ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Weight Pull in ThaiLand dog show 30 June 2012
  • อื้อ ฮือ "ถ้วยรางวัล" สำหรับ แม็กเวท เบสอินโชว์ และชนะเลิศอันดับที่1
    "ของรางวัล" ชุดหลักล่าม ไม้งัดปาก ก็ำสำหรับ แม็กเวท เบสอินโชว์ และชนะเลิศอันดับที่1
    เหลือไม้มอบของป้าพร แล้วหละ ลุ้นอยู่ว่าพอจะมีหวังมั๊ย รอจับฉลาก555
    เพราะไม่ติด 1 ใน 3 เหนื่อยแน่ๆ555 :-D
  • ขอนิดนึงนะครับ Weight ครับ ไม่้ใช่ Wight
  • ขอสนับสนุนของรางวัลด้วยนะคะ เพียงท่านนำสุนัขมาสมัครเข้าร่วมการแข่งขัน รับหนังสือ"คนเลี้ยงพิทบูลอยากบอก"ติดไม้ติดมือกลับบ้านไปเลยค่า (ฟังดูเว่อร์ไปป่าวน้า? :-? แต่ขอมีส่วนร่วมด้วย แม้เพียงเล็กน้อยค่ะ :005: )

image
    ไฟล์แนบ
    ปก.jpg 63K
    ปก.jpg 63K
  • ยินดีร่วมสนุกด้วย 1 รางวัลสำหรับผู้ได้ อันดับ 4 ครับ (ชุดใช้แข่งของ BARLEY ในวันงาน แข่งเสร็จ ถอดให้ทันทีครับ ใช้มาแล้ว2สนามซักเก็บอย่างดี :) )
    image
    สำหรับผู้ที่พยามแล้วในรุ่น 25-30 กก.แต่ยังไม่ติด 1 ใน 3 แต่ได้อันดับ 4 แต่มีข้อแม้ว่าต้องลากได้ 1,500 กก. :-D

ถ้ารุ่น25-30 กกอันดับ 4 . ลากไม่ได้ ขยับไปเป็นรุ่น 30-35 กก.แทนครับ

อย่าคิดมากครับ คิดซะว่าร่วมสนุกๆ เอาไปใช้เป็นชุดซ้อม หรือชุดแข่งจริงก็ยังใหม่อยู่น่ะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    we p.jpg 76K
    DSC_0308Small.jpg 125K
  • ขอบคุณสำหรับการสนับสนุนคับ. ผมว่าทุกอย่างกำลัชเดินมาถูกทางแล้วคับ. :">
  • พี่ตี๋ เมื่อไรจะจัดทัพ ปักษ์ใต้ สักทีครับ ท่านแม่ทัพ เบตง :001:
  • ผมรบกวนถามอะไรนิดนึงครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ เหมือนจะไร้สาระไปหน่อย
    คือผมอยากรู้ชื่อเพลงของวิดีโอในยูทิวบ์ข้างล่างน่ะครับ ว่าชื่อเพลงอะไร
    ใครรู้บอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

• พวกนี้เขาเหนือมนุษย์จริงๆ
  • @aumstep เพลงประกอบในคลิป น่าจะเป็นเพลง ของวง Gorillaz ชื่อเพลง On Melancholy Hill

แต่ไม่แน่ใจว่า Remix มาหรือเปล่านะครับ :)
  • @ ตี้ รวมพรรคพวกทาง ห ญ จัดไปก่อนเลยครับ ทางนี้คงยากส์ หมาพร้อมแต่คนหมดไฟ ยอมรับสภาพแล้วครับ ^:)^
  • นักกีฬา ของผม......สายไหน วะเนี่ยยยย :-D image
    ไฟล์แนบ
    203386_1554164709_2977713_n.jpg 11K
  • เงียบเชียบ จริงๆ ช่วงนี้ 8-> image
    ไฟล์แนบ
    jn.jpg 105K
  • สงครามมันยังไม่จบ ฝุ่นยังตลบอยุ่เลย ช่วงนี้ยังเป็นอาฟเตอร์ช๊อค ขออภัยในความไม่สะดวก ฮา ...
  • ช่วงนี้ ฝนตกแทบทุกวัน แต่หลังฝนตก อากาศก็เย็นสบาย เสมอๆ :) ครับ
  • พี่มาร์คครับผมเป็นน้องใหม่แห่งวงการนี้ถ้าอยากจะจัดงานประกวดหรือแข่งขันแบบนี้บ้างต่อทำยังไงบ้างหรือว่างบเท่าไหร่และของรางวัลจะหาได้จากที่ไหนสั่งยังไงอะไรทำนองแบบนี้พี่แนะนำให้หน่อยนะครับแล้วสิ่งสุดท้ายค่าตัวกรรมการราคาขั้นต่ำที่เท่าไหร่ครับขอให้พี่มาร์คแนะนำให้หน่อยนะครับ
  • ใจเย็นๆ ค่อยๆศึกษาไปก่อน พี่รู้ว่าไฟแรง แต่ระวังไฟมันจะเผาตัวเอง :-D
  • อิอิครับงั้นโอเคเชื่อพี่แล้วกัน

