ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องจริงผ่านจอคืนนี้
  • :o001: ดูตัวอย่างไขปริศนาหมาพิทบูลครับ ดูวว่ามันจะใส่ไฟหรือว่าจะช่วยกู้วิกฤติ
  • พิทบูล คุณจะเป็นนายมันหรือมันจะเป็นนายคุณ !!!
  • ดูแล้วแระ
  • ดูแล้วครับเมื่อกี้นี้เอง คุณmafia ตอบได้โดนมากๆครับ
  • :060:อ้าวลืมดูครับ เดี๋ยวไปหาดูในเนทแทนแล้วกัน มัวแต่พิมๆๆนี่อยู่ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=5053&page=1 เห๊ออออ อดดูละหว่าเซงจิง เอ้าพี่ผีๆๆๆ ช่วยเข้าไปกระแทกแดกดันผม ด่าผม ในลิ้งที่ให้ไว้ทีเอ้า เห๊ งานเข้าละทีนี้... กล้าพิมกล้าเจ็บ กล้าทำกล้ารับ ... ละครับ
  • ต้องเลี้ยง ดูให้ถูกต้อง และยึดหลักการ เป็นจ่าฝูง
  • :o001: ป๋ามาร์คตอบใด้ดีมากเลยครับ ผมดูแล้วสื่อออกมาประมาณว่า สายพันธ์นี้มันเท่ห์มากครับ หมานักสู้ ยิ่งคลิป เด็กน้อยกลิ้งบนตัวหมา ภาพนี้เด็ดดวงมากครับ ผมคิดว่า หลายๆท่านคงคิดที่จะเลี้ยงพิทบูลเป็นแน่ครับ ชอบตรงนี้ครับ พิทบูลเหมาะจะทำเป็นบอดี้การ์ด เพราะความหมายมันคือ อยู่ใกล้ชิดเจ้านายเลยครับ และชอบตรงหมากิจกรรม หมาชอบใช้กำลัง เพราะมันมีกำลังมากกว่าหมาธรรมดา 5 เท่า โอ้ว
    :063::063::063::063::063: 5 ดาวไปเลยครับทั่น
  • สงสัยก็อย่างเดียว พี่มาร์คชอบทำเท่ห์ เอิ๊กๆๆๆๆ:030:
  • อย่าว่าผู้สูงอายุเลยจ๊ะ นานๆได้ออกทีวี ขอหล่อหน่อย :030:
  • พิทบูลไม่ได้เหมาะกับคนทุกคน มันเหมาะสำหรับยอดคนเท่านั้น ฮ่าๆๆๆ :005::006::065::063:
  • ขอเป็นยอดคนด้วยคนนะค่ะ ได้สัมผัสเลี้ยงดูเขา หลงรักหมดใจ

จะเลี้ยงด้วยรักและรัีบผิดชอบต่อสังคมรักเขามาก ๆ และจะไม่เลี้ยงพันธ์

ไหนอีกนอกจากพิทบูล ที่บ้านมี 3 ตัว ผู้ 2 เมีย 1 ตัว เลี้ยงปล่อยรวมกันอยู่

ไม่ได้ขังกง ขังเฉพาะกลางคืนเพราะกลัวยุงกัด เลยขังกงมีมุ้งลวดเฉพาะเวลา

นอนเท่านั้น ขอเป็นหนึ่งในสมาชิกบอร์ดนี้ ขอบคุณพี่มาร์คที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆ

เป็นแนวทางตัวอย่างคนรักพิทบูลตัวจริงค่ะ
  • ดุแล้วเหมือนกัน ชอบพี่มาร์คตอบมากๆ เห็นด้วยค่ะ
    เท่ห์ทั้งพี่มาร์ค ทั้งพิทบูล
  • รายการนี้ชอบวิเคราะห์ ให้เห็นภาพลบอ่ะคับ

ในหลายเรื่องและ

ไม่ใช่แค่พิทบลูอย่างเดียว

ขนาดแฟนผมดู เค้ายังกลัว......เลยยยย:o021:

เวงเจง เจง เจง :o061:
  • :063:พี่มาร์ค:063::033:
  • ความจริงผมก็คุยยาวกว่านี้นะ แต่ก็ให้มุมมองทั้งสองด้าน ทั้งดีและไม่ดี และ อุปนิสัยประจำสายพันธ์ของสุนัขพันธ์นี้
    คือพูดให้เขาคิดตาม ถึงข้อเท็จจริงในการเลี้ยงหมาแต่ละสายพันธ์ และก็ได้มีการต่อว่าคนที่ไม่รู้แต่ก็พยายามให้ความเห็นโดยการเดา
    ผมฟังผู้ให้ความเห็นบางท่าน พยายามแก้ตัวแทนหมา ก็เข้าใจว่าเจตนาดี แต่ว่าการกระทำแบบนั้นจะทำให้เกิดการเข้าใจผิดไปในข้อเท็จจริง ซึ่งมันจะยิ่งทำให้เสียหาย

ขึ้นชื่อว่าหมา ยังงัยมันก็ต้องดุ เพราะธรรมชาติของหมาเป็นสัตว์หวงถิ่น ถ้าเราฝึกให้เขาแยกแยะให้ออกว่า บริเวณไหนคืออาณาเขต และใครคือคนแปลกหน้า
    เมื่อมีคนแปลกหน้าเข้ามาบุกรุกในอาณาเขต เขาก็ต้อง ปกป้อง ฉะนั้นใครว่าหมาพิทบูลไม่ดุก็คือการไม่เข้าใจพฤติกรรมของเขาอย่างถ่องแท้นั่นเอง
    และหมาที่เล่นกับคนไปทั่วก็คือ เขาไม่สามารถแยกไม่ออกว่าใครคือผู้บุกรุก และใครคือคนแปลกหน้า เขาจึงมองทุกคนเป็นมิตรไปหมด
    และการที่พวกเราพยายามปกป้องพิทบูลมากเกินไป จนกลายเป็นว่าพิทบูล มันดีไปหมดโดยไม่มีข้อเสียเลย ซึ่งคงเป็นไปไม่ได้ มันจะยิ่งทำให้เกิดการต่อต้านมากขึ้นครับ

การที่คนได้ยินกิติศัพท์ แล้วไม่กล้าเลี้ยง ผมว่าเป็นสิ่งดีครับ เพราะพิตบูล ไม่ได้เหมาะกับคนทุกคนจริงๆ แต่มันเหมาะมากสำหรับ .........

