ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายพิทบูล จันทบุรี
  • ขายลูกสุนัข เพศเมีย 3 ตัว จมูกแดงน่ารัก อายุ 50 วันขึ้นแล้ว แข็งแรงวัคซีนเข็มแรกแล้วค่ะ
    ขอเริ่มราคาที่ 3000-3500 บาท นะคะ โทร 086-845-6228
    พ่อและแม่ค่ะ พ่อสีเข้ม แม่สีน้ำตาลค่ะ และก็ขอโทษด้วยค่ะที่จับลูกหมามาถ่ายทีล่ะตัวไม่ได้ค่ะ เพราะถ่ายอยู่คนเดียวแล้วน้องหมาก็ไม่ยอมนิ่งด้วยค่ะ ขอบคุณที่จะเข้าใจค่ะ
    ไฟล์แนบ
    020.jpg 21K
    021.jpg 14K
    022.jpg 20K
    023.jpg 21K
    IMG_0061.jpg 22K
    IMG_0062.jpg 23K
    IMG_0067.jpg 26K
  • ระวังจะโดนลบกระทู้ทิงนะเพราะถูกมาก ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนของจันครับ อาจจะแวะเข้าไปดู
  • ฉันต้องขายแพงๆใช่ไหมค่ะ ถึงจะมีสิทธิ์อยู่ต่อได้ค่ะ ไม่เข้าใจค่ะ ไม่ใช่สังคมแบบ
    ใครใคร่ค้า ค้า ใครใคร่ซื้อ ซื้อ เหรอค่ะ
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    023.jpg 21K
    IMG_0061.jpg 22K
  • อยู่แถวไหนครับของจันครับ ถ้าอยู่ไม่ไกลจากเมืองมากอาจจะแวะเข้าไปดู และเข้าไปนั้งคุยกันด้วยครับ
  • หมาผมก็ซืีอมา3000เอง และผมก็รักมากด้วย
  • นั่นสิ เจ้าของอยากขายเท่าไร่ทำไมต้องไปยุ่งด้วย
  • ผมว่าเราไปคัดเลือกคนที่จะเลี้ยงหมาดีกว่าไหม๊ :015:
  • ผมโทรไปคุยกับเจ้าของหมามาแล้วเรืองเหตุผล แต่ถ้าคุณอยากรู้คุณไปถ้าพี่มาร์คดูสิครับ
  • ผมเข้าใจเรื่องราคาขั้นต่ำ แต่ราคามันต้องเหมาะสมกับคุณภาพหมาด้วยจริงไหม๊คับ แต่หมาแพงขนาดไหนไปอยู่กับเจ้าของที่ไม่มีความรู้ ไม่มีความรับผิดชอบมันก็เท่านั้นแหละคับ :o001:
  • ใครจะซื้อหมามาเท่าไรก็อย่ากระแนะกระแหนผมเลยครับ หมาผมก็ได้มาฟรีๆครับ แต่เลี้ยงดีกว่าหมาเงินแสนหลายๆตัว ผมรณรงค์เรื่องราคาหมาเพราะทุกวันนี้มันมีหมาพิตบูลโดนทิ้งจำนวนไม่น้อย ผมไม่ชอบพวกรักหมาแบบดัดจริต ผมเกลียดพวกเอาเปรียบหมา ผมไม่อยากเห็นพิตบูลกลายเป็นหมาข้างถนน เพราะปัญหาส่วนหนึ่งก็เกิดจากพวกโรงงานผลิตลูกหมานี่ละครับ หากไม่มั่นใจในคุณภาพของหมาตัวเอง ก็อย่าเพาะมันออกมา หมาเราสวยเป็นที่ต้องการของตลาดหรือเปล่ามันรู้กันอยู่แก่ใจตัวเอง มีคนเพาะหมามากมายที่ก่อนเพาะทำไมไม่คิด แต่พอเพาะออกมาแล้วกลัวลูกหมาเหลือเป็นภาระ ก็ใช้วิธีการขายแบบถูกๆ หรือขายเลหลังเหมือนกับไล่แจก