ขอบคุณนะครับที่ช่วยเตือนสติ...ขอบคุณมากๆๆๆนะครับ
  • ศึกษาคนให้เยอะกว่านี้อีกสักหน่อย อย่าเพิ่งเชื่ออะไรง่ายๆ บางเรื่องจริงคือเท็จ เท็จคือจริง บางสิ่งก็คือภาพมายา ไม่ใช่ของจริง ถ้าเข้าใจอะไรลึกซึ้งแล้วค่อยว่ากันอีกทีนะครับ

วงการนี้ ยามดีก็ดีเหลือหลาย แต่ถ้าเน่าก็เน่ายันกระดูก ถนอมเนื้อถนอมตัวไว้ก่อน เชื่อพี่เถอะครับ
  • โอเคครับพี่
  • เอาหมาวัดมาฝากครับ พี่มาร์ค เอิ๊กๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    ทิกเกอร์.jpg 269K
  • @Mafia ใช่เลยครับพี่มาร์ค สุดจริง ๆ คนพวกนี้

@thE_oAk ขอบคุณครับพี่โอ๊ค เดี๋ยวจะหาไว้ฟังครับผม

@mae_1421_TPCyoungblood ผมขอยืมรูปไปแปะในเฟสบุ๊คหน่อยนะครับพี่ โหดดี ชอบ ๆ
  • image

เอาตัวอย่างถ้วยรางวัลมาลงให้ชมครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5995[1].jpg 102K
  • สวยไหม .... อยากได้แล้วละซิ ฮ่าๆๆๆ
  • :063: เหมือนอย่างที่นอนคิดไว้เลย
  • ปลอกคอใส่หนามอีกหน่อยนะแจ่ม
  • เดี๋ยวจะเอารูปคร่าวๆ ถ้วยรางวัลใหญ่ Maximum weight , best in show , และ คะแนนสะสมรวมสูงสุด มาลงให้ชมนะครับ ขอเวลาอีกสักนิด

สรุป
    สุนัขที่ลงแข่ง อันดับหนึ่งถึงสาม และอีกสามรางวัลใหญ่ จะได้ถ้วยรางวัล ของรางวัลพิเศษ พร้อมเงินสดตามที่เคยแจ้งไปครับ
    แต่ขอสงวนสิทธิ์ ที่จะไม่มีการมอบรางวัลที่เป็นเงินสด กรณีที่สุนัขลงแข่งไม่ถึง 5 ตัว ครับ
  • ชื่นใจจริงๆ อันดับ 2 และ 3 มีถ้วยรางวัลแล้ว อย่างงี้ค่อยน่าลุ้นหน่อยนะครับ เพราะรู้ว่ายังดีไม่พอสำหรับที่ 1 ขอบคุณครับ :-D
  • แจกๆๆไปเถอะครับป๋าจะได้ชื่นใจหายเนื่อยได้ทั่วหน้า ก้าวแรกอันยิ่งใหญ่ ขอบคุณแทนสิงห์นักลากครับ อิอิอิ
  • สู้!! เพื่อพิทบูล! จัดไป จัดเน้น จัดเต็ม
  • มันส์ค๊าบงานนี้
  • ถ้วย สวยจัง
  • เงินรางวัล ลงแข่ง 5 รางวัล 1 2 3 ตัวผมว่าต้องได้นะ ที่จะไม่ได้ก็คือ ลงแขงไม่ครบ 3 ตัว น่าจะดีกว่านะคร้าบ
  • ถ้วยรางวัล สวยมากครับ
  • เรียน ท่านกัปตัน ที่เคารพ

เนื่องจาก ผมอยากให้งานแข่งลากน้ำหนักเป็นงานใหญ่ของพวกเราและมีคนเข้ามาร่วมสนับสนุนมากขึ้น ผมจึงพยายามหาสปอนเซอร์รายใหญ่ๆมาเข้าร่วมให้การสนับสนุน เพื่อที่เราจะได้จัดกันหลายๆครั้ง และในหลายๆพื้นที่ และผมในฐานะคนกลางที่ประสานงานกับทางเจ้าภาพ ต้องทำแผนงานเพื่อเสนองบประมาณในการจัดงานเพื่อเป็นแนวทางให้เขาทราบ โดย สปอนเซอร์รายใหญ่ อาจจะเป็น สมาร์ทฮาร์ทหรือเพดดีกรี และก็มีอีกสี่ห้าราย ที่จะเข้ามาเป็นคนสนับสนุนงาน และเขาอยากรู้ว่าเราใช้งบประมาณในการจัดงานเท่าไร เพื่อที่จะเป็นแนวทางสำหรับการจัดงานในครั้งต่อๆไปด้วย เขาอยากให้มีการแข่งขันอย่างต่อเนื่อง และกระจายไปในพื้นที่อื่นด้วย

