ไม่ใช่ตัดสินเอาตามที่กูชอบมันจะได้ไม่มีปัญหาตามมา แต่ถ้าหากเลี้ยงเล่นๆเป็นความบันเทิงส่วนตัวและไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร จะเลี้ยงหมาผสมแมวก็คงไม่มีใครว่าครับ :-D
  • เยี่ยมมากครับน้องยีน.....เเบบนี้สิถึงจะเเมน น้องชาย

โอเครครับ ทุกอย่างจบ....ในเมื่อน้องออกมาขอโทษ พี่เชื่อว่า พี่ๆทุกคนเขาดีใจซะด้วยซ้ำ ไม่มีใครซ้ำเติมหรอกครับ..
    ผู้ใหญ่ในนี้หลายๆท่าน เขาเปิดใจเเน่นอนครับ...
  • ผมต้องขอโทษเฮียด้วยครับ เพราะตอนพิมติดลูกค้าแล้วกลับมาพิมต่อทำให้ไม่เห็นคลิบต้องขอโทษเฮียจริงๆครับ
  • ลูกหมาชุดนี้คงเอาไปต่อสายลำบาก :028:
  • จบแบบนี้ก็ดีครับยีนยังไงพี่ก็เป็นกำลังใจให้นะครับ ส่วนตัวของพี่ยังไงก็เอาแน่นอน และคงเอาตัวเมียอีกตัวด้วย
    เพราะไหนๆก็ไม่บรีดเจ้า Breaker แล้วพี่เสียดายความสวยมัน ส่วนเรื่องอื่นก็เหมือนเดิมครับ
    มันจะเป็นอะไรพี่ไม่รู้เพราะพี่ไม่ได้ซื้อพิทบลูพี่ซื้อลูกมัน เหมือนที่คุณ MAGAI พูดตัวพ่อ chevy เองยังหน้าตาแบบนั้นเลยถ้ากลัวไม่บริสุทธ์คงไม่เอาสายนี้มาเล่นแล้วละครับ ไหนจะเจ้า chain กับ gold ของยีนอีก
    ยังไงก็สู้ๆครับมีคนอีกเยอะคิดเหมือนพี่รอลูกหมายีนอีก เชื่อพี่เหอะ
  • ชอบใหญ่ๆหามัสทีฟไปเลยดิ
    เลือดแท้ทำขายได้ด้วย :-))
    ดีกว่ามโนภาพเองคิดเองขายเอง
    และมาเจอทางตันของสังคม
    ทำหมาที่สังคมเปิดให้มันดีกว่าครับDADDY :-))
  • คิดให้ดีๆนะDADDY
    หมายังมีอีกมากที่สังคม
    และตลาดให้ความสนใจ [-O<
  • HEAVY CHEVY BLOOD xXx HEAVY BRIX BLOOD หัวข้อกระทู้คงเป็นแบบนี้ไม่ได้แล้วครับ

ต้องแบบนี้ครับ HEAVY ฺิิิิBAFF DOG (Not PitBull) BLOOD xXx HEAVY BRIX BLOOD

• สรุปพ่อหมาชุดนี้ไม่ใช่พิทบูลเลยแม้แต้น้อย และไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับสายเลือดCHEVYตามที่กล่าวอ้าง

สมกับยี่ห้อ28Kแล้วครับเพราะคนๆนี้เขาถนัดเรื่องพันธ์ทางดีนักแล ไม่เชื่อลองค้นประวัติเก่าๆดูได้จะรู้ว่าบรีดเด้อผู้นี้มีแผลอยู่เต็มสันหลัง !!! :006:
  • เมื่อเช้าเปิดกระทู้นี้ ไม่คิดว่ามันจะกลายเป็นประเด็นฮ๊อต ลูกหมาชุดนี้ จะว่าไปมันก็แทบไม่ต่างจากหมาในสไตล์ บูลลี่แนว XR ที่กำลังนิยมอยู่ที่อเมริกาเลยครับ หากคนบางกลุ่มจะชอบมันก็ไม่แปลกอะไร เพียงแต่ต้องกล้าที่จะประกาศความชัดเจน ว่าเรากำลังทำอะไรกันอยู่ เมื่อวานตอนขับรถมาได้แวะเยี่ยมเฮียโฟกนครสวรรค์ เฮียได้อธิบบายถึงหมาแนวเอกซ์อาร์ ที่ตลาดกำลังนิยม หมาแบบนี้อย่าถามถึงมาตรฐาน อย่าคิดเอาไปประกวด ก็เลยเข้าใจ ผมไม่ได้เชียร์หรือไม่ได้ต่อต้าน หมาแนวไหนนะครับ แค่อยากให้พวกเรากล้าแสดงความชัดเจน มันจะได้ไม่มีปัญหาในภายหลัง
  • looksamoon จะโง่ก็ให้พอเยียวยาได้ด้วยนะ