"คนที่เป็นยอดคนเท่านั้น" เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใครที่มั่นใจว่าตัวเองเป็นยอดคนแล้ว ยกมือขึ้น ฮา.............................................................. :030:
  • เพิ่งดูย้อนหลังเมื่อตะกี๊มาครับ พี่มาร์คพูดได้ดีครับ(ถ้ามีความรับผิดชอบ
    อย่าว่าแต่พิทบูลเลยครับเสือก็เลี้ยงได้)แต่ถ้าไม่มีความรับผิดชอบเลี้ยงแค่ชิสุ
    ยังปล่อยให้ไปขี้ที่หน้าบ้านคนอื่นเลย เรื่องความรับผิดชอบไม่ได้หมายความว่า
    แค่ไม่ปล่อยหมาให้ไปกัดไครเท่านั้น มันต้องรวมไปถึงการขับถ่าย เสียงเห่า
    กลิ่น สิ่งเหล่านี้จะต้องไม่สร้างความเดือดร้อนให้กับคนอื่นด้วย จึงอยากให้ท่านที่
    เลี้ยงพิทบูลเป็นแบบอย่างกับคนที่เลี้ยงสุนัขทุกๆสายพันธุ์ด้วยครับ
  • ก็ว่ากันไป...
  • :o002:ขอลิงค์ดูย้อนหลังหน่อยได้มั้ยครับ

ผมไม่รู้จาหาจากไหน-*-

มัวแต่ดูเป็นต่อ:o004:
  • :o001: http://www.me.in.th/Live/ สมัครสมาชิกก่อนนะครับแล้วจะดูย้อนหลังใด้ครับ
    :o010: จงจำเอาใว้ ''' พิทบูลไม่ได้เหมาะกับคนทุกคน มันเหมาะสำหรับยอดคนเท่านั้น ''
  • ขอบคุณครับ

แต่มันไม่มีเสียงอ่ะ

หรือคอมผมเจ้ง:o004:
  • ลองดูเว็บนี้ ไม่ต้องสมัครสมาชิกครับ
    http://www.explore-thailand.net/media/tvreplay.php
  • ผมชอบตรงที่คุณมาร์คบอกว่า มันอยู่ที่การเลี้ยงครับ
    คนเลี้ยงไม่ดี อย่าว่าแต่พิทบูลเลยครับ เลี้ยงไก่ยังทำให้คนเดือดร้อนได้เลย
    ถ้าคนเลี้ยงดี เลี้ยงเสือเลี้ยงจระเข้ก็ไม่ทำความเดือดร้อนครับ:063:
  • :033:ยอดมนุษย์ เซเลอมูนนนนน อิคึๆๆๆๆ
  • webที่พี่มาร์คให้นั้นน่ะครับ
    เค้าถอดสัญญาณของช่อง7อกกหมดเลยนะครับ
    ยังไงคงต้องหากันใหม่ครับ
    เลยมาแจ้งให้ทราบดดยทั่วกัน
  • เราต้องเลือกช่อง เลือกวัน เลือกช่วงเวลา แล้วคลิกชมครับ
  • ผมลองแล้ว ยังใช้ได้ครับ
  • โย่ว ตูได้เป็นยอดคนก็อีตอนเลี้ยงอีโกลเด้นนี่ล่ะวะ กร๊ากกกกกกก
  • :063:นู๋เปงอีกคนที่หลงใหลในพิลบูลมากที่สุดค่ะ

*-*เลี้ยงสุนัข Pitbull จัยต้องนิ่ง*-* ขอบคุณเพ่มาเฟียมากมายเลยนะค่ะ

Pitbull อาจไม่เปงมิตรกะคนแปลกหน้าแต่กะเจ้าของ รักเท่าชีวิต :063:
  • ผมอยากดุ อะเเต่ไม่รุ้วันไหน เวลาเท่าไหร่ ใครรุ้ตอบทีครับพี่ๆ
  • พี่มาร์คตอบได้ดีมากๆครับ
    :063::063::063::063:
  • มีคนชื่นชมก็มีคนหมั่นใส้
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=5142&page=2#Comment_56267
  • //เป็นคำถามที่น่าเบื่อมากก่อนออกเรื่องจริงผ่านจอ//
    เป็นคำถามที่น่าเบื่อมากกับคนที่ไม่เคยได้เลี้ยง
    มองแต่ในแง่ลบๆๆๆทั้งๆที่มันไม่เคยมีปัญหากับ
    คนที่เลี้ยงแบบมีความรู้และเข้าใจ
    พิทบูลมันมีขีดจำกัดของมับ
    //แต่พอรายการเรื่องจริงผ่านจอเอามาออกรายการ
    กับการตอบ ของเจ้าของหมา+ k.มาร์ค
    จากคนที่เคยมองในแง่ลบ
    ก็เริ่มมีคำถามที่ดีๆหลังจากออกรายการ
    ..ขอชมเชยจากการตอบแบบเป็นกลาง
    ..ทั้ง k.มาร์ค และ เจ้าของสุนัข //