การขายถูกหรือขายแพงมันก็เป็นสิทธิ์ของเจ้าของหมา ผมคงห้ามใครไม่ได้
    ผมขอความร่วมมือแค่ว่า ถ้าเพาะมันออกมาแบบไร้ค่า ไร้คุณภาพ ไร้จุดหมาย ก็อย่าทำดีกว่าครับ

เหตผลของผม คือ ไม่ต้องการให้พิตบูลสามารถครอบครองได้ง่ายมากจนเกินไปเท่านั้นเอง ผมกลัวจะตกไปอยู่ในมือพวกเลี้ยงแบบขาดความรับผิดชอบ หรือ พวกที่ยังไม่มีความพร้อมและเข้ามาเลี้ยงพิตบูล ผมเชื่อว่าทุกคนล้วนมีเหตุผล แต่ผมเบื่อ ผมเหม็นขี้ฟัน กับสารพัดข้ออ้าง ยามที่พวกเขาจะขาย หรือจะทิ้งหมาครับ

และสิ่งที่ผมรำคาญมากๆคือ ทุกวันนี้ ไม่ว่าจะมีพิตบูล เดินตามข้างถนนอยู่ที่ไหน ก็จะมีคนปราถนาดี โทรมาตามให้ผมไปรับมาเลี้ยง หรือใครมีปัญหาต้องการจะทิ้งพิตบูลเขาก็จะโทรมาหาผม ผมรักหมาพิตบูลก็จริง แต่มันไม่ใช่หน้าที่ผม ที่จะต้องตามไปช่วยเหลือหมาพิตบูลทุกตัวครับ :064:
  • พี่ผมโพสผมไม่มีเจตนาจะว่าเจ้าของกระทู้เลยครับ เพราะผมไม่รู้ว่าเค้าเริ่มใช้ราคาขั้นตำ่กันหรือยังครับ ถ้าผมเข้าใจผิดหร่อทำให้คนอื่นเข้าใจผิดผมต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
  • เห็นด้วยกับพี่ มาร์คครับ ราคาหมาไม่มีใครว่า ที่เจ้าของหมาต้องการจะตั้งราคาขายเท่าไหร่

แต่ที่สำคัญหมาที่คุณประกาศขายเกิดจากตั้งใจเพาะมันขึ้นมาเพื่อขายหรือแค่บังเอิญผสมกันเองแล้วก็เอามาขาย

ให้คนที่อยากเลี้ยงเอาไปเลี้ยงโดยไม่รู้เลยว่าคนที่เลี้ยงนั้นพร้อมเเล้วหรือที่จะมีพิตบลู...สุดท้ายถ้าเจอ

คนที่พร้อมและรับผิดชอบก็ดีไป แต่ถ้าเจอคนที่เเค่เห่อตามกระเเสก็จะเป็นเหมือนๆหลายๆกระทู้ที่

มั่กจะบอกว่า "หาบ้านใหม่ให้พิตบลู" พร้อมกับข้ออ้างสารพัดที่อ่านเเล้วอยากจะถามว่าตอนเอามาเลี้ยงไม่คิด

ก่อนเหรอ ความเห็นเล็กๆของมือใหม่เพิ่งหัดเลี้ยงถ้ามันไม่โดนใจหรือขัดใจใครข้ออภัยไว้ด้วยน่ะครับ.
  • ผมชื่นชมหมา พิตบูล ที่ความสามารถ ชื่นชมมันที่โครงสร้าง ไม่ได้ชื่นชมที่ราคา ความสวยของหมาพิตบูลหลายๆตัว มันสวยจากการดูแล มันสวยจากการพาออกกำลังกาย แต่หมาแพงๆหลายๆตัว ให้ผมฟรียังเคืองเลยครับ อย่าเอาเรื่องราคามาเป็นประเด็น แต่ผมอยากให้ดูที่เจตนาที่ผมกำลังสื่อออกไป

image
    หมาตัวนี้มันเป็นหมาที่โดนทิ้งตัวหนึ่ง แต่จากการดูแล วันนี้ค่าตัวมันเป็นแสนแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC07695Ars.jpg 114K
  • ผมขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยครับ เปนเรื่องเลย ไม่น่าเลย แต่ผมหวังดีจริงๆนะ
  • หือ กล้ามเปนมัดๆเลย
  • ผมเชื่อว่าทุกคนล้วนมีเหตุผลที่จะกระทำการใดๆ ก็ตาม หากแต่ว่าสิ่งที่กระทำนั้นมันถูกต้องแล้วจริงหรือ?