ผมจึงเสนอไปว่า การแข่งขันลากน้ำหนัก ควรจะมีเงินรางวัลล่อใจด้วย เพื่อให้มีนักกีฬาเข้าร่วมมากขึ้น และก็จัดให้มีการสะสมคะแนนแต่ละสนาม เพื่อให้เจ้าของสุนัข ส่งสุนัขลงแข่งอย่างต่อเนื่อง ซึ่งเขาก็ให้เสนองบประมาณแบบคร่าวๆมา ผมจึงเสนอไปดังนี้ครับ แต่ตอนนี้มันยังไม่มีข้อสรุปว่าเขาจะรับในเงื่อนไขเราหรือเปล่า ซึ่งผมต้องนำไปเข้าที่ประชุมกับ ผู้จัดงานและสปอนเซอร์ครับ (ทางสปอนเซอร์บอกว่าถ้ามีหมาลงแข่งมากจริง เขาอาจจะจ่ายให้มากกว่านี้) ผมก็หวังว่าเงินรางวัลมันจะมากกว่านี้ในอนาคตครับ

เฉพาะสนามนี้ ซึ่งเป็นสนามแรก
    รางวัลใหญ่มี 3 รางวัล
    เบสอินโชว์ 5,000 บาท พร้อมถ้วยเกียรติยศ และของรางวัลจากผู้สนับสนุน
    แมกซิมั่มเวท 5,000 บาท พร้อมถ้วยเกียรติยศ และของรางวัลจากผู้สนับสนุน
    คะแนนรวมสูงสุด 5,000 บาท พร้อมถ้วยเกียรติยศ และของรางวัลจากผู้สนับสนุน

รางวัลสำหรับแต่ละรุ่น
    ที่หนึ่ง 3,000 พร้อมถ้วยเกียรติยศ และของรางวัลจากผู้สนับสนุน
    ที่สอง 2,000 พร้อมถ้วยเกียรติยศ และของรางวัลจากผู้สนับสนุน
    ที่สาม 1,000 พร้อมถ้วยเกียรติยศ และของรางวัลจากผู้สนับสนุน

ค่าสมัคร ตัวละ 500 บาท ผู้สมัครนำสุนัขลงแข่งจะได้ เสื้อยืด + ของชำร่วย

แต่ในการแข่งขันบางรุ่น ถ้ามีหมาลงตัวเดียว ผมเกรงว่าทางสปอนเซอร์เขาจะไม่ยอมครับ
  • ตามที่ผมเคยพูดไว้ ผมอยากให้การแข่งลากน้ำหนักมันก้าวเข้ามาเป็นงานหลักของ คนเลี้ยงพิตบูลแนวกิจกรรม และมันเป็นงานของทุกคน ก่อนที่ผมจะวางมือ ผมจึงจำเป็นต้องหาผู้สนับสนุนหลักมาช่วยดำเนินการ ตอนนี้เราได้ทีมงานไทยแลนด์ด๊อกโชว์มาเป็นเมนสปอนเซอร์แล้ว เขายินดีให้งานของเราดำเนินควบคู่ไปกับงานของเขา แต่เรายังขาดผู้สนับสนุนด้านการเงิน เพราะเราจะไม่ทำแค่งานนี้งานเดียวครับ โดยผมเสนอต่อทางอิมแพ๊คไปว่างานเราจะมีทั้งปี และวางงบประมาณการจัดงานไว้ ทั้งปี จำนวนสี่สนาม ใช้เงินประมาณ 1 ล้านบาทครับ ซึ่งค่าใช้จ่ายทั้งหมดประกอบไปด้วย ค่าสถานที่ ค่าเตรียมงาน เงินรางวัล ถ้วยรางวัล ฯลฯ