ไม่ใช่โง่ไร้ตำหนิแบบนี้ ถ้าอ่านไทยที่น้องเค้าพิมพ์ไม่เข้าใจก็บอกจะได้เลิกด่า

เพราะคงอ่านที่เขียนไม่รู้เรื่องด้วย ฮ่าๆๆๆๆๆ :032:
  • แม่พันธุ์ตัวนี้จ่ายลูกเยี่ยมมากครับ.....ถ้าไปต่อยอดกับพ่อพันธุ์ในสายอื่นน่าจะได้ลูกหลานที่สุดยอดมากเลยครับเป็นกําลังใจให้ครับ....
  • แปลกแต่จริง คือคอกใหญ่ซื้อหมาครอสที่อ้างว่าเป็นพิทบูลมาทำขายในชื่อพิทบูลทั้งๆที่รู้ว่ามันไม่ใช่
    ทำขายมานานหลายชุดแต่กลับไม่มีความผิด ไอ้เด็กเจ้าของหมานี่มันคงเห็นคอกใหญ่ทำเป็นแบบอย่างมันก็เลยเอามั่งคอกใหญ่ดันรวมกลุ่มกันเข้ามาถล่มเตะสกัดซะงั้น... ไม่อายตัวเองหรืออย่างไร
    หยุดสร้างกระแสหมาใหญ่ว่าเป็นพิทบูลได้แล้วเลิกหลอกลวงวงการพิทบูลกันเสียที
    ทั่วโลกต่อต้านไม่ยอมรับในหมาสายนี้ คนไทยกลับหลอกกันเอง
  • to pitdeer
    ยังกล้าเข้ามาเล่นอีกนะ วันก่อนเพิ่งไปด่าเจ้าของบอร์ดบนเวทีที่นครปฐมไม่ใช้หรอ
    "เคยเห็นหมาแดงของREDZ RAMA3 ตัวไหนหางคด เคยเห็นลูกหมาของREDZ RAMA3 ตัวไหนฟันอันเดอร์(เหยิน) มั้ย ออกมาไม่สมบูรณ์ ก็เลี้ยง เลี้ยงโตจับทำหมัน เคยเห็นกะตา หมาเราหางคต มีคนขอซื้อให้5หมื่น เฮียใหญ่บอก ให้ไปเลี้ยงละกันแต่ให้มารับหลังทำหมันเสร็จ"

ทั้งเลียทั้งอวยกันเข้าไป แผล่บๆ แน่ใจนะว่าไม่มี ไม่เคยขาย แล้ว
    ไทโก้ ลูก 454 x jiji , ชิวชิว ลูก jojo x jackpot , วาก้า ลูก zolo x chesea นี่แค่เฉพาะหมาแดงที่เห็นๆกันอยู่บ่อยๆจนเป็นพ่อ-แม่พันธุ์แล้ว พวกนี้ถ้าไม่ฟันอันเดอร์(เหยิน)ก็หางคด จะบอกว่าไม่ได้ออกมาจากทางคอกRAMA3รึป่าว ยังมีอีกหลายตัวจะให้สาวออกมาอีกมั๊ย ยิ่งพวกบูลลี่นี่ก็มีอีกเพียบ .... RAMA3มีเพื่อนเป็นพิษแท้ๆ พูดตอแหลจนพาซวย

ฝากเตือนไปถึงพวกRAMA3ที่บอกว่าหมาChevyในคอกเป็นOldfamด้วย
    ถุยส์ จะแค่เรียกว่าเป็นพิทบูล ฝรั่งมันยังไม่ยอมรับกันเลย เรื่องมั่วๆนี่ถนัดกันนัก
  • แล้วตกลงสาย CHEVY เป็น pitbull จิงจิงป่าว
  • @MakotoHIN29 สายchevyน่ะรู้จักมั๊ย ไอ้หมายักษ์สายนี้มันไม่ใช่พิทบูลทั้งสาย คอกใหญ่บางคอกกลับทำออกมาหลอกขายว่าเป็นพิทบูลโดยไม่มีใครว่า อาศัยว่ากลุ่มใหญ่ ว่าแต่กล้าชนกับคอกใหญ่รึป่าวล่ะ อย่าเลือกปฎิบัติสู้ๆเพื่อสังคมพิทบูล