ผมเชื่อว่าหากเราใช้สมองและหัวใจตรึกตรอง ถึงที่มาที่ไป ผลดีผลร้าย ผลได้ผลเสียที่จะตามมาวันนี้ และอีกต่อๆ ไปในวันข้างหน้า ก็น่าจะได้คำตอบที่ไม่โอนเอียงแต่แท้จริง ว่าการกระทำนั้นมันดีจริงๆ หรือเปล่า

:o034:
  • :m72: ซีม่าเอ๊ย xinal ไม่อยู่ ไม่มีใครช่วยแบ่งเบาภาระพี่มาร์คเลย ตัวผมจะไปรบปรบมือกับใครก็ทำไม่เป็นซะด้วย เอาเป็นว่า เลือกผู้ซื้อด้วยนะครับ พิทบูลเป็นหมาอันตราย ตอนเด็กน่ารักจริง แต่โตมาดุแน่ๆครับ พี่มาร์คเค้า รณรงค์เรื่อง ความรับผิดชอบต่อพิทบูล ไม่ว่าจะเป็นผู้ซื้อ ผู้ขาย หรือ นักบรีดสุนัข ครับ ใครอย่าไปกระแนะกระแหนพี่มาร์คนะครับ ขอเตือน หุ หุ อาจโดนหมัดเดียวน๊อค :o023:
  • โอ้ว!!!!!!!!!!! โดนชุดใหญ่ :022:
  • แล้วไงครับ
  • ในสังคมมันมีทั้งเห็นด้วยและเห็นต่างนี้แหละที่ที่ออกมาแสดงความเห็นกันเลยรู้ว่าวงการนี้ยังมีคนใส่ใจที่จะให้สังคมดีขึ้น ดีกว่าไอ้พวกเก่งแต่พิมด่าคนนั้นทีคนนี้ทีโดยใช้หัวไม่โป้งตีนคิดมากกว่าใช้หัวสมองคิด ผมแค่เหนคนมาแสดงความเหนในหลายๆแง่มัน ดีมากเลย แต่ที่รู้สึกผิดที่ทำให้เ้จ้าของกรู้เดือดรีอนนี้สิ รู้สึกผิดจริงๆ ขอโทษครับ
  • แม่หมา ออกแนวสายใช้งานหรือเปล่าครับ พ่อกับแม่ หนักประมาณเท่าไรครับ :-D B-)
  • เห็นด้วยกับ maxpice007 ครับ ราคาควรเหมาะสมกับคุณภาพหมาด้วย เจ้าของพอใจขายแค่นี้ก็ไม่ได้หมายความว่าหมาเขาแย่นี้ ผมกับดูว่าหมาเขาสวยดีเสียอีก
  • ขายหมดไวๆครับ ตี๋ ฟลูมูนดีกว่า
  • ทำดีๆกัน ทำแบบตั้งใจกัน
  • art1 คุณโมโหไรนิ ยังไม่มีไคด่าคุณเลย :012:
  • เขาไม่ได้โมโหหรอกมั่ง แค่แสดงความคิดในอีกมุม
  • พี่เค้าคุยกะผมครับ แล้วคุณอ่านยังไงว่าเค้าโมโห ผมกะพี่เค้าจะนัดดื่นฟลูมูนกันบ่อยๆ ผมไม่เข้าใจคุณอ่านยังไงว่าเค้าโมโห งง อิอิ
  • ถ้าคุณไม่เชื่อเข้าไปอ่านในบอร์ด จันทบุรีสิครับ เราจะนัดกันดื่มฟลูมูนกันบ่อยๆ ถ้าวันไหนคุณmaxpice007 ว่างหรือเดินทางมาจันทบุรี เรายินดีต้อนรับครับ มานั้งคุยนั้งดื่มกันครับ ฟลูมูน จะเปนเคื่องดื่มที่เราชอบมากครับ จะคร้ายๆspyครับ ต้องลองครับ
  • image