หากเราทำสำเร็จ สมาคมพิตบูลลากน้ำหนักอย่างเป็นทางการในประเทศไทย ก็คงจะอยู่ไม่ไกลแล้วละครับ
  • ก็ฝากกัปตัน ช่วยเลียบๆเคียงๆฟอร์มทีมงานสำหรับการจัดงานครั้งต่อๆไปด้วยนะครับ วันไหนว่างนัดหัวเรือใหญ่จากแต่ละภาคมากินข้าวด้วยกันสักมื้อ พี่อยากให้กิจกรรมลากน้ำหนักเป็นของพวกเราทุกคน อยากให้จัดกันในหลายๆพื้นที่ทั่วประเทศ อยากได้คนรุ่นใหม่ๆมาช่วยสานต่อ ถ้าแข่งได้ครบทุกภาคก็จะเยี่ยมเลยครับ พี่เสียดายพิตบูล สมรรถนะดี ที่กำลังจะโดนลืม อยากให้คนรุ่นใหม่ๆเห็นคุณค่าที่แท้จริงของมัน ส่วนพี่จะขอถอยมาอยู่เบื้องหลังบ้าง แต่ก็ยังยินดีให้การสนับสนุนเต็มที่เหมือนเดิมครับ

อันนี้พูดจากใจจริงเลยนะครับ :-D
  • อีก 9 เดือนข้างหน้า ไม่แน่นะอาจจะได้เห็นผมจูง กรามล๊อค ลงสนามในฐานะผู้เข้าร่วมการแข่งขัน :p

ใครอยู่รุ่นนี้เตรียมตัวกินหมูได้เลย แต่จะพยายามเป็นหมูป่าเขี้ยวตัน สู้เต็มที่ อิอิ
  • ขอเวลาอีกสองสามวันจะเปิดรับสมัครแล้วนะครับ ค่าสมัคร ตัวละ 500 บาท และเรามีของรางวัลเบื้องต้น สำหรับผู้สมัครเข้าร่วมการแข่งขัน มีดังนี้

1. เสื้อ มูลค่า 200 บาท
    2. หมวก ปักโลโก้งาน มูลค่า 150 บาท
    3. อาหารสุนัขเอกซ์ตรีมบูลลี่ ขนาด 1 กก มูลค่า 195 บาท
    4. ไม้ม๊อบเอนกประสงค์ มูลค่า 350 บาท
    5. และอื่นๆอีกมากมาย มันกำลังจะตามมา อิอิ ฯลฯ

งานนี้ไม่มีการรับสมัครหน้างาน (หมดเขตการรับสมัคร 20 มิถุนายน 2555)
  • ใบสมัครเข้าร่วมการแข่งลากน้ำหนัก
    ไฟล์แนบ
    ใบสมัครประกวดสุนัข-Thailand dog show 2012.docx 20K
  • ผมว่าเรียก ใบสมัครแข่งขันสุนัขลากน้ำหนัก ดีกว่านะครับ :-D
  • เพื่ออำนวยความสะดวกแก่ทีมงานยังเติร์กและคณะกรรมการจัดการแข่งขัน
    ผมให้คุณนก มาช่วยประสานงานเรื่องการรับสมัครให้นะครับ
  • เจ้าของผลิตภัณฑ์ท่านใด อยากให้การสนับสนุนนำของมาแจกในงานนี้ก็ยินดีครับ
    จะมอบให้แก่ผุ้สมัครลงแข่งทุกท่าน หรือจะมอบให้เฉพาะผู้ชนะเราก็ยินดีรับครับผม

เรียนเชิญแจ้งความจำนงค์ได้เลยครับ
  • Max Weight รับไปเลยครับ Buff K-9 บัฟเคไนน์หนึ่งกระปุกใหญ่ มูลค่า 2,950 บาท
    Best in Show รับ Body Builder บอดี้บิ้วเดอร์หนึ่งกระปุกใหญ่ มูลค่า 2,300 บาท

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    2012-05-13 08.51.39 (2).jpg 91K
    2012-04-09 18.02.35.jpg 129K
    17989_L_vvs_000.jpg 53K
  • ส่วน Pitbull North ล้านนาหมาแดง หรือนักกีฬาสังกัดเชียงใหม่ที่ได้นํ้าหนักสูงสุด
    รับไปเลยครับ เบียร์สดสําหรับสุนัข นําเข้าจากประเทศฮอล์แลนด์ Kwispelbier
    จํานวนหนึ่งขวด สําหรับเจ้านายและหมาขึ้เมา สินค้าชิ้นนี้ มีมูลค่าที่หามิได้ครับ... 555

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00779.JPG 130K
    kwispelbier1.jpg 15K
    cerveza-perros-1.jpg 104K
    975729898f64eb52748458ec6c956697_view.jpg 198K
  • =D> =D> =D> :063: :063:
  • จบงานคงต้องเตรียมตะเข่งมาขนของรางวัลกลับบ้าน
  • พี่มาร์คครับ ผมกับปลัดตู่ ขอเสื้อเบอร์ XXXL นะครับ ขอบคุณครับ อิอิ ( คนกระดูกใหญ่ครับ :-D )