@pitdeer "พี่คนที่บอกว่ารามา3 ไม่เคยเก็บลูกหมาเอาไว้ทำพ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ เฮ้อ!
    เซ็งมึงจริงๆ อยู่หาดใหญ่ชื่อปลาทู ฝรั่งเลี้ยงลูกวอร์เฮด สวยสด งามหยด แค่ไม่ออกสื่อ
    อยู่ชุมพรชื่ออังเคิ้ล ลูก454 ไอ้นี่อยู่ในห้องนอนสส.
    อยู่ไต้หวันลูกSORO โคตรสวยเลย ชื่อเป็นภาษาจีนว่ะ เรียกยาก
    อยู่กับสส.ขอนแก่นอีกตัว ลูก454 ตัวนี้ก็สวย "

ที่ว่ามาแล้วตัวเก็บๆตัวไหนที่ดีพอเป็นพ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ จนมีผลงานมั่ง แล้วผลงานน่ะดียิ่งขึ้นหรือสุดท้ายก็กลับมาสั่งหมาใหม่เข้ามาทำแทน เอางี้นะไล่ตั้งแต่พวกหมาแดงเก่าๆสมัย5ปีขึ้นไปลูกjojo ลูกสโตนโคล ลูกแทงโก มีตัวไหนเด็ดๆไปเกินพ่อเกินแม่มั่ง เห็นบรีดมาตั้งนานตอนขายว่าดีอย่างนู้นเด็ดอย่างนี้ แต่พระราม3ไม่มีคัดตัวเก็บทำสายต่อซักที ถ้ามีทีเด็ดจริงกับอีแค่คนมาขอไป งั้นก็แค่กลับไปขอผสมไม่เห็นจะยาก หรือมันไม่มีดีจริงๆ ถ้างั้นทีหลังบอกไปตรงๆเลยนะว่าดีพอระดับทำไว้ขายให้เอาไว้เลี้ยงเล่นๆแต่อย่าเอาไปทำต่อนะ ซื้อเลี้ยงเล่นได้แต่ห้ามทำ
  • ผมก็คนนึงที่ติดตามหมาของ ยีน ถึงจะไม่เคยคุยกันก็ตาม
    เห็น Breaker ตอนแรกก็อยากได้ลูกมันไว้สักตัวถึงจะรู้ว่าเป็นยังไง
    คิดว่ามีคนชอบแบบนี้เยอะ แต่ไม่ออกมาพูดกัน
    ตอนนี้เหลือตัวไหนบ้างถ้่าแบ่งได้จะเก็บไว้ตัวนึง ตัวผู้นะ
    มันเป็นยังไงก็ชั่งขอให้เลี้ยงแล้วรักมันก็พอ
  • ตอบคุณ Ilovepit2000 นะครับ...
    ถามผมว่า รู้จักสาย chevy ไหม... ผมตอบเลยนะครับ ผมไม่รู้จักหรอกครับ.... หมาสมัยนี้มีกี่สายผมยังตอบไม่ได้เลยครับ..อีกอย่างผมก็ไม่ได้เล่นหรือชอบหมาเเนวนี้เท่าไร.....
    เเต่เอาเป็นว่าตอนนี้ผมรู้ เเล้ว.....ก็ได้ครับ.

"เเล้วส่วนที่คุณบอกว่า อาศัยว่ากลุ่มใหญ่ ว่าเเต่กล้าชนกับกลุ่มใหญ่รึป่าวล่ะ อย่าเลือกปฎิบัติสู้ๆเพื่อสังคมพิทบูล"

ผมขอตอบเป็นข้อๆเลยนะครับ.
    1 ผมไม่ใช่กลุ่มใหญ่ครับ ไม่มีกลุ่ม ไม่มีค่ายอะไรทั้งนั้นครับ ผมตัวคนเดียวครับ...ผมไม่เล่นหมาเเนวนี้ด้วยซ้ำ