:027: :027: :027:
    ไฟล์แนบ
    112936_pic_1.jpg 23K
  • โหใช่เลยครับ พี่กั๋ม อยากดื่มเลย เอาด้วยกันไหมครับพี่ มาจันสิพี่เลี้ยงนะ อิอิ
  • ถ้าเราเอาประชาธิปไตย มาใส่ไว้ในสังคมที่ไม่มีระเบียบ เราก็จะมีแต่ความวุ่นวาย Cradit by Joker....
    :o034:
  • งง ครับเจอคำคมแต่แปลไม่เปน แล้วมันเกี่ยวกะฟลูมูนปะครับ อิอิ
  • ไม่เกี่ยวกะฟูลมูนปาร์ตี้หรอกครับ (แหะๆ)

แต่พอดีผมเห็นว่าสังคมเรา หลายๆ คนชอบยกคำว่า สิทธิ เสรีภาพ หรือประชาธิปไตย มาอ้างกันบ่อยๆ โดยเฉพาะในเว็บนี้ก็อย่างสิทธิที่จะขายหมา (ขายเท่าไหร่ก็ได้ ขายใครก็ได้ เมื่อไหร่ก็ได้) หรือจะเปิดผสมพิตบูลเมื่อไหร่ ยังไง หรือทิ้งเมื่อไหร่ก็มีสิทธิเสมอ สรุปว่าจะทำอะไรก็สิทธิของฉัน ใครอย่ามาท้วงอย่ามาห้าม เห็นอยู่เสมอๆ ผมก็เลยเอามาให้หลายคนลองคิดกันดูเล่นๆ น่ะครับ :o034:
  • จัดไป พิมชื่อคนผิด 555+ ที่จริงแล้วต้อง awaji69
  • ถ้ามีโอกาสจะแวะไปนะคับ :065:
  • คุณ the boor นี้สุดยอดมากๆเลยครับผมชอบคุณจริงๆครับ(อันนี้ไม่ได้กระแนะกระแหนนะครับ) สุดยอดมาก ดีครับ ในเว็ปนี้บางคนเอาความคิดตัวเองเปนใหญ่ครับเหนมาเยอะครับ แต่พอมีคนคิดแต่งหรือแย้งความคิดนั้นก็จะโดนด่า หรือโดนรุมด่าครับ และบางคนชอบเอาความคิดตัวเองยัดเยียดให้คนอื่น เพื่อหวังว่าคนอื่นจะได้คิดเหมื่อนตัวเอง ความคิดตัวเองถูกเสมอ ผมถึงไม่ค่อยอยากเข้าบอร์ดปกติไงครับ นานทีก็จะเข้าไปแสดงความเหนกะเค้าหน่อยพอออกความเหนไม่พอใจคนอ่านเค้าก็จะด่า ทุกวันนี้ที่ผมเล่นเว็ปนี้ก็เพื่อเข้าบอร์ดของจันทบุรีเปนส่วนใหญ่ครับเข้าไปหาเพื่อนคุยครับ อิอิ ผมพูดความจริงอย่าด่าผมอีกนะ แต่ผมชอบคุณมากเลยThe Door ปรบมือให้เลยครับ
  • ครับ คุณmaxpice อย่าลืมนะครับ ผมชือตี๋ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ แล้วอย่าลืมแวะมานะครับ
  • ที่ผมพิมไปข้างต้น นี้ไม่ได้หมายถึงตัวเองนะครับ หมายถึงเท่าที่ผมเคยเปิดอ่านน่ะครับ ยังดีนะที่ตอนนี้ย้าผีไม่มีแล้ว ถ้าน้าผียังอยู่นี้ป่วนหนักกว่านี้อีกครับ หุหุ
  • อ่านแล้วครับ อันนี้ผมคิดเหมื่อนกันกับทุกคนเลย อิอิ
  • ขอบคุณสำหรับคำเชิญครับตี๋ มีโอกาสว่างคงได้ไปเยือนครับ

พี่ชอบแบบนี้มากกว่า มหัศจรรย์สีขาว

image
    ไฟล์แนบ
    liquor-bottle-glass-drink.jpg 164K
  • ง่ะ ผมก็ชอบแต่ไม่ค่อยมีเงินซื้อ อิอิ
  • แล้วสรุปได้ขายหมายังเจ้าของกระทู้ตอบที เห็นมีแต่มาล้งเล็งอะไรกันเนี่ย