2 ถามผมว่ากล้าชนกับกลุ่มใหญ่ป่าว ผมตอบตรงๆนะครับ ทำไมผมจะไม่กล้าครับ...ผมไม่ได้ทำธุรกิจเรื่องหมา เเล้วผมก็ไม่ได้ขึ้นตรงต่อใคร ผมไม่รู้จักใคร เเล้วก็ไม่มีได้เสียเงินทองกับใคร อีกอย่างผมก็ไม่ได้เล่นหมาสายโชว์ผมไม่ได้ชอบทางนี้ครับ ถ้าคนที่ติดตามหรือเคยอ่านคอมเม้น ตั้งเเต่ผมเล่นมา....ผมก็ชนหมดเเหละครับ ใครทำไม่ถูกต้องก็ต้องพูดกันไปครับ ถ้าผมรู้ผมจะเฉยได้ยังไง...ถ้าผมเจอกระทู้ไหนที่เข้าข่ายหลอกลวง ผมก็ต้องพูดสิครับ....... ถ้าคุณรู้อะไรเกี่ยวกับราม 3 ถ้าคุณรู้ว่าเขาหลอกอะไร ทำไมคุณไม่พูดเองล่ะครับ..ก็ในเมื่อคุณรู้อะไรก็พูดไปสิครับ จะให้ผมไปชนกับอะไรล่ะครับ

ถ้าคุณไปร้านค้า เเล้วสั่งข้าวกระเพาหมู เเต่เเม่ค้าทำข้าวกระเพาไก่ให้คุณ คุณจะรู้สึกยังไงครับ....
    เเทนที่เเม่ค้าจะบอกว่าหมูหมดนะ.... เเบบนี้เราเรียกว่าเนียนครับ...

3 คุณบอกว่า อย่าเลือกปฏิบัติสู้ๆเพื่อสังคม....
    ผมเลี้ยงพิตบูล ผมรักพิตบูล เล่นบอร์ดก็บอร์ดพิตบูล ถ้าไม่ให้ผมสู้เพื่อพิตบูล เเล้วจะให้ผมสู้เพื่ออะไรครับ ให้สู้เพื่อปลาทองหรอครับ...
    หวังว่าคงเข้าใจนะครับ คุณจะว่าผมยังไงก็ได้ เเต่ผมเห็นอะไรผิดอะไร ไม่ควรก็ต้องออกมาตักเตือน สิ่งที่ผมกำลังทำมันผิดหรอครับ... บอร์ดเเห่งนี้มันก็เหมือนบ้านผมเเหละครับ มันก็เหมือนบ้านคนเลี้ยงพิตบูล ถ้าบ้านเราสกปรกถ้าเราเห็น เราก็ควรจะช่วยกันทำความสะอาด จะให้ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้หรอครับ...

สุดท้ายขอทิ้งท้ายหน่อยนะครับ เรื่องมันก็จบ น้องยีนเขาก็ยอมรับเเล้ว ขอโทษเเล้ว
    เเต่ก็ยังมีคนมาต่อความยาว สาวความยืด... เห็นว่าน้องยีนโดน ก็จะอัดกลับบ้าง...

ใครจะยังไงผมไม่รู้กว้างขนาดนั้นหรอกครับ
    เเต่ผมรู้ว่า กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อขายหมาเเบบเนียนๆ คนไม่รู้ก็ว่าเยี่ยม สวย แปลกตา เเปลกใหม่ อลังการ

เเทนที่จะบอกไปเลยว่า อเมริกันบูลด๊อกแท้ ผสม พิตบูลเเท้ อะไรก็พูดไปสิครับ นี่รู้ทั้งรู้...ว่าหมามาจากไหนก็ไม่พูด..........ที่พูดมาทั้งหมด ประเด็นอยู่ที่ตรงนี้ตรงเดียวครับ.. ผมเลยต้องพูดไงครับ..

ส่วนคุณ Ilovepit2000 ถ้าคุณเห็นว่าราม3 เขาผิดอะไร หรือคุณอยากเปิดกระทู้ใหม่ที่จะอัด..ราม3 คุณก็ทำเองเลยครับ ในเมื่อคุณรู้ลึกรู้จริงเรื่องสายหมา ในเมื่อคุณมีหลักฐานอะไรที่จะว่าเขา หรือคุณเห็นว่าเขาผิด ก็ตามสบายครับ...

.....หวังว่าเข้าใจเจตนาผมนะครับ ที่ผมมาพูดคือเรื่องอะไร เรื่องหลักการขายครับ
    บอร์ดพิตบูลของเเท้ เเต่ถ้ามาขายพิตบูลของเก้.....ผมว่าไม่เข้าถ้าหรอกครับ
    ถ้าจะขายของเก้ก็โปรดระบุด้วยครับ อย่าทำเนียน.........ครับ.
  • เข้ามาหน่อยเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่าย
    มีข้อความมาฝากจากพี่ หนุ่มพิทเดียร์

แกโทรมาหาผม
    "เฮ้ยหล่ำ ช่วยโพสข้อความที่พี่แมสเสทไปทีว๊ะ พี่พิมพ์ใกล้เสร็จแล้วคอมพี่แมร่งเดี้ยงเสียชีวิตไปเฉยเลย"

ด้วยความพยายามสูงส่ง แกนั่งพิมพ์แล้วSMS มาให้ผมพิมพ์ให้แล้วโพสให้ตามนี้
    ไม่มีตกหล่นของข้อความไปแน่นอน และไม่มีแต่งเติมเอง
    ข้อความข้างล่างนี้ผมเป็นผู้ถ่ายทอดมาจากSMSของพิทเดียร์เท่านั้นครับ

จากพิทเดียร์

"วันนี้เหนื่อยมาก ของสั่งจากจีนบังเอิญมาเข้า วันนี้วันเดียว38กระสอบ จะด้วยเหตุใด ก็ไม่ทราบได้. แต่ในความเหนื่อย. ก็ยังจะมีสายเข้า ขอเครียอะไรซักอย่าง

ไอ้ใ่หม่ น้องที่เมื่อคืนผมจัดหนัก โทรมาหา. ใ่หม่ว่า เรื่องทั้งหมด นับตั้งแต่พ่อหมาเป็นไง คอกไหน ใหม่ไม่รู้จริงๆ. จะฆ่าให้ตายยังไงกึขอยืนยันว่าไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆทั้งสิ้น

เห็นรูปร่างหน้าตาดี. ถามยีนส์ ยีนมันบอกเป็นลูกตัวนั้นตัวนี้. ก็ใครจะไปสน เจ้าของหมาบอกแบบนั้น จะไม่ให้เชื่อได้ยังไง

จนถึงตอนนี้หมาชุดนี้ เป็นแบบนี้แล้ว. คนที่ออกมารับผิดทั้งหมดก็คือยีน.เอาล่ะ เรื่องเกิด ปมมันมี. มีคนช่วยแกะช่วยไข. มีการขอโทษ มีการขออภัย. รับปาก. จะไม่เกิดเหตุการณ์ทำนองนี้อีก. ทั้งเจตนาหรือแค่คิด

สรุปลูกหมาชุดนี้คนซื้อรับทราบ ที่มาที่ไป. ยืนยันว่ารักซะแล้ว. จะทำพันธุ์ต่อหรือไม่ เป็นเรื่องของเค้า. แต่รับปากว่าจะตรงไปตรงมา. มีอะไรก็จะบอกกัน

ก็ โดยส่วนตัว. ก็ไม่ขอติดใจอะไร. ผมเป็นพี่ น้อง2คนเจอทีไร ไม่ว่าที่ไหนเมื่อไหร่ ก็จะให้เกรียติผมเสมอ. ทักทายยกมือไหว้เสมอมา

เมื่อน้องมันเป็นลูกผู้ชาย. ผมในฐานะพี่. ก็จะขอถือโอกาศนี้. ขอโทษน้องทั้งยีนและใหม่ จะด้วยที่ใช้ถ้อยคำรุนแรงไป. หนักไป "เฮ้ย! กูขอโทษพวกมึงว่ะ"

แล้วเรื่องราวมันก็จะดำเนินของมันต่อไป ตราบนานเท่านาน

สุดท้าย...ของหวานหลายอย่างที่พยายามยัดลงมาในเรื่องราวบทนี้. คนยัดหวังเพียงให้คนกิน เป็นเบาหวานตาย. แต่หารู้ไม่ พวกกูคบกันมานาน. นานเกินกว่าเบาหวานจะทำให้พวกกูตายจากกัน. เย้!"

080 063 1919 พิทเดียร์
    Photobucket
  • ท่าน MakotoHIN29 ช่างมีความเที่ยงธรรมเสียจริงๆเห็นอะไรไม่ถูกต้องก็ยื่นมือเข้ามาเสือก เอ้ย! เข้ามาดูแลเยี่ยมจริงๆครับมีบุคคลเยี่ยงนี้ในวงการพิทบลูพวกเราคนรักพิททั้งหลายก็วางใจว่าวงการเราจะได้ไม่เกิดเรื่องที่ไม่ถูกต้องเช่นนี้อีกเยี่ยมจริงๆ ว่าแต่เอ้......

1.ใครยังไงผมไม่รู้กว้างขนาดนั้นหรอกครับ / ตกลงพอเรื่องเริ่มเข้า สาย Chevy เริ่มรู้ไม่กว่าสะและหรอครับอย่าเพิ่งสิครับยังไงช่วยตรวจสอบอีกนิดให้ที่ เพราะเห็นว่า ikaika น่าจะมีผลผลิตออกมาให้คนไทยใด้จับจองกัน ผมก็กลัวว่าไครจะมาเนียนขายหมาอีกวานคุณ MakotoHIN29 ผู้ชอบความถูกต้องตรวจสอบทีครับ

2.แต่ผมรู้กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อขายหมาแบบเนียนๆคนไม่รู้ก็ว่าเยี่ยม สวยแปลกตา แปลกใหม่อลังการ / สวนขอสองผมสงสัยแค่มันดูแย้งกับข้อหนึ่งแค่นั้น ตกลงคุณรู้เฉพาะตัวหมายีนส์เองหรือ ไม่รู่้หรือรู้ ถ้าไม่รู้ แต่กล้าวิจารณ์หมาเค้า อุ๊บ...!! เยี่ยมจริงๆ

3.เยี่ยมครับน้องยีนส์.......แบบนี้สิถึงจะแมนน้องชาย / แมนสิครับก็ดูดูแล้ว หลายๆท่านก็อยากจะหาแพะสักตัว น้องเค้าก็มาเป็นแพะให้และก็ต้องเยี่ยมและละไม่งั้นสายChevy คงไปไม่รอด

ฝากคุณ MakotoHIN

• ถึงคุณ MakotoHIN29 ถ้าว่ากันตรงๆผมยังไม่เห็นน้องยีนเค้าพิมพ์ตรงไหนเลยว่าเค้าขายลูกพิทบลูครับ
    น้องเค้าก็พิมพ์ตามตรงว่า HEAVY CHEVY BLOOD xXx HEAVY BRIX BLOOD ครับ สายแม่ก็ถูกต้องมีใบ ukc รองรับ ส่วนตัวพ่อเจ้า breaker ก็ถูกต้องสาย chevy นี่ครับหรือไอ้ chevy กับพวก bandog อะไรนี่ไม่เหมือนกันครับมันก็สายเดียวกันนี่ครับแล้วจะบอกว่าน้องเค้าทำเนียนอะไรยังไงครับ แล้วตอนผมโทรไปซื้อลูกหมาชุดนี้น้องเค้าก็บอกผมเองด้วยว่าตัวพ่อมันไม่ใช่พิทบลูนะพี่ และผมก็มั่นใจว่าใครที่โทรไปซื้อลูกหมาชุดนี้กับยีนก็ได้คำพูดนี้จากยีนทุกคนครับ ส่วนที่โทรไปหาคุณใหม่นั้นผมไม่ทราบครับ เพราะรู้มาว่าคุณใหม่ก็ไม่รู้ว่ามันไม่ใช่พิทบลูครับ สาเหตุมันเพราะตรงนี้แหละครับ ผมถึงชอบน้องเค้ามากและสงสารน้องเค้าที่โดนผู้ใหญ่หลายๆท่านในนี้รุมครับ รุมโดยไม่รู้ความจริง รุมว่าหลอกลวง รุมว่าอ้างเป็นพิทบลูมาขาย ทั้งๆที่น้องเค้าไม่ได้ทำเลย
    อาจจะผิดก็ตรงไม่บอกที่มาของพ่อใหู้้รู้เรื่องแค่บอกว่า chevy แต่ยังห่างจากคำว่าหลอกลวงอีกเยอะครับ และทุกคนที่ซื้อหมาชุดนี้ไปมีใครไม่รู้ครับว่ามันไม่ใช่พิท ถ้ามีก็ออกตัวมาในนี้ได้เลยครับ ผมเชื่อว่าไม่มีครับ
    แล้วสุดท้ายน้องเค้ารับผิดทุกอย่างรับหมดคนเดียวไม่มีคำแก้ตัวหลุดออกมาเลยครับ แล้วคุณคิดว่าน้องเค้ารู้สึกยังไงครับที่พิมพ์นี่จากใจผมเลยครับ ถ้าคุณยังบอกว่าน้องเค้าหลอกเพราะไม่ยอมบอกว่าเป็นอเมริกันบูลด็อก
    แต่บอกว่าเป็น chevy ผมก็หมดคำพูดแล้วครับ เพราะเท่ากับคุณคลั่งไอ้สาย chevy นี่ว่าเป็นพิทมากเกินไป